Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ชาว SM สุดชุ่มฉ่ำ ในคอนฯ 'SMTOWN LIVE WORLD TOUR III in BANGKOK' แฟน 2.3 หมื่นกรี๊ดสนั่น
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3
yoonvisual

SMTOWN LIVE WORLD TOUR III in BANGKOK ปิดฉากลงอย่างงดงาม
เมื่อวันที่ 25 พฤศจิกายน เวลา 17.30 น. คอนเสิร์ต 'SMTOWN LIVE WORLD TOUR III in BANGKOK' ได้เปิดฉาก ณ สนาม SGC Stadium เมืองทองธานี อย่างเป็นทางการ โดยในวันนี้มีศิลปินในสังกัดเข้าร่วมโชว์ อาทิ Kangta, BoA, TVXQ!, Super Junior, So Nyeo Shi Dae, SHINee, f(x), EXO กับโชว์สุดอลังการ

บรรดาศิลปิน SM ขนโชว์ต่างๆ อาทิ 'No.1', 'Why (Keep Your Head Down)', 'Sorry, Sorry', 'Hee', 'Lucifer', 'Electric Shock' ฯลฯ นับเป็นเพลงของแต่ละทีมที่พาเหรดขนกันมาอย่างครบถ้วน นอกจากนี้ยังมีโชว์ร่วมกันระหว่าง รยออุค แห่ง Super Junior, อนยู แห่ง SHINee, แบกฮยอน เชน แห่ง EXO ในเพลง 'Open Arms', โซนยอชิแด-แททิซอ และ D.O ชานยอล ลูหาน เซฮุน แห่ง EXO ในเพลง 'DJ got us falling' in love' นับเป็นโชว์คอลาบอเรชั่นที่หาชมได้แต่ใน SMTOWN เท่านั้น โดยเฉพาะกับโชว์เพลง 'Just the way you are' ร่วมกันของชางมินและคยูฮยอน ท่ามกลางการปรากฏตัวแบบเซอร์ไพรส์ของ มินโฮ ก็ทำให้แฟนๆกรี๊ดกันกระหึ่มสนามกีฬาเลยทีเดียว

โชว์ในวันนี้พวกเขาร้องเล่นเต้นกันอย่างสนุกสนานตลอดระยะเวลากว่า 4 ชั่วโมง รวมกว่า 51 เพลง ซึ่งก่อนเริ่มคอนเสิร์ตในงานแถลงข่าวก็มีบรรดาสื่อให้ความสนใจทำข่าวมากกว่า 100 คนอีกด้วย

ด้านสมาชิกก็ได้ทักทายแฟนๆชาวไทยเป็นภาษาไทยเรียกเสียงกรี๊ดได้อย่างมากเช่นกัน นอกจากนี้พวกเขายังมีอุปกรณ์ที่ได้ให้ชิดกับแฟนๆมากยิ่งขึ้นอย่างรถกอล์ฟ แท่นเลื่อน นับเป็นการเข้าถึงแฟนๆได้เป็นอย่างดี ทางด้านแฟนๆก็ตอบรับด้วยการโบกสะบัดแท่งไฟ และป้าย LED ภาษาเกาหลี เรียกได้ว่าต่างทุ่มเชียร์ให้พวกเขาอย่างเต็มที่เลยทีเดียว

แม้ว่าตั้งแต่ช่วงกลางคอนเสิร์ตจะมีฝนเทลงมา แต่แฟนเพลงกว่า 2.3 หมื่นคนก็ยังคงยืดฐานที่มั่นเชียร์ศิลปินที่ชื่นชอบกันอย่างไม่ย่อท้อจนจบคอนเสิร์ต นับเป็นความร้อนแรงที่ส่งผ่านมายังศิลปินตัวแทน K-POP ที่ทุกคนสามารถสัมผัสได้อย่างถ้วนหน้า

Source: PINGBOOK ENTERTAINMENT
-MUGGLE-
ขอบคุณข่าวครับ ไม่ได้ไปอะ T T

Nut-zaa
ขอบคุณครับผม

เมื่อวานไม่ได้ไป ติดซ้อมรัปริญญา ง่ะ
Pangly
ขอบคุณค่ะ
kotchapak
ขอบคุณข่าวครับ
ppyynn
ไม่ได้ไปTT ขอบคุณสำหรับข่าวคะ
จิ้นยูลสิก_รักยูลสิกฟานี่
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ตอนอยู่ในคอนรู้สึกฟินมาก
BoRibbinBo
ขอบคุณข่าวค่ะ
และขอบคุณsmกับความสนุกครั้งนี้
ประทับใจไปอีกนาน
-=ซาเอบะคุง=-
ขอบคุณครับ สำหรับข่าว..

