Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Project] อยากจะทำโปรเจกต์อะไรให้กับ MC Taeyeon และ MC Tiffany
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > Girls in Thailand > 2012 KOREAN MUSIC WAVE IN BANGKOK
Pages: 1, 2, 3
puchi-puchi
เนื่องจากจะมีคอน 2012 KOREAN MUSIC WAVE IN BANGKOK ในเดือนหน้า
ซึ่งทุกคนก็คงรู้แล้วว่า สองสาว แทยอนและทิฟฟานี่ของเรามาร่วมเป็นเอ็มซีด้วย><
ได้เจอกันอีกแล้วววววววววววนะคะ โซวอนตอนนี้แม้แต่มาม่าก็ไม่มีจะต้มกินแล้วค่ะ 55555+

และก็เหมือนเคย เราอาจจะได้ทำโปรเจกต์อะไรกันเพื่อสองสาวของเรานี้ค่ะ
เลยอยากให้ทุกคนเสนอความคิดเห็นกันเข้ามานะคะว่าอยากทำอะไรกันบ้าง
หากความคิดไหนดีโอเค ก็จะได้นำไปคุยกับบ้านอื่นๆนะคะ เสนอกันเข้ามาเยอะๆนะคะ><
SNSD__SeoHyun HaHa
ใจจริงอยากให้มี Special STAGE ของ MC แต่ก็นะ 5555

โปรเจ็คป้ายไฟใหญ่ๆ เขียนว่า TAENY ก็โอแล้วคับ 555
jnbravo
อะไรก็ได้ขอให้เป็นแทนี่! 5555555
อยากทำอะไรให้เค้ารู้ว่าโซวอนคิดถึงพวกเค้ามากกกกกอยากให้มาบ่อยๆง่ะ :3
nookker
แปลตัวอักษรแทนี่จากแท่งไฟพอไหวมั้ยคะ? >< 5555
GIFFANIIE
-เสนอผู้จัดให้มี MC Special stage ได้มั๊ยคะเนี่ย เฉพาะแค่สองสาว

จากความคิดเห็นของคนอื่นๆ ทำให้คิดได้ว่าไม่ควรจะเน้นไปที่ตัวสองสาวมากเกินไป ควรเน้นในฐานะการเป็นพิธีกร หรือ ในฐานะโซนยอชีแด

ในฐานะ MC
-แปลแท่งไฟเป็นคำว่า MC เวลาที่MCออกมาพูด

ในฐานะ SNSD
- Glad to see you again!
KwonTualeg
เอาแบบง่ายๆ กระดาษ A4 ปริ๊นท์ "TAENY" ตัวใหญ่ๆ แล้วยกโชว์ทุกคน + แท่งไฟสีชมพู
ให้ทุกคนในคอนรับรู้ว่าเรามาเพื่อ MC โดยเฉพาะค่ะ!! 555555555555+
TAEATAE&FANY
แปลอักษรแทนี่กะดีนะค้าบ
เขินกันไป 555+
Ma-Bung
เป็นครั้งแรกรึเปล่าที่มีการทำโปรเจ็คต์ให้เอ็มซี! 555+
เก๋ๆ อ่ะ... ไม่ใช่โซวอนทำไม่ได้นะ ><
JINuNa
เสนอให้ผู้จัดให้สองสาวร้อง lady marmalade ไปเลย ฮ้าๆๆๆ
หรือไม่ก็ให้น้องร้องเพลงบ้าง เพลงอะไรก็ได้ ^^
โปรเจต เอิ่ม ม คิดไม่ออก.. แต่ต้องแสดงไม่ใช่เฉพาะสองสาวแต่ต้องเป็นสาวๆ ทั้งเก้าด้วย
PhantomAdmirer
อยากได้โปรเจคแบบไม่จับคู่มากจนเกินไป

จนทั้งคู่อึดอัด กระอักกระอ่วนใจน่ะค่ะ แต่ก็นึกไม่ออกว่าทำอะไรดี

แค่อยากให้ทั้งคู่ว่ามีโซวอนมาเชียร์เขาสองคน

มาเป็นกำลังใจให้เขานะคะ อาจจะเป็นโปรเจคแสดงตน ฮ่า ๆ

แบบนี้น่าจะดีกว่าค่ะ ^__^
tiffany_YSTN
เริ่มจากโซวอนที่ไปดู แทนี่ ก็มีมากพอสมควร ถ้าจะให้ชูป้ายกระดาษ A4 เขียนว่า Taeny กลัวว่าสองสาวจะมองไม่เห็น
- ส่วนตัวคิดว่าอยากให้ทำโปรเจกต์ ชูป้ายแต่ขอเป็น ให้โซวอนชูเป็นป้ายเอสี่แต่แปลออกมาเป็นตัวใหญ่ ๆ ให้แทนี่มองเห็น ไม่ใช่แค่ในเอสี่เล็กๆว่า Taeny แต่ห้โซวอนชูป้าย แต่แปลเป็นคำว่า Taeny ตัวใหญ่ ( งงกันไหมหว่า ? )

- แปลแท่งไฟอักษรแทนี่ ( Tae สีฟ้า ny สีชมพูค่ะ )
namSOmNE
เห็นด้วยกะป้ายเชียร์นะ เอาเป็น A4 ก็ได้เขียนข้อความประมาณว่า พวกเรามาดู MC ไรงี้ 55555+ และก็ แท่งไฟสีชมพู นั่งกันเป็นกลุ่มๆๆ ให้ MC เห็นชัดๆไปเลย 5555+

ดิทๆ
เห็นด้วยกับคุณ Vector_L นะคะ คือ ไม่อยากให้สาวๆอึดอัดมากเกินไป
แค่อยากให้รู้ว่า โซวอนก็มาให้กำลังใจนะ^^ ถึงจะมีแต่ MC ก็เหอะ 5555+
liloachang
อยากจะให้เป็นสิ่งที่แทนกำลังใจ สื่อถึง"การเป็นMC"มากกว่า การที่จะเขียนเป็นแนวคู่นะคะ เพราะนี่ก็งานเอ็มซีต่างประเทศครั้งแรกเลย(มั้ง)ของแท
ของฟานี่ก็เพิ่งกลับมาเป็นเอ็มีหลังจากหายไปนาน
อยากให้สื่อประมาณว่า FIGHTING OUR MCs มากกว่านะคะ (จะโดนถีบไหมกรู ขวางเรือซะงั้น)55555

