Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Donate]เปิดโดเนทสำหรับโปรเจกต์ในคอน 2014 Girls & Peace in Bangkok 
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > Girls in Thailand > 2014 Girls & Peace in Bangkok
Pages: 1, 2, 3
puchi-puchi
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เค้ามีเรื่องสำคัญจะมารบกวนทุกคนอีกแล้วค่ะ emo (2).gif

อย่างที่ทุกคนคงจะรู้นะคะว่าการรอคอยของพวกเรากำลังจะสิ้นสุดแล้ว คอนเสิร์จสาวๆกำลังจะเกิดขึ้นที่เมืองไทยอีกครั้งนึงแล้วค่ะ><
หลังจากสวดภาวนาให้ถึงคิวเราบ้าง ในที่สุดวันนั้นก็จะมาถึงค่ะ สาวๆจะมีคอนที่ไทยแล้ว เย้ๆๆๆ
ซึ่งก็เหมือนจะเป็นธรรมเนียมของคอนเสิร์ตเกาหลีไปแล้วมั๊งเนอะ ที่เวลามีคอนเมื่อไหร่จะต้องมีโปรเจกต์ค่ะ s6.gif
เพื่อสร้างความประทับใจให้กับศิลปิน พวกเราโซวอนไทยเองก็คงจะอยากสร้างความประทับใจให้สาวๆเหมือนกันใช่มั๊ยคะ
เหมือนคอนครั้งที่แล้วที่เราก็ทำสำเร็จไปครั้งนึงแล้ว ครั้งนี้เราก็จะพยายามทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้กันใช่มั๊ยคะทุกคน 61.gif
แต่โปรเจกต์ทุกโปรเจกต์ก็ต้องมีปัจจัยในการลงทุนใช่มั๊ยคะ นั่นคือที่มาของกระทู้นี้่ค่ะ 60.gif

ทางบอร์ดต้องการจะเปิดโดเนทค่ะ เพื่อนำเงินโดเนทนี้ไปซื้อของที่จะใช้ในโปรเจกต์
ซึ่งโปรเจกต์เป็นอะไรนั้นจะมาแจ้งให้ทราบภายในอาทิตย์หน้านะคะ^^

ที่เค้าต้องมาตั้งกระทู้โดเนทเพราะว่าโปรเจกต์มันจำเป็นต้องใช้เงินจำนวนมากเลยค่ะ ทางบอร์ดก็ไม่มีเงินเหลือพอจะไปสนับสนุนในส่วนนี้ได้อ่ะค่ะ
เพราะลำพังเงินค่าเซิร์ฟก็ยังจะไม่พอแล้ว ต้องขอโทษด้วยจริงๆที่จะต้องมารบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนให้ช่วยกันโดเนทอีกครั้งนะคะ emo2 (15).gif

ซึ่งเงินที่เราจะเอาไปใช้ทำโปรเจกต์นั้น คิดไว้คร่าวๆน่าจะประมาณ 60,000 บาทค่ะ emo (2).gif
มันเยอะมากจริงๆ หากเราได้เงินตามเป้าก็จะสามารถทำโปรเจกต์ที่คิดไว้ได้ แต่ถ้าไม่ได้ เราก็จะต้องคิดอะไรที่เป็นแผนสำรองต่อไปค่ะ emo (2).gif
ส่วนเรื่องของที่จะให้สาวๆหลังเวทีนั้นก็จะรวมอยู่ในเงินโปรเจกต์นี้ด้วยค่ะแต่เนื่องจากว่าเราต้องเน้นการทำโปรเจกต์ให้สำเร็จก่อน
ดังนั้นเค้าจึงจำเป็นต้องรอดูว่าเงินโดเนทจะถึงเป้ามั๊ยนะคะ ถ้าถึงแล้วเหลือถึงจะนำเงินส่วนต่างไปซื้อของให้สาวๆหลังเวทีได้อ่ะค่ะ emo2 (7).gif
แต่หากว่าใครมีกำลังทรัยพ์หรือมีของที่สามารถโดเนทหรือนำไปให้ทาง sm true เอาเข้าไปให้สาวๆได้ก็เอามาเลยนะคะ
ร่วมด้วยช่วยกันเพื่อที่สาวๆจะได้ประทับใจค่ะ และหากใครมีความคิดเห็นว่าอยากจะเสนอให้อะไรสาวๆหลังเวทีก็บอกมาได้นะคะ
เผื่อมีไอเดียดีๆเราจะได้เอามาใช้ค่ะ หลายหัวดีกว่าหัวเดียวเนอะ 32.gif

