Welcome Guest ( Log In | Register )

9 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 มักเนกับชาเลมอนแสนรัก, ไอชาเลมอนมันมีอะไรดี น้องถึงได้หลงมันหัวปักหัวปำ
PrncssPolly
post Mar 10 2009, 12:39 PM
Post #1

Senior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
From: ไม่เสือกดิ
Member No.: 3,679

Credits: 유제품매니아@soshidang
Eng trans: cathode@soshified
แปลไทยโดย PrncssPolly@soshifanclub
กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

พร้อมหรือยังที่จะไปชมโปรเฟสเซอร์ซอฮยอนกับการดื่มด่ำชาเลมอนของเธอ

มักเนพูดตัดบทคุณลุงจอมเจ้าเลห์ (นู ฮงชอล) โดยคำพูดของเธอที่ว่า ‘มาดื่มชากันเถอะค่ะ~’

แน่นอนล่ะ พวกเขาไม่มีทางเลือกอื่นอยู่แล้วนอกจากจะต้องดื่มชาไปด้วย ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
มักเนบอกว่าเธออยากจะดื่มชา ที่เหลือก็เลยต้องดื่มชาตามไปด้วย
ก็ถ้าพวกเขาไม่ดื่มชา ใครจะรู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้น? ^^

มักเนไม่สนใจที่ซัมชนชวนให้ดื่มโกโก้~
ก็ฉันชอบชาเลมอนนี่~
เธอพูดย้ำถึงสองครั้ง

คุณเห็นสีหน้าที่ใสซื่อ บริสุทธิ์ของเธอไหมล่ะ? T_T
ฮิฮิ~

ดูซอฮยอนที่ให้ความสนใจกับชาเลมอนเป็นอย่างมาก…
ทั้งๆ ที่พี่ยุนอาถูกลุงฮงชอลจอมเจ้าเล่ห์จ้องถึงขนาดนั้น ซอฮยอนก็ยังคงจดจ่อกับชาเลมอนของเธอต่อไป!!!

พลังของชาเลมอน…

เห็นไหมว่าซอฮยอนจับแก้วแน่นขนาดไหน?
แล้วยังจับช้อนไว้แน่นอย่างกับว่ามันจะหลุดยังงั้นล่ะ~

ยุนอาถึงกับพูดไม่ออกบอกไม่ถูกกับบรรยากาศอันน่ากลัวที่ลุงฮงชอลเป็นคนสร้างขึ้นมา
แต่อีกด้านหนึ่ง ซอฮยอนจิบชาไปด้วย นั่งมองทุกคนไปด้วย

อ๊า ปากซอฮยอนนี่มันน่ารักจัง T_T T_T~ มักเนที่น่ารักของพวกเรา~~~

ซอฮยอนดื่มชาเลมอนของเธอหมดแล้ว
คุณสังเกตเห็นไหมว่าเธอก็อยากจะดื่มชาเลมอนของยุนอาด้วย

อย่างที่เห็นกัน ซอฮยอนไม่รีรอเลยที่จะดื่มชาในแก้วของยุนอา!!!
ยุนอาไม่ใช่คนเลือกกิน..
มักเนก็ไม่ใช่คนเลือกกินเหมือนกัน

มักเนก็ยังคงใจจดจ่อกับชาเลมอนต่อไป ชาเลมอนเท่านั้น~~

ดูเหมือนว่าซอฮยอนจะดื่มชาเลมอนเสร็จแล้วนะ

ไม่สิ ไม่ใช่เลย ตอนนี้เธอกำลังนั่งดูแก้วชาของเธออยู่ >ㅅ<;;;;;;
หรือว่ากำลังหาเลมอนในถ้วย? ^^

แต่เธอคงหาไม่เจอล่ะมั้ง เธอก็เลยดื่มชาเลมอนของยุนอาต่อ~
เธอไม่ได้สนใจเลยว่าลุงฮงชอลกับโอป้าอีกคนจะพูดอะไร หรือพวกพี่ๆ ของเธอจะกลายเป็นเหยื่อให้ลุงฮงชอลเล่นงานยังไง
ก็ฉันจะดื่มชาเลมอนของฉันนี่นา~