แต่นำเสนอ pink ocean ขอ 700 คะ *หน้าตาบ้องเเบ๊ว*

ตอนคอน"finally we meet" ตอนนี้อาจจะเป็น"forever, we'll waiting" ก็ได้นะคะ555 เพราะไม่รู้จะมาอีกเมื่อไหร่555
Love Love YulSic
ใช่ป้ายของปีที่แล้วอ่ะคะ ป้ายไฟอันนั้น ชื่อทั้งวงเลย เพื่อความประหยัดตัง 5555555555+ แล้วก้โบกดาบแสงกันปกติ
ที่ให้ใช้ชื่อรวมเพราะเพื่อผู้จัดจะเห็นใจ วันหน้าจะได้พามาครบทั้งวง -00- s6.gif

ไม่อยากให้สื่อถึงคู่วายมากเกินไปนะ ถึงจะชอบก็เหอะ 555+ อยากให้ประมาณให้กำลังใจ MC ทั้ง 2 คนอ่ะคะ
เพราะเป็น mc คู่กันครั้งแรกด้วย มาเียรื mc และให้ทั้งฟานี่และพี่แทรู้ว่าพวกเราเป็นโซวอนมาเชียร์พี่ๆนะ อะไรแบบนี้อ่ะคะ

เขียนเอง งงเอง 5555
cheervcheer
แปรอักษรไม่น่าจะไหวเพราะไปกันน้อย ไม่รู้สิ..
ตัวข้าพเจ้าเองก็ไม่ได้ไปแต่ก็มีหน้ามาเสนอความคิด(ที่ยังคิดไม่ออก) -.-
ก็ถ้าเผื่อคิดอะไรกันไม่ออกจริงๆก็ชูกระดาษเหมือนเดิมแล้วกันค่ะ
แต่เปลี่ยนข้อความเป็นประมาณว่า
S<3NE IS HERE!
หรือ
WELCOME
MC TAENY
ในกรณีฟ้ายังไม่มืด มืดแล้วก็คงต้องจัดป้ายไฟ

รอโหวตไอเดียท่านอื่นๆ..
ชานมปั่นใส่น้ำแข็ง
แปลอักษรน่าจะง่ายค่ะ

แต่ต้องเป็นกลุ่ม เหอๆ

ปัญหาคือ โซวอนเรา

จะไปนั่งโซนไหนมากที่สุด
NightLTY
เราว่าโปรเจคชูกระดาษ ถ้าอยู่โซนบนแสตน คงไม่เห็นแน่ค่ะ เล็กไป ขนาดในฮอลอารีน่าฟานี่ยังต้องเดินมาอ่าน

แต่ถ้าชูในโซน 6000 , 4500 ก็โอเคอยู่ ดาบแสงชวิ๊งๆๆ ไปด้วย ยังไงก็เห็น

ถ้าจะทำโปรเจคโซนนั่ง เราว่าแปลอักษรด้วยแท่งไฟก็แล้วค่ะ

ส่วนตัวถึงชอบแทนี่ แต่ไม่อยากให้วายเกิน แปลเป็นโซชิแบบเดิมก็ได้ค่ะ
•`TaeTae`•
แปลอักษร เป็น MC หรือ โซชิแบบเดิมน่าจะเจ๋งนะคะ ๕๕๕

ว่าแต่โซนโปรเจคบัตรราคาอะไรคะ?
eyeloveyoona
-อยากให้เสนอกับทางผู้จัดว่าอยากได Special Stage ของ 2 สาวคะ

-โปรเจคประมาณว่าจะรอโซชิมาไทยอีก แบบว่าเราคิดถึงเขามากๆ อยากให้เขามาไทยบ่อยๆ

-โปรเจคในฐานะที่สองสาวเป็น MC คะ

-โปรเจคแปลอักษร TaeNy เป็นภาษาเกาหลีก็ได้ค่ะ ให้รู้ถึงพลังการจิ้นของโซวอนไทย
nut_nutchy
ป้ายไฟ mc taeny เล็กๆ หลายๆอัน ดูสวยดีค่ะ
SNSD SAIRUNG
อยากแปรแท่งไฟมากกว่าค่ะ
ป้ายกระดาษเราว่าไม่เวิร์กนะ มันไม่น่าจะมองเห็นถ้าอยู่ไกล ยิ่งถ้ามืดแล้วด้วยยิ่งไม่เห็นใหญ่
ส่วนจะแปรเป็นคำว่าอะไรนี่ก็คิดไม่ออกอ่ะค่ะ อยากให้รวมๆไปถึงโซชิเหมือนกันนะถึงแม้ไม่ได้มาทั้ง 9 ก็เถอะ

อดิท :: โซนโปรเจคอยากให้เป็น 1500 นะคะ
gomaro
ทำป้ายไฟที่เปนผ้าอันใหญ่ๆเหมือนปีที่แล้วก้อดีนะคะ เขียนคำว่า mc fighting หรือ taeny fighting ก้อได้ค่ะ คิดว่าแทนี่ต้องเหนแน่นอนค่ะ ^-^
fantazzz
เอาแบบเซอไพร์ป่ะ คือผมนึกถึง FanAcc อันนี้ขึ้นมาพอดีอ่ะครับ http://forums.soshifanclub.com/index.php?showtopic=48597
เนื่องจากคอนเสิร์ตครั้งนี้ไม่มี SNSD ร่วมแสดงด้วยใช่มั้ยครับ มีเฉพาะ ฟานี่ กะแทยอน ที่ทำหน้าที่ MC เท่านั้น
เอาแท่งไฟชมพูไป แต่ไม่เปิดไฟ ไม่โบกไปมาตั้งแต่เริ่มยันตลอดทั้งคอน ให้แท่งไฟสีอื่นๆโบกไปตามศรัทธา ให้เด็กสองคนนั่นคิดว่าไม่ค่อยมีโซวอนมาเลย
ให้แอบน้อยใจนิดๆ เศร้าหน่อยๆ ปล่อยให้ผิดหวังไปก่อน
ประมาณว่าอย่าเพิ่งแสดงตน ว่ามีโซวอนอยู่ที่คอน ละหาจังหวะเหมาะๆ นัดแนะกันเปิดแท่งไฟชมพู พร้อมกัน พรึ่บ!!!!
พร้อมเสียงกรี๊ดเอาแบบสนั่นลั่นสนามเลย
เท่าที่ผมคิดไว้ว่าน่าจะเซอไพร้ที่สุดก็คงต้องเป็นช่วงที่แสดงครบหมดทุกวงแล้ว แล้ว MC จะพูดลาปิดคอนเสิร์ต ตอนนั้นแหละ เซอไพร้ชัวร์ ชัวร์แบบชัวร์
หรือว่า แล้วแต่สถานการณ์ และไหวพริบของหัวหน้าสตาฟ์ที่ไปวันนั้นอ่ะครับ ว่าจะตัดสินใจให้เริมเปิดแท่งไฟกันตอนไหน
อย่างเช่น ถ้าแทยอนหรือฟานี่ พูดประมาณว่า วันนี้โซนยอชิแดไม่ได้มาด้วย น่าเสียดายจัง หรือ พูดถึงโซวอน สักช่วงนึง เช่น ไม่มีโซวอนมาเลยแหะ ไรงี้
ผมว่า น่าจะสนุกนะ แบบนี้ ก็ลองๆไปคิดดูกันนะครับ ชูกระดาษ ผมว่าเด็กสองคนนั่นไม่น่าจะเห็น ตัวเล็กจัด หรือแปลอักษรแท่งไฟ ก็เบื่อแล้วๆ
เอาแบบนี้ดีก่า แกล้งเด็กสองคนนี้กัน เอามัน 55555 หนุกดี สถานการณ์มันให้ด้วยแหละ ไม่ได้มาแสดงกันทั้งวง มาแค่เป็น mc กันสองคน
เพราะถ้า ไม่ได้มาทั้งวง แบบนี้ ถ้าจะไม่มีกลุ่มก้อนไฟสีชมพูก้ไม่น่าแปลกมากเท่าไหร่ แบบนี้ยิ่งหลอกง่ายไปกันใหญ่ด้วย
โปรเจคนี้เอาสะใจ เอามัน เก็บไว้กรี๊สสสส เต็มที่ ทีเดียวเลย กรี๊สตอนเปิดตัว เสียงดัง ไม่แปลก กรี๊สตอน mc พูด ประปรายบ้าง ความก็ไม่น่าจะแตก
แต่กรี๊ส เต็มที่ ยาวๆ เลย ตอนทำเซอไพร์ พร้อมเปิดไฟทีเดียว เด็กสองคนนั่น น่าจะยิ้มหน้าบานกันเลยทีเดียว

