Welcome Guest ( Log In | Register )

11 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [ประกาศ] ขอความร่วมมือโซวอนและร้านค้า ซื้ออัลบั้มสาวๆจากร้านต่อไปนี้ เพื่อให้ยอดนับเข้า Hanteo
puchi-puchi
post Sep 20 2011, 03:11 PM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

อัพเดท (29 กันยายน)
เนื่องจากมีข่าวลือเรื่องการซื้อซีดีที่เกาหลี ว่าทางร้านค้าซีดีนับยอดใบเสร็จ ต้องขอออกใบเสร็จ (บิล) แยกแต่ละแผ่น เพื่อให้ยอดเข้าฮันทอถูกต้อง
กล่าวคือ ข่าวลือที่ว่า ถ้าซื้อซีดี 10 ชุด ก็ต้องขอใบเสร็จแยกซีดีแต่ละแผ่น ให้ได้เป็นใบเสร็จ 10 ใบ ไม่เช่นนั้นหากซื้อแล้วได้บิลรวมแค่ 1 ใบ ร้านจะนับยอดแค่ 1 ชุด
ทางโซชิแฟนคลับได้สอบถามไปยังแฟนคาแฟ่เกาหลี HwaSuEunHwa ซึ่งได้คำตอบว่า ข่าวลือไม่เป็นความจริง
ขอให้ทุกท่าน หรือทุกร้านค้าวางใจได้ว่า การซื้อซีดีครั้งละเยอะๆ ไม่จำเป็นต้องขอบิลแยกชุด เนื่องจากร้านจะนับจากยอดขายซีดีไม่ใช่ใบเสร็จ

เพิ่มช่องทางในการซื้ออัลบั้ม
สั่งซื้อออนไลน์จาก synnara บนเว็บ Gmarket
โดยสามารถจ่ายเงินผ่านบัตรเครดิต และ paypal ได้ มีบริการส่งในต่างประเทศ

สวัสดีค่ะ
โซวอนทั้งหลายคงจะทราบข่าวลือที่สาวๆ โซนยอชิแดจะคัมแบ็คในช่วงเดือนตุลาคมนี้แล้ว ซึ่งทางแฟนคาแฟ่เกาหลี HwaSuEunHwa อยากให้การสั่งซื้ออัลบั้มถูกนับรวมกับชาร์ต Hanteo (และชาร์ตหลักอื่นๆ) ซึ่งบางร้านไม่ได้ส่งอัลบั้มเข้าชาร์ต

นั่นคือ โซวอนคนไหนที่ต้องการซื้ออัลบั้มใหม่ของสาวๆ (อัลบั้มที่ผลิตจากเกาหลี) ไม่ว่าจะบินไปซื้อเอง, ฝากเพื่อนซื้อ หรือร้านที่นำเข้าอัลบั้มมาขายในไทย โปรดเลือกซื้ออัลบั้มจากทางร้าน Synnara Record (신나라) synnara.co.kr

หรือ applemusic applemusic.co.kr และ leesmusic leesmusic.co.kr เพิ่มร้าน YES24 yes24.com (วิธีการสั่งซื้อออนไลน์จาก yes24) ค่ะ เพื่อให้ยอดจำหน่ายถูกนับในชาร์ตต่างๆ ค่ะ

รายละเอียดร้าน Synnara Record แต่ละสาขา (เท่าที่ค้นเจอ)

Sinchon Branch รายละเอียด

Location: B1, University Square B/D, 30-1 Changcheon-dong, Seodaemun-gu, Seoul
Directions: Sinchon station Subway Line 2 Go out Exit 2 . Walk straight for about five minutes.
Hours: 10:00 am to 10:30 pm

I'Park Mall รายละเอียด

Yongsan-gu, Seoul, Korea
Directions: Get off at Yongsan Subway Station (Line No. 1) or Sinyongsan Subway Station (Line No. 4) and walk through the linked pathway. (รายละเอียด I'Park Mall )

Central City รายละเอียด
19-5 Banpo-dong, Seocho-guu, Seoul
Directions: Express Bus Terminal Station (Subway Line 3) Go out Exit 7 and walk for 100m towards the Shinsegae Department Store

