Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] ซันนี่ เข้าร่วมงานแถลงข่าวเปิดตัวรายการ SBS MTV ‘Music Island’
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
jwesty21

[Sport Chosun ผู้สื่อข่าว โก แจวาน]

โซนยอชิแด-ซันนี่ เข้าร่วมงานแถลงข่าวเปิดตัวรายการ SBS MTV "Music Island" ซึ่งจัดขึ้นที่โรงแรม Grand Hotel ที่เขตเจจู เมื่อวันที่ 14 กุึมภาพันธ์ พร้อมเผย "ฉันจะทำให้ดีที่สุด เพื่อที่ฉันจะได้เป็นสะพาน ที่เชื่อมสัมพันธ์แห่งกระแสเกาหลีฟีเวอร์ค่ะ"

อีกทั้ง ซันนี่ ยังเผยถึงความรู้สึกของเธอ กับการที่ได้มารับหน้าที่เป็น พิธีกรเดี่ยว เป็นครั้งแรกในรายการเพลง "ฉันคิดว่ารายการนี้ จะัเป็นรายการที่สามารถเผยแพร่กระแสเกาหลีฟีเวอร์ได้ค่ะ เพราะรายการนี้ จะออกอากาศไปทั้งหมด 8 ประเทศในเอเชียนี้ ฉันจะไม่ย่อท้อต่อแรงกดดัน และจะพยายามให้ดีที่สุด เพื่อเติมเต็มในส่วนของหน้าที่ ที่ยิ่งใหญ่ในรายการแห่งนี้ ในฐานะที่ฉันเป็นส่วนหนึ่งของ โซนยอชิแด วงนักร้องเกิร์ลกรุ๊ป ที่ีได้รับการช่วยเหลือจากกระัแสเกาหลีฟีเวอร์ตลอดมา ฉันจะทำให้ดีที่สุด เพื่อให้รายการนี้ประสบความสำเร็จค่ะ" เสริม "พูดตามตรงนะคะ ฉันตื่นเต้นมาก เพราะนี่เป็นครั้งแรก ที่ฉันได้มาเป็นพิธีกรเดี่ยว (รู้ไหมคะว่า) ฉันเข้าร่วมอัดรายการนี้ด้วยความตื่นเต้นมาก ๆ เลยล่ะค่ะ"

คิม ชางวู ผู้ควบคุมการผลิตของรายการ SBS MTV เผย: "ผมทำรายการเพลงมาหลายรายการแล้ว แต่แทบจะไม่มีความสนุกอยู่เลย แต่ Music Island มีเป้าหมาย ที่จะเป็นรายการเพลงระดับสูง ซึ่งตอนนี้ พวกเรากำลังวางแผน ที่จะทำรายการเป็นตอน ๆ โดยเชิญศิลปินยอดนิยม ที่กำลังนำกระแสเกาหลีฟีเวอร์อยู่ตอนนี้ มาขึ้นแสดงครับ" เสริม "พวกเราหวังว่ารายการนี้ จะเป็นรายการ ที่จะรวมการแสดงของศิลปิน และช่วงสนทนาเข้าด้วยกันครับ ซึ่งรายการนี้ จะออกอากาศทั้งหมดใน 8 ประเทศทั่วเอเชีย ผมคิดว่าการใช้เครือข่าย MTV จะเป็นจุึดเด่นอย่างหนึ่งของ K-pop ครับ"

อนึ่ง ซันนี่ จะรับบทเป็นพิธีกรเดี่ยว ในรายการ SBS MTV "Music Island" ที่จะถ่ายทำในวันที่ 14 กุมภาพันธ์นี้ ที่ทัมราฮอลลื ของ Jeju Convention Center ซึ่งจะมี IU, MBLAQ, F.T. Island, Dalshabet, Jung Yup, Rainbow, Block B, อิม จองฮี และ Sunny Hill เข้าร่วมในการถ่ายทำนี้ด้วย เ

เทปแรกของรายการ Music Island จะออกอากาศในวันที่ 29 กุมภาพันธ์ เวลา 6 โมงเย็น ตามเวลาในประเทศไทย โดยจะมี 8 ประเทศ ที่จะนำรายการนี้ไปออกอากาศ ได้แก่ ญี่ปุ่น จีน สิงคโปร์ มาเลเซีย ไต้หวัน อินโดนีเซีย ฮ่องกง และฟิลิปปินส์