ปล. เด็กนั่นคงต้องมองหาโซวอนแน่นอน 555 แค่คิดก็มันแล้ว -*-

เนื่องจากเหมือนว่าส่วนใหญ่ จะอ่านแต่เม้นนี้ ไม่ได้อ่านเม้นล่างของผมเท่าไหร่เลย เลยต้องก๊อปมาแปะในเม้นนี้มันซะเลย
เพราะเหมือนยังมีบางคนยังพูดถึงความเงียบในสนาม... พูดถึงใจเสีย... พูดถึงความทรงจำ... เก้าลอเก้า

แล้วถ้าเปลี่ยนจากปิดแท่งไฟ เป็นไปใช้แท่งไฟสีอื่นไปก่อน ที่ไม่ใช่สีชมพูหล่ะ โบกมันตลอดทั้งคอนเป็นปกติ
ค่อยมาเปลี่ยนเป็นสีชมพูตอนจบ แบบนี้น่าจะตัดปัญหาดราม่าไปได้เลยนะผมว่า
แถมก็ยังคงดำเนินแผนเซอไพร้ได้เหมือนเดิม ไม่ต้องกลัวดราม่า ไม่ต้องออกปากขอโทษใครก่อนด้วย
ทีนี้ก็ไม่มีกลุ่มก้อนมืดๆแล้วนะ ^^ และไม่น่าจะถือว่าเป็นการไม่ให้เกียรติ์ต่อศิลปินและแฟนคลับวงอื่นด้วย
ร้องดังเชียร์ดังไม่ใช่ปัญหาครับ ไม่ต้องอดกลั้น กรี๊สเต็มที่ ทำได้เลยเท่าที่ใจต้องการ เท่านี้ก็จะไม่มี "ความเงียบในสนามกีฬา" แล้ว
ก็เชียร์แบบปกติแหละครับ ตะโกนมันเต็มที่ได้ตลอดเวลา แค่อยากเซอไพร้แท่งไฟสีชมพู แบบ พรึ่บ!!!เฉยๆ ว่าน่าจะสนุกดี
อาจจะแบบว่า "คนกรี๊สเราก็มีหนิ เสียงดังด้วย คนที่ชอบเราก็มีหนิ แต่ไง๋ไม่เห็นมีสีชมพูเลย ..โซวอน.. อยู่หน่ายยย??? T T "
ไม่ใช่ว่าตั้งใจเงียบ ตั้งใจไม่เชียร์ แบบนั้นก็ตั้งใจเซอไพร้มากเกิ๊น ก็ไม่ถึงกับต้องขนาดนั้นหรอกครับ
หรือว่าถ้านานไป ก็หาเวลาเหมาะๆ อาจไม่ต้องถึงกับรอจนคอนเลิกก็ได้ ประเด็นที่ผมต้องการเสนอคือ "เซอไพร้โปรเจค"
ส่วนเรื่องอื่นๆ ปรับเปลี่ยนกันได้ตามความเหมาะสมจ้า หรือถ้าอยากจะแปรอักษรด้วย ก้ใช้แท่งไฟสีอื่นเป็นตัวอักษร แล้วใช่สีชมพูเป็นพื้น
ก็แปรมันช่วงที่เซอไพร้เนี่ยแหละครับ พอเปลี่ยนเป็นสีชมพูหมดเพื่อเซอไพร้แล้ว สักพักต่อจากนั้นก็แปลอักษรต่อเลย
บอกเค้าหน่อยนึง ว่าตรงนี้คือ "โซวอน" นะ มาน๊ะจ๊ะ ไม่ใช่ไม่มา
จะ MC จะ GG จะ SNSD จะ TN จะ SONE ก็แล้วแต่เลยครับ ค่อยมาว่ากันอีกที
ผมแค่เสนออะไรที่มันแปลกแตกต่างไปจากเดิมแค่นั้นแหละครับ ที่เหลือขึ้นกับดุลยพินิจของทุกท่าน