*หมายเหตุ: นู ฮงชอล(HC) และยุนอาต้องพูดชื่อผลไม้ที่แต่ละคนชอบออกมาพร้อมกัน
ถ้าพวกเขาเป็นเนื้อคู่กันจริงๆ แต่สำหรับ ฮงชอล แน่นอนล่ะ เขาไม่รู้หรอกว่ายุนอาชอบอะไร
แต่เขารอให้ยุนอาเริ่มพูดมาก่อนแล้วเขาก็จะพูดต่อ มันก็เลยดูเหมือนว่าทั้งคู่พูดพร้อมกัน
เช่น
ยุนอาพูดว่า สตรอ+เบอร์รี่ ฮงชอล ได้ยินคำว่า สตรอ ก่อน ก็เลยรู้ว่าต่อไปยุนอาจะต้องพูดคำว่า เบอรี่
เขาก็เลยพูดคำว่า ตรอเบอร์รี่

ผลไม้สุดโปรดของยุนอาคือสตรอเบอร์รี่~

ทิฟฟานีกับยุนอาประหลาดใจกับทริคของฮงชอลมาก เลยได้แต่หัวเราะ
แน่นอนล่ะ ซอฮยอนก็ยังคงนั่งดื่มชาเลมอนของเธอต่อไป ^^
’แล้วถ้าผลไม้สุดโปรดของคุณเป็นสตรอเบอร์รี่ล่ะ? ฉันก็ยังคงชอบชาเลมอนอยู่~’

ซ้ายมือของซอฮยอน ทิฟฟานีลุกขึ้นแบบเบลอๆ แล้วพูดขำๆ ว่า
‘ฉันเป็นฉันเป็นแฟนของลุงฮงชอล!’
อีกครั้งหนึ่ง ที่ซอฮยอนก็ยังคงจดจ่อกับชาเลมอนของเธอ…
ฉันไม่สนใจเรื่องมีแฟนหรอก…
คุณเห็นได้จากสีหน้าท่าทางของเธอ มันบอกหมดทุกอย่างเลย
ความสนใจของเธอน่ะ มีให้ชาเลมอนเท่านั้นแหละ~

ยุนอาหยุดหัวเราไม่ได้แล้วตอนนี้
แต่มักเน ยังคงดื่มด่ำกับชาเลมอนแสนรักต่อไป~

ยุนอาคว้าแก้วเปล่าอย่างไม่ตั้งใจขึ้นมา
ยุนก็ยังหัวเราะไม่หยุด
ฉันคิดว่ามักเนเริ่มรู้สึกผิดแล้วล่ะ
อยู่ดีๆ ซอฮยอนก็หันไปให้ความสนใจกับยุนอาแทน?
ไม่สิ...มันเหมือนกับว่า “ไม่นะ~ นั้นมันชาของฉัน~~” เป็นแบบนี้มากกว่า
^- ฉันก็แต่เดาน่ะ

มักเนดื่มชาของยุนอาหมดแล้ว
นั่นบอกได้ว่าเธอรักชาเลมอนขนาดไหน ^^
ยุนอาเอาแต่สนใจแฟนใหม่ของฟานี(?)
แล้วยังปรบมือแสดงความยินดีอีก…
ฉันว่า ซอฮยอนเห็นแบบนี้แล้วค่อยโล่งขึ้นมาหน่อย
แล้วเธอก็หันกลับไปดื่มชาเลมอนต่อ~

มักเน เฮ้อ~!
ฮิฮิ~~!
Go to the top of the page

+Quote Post
~fanggie~
post Mar 10 2009, 12:44 PM
Post #2

Super Gangster

Group: SoShi GanG
From: TaesicaHostClub
Member No.: 174

ขอบคุนที่แปลให้อ่านนะคะ ^^

ดูท่ามักเน่จาชอบชาเลม่อนมากๆ

เด๋วมาไทยจาซื้อไปให้เยอะๆเลย 55+
Because I love 'Taengsic'

" 9 for all. All for 9 "

+Quote Post
FanSica
post Mar 10 2009, 12:49 PM
Post #3

Group: Admin
From: soshi's heart
Member No.: 2

5555555555555555555555555555555555555555555555555555555

ชาเลมอน มาไทยเด่วจะซื้อให้ยกโหลเลยค่ะ น้องเล็ก

ขอบคุณนะค่ะ

ทุกๆวันของสาวๆ สำคัญสำหรับเราเสมอ - Everyday of the Girls are always meaning to Us

