Welcome Guest ( Log In | Register )

Fanta PlayTime presents 'Girls' Generation Tour In Bangkok'
วันที่: วันอาทิตย์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2555
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

หลังคอนเสิร์ต Girls' Generation Tour in Bangkok
"785 DAYS of WAITING" "FINALLY WE MEET"
[กระทู้เพ้อคอน] ใครมีอะไรประทับใจอยากจะพูดคุยอะไรมาคุยกันค่ะ ><
[Clip&Pic] กระทู้แปะคลิปแปะรูปทุกสิ่งอย่างเดียวกับคอนเสิร์ตครั้งนี้นะคะ ^^
Gallery > Girls' Generation Tour in Bangkok

ข่าวคอนเสิร์ต
เกาะขอบเวที คอนเสิร์ต "เกิร์ลส เจเนเรชั่น" กับ "เรียวขา" ที่มาพร้อมความสามารถ(ชมภาพ) - matichon online
สาวๆ"SNSD"ปลื้มแฟนไทยเซอร์ไพรส์ปิดฉากคอนเสิร์ตสุดประทับใจ - manager online
785 วัน แห่งการรอคอยการกลับมาของ Girls’ Generation รอยยิ้ม-เสียงหัวเราะ-คราบน้ำตา ในวัน “สีชมพู” - ประชาชาติธุรกิจ

19 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [Info] Project for Girls' Generation Tour in Bangkok 2012, รายละเอียดโปรเจกต์ที่จะทำในคอนเสิร์ต
FanSica
post Jan 5 2012, 12:07 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: Admin
From: soshi's heart
Member No.: 2

คลิปประชาสัมพันธ์โปรเจกต์ในคอนเสิร์ต

สวัสดีค่ะพ่อแม่พี่น้องทุกคนนนนนนนนนนนนนนนน><
เนื่องจากที่พี่ได้ตั้งกระทู้ไปแล้วว่าสาวๆเรากำลังจะมีคอนเสิร์ตเดี่ยวครั้งแรกในเมืองไทย!!
โซวอนไทยเราจะมีคอนเสิร์ตสาวๆดูเป็นของตัวเองกันแล้วนะคะT________T
ซึ่งพวกเราทุกคนก็คงอยากให้สาวๆประทับใจกันแหล่ะเนอะ ดังนั้นพี่ก็เลยได้มาตั้งกระทู้สอบถามเรื่องโปรเจกต์ไปเมื่อหลายวันก่อนแล้ว
คิดว่าหลายๆคนคงได้มาแสดงความคิดเห็นกันแล้วเนอะ เห็นน้องๆแนะนำกันมาเยอะมากมายต้องขอบคุณมากๆนะคะ^^
หลังจากที่ได้อ่านหลายๆความเห็นแล้วก็ได้เลือกๆอันที่คิดว่าน่าจะทำได้มากที่สุดขึ้นมาแล้วก็ได้ทำการติดต่อไปกับทางเอสเอ็มทรูเรียบร้อยค่ะ^^
ซึ่งก็ได้บทสรุปมาดังนี้นะคะ

โปรเจกต์ตลอดช่วงในคอนเสิร์ต
  1. สร้างทะเลสีชมพู (Pink Ocean)
    • สร้างทะเลสีชมพูเต็มรูปแบบ ครั้งแรกในประเทศไทย
    • ขอความร่วมมือนำแท่งไฟสีชมพูเข้ามาโบกสะบัดในคอนเสิร์ต ไม่ว่าจะเป็น แท่งไฟปกติ หรือ ดาบแสง (ไลท์เซเบอร์)
    • สำหรับแท่งไฟใครไม่มีสามารถหาซื้อแท่งไฟออฟฟิศเชี่ยลได้ที่หน้าคอนเสิร์ต
  2. กู่ร้องโค้ดเชียร์ (Fanchants) ให้ก้อง
    • ร่วมร้องโค้ดเชียร์ในแต่ละเพลง ขณะที่สาวๆ กำลังแสดงในคอนเสิร์ต
    • ดาวน์โหลดโค้ดเชียร์เพื่อนำไปฝึกฝน ได้ที่ code-update.pdf

