Welcome Guest ( Log In | Register )

Fanta PlayTime presents 'Girls' Generation Tour In Bangkok'
วันที่: วันอาทิตย์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2555
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

หลังคอนเสิร์ต Girls' Generation Tour in Bangkok
"785 DAYS of WAITING" "FINALLY WE MEET"
[กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ ><
[Clip&Pic] กระทู้แปะคลิปแปะรูปทุกสิ่งอย่างเดียวกับคอนเสิร์ตครั้งนี้นะคะ ^^
Gallery > Girls' Generation Tour in Bangkok

ข่าวคอนเสิร์ต
เกาะขอบเวที คอนเสิร์ต "เกิร์ลส เจเนเรชั่น" กับ "เรียวขา" ที่มาพร้อมความสามารถ(ชมภาพ) - matichon online
สาวๆ"SNSD"ปลื้มแฟนไทยเซอร์ไพรส์ปิดฉากคอนเสิร์ตสุดประทับใจ - manager online
785 วัน แห่งการรอคอยการกลับมาของ Girls’ Generation รอยยิ้ม-เสียงหัวเราะ-คราบน้ำตา ในวัน “สีชมพู” - ประชาชาติธุรกิจ

5 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [เล่าเรื่อง] มีเรื่องเอามาเตือนมาบอกกันครับจากประสบการณ์ที่เคยไปคอนเสิร์ตครับ, Impact Greeting :)) P.4!
FAKER
post Jan 15 2012, 02:32 PM
Post #1

Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 48,241

เนื่องจากเราเห็นๆว่าหลายๆคนยังไม่เคยไปคอนที่มีแนวโน้มว่าคนจะเยอะมาก
เลยมีเรื่องอยากจะเตือนหรือบอกกล่าวกันนิดนึงครับ

อีกเรื่องสำคัญมากๆที่ลืมบอกไปครับ คือเรื่องโทรศัพท์ครับ
เอาไปได้นะครับ แต่สัญญาณล่มถล่มทลายแน่นอน
เนื่องจากวันนั้นจะไปตรงกับคอนบอดี้แสลมด้วยครับ คนคงมหาศาลมากๆ
ยังไงจะกลับยังไงจะเจอกันยังไงขอให้นัดแนะกับคนของเราไว้ให้เรียบร้อยแน่นอนนะครับ
ไม่งั้นหากันนานแน่ๆเลย แถมรถจะติดมากด้วย
เราแนะนำให้นัดเป็นสถานที่ในอิมแพคที่สามารถจำง่ายๆไว้ดีกว่าครับจะได้ไม่หลงกันนะ

1.บัตรผี

แน่นอนครับ มีหลายรูปแบบมาก
มีทั้งเอามายืนขายกันโต้งๆ(สำหรับคนไม่มีบัตรก็ต้องดูดีๆล่ะครับ)
มีขอเอามาแลก บางคนเห็นเป็นที่นั่งดีกว่าก็ยอมแลก
เค้ามีเหตุผลต่างๆนานาครับ
เช่นมากันสองคนแต่บัตรแยกกันเห็นเรามีบล็อกเดียวกับอีกใบเลยอยากขอแลกอีกใบจริงๆ
(เห็นหน้าธรรมดาไม่มีพิษสงอะไรเลยนี่แหละครับ)
สุดท้ายบัตรผีเข้าไม่ได้ ไม่มีที่นั่ง
เสียเงิน เสียใจ เจ็บใจมากที่สุดครับ g (4).gif
เพราะสุดท้ายไปตามหามันหายเข้ากลีบเมฆพร้อมบัตร(จริง)เราไปขายเรียบร้อย 88.gif

