Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] นักแสดงหนุ่ม จอง คยองโฮ เผยชีวิตตลอด 1 ปี 7 เดือนในกรมทหาร "โซนยอชิแดเป็นเหมือนกับชีวิตของผมเลยครับ"
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2
jwesty21

ในช่วงเช้าของวันที่ 4 กันยายน ที่ผ่านมา นักแสดงหนุ่มจอง คยองโฮ ได้ปลดประจำการลงจากการเป็นทหารเกณฑ์ ณ กองกำลังบัญชาการที่ 3 แห่งเมืองยงอิน จังหวัดคยองกี และได้พบปะกับบรรดาแฟนคลับที่มารอต้อนรับกันอย่างคับคั่ง

นักข่าวได้ถามจอง คยองโฮ ว่า "ในระหว่างที่อยู่ในค่ายทหาร เกิร์ลกรุ๊ปวงไหนที่ทำให้คุณมีกำลังใจมากที่สุด" จอง คยองโฮ จึงตอบว่า "ความจริงแล้ว เกิร์ลกรุ๊ปทุก ๆ วงก็ทำให้ผมมีกำลังใจทั้งนั้น แต่ซูยอง หนึ่งในสมาชิกของโซนยอชิแด กลับเป็นเหมือนกับชีวิตของผมมากที่สุดเลยก็ว่าได้ครับ"

จอง คยองโฮ เผยแรงบันดาลใจในการกลับสู่วงการบันเทิงของเขา "ผมค่อนข้างกังวลเรื่องบรรดาเพื่อน ๆ น้อง ๆ ในวงการบันเทิงที่มีความสามารถและยังมีอนาคตไกล แต่ผมคิดว่า หลังจากปลดประจำการแล้ว ผมก็จะตั้งใจทำงานให้เต็มที่มากขึ้นครับ"

นอกจากนี้ จอง คยองโฮยังได้กล่าวถึง ฮา จองวูที่ผิดสัญญากับเขาอีกด้วยว่า "ฮา จองวู เคยสัญญากับผมไว้ว่าจะมาเยี่ยมผม แต่สุดท้ายก็ไม่มาครับ"

อีกทั้ง จอง คยองโฮยังได้กล่าวขอบคุณบรรดาแฟนคลับที่มารอต้อนรับเขาอีกด้วยว่า "ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่มาคอยต้อนรับผมกันอย่างเนืองแน่นขนาดนี้ถึงอากาศจะไม่ค่อยดีเท่าไรนัก และผมสัญญาว่า หลังจากปลดประจำการแล้ว ผมจะตั้งใจทำงานให้มากขึ้นครับ"

อนึ่ง เหล่าชาวเน็ตต่างแสดงความคิดเห็นมากมาย เช่น "โซนยอชิแดก็เป็นเหมือนชีวิตของนายทหารทุกคนนั่นแหละนะ" "ขนาดผมไม่ใช่ทหาร โซนยอชิแดยังเป็นเหมือนชีวิตของผมเลยครับ" เป็นต้น.

Source: Sport DongA , Korea Economic, MaxMovie
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
vɑииiiz..!*
เราไม่ใช่ทหารแต่เราก็มีโซชิไว้ต่อลมหายใจเช่นกัน 555
Pangly
ใช่ เราไม่ใช่ทหารเรายังคิดว่าโซนยอชิแด คือ ลมหายใจเลย ^^
GIB_PN
ป่านนี้หยองกี้ ยิ้มหน้าบานไปแล้ว 555
Piin*
โซนยอชิแดคือทุกสิ่ง
simba sone!!
โซชิเป็นเหมือนยาใจ อั๊ยย๊ะ
ป้าได้FCเพิ่มแล้วอีกหนึ่ง s6.gif
playtong-g_soshi
ขอบคุณมากครับ...
cooky_love
พี่สาวเหมือนออกซิเจนของทุก ๆ คน ^^
HyoOhRain
ป้าหยองท่าจะน่ารักจริงนะเนี่ย ><,,,,,,,,
เวลาถามถึงกำลังใจ พระเอกหน้าหล่อส่วนใหญ่
ก็ตอบป้ากันทั้งนั้น แต่อย่าให้ป้าแอ๊บแบ๊วนะ
๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕
violet_m
โอ้วว ซูยองสินะ
amen23
ขอบคุณครับ mkb (46).gif
Tsukino_Miko
โซวอนทุกคนก็มีโซนยอชิแดเป็นหัวใจเหมือนกัน :)
JeSsiCA*-*JoNGHYUNii
สาวๆ คือส่วนหนึ่งของชีวิตผมครับ #ฮิ้วววววว
milkyway_ss
สาวๆผู้เปรียบดั่งชีวิตของทหารเกาหลีและโซวอนทุกคนจริงๆ
SNoOKxoxo
แหน่ะๆ หลงรักเจ้ซูยองซะละสิ พาผู้ใหญ่ไปสู่ขอเลย คิคิ
Potato Couple
เราไม่ใช่ทหารแต่สาวๆก็คือลมหายใจของเราเหมือนกัน

