Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [All] รวมความเคลื่อนไหวโซนยอชิแด (SNSD) ประจำวันที่ 12 พฤษภาคม 2555
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News > Information > Daily News
Pages: 1, 2
yoonvisual

[Trans] 120513 แทยอน โพสต์ข้อความลงบนเว็บไซต์หลักของโซนยอชิแด

ขอบคุณโซวอนทุก ๆ คนนะคะ!!! ที่มาชม Dream Concert กันในวันนี้^^
ฉันเห็นพวกคุณทำได้เยี่ยมเป็นประจำ! และคุณก็เฉิดฉายอย่างสีชมพู (ด้วยพิงค์โอเชี่ยน) เป็นประจำ^^...
พวกเรายืนอยู่บนเวทีใน Dream Concert ไม่ใช่ 9 คนในฐานะโซนยอชิแด แต่เป็น 3 คนในฐานะซับยูนิต ตัวแทนของโซนยอชิแดค่ะ

(ตัดเนื้อหามาบางส่วน อ่านเต็มได้ที่นี่)

Source: girlsgeneration.smtown
English translation: ch0sshi @ twitter
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com

--------------------------------------------------------------

[News] สุดสุด! เซลส์ขายรถ เผย โซนยอชิแด (SNSD) กว่าครึ่ง ต่างจับจองเป็นเจ้าของรถมินิยี่ห้อ BMW
อีกหนึ่งคำถามคือ สาว ๆ โซนยอชิแดมีกันกี่คน? คำตอบคือ 9 คน ถ้าเป็นอย่างนั้น รถยี่ห้ออะไร ที่พวกเธอต่างเป็นเจ้าของกันมากกว่าครึ่ง? คำตอบคือ BMW MINI

พนักงานตัวแทนจำหน่ายรถแห่งหนึ่ง ให้สัมภาษณ์ "รถของโซนยอชิแด ฮโยยอนนั้น เป็นยี่ห้อ Mini Countryman ครับ" เสริม "ส่วนสาว ๆ โซนยอชิแดสัก 3-4 คนก็เป็นเจ้าของรถมินิอีกด้วยครับ"

(ตัดเนื้อหามาบางส่วน อ่านเต็มๆได้ที่นี่)

Source: Hankyung
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com

--------------------------------------------------------------

[Trans] 120510 ซูยองตอบ UFO เหล่าแฟนคลับ (อ่านได้ที่นี่)

Source: Bestiz

[Trans] 120511-120512 ฮโยยอนตอบ UFO แฟนคลับ (อ่านได้ที่นี่)

Source: Bestiz [1][2]

120512 Star Call จากทิฟฟานี่ (อัพโหลดโดย StarsAboveMe9)

[STARCALL] 120512 Starcall from Tiffany

[TRANS] สวัสดีค่า ฉันโซนยอชิแดทิฟฟานี่เองค่ะ ~
ฉันได้ไปคิดมาว่าจะไปเที่ยวที่ไหนกับเพื่อนๆสมาชิกในช่วงฤดูใบไม้ผลิดี..

ที่จริงฉันก้เพิ่งจะคิดเมื่อไม่นานมานี้เองค่ะ ว่าพวกเราจะไปที่ไหนกันดี? แม่น้ำฮันดีไหมน่ะ?
ฉันอยากให้พวกเราไปที่ที่เหมือนกับชายหาดนะค่ะ หวังว่าจะได้ทานอาหารที่อร่อยๆ และก็ได้วิ่งเล่นไปรอบๆ

ฉันหวังว่าทุกคนจะมีความสุขในช่วงฤดูใบไม้ผลินี้นะค่ะ
และโปรดมอบความรักให้กับ Twinkle ของซับยูนิทแททิซอกันด้วยนะค่ะ จีกึมมึน โซนยอชิแด!

