Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Trans] โซนยอชิแด ให้สัมภาษณ์ เผยความรู้สึกหลังคัมแบ็ค รวมถึงการแข่งขันกับ 2NE1 และศิลปินรุ่นน้องใน 'Music Bank'
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News > Translate
Pages: 1, 2
jwesty21

ในวันนี้ ก่อนที่สาว ๆ โซนยอชิแดจะขึ้นแสดงเพลง Mr.Mr. ในรายการ KBS Music Bank ทิฟฟานี่ และซอฮยอนก็ได้ให้สัมภาษณ์กับสื่อเกาหลี พร้อมทั้งเปิดเผยความรู้สึกถึงการคัมแบ็ค ประเด็นเกี่ยวกับ 2NE1 และการแข่งขันกับรุ่นน้องในวงการ

ซอฮยอน: (จนถึงตอนนี้) แฟน ๆ รอพวกเรามานานมาก เราเลยคิดว่าเราเองก็ต้องมีอัลบั้มดี ๆ ให้พวกเขาเหมือนกัน แล้วยิ่งได้มาเห็นแฟน ๆ ที่ชมเวทีคัมแบ็คของเราแล้วบอกว่าชอบ ก็ทำให้ตอนนี้เรามีความสุขกันมาก ๆ เลยค่ะ

ทิฟฟานี่: ไม่เพียงแต่แฟนคลับเท่านั้น พวกเราเองก็ตั้งตารออัลบั้มนี้มานานมากเหมือนกันค่ะ พอได้มีเวทีคัมแบ็คอีกครั้งก็รู้สึกดีใจมาก และขอขอบคุณสำหรับผลตอบรับดี ๆ หลังเวทีคัมแบ็คแรกของเราในรายการ M! Countdown ด้วยค่ะ

ทิฟฟานี่ และซอฮยอนยังเผยความรู้สึกหลังมีเวทีคัมแบ็ค

"ต้องขออภัยจริง ๆ ค่ะ ที่เว้นว่างมายาวขนาดนี้ แฟน ๆ ของเราคงจะรอมานาน เราเองก็อยากจะขึ้นแสดงบนเวทีเร็ว ๆ เหมือนกัน พอต้องรอนาน ๆ ก็เลยรู้สึกกังวลค่ะ แต่ตอนนี้ฉันมีความรู้สึกเหมือนกับว่าความปรารถนาที่มีมานานตอนนี้สำเร็จแล้ว" กล่าวต่อ "แม้จะเพียงเล็กน้อย แต่เราก็คิดว่ามันเป็นโอกาสที่ดีที่เราจะได้แสดงไลฟ์ที่สมบูรณ์แบบมากยิ่งขึ้น เราเตรียมตัวแล้วก็รอคอยมานานมาก พลางคิดว่า 'เรามาทำให้เต็มที่ให้มันออกมาอย่างไร้ที่ติเลยกันเถอะ' ทันทีที่มีเวทีคัมแบ็ค การแสดงของเราก็คว้าอันดับ 1 ใน M! Countdown เสียแล้ว นับว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดีค่ะ"

ในเวทีคัมแบ็คครั้งนี้ของโซนยอชิแด ทั้งใน M! Countdown และ Music Bank สิ่งที่ทุกคนต่างให้ความสนใจนอกเหนือจากท่าเต้นหรือไลฟ์ ก็คงหนีไม่พ้นชุดของพวกเธอที่มาในคอนเซ็ปต์ 'แบบผู้ชาย'

ซอฮยอน: ในทุกการแสดงของเราจะเป็นแบบลึกลับเสมอค่ะ ตอนไหนชุดที่เราใส่ขึ้นจะเป็นแบบผู้ชาย ตอนไหนจะเป็นแบบหรู ๆ ตอนไหนจะเป็นแบบสาวสวย ชุดการแสดงของเราจะยังคงเป็นเรื่องลึกลับต่อไปค่ะ

ซอฮยอน และทิฟฟานี่: ปกติเราจะอยู่ด้วยกันตลอดอยู่แล้ว เราก็เลยไม่คิดว่ามันนาน แต่สำหรับแฟน ๆ คนอื่นมันนานมาก กับการที่รอดูพวกเราขึ้นแสดงบนเวที เราก็เลยพยายามจะทำให้มันออกมาสนุก ถึงแม้ตลอดเวลาที่ผ่านมา เราจะไม่มีกิจกรรมปรากฎตัวตามรายการโทรทัศน์ แต่เราก็ยังมีการแสดง(ในคอนเสิร์ต)อยู่ ก็เลยทำให้อยากจะให้แฟน ๆ ทุกคนได้ฟังเพลงใหม่ของเรามากขึ้น เราก็หวังว่าแฟน ๆ ทุกคนจะรับรู้ได้ถึงการท้่าทายครั้งใหม่ของโซนยอชิแด ที่ยังคงไว้ซึ่งสีสันเดิมของโซนยอชิแด ในครั้งนี้ ผ่านทางเพลงใหม่ของพวกเราค่ะ

