Welcome Guest ( Log In | Register )

5 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 บทสัมภาษณ์ Golf Mike ที่ Chunji Radio 20 ก.ย. 2550
~~SNSD~~
post Mar 31 2008, 11:58 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 81

--------เริ่มสัมภาษณ์ ----------------

ใครเป็นพี่

G : ผมกอล์ฟ ผมแก่กว่าครับ

นี่เป็นครั้งแรกในประเทศเกาหลีหรือเปล่าคะ

G : Three times. (พร้อมชู 3 นิ้ว)
M : Third time.
G : Yeah, third time.

What were the reasons of your previous visit ?

M : This time...
DJ : Previous times.
G : Previous time ? First time, เรามา skiing กับครอบครัวครับ ครั้งที่สอง มา activity กับ radio station กับแฟนๆ

There's no snow overthere , right ?

G : ครั้งที่สองไม่มี snow ครับ
DJ : hm.. is there snow in Thailand ?
G : ไม่มีครับ เมืองไทยร้อนๆ

ดังนั้นนี่ก็เป็น activity กับ radio station ครั้งที่ 2 ของคุณ ?
G : ไม่ใช่ครับ ครั้งนู้นเป็นของคลื่นวิทยุเมืองไทย ดังนั้นนี่เป็นครั้งแรกครับ...

What's your first impression of Korea ?

GM : กิมจิ ครับ
M : ครั้งที่แล้วมาก็ไปทำกิมจิ...

DJ : คุณชอบกิมจิไหมคะ

GM : (เงียบไปสักพัก แล้วตอบเสียงอ่อยๆว่า..) จริงๆแล้วพวกผมไม่ชอบทานผักครับ
M : แล้วผมก็ทานเผ็ดไม่ได้ครับ ดังนั้น...
G : แต่เราชอบทาน Korean Ramen นะครับ

(นี่แสดงให้เห็นถึงความแตกต่างเลยว่า น้องเราซื่อสัตย์เหลือเกิน....ออกจะเกินไปด้วย XDDD ไปตอบว่าไม่ชอบกินกิมจิซะงั้น... ถ้าเป็นวงต่างชาติมาไทย เค้าคงบอกแล้วล่ะ ว่า ชอบมากกกกก)

DJ : อยากให้ช่วยแนะนำเพลง Fight For You ให้ท่านผู้ฟังหน่อยค่ะ
G : Fight For You มีการผสมผสาน hip hop sound เป็นเพลงที่ powerful มากครับ Fight For You หมายถึงว่า fighting for something such as a goal that we wanna achieve or maybe, anything you'd like to get.

(DJ เปิด FIGHT FOR YOU เวอร์ชั่นภาษาไทย)

DJ : อะไรที่คุณคิดว่าเป็นสิ่งที่แตกต่างกันระหว่าง Thai and Korean idol groups และวงการเพลง
M : จริงๆแล้วมันไม่ได้มีความแตกต่างอะไรมากนักระหว่าง ไทย กับ เกาหลี สิ่งเดียวที่แตกต่างคือ ภาษา
G : ภาษา เราใช้ภาษาแตกต่างกัน

(ตอนแรกใจหายใจคว่ำกับคำถามนี้ แต่ก็ถือว่าน้องเราตอบได้ดีนะคะ คือ Asian Pop แตกต่างกันที่ภาษา และ สถานที่ อย่างที่บทความของสำนักข่าวประเทศญี่ปุ่นเคยเขียนไว้ว่า JPOP, KPOP, CPOP, TPOP ไม่ได้บ่งบอกความแตกต่างของแนวเพลงอย่างชัดเจน แต่บอกว่าแตกต่างกันที่ language และ geographic เท่านั้น)

ไมค์เสริมว่า...
M : ถ้าคุณสามารถพูดเป็นภาษาไทย เราก็จะไม่แตกต่างกัน
DJ ผู้หญิง : สวัสดีค่ะ
ซองมิน (วง SJ) : ขอบคุณครับ

GM ก็ยิ้มหวานกันไป....
M : (น้องไมค์ยกขึ้นไหว้ แล้วบอก) ขอบคุณครับ

DJ แล้วทาง GM ล่ะ พูดเกาหลีอะไรได้บ้าง
M : คัมซาฮัมนีดา (ขอบคุณครับ)
G : ผมก็พูดได้บ้างครับ ........... (ฟังไม่ออก) แล้วก็ Saranghae Saranghaeyo.

