Welcome Guest ( Log In | Register )

Fanta PlayTime presents 'Girls' Generation Tour In Bangkok'
วันที่: วันอาทิตย์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2555
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

หลังคอนเสิร์ต Girls' Generation Tour in Bangkok
"785 DAYS of WAITING" "FINALLY WE MEET"
[กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ ><
[Clip&Pic] กระทู้แปะคลิปแปะรูปทุกสิ่งอย่างเดียวกับคอนเสิร์ตครั้งนี้นะคะ ^^
Gallery > Girls' Generation Tour in Bangkok

ข่าวคอนเสิร์ต
เกาะขอบเวที คอนเสิร์ต "เกิร์ลส เจเนเรชั่น" กับ "เรียวขา" ที่มาพร้อมความสามารถ(ชมภาพ) - matichon online
สาวๆ"SNSD"ปลื้มแฟนไทยเซอร์ไพรส์ปิดฉากคอนเสิร์ตสุดประทับใจ - manager online
785 วัน แห่งการรอคอยการกลับมาของ Girls’ Generation รอยยิ้ม-เสียงหัวเราะ-คราบน้ำตา ในวัน “สีชมพู” - ประชาชาติธุรกิจ

23 Pages V  < 1 2 3 4 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ><
Sand_JaaSnsd
post Feb 13 2012, 11:00 AM
Post #21

Gangster

Group: SoShi GanG+
From: Sooyoung&Sunny in your heart
Member No.: 59,938

โอ้นึกถึงตลอดเลย เป็นกำลังใจที่ดีมากในการสอบเพื่อเข้าเรียนต่อ ฮ่าๆ

ทำไมผู้คนถึงให้ความสนใจโซนยอชิแดกันมาก?ไม่ใช่แค่ในเกาหลีเท่านั้น แต่รวมไปถึงญี่ปุ่น ไต้หวัน ฮ่องกง และที่ต่างๆมากมาย
ซูยองเอ่ยว่านั่นก็เพราะ 'พลังและความรัก'

S N S D You Make my life complete
Go to the top of the page

+Quote Post
saltakra
Post #22

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 75,629

ยังนั่งเพ้อจนถึงตอนนี้เช่นกัน ไม่มีกะจิตกะใจจะทำรายงานต่อ(ทั้งที่ส่งพรุ่งนี้) 55+

ความประทับใจ บรรยากาศ ทุกอย่างมันเกินบรรยาย

ปล...ยังมีคนปาตุ๊กตาอยู่นะครับ ปาใส่เกือบโดนเท้ายุนอา แต่เหม่งมันหลบทัน แล้วเดินหลบตุ๊กตาไปอีกที เห็นแล้วรู้สึกไม่ดีเลย...

+Quote Post
NineNat
Post #23

GanG
**

Member No.: 20,817

สั้นๆ ง่าย

โซนยอชิแด โอป้าจะรักพวกเธอตลอดไป!!!

ปล. เพลง Complete น้ำตาซึมเหมือนกันเลย

"แทยอนอาาาาา โอป้าจะขอรักเธอตลอดไป"

+Quote Post
kawai
post Feb 13 2012, 11:02 AM
Post #24

Senior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 12,953

คอนหนุกมาก เสียงแทบหาย เห็นน้ำไฃตาความซาบซึ้งจากสาวๆหลายคนเห็นสิค่าค้อนโซวอนแล้ว ฮามากๆๆ
สาวฌซอร์วิซแฟนได้ถึงใจครับ คอนรอบหน้าไปอีกแน่ๆๆ เสียดายตอนสาวๆพูดไทย เสียงกรี๊ดกลบเลยไม่รู้ว่าพูดรัย