ซอฮยอนและทิฟฟานี่เผยความรู้สึกหลังคว้ารางวัลชนะอันดับ 1 ในรายการ M! Countdown เมื่อวันที่ 6 ที่ผ่านมา

ซอฮยอน: เราคิดไม่ถึงกันจริง ๆ ค่ะว่าจะชนะอันดับ 1 ได้ แล้วเราก็ได้มารู้ว่าได้เข้าชิงอันดับ 1 ตอนนั้นสมาชิกแต่ละคนนี่ถึงกับงงเลยค่ะ ที่ได้ทราบข่าวที่ไม่คาดคิดกันมาก่อน

ทิฟฟานี่: ปกติถ้าดูเหมือนว่าจะได้ที่ 1 เราก็พอจะเดาได้ แต่นี่เป็นอะไรที่คิดไม่ถึงจริง ๆ ค่ะ หลังจากที่ได้อันดับ 1 พอเห็นเจสสิก้าดีใจแล้วก็มีความสุข ฉันก็คิดว่า 'สุดยอดมาก' ค่ะ ขอขอบคุณจากใจจริงจริง ๆ ค่ะ ที่ให้เราประสบความสำเร็จอย่างนี้

ทันทีที่มีคำถามเกี่ยวกับประเด็นเรื่องการแข่งขันกับ 2NE1 ทิฟฟานี่ก็ตอบทันทีว่า "สนุกออกค่ะ เราไม่ได้ทำงานร่วมกันแบบนี้มานานแล้วค่ะ ฉันดีใจเสียด้วยซ้ำที่ได้มาแสดงพลังของผู้หญิงในเกาหลีกับพวกเขา"

อีกทั้ง ซอฮยอน ยังกล่าวถึงการแข่งขันกับรุ่นน้องอีกด้วยว่า "ฉันอยากจะแสดงภาพลักษณ์ที่ดี (เป็นตัวอย่างที่ดี) ให้พวกเขา (รุ่นน้อง) ได้เห็น ในฐานะรุ่นพี่ มากกว่าจะในฐานะที่เป็นคู่แข่งกันค่ะ มันทำให้ความรับผิดชอบ และภาระเพิ่มมากขึ้น"

นอกจากนี้ แทยอน หนึ่งในสมาชิกของโซนยอชิแดเองก็ยังให้สัมภาษณ์อย่างตรงไปตรงมากับ enews24 ถึงประเด็นเรื่องการเผชิญหน้ากับ 2NE1

ผู้สัมภาษณ์ถาม "พวกคุณเป็นเกิร์ลกรุ๊ปแถวหน้าของเกาหลี พอได้เผชิญหน้ากับ 2NE1 ซึ่งเป็นรุ่นน้อง ในฐานะศิลปินซึ่งเป็นรุ่นพี่แล้ว ไม่ทราบว่าความรู้สึกของคุณนั้นแตกต่างหรือเปล่าครับ?" ซึ่งแทยอนก็ตอบว่า "ทุกคนดูจะให้ความสนใจกันมาจริง ๆ พวกเราแต่ละคนก็สนุกกับการคัมแบ็ค ไม่แต่เฉพาะ 2NE1 CNBlue เองก็คัมแบ็คด้วย ฉันก็หวังว่าพวกเขาจะสนุกกับการคัมแบ็คค่ะ"

เหนือไปกว่าการแข่งขัน แทยอนแสดงให้เห็นออกมาถึงความตื่นเต้นที่จะได้ขึ้นแสดงบนเวทีหลังจากที่ไม่ได้ขึ้นแสดงมานานมาก และความตื่นเต้นที่จะได้เห็นแฟน ๆ อีกครั้ง แทยอนบรรยายความรู้สึกเหล่านั้นออกมาทางคำพูดว่า "สนุก และตื่นเต้น"

แทยอน: จริง ๆ แล้วสีสันสไตล์ของโซนยอชิแดกับ 2NE1 นั้นแตกต่างกันมาก เราก็เลยไม่ค่อยใส่ใจ (ในการแข่งขันกับ 2NE1) เท่าไรค่ะ ฉันสนุก แล้วก็มีความสุขมากกว่า ที่ได้ทำงานร่วมกับเพื่อนร่วมงานดี ๆ ฉันเองก็หวังว่าแฟน ๆ ทุกคนจะมอบความรักให้กับพวกเราเยอะ ๆ นะคะ