난 할 말 없어. 난 내 최선을 다하도록 노력하지만, 그것은 모두를 위해 충분하지 않아, 그래서 미안 해요

+Quote Post
PmiyOunM
post Mar 10 2009, 12:53 PM
Post #4

Group Icon

Member No.: 3,109

น้องค่ะ ไม่สนอะไรเลย

55555555 ชาเลมอน อย่างเดียวเท่าันั้น

แฟนใหม่ฟานี่ ไม่!! รับไม่ได้ ฟานี่ ของสาวๆโซชิเท่านั้น *o*

55555555

ขอบคุณมากค่ะ อย่างฮาน้องเลย

5555555
❤ Forever Here ❤ Promise ❤

YulSicTaeNyYoonSeoSooSunHyo

+Quote Post
JSR
post Mar 10 2009, 12:54 PM
Post #5

Group Icon

Member No.: 193

มักเน่สนใจแต่ชาเลม่อน ไม่สนใจสิ่งรอบข้างเลย

ดูจากท่ากินแล้ว คงจะชอบมากๆ

♥♥ 임윤아 / IM YOONA ♥♥

+Quote Post
firm
post Mar 10 2009, 01:07 PM
Post #6

Group: SoShi GanG-
From: ข้างบ้านแทสิก้า
Member No.: 177

ขอบคุนสำหรับคำแปลมากๆค่ะ

มักเน่น่ารักจิงๆเลย

สงสัยกินแล้วดีต่อสุขภาพ ฮ่าๆ

เด๋วมาไทยจาชงใส่ขวดยกโหลไปให้เลย

+Quote Post
kee
post Mar 10 2009, 01:07 PM
Post #7

Group: SoShi GanG+
Member No.: 11,267

ชาเลมอน

น้องซอจร้า

ช่วยสนใจคนข้างหน่อยจร้า

ว่าแต่อยากเปนชาเลมอนให้น้องกินจัง
We R Sone..We belive in power of nine..belive 2 future

+Quote Post
Chup
post Mar 10 2009, 01:20 PM
Post #8

Group Icon

Member No.: 5,718

เด็กกบน่ารักอ่ะ ดีแล้วกินเยอะๆจะได้โตไวไว

แถมมันยังดีต่อสุขภาพอีกอะเนอะ

กินของตัวเองกะของยุนหมดแล้ว ของฟานี่ยังมีนะ

อยากรู้ยุนยุนว่าไงบ้างตอนรู้ตัวว่าชาเลมอนตัวเองหมดแล้ว ฮ่ะๆ

+Quote Post
zefira
post Mar 10 2009, 01:26 PM
Post #9

Group: SoShi GanGx
From: Phuket, Thailand
Member No.: 9,938

- -' น้องซอดูเหมือนจะไม่สนใจอะไรเลยจริงๆ ด้วย

คนอื่นเค้าหัวเราะกันท้องแข็ง แต่เธอนั่งดื่มไปยิ้มไปมีความสุขอยู่คนเดียว

น่ารักจริงๆ เลย

ขอบคุณที่แปลมาให้อ่านกันนะครับ ^^

i'm S♡ne
지금은 소녀시대!!!! 앞으로도 소녀시대!!!! 영원히 소녀시대!!!!
ตอนนี้ก็โซนยอชิแด!!!! วันหน้าก็โซนยอชิแด!!!! โซนยอชิแด ตลอดไป!!!!
My Profile

+Quote Post
~PnOHZz~
post Mar 10 2009, 01:40 PM
Post #10

Group: SoShi GanG
From: P'GusSo 358
Member No.: 10,411

555+ ซอสนใจแต่ชาเลมอนอย่างเดียวเลยจริง ๆ

ทั้ง ๆ ที่ยุนนั่งอยู่ข้าง ๆ แท้ ๆ นะเนี่ย

ขอบคุณมากงับ

~*Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever!!!*~

+Quote Post
soy_toey
post Mar 10 2009, 01:48 PM
Post #11

Member No.: 1,169

นั่งฮาตั้งแต่ในคลิปละ

น้องซอเนียนหยิบแก้วยุนมากินเป็นว่าเล่น555

ขอบคุณค่ะ
ALWAYS

+Quote Post
POMz
post Mar 10 2009, 01:56 PM
Post #12

Gangster
Group Icon

Member No.: 4,959

น้องพอลลี่แปลได้อย่างรวดเร็วมากเลยครับ

น้องซอครับ พี่จะไปทำไร่ชากับไร่เลม่อน ล่ะครับ

แล้วจะส่งไปให้นะครับมักเน่

ขอบคุณน้องพอลลี่ครับ

ปล.อยากให้ทุกคนใส่ใจกับ sig น้องพอลลี่นะครับ^^

+Quote Post
zoozoo
post Mar 10 2009, 01:56 PM
Post #13

Group Icon

From: หมอนข้างของแทนี่
Member No.: 1,920

ชาเลม่อน ชาเลม่อน และชาเลม่อน
5555555555555555
ดีนะเนี่ยที่ไม่กินของฟานี่ด้วย อิอิ