Eng Trans: ch0sshi
Thai Trans: S C R E A M * @ soshifanclub.com

ไลฟ์ของสามสาวแททิซอ (TTS) บนรายการ MBC Show! Music Core วันนี้ (อัพโหลดโดย TheSoneSource03)

120512 SNSD TaeTiSeo - Twinkle @ MC

วันนี้ ซันนี่ ไปหาแททิซอ (TTS) ที่รายการ MBC Show! Music Core ด้วย
Source: soshilogy

วันนี้ ฮโยยอน ไปดูละครเวที Catch Me If You Can ของซันนี่ด้วย (อนึ่ง วันนี้ซันนี่แสดงละครเวที Catch Me If You Can เป็นวันสุดท้ายแล้ว)

Source: 品岑, soshifest

สามสาวแททิซอ (TTS) แสดงเพลง Twinkle และ Baby Steps ในงาน Dream Concert 2012 วันนี้

Source: osen
Gallery: [PICS] 120512 TAETISEO @ Dream Concert 2012 (128 pics)

วันนี้ตอนเที่ยง แททิซอ (TTS) ไปร่วมรายการวิทยุ SBS (FM 107.7MHz) Cul Two
Source: Sosiz

ShoujoJidai_9
ขอบคุณค่ะ s6.gif
BamBooKuny
อยากดูครีมคอนนนนน
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณค่ะ.
nookker
ขอบคุณค่าาาา
New_hyoyeon
ขอบคุณจ้า
anan
ขอบคุณครับ
milkyway_ss
ขอบคุณมากๆคับ
รับรู้ทุกข่าวสารจากกระทู้เดียว ^^
คุณชายครับ
Twinkle!! ต้องมีไว้ครอบครอง ฟานี้น่ารักมากอ่าาา
iml3al3y
ช่วงนี้มีแต่ ตารางงาน ....
Chingano
ขอบคุณมากเลยขอรับสำหรับข่าวสารดีดี ^^
wasu
ช่วงนี้แม่ยกคู่อื่นชิดซ้าย...เมื่อเจอรอยัล

ชักจะหวานกันถี่เกินไปแล้วนะ

อิจฉา 555+ mkb (7).gif

ขอคุณสำหรับข่าวจ้า
spirit_voker
ตอย ufo แล้ว อิอิ
abbatoon9
ขอบคุณค่ะ
kingyul
ขอบคุณสำหรับข่าว
แทแทน่ารัก><
2*pm
ขอบคุณสำหรับข่าวมากครับ
B'RORO
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
Im❤YoonA
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ 10.gif
PinkO
ขอบคุณสำหรับการอัพเดต
hahatiff
อิอิ
ZodiaZ
ขอบคุณสำหรับสรุปข่าวนะคะ...
Soshi999
ขอบคุณสำหรับข่าวคับ..
SonESicIpF
Catch me if you can จบเเร้วเหรอ..ขอบคุนข่าวมากคร้าบบบ !!! s6.gif
cooky_love
ขอบคุณจ้า
Soshi Eiei's
ชอบสีผมทิฟฟานี่จัง ><
น้องซอแททิฟสวยกันมากกก
nat_snsd
ขอบคุณมากค่ะ
Piin*
ขอบคุณค่ะ
SunshinerOhn
นั่นๆๆๆ มีกลุ่มคนสุมหัวกันอยู่ 5555
bimbim
ขอบคุณค่ะ
member9
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
taeny 27
ขอบคุณค่าา
Nnuutt
ขอบคุณค้าาาา
y_beam_y
ขอบคุณมากค่ะ^^
miniminimint
ขอบคุณจ้า
~TaefanY~
ออกงานเยอะเลยนะคะ >//<

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^
nutsone
พี่แทน่ารักมากกกก.
น้องซอกับฟานี่ก็น่ารัก555
ขอบคุณสำหรับข่าว:)
REAL_TaeNy
ขอบคุณค่า มีแบบนี้ดีเหมือนหันนะ จะได้รู็ว่าแต่วันมีรายการอะไรบ้าง^^
violet_m
ขอบคุณมาก
sopao
ขอบคุณมากนะคะ
funfueng
ขอบคุณมากๆค่ะ :)
boy1000
ขอบคุณครับ
KissSone
ขอบคุณมากเลยค่ะ > <
แททิซอน่ารัมากกกกก
hajilead
ขอบคุณน่ะค่ะ s6.gif
Zeronine22
ขอบคุณสำหรับการอัพเดทข่าวใหม่ๆนะคะ
SNSD Yoona Peach
ขอบคุณทางงทีมงานครับ
nanany
ขอบคุณค่า
looknoo
ขอบคุณสำหรับข่าวมากคะ :D
tae_narak
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
~SnSd*Soul~
omfg they's gorgeous.
b123
ขอบคุณข่าวนะค่ะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.