โปรเจกต์แต่ละช่วงในคอนเสิร์ต
  1. ชูกระดาษข้อความ สื่อความหมายถึงสาวๆ
    • ชูกระดาษที่เขียนข้อความว่า "785 DAYS of WAITING, FINALLY WE MEET" ในช่วงท้ายเพลง Complete (ช่วงที่ดนตรีเงียบไป หลังเจสสิก้าร้องเสียงสูง)
    • ทีมงานจะติดตั้งกระดาษ และรายละเอียดตามที่นั่งทุกที่นั่งในคอนเสิร์ต สำหรับคนที่ลงหลุมสามารถติดต่อรับได้ที่หน้าคอนเสิร์ต ทีมงานจะหยุดแจกให้ก่อนเวลาคอนเสิร์ตเริ่ม 1 ชั่วโมงนะคะ เพราะฉะนั้นถ้ามาถึงให้รีบมารับกันก่อนนะคะ เดี๋ยวจะไม่ทัน^^
    • หากคนข้างหน้า คนข้างข้าง คนข้างหลัง รอบตัวท่านยังไม่ชูกระดาษในเพลงที่ระบุ กรุณาสะกิดเตือนให้ชูด้วย
  2. แปรอักษรอวยพรวันคล้ายวันเกิดแก่ ซูยอง
    • แปรอักษร "(หัวใจ)SY" ด้วยแท่งไฟสีเหลือง ที่โซนที่นั่ง SG SH SI ท้ายเพลง GEE จนถึงช่วง Talk
    • ทีมงานจะติดตั้งแท่งไฟ และรายละเอียดไว้ประจำที่นั่งที่ระบุ
    • หมายเหตุ: ซูยองมีวันคล้ายวันเกิดในวันที่ 10 กุมภาพันธ์
  3. ร่อนจรวดกระดาษ (Paper Planes)
    • พับกระดาษสีชมพูเป็นรูปจรวด (กระทู้สอนพับจรวด)
    • เขียนข้อความถึงสาวๆ และถึงโซวอนด้วยกัน บนจรวดของตัวเอง
    • กรุณาหากระดาษสีชมพูด้วยตัวเอง และพับมาจากที่บ้าน หากไม่มีทีมงานจะแจกกระดาษให้ที่หน้าคอนเสิร์ต
    • ร่อนในช่วงท้ายเพลง It's Fantastic
    • หากเก็บจรวดของใครได้ กรุณานำกลับบ้านเป็นที่ระลึก
    • กระดาษสำหรับพับจรวด ทีมงานจะแจกให้หน้างาน เขียนข้อความและพับจรวดกันเองนะ
    • หมายเหตุ: จรวดอาจสร้างความอันตราย ฉะนั้นขณะที่มีการร่อนจรวด ขอความร่วมมืออย่าหันหลังไปมอง เนื่องจากจรวดอาจจะทิ่มตาของท่านได้
  4. น้ำตาแห่งความซาบซึ้ง T T
    • ฉีกกระดาษสีขาว สองชิ้น แตะน้ำ(ลาย)แล้วติดใต้ตา ในช่วงท้ายคอนเสิร์ต หลังจากสาวๆ โค้งขอบคุณ (แลซกมกนะ 555555555)
    • กระดาษหาได้จาก กระดาษที่ใช้ชูเพลงคอมพลีท *0*