แทยอน ดูจะให้ความสนใจในการที่จะดูแลเอาใจใส่ในโซนยอชิแด ร่วมกับใช้เวลากับแฟน ๆ มากกว่าที่จะไปลงสนามแข่งขันกับบรรดาศิลปินรุ่นน้อง

แทยอน: เป้าหมายหลักก็คือการรักษาตำแหน่ง ก็จริงค่ะ แต่ฉันอยากจะใส่ใจในการดูแลพวกเราโซนยอชิแด ทำกิจกรรมร่วมกันก่อนเป็นอันดับแรกมากกว่าน่ะค่ะ

Source: Financial News, Newsen, Sport DongA, enews24
แปลไทย: jwesty21 ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
.i!.ZaB.!i.
สาวๆ สู้ๆ อยากเห็น 2NE1 อยู่บนเวทีเดียวกับสาวๆ เหมือนกันน่าจะสนุก :D

ขอบคุณนะคะ
:)
KimChiYuN
จริงๆมันเป็นอะไรที่เจ๋งมากนะ เป็นกำลังใจให้ทั้งสองวงเลย
แต่เอ๊ะ! แอบมีเจทินะนั่น ฮี่ๆ
nignis
ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ
itimchoc
ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ
โซวอนก็ตื่นเต้นกับคัมแบคของสาวๆ ไม่แพ้กัน s910434369.gif
interview17
เป็นกำลังใจให้พี่สาวค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ s6.gif
violet_m
ขอบคุณสำหรับคำแปลจ้า
sonesooyeon
ขอบคุณค่ะ^■^
-//-sarangYoon
อะไรคือฟานี่บอกเห็นสิก้าดีใจแล้วมีความสุขคะ //จิ้่นนน

สาวๆ มีความสุข เราก็มีความสุขค่ะ

ไม่ต้องไปแข่งกับใครหรอก ทำให้เต็มที่ก็พอ

ขอบคุณคำแปลนะคะ
kalapa
รักโซนยอซิแด แต่ก็ชอบ2NE1ด้วย
เป็นวงคุณภาพทั้งคู่
เราสนุกไปกับมันพร้อมสาวๆดีกว่าเนอะ
fanglihome
พี่แทตอบได้ดี
nam*
อยากเห็นโมเมนท์สาวๆของเรากับ21เค้าเล่นด้วยกัน
luvTaeTif
Jahja!!!
ขอบคุณสำหรับข่าวและคำแปลคะ

แอบมีโมเม้นเจทินิดนึงนะเนี่ย 60.gif
แนวเพลงของสาวๆ และ21 มันต่างกันคะไม่ควรเอามาเทียบหรือแข่งกันอยู่แล้ว
อีกอย่างถ้าจะได้เห็นสาวๆขึ้นเวทีพร้อม21ก็คงจะฟินมิใช่น้อย bg (8).gif
Z`oiIC
โซชิมีความสุขโซวอนก็มีความสุขนะรู้เปล่า ._.
ได้ที่1วันนั้นโคตรฟินยันวันนี้555555

ไม่ใช่สงครามศิลปินหรอก มันสงครามแฟนคลับชัดๆ
ดูตามโพลโหวตอะไรแบบนี้สิ อื้อหือ5555
โหวตกันมันส์เลย กระหน่ำสุดๆลิงค์เต็มยูทูปเต็มแฟนเพจ

เราก็เป็นหนึ่งในที่ไปตามกระหน่ำโหวตนี่บอกเลย555+

emo (2).gif emo (2).gif emo (2).gif
อุ่ยลืม ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ -/-
KissSone
ขอบคุณมากค่ะ
Garazue
มาสนุกไปกับสาวๆด้วยคนค่ะ
ฮึ๊บๆ
#@PS_SNSD@#
soshiFC_prae
ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ พี่สาวสุดยอดอยู่แล้ว แค่พี่เป็นที่หนึ่งในใจโซวอนก็พอ อิอิ แอบมีเจทิเบาๆ ฮ่าๆๆๆ
smurfette
น่าสนุกอย่างที่ TTS ว่าจริงๆ นั้นแหละ วง Girls Group 2 วง มาชนกัน คนดูก็ได้กำไรค่ะ
การแข่งขัน ก็แค่ช่วยให้ตื่นเต้นกับการแสดงมากขึ้นก็แค่นั้น ^^
คนไม่มีเวลา
แทยอนสมกับเป็นลีดเดอร์จริงๆ

