Welcome Guest ( Log In | Register )

Fanta PlayTime presents 'Girls' Generation Tour In Bangkok'
วันที่: วันอาทิตย์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2555
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

หลังคอนเสิร์ต Girls' Generation Tour in Bangkok
"785 DAYS of WAITING" "FINALLY WE MEET"
[กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ ><
[Clip&Pic] กระทู้แปะคลิปแปะรูปทุกสิ่งอย่างเดียวกับคอนเสิร์ตครั้งนี้นะคะ ^^
Gallery > Girls' Generation Tour in Bangkok

ข่าวคอนเสิร์ต
เกาะขอบเวที คอนเสิร์ต "เกิร์ลส เจเนเรชั่น" กับ "เรียวขา" ที่มาพร้อมความสามารถ(ชมภาพ) - matichon online
สาวๆ"SNSD"ปลื้มแฟนไทยเซอร์ไพรส์ปิดฉากคอนเสิร์ตสุดประทับใจ - manager online
785 วัน แห่งการรอคอยการกลับมาของ Girls’ Generation รอยยิ้ม-เสียงหัวเราะ-คราบน้ำตา ในวัน “สีชมพู” - ประชาชาติธุรกิจ

2 Pages V  < 1 2  
Reply to this topicStart new topic
 ชาวบัตรยืนไปกันกี่โมง, AL/AR/BA
eiei.
post Feb 11 2012, 09:21 PM
Post #21

Gangster

Group: SoShi GanG
From: อิอิคุคิจุบุ๊ปุปริ.
Member No.: 49,677

QUOTE (Champmee @ Feb 11 2012, 07:49 PM) *
ผมไปเที่ยงคืน ตี 1 ครับใครสนเปลี่ยนผลัดกันแอดมานะครับ ผมมีเพื่อนอีกคนนึงเค้าเปลี่ยนกะผมตอน 6 โมงเช้า
อยากหาคนมาเปลี่ยนตอนตี4อะคับ

ตอนตีห้าได้ไหมค่ะบ้านหนูใกล้ ขึ้นทางด่วนเเปปเดียวเเอเฟสไปเเล้วนะคะ
พีร่อยู่หลุมอะไรค่ะ

This post has been edited by fernjas: Feb 11 2012, 09:21 PM
Go to the top of the page

+Quote Post
minenaja
post Feb 11 2012, 09:24 PM
Post #22

Gangster

Member No.: 33,970

ดีนะที่เรานั่ง ไม่งั้นเราไปอยู่ใต้เวทีแน่ๆ TT

--- GIRLS' GENERATION ---
... TIFFANY ...

+Quote Post
eiei.
post Feb 11 2012, 09:35 PM
Post #23

Gangster

From: อิอิคุคิจุบุ๊ปุปริ.
Member No.: 49,677

จริงหรอค่ะเนี่ย ไม่งั้นเราจะออกจากบ้านไปเดี๋ยวนี้เลยนะ โฮกก บัตรยืนมันทรหดจริงจัง

+Quote Post
Lamudd
post Feb 11 2012, 09:38 PM
Post #24

Junior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
From: บ่อจระเข้ ในปราสาทเจ้าหญิง
Member No.: 23,758

โอ ... เห็นรูปด้านบน เริ่มทำใจแล้วค่ะ
หนึ่ง ... ถ้าคนที่ 1 จองให้กับพวกของตัวเอง 10 คน โดยที่คนที่เหลืออยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ ไม่เห็นตัว
สอง ... คนที่ 2 ทำเช่นเดียวกับคนที่ 1 โดยที่คนที่เหลืออยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ เช่นเดียวกัน
สาม ... ถ้ามีคนทำตามแบบ หนึ่งและสอง ทั้งหมด 10 คน

คนที่มาต่อแถวเป็นคนที่ 11 และไม่มีพวก
เขาได้ต่อแถวโดยที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย
ยืนต่อแถวด้วยความอดทนและมุ่งมั่น
ถึงเวลา แถวที่ยืนกันเพียงแค่ 11 คน
ก็แปรเปลี่ยนไป จากอยู่คนที่ 11 กลายเป็น
อยู่คนที่ 111 แล้วเขาจะรู้สึกอย่างไร ยุติธรรมกับเขาหรือไม่

ระบบนี้ ไม่ใช่ระบบคิว ที่แท้จริง ที่มาก่อนได้ก่อน
แต่มันคือ ระบบพวกใครพวกมัน
ไม่ได้ตั้งใจมองในแง่ลบ แต่มันคือเรื่องจริง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