หล่อนะเนี่ย 5555
nananooknan
ช่ายยย

สาวๆเปรียบเหมือนชีวิตของเราเลยหล่ะ
~Pizza~
หยองกี้ ~ ><
ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
Corfinia
ซูจังก็เป็นชีวิตเราเหมือนกัน 55555
nookker
ทหารทุกคนภักดีต่อโซนยอชิแด 555+
kotchapak
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
sone'soshi
โซชิคือทุกสิ่งทุกอย่างสำหรับโซวอน
Bewhite
สาวๆก็เป็นชีวิตของโซวอนทุกคนเหมือนกัน ><
iml3al3y
ขาดไม่ได้เลย!
whansundae
ขวัญใจตลอดเลย

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
RedSone
โซชิ & โซวอน ความรักของฉันทั้งหมดก็เพื่อเธอ แม้ว่าเส้นทางบนถนนจะไกลแสนไกล เธอยังคงส่องสว่างเพื่อฉันตลอดไป เพราะฉันรู้ความหมายและพลังแห่งความรักของเธอมากกว่าใครๆ หัวใจของเธอจะอยู่ใกล้กับฉัน

orawan_poo
Puymee
โอ้ววววว. น่ารักซะจริง
PinkO
เหมือนกันหมดแหละ สาวๆคือหัวใจของทุกคน
Meaw*1
ควรจะภูมิใจนะที่ทำให้ทหารหึกเหิมโซนยอชิแดเนี่ย!
หยองหน้าบานแล้วหล่ะ 55555555555555
Analoxii
อีกหนึ่งคนดังที่หลงรักสาวๆของพวกเรา ^_^
taeny 27
โซวอนไทย ก็เหมือนกันน
manyy
หยองกี้
Af_sone
ขนาดเราไม่ใช่ทหาร โซนยอชิแดเป็นเหมือนชีวิตเราเลย
goku3
5555
min_0703
เมนหยองกี้นี้เอง
SNSD - Let's Go
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
boy1000
ขนาดผมไม่ใช่ทหาร โซนยอชิแดยังเป็นเหมือนชีวิตของผมเลยครับ s6.gif
NookkiiZ
ช่วงไปรับใช้ชาติ ใครๆก็นึถึงแต่สาวๆ ^^
SmileyAoy
แม้แต่คนที่ไม่ต้องไปเกณฑ์ทหารอย่างเรา
โซชิก็ยังเปรียบเสมือน "พลังชีวิต" เลยค่ะ

มันไม่ได้เกินเลยไปจากความเป็นจริงเลยนะคะถ้าเราจะบอกว่า
" ทุกวันนี้ชีวิตแต่ละวันของเราผ่านพ้นไปได้เพราะสาว ๆ "
Puet^_^TaeYeon
ฮ่ะๆๆๆ bg (1).gif
Popgun_Play
ขอบคุณค่ะ
CheLLCheLL
ชอบซูยอง เหรอเนี้ยะ คนนี้น่าจะไปออก WGM กับซูยองจะได้ดูๆๆ
dearjessica
โซชิเป็นลมหายใจของเราเลยหละ -/-
namepapang
Soshi ก็เป็นเหมือนสิ่งหล่อเลี้ยงชีวิตเราเหมือนกัล
mkb (46).gif
2*pm
มีFCเพิ่มอีกแล้วสินะ 15.gif
dream23
ขอบคุณมากค่ะ
SY2827
ขอบคุณคัฟ
Nut-zaa
ถึงผมไม่ใช่ทหาร สาวๆ ก็เหมือนเป็นลมหายใจเหมือนกันครับผม
marie_fuka
โซชิคือความสุขของเราเหมือนกันค่ะ อิอิ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.