ฝากกด LIKE ---> https://www.facebook.com/TaeyeonFc ด้วยคร๊าบบบบ ^__^

+Quote Post
Pratarncrazy
Post #25

Baby Baby
*

From: Thailand
Member No.: 65,868

ฟานี่น่ารักเกิน ไม่รู้จะบรรยายยังไง แบบว่าพูดเป็นคำพูดออกมาไม่ได้เลย เจอหน้าฟานี่น้ำตาร่วแบบอัตโนมัติ การรอคอยที่ยาวนาน พอเราได้มาพบเจอมันมีความสุขและมีค่ามากเลย โปรเจค complete สุดยอดที่สุดมากๆเลย เราคิดว่าคนไทยเป็นประเทศที่ใส่ใจรายละเอียดของความรู้สึกคนได้ดีมาก และเป็นไปตามคาดว่าโปรเจค complete ต้องร้องไห้ เราและสาวๆต่างก้ร้องไห้เหมือนกัน มันสุดยอดมากตรงนี้แหละ และที่สุดของที่สุดคือ การร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีก่อนคอนเริ่ม นี้คือสิ่งที่แสดงความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันของพวกเราโดยแท้จริง สุดท้ายอยากบอกสาวๆว่า คุณให้เราสัญญาว่าเราจะไปดูคอนคุรอีกครั้งถ้เาคุณกลับมา คุณเองก็ต้องให้สัญญากับเราเช่นกันว่าคุณจะกลับมา เพราะเราชูนิ้วก้อยกันแล้วนะ รักเทอจัง SNSD mkb (44).gif
Tiffany Hwang you are my boo ^^

+Quote Post
i3eelz
Post #26

GanG
**

Group: SoShi GanG
Member No.: 74,193

น้ำท่วมคอน !!!! ท่วมจริงๆนะ T_T แต่ที่บอกไม่ปาของขึ้นไปมีครับ ทางด้านขวา ปาเกือบโดน ฟานี่ ฟานี่ก็ทำมือ เป็นตัวเอกซ์ แบบว่าทำอย่างนี้ไม่ได้นะๆๆๆ อีกรอบก็ ตรง ทางเดินที่จะมาทางขวา ตอนยุนอาเดินผ่าน มีคนปาหมีขึ้นไป ยุนอาเดินข้าม ทันที ไม่ประทับใจก็ตอนโยนของขึ้นไปนิและ มันเสียไหมเนีย

วันนี้ โซนยอนชิแด พรุ่งนี้ โซนยอนชิแด โซนยอนชิแด ตลอดไป !!

+Quote Post
Bergkamp
Post #27

GanG
**

Member No.: 23,817

คุ้มค่ากับค่าตั๋ว 4000 บาท คุ้มค่ากับการฝ่าฟันแย่งชิงตั๋วมาได้ คุ้มค่ากับการแหกขี้ตาตื่นมางานล่วงหน้าครึ่งวันเพื่อแย่งที่จอดรถ

คุ้มค่ากับการปวดขาจากการยืนกว่า 5 ชม. คุ้มค่ากับการรอคอย ชีวิตนี้ไม่มีวันใหนจะสุขเท่าวันคอนของสาวๆแล้วครับ

ปล. หมดความแมนไปแล้วเรียบร้อย กรี๊ดจนเจ็บคอเลย

+Quote Post
Desert Rabbit
Post #28

Junior Gangster

Member No.: 32,331

ลางานเหมือนกันครับ ไม่ได้ไปทำงาน
นั่งอยู่โซนโปรเจคพอดีครับ
ตอนหักแท่งไฟสีเหลืองสองอัน แตกไปอันครับ หน้ำไหลหกเลอะมือ
แต่ก็ยังโบกแบบแปลกๆ ต่อไป
ผมเป็นคนมีอายุเยอะแล้วเวลาไปดูคอนจะไม่ออกอาการมากมาย
แต่ทนไม่ไหวครับ นั่งร้องไห้อยู่ในงานคอนเสิร์ต น่าอายมากครับ
ดีใจที่มีคนรักพวกน้องสาวเหมือนเรา
รู้สึกไม่ผิดหวังที่รักพวกเธอเลยครับ ประทับใจมากครับ และจะไม่ลืมเลยครับ

+Quote Post
Destiny_c
post Feb 13 2012, 11:03 AM
Post #29

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 77,378

ประทับใจสาวๆ ประทับใจโปรเจค แล้วก็ประทับใจแอดมิน...มีเดินมาถามน้องๆด้วยว่าได้กระดาษโปรเจคครบกันหรือยัง ใครยังไม่ได้บ้าง น่ารักอ่ะ 555 bg (19).gif

