Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] SNSD กับความสำเร็จในประเทศญี่ปุ่น
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3
PrncssPolly
[News] SNSD กับความสำเร็จในประเทศญี่ปุ่น

นาย Goike Kow ประธานบริหารของ Oricon กล่าวถึงความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ของ SNSD ในประเทศญี่ปุ่น

ตามที่นาย Goike Kow ได้มอบรางวัลพิเศษ ‘Oricon Special Award’ ให้กับสาวๆ SNSD ในฐานะศิลปินที่มีกลยุทธ์ทางการตลาดที่แตกต่างไปจากคนอื่น

“ผมประหลาดใจมากครับ ที่ได้รู้ว่ากลุ่มวัยรุ่นหญิงนั้นมีความชื่นชอบชื่นชมในสาวๆ SNSD ตั้งแต่ในช่วงที่พวกเธอได้ขึ้นโชว์ในมินิคอนเสิร์ตเล็กๆ ในช่วงเดบิวที่ญี่ปุ่นใหม่ๆ กลยุทธ์ทางการตลาดของทาง SM และ Universal Japan ที่มีเป้าหมายอยู่ที่กลุ่มวัยรุ่นหญิงนั้นถือว่าประสบความสำเร็จเป็นอย่างมาก เพราะไม่มีใครคาดคิดมาก่อนหรอกครับว่าวัยรุ่นหญิงจะมาชื่นชอบเกิร์ลกรุ้ปแบบนี้”

เขายังได้กล่าวต่อถึงปัจจัยหลัก 2 ประการที่สำคัญ นั่นก็คือ ‘การหาจุดเด่นที่น่าสนใจ’ และ ‘กลุ่มแฟนคลับ’ “ถ้าคุณได้เห็นศิลปินทั้งหลายที่ไปประสบความสำเร็จในประเทศญี่ปุ่น รวมทั้ง SNSD ด้วยนั้น คุณจะทราบว่าพวกเขาในแต่ละกลุ่มนั้นจะมีคอนเซ็ปที่แตกต่างกัน มีการแสดงที่เยี่ยมยอดทั้งในการเต้น การร้อง และการแสดงออกในด้านต่างๆ พวกเขาจะสามารถไต่อันดับขึ้นไปได้เรื่อยๆ ในทันทีที่ออกอัลบั้มมา บางครั้งพวกเขาก็ดังตั้งแต่ก่อนไปเยือนที่ญี่ปุ่นเสียอีก เพราะมีฐานแฟนคลับจากในอินเตอร์เนตนั่นเอง”

นอกจากนั้นเขายังได้บอกถึงเคล็ดลับที่สำคัญอีกด้วย “ศิลปินกลุ่มแรกๆ ที่มีชื่อเสียงและอยู่ในแถวหน้าของญี่ปุ่นนั้น ย่อมมีความสำคัญมาก เพราะพวกเขาจะค่อยๆ ได้รับความนิยมมากขึ้นๆ ไปอีก ความนิยมชมชอบในเค-ป้อบจะยังมีอยู่อย่างต่อเนื่องและเติบโตขึ้นไปพร้อมๆ กับพัฒนาการของศิลปินในรูปแบบต่างๆ เพราะแฟนๆ ย่อมหวังที่จะเห็นถึงความแตกต่างของโชว์ที่พวกเขาเคยได้เห็นจากในประเทศเกาหลีนั่นเอง”

------------------

Source: kpopstarz
แปลไทย Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด
.i!.ZaB.!i.
สาวๆสุดยอด ^^
kiseki00
ดังอย่างต่อเนื่องในญี่ปุ่น
เป็นเกิร์ลกรุ๊ปที่สร้างเซอร์ไพรส์มากเลยค่ะ ครองใจคนทุกเพศทุกวันได้อย่างแท้จริงเลยทีเดียว

ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
IcePrincess J
พี่สาวสุดยอด

รักโซ นยอ ชิ แด 32.gif 32.gif 32.gif
Coloo
จจาง
ginkfany
โซชิครองใจทุกเพศทุกวัยทุกชาติ จิงๆ >_<