2.อาหาร,ห้องน้ำ

อาหารเตรียมมาก็ดีนะครับ เพราะไปอย่างนั้นคงต้องไปต่อคิวกับเค้ายาวเลยล่ะครับ
ไม่ใช่ถึงขนาดปิ่นโตอะไรอย่างนั้น
แต่เป็นอะไรที่พกสบายอยู่ท้อง อย่างเช่นขนมปัง,น้ำดื่มครับ
แต่ต้องกินให้หมดก่อนเข้าคอนนะไม่งั้นเค้าก็ให้เราทิ้งอ่ะ
(ตอนที่เราไปเป็นแบบนั้นแต่คอนนี้คงต้องรอฟังจากผู้จัดอีกทีด้วยครับ)
ส่วนเรื่องห้องน้ำ บางทีก็ช่วยไม่ได้เนอะ
ก็เราปวดนี่นา ก็ต้องไปต่อแถวเอาตามระเบียบครับ

3.บัตรยืน,การต่อแถวเข้าคอน

เราก็เป็นอีกคนครับที่ชอบไปบัตรยืน
เราว่ามันคุ้มค่าครับ แต่มันก็มีเรื่องให้เราหงุดหงิดใจได้ตลอดครับ
เรื่องต่อแถวเนี่ยบางคนบางกลุ่มเค้าจะมากันแต่เช้ามาก หรือก็เป็นตั้งคืนก่อนหน้า
ถ้าจะมาสายมาช้า อัตราความน่าจะเป็นที่จะได้ชิดขอบก็คงเหลือน้อยล่ะครับ
แล้วอีกอย่างครับ เวลาต่อแถวอยู่เนี่ย
จะไปไหนแต่ละทีลำบากครับ ยิ่งถ้าไปคนเดียวเนี่ย
ห้องน้ำเอย หิวข้าวเอย ไปแทบไม่ได้เลยล่ะครับ
ไม่งั้นโดนครับ กลับมาที่หายต้องต่อใหม่ไกลเป็นโยชน์
จะไปพูดกับเค้าก็ไม่ได้โดนเค้าสวนมาอีกว่าออกไปแล้วก็ออกไปเลย อันนี้มีคนโดนจริงๆนะครับ
จะว่าไปถ้าลองพูดกับที่ต่อเราหรืออยู่หน้าเราดีดี เค้าก็อาจจะดูไว้ให้นะครับ
โซวอนด้วยกันพูดกันดีๆก็เข้าใจแล้วช่วยเหลือกันอยู่แล้วเนอะ

อีกอย่างครับเวลายืนในคอนเนี่ยจะเบียดมาก ร้อนด้วย
บางก็มีกลิ่นไม่พึงประสงค์จากคนรอบๆด้วย
อย่างว่าแหละครับเค้าคงไม่ตั้งใจหรอก
แต่คนมันเยอะเบียดเสียดกันร้อนก็ร้อน เหงื่อมันก็ออกเป็นธรรมดาครับ
มีโอกาสเป็นลมได้นะครับทั้งจากการเบียด ความร้อน หรือกลิ่นก็ตามครับ
ทางที่ดีพกยาดมไว้นะครับ เวลาที่เราเวียนหัวมากมันช่วยได้มากจริงๆครับ
แล้วก็นะครับถ้าคนข้างๆเราจะเป็นลมหรืออะไรยังไงเห็นอาการไม่ดี
ช่วยเค้าเถอะครับนะโซวอนด้วยกันเราเข้าใจว่าคุณก็คงยังอยากสนุกกับคอนอยู่
นิดๆหน่อยๆประครองเค้าไว้แล้วช่วยบอกต่อๆให้คนไปเรียกพี่การ์ดให้ก็ยังดีครับ

ขาดไม่ได้เลยเมื่อพูดถึงเรื่องเบียด
มีแน่ๆครับ พวกที่เบียดไม่สนใจใครทั้งนั้น
ชั้นจะต้องไปอยู่ชิดขอบให้ได้เชียว
ทั้งเบียด ดัน กระแทก แม้กระทั่งผลักครับ!!!
เราเคยโดนมาแล้วเบียดจนต้องยอมถอยมาเองเลยครับ
ขอร้องเถอะครับอย่าทำแบบนั้นเลย
ใครก็อยากอยู่ข้างหน้ากันทั้งนั้นแหละ
ในเมื่อเค้ามาก่อนเค้าก็มีสิทธิ์ที่จะได้อยู่ข้างหน้า
แล้วก็เป็นเราก็คงไม่อยากให้มีคนเบียดเราหลุดไปหรอกครับ