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับน้ำใจของทุกท่านที่จะร่วมโดเนทให้กับโปรเจกต์นี้ค่ะ โดเนทเท่าไหร่ก็ได้ไม่จำกัดวงเงินนะคะ 555
แล้วก็อย่าลืมนะคะ ขอให้คนที่จะโดเนทนั้นมีเงินเหลือพอที่จะมา่ร่วมโดเนทได้ ต้องไม่เดือดร้อนตนเองหรือคนอื่นนะคะ^^

ขอบคุณมากๆค่ะ มาร่วมกันทำโปรเจกต์ให้สำเร็จเพื่อสร้างความประทับใจให้สาวๆด้วยกันนะคะ 01.gif 01.gif

รายรับ ยอดโดเนท 102,354.17 บาท
รายจ่าย ค่าโปรเกจต์ทั้งหมด 90,199.44 บาท

อัพเดทค่าใช้จ่ายล่าสุด
    รวม 90,199.44 บาท
  1. ค่าแท่งไฟหัก 34944.55 บาท ไม่รวมค่าจัดส่ง
    สีแดง 900 ชิ้น
    สีส้ม 1000 ชิ้น
    สีเหลือง 1100 ชิ้น
    สีเขียว 1500 ชิ้น
    สีน้ำเงิน 2300 ชิ้น
    สีชมพู 500 ชิ้น
  2. ค่าจัดส่งแท่งไฟหักครั้งแรก 9,475.00 บาท
  3. ค่าแท่งไฟหักล็อตสอง 1,811.59 บาท
    สีแดง 160 ชิ้น
    สีส้ม 160 ชิ้น
  4. ค่าขนส่งแท่งไฟหักล็อตสอง 2208.85 บาท
  5. ค่าซีรอกกระดาษ A3 450 แผ่น 675 บาท
  6. ค่าแท่งไฟหักสีเหลืองและสีแดงเพิ่มเติม 1,620 บาท
  7. ค่ากล่องกระดาษ 750 บาท
  8. ค่าเอกสารอาสาสมัคร 350 บาท
  9. ค่าอัดรูป THAI SONE 140 บาท
  10. ค่าถุงร้อน 7000 อัน 3000 บาท
  11. ค่าเชือกฟางกับถุงร้อน + ค่าซีรอกซ์ A3 20 แผ่น 340 บาท
  12. ค่าลังจาก 7-11 + ค่าเทปใสปิดซอง วันที่ 10 + ค่าสายสะพาย 335 บาท
  13. ค่าขนมไทย+ค่าผลไม้+ข้าวเหนียวมะม่วง 10 ชุด 4,900 บาท
  14. ค่าขนมซัพพอร์ต+อุปกรณ์ใส่ของซัพพอร์ต 3,841 บาท
  15. office depot 529 บาท
  16. ค่ารถขนของ+ค่าแรง 1 คน+น้ำมันรถ 6,500 บาท
  17. โรเนียลกระดาษ A4 24 ลีม 1,800 บาท
  18. ค่าน้ำวันคอน 180 บาท
  19. ค่ากระดาษโปรเจกต์ 11,800 บาท
  20. ค่ามัดจำเครื่องเล่น 5,000 บาท

อัพเดทยอดเงิน และ รายชื่อคนโดเนท

20/11/56

mayyji
kkabyul.com
justonelove
PoyTaeYul
Cheesecake9

21/11/56

-=ซาเอบะคุง=-
mengnoi

22/11/56

KimTae-myLOVE

23/11/56

iteddy

24/11/56

kaimfany09
SoshIMoN
Sicababy.com

25/11/56

paramourpooh
T~o~o~N
tossuck
darkkung

26/11/56

TranZistor Plo-ii
___ILOVEKTY'9'