ดิทเพิ่ม มันต้องมีช่วงที่นิชคุณไม่อยู่ เพราะต้องเตรียมแสดง เอาช่วงนั้นก็ได้ครับ ไม่ต้องรอคอนจบ
เซอไพร้โปรเจค ก้แค่อะไรที่แปลกใหม่แหละครับ
เหมือนผู้หญิงที่ได้รับดอกกุหลาบวันวาเลนไทน์ตั้งแต่เช้า ก็ยิ้มได้ไปทั้งวัน ซึ่งก็ทำกันทั่วโลก เป็นเรื่องธรรมดา ได้อยุ่ทุกปี
กับการที่ฝ่ายชายไม่พูดไม่ทำอะไรเลย จนฝ่ายหญิงงอน แต่พอตกเย็นไปเคาะประตูหน้าบ้าน แล้วขอแต่งงานซะงั้น
ต่อให้รู้สึกไม่ดีมากๆมาทั้งวัน แต่ถ้าเจอเซอไพร้แบบนี้ก็หายแน่นอนครับ และน่าจะดีใจมากๆ ด้วยซ้ำ
ซึ่งเซอไพร้แบบนี้ส่วนใหญ่ ญ จะปล่อยร้องไห้โหออกมา แล้วตีหลังฝ่ายชายไปสักป๊าปสองป๊าป
ไม่ก็ยืนอึ้งไปเลย ส่วนใหญ่แล้ว "เซอไพร้" มักจะให้ความรู้สึกด้าน..บวก..ที่..มากก่า..ปกติ..ในตอนจบ..
แต่ถ้าใครคิดว่า ถ้าในช่วงแรกก่อนเราเซอไพร้นั้นจะทำให้สาวๆรู้สึกไม่ดี มันก็คงไม่ถึงขนาดนั้นหรอก(มั้ง)ครับนะ -*-
เพราะถ้าจะรู้สึกไม่ดี ก็คงไม่มากขนาดนั้น เพราะผมก็บอกแล้วว่าเชียร์ไปได้เลยเต็มที่ (เสียง+โบกไม้โบกมือ(ไม่ใช่สีชมพู))
มันก็น่าจะได้รับกำลังใจอยู่แล้วส่วนหนึ่ง แต่แค่อยากให้ฉงนว่า แท่งไฟชมพูอยู่ไหน เอ๊ะ เสียงที่เชียร์เราจะใช่ โซวอน รึเปล่า
(A)มะวานเป็นไงมั่ง แทงกู พาเนี่ย อ๋อ ก็ไม่มีไร ปกติ มีโซวอนมาด้วย นี่ขนาดพวกเราไม่ได้มีแสดงนะเนี่ย นึกว่าจะไม่มากันซะอีก
(B)มะวานเป็นไงมั่ง แทงกู พาเนี่ย โหยยยย !@#$%^&*()_+/{}[]:;"<>? จำไว้เร้ยยยยย....โซวอนไทย T T
เรื่องเด่นเย็นนี้ ในสิบนาทีใต้แสงเทียน 9 เล่ม ก็มีเรื่องเล่าเพิ่มขึ้นมาอีกเรื่องนึง
ความเห็นผมคงหมดแค่นี้แหละครับ ที่เหลือไว้รอท่านอื่นๆละกัน

ปล. สมัยเรียน ครูหลายคน อาจารย์หลายท่าน ให้คะแนนวิชาเลข จากวิธีทำ
พอโตมา ทำงานในชีวิตจริง หัวหน้าแค่ให้โจทย์ ถึงเวลา รอดูแต่คำตอบ
love actually
บัตรที่จะทำโปรเจคอยู่ที่ราคาเท่าไหร่อ่ะคะ
โปรเจคข้างบน เราว่าจะเกิดมาม่าป่าวคะ ไม่เปิดแท่งไฟให้วงอื่นเนี่ย
ครั้งที่แล้วขนาดเปิดตลอดยังมีมาม่าว่าโซวอนไม่เปิดแท่งไฟเลย
กลัวงานเข้า
ARGON
ทำผ้าเป็นใหญ่ๆ แบบเอาคลุมประมาณ 700 คนเลย ดีมั้ยคะ ?
เอ็มซีจะได้เห็นอย่างชัดเจน
(เหมือนจะยากไปเลย5555)

karake
ไม่อยากให้เป็นอะไรที่เน้น TaeNy น่ะค่ะ
แต่อยากสื่อให้พวกเธอรู้ว่า พวกเราจะสนับสนุนพวกเธอ ไม่ว่าจะมาเดี่ยว มาคู่
ให้รู้ว่า โซวอนยังอยู่กับพวกเธอเสมอ ไม่ว่าที่ไหนก็ตาม ^^

ที่แน่ๆอันนึงก็คงเป็นโบกแท่งไฟสีชมพูใช่มั้ยคะ?
Dreammm
ปล่อยป้ายผ้าใหญ่ๆ ลงมาจะพอทำได้มั้ยอ่ะคะ
TheMush9
สู้ๆ
JuMp^^
QUOTE (fantazzz @ Feb 18 2012, 05:26 PM) *
เอาแบบเซอไพร์ป่ะ คือผมนึกถึง FanAcc อันนี้ขึ้นมาพอดีอ่ะครับ http://forums.soshifanclub.com/index.php?showtopic=48597
เนื่องจากคอนเสิร์ตครั้งนี้ไม่มี SNSD ร่วมแสดงด้วยใช่มั้ยครับ มีเฉพาะ ฟานี่ กะแทยอน ที่ทำหน้าที่ MC เท่านั้น
เอาแท่งไฟชมพูไป แต่ไม่เปิดไฟ ไม่โบกไปมาตั้งแต่เริ่มยันตลอดทั้งคอน ให้แท่งไฟสีอื่นๆโบกไปตามศรัทธา ให้เด็กสองคนนั่นคิดว่าไม่ค่อยมีโซวอนมาเลย
ให้แอบน้อยใจนิดๆ เศร้าหน่อยๆ ปล่อยให้ผิดหวังไปก่อน
ประมาณว่าอย่าเพิ่งแสดงตน ว่ามีโซวอนอยู่ที่คอน ละหาจังหวะเหมาะๆ นัดแนะกันเปิดแท่งไฟชมพู พร้อมกัน พรึ่บ!!!!
พร้อมเสียงกรี๊ดเอาแบบสนั่นลั่นสนามเลย
เท่าที่ผมคิดไว้ว่าน่าจะเซอไพร้ที่สุดก็คงต้องเป็นช่วงที่แสดงครบหมดทุกวงแล้ว แล้ว MC จะพูดลาปิดคอนเสิร์ต ตอนนั้นแหละ เซอไพร้ชัวร์ ชัวร์แบบชัวร์
หรือว่า แล้วแต่สถานการณ์ และไหวพริบของหัวหน้าสตาฟ์ที่ไปวันนั้นอ่ะครับ ว่าจะตัดสินใจให้เริมเปิดแท่งไฟกันตอนไหน
อย่างเช่น ถ้าแทยอนหรือฟานี่ พูดประมาณว่า วันนี้โซนยอชิแดไม่ได้มาด้วย น่าเสียดายจัง หรือ พูดถึงโซวอน สักช่วงนึง เช่น ไม่มีโซวอนมาเลยแหะ ไรงี้
ผมว่า น่าจะสนุกนะ แบบนี้ ก็ลองๆไปคิดดูกันนะครับ ชูกระดาษ ผมว่าเด็กสองคนนั่นไม่น่าจะเห็น ตัวเล็กจัด หรือแปลอักษรแท่งไฟ ก็เบื่อแล้วๆ
เอาแบบนี้ดีก่า แกล้งเด็กสองคนนี้กัน เอามัน 55555 หนุกดี สถานการณ์มันให้ด้วยแหละ ไม่ได้มาแสดงกันทั้งวง มาแค่เป็น mc กันสองคน
เพราะถ้า ไม่ได้มาทั้งวง แบบนี้ ถ้าจะไม่มีกลุ่มก้อนไฟสีชมพูก้ไม่น่าแปลกมากเท่าไหร่ แบบนี้ยิ่งหลอกง่ายไปกันใหญ่ด้วย
โปรเจคนี้เอาสะใจ เอามัน เก็บไว้กรี๊สสสส เต็มที่ ทีเดียวเลย กรี๊สตอนเปิดตัว เสียงดัง ไม่แปลก กรี๊สตอน mc พูด ประปรายบ้าง ความก็ไม่น่าจะแตก
แต่กรี๊ส เต็มที่ ยาวๆ เลย ตอนทำเซอไพร์ พร้อมเปิดไฟทีเดียว เด็กสองคนนั่น น่าจะยิ้มหน้าบานกันเลยทีเดียว

