Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] โซนยอชิแดขึ้นหราเป็นรูปภาพแบ็กกราวน์ดเว็บไซต์ของมหาวิทยาลัยศิลปะ เยล
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
pimpcess

โซนยอชิแดขึ้นหราเป็นแบ็กกราวน์ดเว็บไซต์มหาวิทยาลัยศิลปะ เยล

เมื่อไม่นานมานี้ เว็บไซต์ของมหาวิทยาลัยศิลปะเยล
ดึงดูดความสนใจจากสื่อเนื่องจากการใช้รูปแบ็กกราวนด์เป็นสาวๆโซนยอชิแดนั่นเอง

โคยรูปภาพที่ถูกนำมาใช้เป็นรูปเมื่อสมัยปี 2009 ตั้งแต่ตอนที่โปรโมท 'Gee'
ที่สมาชิกทั้ง 9 โพสท่ายืนเรียงกันยกเข่าขึ้นมาเป็นรูปตัว 'V'

เว็บไซต์ดังกล่าวนี้เป็น Wiki ,หมายถึงว่า นักเรียนของมหาวิทยาลัยเยลคนใดก็ตามไล่ตั้งแต่ นักเรียน,คณะ,พนักงาน,
หรือศิษย์เก่า สามารถทำการปรับแต่ง แก้ไขหรือเพิ่มเนื้อหาในเว็บไซต์นี้ได้

ผู้ที่กระทำการเปลี่ยนแบ็กกราวนด์เป็นรูปสาวๆโซนยอชิแดคือนักศึกษาปริญญาโท ของเยลสาขาการถ่ายภาพ
ถึงแม้ว่าจะเป็นการยากที่จะบอกว่านักศึกษาคนนี้เป็นแฟนเพลงของโซนยอชิแดรึเปล่า หรือเป็นแฟนเค-ป็อปหรือไม่
ที่แน่ๆคือต้องมีอะไรบางอย่างในภาพนี้ที่ถูกตาต้องใจเขาเป็นแน่

เหตุนี้ทำให้เห็นถึงความกว้างไกลของเค-ป็อปที่แผ่ขยายไปในระยะเวลาที่ผ่านมา คลื่นฮัลยูได้สาดซัดไปทั่วโลก
การที่มีนักศึกษาผู้หนึ่งเปลี่ยนรูปแบ็กกราวนด์เป็นวงเค-ป็อป ย่อมก่อให้เกิดความสงสัยและหาคำตอบ
นั่นยิ่งทำให้คลื่นฮัลยูยิ่งถูกผลักดันให้ไปได้ไกลขึ้นอีก

source : soompi + Yale University School of Art
แปลไทยโดย ll pimpcess ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด
b (32).gif
SY2827
ว้าวววว
น้องกบน่ารักที่สุดเลย
สาวๆเป็นที่สนใจของใครหลายๆคนนี่นา

แบบนี้ดังใหญ่แล้วนา
Son€
สุดยอดอะพี่สาวเรา
ไม่เสียแรงจริงๆ ที่พี่สาวทำไป
2*pm
เล่นเอาเป็นแบ็กกราว์แบบนี้แล้วไม่ใช่โซวอนสิแปลก bg (4).gif
::RunDevilRun::
ว้าววว
ขอบคุณจ้า
muzzmiiz
:DD
RiCkY~RuBiO
กรี๊ดดด งามมากค้าาา >//////<
bowzaga
เริ่ดๆอีกแล้วค่ะ
WonderSeoHyun
คริคริ ใครๆก้อหลงเสน่ห์9สาว

เริ่ดมากๆๆๆเลยค่ะ
iyimz
OHO mkb (31).gif
plengeiei
ว้าวววววว สาว ๆ เรา เจ๋งนิเนอะ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
REAL_TaeNy
บอกได้คำเดียวว่า เริ่ดสะแมนแตน อิอิ
--Memory--
ออนนี่มีให้พูดถึงได้ทุกๆที่เลย
Lolli-Flower
อู้วว ว้าว=D
mmmanowlovesnsd
mkb (31).gif
เริ่ดดดดดดดดดดดด (y)
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
Fa_13
สาวๆ >O<!!!
taeyeonny
ไปดูมาแล้วว สวยๆๆมากๆๆเร้ยย s6.gif s6.gif
KissSone
โอ้โหพี่สาวเราสุดยอด
Hyohunnie
โรงเรียนเราเอามั่งดิ จะเอาสาวๆเป็นแบ็คกราวอะ
danai3010
ชื่อของโซนยอชิแดเริ่มจะแพร่หลายในอเมรกาและยุโรป s6.gif
Maressar
สุดยอดเลยสาว ๆ *0*

เผื่อใครสงสัยแบบเรา..
" มหาวิทยาลัยเยลเป็นมหาวิทยาลัยเก่าแก่อันดับ 3 ของสหรัฐอเมริกา "
taetaew'
ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
~SnSd*Soul~
Yale waiting for meeeeeeeeeeeeeeeeeeeee.Not so long I promise. LOL
Thanks.
Yulsica_4ever
เป็นปลื้มค่ะ ><!
Goguma
สวยเชียว
kwangSF
มันสะดุดตาขนาดนี้ ต้องเด่นอยู่แล้ว
KP_TAETAE
แบ็กกราวน์ดเลยสวยขึ้นมาทันที
sone'soshi
เริ่ดมากกกกก
poop
ONNIE
แต่...แอบลายตานิดๆ นะ
Angels_Gabriel
mkb (31).gif

ฮ่า ฮ่า ฮ่า !! ดังจริง อะไรจริง สุดยอด อ่าาา

เอาขึ้นขนาดนั้นโซวอน ชัด ชัด 40.gif

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ขอบคุณจ้าาาาาา
TimSam
สาวๆเราสุดยอด!!

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
~Pizza~
ว๊าววว ~
คนทำน่ารักมาก
55555 5

สาว ๆ เป็นที่รู้จัก ! ><
ขอบคุณนะคะ
fmyoonsic
ดังใหญ่แล้วดิ
karatii3z
คนทำเว้บเป้นโซวอน
MYSSS.
สุดยอดด เว็บ รร น่าจะทำบ้าง กร๊ากกกก ><

ขอบคุณน่ะค่ะ
kmbb1412
snsd daebak!
-//-sarangYoon
พระเจ้ามหาวิทยาลัยระดับโลกกก

สาวๆครองทุกวงการจริงๆ่อะ
younggy
ว้าววว
เริ่ดมาก 55
เด็กอ้วน
เค้าก็คงเป็น โซวอน แหละ ไม่งั้นจะเอารูปมารึ คริคริ

ขอบคุณสำหรับค่ะ
koka_SY
ว้าววววว
birddae
เราก็ใช้ BG SNSD :)
++_kirakira_++
ว้าวว

For get me not
อั้ยย่ะ!!!! สุดยอดดดดดด
aoympza
kiseki00
อุ๊ โกอินเตอร์ใหญ่แล้ว ไปถึงเยลเลย ดังมากนะนี่

ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
soul_taeny
โอ๊ยยย!!!สาวๆๆของเราาา
ป๊อบมากกกกกกก
สุดยอดดดจิงงง^^
Vanilafreze_TN
โว๊ะ 5555555
สุดยอด เวิลไวด์จริงๆค่ะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.