Help - Search - Members - Calendar
Full Version: กระแส Marine girl แผลงฤทธิ์ดันเพลง 'โซวอนึลมัลแฮบวา' ติดอันดับ 1 ทันทีที่เปิดตัว
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
boy1000

ในวันนี้ (22 มิถุนายน) Girls'Generationได้เปิดเผยเพลงโซวอนึลมัลแฮบวา(Genie)อย่างเป็นทางการ ในเวบไซต์เพลงของเกาหลี เวลา10โมงเช้า หลังจากนั้นไม่นานเพลงของพวกเธอก็ติดอันดับที่1ของเวบไซต์เพลงเกาหลีทันทีแสดงถึงกระ
แสนิยมของพวกเธอไม่ตกเลยจริงๆ

นอกจากนี้ การติดอันดับ1ในชาร์เพลงออนไลน์เหมือนโชว์พลังของ Girls'Generationอีกครั้งโดยเฉพาะในขณะนี้ตลาดเพลงมีการแข่งขันของเกิร์ลกรุ๊ปมากอย่
าง2NE1 และ4Minute ได้รับการตอบรับที่ดีจากแฟนๆเช่นกัน ดังนั้นการคว้าอันดับ1ในชาร์ตออนไลน์มีความหมายกับพวกเธออย่างมาก

สำหรับเพลงโซวอนึลมัลแฮบวา มีความหมายที่ดีในการให้กำลังใจคนที่ท้อแท้หมดหวัง และหลังจากพวกเธอ ทยอยปล่อยภาพคอนเซ็ปMarine Girl และทีเซอร์มิวสิควีดีโอของเพลงนี้ ชาวเนทต่างให้ความสนใจ และค้นหาคำ Marine Girl จนติดอันดับ1 โดยเฉพาะคลีปทีเซอร์มิวสิควีดีโอโซวอนึลมัลแฮบวา(Genie) ได้รับความนิยมมากเช่นกัน

Girls'Generation จะคัมแบคขึ้นบนเวทีครั้งแรกในรายการ Music Bankในวันที่26มิถุนายนหลังจากนั้นจะขึ้นเวที Music Core ในวันที่27 มิถุนายนและเวที Ingigayo ในวันที่28 มิถุนายนนี้
kodknight
คนแรกรึป่าวน้า

โซชิ ไฟท์ติ้ง
~SunNY~
ว้าววว

สาวๆ แรง จริงๆ ขึ้น อันดับ 1 ซะแล้ว

เพิ่ง ปล่อย เพลง มานะ เนี่ย

Soshi Fighting !!!!
osamezaao
ขอบตุณคะ
zefira
ข่าวไหลมาเทมาเลย

สาวๆ เราจะคัมแบ็คสเตจแล้ว

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
kaewnida
โซวอนนึนมาลแฮบวา กระฉูดอีกครั้ง
Blackholy
สาวกลับมาเเล้ว
เพลงเเบบเเยกไม่ออกว่าใครร้องท่อนไหนเลยอิอิเสียงเซ็กซี่คล้ายกันไปหมด
เพลงนี้ดูโตขึ้นจริงรอการกลับมาในmnsic bankว่าจะยิ่งใหญ่ขนาดไหน
ได้เวลาที่ลูกโป่งสีชมพูจะถูกเติมลมให้เต็มอีกครั้งนึงอิอิ
fighting
bassdevila022
เจ๋ง ได้โล่จริงๆ สาวของพวกเรา !
LOVE_TAE YEON
คัมแบ๊คสเตจจจ

จะต้องยิ่งใหญ่แน่
P'JessMyIceQueen^^
สู้ๆคร้าบบบบบ

So Shi Fighting!!!!
marie_fuka
สาวๆมาแรงมากๆเลย สมกับการรอคอยจริงๆ ขอบคุณมากนะคะ
cembalos
คว้าที่1 มาเพิ่มอีกนะสาวๆ

squadron411
สุดยอดจริงนะสาวๆขึ้นที่1ละ
processic
สาวๆสู้ๆ come back ครั้งนี้ตื่นเต้นจริงๆ
soulkajazz
ที่หนึ่งอย่างไม่ต้องสงสัย แค่ตอนไหนแค่นั้นเอง เอิ้กส์!! mkb (27).gif

ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆนะคร้าบ^^
mewzim
ขอบคุณค่ะ
world
สุดยอดไปเลยสาวๆๆ