สั่งซื้อกับ Synnara เอง (ธนาคารเกาหลี) รายละเอียด

ที่ทางเกาหลีเค้าบอกมาหลายๆคนอาจจะงง สงสัยว่าเอ๊ะทำไมต้องสั่งแค่ร้านนี้ๆๆด้วย
เพราะว่าถ้าเกิดว่าเราซื้อกันไปแบบไม่รู้เหนือรู้ใต้ เราก็สนับสนุนสาวๆนั่นแหล่ะค่ะ
แต่ไอ้ยอดแผ่นที่เราซื้อๆกันมันจะไม่ถูกนับในชาร์ตหลัก ซึ่งมันมีผลกับรางวัลตามรายการเพลงอย่ามิวสิคแบงค์และรางวัลปลายปีอื่นๆ(ถ้าได้เข้าแข่งนะคะ)
เพราะยอดขายแผ่นก็สำคัญกับงานรางวัลนี้อยู่มากพอสมควร ดังนั้นทางเกาหลีเค้าจึงไม่อยากให้เราพลาดด้วยความไม่รู้อ่ะค่ะ
อย่างตัวพี่เองก็ไม่เคยรู้มาก่อน คิดว่าซื้อร้านไหนเจ้าไหน ผ่านเวปไหนก็ได้เหมือนกันนับหมด
แต่ปรากฏว่าไม่ใช่ ไอ้ที่เราซื้อๆกันบางทีอาจจะไม่ได้ถูกนับรวมเลยก็ได้ *0*
เพราะฉะนั้น อยากจะให้น้องๆที่พอจะหาทางซื้อจากร้านหล่านี้ได้ หรือว่าร้านค้าต่างๆในบอร์ดเรา
ที่จะรับสั่งเข้ามาจำหน่ายในบอร์ด ก็อยากให้สั่งจากร้านพวกนี้นะคะ เพื่อที่ยอดขายจะได้ถูกนับรวมหมด
ยังไงก็ขอความร่วมมือกันหน่อยนะคะ โดยเฉพาะร้านที่รับสั่งซื้ออ่ะค่ะ อยากให้สั่งจากร้านเหล่านี้กันนะคะถ้าทำได้^^

ฝากไว้หน่อยนะคะ

ขอบคุณคะ

edit: เห็นมีคนสงสัยว่าเราจะทราบได้ยังไงว่าร้านที่บอกว่าสั่งซีดีกับเค้าแล้วนับเข้าชาร์ตฮันทอด้วยนั้นมันจริงหรือไม่
อันนี้คิดว่าเราอาจจะขอดูใบเสร็จของทางร้านก็ได้มั๊งคะ หรือหลักฐานการซื้อขายว่าสั่งมาจากร้านจากเกาหลีตามที่พี่บอกไปข้างต้นจริงหรือไม่
หรืออาจจะเป็นร้านอื่นที่ก็นับยอดเหมือนกันก็อาจจะได้นะคะ แต่ว่าก็ต้องดูว่ามันนับจริงรึเปล่าอ่ะค่ะ อันนี้เราอาจจะต้องไปสอบถามข้อมูลกันดูอีกครั้งว่าร้านไหนบ้างที่เค้านับยอดเข้าฮันทอ ตอนนี้ทางเกาหลีบอกมาแค่้ร้านข้างต้นก่อนอ่ะค่ะ ใครพอจะทราบข้อมูลเพิ่มเติมก็เอามาช่วยกันแชร์นะคะ
จะได้บอกต่อๆกันไปจะได้ซื้อได้ถูกอ่ะค่ะ^^

ยังไงก็อยากให้น้องๆสอบถามให้แน่ใจกันก่อนจะทำการสั่งซื้อนะคะ^^
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
Praklove5033
post Sep 20 2011, 03:16 PM
Post #2

GanG
**

Group: SoShi GanG
From: (JesFanySoshi)
Member No.: 74,080

จะซื้อยังไงล่ะ คราวนี้
[/center][center]

+Quote Post
GENSnSd-99
post Sep 20 2011, 03:25 PM
Post #3

Gangster

Group: Gangster
Member No.: 9,606

รับทราบคับ พอดีร้านที่ซื้ออยู่ประจำเค้าก็บอกว่าซื้อมาจากร้านที่นับเข้า Hanteo ด้วย
ก็เลยสบายใจคับ เผื่อใครอยากสั่งซื้อผ่านร้านนี้ก็คลิกนี่เลย http://ok-shop.exteen.com/ นับเข้าชาร์ตทุกรายการ

+Quote Post
๐Akino~LuV~TiFfA...
post Sep 20 2011, 03:28 PM
Post #4

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
From: Fany's HeaRT
Member No.: 11,705

รับทราบค่ะ มาเก็บข้อมูล ขอบคุณท่านแอดมินและผู้เกี่ยวข้องสำหรับข้อมูลค่ะ bg (14).gif
รั่วพิฆาต vs หยีละลายใจ

>>More~ThAN~WoRdS~2~SaYs...HoW mUcH "I LuV U aLL 9 GiRLs"<<

††† Taeyeon • Jessica • Sunny • Tiffany • Hyoyeon • Yuri • Sooyoung • YoonA • Seohyun †††

+Quote Post
amp1125
post Sep 20 2011, 03:30 PM
Post #5

Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 21,019

โอ้ววว รับทราบฮะ

+Quote Post
yulsic01
post Sep 20 2011, 03:34 PM
Post #6

Gangster

From: หน้าคอม.
Member No.: 54,208

รับทราบค่ะ

+Quote Post
fmyoonsic
post Sep 20 2011, 03:34 PM
Post #7

From: ที่ๆมียุนสิก
Member No.: 26,435

รับทราบค่ะ อยากให้สาวๆได้รางวัลเหมือนกัน

+Quote Post
cembalos
post Sep 20 2011, 03:36 PM
Post #8

Member No.: 2,369

อย่างนี้นี่เอง จัดไปอย่าให้เสีย

+Quote Post
nuchto
post Sep 20 2011, 03:43 PM
Post #9

From: ฝั่งสวนสักหลงคนน่าฮักฝั่ง
สวนดอก
Member No.: 49,501

รับทราบค่า ^^

And I miss you, like the deserts miss the rain...My J...