ปล. เด็กนั่นคงต้องมองหาโซวอนแน่นอน 555 แค่คิดก็มันแล้ว -*-

ชอบความคิดเห็นโปรเจคอันนี้นะ แต่อาจต้องใช้คนเยอะหน่อย ><"
TaeNyJung
กู่ก้องร้องแทนี่เลยค่ะ อยากให้สาวๆรับรู้ว่าเราจิ้น(มาก)

kaikung2535
QUOTE (fantazzz @ Feb 18 2012, 05:26 PM) *

หน้าสนใจอันนี้ก็ปล่อยให้ทั้ง 2 น้อยใจไปก่อน เอิ้กๆ เราก็ิิคิดเหมือนกันว่าไม่อยากให้เน้นเป็นคู่ Y อันนี้ไม่เห็นด้วยอย่างแรง อยากเน้นไปทางให้กำลังใจ mc มากกว่า ถึงจริงๆเราแล้วจะชอบTaeny ก็เหอะ
P♡Qan*

ชอบมาก โฮะๆๆ เห็นด้วยกับโปรเจคนะค่ะ
แต่อยากให้โซวอนนั่งเป็นกลุ่มเดียวหันใหญ่แล้วเปิดแท่งไฟพร้อมกัน มันจะดูสวย

fantazzz
ประกาศขอโทษกับเว็บแฟนคลับวงอื่นไปเลย ว่าเราขออนุญาตทำแบบนี้ แบบว่า อย่าโกรธน๊า
ประกาศอย่างเป็นทางการไปเลย เข้าไปโพสในเว็บแฟนคลับอื่นๆ หรือบอร์ดกลางต่างๆ เช่นพันทิพ เก้าลอเก้า ให้เค้ามาว่าเราทีหลังไม่ได้
เพื่อเป็นหลักฐาน หรือลดความเข้าใจผิดต่างๆนาๆ อธิบายไปก่อนเลย ไม่จำเป็นต้องรอให้เกิดเรื่องแล้วถึงแก้ตัว
ไม่จำเป็นจะต้องปิดเป็นความลับอะไรนิ โปรเจคนี้ ถ้าคนอื่นจะรู้อ่ะ ขอแค่สองหน่อนั่นไม่รู้ก็พอ
พูดกันดีๆ บอกเหตุผลไปตรงๆ ไม่ได้ขอให้ใครให้ความร่วมมือทำตามอะไร แต่แค่บอกเพื่อไม่ให้แฟนคลับวงอื่นคิดว่าเราไม่ให้เกียรติศิลปินของเขา
บอกว่าเราอยากทำโปรเจคแบบนี้??? เพราะอยากให้มันเป็นแบบนี้??? บลาๆๆ ก็ว่าไป ไม่ได้ตั้งใจดูหมิ่นหรือกลั่นแกล้งแต่อย่างใด
เพราะคราวนี้ SNSD ไม่ได้มีแสดงด้วย แล้วเราก็ไม่ได้แบบว่า เปิดไฟเฉพาะตอน mc ออกมาพูด แล้วปิดตอนคนอื่นมาแสดง ละเปิดใหม่
เราไม่ได้ปิดๆเปิดๆ เชียร์เฉพาะ MC แต่เราปิดตลอดทั้งคอน ขอแค่ช๊อตนี้ช๊อตเดียวเท่านั้น
เราก็ร้องเล่นเต้นเชียร์วงอื่นไปพลางด้วยอยู่แล้ว (เท่าที่รู้จักและร้องเป็นอ่ะนะ)

ดีซะอีก ถ้ามีหน้าไหนอยากให้โปรเจคล่ม เค้าก็แค่เปิดแท่งไฟสีชมพูรบกวน กับกรี๊สช่วงที่ MC ออกมา
หรือถ้าเค้าจะแบนนัดกันปิดไฟ ช่วงที่เราจะทำโปรเจค ก็กลายเป็นว่าโซนโปรเจคเราจะเด่นขึ้นทันที
เค้าต้องทำแบบนั้นอ่ะนะ ถ้าอยากให้โปรเจคเราไม่เนียนอ่ะ

ไม่ก็ทำป้ายขอโทษไว้ในคอนเสิร์ตด้วยเลย 555 "Sone respect all of K-Pop just love SNSD most."

ดิทเพิ่ม ห้ามกรี๊ส คงยากจริงๆ อย่างที่เรปล่างว่า แต่โปรเจคนี้ขอความร่วมมือเรื่องแท่งไฟเป็นพอ ก็พอจะได้อยู่หรอกเนอะ
....เสียงดังไม่ว่า แต่อย่าเปิดไฟ.... ก็น่าจะพอถูไถ หลอกได้อยู่มั้งนะ
โปรเจคนี้ถึงคนไม่เยอะก็ไม่มีปัญหา แค่รวมเป็นกลุ่มเป็นก้อนให้ชัดเจนก็ทำได้แล้ว ประมาณว่า "Sone is here"
ไม่ว่าจะนัดกันที่บัตร 6000 หรือ 4000 หรือจะไปบัตรถูก ก็อาจจะมีคนไปเยอะหน่อย
เพราะถ้าเรามีคนมากพอจะแปรอักษร โปรเจคนี้ก้สบายๆเลย
~TaefanY~
ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา!!
ชอบของคุณ fantazzz นะคะ คิดว่าถ้าทำได้จะฮาไม่น้อยย..
แต่ว่านะ..เค้าว่าเป็นไปได้ยากนะคะ เพราะโซวอนเรากระหายสาวๆมากกกกกก(ดูใช้คำเข้า - -")
จะทนนั่งนิ่งๆไม่กรี๊ดตอนสาวๆออกมา..เค้าว่ามันยากกว่าให้อดข้าวอีกนะคะ ฮ่าาาาาาาา!!
เห็นด้วยกับที่บอกว่าไม่ควรสื่อถึงแทนี่ แบบเป็นคู่ๆอ่ะค่ะ เพราะพวกนางอาจจะอึดอัด...
และเดี๋ยวแม่ยกคู่อื่นเคืองงงง ฮ่าาาาาาาาาาาาาา!!
เอาเหมือนเดิมมั้ยคะ??.. แปลแท่งไฟเป็นคำว่า โซชิ เหมือนเดิม..แค่นั้นโซวอนก็กรี๊ดละค่ะ ฮ่าาา!!
sopao
ทำเหมือน FINALLY WE MEET ก็ดีนะค่ะ

