Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Trans] บทสัมภาษณ์ในนิตยสาร Elle
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News > Translate
Pages: 1, 2, 3, 4, 5
reindeer
-คุณมีวิธีการดูแลรักษายังไงเวลาที่มีปัญหาเรื่องผิวพรรณบนใบหน้า

ซันนี่ : ฉันมักจะมีปัญหาผิวหน้าทุกครั้งเวลาที่แต่งหน้าค่ะ ดังนั้นเวลาที่ได้พักผ่อน ผิวหน้าของฉันก็ยังปกติดี แต่เวลาทำงานฉันมักจะเจอปัญหาอย่างมากเลยค่ะ
ทุกวันนี้ผิวหน้าของฉันเริ่มดีขึ้นตั้งแต่ใช้ผลิตภัณฑ์ครีมฟื้นฟูสภาพผิวของดิออร์ตัวนี้เลยค่ะ Dior’s D-NA White Reveal Night Cream

ฮโยยอน : โดยปกติแล้ว การไม่ใช้มือสัมผัสบริเวณผิวที่กำลังเกิดปัญหาถือว่าเป็นการฟื้นฟูสภาพผิวใช่มั้ยคะ แต่ฉันมักจะไปสัมผัสโดนทุกครั้งเลยล่ะค่ะ ก็เลยยิ่งแย่กว่าเดิมอีก

-สมาชิกคนไหนสนใจเกี่ยวกับเครื่องสำอางมากที่สุด

(มติเอกฉันท์) พี่แทยอนค่ะ! เธอมีเครื่องสำอางหลากหลายยี่ห้อมากเลยค่ะ เธอสนใจเรื่องพวกนี้มากจริงๆนะคะและก็เก่งมากๆด้วยล่ะค่ะ

-สมาชิกคนไหนที่สนใจเรื่องแฟชั่นมากที่สุด

เจสสิก้า: ฉันสนใจเกี่ยวกับพวกเสื้อผ้ามากค่ะ และฉันก็ชอบช้อปปิ้งอีกด้วย ทิฟฟานี่ ซูยองและฉันมักจะพูดคุยกันเกี่ยวกับเรื่องแฟชั่น และพวกเราก็คิดเหมือนกันด้วยค่ะ

ซูยอง : ฉันชอบ Isabel Marant และ Alexander Wang มากที่สุดเลยค่ะ และตอนนี้ก็ชอบ Tsumori Chisato อีกด้วยล่ะค่ะ

ทิฟฟานี่ : คอลเล็คชั่นล่าสุดของ D&G และลายสัตว์ของ Blumarine ก็สวยมากๆเลยค่ะ ฉันมักจะอ่านนิตยสารและคอยเช็คข่าวต่างๆเกี่ยวกับแฟชั่นเสมอ..ฉันอยากจะไปดูคอลเล็คชั่นต่างๆแล้วล่ะค่ะ

ซูยอง : ฉันด้วย ฉันอยากจะเข้าร่วมงาน New York Fashion Week มากเลยค่ะ งานมันจะมีสัปดาห์หน้าใช่มั้ยนะ ถ้าฉันไม่ได้เป็นนักร้อง ฉันคงทำงานอยู่ในวงการแฟชั่นล่ะค่ะ

-เคล็ดลับความงามของพวกคุณคือ

ซูยอง : ฉันชอบพวกออยล์ค่ะ คุณสามารถใช้มันกับเกลืออาบน้ำ มันสนุกมากเลยนะคะแค่เอามาผสมเข้าด้วยกันแล้วมาทาบนผิวและยังสามารถใช้ได้ตั้งแต่ศีรษะจรดเท้าเลยล่ะค่ะ
บางครั้งฉันก็ใช้แบรนด์ที่ยุนอาเป็นพรีเซ็นเตอร์ (Innisfree) และฉันเพิ่งได้รับของขวัญมา เป็นออยล์ของ Burt’s Bees ค่ะ ฉันคิดว่าจะเริ่มใช้มันแล้วล่ะ

ทิฟฟานี่ : ตาของฉันมันมักจะไม่ค่อยเป็นตาสองชั้นน่ะค่ะ แต่เวลาที่ฉันดัดขนตาแล้วล่ะก็มันจะเป็นตาสองชั้นทันทีเลยค่ะ และก็เป็นสาเหตุที่ฉันมักจะใช้ที่ดัดขนตาอยู่เสมอค่ะ