+Quote Post
starfish
post Feb 13 2012, 11:03 AM
Post #30

Member No.: 29,547

น้ำตาไหลตั้งแต่ เปิดตัวสาวๆ คุ้มค่ากับการรอคอยจิงๆ ตอนแรกว่ารักมากแล้วนะ ตอนนี้รักมากกกกกกกกกกกกกกที่สุดเลย
โปรเจค 785 วัน สวยมากกกกกก ชูแผ่นกระดาษโบกไฟไป ร้องไห้ไป เป็นคอนที่ประทับใจมากที่สุดเลยคับ

+Quote Post
-=ซาเอบะคุง=-
post Feb 13 2012, 11:04 AM
Post #31

Gangster

Member No.: 37,749

เอาไปท่อนนึงก่อน เดี๋ยวมาต่อ...
@Genie
ท่อนๆ แรก ผมยังอึ้งอยู่ โค๊ดไม่ออกเพราะอะไม่รู้ กว่าจะออกก็มาขึ้นทิฟฟานี่แล้ว ตะลึงครับ ตะลึง

@Mr. Taxi
I'm so fast. คือประโยคเดียวที่นึกออก เสียงโค๊ดจากชาวหลุมดังมากเพลงนี้

@Snowy wish
เพลงนี้ไม่มีโค๊ด มองครับ มองอย่างเดียว และเห็นน้องซอวิ่งตรงดิ่งมา ด้วยความที่โกกูมานั่งอยู่ข้างๆ ถึง 2 คน
เปลี่ยนเมนกระทันหันไปตะโกนเรียกน้องซอฯ ฮาาาาาาาาาา !!
เด็กบ้าอะไร ยิ่งโต ยิ่งสวย :love: ยิ่งเห็นตัวจริง สวยมว๊ากกกกกกกกกกกกก

@Kissing You
เพลงนี้ผมซัดเต็มเหนี่ยวครับ มีผิดบ้างตอนท่อนสร้อย เรียง ซันนี่ ควอน ซอจู ชเว ผิดตะโกนชื่อคนนึงอีกคนนึงร้อง แหะ แหะ

@Oh!
เพลงนี้ไม่เหนือความคาดหมายครับ โค๊ดเป๊ะๆ อีกเหมือนกัน

@Complete - 785 Days of waiting,Finally We meet
ใครน้ำตาไม่ไหลก็ใจแข็งเกินไปหน่อยหล่ะครับ กลับมาเปิดแฟนแคมเปิดดูวนไป วนมาเกิน 10 รอบแล้วเนี่ย น้ำตาไหลทุกรอบ

@ใครไม่ได้ดู
บอกได้คำเดียว 'เสียดายไปยันลูกบวช' :a4:

@น้องเชียร์
จะบอกว่า น้องเชียร์ขนเพื่อนสาวกลุ่มใหญ่ ขอบอกว่าแต่ละคนโฮกกกกกก มว๊ากกกกก
นั่งอยู่แถวหน้าเยื้องผมเอง :love: หลักแถฯ อยู่ในแฟนแคมรอไปก่อนนะฮ่ะ ผมนั่งอยู่โซน SD แถว H
น้องเชียร์นั่งอยู่แถว G

ขอตั้งสติก่อนเพิ่งตื่น เสียงหายไปกับสาวๆ เมื่อวานบ่อนที่ผมนั่ง มีคนตะโกนโค๊ดอยู่ไม่กี่คน มีคนเกาหลี
ใส่เสื้อ soshified นั่งอยู่ข้างหน้าผมตรงๆ ช่วยกันตะโกน มันส์โพตร ยิ่งตอนสิก้าออกมาร้องเพลง Almost
ผมตะโกน "คัง จงฮี" หมอหันมาชูนิ้วโป้ง 2 ทั้ง 2 มือให้ผม แล้วก็หัวเราะกันฮาใหญ่