DJ พวกคุณได้เรียนภาษาเกาหลีมาก่อนไหม
M : เปล่าครับ เราจำจากเพลง หรือ ทีวี
G : พวกผมซื้อหนังสือ (ภาษาเกาหลี) มาด้วย (กอล์ฟหยิบหนังสือคู่มือเกาหลีชูให้ดู)

DJ พวกเราได้ยินว่า พวกคุณพูดภาษาญี่ปุ่นคล่องกันด้วย
G : แค่โอเคนะครับ ยังไม่ดีมาก (ฮ่าๆๆ... น้องเรา humble กันจริงๆ ดีมากๆๆ)
แล้วก็พูดว่า konnichiwa , kombanwa

DJ (แนะนำตัวเองเป็นภาษาญี่ปุ่น)
G : Golf desu.
M : Mike desu.

DJ (ถามเป็นภาษาญี่ปุ่น) : ได้ยินว่าคุณร้องเพลงกับ Yamaa Tomohisa-san ด้วย
G : (ตอบเป็นภาษาอังกฤษ) : Yeah, our debut.
DJ ผู้หญิงหันไปคุยกับ ซองมิน ว่า เป็น unit ชื่อ GYM

ล่ามอธิบายว่า DJ ไปทำ research มาวันนี้ว่า พวกคุณได้ทำงานร่วมกับ Yamaa Tomohisa ในวง GYM
GM : ใช่ครับ
DJ ผู้หญิง : (ร้องเพลง Fever To Future) Seishun de Fibaa (พร้อมทำท่าไปด้วย)
GM (ยิ้มแก้มปริ) : ใช่ครับ
GM (หัวเราะ ยิ้มแก้มปริ) : โอ้...คุณเต้นได้ด้วย...

ต่อจากนี้ DJ เปิดเพลง Thanks To ( เป็นเพลง ขอบคุณยังน้อยไป เวอร์ชั่นภาษาเกาหลี)

DJ ผู้หญิง กับ ซองมิน บอกกอล์ฟไมค์ว่า พวกเราประทับใจกับภาษาเกาหลีของคุณมากๆ

GM : นี่เป็นเพลงเกาหลีเพลงแรกที่เราอัดเสียงกันครับ

ล่าม : เรื่องการออกเสียงเป็นยังไงบ้าง
G : มันแตกต่างมากครับ แตกต่างจากเวลาพูดภาษาญี่ปุ่นด้วย เพราะเวลาพูดเกาหลี ต้องม้วนๆลิ้น (พูดคำเกาหลีที่ต้องม้วนลิ้น)
ถ้ามีเวลา ก็จะไปเรียนภาษาเกาหลีเพิ่มเติมด้วยครับ

พูดภาษาเกาหลีอะไรได้บ้าง

GM : อันยองฮาเซโย, ซารางแฮโย

มาเกาหลีครั้งนี้ จะทำอะไรบ้าง

G : เรามาโปรโมทอัลบั้มครับ แล้วก็ ถ่ายนิตยสาร แล้วก็ จะเรียนเต้นด้วยครับ แล้วก็ shopping ด้วย

DJ : เสริมว่า Asia Song Festival ด้วย

DJ : ถึงเวลาที่เราต้อง Say Goodbye แล้ว มีเพลงเกาหลีอะไรที่คุณชอบบ้าง...