ดีใจกับความสำเร็จของสาวๆจัง

ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ
AM'AMPS
สาวๆสุดยอด

ขอให้เป็นที่รักของทุกคนไปเรื่อยๆนะ
LoveLoveSICA
สาวๆเริ่ดสุดดดดดดดอ่า!!
So Sica
สาวๆเจ๋งที่ซู้ดดดดดดดดดดดด s6.gif
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
KillingMushroom
โดนกลืนแน่ j pop เอยยย
zapor_Taeng
สุดยอดที่สุด
รักมากอ่ะกรุ๊ปนี้
NumbKung
ยินดีด้วยนะสาวๆ สู้ๆ ต่อไปล่ะ
luvfany
ต่อไป ก็ ครองโลก ^_^
valentine_t
สาวๆสุ๊ดหย๊อดดดดดด (เลียนเสียงยูริ555+)

สาวๆจะต้องไปได้ไกลมากกว่านี้แน่นอน ^^

ขอบคุณสำหรับข่าวดีๆค่ะ
nattysonesoshi
ดีใจกับความสำเร็จของสาวๆ
wiiinn
สุดยอดดดด!!

ต่อไปต้องเปนวงระดับโลก ไม่ใช่แค่ในญี่ปุ่น
SmileyAoy
เป้าหมายต่อไปของสาวๆคือ ครองโลก !!!
iml3al3y
โซชิ จะครองโลก 55555+
Blinger's_ Jesstiny
ขอบคุณค่ะ
SNoOKxoxo
mkb (1).gif รักUnnie
-MaBoKi-เก้ง-
สุดยอดมากครับบ

ขอบคุณนะครับ
ryanss
สาวๆๆๆสุดยอดเลยครับ
~SnSd*Soul~
Congrats ja girls!
♥lovelyblood♥
สุดยอดมากๆเลย ><

ออนนี่เจ๋งสุดๆ ^^
YA530
จะครองคนทุกมุมโลกเลยใช่มัยสาวๆ
ใครไม่หลงรักได้ไง เก้าสาวสวยเป็นต้องหลง
RiCkY~RuBiO
หลงรักเลยอ้ะ!! ><
~Honey mu
สาวๆเราเจ๋งจริงๆ
W-Indy
ต้องยอมรับ การตลาดของ SM เขาเจ๋งจริงๆ *ปรบมือ*
W-Indy
ต้องยอมรับ การตลาดของ SM เขาเจ๋งจริงๆ *ปรบมือ*
nignis
2*pm
พวกเธอจะครองโลก mkb (1).gif
AirTee
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
love_love_snsd_sooyoung
สาวๆสุดยอดมากๆอ่ะ
PinkO
ขอให้ดังไปอีกเรื่อยๆ
amen23
s6.gif ขอบคุณข่าวสาวๆครับ
WonderSeoHyun
วะวะวะว้าวววว

เยี่ยมไปเลยจ่ะสาวๆ
TaenyFan
mkb (46).gif สู้ๆนะค่ะพี่สาว
tangtaeng
สุดยอดดดด !!
ขอบคุณนะคะ
Piin*
เย้ดีใจด้วยน้า
SONEKWON
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ ^^
hahatiff
แน่นอนอ่ะ
nat_snsd
โซ นยอ ชิ แด
รักสาวๆจัง
Satang': )
สาวๆสุดยอด
member9
สุดยอดดด!!! mkb (32).gif
fyow
Fighting!!! Sone stay beside you^^
KissSone
เยี่ยมไปเลย > <
SunshinerOhn
มันใกล้ถึงจุดอิ่มตัวแล้วต่างหาก
น้องกบน่ารักที่สุดเลย
สุดยอดดดที่สุดแล้ววว
StaR ★☆
ยินดีด้วยค่า :)
LoveTaeNy@Jiyeon@AKB48
ขอบคุณสำหรับข่าวนะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.