แต่เปลี่ยนเป็นคำอื่นแทน

ให้พวกเธอรู้ว่า"เรานี่แหละ โซวอนของพวกเธอ"
aromdee
เห็นด้วยกับหลายๆความคิดเห็นค่ะ เราเป็นคนนึงที่ไม่อยากให้โปรเจกต์ Y จนเกินไป

จิ้นไม่จิ้นห้ามกันไม่ได้ แต่ในเมื่อเราไม่รู้ว่าแทยอนกับทิฟฟานี่เค้าจะคิดอย่างไรและจะชอบใจหรือไม่?

เลยคิดว่าทำโปรเจกต์ในนามโซวอนเลยน่าจะดีกว่า ให้กำลังใจสองสาว MC แล้วก็เผื่อไปถึงสาวๆคนอื่นที่ไม่ได้มาด้วย ^^

ส่วนโปรเจกต์: เปิดแท่งไฟสีชมพู(เจ๋งที่สุด)ตลอดงาน, ปองปอง(กระบองลม)
nopseo
แปลแท่งไฟน่าจะเวิร์คสุดนะ กระดาษA4 คงไม่สามารถมองเห็นได้

ส่วนข้อความ

S♥NE C U NOW

ไว้คิดไรได้ใหม่แล้วมาอีดิทนะ ^^
FanGxii
MC TaeNy Figthing

อยากให้โปรเจคเป็นการสื่อความหมายว่าไม่ว่าเธอจะมาในฐานะอะไรจะมีกี่คนโซวอนก็พร้อมที่จะสนับสนุนพวกเธอเสมอ

เราว่าโซน 1000 กำลังดีเลยนะคะ
Mr.party_ImChoKun
โบกแท่งไฟสีชมพูของเราก็พอแล้วมั้ง แค่นี้ท่าแทนี่เห้นก็ปลื้มแล้วล่ะ (คหสต.) > <

แต่อาจจะมีแบนเนอร์จากทางเราห้อยลงมาจากแสตนก็เป้นได้นะ
ไม่รู้สิฮะ เพราะถ้าเป็น A4 ก็กลัวพวกนางจะไม่เห้น (สำหรับบัตรที่ห่างไกลเวที)
ถ้าแปลอักษรด้วยแท่งไฟก็กลัวว่าเราจะมีกันไม่มาก (เพราะคราวนี้ก็ไม่ได้มาครบ 9 คน)

เลยเสนอเป็นแบบเบสิคดูดีกว่า

อันนี้ก็ไม่รู้ว่ามันจะพิเศษแตกต่างยังไงแหะ เอาเป็นว่าความคิดหนึ่งก็แล้วกันฮะ ^ ^"
Dreammm
ส่วนตัวเราก็จิ้นแทนี่นะ

แต่อยากให้สื่อถึงสาวๆทุกคนมากกว่าค่ะ

สาวๆจะได้อยากมาไทยบ่อยๆด้วยไง^^
TaeNy_PN
แปลอักษรแบ่งเป็นสองส่วนดีไหม^^
ข้างบนเป็นGG สีชมพู
ด้านล่างเป็นแทนี่ แบ่งเป็นแถวก็ได้
จะได้ครบกันไปเ้ลย สองสาวจะได้เห็นชัดๆด้วย
ถ้าเป็นป้าย ก็คงจะห่างไกลเวที กลัวสองคนไม่เห็น55

ถือเป็นความเห็นหนึ่งก็ละกันนะฮับ :D
Af_sone
แปลแท่งไฟเป็น TAENY!!!
tt.aishiteru

จริงๆก็น่าสนใจคะ แต่ขอออกความเห็นนิดนึงว่า ถ้าเราไม่แสดงตนเองว่าเป็นโซวอน ไม่กรี๊ดดัง ไม่มีแท่งไฟไม่มีป้าย นานเกินจนจบคอน เราว่าอาจจะเกิดดราม่าก็ได้นะ พี่สาวอาจจะนอยไปเลยในใจตอนขณะเป็นMC แล้วก็ความรู้สึกของแทนี่ หรือ แฟนคลับวงอื่นๆที่มอง แบบว่าคิดดูนะถ้าเราเป็นแทยอนกับฟานี่ีเนี่ย ละไม่มีแฟนคลับเรามาเชียร์เลย แบบนานเกินไป พี่แทกับฟาพี่เค้าอาจจะรู้สึกอึดอัดใจมากเลยนะ เสียหน้าด้วย เราไม่รู้ว่าพี่แทกับฟานี่เค้าจะคิดอย่างไร แฟนคลับวงอื่นๆก็มากมาย เราว่าจากที่เราอยากเซอไพร์พี่สาวจะกลายเป็นทำให้พี่สาวรู้สึกแย่นิดนึงมั๊ยอะคะ หลังจากโดนเซอไพร์นี้ไป-*- ลองคิดดูว่าถ้าเปิดตัวออกมาละเจอแฟนๆ ถือป้าย แท่งไฟ ส่งเสียงกรี๊ด แบบปกติ เราว่าพี่สาวน่าจะมีความสุขมากเลยนะ พี่สาวจะได้มีแรงกายแรงใจในขณะเป็นMCที่โซวอนมาเชียร์ขนาดนี้ ขนาดมาแค่2คนก็ยังมีเสียงกรี๊ดขนาดนี้ เจ๋งไปเลยย

ปล.ขอโทดน้าา เราไม่ได้ออกความเห็นนี้เพื่อให้ดราม่ากันนะคะ เราออกความเห็นนี้เพราะเราก็แคร์ความรู้สึกพี่สาวมากๆเลย
แต่จริงๆเราชอบนะแกล้งพี่สาวเนี่ย แต่น่าจะอีกสถานการณ์มากกว่า สถานการณ์ของFanAccที่บอกอันนี้เวิร์คมากจริงๆ แต่สถานการณ์นี่เราไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่เราก็อธิบายไม่ถูกอะคะ หรือเราคิดมากไปTT