---------------------------------
Source: Daum
English translation: ch0sshi @ soshified.com
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
SmileyAoy
ซันบัน ไฟท์ติ้ง !!!
RH_MayBee
ไม่มีไทย อีกละ !!!
bSQuiz。
ไฟท์ติ้งซันฮยอง^3^
{โจกี้}.ฟานี่_ยูลลิง
สู้สู้น้ะค้ะตัวเล็กกกกกกก<3
Boovariety
เอิ่มมมมม ไม่มีไทย

อ๊ากกกกกกกกกกกก
jammi3
ซันฮยองสู้ๆ
ginkfany
ซันน้อยสู้ๆน๊า >_<
amen23
s6.gif ขอบคุณข่าวครับ
sopao
ซันนี่น่ารักมากค่ะ
><
Ka-wang ♥ Soshi *
ซันนี่น่ารัก :3
PaulFrank
ฮิ้ ววววววววว MC ซันซัน สู้ ๆ นะค๊า
TaenyFan
ทำไมไม่มีไทยละ C-C-02.gif ซันนี่สู้ๆ
love_love_snsd_sooyoung
ซันนี่น่ารักมากอ่ะ
~TaefanY~
ซันสู้ๆค่ะ!! เป็นกำลังใจให้นะคะ
จะต้องเป็นรายการที่ประสบความสำเร็จมากๆแน่ๆค่ะ!!

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^
+sone_snsd+
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
hahatiff
เย้ๆๆ น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกก
love_lovely1

ไฟท์ติ้งมายซันนี่
WonderSeoHyun
ซันนี่ ไฟท์ติ้งๆๆๆๆๆ

สู้ๆนะคะ เทอทำได้แน่นอน
Kee_Mint
ซันบันสู้ๆ ><
Satang': )
ซันนี้ สู้ๆ
รอดูอยู่น้าาา
MilMil
fighting sunny !!

g (30).gif
AirTee
รู้ว่างายเยอะงะ แล้วไม่มีวันพักมั้งหลอ กลัวล่มไม่สบายงะ
-=ซาเอบะคุง=-
ขอบคุณครับสำหรับข่าว, ...ซันบันฮไวท์ติ้ง mkb (46).gif
wondergeneration
ว๊าววว

ซันนี่น่ารักที่สุด
younggy
ไม่มีประเทศไทยบ้างหรอ
555555 ซันนี่น่ารักมาก!
playtong-g_soshi
ขอบคุณมากครับ
...
2*pm
อ่านๆไปนึกว่าจะมีไทย ดันไม่มีสะงั้น C-C-02.gif
boy1000
สู้ๆน่ะจ๊ะซันๆ แต่ก็พักผ่อนบ้างน๊า
bearfany
ว้าวๆ!!

ขอบคุณค่ะสำหรับข่าว
marie_fuka
ซันบันสู้ๆนะจ๊ะ
StaR ★☆
ซันนี่สู้ๆน้า~
mono_TNYS
ไม่มีไทยตลอด -*- แต่ยังไงก็สู้ๆนะซันบัน ^^
~Pizza~
ทำได้อยู่แล้ววว ~~
ซันบันไฟติ้งงง !

ขอบคุณนะคะ
Pan_Fany
สู้สู้นะซันนนน
aoympza
ขอบคุณสำหรับข่าวข่า ;D
{Sone} Tae {Yeon} Ny
เป็นกำลังใจให้ซันบัน สู้ๆ ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
t s n q . ' n a n
งานนี้เป็นออนนี่แล้วววววว
น่ารักกกกกกกก > <
ออนนี่ไฟท์ติ้ง !!
SunshinerOhn
ซันนี่ สู้ๆๆนะ

poop
mmmanowlovesnsd
awwwww so cuteee ><
we are snsd
ซันบัน สู้ๆจ้าาาา >_<
butter_butter
เค้าพิมพ์ตกประเทศไทยรึเปล่า ? ><
Popgun_Play
VitaminA
ซันนี่ Fighting
SONE's REAL
SunBunn Fighting!!!

Thank for news ;)
I'mYoonA
ซันฮยองไฟติ้งครับ !
AimKung
ซุนกยู F I G H T I N G ! !

ข อ บ คุ ณ ม า ก ค รั บ

mkb (45).gif
taeny 27
ขอบคุณค่าา ^^
AomKunG
sunsun fight!!
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.