Source & Credit : snsdkorean
แปลไทยโดย : reindeer ll SOSHIFANCLUB ll SNSD
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด

TARnHERO
ไม่น่าเชื่อพี่ลีดของเราจะ เชี่ยวเครื่องสำอางค์ 555+
AME'
หมีทิฟตอบคำถามได้น่ารักจริงๆ
ตาสองชั้นเกิดได้เมื่อมีที่ดัดขนตา คิคิ

เจ้าแม่เครื่องสำอาง
คิมแทยอน 555+ :')
Piemchai
มีดูแลรักษาผอวพรรณตัวเองดีจริงๆเลย แฟชั่นแต่ละคนก็เก๋ไก๋ดีจัง

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข่าว
hahatiff
เย่ ๆๆๆๆ
สวยยอดไปเลยยยยยยยยยย
littleme
แทแท เป็นเจ้าแม่เครื่องสำอางค์หรือนี่
Saranghaeyo~GG
แทๆ เครื่องสำอางค์ หรอนี่ ไม่น่าเชื่อเลยยล่ะะ ฮา

Corfinia
เรื่องแฟชั่นนี่คุณหนูทั้งสามชนะเลิศไปเลย - -'

แทสนใจเครื่องสำอางค์มากสุดรึนี่
-//-sarangYoon
โอว แทๆสนเรื่องพวกนี้ด้วยเหรอ

ไม่น่าเชื่อห้าๆๆๆ
WaiRoOn
Elle สวยๆ มากอีกแล้ว
KIPPAN_YOONA
พี่แทเมพเรื่องเครื่องสำอางo_O
jirababa
ไม่น่าเชื่อว่าพี่เก๊กกกก ขอหนูจะเชี่ยวชาญ ฮาาา~
little_yuri
ว้าว...แทๆเหรอนั่น

ไม่อยากเชื่อเลย อิอิ

ขอบคุณนะคะ
nignis
แจ่มค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
Momentum
เรื่องแฟชั่น ไม่มีใครเกิน ทั้งสามคน

ยิ่งคุณหนูนี่ สวดยวดมากก > <

ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
Iceberg.
คิมแท ชอบเครื่องสำอางตั้งแต่เด็ก ไม่แปลก

ขอบคุณสำหรับแปลค่ะ^^
Satang': )
ฟานี่น่ารักอ่ะ ดันขนตา เพื่อให้ตาเป็นสองชั้น น่ารัก
ginkfany
คุณคิมเราไม่น่าเชื่อเนอะๆ 555+
ฟานี่ ตาสองชั้นกับที่ดัดขนตา
น่ารักเว่อร์อ่ะ >////<

ขอบคุณนะค่ะสำหรับข่าวและคำแปล^^
bbgunner47
ขอบคุณสำหนับข่าวงับ
b2eW*tae
แทแทกรุตัวแม่เครื่องสำอางค์หรอเนี้ยย...อิอิ
iml3al3y
มีกันคนละกี้ขวดละ้เนี่ย ล้นห้องแล้วมั้ง 18.gif
ShinHabin
โห มิน่าล่ะแทยอน วิ้งซะขนาดนั้น เจ้าแม่เครื่องสำอางนี่เอง
แต่ก็ไม่ผิดหวังจริงๆ ซูยอง เจสสิก้า ทิฟฟานี่ เจ้าแม่แฟชั่น ^^
vudvid8
ตายละ คิมแท
ผู้เชี่ยวชาญ!?
comnnonsense
ไม่คิดว่าแทจะสนเครื่องสำอางขนาดนั้นนะเนี่ย
เรื่องแฟชั่นไม่แปลกใจเลยที่เป็น3คนนั้น 5555
TeR@SnSD@TeR
แทตัวแม่จริงๆ s910434369.gif
PLOyiie
แทแทหรอเนี่ย กูรูเครื่องสำอางค์
YaMiNT
ไม่ยักกะรู้ว่า...
แทแทบ้าเครื่องสำอางค์ คิกๆๆ
สาวๆ น่ารักกก

