Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] โซนยอชิแด พร้อม 'Genie' ถูกเสนอชื่อเข้าชิงเตรียมลุ้น 3 รางวัลใหญ่ในงาน '2011 MTV Video Music Aid Japan'
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
Galio

[Sports DongA รายงานโดย: คิม วอนคยอม]

เกิร์ลกรุ๊ป 9 สาว โซนยอชิแด ผลงานเตะตากรรมการจาก MTV Japan เข้าอย่างจัง ส่งผลให้ชื่อของพวกเธอถูกเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลทั้งสิ้น 3 สาขาด้วยกัน

'2011 MTV Video Music Aid Japan' หรือย่อ ๆ ว่า VMAJ2011 นั้นถูกประกาศกำหนดวันเวลาผ่านโฮมเพจเรียบร้อยแล้ว โดยในส่วนของเกิร์ลกรุ๊ปจากเกาหลีวงนี้นั้น ซิงเกิ้ลเดบิ๊วท์ 'Genie' ของพวกเธอสามารถทะยานติดชื่อผู้เข้าชิงได้ถึง 3 รางวัล อันได้แก่ 'Best Group Video', 'Best Video of the Year' และ Best Karaoke Song'

โดยเฉพาะในสาขาของ 'Best Video of the Year' นั้น มีผู้เข้าชิงระดับท็อปมากมายเหลือคณานับ ไม่ว่าจะเป็นศิลปินเจ้าบ้านอย่าง อามูโระ นามิเอะ, อุทาดะ ฮิคารุ ไปจนถึงศิลปินแดนตะวันตก เลดี้กาก้า, แคตตี้ เพอร์รี่ ก็จะทะลุเข้าไปตัดเชือกชิงรางวัลนี้กันโดยครบครัน

สำหรับ โซนยอชิแด เองที่เพิ่งทำการเดบิ๊วท์ในวงการดนตรีญี่ปุ่นเมื่อ 10 เดือนที่แล้ว พร้อมกับรางวัลประดับยศอย่าง 'Rookie Award' เมื่อปลายปี พิสูจน์ให้เห็นถึงความก้าวหน้าอันรวดเร็วของสาว ๆ 9 นางเหล่านี้

โดยงานประกาศรางวัล '2011 MTV Video Music Aid Japan' นั้น ถูกดีไซน์ขึ้นเพื่อเป็นอนุสรณ์ระลึกถึงเหตุการณ์ภัยธรรมชาติที่เกิดขึ้น ณ เกาะญี่ปุ่นเมื่อเดือน มีนาคม ที่ผ่านมา โดยรายได้ที่ได้รับในครั้งนี้จะส่งตรงไปที่ Red Cross นั่นเอง ซึ่งงานดังกล่าวจะจัดขึ้นในวันที่ 25 มิถุนายน ณ มาคุฮาริ เมซเซ จังหวัดชิบะ แถมจะต้อนรับสตาร์ระดับโลกอย่าง เลดี้กาก้า และ Exile ในฐานะแขกรับเชิญสุดพิเศษอีกด้วย

อนึ่ง สาว ๆ โซนยอชิแด กำลังสนุกกับความสำเร็จที่ได้รับในแดนซามูไร หลังซิงเกิ้ลล่าสุด 'MR. TAXI' สามารถขึ้นท็อปอันดับ #1 บนชาร์ตซิงเกิ้ลประจำวัน Oricon ได้สำเร็จ อีกทั้งทัวร์ญี่ปุ่นทั่ว 6 จังหวัดของพวกเธอกำลังจะเริ่มต้นขึ้นปลายเดือนพฤษภาคมนี้

-----
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS:
Source: Sports DongA
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll http://www.soshifanclub.com
-----
^neenewnaja^
ว้าววววววววววววววววว
สาวๆเจ๋งอยู่แล้ว

ปล.ครั้งแรกในชีวิต คนแรก emo2 (15).gif
`Soo.zGido'
สุดๆๆๆๆๆ แล้ววงนี้ ส่งรายชื่อแฟนคลับด้วยสิ <3
ZIN
แค่ได้เข้าชิงก็เจ๋งแล้ว (y)
เก่งจริงๆเลยพี่สาว ><
ชานมปั่นใส่น้ำแข็ง
ไฟท์ติ้งงงงง

ทำให้ได้นะสาวๆ
goku3
สาวๆๆมาแล้ว
birddae
ชนะใจชาวต่างชาติ สาวๆ เก่งสุดยอดดดด ร่วมลุ้นรางวัล คว้ารางวัลมาให้ได้นะคะ
sone'soshi
พี่สาวสุดยอดมากกกก
It's WTS
ขนลุก ถ้าใครรู้เรื่องญี่ปุ่นดี จะรู้ว่าผู้หญิงจะดังค่อนข้างยากแต่