ขนาดแค่เปิดตัวยังได้ที่1เลย

สู้ๆคับ

So Shi Fighting
ria
ของเค้าดีจริงๆ เพลงขึ้นเร็วมากกกกกก

อยากดูmvแล้วอ่ะ
SONE_ยุนจ๋า~
สุโค่ยจริง ๆ ^^
.i!.ZaB.!i.
สาวๆ สุดยอดอยู่เเล้นนนนนนน

ชอบเพลงนี้สุดๆๆๆ อ่ะ
bakahime
สาวๆเราสุดยอดมากๆเลย ขอให้ติดอันดับ 1หลายๆชาร์ตเพลงนะ s910434369.gif
PorKung_~^TaeYeon^~
สุดยอดครับ พี่สาว ทุกๆคน

กระแส ตอบรับที่ 1 เลย

สุดยอดมั๊กๆ

ชอบเพลงนี้ที่สู้ดเลย

สู้ๆ ครับ
Invincible_Benz
วันนี้ผมนั่ง search ในมือถือทั้งวันเลย กว่าจะเจอ

shapey
กรี๊ดดด ขอแสดงความดีใจกับสาวๆ

snsd fighting !!!!!
snsd blackcat
อ่ะนะ มันแน่นอนอยู่แล้วววววววววววววว สาวๆ แผลงฤทธิ์ กระแทกใจคนฟังอีกแล้ว เอิ๊กกๆๆ
YmNa
ออนนี่เก่งจัง

รักออนนี้มากๆๆเลย
NAMPU TIF
โอ้ววว สุดยอดไปเลยย!
ขอบคุณค่ะ ๆ
~TifnyJang~
แร๊งหยุดไม่ได้จริง ๆๆ
LuVTa€TiF
สุดยอดมากมายยยยย

ครึ่งปีหลังพี่สาวก็จะครองอีก!!

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
*-*MuZiix*-*
สุดยอดดดดดดดดดดด

สาวๆทำได้ไงอ่า

สู้ๆๆ นะคับ emo2 (12).gif
Winter
มาแรงอีกแล้ว
oOtiffyOo
อยากให้ถึงวันที่ 26 เร็วๆ จังเลย

รอไม่ไหวแร้วน๊า
O0milk0O
Genie fever คร้าบบบบ งานนี้ๆๆๆๆๆ 55+

สาวๆสุดยอดดดดดด
SNSD - Let's Go
สาวๆ ไฟท์ติ้ง

ทำให้ดีที่สุดไปเร๊ยยย

ขอบคุณค้าบ
saken
โอ้วววว เย้ๆๆๆ
chin_ac
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ

หวังว่าสาวๆจะแรงไปจนปลายปีนะ
KHAO JeSsiCa
สาว ๆ สุดยอดคร๊า!!
lovelove yoo yoonah
555 กะไว้แล้วว่าต้องที่ หนึ่ง

ได้ที่อื่นนะสิแปลก เพราะว่าพวกเราเอาใจช่วยอยู่ด้วย

ไฟท์ติ้ง
bbaakk123
สุดยอดของความแรง

SNSD fighting!!!!!
pmj
สุดยอดเยย

โซชิ ไฟท์ติ้งน้า

สู้ๆ ขอบคุนสำหรับข่าวเด้อ

สาวๆสุดยอดอยู่แล้ว
lovedharry
โซชิยังแรงไม่ตกจริงๆ สู้ๆ

สาวๆจะกลับมายิ่งใหญ่อีกครั้งงง

ขอบคุณสำหรับข่าวด้วยจ่ะ
Saiparn
เย้ๆๆๆ

ของเค้าดีจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

>< ~

สาวๆๆๆๆๆๆ กับ โซวอน สู้ ๆ

RaiChin
สาวๆแรงได้ใจ อันดับหนึ่งอยู่แร้นนนน
bland_demon
ว้าว ว้าว
สุดยอดเลย

ฟังเพลงอยู่นะค่ะ
ไม่ผิดหวังค่ะ
ช๊อบ ชอบ
TaeMi19
เปิดตัวก็แรงมาเลย จินนี่จ้า สู้ๆเขาสาวๆๆ
kim_ami
โซ วอ นึล มา เร บวา

ติดซะแล้วเพลงนี้ ^^
WaiRoOn
Fighting !!!!
1st
YumEKunG
อ่า ... แปปเดียวเอง

ติดอันดับ 1 แล้ว

สุดยอดครับผม

พี่สาวเราเก่งจริงๆ >w<

ขอบคุณสำหรับข่าวครับผม
frankenploy
กริ๊ดกร๊าดดดดด

ปลื้มค้า

สาวเก่งมากมายยย

โว้ๆ
ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม
ดีใจด้วยคัฟ

สุ้ต่อปาย ย

fighTinG !!
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.