Welcome Guest ( Log In | Register )

Fanta PlayTime presents 'Girls' Generation Tour In Bangkok'
วันที่: วันอาทิตย์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2555
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

หลังคอนเสิร์ต Girls' Generation Tour in Bangkok
"785 DAYS of WAITING" "FINALLY WE MEET"
[กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ ><
[Clip&Pic] กระทู้แปะคลิปแปะรูปทุกสิ่งอย่างเดียวกับคอนเสิร์ตครั้งนี้นะคะ ^^
Gallery > Girls' Generation Tour in Bangkok

ข่าวคอนเสิร์ต
เกาะขอบเวที คอนเสิร์ต "เกิร์ลส เจเนเรชั่น" กับ "เรียวขา" ที่มาพร้อมความสามารถ(ชมภาพ) - matichon online
สาวๆ"SNSD"ปลื้มแฟนไทยเซอร์ไพรส์ปิดฉากคอนเสิร์ตสุดประทับใจ - manager online
785 วัน แห่งการรอคอยการกลับมาของ Girls’ Generation รอยยิ้ม-เสียงหัวเราะ-คราบน้ำตา ในวัน “สีชมพู” - ประชาชาติธุรกิจ

5 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 หาคนร่วมเดินทางไปดูคอนจ้า เส้นทางชลบุรี :), Edit* คนครบแล้วค่าาาาาา
praewpraw
post Jan 19 2012, 05:23 PM
Post #1

Junior Gangster

Group: SoShi GanGx
From: Chonburi
Member No.: 2,004

พอดีว่าจะเช่ารถตู้ไปน่ะค่ะ เพื่อที่จะได้ไปกลับสะดวกๆ ไ่ม่ต้องกังวลเรื่องไม่มีรถกลับ ระยะทางที่ไปส่งขากลับได้ก็คือเส้นชลบุรี ม.บู ม.เกษตร ส่วนขาไปนั้นอาจจะต้องรบกวนมาขึ้นรถที่บางแสนอ่ะค่ะ

รถตู้เป็นแบบ VIP สามแถว แถวละสามที่นั่งนะคะ ถ้ารวมที่นั่งข้างคนขับด้วยก็เป็นสิบที่นั่ง ค่าเช่ารถไม่รวมน้ำมันตกเกือบๆ สองพัน คนขับไปส่งที่งานแล้วก็รอรับกลับด้วย ส่วนค่าน้ำมันจะถูกจะแพง ขึ้นอยู่กับระยะทางการส่งคนในขากลับน่ะค่ะ

รถตู้ไว้ใจได้นะคะ เพราะเคยเช่าครั้งนึงแล้วเมื่อตอนคอนเอสเอ็มตั้งแต่ปีมะโว้นู่นนนนนนน

แก็งค์เราอ่ะ มีสามคนแล้ว อยากจะหาผู้ร่วมเดินทางอีกสักหกเจ็ดคน ไปหลายคนสนุกน๊า แถมประหยัดด้วย อิอิ

ใครสนใจสอบถามได้นะคะ s6.gif

This post has been edited by praewpraw: Feb 2 2012, 06:28 PM
❤❤❤I am Sunshiner❤❤❤

Go to the top of the page

+Quote Post
jsyoung
post Jan 19 2012, 07:03 PM
Post #2

Group: SoShi GanG+
Member No.: 23,852

เราก็สนนะ แต่ถ้าสาวๆเล่นเสร็จแล้วกลับเลย จะไปส่งสาวๆที่สนามบินด้วยมั๊ยอะคะ

+Quote Post
funny.tk
post Jan 20 2012, 01:06 AM
Post #3

GanG
**

Member No.: 74,982

เราสนนะ พอดีเรียนเกษตรศรี แต่ว่าวันที่มีงานเราน่าจะอยู่ฉะเชิงเทราอ่า แต่ยังไม่รู้จะกลับยังไงไง TOT
tae jessi sun fany hyo yul soo yoon seo

โ ค ร ง ก า ร ส นั บ ส นุ น ภ ร ร ย า ค รื้น เ ค ร ง กั น เ อ ง
fiction(jeti) : sleeping beauty l twitter :
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

+Quote Post
praewpraw
post Jan 20 2012, 01:16 AM
Post #4

ข้อมูลเป็นงี้นะคะ (เอาที่เราพิมคุยกับน้องๆ ม.เกษตร ที่จะไปด้วยกันมาแปะนะ ขี้เกียจพิมใหม่อ่ะ มันเยอะ 32.gif )