4.กล้องถ่ายรูป,ถ่ายวีดีโอ

ที่จริงอันนี้ทางผู้จัดเค้าห้ามแบบเด็ดขาดครับ
ใครมีเค้าตรวจเจอนี่ต้องเอาไปฝากสถานเดียว
แล้วมันจะวุ่นวายมาก ต้องไปรอเข้าคอนใหม่
เวลาจะกลับมาเอาก็วุ่นวาย คนนู้นคนนี้เยอะไปหมด
ทางที่ดีไม่พกไปดีกว่าครับ
เก็บภาพความประทับใจจากสาวๆด้วยตาเรา
เป็นความทรงจำที่ดีกว่าไปแล้วต้องมายืนหลบๆ
พลาดช็อตมันๆไปเยอะเลยนะ
แล้วสุดท้ายก็เสียใจที่ได้มองแต่ผ่านเลนส์อีกแล้ว

แตถ้าอยากจะเอาเข้าไปจริงๆก็คงต้องหาที่ซ่อนกันดีๆล่ะครับ
(อันนี้ไม่ได้สนับสนุนนะครับแต่เผื่อคนเรามีความคิดที่แตกต่างครับ)
เคยมีคนซ่อนในรองเท้าแล้วเข้าได้ด้วยนะ
ยังไงก็ลองดูครับ แต่ก็ต้องระวังพี่การ์ดด้วยนะ
คนข้างๆเราเค้าเอากล้องเข้าไปได้แต่พอยกขึ้นมาถ่ายได้สักพัก
พี่การ์ดตัวสูงหน้าโหดเห็นเดินดุ่มๆเข้ามาลากตัวออกไปเลยครับ
ตอนแรกเค้านึกว่าเป็นเพื่อนเราด้วยแต่เพื่อนเราบอกไม่ใช่ๆ
เค้าเลยไปตรวจคนนั้นเห็นกำลังจะซ่อนกล้องพอดี เลยจับได้เลย
แต่เค้าก็คงไม่ได้ทำอะไรมากหรอกนะครับ
เพราะเค้าไม่มีสิทธิ์ถึงขนาดจะทำร้ายหรือไล่เราออกจากคอน
เห็นอีกสักพัก สัก5-6นาทีคนนั้นเค้ากลับมา
แล้วพูดกับเพื่อนเค้าว่าแค่บ่นๆให้เอากล้องไปฝากแล้วให้ลบรูปออกจากกล้องอ่ะครับ
ยังไงก็คิดดูนะครับว่าคุ้มหรือเปล่า แล้วก็ตัดสินใจเอาครับ

5.การทะเลาะ

มีหลายสาเหตุครับ
เห็นประจำเลยเถียงกันไป ด่ากันมา
เราก็ไม่ได้อะไรนะครับ
แค่เห็นแล้วรู้สึกไม่ดีเท่านั้นเองครับ
เพราะเราตั้งใจมาดูคอนแบบสนุกๆ
แต่ดันมาเจอคนทะเลาะกันแบบแทบจะกินหัวกันเลย
ดีนะไม่ถึงขึ้นมีเรื่องจะทำร้ายร่างกายกัน
ขอเถอะครับ
มีอะไรก็คุยกันดีๆทำความเข้าใจกันดีๆเถอะครับ
ยังไงก็โซวอนด้วยกันนะครับ เรารักสาวๆเก้าคนเหมือนกัน
เรามาสนุกกับสิ่งที่สาวๆเค้าตั้งใจมอบให้เราดีกว่าครับ

สุดท้ายที่อยากเตือนครับ

ุ6.เรื่อง"สุขภาพ"

รักษาเสียงกันมาดีๆนะ
จบคอนเสียงบ๊ายบายเราไปแน่ครับ
พกลูกอมมากันด้วยก็อาจจะช่วยได้นะ เพราะเค้าไม่ให้เอาน้ำเข้า
แล้วเราเนี่ยตะโกนเชียร์กับเต็มพลังเสียงสุดใจ คอแห้งแน่ๆ