+Quote Post
JINuNa
post Sep 20 2011, 03:44 PM
Post #10

Junior Gangster

From: BANGKOK. THA
Member No.: 51,830

ต้องบินไปซื้อที่นู้นล่ะสิ ><

J I N u N a @ S O S H I F A N C L U B . C O M

WE ARE SO ONE!

+Quote Post
yu(r)i™
Post #11

Member No.: 39,495

รับทราบค่ะ :)

KIMHYOYEON KIMHYOYEON KIMHYOYEON KIMHYOYEON

+Quote Post
s-o-n-e
Post #12

Gangster

From: BANGKOK
Member No.: 55,836

รับทราบค่ะ ><
지금은 • 앞으로도 • 영원히

p r i k l e t t

+Quote Post
SICA-OIL
post Sep 20 2011, 03:46 PM
Post #13

Member No.: 33,599

รับทราบคะ ~ รอสาว ๆ คัมแบ็ค emo2 (12).gif

소녀시대미스터미스터 Right now, Girls' Generation
Only one for me in my heart SNSD nothing without u

________________a b o u t m e .

+Quote Post
pukky-snsd
post Sep 20 2011, 03:46 PM
Post #14

Member No.: 62,971

รับทราบค่าา ><

+Quote Post
น.นุ่น~ซอจู
post Sep 20 2011, 03:47 PM
Post #15

From: .ในใจของมักเน่★
Member No.: 28,586

ฮึยย่า~~~~~~~

สู้ตายยยยยยยยยยยยย

เพื่อสาวๆๆ

+Quote Post
badfriend22
post Sep 20 2011, 03:47 PM
Post #16

Group Icon

From: ตรงนั้นแหละ
Member No.: 2,939

โว้ ขอบคุณมากๆคะ เผื่อจะได้บอกเพื่อนที่ไปเกาหลีให้ซื้อตามร้านพวกนนี้
^^...จิกึมมึน โซนยอชิแด
You'll never walk alone
..."THE KOP"...

+Quote Post
NumbKung
post Sep 20 2011, 03:48 PM
Post #17

Gangster

From: Chonburi
Member No.: 67,873

เอาล่ะ รับทราบ คับผม

+Quote Post
aum_css7
post Sep 20 2011, 03:50 PM
Post #18

Member No.: 22,773

รับทราบครับ แต่ถ้าให้ดี ช่วยแนะนำแหล่งซื้อสำหรับโซวอนไทยอย่างง่ายๆด้วยก็ดีนะครับ

จะเป็นแบบรวบรวมไปซื้อ หรือแนะนำร้านในไทยที่สั่งตรงจากร้านพวกนี้ก็ได้

+Quote Post
ImSunNYY
Post #19

GanG
**

Member No.: 74,694

รับทราบครับ

+Quote Post
CityRabbit
Post #20

Group Icon

Member No.: 24,387

อืมม.. อยากรู้ว่าร้านต่างๆที่อ้างว่ายอดซื้อนับเข้าชาร์ตนั้น จะมีอะไรที่สามารถยืนยันให้เราทราบได้บ้าง ว่ามันจะถูกนับเข้าชาร์ตจริงๆ
ถ้ามีใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ปล. HotTracks ก็นับยอดเข้าชาร์ตเหมือนกันค่ะ อาจจะมีร้านอื่นๆด้วย เดี๋ยวจะลองสอบถามข้อมูลมาเพิ่มค่ะ

QUOTE (GENSnSd-99 @ Sep 20 2011, 03:25 PM) *
รับทราบคับ พอดีร้านที่ซื้ออยู่ประจำเค้าก็บอกว่าซื้อมาจากร้านที่นับเข้า Hanteo ด้วย
ก็เลยสบายใจคับ เผื่อใครอยากสั่งซื้อผ่านร้านนี้ก็คลิกนี่เลย http://ok-shop.exteen.com/ นับเข้าชาร์ตทุกรายการ

ขอโทษนะคะ ไม่ทราบว่าที่ผ่านมาทางร้านเคยชี้แจงว่าซื้อจากที่ไหนมั๊ยคะ?
อยากรู้ว่าร้านไหนที่นับเข้าชาร์ตแน่ๆบ้าง ทั้ง K-Chart และ GDA พวกร้านในเมียงดง ไม่นับเข้าชาร์ตถูกมั๊ยคะ? หรือก็นับด้วย

ขอบคุณค่ะ
[PRE-ORDER] ‘Mr.Mr.’ ราคา 400 บาท - ลุ้นของแถมพิเศษสุดๆจากเกาหลี - มาร่วมลุ้นเป็นเจ้าของ Mini PB TaeNy (CottonCandy) และของแถมพิเศษอื่นๆได้ค่ะ เข้าไปดูในกระทู้ หรือ สั่งที่นี่ได้ค่ะ

+Quote Post

11 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
3 User(s) are reading this topic (3 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 28th March 2024 - 03:01 PM