คือรถอ่ะ มันค่าเช่าสองพัน ไม่รวมค่าน้ำมัน ค่าทางด่วน เอาเป็นว่ารวมๆ แล้วจะประมาณ สามพันหน่อยๆ

กำลังพยายามหาให้ได้เยอะๆ อ่ะ เพราะว่ารถนั่งได้สิบคน (รถวีไอพีสิบที่นั่งน๊า นั่งสบายกว่ารถตู้ธรรมดาค่ะ) ซึ่งถ้าพี่หาได้สิบคน มันก็หารน้อยลง

แต่ยังไงพี่ก็ต้องเช่าอยู่แล้ว เพราะไม่มีรถกลับแน่นอน

จากประสบการณ์ที่พี่เคยไปดูอ่ะ ตอนออกจากคอนฯมา คนเยอะมาก รถหายาก ยิ่งเหมาไปต่างจังหวัดยิ่งหายากใหญ่ รถแท็กซี่ก็นั่งได้ไม่เกินห้าคน ราคาเหมาก็เกือบสองพันเข้าไปแล้ว แต่ถ้้าเราหารถตู้ไปอ่ะ ขาไปส่งถึงที่ ขากลับก็รอรับกลับ ไม่ต้องกังวลอะไร ไปสบายๆ ชิวๆ ไ่ม่รีบไ่ม่ร้อนอะไร

แล้วคอนเสิร์ต Bodyslam นั่งเล่น ก็ดันมาตรงกันกับคอนโซชิอีก เมืองทองเหมือนกันด้วย ถ้าเราไม่เช่ารถไปเองอ่ะ ตายแน่ๆ

แต่ตอนขาไป ต้องรบกวนน้องมาขึ้นรถที่บางแสนนะคะ เพราะถ้าจะให้รถตู้วนไปรับเราต้องเสียเพิ่มอีกเยอะเลย สู้นั่งรถจากอ่าวมาบางแสน เสียยี่สิบสามสิบเอง ดีกว่าอีกเนอะ

คาดว่าเราน่าจะออกจากบางแสนสักเที่ยงๆ เพื่อที่เราจะได้มีเวลาไปร่วมกิจกรรมหน้างานด้วย เผื่อรถติดด้วย ถึงน่าจะสองสามโมง เนอะ

ส่วนขากลับ เราก็ขึ้นรถตู้กลับ รถตู้เค้าจะไปที่อ่าวอุดมเลย ให้รถเค้าส่งที่หน้ามอแล้วกันเนอะ ดึกแล้วจะมีรถกลับป่าวอ่ะ ถ้าหอน้องไม่ไกลจากมอมาก พี่จะลองพูดกับคนขับดูว่าไปส่งถึงหอเลยได้ป่าว

ตอนนี้มีคนไปกะเราประมาณเจ็ดคนแล้ว กำลังหาให้ครบสิบที่นั่ง เพื่อที่เราจะได้หารน้อยลง สนใจยังไง เม้นตอบไว้เลยนะคะ

+Quote Post
praewpraw
post Jan 20 2012, 01:18 AM
Post #5

QUOTE (funny.tk @ Jan 20 2012, 01:06 AM) *
เราสนนะ พอดีเรียนเกษตรศรี แต่ว่าวันที่มีงานเราน่าจะอยู่ฉะเชิงเทราอ่า แต่ยังไม่รู้จะกลับยังไงไง TOT

คอนเลิกเรากลับเลยนะคะ ไม่ไปส่งสาวๆ ที่สนามบิน เพราะว่าต้องกลับมาทำงานอ่ะค่ะ ถ้าไปส่งสาวๆ ยาวแน่นอน กลับดึก ตื่นไปทำงานไม่ไหวจ้า 32.gif

+Quote Post
praewpraw
post Jan 20 2012, 01:22 AM
Post #6

QUOTE (funny.tk @ Jan 20 2012, 01:06 AM) *

เอางี้สิคะ ขาไป คุณไปเองนะ แต่ขากลับ กลับกับเรา เพราะยังไงก็ลงที่อ่าวอยู่แล้วใช่ป่ะล่ะ ง่ายดีนะ แต่คงต้องรบกวนหารเท่าๆ คนอื่นเนอะ จะได้ไม่มีปัญหากันอ่ะค่ะ