แล้วก็ใครไม่สบายรบกวนช่วยสวมผ้าปิดปากป้องกันด้วยเถอะครับ
เชื้อโรคจะได้ไม่แพร่กระจายไปถึงคนอื่นนะ
จากประสบการณ์จริงเลยนะครับ
เราเคยไปคอนมิโรติกของทงบังชินกิลงหลุมด้วย
แล้วเราก็เห็นแล้วว่าคนข้างหน้าเรารู้สึกเหมือนเค้าจะเป็นหวัด ค่อกแค่กๆตลอดเวลา
เราก็พยายามเลี่ยงแล้วนะ หลบตลอดเลย แล้วก็ไม่ได้สังเกตุอะไรมากด้วยไง
ประกอบกับที่ในอารีน่านั้นเป็นสถานที่ปิด แล้วมีแต่เครื่องปรับอากาศที่มาจากท่อเดียวกัน
แถมคนยังเยอะแยะเบียดเสียด การระบายอากาศเลยอาจจะไม่ดีเท่าที่ควร
กลับมาจากคอนปุ๊บ รุ่งเช้าตื่นมาเรากับเพื่อนที่ไปมาด้วยกันสามคน
เป็นหวัดกันถ้วนหน้าครับ แล้วไม่ใช่หวัดธรรมดาครับ
ช่วงนั้นไข้หวัดใหญ่สายพันธุ์2009กำลังระบาดด้วยพอดี
ระงมกันสามคนเลยครับ จากที่อยู่หอด้วยกัน
เลยต้องแยกย้ายกันบ้านใครบ้านมัน
กลับไปรักษาตัวกันเป็นอาทิตย์เลยครับ ถึงจะกลับมาเรียนได้เป็นปกติ

ยังไงก็เตรียมร่างกายมาให้แข็งแรงกันนะครับ
จะได้สนุกกันได้เต็มที่ครับ

เรื่องที่เล่ามาทั้งหมดยืนยันได้ว่าเป็นเรื่องจริงครับ
ถึงจะไม่ใช่คนที่ไปทุกคอน เชี่ยวชาญอะไรมากมาย แต่ก็อยากจะเอามาบอกกันครับ
ที่จริงก็ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอะไรนะครับ
แค่อยากเข้ามาบอกมาเล่าให้ฟัง ในฐานะที่เราก็เป็นคนที่รักสาวๆเหมือนกัน
เตรียมตัวไว้ก็ไม่ได้เสียหายอะไรนะครับ
แต่ถ้าไม่พอใจยังไงเรื่องไหนที่เอามาโพสเนี่ย ก็ต้องขออภัยไว้ตรงนี้เลยแล้วกันนะครับ

ด้วยความหวังดีอยากให้ทุกคนสนุกกับคอนเสิร์ตสาวๆครั้งนี้กันอย่างเต็มที่ที่สุดครับ
แล้วมาสนุกพร้อมกันกับสาวๆให้คุ้มกับที่เรารอคอยมานานเนอะ :))

มีอะไรหรือเรื่องไหนสงสัยถามได้นะครับ
ถ้าเราพอรู้จะมาตอบให้ครับ :))

ป้าลิง. เราไปหลุมALนะครับ กำลังหาๆเพื่อนไปด้วยเหมือนกันครับ
ยังไงใครอยู่หลุมเดียวกันก็ทักทายมาคุยกันได้นะครับ

--------------------

Update Photo! (22/01/12)

ไปขุดรูปที่เคยถ่ายไว้ตอนไปดูคอนมาให้ครับ
ขออนุญาตปิดบังหน้าตาหน่อยนะครับ
เดี๋ยวจะตกใจกันหมด5555555

นี่คือสถานที่จริงในอิมแพคนะครับ
อันนี้คือเราไปดูตรงที่ตอนนี้เป็นบัตร5000,4500น่ะครับ
ตรงนั้นที่นั่งถ้าเทียบกับตอนนี้จะเป็นโซน SF ครับ :)
แต่ตอนที่เราไปดูตอนนั้นยังราคาแค่3500เองครับ(แก่แล้ว5555)
ระดับความชัดจากเวทีก็ประมาณนั้นเลยครับ
ใกล้มากนะถ้ามีเสตจอยู่ตรงหน้าแต่คราวนี้เสตจมาไม่ถึงครับ