ขอบคุณคำแปลค่ะ ^^
kateleo
เจ้าแม่แฟชั่นตกเป็นของสิก้าเหรอเนี่ย
มิยองยอมได้งัย

มิน่าเชื่อรีดเดอร์ขี้เก๊กของเราจะเชี่ยวเรื่องเครื่องสำอางค์
มิน่า หน้านางถึงได้เด็กนัก

อิ อิ อิ
mabolo
คิมแท ลักษณะเธอไม่เหมือนคนจะเก่งเรื่องนี้นะ 5555+

ออกจะห้าวขนาดนี้ ^^
boy1000
โปรโมทกันทั่วหน้า

ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ
W-Indy
ทั้ง3นางนี้ เรื่องแฟชั่นต้องยอมเธอ~
แอบตกใจ แทแทสนใจเรื่องเครื่องสำอางค์ที่สุด~ 555+
fahsica
ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นแทแท 0.0
vidic
แทเชี่ยวชาญด้านเครื่องสำอางสุดยอดเลยครับ
The Giix*
ไม่น่าเชื่อเลยยย พี่คิมแท ..
เชี่ยวชาญเรื่องเครื่องสำอางค์ 55555
ชอบฟานี่ตอบอ่ะ น่ารัก (:
THE_EARTH
พี่แทยอนเนี่ยนะ เครื่องสำอางค์?????????
ไม่น่าเชื่อ!!!!!!
fusefany
เชี่ยวเครื่องสำอางนี่เองนะแทๆ ถึงได้แต่งหน้าเองเป็นอะ สุดยอดๆ
imbam
หมีเค้าไม่ค่อยมีตา เรยดัดตาสองชั้นสะเรย
fillchange
โอ๊ะ เข้าผิดเวป นี่มันกอสสิปเกิลนี่เบลค 5555555
ชอบเวลาเค้าพูดเรื่องนี้กัน รุ้สึกเหล่าชีๆจะเผลอหลุดโฟ่วความเป็นเซเลบออกมาเต็มเลย
แต่สามคนนี้ราศีจับเรื่องแฟชั่นจริงๆ :)
WonderSeoHyun
ซันนี่ขายของมากจิงๆ

555555555
Fzii_soliy
สาวๆดูแลตัวเองกันดีมากเลย ^^
แปลกใจเกี่ยวกับแทงกูนี่แหละ
เธอถนัดเรื่องพวกนี้รึนี่ !? -0-
OLM
โอ้วววว bg (15).gif
ความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย
เมพเรื่องเครื่องสำอาง ฮาาาาาา~
ถ้าอยากสวย .. แทช่วยคุณได้ค่ะ
55555555555
tkg
ขอบคุณสำหรับคำแปลมากค่ะ
wearp
โอ...ถ้าฉันดัดขนตาแล้วจะได้ตาสองชั้นแบบทิฟฟานี่หรือเปล่า
soshi-fanclub
00

ลีดเดอร์เรา ออกจะแม๊น แมน

สนใจเครื่องสำอางค์ที่สุด ซะงั้น ~
~Dek-Ba~
ขอบใจจ้ะที่เอามาแปลให่อ่าน
Oil9
แทแทก็ไม่เคยเปลี่ยน สนใจมาตลอดเลยซินะ ถึงได้มติเอกฉันท์ ต้องมากแน่เก่ง
แล้วแต่หน้าเก่งขึ้นกว่าตอนเด้กๆยังน้าาาาาาาาาา
อยากมองที่ภายนอก สะดิ้งแตกกกกกก
555555555
ฟานี่เป็นมิยอง น้อยๆ เวลาไม่ได้ดัดขนตา 555555555555555 น่าร๊ากกกกกกกกอ่ะ พี่สาวของโซวอนนน
Snsd Forever Love
ขอบคุณสำหรับข่าวจร้า
2*pm
อ่า ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
poop
หมีตา2ชั้นต้องพึ่งที่ดัดเหรอ555++
+SaB_Pa+
*0* กะว่าสวย น่ารัก ทุกคนเลย ฮี่ฮี่ ^++++++++^
แหมๆ พี่แท = =;; ไม่รู้เลยว่าสนใจดูแลผิดขนาดนี้ >///<
กะว่าหน้าเด็กจริงๆ คริคริ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.