Welcome Guest ( Log In | Register )

[Info] GIRLS' GENERATION 4th TOUR - Phantasia - in BANGKOK

[Project] GIRLS' GENERATION 4th TOUR - Phantasia - in BANGKOK

กฎระเบียบของคอนเสิร์ต

กฎระเบียบการเข้าแถวสำหรับผู้ถือบัตรยืน

--------------------------------------------------------------------

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่อนุญาตให้ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา

หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หรือขายเพื่อเอากำไร หากพบจะลบกระทู้ทันที

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

9 Pages V  < 1 2 3 4 5 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [เชิญชวน] คอนเสิร์ตเดี่ยวของสาวๆ โซนยอชิแด (SNSD) ในไทยปี 2016 , ชวนไปคอน ชวนคิดโปรเจกต์ ชวนโดเนท, อัพเดตยอดโดเนท 124,055.19 / อัพเดทค่าใช้จ่ายทั้งหมด
PiNKERBELL
post Dec 4 2015, 11:56 AM
Post #41

Baby Baby
*

Group: SoShi GanG+
Member No.: 109,729

ไม่เต็มไม่กลัวค่ะ กลัวจองไม่ทัน!
เห็นบ่นๆ ว่าไม่มีตังกันบ้างล่ะ กินแกลบกันบ้างล่ะ
เอาเข้าจริงบัตรแพงสุดหมดไวอย่างกับเลย์ห้าบาททุกรอบ
คุณหลอกดาวววว ฮือออ emo2 (16).gif คราวที่แล้วกว่าจะได้ไปแทบลากเลือด ㅠ ㅠ

โปรเจกต์ปีนี้รู้สึกจะเตรียมกันแบบอะราวน์เดอะคอร์นเนอร์มาก
ค่อดจะใกล้เลยพี่น้องงง 17.gif

ถ้าดูจากลิสต์เพลงแล้วอยากชูกระดาษ ALWAYS MISS YOU ตอนเพลง One afternoon เพราะรู้สึกเพลงเร็วจะเยอะมาก หาชอตซึ้งอยากเหลือเกิน อีกเพลงก็ตอน Into the new world เลย งานปี่แตกต้องมาแน่ๆ *น้ำตาซึม*
Go to the top of the page

+Quote Post
Yuri_saranG
post Dec 4 2015, 12:48 PM
Post #42

Baby Baby
*

Member No.: 3,262

เสนอโปรเจก ค่ะ
เพลง: Party
วันที่ทำ: วันอาทิตย์
อุปกรณ์: ผ้าขนาด ประมาณ 40 ซม. × 20 ซม. (ปรับเปลี่ยนได้ค่ะ)
(ต้นทุนไม่สูงค่ะ)
สี: ตัวเลือกแรก ใช้เป็นสีชมพูล้วน
หรือ ตัวเลือกที่สอง เป็นแบบหลายๆสี แจกแบบสุ่ม เน้นสีโทนสดใส โดยส่วนตัวอยากให้เป็นแบบที่สองค่ะ เหมาะกะเพลงมากกว่า
วีธี: มีสองตัวเลือกอีกแล้ว 1 โบกตั้งแต่ต้นเพลงเลยค่ะ ไม่แน่ใจว่าเพลงนี้ฮอลเปิดไฟสว่างไหม ถ้าสว่างให้ปิดแท่งไฟค่ะ
ส่วนแบบ2 เริ่มโบกตอนฮุคแรกค่ะ ต้นเพลงโบกแท่งไฟไป เซอไพรดีค่ะ แบบ นึกว่าจะไม่มีโปรเจกแล้วไรงี้

ที่เสนอโปรเจคนี้คือทุกคนในฮอลจะมีส่วนร่วม สนุกไปพร้อมๆกันเลยค่ะ

อีกเรื่องถ้าสมมุติเอาโปรเจคนี้คืออยากให้ว่างอุปกรณ์ไว้ตามที่นั่งเลยค่ะ ถ้าเดินแจกรอบงาน อุปกรณ์ได้ไม่ทั่วถึงแน่นอนค่ะ ยกเว้นบัตรยืน