27/11/56

khaoyul

29/11/56

JellyInk_23
Amy_IC
Seo_Juhyun
songjin
My Taeny

30/11/56

Maro04
sonetts
Ultra_Woo
tarukung
Minti
pankung
SeohyunLover Shop
Eye YoonHyun
F.aithz

1/12/13

detective500
lovetaesoshi
TranZistor Plo-ii
notejoke

2/12/13

sun13_dc
winyewon
appleshadow
~ UnJiKo ~
kaeguardian
skeleton_SNSD
ounsoshi
Park Pomme
seosparrow.com
ukukuk

3/12/56

MyOnlySunshine
SoshiZa7an
trisomi
g irl '9
snowmoon

4/12/56

MibuYul
My^-^ Lovely-*- YoonA
(5)AU(G)
relax

5/12/56

vol3litlegirl

6/12/56

Sg_227

7/12/56

honey2go
maswin

8/12/56

mkd
prik

9/12/56

2475bb
Yuchirian.com

11/12/13

babycake9
SnSdTNTN

13/12/13

Pie801

15/12/13

LoveLy-SoShi

16/12/13

แก๊งไข่
สนามเด็กเล่น `

17/12/13

kizuna_kaze
annita

5/1/14

สมาชิกบอร์ดโซวอนซับ

ยอดรวม 102,354.17 บาท

nan_LY
รับทราบคร่าาาา
junglepowz
รอให้พ้นวันจองบัตรไปก่อนนะคะ เค้าช่วยแน่นอนค่ะ จะรอโปรเจคนะคะ ><
taeny 27
รอดูตอนจองบัตรอีกทีนะคะ ^^
kaeguardian
จะโอนให้หลังวันจองบัตรนะค่าาาา
B coz it's Yoo
รับทราบครับ เงินไม่มาก แต่จะร่วมโดเนทให้เกิดโปรเจ็คแน่นอน

ขอให้ได้บัตรคอนฯด้วยเถิดดดดด เพี้ยง!!
beru02
เพื่อสาวแล้วลงขันด้วยคนค่ะ
darkkung
รอเค้าเงินเดือนออกวันที่ 25 นะคะ ^ ^
Socooltaegoo
เรื่องนี้ต้องร่วมด้วยช่วยกันอยุแล้ว โอเชเยย...แต่รอเงินเดือนออกก่อนนะคะ...แหะแหะ^^
sungjin
รับทราบค่าาาา ลงขันช่วยกัน ><
faizafany
ช่วยกัน ฮึบๆ!! mkb (1).gif
mangaman
รอหลังวันจองบัตรก่อนนะครับ แล้วค่อยว่ากันว่าจะยังไงต่อไป ไว้จะรอรายละเอียดโปรเจ็กนะครับ ^^
may&it
รับทราบค่ะ p (8).gif
Natsone
รับทราบจร้าา
KARINCA
ขอดูผลการจองบัตรก่อนนะคับ ถ้าจองได้คงให้ได้น้อย อิอิ ถ้าจองไม่ได้ ก็จะยกค่าบัตรส่วนนั้นให้ไปเลยคับ
SNSD Yoona Peach
รับทราบ
steph__
หลังจองบัตรจะโอนให้นะคะ >____<
panity21
สามัคคีคือพลัง

อยากให้สาวๆจดจำพวกเราเหมือนตอน Project : A Yo GG 32.gif

แต่ขอหลังจองบัตรนะ
takky101
cool..!!
SweetSmile :)
รับทราบค่าาา รอเงินเดือนออกแล้วจะโอนให้นะคะ^^
sawatari
รับทราบค่ะ ขอหลังวันจองบัตรนะคะ เดี๋ยวโอนให้แน่นอนค่ะ
fany-fany-taefany
คงไม่ได้ไปคอนแล้ว เดี่ยวโอนเงินไปให้นะค่ะ g (12).gif g (12).gif
Cheesecake9
เพื่อโซชิของพวกเรา เราเต็มใจช่วยเสมอ ^^
เราพอมีเงินเก็บนิดหน่อย อาจจะหลังเลิกเรียน(ถ้าไม่ลืม)จะโอนไปสมทบนะ อาจจะไม่ได้มากอะไรแต่คงพอช่วยได้