GM : ตอบว่า เพลง Ro Go Goe ของ Super Junior-T

==== DJ เปิดเพลงนี้ ====

------- จบ ---------

Credit : gmminter.com

DJ ที่เป็นผู้หญิงคือ ซูยองที่รักนะจ๊ะ 01.gif 01.gif
Go to the top of the page

+Quote Post
~*ZAA*~
post Apr 1 2008, 07:57 AM
Post #2

Junior Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 22

รัก GM รักซัมเมอร์ รัก ซองมินที่ซู้ดดดดดเลย 15.gif 15.gif

+Quote Post
H@ppY^^LoVe
post Apr 1 2008, 09:21 AM
Post #3

Gangster

Group: SoShi GanGx
Member No.: 479

เคยเห็นแต่รูป ไม่เคยได้ยินบทสัมภาษณ์แหะ

แต่กอล์ฟไมค์ตอบตรงมากเลย

กิมจิ นั่นอาหารประจำชาติเค้านะ ==* ตอแหลนิสๆว่ามันก็ดีอะไรแบบนี้ซักหน่อยก็ดีนะ

+Quote Post
Jessic@ Papic@
post Apr 1 2008, 11:14 AM
Post #4

From: Eastsea,,Donghae
Member No.: 153

ว้าวๆ ซู เป็นดีเจ สัมพาด GM

หุหุ ไม่รู้จาอิจฉาน้องซู หรืออิจฉาก๊อฟ ไมค์ดี-*-

+Quote Post
Destinationz
post Apr 2 2008, 12:19 AM
Post #5

From: Taeyeon's Heart
Member No.: 90

อ๊า ขอบคุงครับ

LOVE KIM TAEYEON LOVE GIRLS GENERATION WE ARE SONE !!!

+Quote Post
Tify_TaeTae
post Apr 2 2008, 04:54 PM
Post #6

From: Familyคุณสเตฟานี่กับคุณจอ
งเจส
Member No.: 587

ขอบคุณสำหรับข่าวน๊า
อยากเห็นรูปอะ จาหาดูที่ไหรดี

--------------------

I LOVE ~ TAEFANY ~ LOVE LOVE

ALWAYS HERE 9 GIRLS GENERATION

+Quote Post
I-know~!!!
post Apr 2 2008, 05:14 PM
Post #7

GanG
**

Member No.: 1,008

อ่าๆ

ชอบๆ

รู้สึกเกี่ยวพันกันดี

555+

แบบใกล้ๆกันมากขึ้น

ขอบคุณจ้า*

+Quote Post
YoyO
post Apr 2 2008, 05:35 PM
Post #8

GanG
**

Member No.: 907

จะเป็นไรมั้ยถ้าบอกว่ารักทั้ง3เลย โซนยอ เอสเจ กอล์ฟไมค์ ฮ่าๆๆ

บทสัมภาษณ์อันนี้แสดงให้เห็นถึงความใส่ซื่อของกอล์ฟไมค์มาก

ไม่กินผัก ก็บอกไม่กินกิมจิเลย ให้ตายสิ - -

+Quote Post
Gybz
post Apr 2 2008, 06:54 PM
Post #9

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 771

เคยดูคลิปแล้วแต่แปลมะออกอ่า

รุเรื่องซะที

ขอบคุณค่ะ

+Quote Post
Ink
post Apr 2 2008, 07:50 PM
Post #10

Gangster

Group: Gangster
From: แททิฟแทนี่แททิฟ*
Member No.: 1,208

แหะๆ ^_____________________^ emo2 (5).gif

+Quote Post
^o^..lvl-secret-...
post Apr 3 2008, 06:52 AM
Post #11

Super Gangster

Member No.: 44

อ่าๆๆ ขอบคุนน่าที่เอามาให้อ่าน ^o^

ตอนแรกอ่านจบไปแล้วรอบ แต่พอมาบรรทัดสุดท้าย DJ เปนซูยองก้อเลยต้องกลับขึ้นไปอ่านอีกรอบ 53.gif 55+

..ถึงยังงัยก้อรัก แทแท น๊า 01.gif My LoVE..