โปรเจกต์ที่สรุปออกมาหน้าตาก็เป็นแบบนี้นั่นเองค่ะ ขอบคุณเจ้าของไอเดียเรื่องจรวดด้วยนะคะ ซักคนที่เสนอมาในกระทู้อ่ะค่ะ><
ต้องขอโทษน้องๆหลายๆคนที่เสนอความคิดเรื่องโปรเจกต์เข้ามาด้วยนะคะ ซึ่งหลายๆอย่างมันน่ารักมากๆ
แต่ว่าพอมาคิดถึงความเป็นไปได้ในการทำมันค่อนข้างจะลำบากอ่ะค่ะ ทำให้ต้องตัดออกไป
ต้องขอโทษด้วยจริงๆนะคะ ยังไงก็มาช่วยกันทำโปรเจกต์ให้สำเร็จด้วยกันนะคะ><
ถ้ามีใครมีเพื่อนพี่น้องที่ไม่ได้เล่นบอร์ดหรือไม่ได้เป็นแฟนคลับสาวๆแต่อยากจะไปดูคอนสาวๆ
ก็อยากจะให้เอาโปรเจกต์นี้ไปบอกๆต่อกันด้วยนะคะ พวกเค้าจะได้ร่วมมือกับเราได้อ่ะค่ะ^^

เนื่องจากว่า โปรเจกต์นี้ จะมีค่าใช้จ่ายด้วย ทางเราจึงอยากจะขอรับบริจาคเพื่อสนับสนุนโปรเจกต์นี้ด้วย
**รายละเอียดขอรับบริจาคเงินเพื่อสนับสนุนโปรเจกต์**

สุดท้ายนี้ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกคนที่เสนอความคิดเห็นกันเข้ามานะคะ
ขอให้โปรเจกต์นี้สำเร็จ สร้างความประทับใจให้สาวๆได้ไม่มากก็น้อยนะคะ สาธุ^/\^
และอย่าลืม [รณรงค์] มาเป็นโซวอนที่น่ารักกันเถอะค่ะ^^ ด้วยนะคะ
หากมีอะไรผิดพลาดไปบ้างก็ต้องขออภัยไว้ ณ. ที่นี้นะคะ^^

***ขอความร่วมมือทุกคนทำความเข้าใจ และช่วยเผยแพร่โปรเจกต์นี้ต่อไปด้วยนะคะ^^

ทุกๆวันของสาวๆ สำคัญสำหรับเราเสมอ - Everyday of the Girls are always meaning to Us

난 할 말 없어. 난 내 최선을 다하도록 노력하지만, 그것은 모두를 위해 충분하지 않아, 그래서 미안 해요
Go to the top of the page

+Quote Post
T.T
post Jan 5 2012, 11:13 PM
Post #2

Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 31,952

ว๊ายยย เกร๋ อ้าาาา
เริศมากคร่าาา s6.gif

+Quote Post
moammay
post Jan 5 2012, 11:14 PM
Post #3

GanG
**

Member No.: 72,843

สุดยอดเลยค่ะ อยากไปจัง จะจองทันมั้ยเนี่ย

+Quote Post
WaiRoOn
Post #4

From: SNSD' Yul-Yoon^_^
Member No.: 16,502

Project ครั้งนี้จะต้องยิ่งใหญ่ กระหึ่มแน่นอน

ปล. กระดาษขาวนี่มันจะหลุดไหมนะ :P
ตั้ม ,, Gang Products
SALE @@@ New Beginning of Girls' Generation DVD (Japan) @@@ 99.9%
ซื้อมา 1600 ขาย 1200 !!! ,, สภาพแค่แกะพลาสติกออก นอกนั้นเหมือนเดิม ไม่เคยเปิดแผ่นเล่นสักครั้ง
มีอะไรติดต่อผ่านทาง PM นะคับ

+Quote Post
เด็กในสังกัดยูลส...
Post #5

Gangster

Member No.: 78,010

รอบอร์ดเปิดจองนะคะจะได้ไปทำโปรเจค

This post has been edited by นั่งเทียนเขียนฟิค.: Jan 5 2012, 11:15 PM

+Quote Post
deviljang
post Jan 5 2012, 11:15 PM
Post #6

Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 26,500

ชอบจรวดมากคะ แต่กลัวทื่มตา 55

+Quote Post
HiieanHyu~on
post Jan 5 2012, 11:15 PM
Post #7

Junior Gangster

Member No.: 44,400

น่ารักมากเลยยยยยยยยยยยยยยยยยย อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ฝากฟอลไอจี ลูกสาวแทงสิกด้วยน้า @yoonjo_hellovenus นะจ๊ะ

+Quote Post
WoOn
post Jan 5 2012, 11:16 PM
Post #8

From: ★ ĸтч's heart
Member No.: 41,920

เต็มที่เลยค่ะ ><

SoNyeoShiDae +
TAENY is REAL .

