Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Info] ข้อมูลอัลบั้มเต็มที่ 4 ของโซนยอชิแด (SNSD) - 'I Got a Boy'
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News > Information
Pages: 1, 2, 3, 4
processic

Music Video Teaser: 'I Got a Boy' Music Video

Music Video Teaser: 'I Got a Boy' Highlight Medley

Music Video Teaser: 'I Got a Boy' Dance Teaser

Music Video Teaser: 'I Got a Boy' Drama Teaser

Music Video: 'Dancing Queen' Video Teaser: 'I Got a Boy' (อยู่ท้ายเพลง) (วิดีโอต้นฉบับที่ Naver)

ชื่ออัลบั้ม: 'I Got a Boy'
ชนิดอัลบั้ม: 소녀시대 4집 / Girls' Generation's 4th Album / อัลบั้มเต็มที่ 4

เว็บหลัก: girlsgeneration.smtown.com
เว็บแคมเปญจากไลน์: campaign.naver.com

ราคา: 20,000 วอน (พรีออเดอร์ 16,300 วอน)
ขนาดอัลบั้ม: 150 x 196 x 38 มิลลิเมตร หนัก 310 กรัม
ขนาดโปสเตอร์: 545 x 394 มิลลิเมตร

รายชื่อเพลงในอัลบั้ม 'I Got a Boy':
  1. I Got a Boy
  2. Dancing Queen
  3. Baby Maybe
  4. 말해봐 (Talk Talk)
  5. Promise
  6. Express 999
  7. 유리아이 (Lost In Love)
  8. Look at Me
  9. XYZ
  10. 낭만길 (Romantic ST.)

ช่องทางการซื้อเพลง 'Dancing Queen' ออนไลน์: iTunes และ Soribada

กำหนดการ:
  • 21 ธันวาคม 2555 เปิดตัวเพลง และ MV 'Dancing Queen'
  • 26 ธันวาคม 2555 เปิดตัว 'I Got a Boy' Drama Teaser
  • 28 ธันวาคม 2555 เปิดตัว 'I Got a Boy' Dance Teaser
  • 1 มกราคม 2556 เปิดตัว MV 'I Got a Boy', วางจำหน่ายอัลบั้ม 'I Got a Boy' ออนไลน์, MBC ออกอากาศรายการ Romantic Fantasy
  • 2 มกราคม 2556 วางจำหน่ายอัลบั้ม 'I Got a Boy' ในท้องตลาด
  • 3 มกราคม 2556 คัมแบ็คสเตจในรายการ Mnet 'M Countdown'
  • 4 มกราคม 2556 คัมแบ็คสเตจในรายการ KBS2 'Music Bank'
  • 5 มกราคม 2556 คัมแบ็คสเตจในรายการ MBC 'Show! Music Core'
  • 6 มกราคม 2556 คัมแบ็คสเตจในรายการ SBS 'Ingikayo'

หมายเหตุ:
  • เพลง Baby Maybe แต่งโดยชเว ซูยอง, ควอนยูริ และซอจูฮยอน ส่วนเพลง XYZ แต่งโดยซอจูฮยอน และควอนยูริ (รายละเอียดเพลงในอัลบั้ม)
  • รูปแบบอัลบั้ม 'I Got a Boy' จะมีทั้งหมด 10 หน้าปก แบ่งเป็นหน้าปกรวมทั้งวง 1 ปก และอีก 9 ปกเป็นสมาชิกแต่ละคน
  • ภายในอัลบั้ม 'I Got a Boy' ประกอบด้วยโฟโต้บุ๊ค 40 แผ่น แตกต่างกันในแต่ละปก
  • อัลบั้ม 'I Got a Boy' มีโปสเตอร์แถม
  • เพลง 'Dancing Queen' เป็นเพลงรีเมคจากเพลง Mercy ของ Duffy ซึ่งได้ทำเพลง และ MV ตั้งแต่ปี 2008 แต่ถูกแทนที่การโปรโมทด้วยเพลง Gee
  • เพลงประกอบใน 'I Got a Boy' Drama Teaser คือเพลง 낭만길 (Romantic ST.) เป็นเพลงที่ 10 ในอัลบั้ม

รูปแบบอัลบั้ม:

ข้อมูลอัลบั้มจาก: synnara, leesmusic

คลิปที่เกี่ยวข้องพร้อมคำแปล:

ข่าวที่เกี่ยวข้อง:

ติดตามข้อมูลอัพเดทได้จาก SM โดยตรงที่ girlsgeneration.smtown.com

Images Teaser: 'I Got a Boy'