+Quote Post
RetroSica
post Feb 13 2012, 11:04 AM
Post #32

GanG
**

Member No.: 61,861

สาวๆๆสวยกันทุกคน น้องซอเหมือนตุ๊กตาเลยยอ่ะ

เพ้ออออออ รักสาวววๆๆๆมากกกกกกกกก

785 Days of Waiting ,, Finally we meet ,,

You Make My Life Complete emo2 (16).gif

+Quote Post
chainkami
post Feb 13 2012, 11:05 AM
Post #33

Member No.: 12,541

เป็นคอนที่สนุกมากๆ คุ้มการรอคอย คุ้มกับการจองบัตร

สาวๆทุกคนทำให้โซวอนทุกคนมีความสุขจริงๆๆๆๆ

คอนครั้งหน้าจะไปอีกแน่ๆ I Promise

รักสาวๆโซชิทุกคน

+Quote Post
SeoA_YoonA
post Feb 13 2012, 11:07 AM
Post #34

Gangster

Member No.: 16,783

TT ประทับใจมากเลยค่ะ ชอบโปรกเจกต์ คอมพลีสมากดลย ร้องไห้ไปกับพี่สาวเลยยอ่าา แง๊ๆๆ
ซึ้งที่สุด อยู่ในหลุมทั้งเหนื่อยทั้งเมื่อบ แต่พอมาถึงโปรเจกต์น้ำตาของพี่สาวทำให้ ความอ่อนหล้าเหล่านี้หายไปเลยค่ะ
รักพี่สาวที่สุดเลย ประทับใจทุกๆอย่างเลยยย อิอิ คราวหน้าต้องไปอีกชัว 555

Snsd forever 9 angles 5555555
งานนี้ทำให้รู้ว่า โซวอนไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลกกก 5555

ขอบคุณพี่สาวและโซวอนทุกคนสำหรับงานคอนด้วยนะคะ

โซวอนคนนี้รักทุกคนค่าาาาาาาาาาาาาา TT
พูดไม่ค่อยเก่งแต่รักหมดใจ 55555555555
I LOVE SOSHI "OT9"

+Quote Post
honey2go
post Feb 13 2012, 11:08 AM
Post #35

Senior Gangster
Group Icon

Member No.: 23,952

ซูยองยื่นมือมารับหน้ากากแบรด พิทจากมือเรา

ห่างกันเพียงแค่หน้ากากกั้น...ช่วงเวลาไม่กี่วินาทีที่ยาวนานที่สุดในชีวิต

เราคงเป็นโซวอนที่โชคดีที่สุด...

ขอบคุณสาวๆที่เข้ามาทำให้ชีวิตเรามีความหมาย
ขอบคุณโซวอนไทยที่ทำให้คำว่ารักมีค่ามากกว่าแค่พูด

+Quote Post
FP_SNSD
Post #36

Gangster
Group Icon

Member No.: 33,839

ไปกับเพื่อนรวมสามคนค่ะ โซน SD ก็นั่งอยู่ มีคนข้างๆไม่รู้จักกันมาก่อน ก็นั่งนิ่งๆไม่ได้ทักทาย
บรรยากาศมาคุมากค่ะ

แต่พอเพลงขึ้น สาวๆ ออกตัวมาเท่านั้นแหละ
เรากับคนข้างๆ หันมากรี๊ดใส่กัน เม้ามอยทันที
ถามไปถามว่าได้ความว่าเมนแทยอนเหมือนกัน
หลังจากนั้นก็แปะมือกรี๊ดดดดดกันตลอดทั้งคอนเลยค่ะ

แทยอนถึงจะผ่านมาไม่บ่อย แต่ก็น่ารักมากๆๆ
น้องซอและฟานี่แฟนเซอร์วิสทั่วถึงดีมาก สิก้ากับทรงผมแบบคังจงฮีสวยไม่ไหวแล้ว
ซันนี่มายืนหน้าโซนเราตอนเพลงช้านานมาก ทุกคนงามแงะจริงๆ
ช่วงโปรเจ็ค complete เป็นอะไรที่ประทับใจมาก น้ำตาไหลเลย แถมเพลง Forever ที่เราไม่ได้เตรียมโปรเจ็ค
สาวๆก็ยังได้ซึ้งกันอีก เพราะเสียงร้องของพวกเรา

คอนฯครั้งนี้ทำให้รู้ว่า โซวอนไทยมีการร้องโค้ดเฉพาะตัว อย่างที่พี่ปูชิบอกค่ะ
ร้องโค้ดตามเกาหลีเท่าที่จำได้ และร้องตามทั้งเพลง จากหัวใจ เรียกว่า "Code of Heart" :D

สุดๆจริง ๆ...แฟนไทย สุ๊ดหย่อดดดดดดดดดด 555+

ปล.ถึงคุณคนนั้น SD แถว B นะคะ
ขอบคุณที่สนุกสนานและกรี๊ดไปพร้อม ๆ กับเราค่ะ :)

ทำไมหนูพูดไม่เพราะเลยคะน้องแท "เดี๋ยวกูก็จิ้มตา...มองหาพ่อง?!?!