ส่วนตัวชอบ นกหวีดของ คห ต้นๆเหมือนกัน สนุกดี โซวอนไทยเน้นสนุกค่ะ 😀

+Quote Post
chestnut
post Dec 4 2015, 03:14 PM
Post #43

Baby Baby
*

From: เงิงของสิก้่า
Member No.: 119,331

อยากไปปปปปปป g (32).gif
Soshi Forever

+Quote Post
MASTER'
post Dec 4 2015, 07:54 PM
Post #44

Senior Gangster

Member No.: 51,942

เพลง talk talk ก็น่าสนใจนะคะ

+Quote Post
FN.Sin
post Dec 4 2015, 07:55 PM
Post #45

GanG
**

Member No.: 91,391

มาเสนอโปรเจคเพลง Green Lightค่า มาเล่นเวฟแท่งไฟกันเถอะ
ตอนแรกพอเพลงขึ้นก็แกล้งปิดแท่งไฟให้สาวๆตกใจเล่น
จากนั้นก็เปิดแท่งไฟสีเขียวทั้งฮอล์แล้วลุกขึ้นยืนเวฟไล่มาทีละแถว
แต่จะใช้งบเยอะหน่อยนะคะ

+Quote Post
jitaluk_gg
post Dec 4 2015, 07:58 PM
Post #46

GanG
**

From: -
Member No.: 104,388

อยากให้สรุปโปรเจ็คก่อนวันจองบัตรจังเลยอ่ะ
จะได้เลือกวันไปถูก เพราะไป2วันไม่ได้ TT^TT 928536893.gif

+Quote Post
superchoaw
post Dec 4 2015, 08:00 PM
Post #47

Junior Gangster

Member No.: 46,969

ถ้าใครอยู่ จอ ตอนเปิดจอง ทันอยู่แล้วครับ แต่ตอนจ่าย จะล่มทุกช่องทาง มากกว่า โดนมาแล้ว mkb (47).gif

+Quote Post
EuReKa!!!
post Dec 4 2015, 08:00 PM
Post #48

Baby Baby
*

Member No.: 92,805

ถ้าจะประหยัดงบหน่อย เราว่าใช้ลูกเล่น ไฟสีชมพู (แท่งไฟ) กับ สีขาว (ไฟฉายในมือถือ) ซึ่งทุกคนมีอยู่แล้ว มาแปรอักษร ให้แสงไฟสีขาวเป็นตัวอักษร และให้แท่งไฟสีชมพูเป็นพื้น background เหมือนกับที่เราแปรอักษร AYO GG คราวที่แล้ว เราว่ามันสว่างและเหนชัดมากเลย

หรือไม่ก้อเอามาเล่นเป็นลายจากทะเลสีชมพู กลายเปนลายทางขาว-ชมพู หรือ ตารางหมากรุก หรือ มือนึงถือแท่งไฟชมพู อีกมือก้อถือไฟฉายมือถือสีขาว กลายเป็นทะเลสีชมพูที่มีประกายสีขาววิบวับๆ คงจะน่าแปลกตาไม่น้อย

ส่วนเรื่องโปรเจคร้องเพลงให้สาวๆฟังบ้าง เราก็เหนด้วยนะ เพราะเราเปนชาวต่างชาติแต่ร้องเพลงเกาหลีได้ สาวๆคงจะแปลกใจ เหมือนคราวก่อนที่ดำน้ำเพลง complete กัน ถ้านัดกันก่อนว่าจะเอาเพลงไหน ทุกคนจะได้ไปฝึกฟัง ฝึกร้องมากันก่อน อาจจะร้องช่วง talk หรือ ช่วงเบรก หรือ ตอนจะจบคอนที่สาวๆออกมาขอบคุณ (เปนการยื้อให้สาวๆอยู่กับเรานานขึ้นด้วยนะ) ตอนที่ค่อนข้างเงียบที่สุดอ่ะ จะได้ยินเสียงพวกเราชัดๆ

เรื่อง ชูกระดาษ ก้อเหมือนเปนประเพณีไปแล้วเนอะ ขอเสนอให้ชูเพลงช้าๆ สาวๆจะได้มองสะดวกๆ แล้วทำให้รู้สึกซึ้ง อิ่มเอมดีด้วย แต่คำว่าอะไรนั้น นึกไม่ออกเลย

เรื่องเป่านกหวีดนี่ เราเกรงว่าเป่าพร้อมกันทั้งฮอลมันจะดังขนาดไหน แบบจะดังไปมั้ย ถ้าจะเอาอาจใช้ที่มันเสียงไม่ดังเหมือนของยามอ่ะ เพราะพูดถึงนกหวีดนึกถึงยามที่ทำงานเลย เป่าไล่รถน่ารำคาญมาก