Single Cover: หน้าปกเพลง 'Dancing Queen'
Fern_Soshi
ขอบคุณมากๆนะคะ
love_girlgen
ขอบคุณสำหรับข่าวมากคะ
waterblue
ขอบคุณค่า
BB~MiND
ขอบคุณสำหรับข่าวค่า ต้องเก็บตังค์ให้ไวๆแล้ว
milkyway_ss
ตื่นเต้นๆ นับวันรอการกลับมา
ดนตรี I Got a Boy ออกแนวฮิพฮอพแฮะ bg (14).gif
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า~
member9
เก็บตังค์ด่วนๆ
jidapa_paa
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
mengnoi
10 ปก!!! เก็บตังค์ด่วนๆ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ
♥ colour .*
เริ่ดทุกอย่าง แต่ 10 ปกนี่แหละ
5555555
~Pizza~
10 ปก ? กรี๊ดดดดด
ตัง ๆ TT
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
J.JessIcA
ขอบคุณมากๆคะ ^^
SNoOKxoxo
ขอบคุณนะคะ
Sic9Sica
เก็บเงินไม่ทันทำไงดี? T___T
Ampear
ตั้งตารอค่ะ
10ปก กรี๊ด!!! แต่ก็คงได้ซื้อแค่ปกเดียว

ขอบคุณมากๆนะคะ
title_tt
ขอบคุณมากๆจ้าา เตรียมกระเป๋าแบนกันล่ะ
Gezii
เริ่สสสสสสสสสสสสสสสสสสส 
nan_LY
ชอบสีผมฮโยอ่ะ สวยมว๊ากกกกกก อยากทำมั่ง><
kung_king9
supichay
อยากได้แล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
I_am_SONE
ขอบคุณนะคะ

3-Z
ขอบคุณสำหรับข่าวคร้าบบบ
โอย เก็บตังค์ๆT^T

ม๊าาาาาาา น่ารักไปนะ!!
ToP_Dao
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ
SoNE-Taeyeon-and-Me
600 บาท เตรียมเสียเงิน 55555
spirit_voker
เสียเงินอีกแล้ว อิิอิ
biic
รอ รอ I Got a Boy
FairyFany
รอออ อยู่ๆ !! mkb (46).gif
LuvLy_Fany
ตื่นเต้นๆๆๆ เก็บตังค์ๆๆๆๆ คัมแบ๊คครั้งนี้อลังการและเปรี้ยวแน่ๆ

ว่าแต่........10 ปกเลยหรอ!!!!!!

โอ้มาย....
oum_kaa
ต้องรีบปั๊มตังแล้วสินะ 5555+
LG_kookoo
อะไรนะ???? 10 ปก???
MiRaCle_pop
OMG หัวม๊าาาา =O= 55555
ผู้หญิงของโซวอน
ตะลึงกับ 10ปกก 555 #อัลบั้มหน้าขอสัก20เลยนะ SM -0-
^I2T&T^
ดูเอ็มวีแล้ว โอย..........ดูไปกรี๊ดไปหลายตลบค่ะ ชอบที่สาว ๆ ใส่เสื้อขาวกับยีนส์ หรือยีนส์แบบยาว ๆ มาก สวยแล้วดูสบายใจด้วยค่ะเพราะมันไม่ต้องโชว์เรียวขาแบบเปลือย ๆ ไม่รู้จะบอกยังได้แต่โอย...แทงกู โอย..ฟานี่ โอย..ยุนอา โอย..เจสสิก้า โอย..แทนี่ โอย..ยูลสิค โอย..ยุนฮยอน โอย..เจทิ โอย..โซชิ ^^ (แต่ จบต...กับสิบปกนี่สิค่ะ)
justonelove
่ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ 10 ปกนี่ เตรียมตัวเก็บเงินรอเลยดีกว่า 555
iml3al3y
วันที่ 1 แล้วซิน่ะ!!
Note_OmG Yul
โอ้ววว 10ปก....สู้ๆนะสาวๆ
bananaprince
10 ปก อ๊ากกก
เก็บเงินด่วนๆ
Icyiiz
10 ปก เอิ่ม!! แล้วเราจะต้องเสียทรัพย์กันเท่าไรละคะเอสเอม? =.=!!!
อิมเมจของสาวๆอัลบั้มนี้ถูกใจอย่างแรง!!!
ชอบแทบทุกคนเลยอ่ะ!!

ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ
Voicesz
ขอบคุณครับ
faizafany
ขอบคุณค่ะ
Yok12CB
ชอบ i got a boy นะ แต่ไม่ปลื้มกะ 10 ปกเรยย ธูธธธธธ
My SoShi
มี 10 ปก ถถถถถถถถถถถถถ

กินกากแกลบค่ะทีนี้ T_T

เก็บตังรัวๆๆๆๆๆ
Yuri~
>___________________<

Dancing queen น่ารักมากกกก ><

I got a boy ก็เริ่ดมากกกก ><

#ฟินเลยยยยย ของขวัญปีใหม่สุดพิเศษ 55555
taeny 27
อ๊าาาา อยากได้ ๆ
MaPle_ST
อันที่แล้วยังไม่ได้ซื็อ

จะออกใหม่อีกครา อ๊อก mkb (47).gif

ขอบคุณสำหรับข่าวค้าาาาาา
ningzmonoceros
โซวอนไทยได้กินแกลบกันอีกแล้วววว LOL 5555
X-V-I Throne
ขอบคุณค่ะๆ รอคอยการคัมแบ็คนี้มานานนน ในที่สุดดด เป็นวันดีซะด้วยยยย อิอิ
Smile :)
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!! ><
ชอบคอนเส็ปนี้มากอ่ะ ♥
SONEKWON
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ^^
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.