ออนนี่ทำได้ขนาดนี้ สุดยอดดดดดดดดดดดด
TAEBLA'GO
ว้าว ๆ ออนนี่ทั้ง 9 มาพร้อมกับความสุดยอด
รางวัลที่ไหน กวาดให้เรียบ 555555
alavigne
เริ่ด เอ๊าะ สุดๆ
ค.คนlov€SNSD
SNSDสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
รักพี่สาวที่สุดเลยยย
B.long-U
พี่สาวสุดยอดจังค่ะ

รอลุ้นรางวัลไปกับพี่สาวนะคะูู^^
jeenomamy
เย้พี่สาวสู้ๆ
มีชื่อเข้าชิงก่าสุดยอดแร้ววู้วว แต่อยากให้ได้นะ หุหุ ><
Gezii
เเจ่มตล อดดสาว ๆ ><
pukky-snsd
สุดยอดเลยค่าา>0<~
b2eW*tae
เข้าชิงก็สุดๆๆแล้ววว
mo_mo
สู้ๆๆๆๆๆๆๆ

ไฟติ้งงงงงงงง!!!!~
littleme
พี่สาวเจ๋งมากๆเลยค่ะ ได้เข้าชิงตั้ง 3 สาขาแหนะ
ดีใจมากที่มีชื่อเข้าชิงด้วย
piknik-snsd
ปีนี้เป็นปีทองของออนนี่จริงๆ
เจ๋งสุดๆ
---Spoii---
สาธุ ได้ที่1ให้หมดเลยนะ

อิอิ
Nnoina
ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆนะคะ :D'
little_yuri
สาวๆสุดยอดมากๆๆ

ขอให้ได้นะ
yuri 21
สู้ๆๆๆๆ
karatii3z
ได้ให้หมด เรียบอาวุธ !!
punxza
เจ๋งไปเลยคับ

ขอบคุณสำหรับข่าวมากคับ ^^
Tiffany Fc
ว้าว!! พี่สาวพวกเราแน่นอนจิงๆๆลยอะ
cheervcheer
ได้ไม่ได้ไม่เป็นไร แค่ได้เข้าชิงก็ดีใจแล้ว :)
ขอบคุณสำหรับข่าว
SNSD SAIRUNG
ได้มันทั้ง 3 รางวัลแน่ เชื่อเถอะ
โซชิ ฮไวต์ติ้ง!!!
mewzim
ผู้หญิงของโซวอนมองมาที่เราเท่านั้นพอนะ ความรักที่มีมากมาย ^^
มองมาที่เราและก้าวต่อไป โซนยอชิแด!!!!!!!!!
SoMiZe
รอลุ้นรางวัลเพียบเลยนะ สาวๆ
ZIZ0n∃
ติดตาม เตรียมปิดซอยเลี้ยง >O<
thecatja
แค่ถูกเสนอชื่อก็ดีใจจะแย่แล้ว
แต่ขอให้ด้วยเถอะ
สาธุๆๆๆ
nuneeeee
สู้ตายยยยย !!!!!
nan_LY
สาวๆเราสุดยอดจริงๆ ได้ชิงตั้ง3รางวัล แค่ได้เข้าชิงก็ปลาบปลื้มมากมายแระ
แต่ก็ขอให้สาวๆกวาดรางวัลมาให้หมดทั้ง3รางวัลเลยแล้วกัน อิอิ
Love_soshi_Love
สาวๆสุดยอดจริงๆ =]
meannie
ยอดเลย >.<

แค่เข้าชิงก็เจ๋งสุึดๆ
super_monkiey
ได้เข้าชิงด้วย

ชิงพร้อมเลดี้ กาก้าเลย ฮูเล่ๆๆ

สุดยอดไปเลยพี่สาว
yul_sic_seo
ได้เข้าชิงก็สุดยอดแล้วว
ได้ทั้ง 3 รางวัลมาก็สุดยอดของสุดยอดเลย
เชียร์สาวๆอยู่นะ emo2 (18).gif
setsuna
พี่สาวเจ๋งสุดๆ s910434369.gif
dream23
ไปเลยๆ พี่สาว

กวาดมาให้เรียบ
SY2827
กวาดให้เรียบ
EnDAone
เอาจิงๆนะครับ ยังห่างครับ ตอบเป็นกลางครับ
poop
ขอบคุณสำหรับข่าว
Azimuth___
ลุ้น ลุ้น ลุ้น

ขอให้สาวๆได้รางวัลด้วยเถอะ... สาธุ!!

mkb (21).gif mkb (21).gif mkb (21).gif
สุดยอดปลาทับทิม
ไฮโซ... ถ้าได้มาจะแหล่มเป็ดมาก
taemotharry
พี่สาวของเราเก่งที่สุด เอาใจช่วยให้ได้รางวัลน้า
nignis
ร่วมลุ้นไปกับสาวๆค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
GiftTae
สาวๆเยี่ยมไปเลย bg (4).gif
b123
ขอให้ได้รางวัลนะจ๊ะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.