My Blood My 'B' My YoonSica My 'B' Blood Gang
หูกระต่ายอิมยุน ขนนกชิคค่า ถุงน่องซันบัน

+Quote Post
Kiittae'SONE
post Feb 11 2012, 09:41 PM
Post #25

GanG
**

Group: SoShi GanG+
Member No.: 80,050

QUOTE (Lamudd @ Feb 11 2012, 09:38 PM) *
โอ ... เห็นรูปด้านบน เริ่มทำใจแล้วค่ะ
หนึ่ง ... ถ้าคนที่ 1 จองให้กับพวกของตัวเอง 10 คน โดยที่คนที่เหลืออยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ ไม่เห็นตัว
สอง ... คนที่ 2 ทำเช่นเดียวกับคนที่ 1 โดยที่คนที่เหลืออยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ เช่นเดียวกัน
สาม ... ถ้ามีคนทำตามแบบ หนึ่งและสอง ทั้งหมด 10 คน

คนที่มาต่อแถวเป็นคนที่ 11 และไม่มีพวก
เขาได้ต่อแถวโดยที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย
ยืนต่อแถวด้วยความอดทนและมุ่งมั่น
ถึงเวลา แถวที่ยืนกันเพียงแค่ 11 คน
ก็แปรเปลี่ยนไป จากอยู่คนที่ 11 กลายเป็น
อยู่คนที่ 111 แล้วเขาจะรู้สึกอย่างไร ยุติธรรมกับเขาหรือไม่

ระบบนี้ ไม่ใช่ระบบคิว ที่แท้จริง ที่มาก่อนได้ก่อน
แต่มันคือ ระบบพวกใครพวกมัน
ไม่ได้ตั้งใจมองในแง่ลบ แต่มันคือเรื่องจริง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

เหนด้วยๆ แบบพวกที่แบบมากันตั้งแต่ เที่ยงคืนไรงี้ ได้ซักคนที่ 10 กว่าๆ แต่พวกก่อนหน้าเรามาต่อให้เพื่อนด้วย แบบนี้ผมก้อไม่ชอบครับ อย่าทำเลย s15.gif

+Quote Post
aline
post Feb 11 2012, 09:42 PM
Post #26

Gangster

Group: Gangster
Member No.: 21,556

ชิ หาย เลี้ยววววววววว
แล้วโซวอนฉายเดี่ยวจารอดมั้ยเนี่ย

+Quote Post
Lamudd
post Feb 11 2012, 10:34 PM
Post #27

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: บ่อจระเข้ ในปราสาทเจ้าหญิง
Member No.: 23,758

สำหรับคนที่ไปเดี่ยว
คิดว่าไม่น่าจะรอดค่ะ
เพราะอะไรนั้น

... ถ้าคนที่ 11 เห็นแล้วนิ่ง ไม่ทำอะไร
ตัวเขาเอง ก็จะกลายเป็นคนที่ 111 และคนอื่นๆ
ที่รอต่อจากเขาก็จะกลายเป็น 112 รวมทั้งคนที่จะทำแบบนี้
ต่อจากคนที่ 112 ทำไปนี้ไปเรื่อย ๆ และในที่สุด
ไม่ว่าคุณจะไป 2 โมงเช้า หรือไปซัก บ่าย 2 เหมือนเรา แล้วไปต่อคิว
ผลลัพท์ก็เท่ากัน นั่นคือคุณก็จะกระเด็นไปอยู่คิวท้ายๆ อยู่ดี
และจะเป็นการสร้างระบบพวกพ้อง การฮั้ว เกิดขึ้น

แต่เราจะรอด และคนที่ต่อจากเราจะรอดด้วย ก็ต่อเมื่อ
คนที่ 11 บอกว่า ขอโทษนะเรามายืนต่อคิวก่อนคุณ
เราไม่เห็นคุณเลย และคนข้างหลังก็ไม่เห็นคุณ
ไปต่อคนข้างหลังเถอะนะ เขามาก่อนคุณ

ถ้าคนที่ 11 บอกแบบนี้ คนที่ 12 และคนต่อๆ ไป
ทำแบบนี้เหมือนกัน ทุกคนจะเท่าเทียมกันค่ะ
และจะเป็นการสร้างระบบคิวที่ดี การมีวินัยที่ดี ไม่มีใครเลื่อมล้ำ
และยุติธรรมกับทุกๆ คนค่ะ