โซวอน.. น่ารักจุงเบย ฟินนนนนนนนนน !!
kikk
สนุกมาก
kakakapu074
สุดยอดสาวๆน่ารักมากมาก เมื่อวานเห็นสาวชัดๆแล้วละลายเลย
seohyun_sidae
ซอยิ้มให้ มือสั่นใจสั่น ทำไรไม่ถูกเลยยย น่ารักมากกก ทั้งหนุกทั้งเหนื่อย
SoneGame
ขอบคุณครับ สำหรับข่าว ผมไม่ได้ไป แง้ๆๆๆ อยากไปจุงเบย 928536893.gif
mabolo
มีความสุขมากกกกกกก อยากเจออีกกกก ^^
13thWarrior
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
sptocare
เสียดายไม่ได้ไป ฮือ T_T

คงสนุกกันมากแน่เลย (อิจฉา)
janekub
ขอบคุณค่ะ อยากไปอ่า แต่ไม่ได้ไป T T
flyth
เมื่อวานสนุกจริงๆ วันนี้เลยมาทำงานแบบหมดสภาพเสียง555
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
pointtion
เมื่อวานรู้สึกสนุกและมีความสุขๆมากคะ
สาวๆน่ารักมากๆ ทุกๆคนขี้เล่นมาก 555
และชอบตอนสาวๆแนะนำตัว เล่นกันสุดยอดๆ tk (9).gif
มาไทยบ่อยๆนะเก้าสาวว mkb (29).gif mkb (27).gif
misicaxox
ขอบคุณค่าาา เมื่อวานหนุกมากกกกกกกกกกกกกกก
Nnoina
อิจฉา อยากไปมากเลย ><
ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆนะคะ:)
iml3al3y
คงสนุกกันทั่วหน้าเลย!!
dream23
ขอบคุณมากค่ะ
spineker
สนุกมากครับเมื่อวาน แต่คนเยอะมากกกกก
LG_kookoo
ตาร้อน!!!!
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
Taetae~.P
ฟินนนนน
Ongamon
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ
milkyway_ss
โซนหน้าคอมก็ฟินไม่แพ้คนในคอนเลย tk (9).gif
Soonkyu_U
อดไปเซงเลย
supichay
โซชิ น่ารักจุงเบย
spirit_voker
ชอบคุณมากๆ นะ
biic
ขอบคุณค่ะ
limitedlek
ขอให้ 2013 สาวๆมีคอนเดี่ยวอีกนะ อยากไปทัวร์ "ฟินไทยแลนด์อีกรอบ tfn1.gif

ToP_Dao
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ
EvveS99
คอนเมื่อวานสนุกมากก ขนาดฝนตกก็ยังสนุก>.<
ได้เห็นสาวๆใกล้ๆสาวๆน่ารักมาเลยเมื่อวานฟินมากค่ะ!!
Natsumi_n2
ขอบอกว่าฟินมาก ฝนตกแค่ไหนไม่หวั่น สนุกสุดๆค่ะ
BaKaInuDeZ
โซนหน้าคอมเศร้าจิต tk (7).gif

ท่าทางสนุกกันน่าดูเลย สาวๆน่ารักมาก อยากเห็นๆๆๆๆ
Ampear
ฟินมากอ่ะ สาวๆน่ารักสุดๆเลย
ชอบมากตอนคุณควอนควักโพยออกมา : โซวอนน่ารักจุงเบยยยยย
tongaha
ฟินเว่ออออออออออออ สนุกได้อีก ฝนตกไม่เป็นอุปสรคคเลยจริงๆ ทุกคนสุดยอดมากๆๆๆๆ mkb (45).gif
bananaprince
ขอบคุณค่ะ เค้าไม่ได้ไป bg (13).gif
neungz : ))
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ เสียใจที่ตัวเองไม่ได้ไป T T
SNSD - Let's Go
สุดยอดดด

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
SNSD Yoona Peach
ว้าว เมื่อวานสนุกมากเหนสาวๆชัดจริงๆ ได้เหน ไม่นานก้อดีใจ
yuri_baby
สาวๆน่ารักจุงเบย กลับมาหากันอีกนะ
ann-
928536893.gif ไม่ได้ไปอ่ะ ฮือๆ
takky101
ฟินนนนนนนนน
SNoOKxoxo
อยากบอกว่า 'ฟินจุงเบย' #สำเนียงแบบพี่ยูล คิคิ
maitai
แทแท โชว์ พุงขาวๆๆ น่ารักมากกกกก เพลงthe boy คนกรี๊ดดังมากกกกกกกก mkb (46).gif
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
bommy
ขอบคุณสำหรับข่าวคะ
เสียดายจังไม่ได้ไป ศิลปินทุกคนมีสปิริทจริงๆ :)
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.