+Quote Post
LoveLoveSICA
post Jan 5 2012, 11:16 PM
Post #9

Gangster

Member No.: 36,596

เย้!!มาทำโปรเจคให้สำเร็จกันเถอะ!!! 60.gif

+Quote Post
Milklovwsnsd
post Jan 5 2012, 11:17 PM
Post #10

Gangster

Member No.: 64,358

ว้าววว ทะเล สีชมพู ><!
อยากเหนแล้ววว5555

+Quote Post
dumex1plus
Post #11

Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 56,905

โปรเจคน่ารักมากเลย ชอบปาจรวด กับแปะกระดาษทำเป็นน้ำตามากเลย T T

+Quote Post
pang_taeyeon
Post #12

Group: SoShi GanGx
Member No.: 2,086

กรี๊ดดดดดดดดด น้ำตาแห่งความซาบซึ้ง
เริศมากๆค่ะ 53.gif

+Quote Post
KuYu-I
Post #13

Group: Stalker GanG
Member No.: 44,119

สุดยอดไปเลย สู้ๆ โซวอนไทย

+Quote Post
lvTaeNy
post Jan 5 2012, 11:18 PM
Post #14

From: ในหัวใจของแท >///<
Member No.: 30,250

โปรเจ็คคค แอร๊ยยย ><
ว่าแต่
หมายเหตุ: จรวดอาจสร้างความอันตราย ฉะนั้นขณะที่มีการร่อนจรวด ขอความร่วมมืออย่าหันหลังไปมอง เนื่องจากจรวดอาจจะทิ่มตาของท่านได้
555555555555555555

+Quote Post
KIBCHIP
Post #15

Member No.: 30,988

สุดยอดดด อยากให้ถึงคอนเร็วๆเลยค่ะ

REALLY GLAD THAT I CAN BE ONE IN YOUR MUSIC CORE s SELCA (27-10-12)

+Quote Post
Tsukino_Miko
Post #16

Group: SoShi GanG-
Member No.: 3,470

ถ้าทำได้ทั้งหมดนี่ พี่สาวต้องดีใจมากแน่ๆเลย T^T

" You're my everything "

So Nyeo Shi Dae

~Jessica~

+Quote Post
Taeyeon_Jelly
Post #17

From: Taengoo's heart
Member No.: 18,660

น้ำตาแห่งความซาบซึ้ง T T อย่างฮาอ้ะ
ชอบๆ ตื่นเต้นแล้วอ้ะ อยากไคอนไวไวแล้วจ้าาาาา

This post has been edited by Taeyeon_Jelly: Jan 5 2012, 11:19 PM

+Quote Post
I'msone#12
post Jan 5 2012, 11:19 PM
Post #18

GanG
**

Member No.: 61,585

โปรเจ็คทีี่4 ..... ร็อค !

MyAngel

+Quote Post
Pal z z .. !
Post #19

From: Sica's Sunglasses :'D
Member No.: 24,324

เจ๋งไปเลย โดยเฉพาะน้ำตาเทียมม #หือออ 555555555555555

ฉันรักเธอ.. โซนยอชิแด XDDD
CONTACT ME ; Twitter Facebook
MAIL ; [email protected] : DD

+Quote Post
TTT
Post #20

Gangster

Member No.: 12,749

แงแง กลัวจองไม่ทัน
แต่จะต้องทำให้ได้เพื่อพี่สาวของเรา
โปรเจ็กต์ของโซวอนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

+Quote Post

19 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 04:31 PM