--------------------------

อันนี้คือที่อยากจะเสนอออ>//<
เราก็ไม่รู้ว่าโซวอนจะไปกันเยอะมากมั๊ย ไม่ใช่เพราะมาแค่2คนนะแต่เพราะราคาบัตร มันเฮือกกกมากคะ-*-
จริงๆ อยากให้มี2โซน โซนที่งบน้อยๆก็ทำบนอัฒจรรย์ซัก1500,1000ตรงกลางๆ ถ้ามีงบมากหน่อยก็ตรง4500 คละเคล้าไป แต่ก็ต้องจับกลุ่มเฉพาะโซนนั้น เพราะถ้า4500อย่างเดียวบางคนก็ไม่ได้ไปเพราะกินแกลบหลังจากคอนแล้วTT(รวมถึงเรา-*-) จะได้ไปกันเยอะๆหน่อย อย่าให้พี่สาวน้อยใจได้น้าว่ามาแค่2คนแล้วโซวอนมาน้อย ละด้วยความที่เพิ่งจะได้เจอไปที่คอน อีกอย่างน่าจะมีการร้องเพลงบนเวทีด้วย โซโล่คู่เลย เพราะถ้ามาเป็นแค่MC ก็กลัวว่าคนจะไปน้อยเพราะถ้าอยูไกลงบน้อยก็มองไม่ชัดอยู่บ้านดูแฟนแคมดีกว่า ไปกันเยอะๆเน้อออ ให้พี่สาวดีใจ ถ้าเราไหวเราไปแน่ๆ

ส่วนโปรเจคถ้าสมมุตว่ามีทั้งข้างล่างข้างบนนะ ข้างล่างก็ชู้ป้ายไฟใหญ่ๆเลยว่า MC fighting! พร้อมกับชูแท่งไฟสีชมพู แท่งไฟชูตลอด แต่ป้ายไฟเอาขึ้นเฉพาะที่MCพูดก็พอเดี๋ยวจะบังคนข้างหลังเค้า-*-ให้พอรู้ว่ามาเชียร์MCอิอิ ละเราเชื่อว่าบัตรยืนบางคนต้องถือป้ายหรือผ้าเชียร์แทนี่อยู่แล้ว ส่วนข้างบนก็ถือแท่งไฟแปลอักษรโซนยอชิแดเหมือนเดิมเพื่อความประหยัด5555ถ้าคนมาเยอะนะ ถ้าคนน้อยก็คำว่าGGก็พอคะ แสดงถึงความเป็นโซวอนโดยรวมด้วยไม่เน้นคู่วายเกินไป อาจจะมีบ้างเล็กน้อยหรือจะอลังการก็ดี เราคิดว่าแทนี่เค้าก็คงชินแล้วละอาจจะดีใจก็ได้ที่มีแม่ยกแทนี่ขนาดนี้555 หรือแทนี่เค้าอาจจะอึดอัดเราก็ไม่อาจรู้ได้ แต่ก็คือเราก็แสดงความเป็นส่วนรวมอยู่ที่การแปลอักษรโซนยอชิแดหรือGGอยู่แล้วหลักๆเด่นๆ

นี่เป็นเพียงความเห็นนึงนะคะ อาจจะไม่เวิร์คเท่าที่ควร รอฟังความเห็นคนต่อไปคะ
FreeStyles
เห็นด้วยกับแปรแท่งไฟเป็นคำว่า MC นะฮะ

บ่งบอกเลยว่า ฉันคือโซวอน มาเพื่อดู MC Only 5555+
{soshi}yul
คุณ fantazzz แอบน่ารักนะคะ 55555555

เราว่าน่าจะเอาแบบประมาณแก๊งค์เกรียนปีที่แล้วอ่ะค่ะ ที่ชูป้ายคำว่า Girls Generation ใช้ป้ายไฟไม่ใหญ่มาก เปลี่ยนเป็นข้อความประมาณว่า
เรามาเชียร์เอ็มซี มาให้กำลังใจเอ็มซีอะไรประมาณนี้ดีกว่า อีกอย่างคือป้ายไฟใช้คนน้อยด้วย คราวนี้โซวอนอาจจะไม่ได้นั่งรวมกลุ่มกันมาก
ให้มีทัพหน้าไปชูป้ายไม่กี่คนก็โอเคนะคะ ให้สองสาวได้เห็นว่ามีคนไปเชียร์พวกนางก็โอเคแล้วล่ะ >w<
pollar
เห็นด้วยที่ทำป้ายไฟเป็นตัวอักษรถือคนละตัวค่ะ คล้ายๆคราวที่แล้ว น่าจะพูดประมาณ
"CHEER UP MC
TAENY"

ส่วนถ้าทำได้แปลอักษรแท่งไฟโซน 1500 ถ้าได้นั่งกลางแล้วคนเยอะพอจะสวยเว่อมาก

ส่วนเรื่องปิดแท่งไฟจริิงๆก็น่ารักดี แต่ถ้าเป็นเราเราชอบแบบมีความสุข สนุกเต็มที่ไปเลย
ทั้งแทนี่ก็จะได้คึกคื้นคึกคักตลอด 3 ชม คนเชียร์ก็ไม่อยากมานั่งๆอั้น
คิดว่ามีเวลาแค่สามชม ก็อยากจะเก็บเกี่ยวความสุขให้มากที่สุด อย่างงี้จะดีกว่า

ปล มีใครไป1500บ้าง ว่าจะไปโซนนี้ ติดใจคราวที่แล้ว อยากนั่งกับโซวอนเยอะๆ

€yaurlztIh

ผมเห็นด้วยครับ 5555 ท่าทางน่าจะมันส์ + ผมคิดว่ามันน่ารักดี :D
SONE ❦
อยากให้มีโปรเจ็กต์โซน 1000 กับ 4500 อะึค่ะ

