Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [All] รวมความเคลื่อนไหวโซนยอชิแด (SNSD) ประจำวันที่ 18 มีนาคม 2556
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News > Information > Daily News
Pages: 1, 2
Fraker_YA
วันนี้ยูริและฮโยยอนได้เดินทางไปประเทศญี่ปุ่นตามสมาชิกคนอื่นๆที่เดินทางมาก่อนหน้านี้แล้ว เพื่อเตรียมตัวแสดงคอนเสิร์ต 2nd Japan Arena tour ที่ไซตามะ

source pics: itgscv,HeartofThe9

-----------------------------------------------------------------------------------

[Trans] 130318 ยุนอา ตอบ UFO แฟนคลับ

แฟนคลับ: เพลงอะไรที่อยู่ในใจพี่ในวันฝนตกคะ?
ยุนอา: หืมม บางทีก็.. ฉันฟังเพลง OST ของแทยอนเมื่อไม่นานมานี้ล่ะ อย่าง If แล้วก็ Missing You Like Crazy คิคิ

แฟนคลับ: ผู้หญิงอย่างออนนี่ ผู้หญิงที่ดูดีมากเลยในชุดปีนเขา คิคิ พี่น่ารักมากเลย! การถ่าย CF ที่ออสเตรเลียเป็นไงบ้าง?
ยุนอา: ฉันว่าขาฉันมันระบมไปหมดแล้วอะค่ะ TT จนเดินแทบไม่ได้ 555

(ตัดเนื้อหามาบางส่วน อ่านเต็มๆได้ที่นี่)

Source: ch0sshi 1, 2, 3, 4, 5
แปลไทยโดย: yoonvisual ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com

-----------------------------------------------------------------------------------

โฆษณา Eider ของยุนอาและลีมินโฮ

2013 SS시즌 아이더 미니 필름 with 민호&윤아 (2013 Eider Mini Flim Yoona&Minho) (อัพโหลดโดย: eiderfriends)

แทยอนได้เริ่มเล่น Instagram - taeyeon_ss (ยังไม่คอนเฟิร์มว่าเป็นแทยอนตัวจริงหรือไม่ โปรดใช้วิจารณญาณในการชม)

และข้อความที่ taeyeon_ss อัพล่าสุด

"ทุก ๆ คนคะ! ฉันคือแทยอนที่ตอนนี้อยู่ญี่ปุ่นค่ะ
ฉันคอยหาวิธีที่จะติดต่อกับพวกคุณทุก ๆ คน อยากจะแบ่งปันเรื่องราวที่สนุกสนานและเต็มไปด้วยความสุขให้กับพวกคุณอยู่เสมอ ๆ ค่ะ
ตลอดเวลาที่ผ่านมา ฉันใช้เว็บหลักและ UFO (ในการติดต่อ) แต่...ความรู้สึกที่เหมือนยังขาดไป?
(จริง ๆ แล้วมีหลายเรื่องที่ฉันอยากจะติดต่อกับพวกคุณค่ะ)
เวลาที่ฉันเล่นเว็บหลักอยู่คนเดียว... มันก็เหมือนไม่ใช่(การที่ได้ติดต่อกันกับแฟนคลับ)
เนื่องจาก UFO เป็นที่ที่ฉันจะได้ได้รับข้อความอยู่เสมอ ๆ เพราะงั้น ฉันจึงเคยคิดว่า .. ถ้าได้มีโอกาสส่งข้อความให้กับพวกคุณ (บ่อย ๆ) ก็คงจะดีค่ะ ^^
ฉันทราบดี ถึงสิ่งต่าง ๆ ที่พวกคุณกำลังกังวลอยู่ในตอนนี้
ฉันและผู้คนรอบกายทุกคนต่างก็ไม่ต้องการที่จะได้รับความเจ็บปวด..
ที่ฉันเริ่มเล่น Instagram ก็เพื่อให้ได้สนิทกับทุก ๆ คนมากขึ้นนั่นเองค่ะ!
เวลาที่จะได้อยู่ในต่างประเทศก็เพิ่มมากขึ้น
โซวอนทุก ๆ คนเองก็จะเพิ่มไปทั่วโลกมากขึ้นเช่นเดียวกัน
(ได้แบ่งปัน)สิ่งเล็ก ๆ น้อย สิ่งที่สนุกสนาน สิ่งต่าง ๆ มากมาย
แล้วฉันจะลองอัพรูปเองบางเหมือนกับพวกคุณสักหน่อยนะคะ!
เหมือนกับเว็บหลักค่ะ มีแทยอนแค่คนเดียวเท่านั้น
ถึงจะพูดแบบนั้น แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าฉันจะไม่ใช่ UFO หรือว่าเว็บหลักอีกต่อไปแล้วนะคะ
ทุก ๆ คนที่อยากจะส่งข้อความมาหา(ฉัน)แบบตัวต่อตัว ก็ได้โปรดส่ง UFO มานะคะ >_<
มาเล่นด้วยกันเยอะ ๆ นะ sone :)"