ขอบคุณมากๆค่ะ

Let's be together even longer than the time spent so far, "I love you".

credit avatar By เค้าเอง

+Quote Post
๐Akino~LuV~TiFfA...
post Mar 10 2009, 02:03 PM
Post #14

From: Fany's HeaRT
Member No.: 11,705

ขอบคุณคุณ PrncssPolly มากมายสำหรับทรานจ้า น้องซอน่ารักมาก 555 ดูไร้เดียงสา ซื่อๆ จังเลย น่าร๊ากกก >w< แต่เราชอบโกโก้แฮะ ไม่นิยมพวกมะนาวกะของเปรี้ยว TT ทิฟฟานี่กะยุนอาน่าร๊ากกกกกกกกกก s910434369.gif
รั่วพิฆาต vs หยีละลายใจ

>>More~ThAN~WoRdS~2~SaYs...HoW mUcH "I LuV U aLL 9 GiRLs"<<

††† Taeyeon • Jessica • Sunny • Tiffany • Hyoyeon • Yuri • Sooyoung • YoonA • Seohyun †††

+Quote Post
Raku
post Mar 10 2009, 02:21 PM
Post #15

Junior Gangster

Member No.: 1,583

กร๊ากๆๆ ฮ่าๆๆ

น้องซอนี่ ไม่สนใจอย่างอื่นเลยชิมิ นอกจากของที่ตัวเองชอบ

555 ตลกน้องอ่า
พักหลงน้องซอมากมายน่ารักใสซื่อ ไร้เดียงสาดี

+Quote Post
~NZtheGIRLS~
post Mar 10 2009, 02:27 PM
Post #16

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 12,582

5555555 เมื่อวันก่อนนั่งดูอยู่ก็ฮาช็อตนี้สุดๆอ่ะ

กบไม่สนใจไรเลย กินของตัวเองหมดไปกินของพี่กวางด้วยเอ้า

มันน่าร้ากกกกกก จริงๆเด็กคนนี้

ผมทรงนี้น่ารักมาก ยิ้มทีนี่อยากจะด่าก็ด่าไม่ลงนะ 555

เรามั่นใจว่าถ้ากบได้นั่งตรงกลาง ของทิฟก็ไม่เหลือ 555

ขอบคุณคุณคนแปลกมากๆฮะ

+Quote Post
-ClearZ-
post Mar 10 2009, 02:41 PM
Post #17

From: Taengsic's Home
Member No.: 5,394

ฮ่าๆๆ เมื่อวานเรานั่งดูไฟล์นี้อยู่แบบว่าน้องซอคะ ไม่สนใจอะไรเลย

เห็นพี่ๆเค้าขำหนูก็ไม่สน หนูจะดื่มซะอย่าง แถมยังไปฉกแก้วของยุนมากินต่อ

เอิ๊กๆ จะน่ารักไปไหนคะ ชาเลมอน~ ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ
..

It's easy to say 'I LOVE YOU'. But only 'I DO' says you're really one, for always...

+Quote Post
cony
post Mar 10 2009, 03:08 PM
Post #18

Member No.: 48

น้องซอคงจะชอบชาเลมอนมากๆน่ะเนี่ย
เมื่อวานดูคลิปนี้ก็ไม่เห็นน้องซอจะสนใจคนอื่นเหมือนกัน
เห็นแต่ดื่มชาอย่างเดียว
ขอบคุณมาก

+Quote Post
topten
post Mar 10 2009, 03:13 PM
Post #19

Junior Gangster

From: ในใจหนูยุนนี่
Member No.: 577

น้องซอมาไทยนะจะซื้อชาเลมอนให้กินเต็มที่เลย

อะไรมันจะชอบขนาดนั้นเนี่ย แถมยังไปกินของยุนนี่อีกนะ

ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ

YoonA - Gee Gee

+Quote Post
Mushroom_Prince
post Mar 10 2009, 03:19 PM
Post #20

Group Icon

Member No.: 2,970

ขำดีอะคับบ 555+

มักเน่เค้าไม่สนใจอะไรจิงๆๆด้วยอ่านะ...ช้านนนจากินชาเลมอนของช้านนน

ม่ายยสิ ของพี่กวางด้วยย 555+

ฮามากมายเลยอะคับบบ...อยากดูมั่งเด๋วไปหามาดูดีกว่า

Right now it is Girls' Generation, it is Girls' Generation from now on, it will be Girls' Generation forever

+Quote Post

9 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th April 2024 - 01:07 PM