อยากให้โปรเจคออกมาดีที่สุด ^^ Fighting!!
kalapa
Yes!
Fighting!!
MaPle_ST
รับทราบบบบบบ จัดไปช่วยกันโซวอน mkb (46).gif
khaoyul
รับทราบค๊าาา จัดไปโลดดด เพื่อสาวๆ
อดไปแต่ขอเป็น1ในส่วนร่วมโปรเจคนะคะ
LittlePrince_TY
ว้่าว หลังจองบัตรจะโอนให้น้า>< จะได้รึเปล่าเนี้ยTT
Cheesecake9
โอนไปแล้วนะคะ ^^ ถึงจะไม่มากก็เถอะ T^T
LoveLoveSICA
หลังจองบัตรได้จะมาช่วยนะคะ ^^
justonelove
แจ้งโอนไปทางpmแล้วนะคะ
!Mr.Kwon-Mrs.Jung!
เอ่อ .. รอให้ผ่านพ้นวิกฤตบัตรคอนไปก่อนะค่ะ ช่วยแน่นอนค่ะ 17.gif
nignis
รับทราบค่า
taetaeny123
ขอเวลาเก็บตังก่อนนะคะแล้วจะโอนไปให้ ฮี่ๆๆๆๆ
Jessie_818
จัดให้หลังเงินเดือนออกจ้า 32.gif
Bearsmile_TN27
รับทราบโอเคเลยค่ะ ช่วยกันคนละไม้คนละมือเพื่อให้สาวๆประทับใจ ^^
yuriloveyou
หลังวันจองบัตรนะค่ะ ร่วมโดเนทเพื่อโปจเจคที่สวยงามของสาวๆๆแน่นอนค่ะ mkb (46).gif

ขอให้จองบัตรได้ทีเถอะ เพี๊ยงงงงง s19.gif
sopao
อยากช่วย!!! แต่ขอเก็บเงินซื้อบัตรก่อนนะคะ ^^

รอนะๆๆๆ
NarisYoung
รับทราบค่า จะช่วยเต็มที่เลย (:

We're family <3 98.gif mkb (46).gif
dreamsoshi
จะโอนให้หลังจากจองบัตรนะคะ จะได้เอาเงินที่เหลือสมทบไปเลย
แต่ถ้าไมได้บัตรก็จะโอนให้อยู่ดีค่ะ ^^
อ่า รบกวนพี่ปูชิตอบPMหนูหน่อยได้ไหมคะ ? แหะๆ
nung000
ถึงอาจจะไม่ได้ไปดูสาวๆแต่ก็ขอมีส่วนร่วมไม่มากก็น้อยก็ยังดี
แต่รอเงินเดือนออกก่อนนะจ๊ะ 5555
khomkhon
รับทราบปฏิบัติ g (18).gif
MCDB
ไม่ได้ไปแน่นอนค่ะ 555 เป็นโซวอนต่างจังหวัด
แต่จะพยายามช่วยโดเนทเพื่อจะได้มีโปรเจกต์สวยๆไว้ตอนรับสาวๆจ้า

//เปิดกระเป๋าตังค์แล้วอยากจะร้องไห้ 88.gif
Moody
รอต้นเดือนก่อนนะคับ แล้วจะรีบโอนทันทีเลย
ช่วยๆกัน โปรเจ็คจะได้ออกมาสวยๆเนอะ
SMILE CAT
หลังจองบัตรคอนนะครับ

เงินเดือนออกพอดีเลย

แต่ช่วยแน่นอนครับ
JayLadiiz
รับทราบค่ะ ^^ tfn1.gif
Timeless9
รอดูเรื่องจองบัตรก่อนนะคะ ว่าได้อ่ะป่าว? ถ้าไม่ได้จะยกเงินค่าบัตรให้เลยค่ะ แต่ถ้าได้ก็จะโดเนทให้คะ อาจน้อยหน่อย แต่โดเนทให้แน่นอนค่ะ
pinseoro
รับทราบค่าาา รอก่อนนะค่ะ ยังไงก็ช่วยแน่นอน เพื่อออนนี่ทั้ง9แล้ว ^______________^
tunes
ภาวนาให้ได้ตามเป้าเร็วๆนะคะ
Proboat
โอเคครับบผมมม :3
dark_porpor
รอหลังพรีบัตรก่อนนะคะ T^T
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.