Translated by @jwesty21

[News] SM ร่วมฉลอง 5 ปี 10 Corso Como Seoul เปิดโปรเจคเพลง 5 ศลป. TVXQ!-SJ-SNSD-SHINee-f(x)

SM Entertainment ร่วมฉลองครบรอบ 5 ปี 10 Corso Como Seoul เปิดตัวคอลาบอเรชั่นโปรเจค '10 Corso Como Seoul Melody'
SM เปิดเผยเมื่อวันที่ 18 มีนาคม กล่าวว่า "เนื่องจากโปรเจคร่วมกันระหว่าง SM และ 10 Corso Como Seoul ในครั้งนี้ นับเป็นการพบกันระหว่างบริษัทผู้นำวัฒนธรรมในระดับโกลบอลทำให้เรามีแผนที่สร้างเทรนด์ใหม่ขึ้นมา โดยไตเติ้ลที่มีชื่อว่า '10 Corso Como Seoul Melody' เกิดจากการผสมระหว่างชื่อ 10CC และ SM"

เพื่อเป็นการฉลองครบ 5 ปีของ 10 Corso Como Seoul ทำให้ SM Entertainment ได้คัดเลือกเพลงของนักร้องรวม 5 ทีม ประกอบไปด้วย ดงบังชินกิ (TVXQ!), ซุปเปอร์จูเนียร์ (Super Junior), โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae)

(ตัดเนื้อหามาบางส่วน อ่านเต็มๆได้ที่นี่)

Source: PINGBOOK ENTERTAINMENT

อัลบั้มรวมเพลง 10 Corso Como Seoul Melody! และ สเปเชี่ยลไอเท็ม 10 Corso Como x Girls' Generation Carven collar
จะจำหน่ายในวันที่ 28 มีนาคม ที่ร้าน 10 Corso Como Seoul ชองดัม,Avenuel และ online eshop
source: CorsoComoSeoul [1][2]

10 Corso Como x Girls' Generation Carven collar

ภาพโปรโมท The Face shop ของซอฮยอน source:더소원소스

BellZe
ขอบคุณมากๆค่าาาาาาาาา
ปล พี่แท I Love U
yamashi
iG แทมากช่วยทำให้คึกคัก ขอบคุณสำหรับข่าว
Killerse.
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ^^
mindlovesnsd
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ เห็นเค้าบอกว่าเป็น IG พี่แทจริง ตอนนี้ ฟินมากๆๆ
~Pizza~
ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
Beauty_Sone
Pangly
รักยูลลลลล คนหลงทาง น่ารักกกกก