เริ่มจากตัวเราก่อนนะคะ และทำเพื่อคนข้างหลังเราด้วย
ขอบคุณค่ะ

สำหรับพรุ่งนี้ เราก็จะไปต่อคิวเป็นปกติ
ถึงเมื่อไหร่ ก็กะว่าจะไปหาซื้อแท่งไฟก่อน
ซื้อได้แล้ว ก็จะไปต่อคิวค่ะ
ไม่มีการไปแทรก หรือบอกว่ามากับคนข้างหน้า
ให้คนข้างหน้าจองให้ พฤติกรรมแบบนี้ ขอบอกว่าเราไม่ทำค่ะ

My Blood My 'B' My YoonSica My 'B' Blood Gang
หูกระต่ายอิมยุน ขนนกชิคค่า ถุงน่องซันบัน

+Quote Post
proofman
post Feb 11 2012, 10:49 PM
Post #28

GanG
**

Member No.: 39,466

โชคดีจริง ๆ ด้วย.... ที่ได้บัตรนั่ง

+Quote Post
dekdek
post Feb 11 2012, 10:49 PM
Post #29

Gangster

Member No.: 29,600

ถ้าไปซัก 6โมง คงไม่ต้องตอบซินะ 5555

IM YOONA

+Quote Post
princoo
post Feb 11 2012, 10:50 PM
Post #30

Baby Baby
*

Member No.: 69,826

ถ้ามีจองกันแบบนี้ คงไม่ต้องไปเร็วแล้วมั้งคับเนี่ย กะไปถึงสักเที่ยงคงอยู่ท้ายๆแล้ว
อยากขอร้องเพื่อนๆเห็นใจคนที่ไปคนเดียวบ้างคับ
ผมลงหลุม AR อยู่ประชาอุทิศ ฝั่งธนคับ คอนเลิกมีใครกลับทางเดียวกันบ้างคับ

+Quote Post
For get me not
post Feb 11 2012, 10:54 PM
Post #31

Super Gangster

From: อยากกลับไปอยู่ในAL วันสีชมพู....
Member No.: 20,619

คาดว่าน่าจะไปถึงประมาณ 8 โมงอ่ะ

จริงๆก็อยากจะไปเช้ากว่านี้

แต่เกรงใจพี่ที่ไปด้วย T^T
ชีกึมมึนโซนยอชิแด..

อย่าลืมนะว่าเรา สัญญากันแล้ว อย่าผิดสัญญานะ!!!

+Quote Post
ch_ampion
post Feb 11 2012, 11:35 PM
Post #32

From: Taeny is Real
Member No.: 47,224

QUOTE (Lamudd @ Feb 11 2012, 10:34 PM) *
สำหรับคนที่ไปเดี่ยว
คิดว่าไม่น่าจะรอดค่ะ
เพราะอะไรนั้น

... ถ้าคนที่ 11 เห็นแล้วนิ่ง ไม่ทำอะไร
ตัวเขาเอง ก็จะกลายเป็นคนที่ 111 และคนอื่นๆ
ที่รอต่อจากเขาก็จะกลายเป็น 112 รวมทั้งคนที่จะทำแบบนี้
ต่อจากคนที่ 112 ทำไปนี้ไปเรื่อย ๆ และในที่สุด
ไม่ว่าคุณจะไป 2 โมงเช้า หรือไปซัก บ่าย 2 เหมือนเรา แล้วไปต่อคิว
ผลลัพท์ก็เท่ากัน นั่นคือคุณก็จะกระเด็นไปอยู่คิวท้ายๆ อยู่ดี
และจะเป็นการสร้างระบบพวกพ้อง การฮั้ว เกิดขึ้น

แต่เราจะรอด และคนที่ต่อจากเราจะรอดด้วย ก็ต่อเมื่อ
คนที่ 11 บอกว่า ขอโทษนะเรามายืนต่อคิวก่อนคุณ
เราไม่เห็นคุณเลย และคนข้างหลังก็ไม่เห็นคุณ
ไปต่อคนข้างหลังเถอะนะ เขามาก่อนคุณ

ถ้าคนที่ 11 บอกแบบนี้ คนที่ 12 และคนต่อๆ ไป
ทำแบบนี้เหมือนกัน ทุกคนจะเท่าเทียมกันค่ะ
และจะเป็นการสร้างระบบคิวที่ดี การมีวินัยที่ดี ไม่มีใครเลื่อมล้ำ
และยุติธรรมกับทุกๆ คนค่ะ

เริ่มจากตัวเราก่อนนะคะ และทำเพื่อคนข้างหลังเราด้วย
ขอบคุณค่ะ

สำหรับพรุ่งนี้ เราก็จะไปต่อคิวเป็นปกติ
ถึงเมื่อไหร่ ก็กะว่าจะไปหาซื้อแท่งไฟก่อน
ซื้อได้แล้ว ก็จะไปต่อคิวค่ะ
ไม่มีการไปแทรก หรือบอกว่ามากับคนข้างหน้า
ให้คนข้างหน้าจองให้ พฤติกรรมแบบนี้ ขอบอกว่าเราไม่ทำค่ะ