สาวๆสุดยอดมากๆ ถึงแม้ใครจะมองยังไงก้อไม่สน จะตะโกนร้องก้องให้โลกรู้ "รัก So Nyeo Shi Dae รักสาวๆมากมาย"

พยายามเข้านะเราเชื่อว่าสักวันนึง So Nyeo Shi Dae จะต้องกลายเปน So Nyeo Shi Dae ของเอเชีย

sig&av by SponG

+Quote Post
chickiizbear
post Apr 3 2008, 11:37 AM
Post #12

Group: SoShi GanG-
Member No.: 1,351

อิซซี่กอล์ฟ ไมค์ค่ะ ชิส์

บังอาจมาก มานั่งใกล้ออนนี่ชั้น ไหนจะยังลูกชายชั้นอีก

ขอบคุณค่ะ

At Least I still Have U and U Still Have Thai Sone -- Girls' Generation

FuEL .... SuNNy You're My Sunshine

+Quote Post
Yuri-Cheese
post Apr 3 2008, 05:26 PM
Post #13

Member No.: 655

อิอิ ชอบ gm เหมือนกาน

Good for You

+Quote Post
NaT_TaN
post Apr 5 2008, 08:25 PM
Post #14

Gangster

Member No.: 454

รักซูยอง รักกอล์ฟ-ไมค์ด้วย ^^

ขอบคุณค่ะ

You're my 1 love, my 1 heart, my 1 life for sure!

Uploaded with ImageShack.us

+Quote Post
เจ้าหญิงเปล็อตตี...
post Apr 5 2008, 09:32 PM
Post #15

Baby Baby
*

Member No.: 1,627

M : จริงๆแล้วมันไม่ได้มีความแตกต่างอะไรมากนักระหว่าง ไทย กับ เกาหลี สิ่งเดียวที่แตกต่างคือ ภาษา

แหม๊ . . ก็แน่น๊อน นน . . ทำซะเหมือนขนาดนั้น -*- คงไม่ต่างอะไรกันหร๊อก กก อะหุ ๆ

กม. ช่างบังอาจ . . อิจฉา จริง ๆ

ซูยอง + ซองมิน . . T^T

ขอบคุณสำหรับบทสัมภาษณ์นะคะ *

+Quote Post
*:*sweet_strawbe...
post Apr 6 2008, 12:30 AM
Post #16

Super Gangster

From: +/*:TaeTae~S❤NE (^∇^):*\+
Member No.: 220

น่ารักจังเลยอ่ะ

ตอบตรงมากเลยเฮียสองคนนี้อิอิ

ขอบคุณมากนะคะ

Love looks not with the eye,but with the mind ❤.

+Quote Post
moonoinarak
post Apr 6 2008, 11:30 AM
Post #17

GanG
**

Member No.: 1,621

กอล์ฟไมค์ก็ตอบคำถามโอเคน้า....

แต่แรก ๆ แอบงง เนอะ สงสัยยังตื่นเต้นอยู่

.
.

+Quote Post
Saiparn
post Apr 6 2008, 12:28 PM
Post #18

From: เงาของยูลสิก
Member No.: 180

ซูซู ก่ะ ซองมิน สัมภาษณ์ เฮ ~~

น่ารัก ๆ

เคยเห็นภาพอยู่เหมือนกัน

"..You make my life complete" Soshi&Sone เราจะร่วมเดินเคียงข้างกัน ..

+Quote Post
xiaoming
post Apr 7 2008, 03:40 PM
Post #19

Gangster

Member No.: 498

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
นี่ละเสน่ห์คนไทยอย่างหนึ่ง พูดตรงๆ นี่ละtongue.gif

+Quote Post
my_fairy
post Apr 7 2008, 03:51 PM
Post #20

Member No.: 113

ขอบคุณค่ะ จริงใจมาก ผมไม่ชอบกิมจิ
รั่วไม่จำกัดนิยาม
รั่วได้ทุกเวลา
รักรั่วที่สุด

+Quote Post

5 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 28th March 2024 - 12:58 PM