พี่แท กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด
yyyy
ขอบคุณคะ ยูลมั่วแต่เรียนโยคะอยู่รึจ๊ะที่รัก จึงไปช้ากว่าคนอื่น
VitaminA
สาวๆยุ่งกันจริงๆ
jidapa_paa
กรี๊ดดดดดดด น่าจะเป็นไอจีพี่แทจริงๆนะ พี่แททำเพื่อโซวอนนน ><
NINJAXXD
เวันนี้igแททำเอาฟินไปเลย5555 ขอบคุณค่ะ
mabolo
มีอินตาแกรมแล้วลูกฉัน ยู้ฮู้วววววว
namSOmNE
ขอบคุณมากค่า
SNoOKxoxo
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ ^^
MemeeSone
itimchoc
ปริ่ม ig พี่แท 61.gif
love_girlgen
ขอบคุณสำหรับข่าวมากค่ะ
Iceberg.
I have died everyday waiting for you T^T pee tae
JOY-+SDSN!
พี่แทน่ารักมากๆ
ตัวเล็กจังเลยพี่
หนูสมัคร instargram เพื่อไปฟอลพี่โดยเฉพาะ
ของจริง ไม่จริง ไม่รู้ 55
RedSone
ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวและคนแปลด้วย
milkyway_ss
ไอจีแทยอนเป็นอะไรที่ฮือฮาและกลบกระแสอื่นๆไปหม๊ดดดด
ขอบคุณสำหรับการใกล้ชิดนะ :)
boy1000
จะรอติดตามรูปจากแทๆน๊า ถึงจะยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไร
ryanss
ขอบคุณครับ
miniminimint
ขอบคุณค่ะ
Af_sone
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ IG พี่แทกระแสดังมากกก
TABONGSONE
ยูลหลงทาง บวกยามบ่น น่าสงสาร T^T

ยุนที่ขาระบมนี่วิ่งเยอะไปใช่ม้า จากโฆษณา เหม่งเอ้ยเหม่ง 555

พี่แทจริงไม่จริงเค้าฟอลและน้า ดีใจสุดๆ^__^

มักเน่งามมาก><

ขอบคุณสำหรับข่าวคราวจ้า
ari
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

ข่าวIGแทยอน เด็ดสุด มาแรงสุดละ
ari

ข่าวIGแทยอน เด็ดสุด มาแรงสุดละ
NookkiiZ
เฮียแทน่ารักมากมาย ><

ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆจ้า
ToP_Dao
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ
fahfie:p
พี่แทเล่นอินสตาแกรมT^T ฟอลเรียบร้อย
ขอบคุณค่ะ
taeny 27
ขอบคุณค่า ^^
LipiDz
IG แทๆ เป็นที่สนใจมากที่สุดสินะ ฮ่าๆๆ
nonlovesnsd
พี่แทเล่นigด้วย สุดยอดเลย
เดี๋ยวต้องเล่นบ้างแล้ว จะฟอลพี่ด้วย
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
GEEGEE
ขอบคุณมากนะคะ^^
nignis
somchange99
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ

เล่น IG เพราะ อพท เลยนะเนี้ยยยย 555'
TwO ToNe
ตื่นเช้ามาก็นึกถึงIGของพี่แทก่อนเป็นอันดับแรกเลย 555
ดีใจอ่ะ รู้สึกเหมือนเราได้ใกล้กันขึ้นมาอีกนิดแล้ว
nam*
ขอบคุณสำหรับข่าวและคำแปลค่ะ
13thWarrior
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ...

สาวๆเริ่มเล่น IG จริงหรา mkb (31).gif
nlegend
ดีใจที่แทยอนเริ่มเล่นIG
ขอบคุณฮะ
kalapa
Thank you
goku3
ขอบคุณนะ
Nut-zaa
ขอบคุณครับผมสำหรับความเคลื่อนไหว
PinkO
ig เด็กแทจริงป่าวเน้ออยากรู้
REAL_TaeNy
แทยอนอ่าาาาาาาาาาาาาาาาา TTT________TTT
ถ้าเป็นพี่จริงฉันจะดีใจนะ ..
แต่ก็ห่วงอย่างที่แทว่านั่นแหละ
สาวๆโซชิเองก็คงกังวลในเรื่องจะโดนแอนตี้ก่อกวนเหมือนกัน
แต่เราทุกๆคนจะผ่านเรื่องราวเหล่านั้นไปด้วยกัน :) <3
dearjessica
Gezii
IG เเทเเท -0-
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.