เห็นด้วยครับ ใครมาก่อนก็เข้าก่อนอย่าจองให้เพื่อนที่ยังไม่มาเลยครับ

เพราะคนข้างหลังเค้าจะรู้สึกแย่นะ

ส่วนตัวกะว่าจะไปก่อนเที่ยง เดินชมบรรยากาศ+ซื้อของหน้าคอน

ปล. ขอแชร์ประสบการณ์นิดนึง

ตอนไปไม่ห่วงแต่ตอนกลับนี่ซิครับ ลำบากแน่ๆ สำหรับใครที่จะกลับแท็กซี่แนะนำให้เดินออกมาที่

ถนนแจ้งวัฒนะดีกว่านะ เพราะข้างในวุ่นวายมาหลังจากคอนเลิก ยังไงตอนเดินออกมาหาเพื่อนร่วมเดินมาหลายๆ คนนะ

เพราะทางที่เดินออกมาค่อนข้างมืดและไกลพอสมควร ประสบการณ์จากที่ไปดูคอนที่อิมแพคมาสองครั้ง

ตอนแรกผมก็เรียกในอิมแพคแหละครับ เรียกแท็กซี่ได้แล้วแต่บางคันก็ไม่ยอมไปบ้าง (อาจะเพราะมันไกล้มั้งไม่คุ้ม)

หรือบางคันอาจจะไปแต่ไม่กดมิเตอร์คิดแบบราคาเหมาน่ะ

แต่พอเดินออกมาเรียกข้างนอกครั้งเดียวได้เลย ผมเลยลองถามพี่เค้าว่าพี่รู้มั้ยครับว่าข้างในอิมแพคมีงานวันนี้

พี่เค้าบอกว่าไม่รู้ ผมเลยบอกเรื่องที่เกิดขึ้นไป พี่เค้าบอกว่า ก็อย่างงี้แหละเพราะรู้ว่าเข้าไปในอิมแพคน่ะได้คนกลับออกมาแน่นอน

เพราะกว่าจะเข้าได้รถมันก็ติดมาก พี่แท็กซี่เค้าเลยสามารถเลือกผู้โดยสารได้ ก็แล้วแต่เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆนะครับ ว่าจะกลับกันยังไง

แต่ที่สำคัญของให้ทุกคนเดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพนะครับ

==

ดิทๆๆๆ ลืมบอกไปผมหลุม AL คร้าบบบบบ

This post has been edited by ch_ampion: Feb 11 2012, 11:37 PM

+Quote Post
-MUGGLE-
post Feb 11 2012, 11:55 PM
Post #33

Senior Gangster

Member No.: 27,732

ที่จริงบัตรยืน ถ้ามีการจองคิวการต่อแถวไว้เข้าคอน ตอนซื้อบัตร น่าจะดี

พอถึงเวลาใกล้คอน ก็เข้าแถวตามคิวที่ได้ พอประตูเปิดก็วัดฝีเท้าเอา

แบบนี้คนบ้านไกล ไม่มีโอกาสอยู่หน้า

So Nyeo Shi Dae

Forever

+Quote Post
Kiittae'SONE
post Feb 11 2012, 11:56 PM
Post #34

GanG
**

Member No.: 80,050

เจอกันไม่ตี2 ก็ตี3 จ้าาาชาวAL

+Quote Post
spineker
post Feb 12 2012, 12:47 AM
Post #35

GanG
**

Member No.: 81,031

จริงผมก็เห็นด้วยนะครับ การที่คนข้างหน้าจองเพื่อเพื่อนอีกสิบคนที่ยังไม่มา แล้วไม่ได้คิดถึงคนที่มาต่อเองข้างหลังเลยเนี่ย มันก็รู้สึกแย่อยู่นะครับ แต่ถึงยังไงมันก็ห้ามไม่ได้ จริงๆทางผู้จัดน่าจะหานโยบายหรือการดูแลเรื่องการเข้าคิวอะไรซักอย่างเพื่อความแฟร์แก่ทุกๆคนนะครับ ซึ่งก็ไม่เคยเห็นในเมืองไทยมาก่อนเลยยยยยยย
ปล.ก็ขอให้ทุกคนสนุกกับคอนพรุ่งนี้นะครับ

+Quote Post

2 Pages V  < 1 2
Reply to this topicStart new topic
2 User(s) are reading this topic (2 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 03:30 PM