บนอัฒจรรย์ชูกระดาษคงไม่เห็นอะเนอะ -..-
ก็ทำเป็นทะเลสีชมพูพอมั้ง

ส่วนโซนสี่พันห้าก็ชูกระดาษประมาณ เอ็มซีสู้ๆ หรือไม่ก็ miss U SNSD ประมาณนี้อะค่ะ

SeohyunLover
QUOTE (tt.aishiteru @ Feb 18 2012, 08:08 PM) *
จริงๆก็น่าสนใจคะ แต่ขอออกความเห็นนิดนึงว่า ถ้าเราไม่แสดงตนเองว่าเป็นโซวอน ไม่กรี๊ดดัง ไม่มีแท่งไฟไม่มีป้าย นานเกินจนจบคอน เราว่าอาจจะเกิดดราม่าก็ได้นะ ไหนจะความรู้สึกแทนี่ หรือ แฟนคลับวงอื่นๆที่มอง แบบว่าคิดดูนะถ้าเราเป็นแทยอนกับฟานี่ีเนี่ย ละไม่มีแฟนคลับเรามาเชียร์เลย แบบนานเกินไป แทกับฟาพี่เค้าอาจจะรู้สึกอึดอัดใจมากเลยนะเสียหน้าด้วย แฟนคลับวงอื่นๆก็มากมาย เราว่าจากที่เราอยากเซอไพร์พี่สาวจะกลายเป็นทำให้พี่สาวรู้สึกแย่นิดนึงมั๊ยอะคะ พี่สาวอาจจะไม่อยากมาเป็นMCที่นี่อีกเลยก็ได้น้า หลังจากโดนเซอไพร์นี้ไป-*- ลองคิดดูว่าถ้าเปิดตัวออกมาละเจอแฟนๆ ถือป้าย แท่งไฟ ส่งเสียงกรี๊ด แบบปกติ เราว่า พี่สาวน่าจะมีความสุขมากเลยนะ ขนาดมาแค่2คนก็ยังมีเสียงกรี๊ดขนาดนี้

ปล.ขอโทดน้าา เราไม่ได้ออกความเห็นนี้เพื่อให้ดราม่ากันนะคะ เราออกความเห็นนี้เพราะเราก็แคร์ความรู้สึกพี่สาวมากๆเลย
แต่จริงๆเราก็ชอบนะแกล้งพี่สาว แต่น่าจะอีกสถาณการณ์มากกว่า เราก็อธิบายไม่ถูก หรือเราคิดมากไปTT

เห็นด้วยค่ะ เราไม่ควรเซอร์ไพรซ์แบบนั้น
อย่าลืมว่าสาวๆมีความทรงจำที่ไม่ดี เกี่ยวกับ ความเงียบในสนามกีฬานะคะ

กู่ร้องให้ดังก้องน่าจะดีที่สุด

เสนอแปรอักษร MC หรือ GG

ส่วนเรื่องการชูกระดาษก็เห็นว่าไม่เวิร์ค เพราะดูซ้ำเดิมเกินไป + สถานที่ใหญ่ มันจะมองไม่เห็น อ่านไม่ออก
ถ้าไม่ได้นั่งติดกัน กระดาษจะดูหรอมแหรม เพราะมีแฟนวงอื่นด้วยนะ อย่าลืม
อีกอย่าง คือ เราเพิ่งชูกระดาษกันไปเองนะคะ

ควรทำอะไรให้แปลกใหม่ค่ะ + ถ้าเป็นอะไรที่เห้นชัดจะดีมาก
Nammon
จริงๆแล้วถ้าจะชูคำว่า "แทนี่" เราก็โอเคนะคะ หมายถึงว่าเราไม่ได้คิดในแง่ที่ว่า
แทนี่ คือการมาเชียร์คู่วาย สำหรับเราแทนี่หมายถึงแทยอนและทิฟฟานี่ซึ่งอยู่ในวง
เดียวกัน แต่คราวนี้มากันสองคนมากกว่า

แต่เพื่อความสบายใจของทั้งโซวอนเอง แล้วก็ของสองสาวที่เดาใจไม่ถูกว่าเห็นป้ายไฟ
แล้วจะอึดอัดรึเปล่า ก็ควรเป็นคำอื่นๆ เช่น โซชิ GG หรือ MC อะไรประมาณนี้น่ะค่ะ

ขออนุญาตค้านเรื่อง การปิดไฟไว้แล้วนัดแนะกันเปิดเพื่อให้สาวๆเซอร์ไพร์สค่ะ ข้อแรก
คือจะกลายเป็นดราม่าสำหรับโซวอน แม้ว่าจะบอกทางเว็บไซต์แฟนคลับวงอื่นล่วงหน้า
หลายๆทาง แต่แฟนคลับไม่ได้เข้าบอร์ดกันทุกคนนี่คะ บางคนขาจร นานๆเข้าบอร์ดทีก็มี
หรือบางคนชอบเฉยๆไม่ได้ติดตาม แค่ฉันอยากมาดูหลายๆวงก็มี

แล้วสำคัญคือ ศิลปินวงอื่นๆ คนอื่นๆ ที่เขาไม่รู้ว่าเราจะทำอะไร เขาคงงงอ่ะค่ะ ว่าเกิดอะไรขึ้น
ทำไมเกิดกลุ่มก้อนมืดๆตรงนั้น ^ ^" (คือมันสุ่มเสี่ยงต่อสายตาแฟนคลับวงอื่นอ่ะค่ะ แหะๆ
แถมแอนตี้อีกเนอะ ...อันนี้ความรู้สึกเราบอกเอง)

แต่สิ่งที่น่าคิดมากกว่าเรื่องอื่นคือ จะทำโปรเจ็คนี้ที่โซนไหนอ่ะคะ
ตรงนี้สำคัญมากเพราะเราเชื่อว่าทุกคนล้วนหมดไปกับคอนที่เพิ่งผ่านมากันถ้วนหน้า ครั้นจะให้ไป
ทำโปรเจ็คกันตรง 6000 หรือ 4500 ก็อาจจะไม่ไหว ฉะนั้น เราว่า 1500 1000 กับ 700 เวิร์คค่ะ 555

ประเด็นที่สองคือ คนจะไปเยอะพอจะทำโปรเจ็ครึเปล่า
สำคัญประมาณเดียวกัน คนเยอะหมายถึงความชัดของข้อความที่เราจะส่งไปถึงสาวๆ มันคือ
ขนาดของอักษรที่เราจะแปร

อีกอย่าง เรื่องข้อความเราว่าดาบแสงนี่เวิร์คสุดจริงๆค่ะ กระดาษพอฟ้ามืดมันจะไม่เห็นเลย
แต่ดาบแสงจะชัดมาก เหมาะกว่า และข้อความไม่ควรเกินสองถึงสามอักษร (ตัวอักษรอังกฤษ
หรือตัวอักษรเกาหลี) เพราะคนที่ไปคิดว่าไม่มากพอ เช่น GG MC โซชิ (เกาหลี)

ป.ล. ทุกคนเช็คผังที่นั่งรึยังคะ ว่าราคาที่นั่งบนแสตนด์มีปรับลดลงและเปลี่ยนพิกัดไปบ้างนะคะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.