+Quote Post
KenaresalfY
Post #37

GanG
**

Member No.: 24,436

ไม่คิดว่ามะนจะสนุกและน่าประทับใจจนทำให้ร้องไห้ได้ขนาดนี้
ปลื้มมากจริงๆทั้งโซวอนไทยหรือแม้โซวอนจากต่างประเทศที่มาดูประทับใจจริงๆทุกคนนิสัยดีมากก
ถึงจะเบียดกันนิดหน่อยแต่ก็ไม่เป็นไรเนาะ 5555
อยากให้พวกเราเป็นแบบนี้ต่อไปเรื่อนๆ มันสุดยอดที่สุ่ดของโลกแล้วหล่ะคราวนี้ โซวอนไทย 5555

+Quote Post
Pizeiro
post Feb 13 2012, 11:10 AM
Post #38

GanG
**

From: Khon Kaen / Nakhon Sawan
Member No.: 76,296

ตอนเบียดกันสามโมงครึ่งเพื่อจะเข้าหลุม AL ตอนนั้นร้อนจนแทบจะเป็นลม

ไปยืนรออีกสองชั่วโมงจนขาแข็ง

แต่พอสาวๆออก ครั้งแรกที่เห็น ขนลุกเลยจริงๆ

แล้วตอนเพลง Complete ที่ชูป้ายให้สาวๆ เราถึงกับร้องเพลงไป ยิ้มไป ร้องไห้ไป เห็นซันนี่ร้องไห้แล้วห้ามเอาไว้ไม่อยู่จริงๆ ณ ตอนนั้น

GIRLS & PEACE
LOVE & GIRLS

+Quote Post
achi
post Feb 13 2012, 11:10 AM
Post #39

Member No.: 74,867

ตอนนี้สติยังไม่กลับมาเลยคะ และไม่รู้จะกลับมาเมื่อไหร่ ^^

ภาพความทรงจำเมื่อวานยังคงวงเวียนอยู่เรื่อยๆเลยคะ

+Quote Post
nuchandnuch
post Feb 13 2012, 11:11 AM
Post #40

From: Rangsit
Member No.: 75,319

มันเยอะจน อธิบายไม่ถุกกันเลยที เดียว
ประทับใจม๊ากๆๆๆๆๆ
คุ้มกับที่รอคอนมานาน
คุ้มกับที่ต้องตื่นแต่เช้า ไปรอเข้าคอนตั้งแต่ ตี 5 (บัตรยืน)
คุ้มกับที่ต้องเบียดกันเข้าคอน
และมัน คุ้มมาก ที่ยืนแน่นกันมาก เพื่อร้องเชียร์สาวๆ ทั้ง 9

ส่วนความประทับใจ หรือโมเม้น ก็คงเม้ม ไม่ออกจริงๆๆ เพราะมันมากมาย จนจับต้นชนปลายไม่ถูกเลย
รู้ได้อย่างเดียว คือ เพ้อ ตั้งแต่สาวๆ ปรากฎตัว

พอรู้ตัวอีกที หรือจะจบคอนแล้ว 555

ป.ล. ขอบคุณสาวๆทั้ง 9 พวกคุณสัญญากะเราไว้แล้วนะ ห้ามลืมนะค่ะ
ขอบคุณ พี่ๆ เพื่อน soshifanclub ที่คิด สร้างสรรค์ โปรเจคดีๆนี้ออกมา
ขอบคุณโซวอนทุกๆคน ที่มาสร้างความประทับใจร่วมกัน

...เลิฟๆ YoonSic หมดใจ....

+Quote Post

23 Pages V  < 1 2 3 4 > » 
Reply to this topicStart new topic
2 User(s) are reading this topic (2 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 10:39 AM