ส่วนด้านหลังที่เห็นในรูปจะเป็นหลุมครับ
หลุมเป็นแบบนี้ทุกคอนครับ ความสูงแบบนี้เลยครับ มิดหัวๆ555555
แต่คราวนี้เวทีตรงกลางที่พาดมาข้างหน้าจะไม่มีครับ
คือจะกลายเป็นสองหลุมที่อยู่ด้านหลังนั้นรวมกันเป็น BA ครับ
ลองดูนะครับ ว่าบัตรหลุมมันจะเห็นชัดแน่นอนเพราะมีเสตจรอบเชียว
เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวเรื่องมองไม่เห็นนะครับ เพราะเวทีมันสูงมากอยู่ตรงไหนก็เห็นครับ
นอกจากมาช้ามากอาจจะได้อยู่เหลือบๆใต้เวทีเห็นยากหน่อยครับ

ส่วนรูปนี้คือลักษณะการต่อแถวของบัตรยืนครับ
จะต่อกันประมาณนี้จริงๆครับ
จากที่เราถ่ายนี่คือเราอยู่ประมาณหน้าๆเกือบกลางแถวครับ
ไปถึงตอนสายๆต่อถึงเย็นกว่าจะได้เข้างาน แต่ก็ยังได้ติดขอบอยู่นะ555
คนเยอะมากครับ เค้าไปรอต่อแถวกันเยอะจริงๆ
ที่เห็นตอนนั้นคือประมาณ10โมงเช้าครับ
ได้คุยกับคนนั้นคนนี้เยอะ สนุกครับ
ชอบเหมือนกัน จิ้นเหมือนกัน ใช่เหมือนกัน

ไว้มีอะไรจะเอามาอัพเดตให้ดูกันใหม่นะครับ

This post has been edited by FAKER: Feb 12 2012, 09:22 AM
Go to the top of the page

+Quote Post
Ic3Lso@taesomuch
post Jan 15 2012, 03:15 PM
Post #2

Junior Gangster

Member No.: 34,984

ขอบคุณนะคะ ได้บัตรยืน BAมาชักกังวลแล้วสิ
พึ่งไปคอนเป็นครั้งที่2ในชีวิต(ครั้งแรกก็MBCแหละคะ)
อยากทราบว่าถ้าเราจะไม่ไปเบียดแย่งคนอื่นเขาอยู่แต่ข้างหลังจะเห็นไหมคะ?
เราจะใช่... ให้คุณเชื่อ...

Right now it's Girls' Generation
It's Girls' Generation from now on!
It'll be Girls' Generation forever

+Quote Post
limitedlek
post Jan 15 2012, 03:19 PM
Post #3

Super Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
From: 9`Café (づ ̄ ³ ̄)づ
Member No.: 20,314

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์นคะ ty1.gif

+Quote Post
eiei.
post Jan 15 2012, 03:22 PM
Post #4

Gangster

Group: SoShi GanG
From: อิอิคุคิจุบุ๊ปุปริ.
Member No.: 49,677

.เราอยากจะฝากเรื่องต่อเเถวมากๆเลยขอเถอะคะ
อย่าเเซงกันถึงเเม้จะเป็นเพื่อนที่รู้จักกันมาตั้งเเต่ชาติปางก่อนอย่าเเซงกันเลยนะคะ ให้คนที่เขามาก่อนได้มีสิทธิ์เข้าก่อน
เเละเวลาที่มีคนไปเข้าห้องน้ำเเละก็มาคนเดียวด้วยอยากจะให้โซวอนไทยมีน้ำใจช่วยฝากที่ให้เขาได้บ้างอะไรเเบบนี้
เเละก็อย่าพยายามผลักหรือจิกหัวกันในหลุมเลยนะคะ คนที่มาก่อนก็มีสิทธิ์ได้ที่ยืนดีๆอย่างที่บอกจริงๆล่ะค่ะ