+Quote Post
funny.tk
post Jan 20 2012, 01:26 AM
Post #7

GanG
**

QUOTE (praewpraw @ Jan 20 2012, 01:22 AM) *
เอางี้สิคะ ขาไป คุณไปเองนะ แต่ขากลับ กลับกับเรา เพราะยังไงก็ลงที่อ่าวอยู่แล้วใช่ป่ะล่ะ ง่ายดีนะ แต่คงต้องรบกวนหารเท่าๆ คนอื่นเนอะ จะได้ไม่มีปัญหากันอ่ะค่ะ

โดยส่วนตัวดีใจมากๆค่ะที่จะมีโซวอนไปด้วยกันตลอดเส้นทาง แต่มันจะติดที่น้องสาวน่ะค่ะน้องอยู่ฉะเชิงเทราก็จะต้องกลับด้วยกันหรือต้องส่งน้องสาวก่อน เดี๋ยวยังไงถ้าพรุ่งนี้มาบอกได้ไหมคะ
tae jessi sun fany hyo yul soo yoon seo

โ ค ร ง ก า ร ส นั บ ส นุ น ภ ร ร ย า ค รื้น เ ค ร ง กั น เ อ ง
fiction(jeti) : sleeping beauty l twitter :
- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

+Quote Post
praewpraw
post Jan 20 2012, 01:41 AM
Post #8

QUOTE (funny.tk @ Jan 20 2012, 01:26 AM) *
โดยส่วนตัวดีใจมากๆค่ะที่จะมีโซวอนไปด้วยกันตลอดเส้นทาง แต่มันจะติดที่น้องสาวน่ะค่ะน้องอยู่ฉะเชิงเทราก็จะต้องกลับด้วยกันหรือต้องส่งน้องสาวก่อน เดี๋ยวยังไงถ้าพรุ่งนี้มาบอกได้ไหมคะ

้ฉะเชิงเทราละแวกไหนคะ เป็นทางผ่านหรือป่าว ถ้าเป็นทางผ่านก็น่าจะโอเค แต่ถ้าต้องอ้อมไปไกล เราว่าให้น้องคุณมาลงที่อ่าวอุดมกับคุณดีกว่า แล้วค่อยกลับฉะเชิงเทราตอนเช้า หรือไม่คุณก็ต้องไปหาแนวร่วมกลับฉะเชิงเทรากับคุณน่ะค่ะ ^^

ได้เรื่องยังไงก็บอกนะคะ เรายินดี ถ้าจะไปเราจะได้จองที่ไว้ให้ กลัวรถเต็มก่อนน่ะค่ะ

+Quote Post
praewpraw
post Jan 20 2012, 01:43 AM
Post #9

QUOTE (jsyoung @ Jan 19 2012, 07:03 PM) *
เราก็สนนะ แต่ถ้าสาวๆเล่นเสร็จแล้วกลับเลย จะไปส่งสาวๆที่สนามบินด้วยมั๊ยอะคะ

คอนเลิกเรากลับเลยนะคะ ไม่ไปส่งสาวๆ ที่สนามบิน เพราะว่าต้องกลับมาทำงานอ่ะค่ะ ถ้าไปส่งสาวๆ ยาวแน่นอน กลับดึก ตื่นไปทำงานไม่ไหวจ้า

+Quote Post
praewpraw
post Jan 20 2012, 01:45 AM
Post #10

แง่ว มึน เพิ่งรู้ตัวว่าตอบผิด 555

+Quote Post
jsyoung
post Jan 20 2012, 03:43 PM
Post #11

Member No.: 23,852

อ่อจ๊ะ 555 งั้นใครมีรถที่ตามติดสาวๆอย่าลืมบอกเรานะ

+Quote Post
darknesseye
post Jan 20 2012, 09:02 PM
Post #12

Senior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
From: chunburi
Member No.: 25,611

เต็มหรือยังครับ ถ้ายังขอสองที่นะครับผม
รักแทหลงสิก้าบ้าฟานี่หลีซันหมั่นเขี้ยวยูลหนุนตักซอป้อซูยองแอบมองฮโยแล้วมาโม้กับยุน