สุดท้าย มั่นใจว่าโซวอนไทยเสียงดังมากๆ และบ้าพลังมากๆ ดังนั้นอยากให้โซวอนไทยรักษาการดูคอนเสิร์ตแบบไทยๆเอาไว้ คือ ถึงโค้ดเราจะไม่แม่น แต่เราดำน้ำได้ทั้งเพลง และกรี๊ดอย่างตื้นเต้นกับทุกสิ่งอย่าง มันทำให้คอนเสิร์ตดูคึกคักและสนุกดี

+Quote Post
kk_fully
post Dec 4 2015, 08:16 PM
Post #49

GanG
**

From: Khon Kean // Nakonratchasima // BANGKOK
Member No.: 112,223

จากที่ตามอ่านคอมเม้นท์ เค้า+1 ไอเดียคุณ Kid Devil ค่ะ //นัดคนให้สัญญาณดีๆก็เอาอยู่แล้ว
ไอเดียนกหวีดก็ดีนะคะ เพิ่มสีสันให้คอน แต่เค้าก็กังวลกลัวเราจะเป่าไม่พร้อมกัน เค้ากังวลเกินไปมั้ยนะ

ชูกระดาษโปรเจคเค้าเสนอคำว่า Always Together

คือเค้าอยากได้ความหมายคล้ายๆเดิมแต่ก็ไม่อยากใช้อันเดิมน่ะค่ะ แค่อยากย้ำว่าไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นโซชิกับโซวอนก็จะก้าวไปด้วยกันเสมอ เป็นอย่างนี้มาตลอดและจะเป็นอย่างนี้ต่อไปจนถึงวันสุดท้าย

กับอีกอันคือ. Let's Play / Like Crazy

แบ่งกันฝั่งซ้าย-ขวา เพราะคอนครั้งนี้มีแต่เพลงเร็วๆ เลยอยากให้เราชวนสาวๆว่า มาเต้นให้บ้าสุดพลังไปเลย เพราะปกติโซวอนไทยก็บ้าๆกันอยู่แล้ว สาวๆคงเจอซึ้งๆมาเยอะ เลยอบากสร้างลูกเล่นให้ดูแตกต่างบ้างน่ะค่ะ

// มาedit
มัน 2 วันนี่เนอะ ลืม เราควรเปลี่ยนโปรเจคกันใช่มั้ยคะ
อีกวันช่วงเพลงช้า เค้าเสนอให้ชูกระดาษคำว่า Proud of YOU มันเป็นคำที่อยากบอกกับสาวๆมานานแล้ว นอกจากคำว่ารักกับคำว่าจะอยุ่ข้างๆ ตอนนี้เค้าคิดออกแค่นี้น่ะค่ะ แค่นี้ก็พิมพ์ยาวแล้ว TwT

This post has been edited by kk_fully: Dec 4 2015, 08:27 PM

+Quote Post
CharlotteGaggers
post Dec 4 2015, 08:28 PM
Post #50

From: เจสสิก้า..<3
Member No.: 78,642

+1 ให้โปรเจคคุณ Kid Devil ค่ะ
JESSICA & TAEYEON

Remember how that lasted for a day..

tweet to : @ เจฉัน.

+Quote Post
toeii.fany
post Dec 4 2015, 09:24 PM
Post #51

GanG
**

Group: SoShi GanG
Member No.: 103,495

lion heart แปลที่นั่งเป็นรูปสิงโตก็ดีนะคะ แล้วก็โซนบัตรนั่งข้างล่างที่ราคาสูงหน่อยก็แท่งไฟสีๆก็ได้ค่ะ
ส่วนเรื่องโดเนท ยังไงขอดูราคาบัตรก่อนนะคะ ถ้าสะดวกจะช่วยโดเนทแน่นอนค่ะแล้วถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือ เช่น การเตรียมอุปกรณ์ ติดต่อได้นะคะ พร้อมเสมอค่ะ
STEPHANIE YOUNG HWANG

+Quote Post
Fernza_Szc
post Dec 4 2015, 09:49 PM
Post #52

GanG
**

From: GB
Member No.: 106,349

+1 กับคุณ Kid devil นะคะ

แล้วก็อยากให้เล่นแปลอักษร เหมือนตอน AYO GG ที่คอนซูเปอจอย
อยากให้แปลเป็นคำว่า GIRLS ตอนสาวๆร้องเพลง ITNW คิดว่าน่าจะดี แต่ไม่รู้ว่ามันจะใช้งบเยอะรึป่าว ข้างล่างก็ชูป้ายคำว่า Always Together เหมือนที่มี คห นึงบอกก็ดีค่ะ