+Quote Post
FAKER
post Jan 15 2012, 03:28 PM
Post #5

Gangster

Member No.: 48,241

บัตรยืนอยู่หลังก็เห็นชัดครับแน่นอนเลย
แต่หลุมมันใหญ่ครับอาจจะไม่ได้เห็นแบบใกล้ๆเท่านั้นเอง
ยังไงไปเร็วๆดีกว่าครับถ้าอยากชัดแบบส่องได้ :))

+Quote Post
Saranghaeyo~GG
post Jan 15 2012, 03:51 PM
Post #6

Super Gangster

From: Sone Home
Member No.: 12,506

ขอบคุณมากนะคะสำหรับข้อมูลดีๆ
ช่วยได้เยอะเลยค้าาา:)

+Quote Post
lukkysone
post Jan 15 2012, 04:13 PM
Post #7

Baby Baby
*

Member No.: 69,047

เราไม่กังวลเรื่องอะไรเลยยกเว้นการต่อแถวเข้าคอนฯเข้าใจว่าวันนั้นมันร้อน คนเยอะ และอีกหลายเหตุผลต่างๆตามมาอยากให้ใช้เหตุผลกันดีๆน่ะ

เราเพิ่งประสบมาก่ะคอนก่อนหน้านี้

โซวอนเหมือนกันรักๆน่ะ mkb (46).gif

ลงหลุมเหมือนกันกังวลนิดหน่อยที่เป็นผู้หญิงสูงวัย55555 แต่เต็มร้อยค่ะคนสูงๆถ้าเป็นไปได้อย่ายืนบังแถวๆแรกเลยน่ะคะเห็นใจคนไม่สูงมากหน่อย 928536893.gif
ตอนนี้ก็ โซนยอชิแด , พรุ่งนี้ก็ โซนยอชิแด , โซนยอชิแด ตลอดไป

Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

+Quote Post
Sosaity
post Jan 15 2012, 04:27 PM
Post #8

Baby Baby
*

Member No.: 79,701

ขอบคุณค่ะ
กังวลเรื่องบัตรผีจัง T^T
เพราะว่าเพิ่งซื้อไปจากคนหนึ่งที่เซนทรัล
แต่ว่าพอมาเทียบกับใบเสร็จคนอื่นแล้วมันก็เป๊ะหมดทุกอย่างเลย
ยกเว้นรหัส คงไม่เป็นบัตรผีหรอกเนอะ TT

+Quote Post
amen23
post Jan 15 2012, 04:36 PM
Post #9

Member No.: 53,199

ขอบคุณมากนะคะสำหรับข้อมูลดีๆ emo2 (16).gif แต่ไม่ได้ไป ฮือออออ เศร้า

+Quote Post
fyow
post Jan 15 2012, 04:37 PM
Post #10

Member No.: 66,202

ลงหลุม AR ค่ะ ตัวก็เตี้ย 150 เอง ฮ่าๆๆๆ

ไม่เป็นไรค่ะ เราจะฟิตร่างกายให้พร้อม ตอนแรกกังวลว่าจะเหนื่อย แต่ดูสาวๆเราก็ไม่ได้นั่งเหมือนกัน ร้อง เล่น เต้นตลอด

สู้ๆนะคะทุกคน ^_________^

~~Love UMy Steph~~

+Quote Post
cake_conankung@h...
post Jan 15 2012, 04:40 PM
Post #11

From: Sochi
Member No.: 30,073

เราบัตรยืนALจะเป็นไงนะ ยิ่งไม่สูงอยู่TT

+Quote Post
vɑииiiz..!*
post Jan 15 2012, 04:42 PM
Post #12

Senior Gangster

From: เมียแทยอน = =* ~
Member No.: 44,650

บัตรผีนี่ต้องระวังเลยค่ะ
ตอนคอน MBC ก็มีคนมาขายครึ่งราคาหน้างาน

+Quote Post
tuszank
post Jan 15 2012, 04:43 PM
Post #13

GanG
**

Member No.: 17,241

ขอบคุณมากครับ จะเตรียมตัวให้ดีเลยเชียวเรียว คิคิ

ผมก็ได้บัตรยืนมาครับ อึ๊บๆ .... สู้ตาย !!
" LOVE SNSD "