The legend of Life Stream EP# Guilty Crown Ch 7 21/09/13

+Quote Post
Kim TuTae
post Jan 20 2012, 09:37 PM
Post #13

Senior Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 21,906

ข้าวตูมีกันสี่คนอ่าค่ะ สนมากค่ะ
บ้านอยู่หนองมน บางแสนกันหมดเลย

มีการ์ดยูริ The Boys กับโปสเตอร์แทยอน สนใจ ติดต่อทาง PM

+Quote Post
funny.tk
post Jan 21 2012, 12:05 AM
Post #14

GanG
**

พี่คะ รถเต็มหรือยังคะ จะไปด้วยน่ะค่ะ น้องสาวไม่ได้ไปแล้วพอดีไปคนเดียวแล้วค่ะ

This post has been edited by funny.tk: Jan 21 2012, 12:06 AM

+Quote Post
funny.tk
post Jan 21 2012, 12:15 AM
Post #15

GanG
**

QUOTE (praewpraw @ Jan 20 2012, 01:41 AM) *
้ฉะเชิงเทราละแวกไหนคะ เป็นทางผ่านหรือป่าว ถ้าเป็นทางผ่านก็น่าจะโอเค แต่ถ้าต้องอ้อมไปไกล เราว่าให้น้องคุณมาลงที่อ่าวอุดมกับคุณดีกว่า แล้วค่อยกลับฉะเชิงเทราตอนเช้า หรือไม่คุณก็ต้องไปหาแนวร่วมกลับฉะเชิงเทรากับคุณน่ะค่ะ ^^

ได้เรื่องยังไงก็บอกนะคะ เรายินดี ถ้าจะไปเราจะได้จองที่ไว้ให้ กลัวรถเต็มก่อนน่ะค่ะ

เดี๋ยวไปขึ้นรถที่บางแสนเลยก็ได้ค่ะพี่ น้องสาวไม่ได้ไปแล้ว รถเต็มหรือยังคะ

+Quote Post
praewpraw
post Jan 21 2012, 12:56 AM
Post #16

ตอนนี้มีสี่คนนะคะ รับได้อีกหกค่า ใครสนใจลงชื่อไว้เลยค่ะ

+Quote Post
funny.tk
post Jan 21 2012, 01:05 AM
Post #17

GanG
**

QUOTE (praewpraw @ Jan 21 2012, 12:56 AM) *
ตอนนี้มีสี่คนนะคะ รับได้อีกหกค่า ใครสนใจลงชื่อไว้เลยค่ะ

จอง 1 ที่ค่ะ ชื่อฟิล์มค่ะ

+Quote Post
praewpraw
post Jan 21 2012, 01:05 AM
Post #18

QUOTE (funny.tk @ Jan 21 2012, 12:15 AM) *
เดี๋ยวไปขึ้นรถที่บางแสนเลยก็ได้ค่ะพี่ น้องสาวไม่ได้ไปแล้ว รถเต็มหรือยังคะ

คนเดียวนะคะ โอเคพี่จองไว้ให้เลยล่ะกันนะ เพราะเราคุยกันก่อนอ่ะ โอเคเนอะ

ปล.ถ้าโอเค คอนเฟิมเลยนะคะ แล้วอาจจะต้องรบกวนโอนเงินค่ารถมาก่อนเลย เพราะบอกตรงๆ ว่ากลัวเบี้ยวน่ะค่ะ ถ้าพี่สำรองจ่ายค่ามัดจำไปก่อนแล้วน้องไม่มาพี่แย่แน่ๆ ส่วนถ้าน้องกังวลกลัวพี่เบี้ยว สอบถามข้อมูลมาได้นะคะ ยินดีตอบ เพื่อความสบายใจของเราทั้งสองฝ่ายค่ะ

+Quote Post
praewpraw
post Jan 21 2012, 01:07 AM
Post #19

QUOTE (darknesseye @ Jan 20 2012, 09:02 PM) *
เต็มหรือยังครับ ถ้ายังขอสองที่นะครับผม

ตกลง โอเคแล้วค่ะ :)

This post has been edited by praewpraw: Jan 21 2012, 09:09 AM

+Quote Post
praewpraw
post Jan 21 2012, 01:12 AM
Post #20

QUOTE (Kim TuTae @ Jan 20 2012, 09:37 PM) *
ข้าวตูมีกันสี่คนอ่าค่ะ สนมากค่ะ
บ้านอยู่หนองมน บางแสนกันหมดเลย

ตอนนี้ที่นั่งเหลือ 4 ที่พอดีนะคะ เพราะมีพี่ที่เขาไปอย่างเดียวไม่กลับพร้อมกันอยู่สองคน น่ะค่ะ ส่วนตัวพี่เองขาไปไปเอง กลับพร้อมรถตู้ งงมั๊ย 55
เอาเป็นว่าถ้าน้องสนใจคอนเฟิมเลย แล้ว PM มาบอกชื่อคนไปทั้งหมดและเบอร์โทรพี่ด้วยนะคะ

This post has been edited by praewpraw: Jan 21 2012, 09:09 AM

+Quote Post

5 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 10:27 AM