จริงๆ มันก็ใช่อ่ะนะ 2NE1 มันก็คนละสไตล์เนอะ
การแข่งขันมันก็แค่ทำให้ตื่นเต้นเท่านั้นเอง
สาวๆ สนุก ก็โอเคล่ะ

takky101
thanks
For get me not
เชียร์สาวๆเสมอ ไม่จำเป็นต้องแข่งกับใครหรอกเนอะ แค่อยู่ข้างๆกันไป
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
snsd :)
ขอบคุณสำหรับข่าวค่าา
Trucky_GUdaFy
แหม่ย้อนไปปี 2009 ผมยังจำได้ดีเลย
ช่วงนั้นลากเลิอดเลย แฟนคลับนี่แหละ
ดราม่าแทบทุกบอร์ด แต่ก้อสนุกดี เมื่อมองย้อนกลับไป
แต่สมัยนี้คงสบายอ่ะนะ mkb (32).gif
NineTale
สาวๆให้สัมภาษณ์กันได้น่ารักมาก
ลุคนี้ดูหล่อจริงๆนะ

สู้ๆต่อไป
nookker
สู้ๆน้า
soso1234567
ดูจะมุ่งประเด็นนี้กันจังเลยนะคะคุณนักข่าวววว ถามชงจิง= ="

สาวๆตอบคำฉลาดมากๆ^^

ขอบคุณมากค่ะ
One - Love
มาเอารางวัลไปค่ะสาวๆ ตอบดีมาก รักกกกกกก
LazyQueen
ของคุณสำหรับคำแปลค่ะ
LoveevoL
ขอบคุณนะคะ><

เห็นพี่สาวมีความสุข เราก็มีความสุข อิอิ
Killerse.
ncnx
bal
JJ_jeti
ขอบคุณค่ะ มีเจทิด้วย!!!
Pikky_DH
เชียร์ๆๆ สาวๆๆๆ อยากเห็นทั้งสองวงเลย ชอบทั้งคู่แหละ ><
ขอบคุณค่า สำหรับข่าว
yslover
ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ:))
sinesone09
{S}ica}lllโค้กรักคุณ
ไม่ว่าจะเป็นที่เท่าไหร่ของใคร
แต่พวกเธอคือที่หนึ่งในใจโซวอน ตลอดกาล
iPOTTER♥TLE
ยินดีต้อนรับกลับมานะ ติ่งแตกสุด ไลฟ์แรกหล่อลาก
ยูลแอบเหมือนถูกแม่บังคับแต่งชาย ฟานี่สาวแตก
kpknjm
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
SNSD Yoona Peach
สู้ๆๆ นะสาว
bananaprince
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
mangaman
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ ^^

สำหรับผมแล้ว สงครามแฟนคลับเป็นแค่สีสันในโลกมายา มีหน่วยงานรับหน้าที่สร้างกระแสอยู่เบื้องหลัง
คนที่มองเห็นความเป็นจริง มองด้วยใจเปิดกว้างก็จะวางเฉยกับเรื่องพื้นๆ ทำนองนี้ เพราะสิ่งเดียวที่สำคัญ
ไม่ใช่เรื่องแพ้ชนะ แต่คือการที่ใจเราได้รักสิ่งสวยงามที่ปรากฏอยู่ตรงหน้าเรา ณ เวลานี้ต่างหาก จากเด็กสาว
กลายมาเป็นสาวเต็มตัว สาวๆ 9 คนที่น่ารัก เต็มไปด้วยเสน่ห์และงดงามเป็นตัวของตัวเอง จากวันนั้นจนวันนี้
ความประทับใจก็ไม่เคยเปลี่ยนแปลง สาวๆ เรียกกลุ่มคนที่รักเธอ คอยยีนเคียงข้างเธอเสมอมาว่า โซวอน
KK.
จริงๆแล้วติ่ง2วงเลยนะ
แต่มาทางSNSDมากกว่า
แอบเบื่อประเด็นนี้มากมาย...
คิดว่าเป็นกำไรให้ผู้ชม อิอิ
คัมแบคด้วยกันซะเลย อิอิ
biic
wiiinn
อยากเห็นโมเม้น โซชิกะ2ne1 อ่ะ ^^
nonlovesnsd
พูดได้ดีมากเลย
จริงน่าสนุกออกเกิร์ลกรุ๊ปแถวหน้าสองวงมาเจอกัน
อยากเห็นทั้งสองวงcombinationกันจริงๆ
BJ Loveyul
รักทั้งสองวงเลย ไม่ต้องแข่งกันหรอกนะจ๊ะ

สนุกสุดๆ ไปเลย

MOOMINRB
ขอบคุณมากนะค้า ><
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.