+Quote Post
smile0710
post Jan 15 2012, 04:45 PM
Post #14

Gangster

Member No.: 75,184

มีประโยชน์สำหรับคนที่ได้ไปมากเลย
ส่วนคนไม่ได้ไปอย่างเราก็เศร้าต่อไป TT

+Quote Post
TaenyFan
post Jan 15 2012, 04:47 PM
Post #15

From: บ้านแม่หมี พ่อหมา ยูลลิง เป็ดสิก กวางยุน กบซอ ซันบัน หยองกี้ เสือฮโย
Member No.: 74,326

ขอบคุนมากกๆค่ะสำหรับคำแนะนำ ดีมากๆเลยยย><

"รักแทนี่ บูชายูลสิก ชอบยุนซอ หลงซูซัน"

เปิดร้านใน Facebook มีสนค้าอัพเดทตลอดจ้า http://www.facebook.com/pages/Snsd-Card-Po...310978298961950
รับ Star card Piece card/Autograph cardเสนอราคาทาง pm
รับ Starcard Rare 003 Yoona

+Quote Post
Mavelous
post Jan 15 2012, 04:49 PM
Post #16

GanG
**

Member No.: 79,536

ผมไปครั้งนี้ครั้งแรกเลยครับไปกับเพื่อนอีกคนนึง พอดีผมเป็นคนตัวสูงแล้วตัวใหญ่ครับเลยไม่ค่อยซีเรียสเรื่องการมองเห็นซักเท่าไร(งั้นมั้งนะอิอิ)
หวังว่าความสูง 182 ซม จะได้มีประโยชน์ในการมองเห้นก็วันคอนละ ฮ่าๆ
รักตายเลยคนนี้ Seohyun SNSD

+Quote Post
Im Chuck_Bass
post Jan 15 2012, 04:51 PM
Post #17

Gangster

Member No.: 41,747

เราก็เหมือนกันชอบดูบัตรยืน
ดูตั้งแต่คอนดงบังชินกิ
เราไปต่อคิวตั้งแต่ 11 โมงอ่ะ
แต่ก็ยังติดขอบอยู่นะ
ถ้าอยากได้ทีดีๆต้องไปเร็วๆ
พอเข้าไปแล้วไปยืนรอนานมากกว่าจะแสดง
ที่สำคัญเหม็นจริงๆค่ะ เหงื่อทั้งนั้น T^T

+Quote Post
ミ☆Taeyeon☆ミ
post Jan 15 2012, 05:01 PM
Post #18

Member No.: 35,562

ไปคอนดงบังมิโรติกเหมือนกัน ยืนเหมือนกัน ไม่สบายเป็นอาทิตย์เหมือนกัน!! 555 เอานะ เฮฮานึกถึงความสุขตอนเจอหน้าเซียกะน้องมินมันก็รู้สึกดีแล้ว > <

Tiffany :: Xiah :: Dongwoon :: Kyuwan :: Xiumin

+Quote Post
bewwty-taetae
post Jan 15 2012, 05:05 PM
Post #19

From: Bangkok,Thailand
Member No.: 74,435

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะที่แนะนำ
ไม่เคยไปคอนเสิร์ตเลย เห็นโซชิมาก็อดใจไม่ไหว

+Quote Post
afun666
post Jan 15 2012, 05:05 PM
Post #20

Senior Gangster

Member No.: 20,799

ชักกังวลหน่อยๆ ได้ไปยืนดูครั้งแรกแบบไม่ตั่งใจ แบบจอง 5000 ไม่ทัน กลัวเรื่องต่อคิวจะไปห้องน้ำอย่างไร กินอย่างไร บทความนี้ได้ประโยชนมากๆ ครับ ผมไปดูคนเดียวด้วย

+Quote Post

5 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 04:47 PM