คิดออกแค่นี้ เดี๋ยวโดเนทช่วยนะคะ บนสอบกลางภาคแทยอนไว้ค่ะ นี่จะปลายภาคละ ยังไม่ได้แก้เลย 55555

+Quote Post
Jajesters
post Dec 4 2015, 10:24 PM
Post #53

GanG
**

Member No.: 105,406

อยากเสนอคำว่า STILL HERE อ่ะค่ะ เหมือนต่อเนื่องกับคอนที่แล้วที่เป็น ALWAYS HERE p (21).gif
it's hard to accept the truth when
the lies were exactly what you wanted to hear

+Quote Post
mooksone100
post Dec 4 2015, 10:41 PM
Post #54

Group: SoShi GanG
From: ที่นี่ที่ห้องฟิค<3
Member No.: 102,928

หนูก็กังวลว่าบัตรจะเหลือ..

แต่ปีนี้ได้คอนเป็นปีแรกก็อยากจะทำโปรเจคแบบเต็มที่..

เสนอโปรเจค

อันนี้หัวศิลป์ไม่มีเลยค่ะ..

/////ขอโทษนะคะ... แต่ +1 คุณ. Kid devil ค่ะ มีชูปงชูป้ายแต่ไม่รู้ว่าจะใช้คำว่าอะไรดี TT
+1. คุณ EuReKa ด้วยค่า
แค่อ่านธรรมดาก็นึกถึงสิก้าเเล้วค่ะ

This post has been edited by mooksone100: Dec 4 2015, 10:52 PM
• ALWAYS BESIDE YOU SNSD • OT8+1 •
FANY • YUL • TAE • YOON • SUN • SEO • HYO • SIC • SOO

• LOVE YOU •
• JETI YULSIC YULTI YULTAE YULYOON YULSUN YULSEO YULHYO YUL... •

+Quote Post
ZodiaZ
post Dec 4 2015, 10:46 PM
Post #55

Senior Gangster

Member No.: 34,775

ยังไม่รู้จะจองบัตรทันไหม 555+

และเรื่องโดเนท เด๋วจัดให้นะคะ 32.gif
Soshi & Sone together-forever

+Quote Post
YOONS
post Dec 4 2015, 10:54 PM
Post #56

From: bangkok
Member No.: 80,032

ทำไมต้องมีแต่บัญชีกสิกรคะ 555555
ตอนนี้ยังคิดโปรเจคไม่ออก
แต่เด๋วค่อยโอนเงินช่วยนะคะ

This post has been edited by YOONS: Dec 5 2015, 01:14 PM

+Quote Post
Ma'see-mpt
post Dec 4 2015, 10:58 PM
Post #57

GanG
**

Member No.: 78,911

โปรเจ็กต์คงทำไม่เยอะเพราะมีแต่เพลงเร็วซะส่วนใหญ่ใช่ไหมคะ
ที่เค้าคิดออกก็
1.ช่วงอังกอร์ เปลี่ยนเป็นร้องเพลงให้สาวๆ เอาเพลงความหมายดีๆ แล้วก็แจกเนื้อร้องตามที่นั่งให้ทุกคนอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ *-*
2.ชูกระดาษคงเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้
3.เห็นแทยอนบอกว่าชอบโปรเจ็กต์ทะเลสีรุ้ง เค้าก็เลยอยากให้ทำอีกค่ะ แต่คราวนี้อาจจะเปลี่ยนสีหรือเปลี่ยนรูปแบบ อย่างเช่นคละๆสีรวมกัน, ใช้แหวน ,ใช้ที่คาดผมแทนแท่งไฟ
4.เห็นตอนช่วงอังกอร์เป็นเพลงแนววินเทอร์(ไม่รู้ที่ไทยจะเปลี่ยนไหม) อยากให้ทุกคนใส่ที่คาดผมรูปเขากวาง หรือรูปอะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับวินเทอร์ น่าจะน่ารักดีนะคะ 5555
คิดไม่ออกแล้วค่ะ 55555 ขอให้ได้โปรเจ็กต์เจ๋งๆนะคะ มีคอนสองวัน อยากให้สาวๆประทับใจกลับไป 😊

+Quote Post
Cara_tae
post Dec 4 2015, 11:00 PM
Post #58

GanG
**

Member No.: 116,094

-นกหวีดนี่ค่อนข้างยากนะคะ เพราะเราคิดว่าคนเป็นหมื่น ก็นกหวีดหมื่นอัน เป่าให้พร้อมกันให้เป็นจังหวะเดียวกันนี่ยากเลย เพราะไม่งั้นมันจะเป็นมลภาวะทางเสียงอย่างแรง55
- เรามีข้อความมานำเสนอค่ะ คำแรก you smile I smile สื่อประมาณว่า เธอยิ้ม ฉันยิ้ม เธอทุกข์ฉันก็ทุกข์อ่ะ หรือ if I could choose again I still choose you โซนยอชิแด อีกคำที่เพื่อนเสนอก็โอเลยค่ะ so proud of you คือสื่อว่าเราภูมิใจในตัวเธอจริงๆ มีตั้งสองวัน เลือกเอาเลยค่ะ
-เราอยากให้มีหน้ากากกระดาษอ่ะค่ะ หน้ากากหน้าสาวๆตลกๆ พวกเราทุกคนใส่ล้อเลียนนางอ่ะค่ะ มีหน้าสาวๆฮาๆคละๆกันไป ใส่ตอนไหนซักเพลงสองเพลง ถ้าจ้างทำแพงก็ให้ทุกคนที่ไปคอนทำเองเลยค่ะ มีคนละหน้าเลยหน้าเมนตัวเองหรือหน้าสาวๆคนไหนก็ได้ที่ฮาๆใช่เป็นกระดาษแข็งๆ แล้วเอาหน้าอุบาดๆสาวแปะไป ใครมีงบหน่อยก็ทำดีหน่อย คือแกล้งพวกนาง เราว่ามีฮา โปรเจคนี้เราจะประหยัดค่าโปรเจครวม แต่ได้มีอะไรทำให้พวกนางไปอีกหนึ่ง
-แท่งไฟดาวตกค่ะ ก็สวยดีค่ะ
-ถุงมือเชียร์ที่เป็นสีๆ
-แปรอักษรเอาแผ่นที่เคยใช้แปร ayo gg มาใช้อีกก็ได้ค่ะ ประหยัดดี
อันนี้ลองเสนอๆอุปกรณ์ไว้เล่นๆเนอะ รอเพื่อนๆมาเสนอร่วมกันค่ะ
FOREVER GIRL'S GENERATION

+Quote Post
tanyikyikyik
post Dec 5 2015, 12:34 AM
Post #59

Member No.: 104,199

ที่มีคนเสนอเล่นแสงตอน green light ก็น่าสนุกดีนะคะ เปลี่ยนตามเพลง แดง เหลือง เขียว ถ้างบเหลือเยอะๆ คงดี หรือทำเฉพาะบางโซนที่ถ่ายรูปมาแล้วสวยๆ 55

แล้วก็ชอบที่มีคนเสนอร้องเพลง อิจจานา เนกา นอรึลโจวาเฉ(ซารางเฮ)

แล้วเราก็ชอบโปรเจคลูกโป่งหล่นจากเพดานตอนงานมีตติ้งแทยอนด้วย มันสวยมากๆ เลยแหละ แต่ฮอลใหญ่ไม่รู้จะทำแล้วได้เหมือนกันรึเปล่านี่สิ

ชูป้ายเอาคำอะไรดี เสนอเล่นๆ be here forever แล้วกัน

This post has been edited by tanyikyikyik: Dec 5 2015, 12:39 AM

+Quote Post
sosi_taengu
post Dec 5 2015, 01:19 AM
Post #60

Baby Baby
*

Member No.: 116,252

เห็นด้วยกับการร้องเพลงค่ะแล้วก็ขอเสนอเป่าฟองสบู่ค่ะ เวลามันเยอะๆแล้วโดนแสงน่าจะสวยดีค่ะ แบบที่ที่เป่าเป็นห่วงใหญ่นิดนึงค่ะ เอาช่วงท้ายๆคอนได้ไม่เลอะเทอะค่ะ แล้วก็เสนอถุงมือเรืองแสงค่ะ เวลาทำมือรูปหัวใจน่ารักดีค่ะ ส่วนป้ายขอเสนอคำว่า we are your people ค่ะ ^^

This post has been edited by sosi_taengu: Dec 5 2015, 01:23 AM

+Quote Post

9 Pages V  < 1 2 3 4 5 > » 
Reply to this topicStart new topic
2 User(s) are reading this topic (2 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 10:54 PM