Welcome Guest ( Log In | Register )

6 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [Tran]Q & A With SNSD แปลไทย
mai_12*
post Mar 25 2008, 01:35 PM
Post #1

\\ TaeYeon //

Group: SoShi GanGx
From: :: ใต้ฟ้า บนดิน ::
Member No.: 136

[Tran]Q & A With SNSD

1. พวกคุณรู้ไหมว่ามีคนทำเว็บไซด์ให้คุณ
แทยอน: พวกเรารู้ค่ะ ในไซด์ก็มีหัวข้อต่างๆเกี่ยวกับพวกเรา และ แต่ละกระทู้ ก็น่าสนใจมากเลยค่ะ และก็เป็นที่ไซด์ที่นิยมด้วยล่ะค่ะ

2.พวกคุณได้เห็นรูปของโซนยอชิแเดที่พวกเราเอามาไหม
ทุกคน-เห็น การเคลื่อนไหวของยุค (หัวเราะ) น่าสนใจเลยทีเดียว

3.มีใครคนหนึ่งที่ชอบตกแต่งรูป 1 ในสมาชิก Mr.李辉在 ใครคนนั้นอยู่ที่นี่ไหม
ยูรี-ฉันเองค่ะ ฮ่าๆๆ

4. มันมีหัวข้อที่น่าสนใจมาก, ใครเป็นเป็นหัวหน้าของโซนยอชิแด
แทยอน-ฉันค่ะ ฉันเป็นหัวหน้าค่ะ

5. แทยอนคุณเป็นหัวหน้าเหรอ , ใช้วิธียังไงเลือกเธอล่ะ
ทิฟฟานี่: อย่างแรก ใครเป็นคนที่ตื่นได้เร็วที่สุดค่ะ ฮ่าๆ
ซอฮยอน- เธอเป็นถึงระดับหัวหน้าวง , พวกเรามีสมาชิกที่ค่อนข้างเยอะ ถ้าแทยอนพูด ทุกคนจะต้องฟังเธอ
ยูนอา- แทยอนเป็นคนที่มีอายุมากที่สุดในวงเราค่ะ

6. ก่อนที่จะเป็นโซนยอชิแดคุณต้องทำอะไรบ้าง,สมาชิกมีงานอะไรบ้าง,พวกคุณทำอย่างไรถึงได
้มาเป็นศิลปิน

ซอฮยอน-ตอนที่ฉันอยู่ประถม 5 ฉันได้เข้าร่วม เอสเอ็ม แคสติ้ง และ เตรียมพร้อมทุกอย่างกับสายนี้ และมาเป็นสมาชิกของโซนยอชิแดค่ะ
เจสสิก้า-ตอนที่ฉันกำลังเรียนอยู่ชั้นประถมในอเมริกา ครั้งหนึ่ง ฉันกำลังซื้อของกับแม่ และเข้าร่วมการแคสติ้ง ตอนนั้นเลยมาที่เกาหลีเพื่อได้รับการฝึกฝน และก็มาเป็นสมาชิกในโซนยอชิแเดค่ะ

ยูริ-ตอนที่ฉันอยู่ประถม 6 ,ฉันได้เข้าร่วม SM's Youth Best Contest ,ในตอนนั้น ฉันเลือกประเภท การเต้น ค่ะ
ฮโยยอน-ฉันผ่านการ เอสเอ็ม แคสติ้ง ในปี 2000ค่ะ

แทยอน-ฉันได้ SM's Youth Best Contest's ด้านการร้องเพลงยอดเยี่ยมค่ะ และเข้ามาในเอสเอ็มค่ะ

ซูยอง-ในปี 2000 ตอนนั้นฉันกำลังซื้อของ จากนั้นฉันก็ไปแคสติ้งค่ะ

ยูนอา-ปี 2002 ฉันผ่านการคัดเลือก และ เข้ามาอยู่ในบริษัทค่ะ

ทิฟฟานี่-ฉันเข้าร่วม การคัดเลือกที่แอลเอค่ะ แล้วก็ผ่าน จากนั้นฉันก็มาเกาหลี เพื่อรับการฝึกค่ะ

ซันนี่ ฉันผ่านการคัดเลือกของเอสเอ็มค่ะ และในที่สุด ก็มาเป็นหนึ่งในสมาชิกค่ะ

7. สมาชิกทั้ง 9คน รู้สึกอย่างไรที่มีแผนการ การเปิดตัวของพวกคุณให้คนได้รับรู้ ตอนที่พวกคุณได้เปิดตัว แบบ 1ต่อ1 พวกคุณรู้สึกอย่างไร
แทยอน-ตอนที่พวกเราจับให้มารวมตัวกัน มันสนุกมากๆค่ะ ครั้งแรกที่พวกเราปรากฏตัว พวกเราค่อนข้าง วิตกและกังวล และ กลายเป็นแรงบันดาลใจที่ดีที่สุดค่ะ

8. วันที่ 5 กรกฎาคม พวกคุณทำการแสดงครั้งแรก วันที่ 19 เดือนกรกฎาคม พวกคุณก็มีการแสดงที่ M!countdown ด้วยเช่นกัน ครั้งแรกที่พวกคุณแสดงบนเวที พวกคุณรู้สึกอย่างไรบ้าง ตื่นเต้นไหม
แทยอน-ตื่นเต้นค่ะ พวกเราตกใจมากและรุ้สึกมีความสุขตอนที่พวกเราร้องเพลงบนเวทีครั้งแรกค่ะ แต่หลังจากที่พวกเราลงจากเวที พวกเราก็รู้สึกว่า อยากร้องเพลงอีกครั้ง

9.พวกคุณเคยเกิดความผิดพลาดบนเวทีมาก่อนหรือเปล่า
ซูยอง: พวกเราได้ซ้อม Into the New World ตลอด 1 ปีที่ผ่านมา ฉันไม่คิดว่าจะมีการผิดพลาดหรอกค่ะ

10. ทุกคนจะเรียกพวกคุณว่า ซูจูเกิร์ล พวกคุณรุ้สึกอย่างไรกับคำนี้คะ
ซูยอง-พวกเรารู้สึกเป็นเกียร์ติมากค่ะ รุ่นพี่ซุปเปอร์จูเนียร์คือตัวอย่างที่ดีที่เราได้เรียนรู้มาค่ะ พวกเราหวังว่าทุกคนจะชอบความสามารถในหลายๆด้านในวงการบันเทิงค่ะ

11. ตอนนี้สมาชิกทั้ง9 ได้มาฝึกร่วมกัน ขณะที่ได้รับการฝึก เคยมีความทรงจำที่ไม่อาจลืมบ้างไหม

ฮโยยอน-มีค่ะ พวกเรามีสมาชิกค่อนข้างเยอะ แต่มีห้องน้ำแค่ 2 ห้อง เมื่อไม่นานมานี้ตารางงานของพวกเราแน่นมาก เพื่อความพร้อมพวกเราต้องตื่นแต่เช้า สมาชิกทุกคนต้องเบียดกันในห้องน้ำทำให้เรารู้สึกอึดอัดมาก พวกเราเป็นผู้หญิง ใช้เวลาในห้องน้ำค่อนข้างนาน

12. แล้วจัดระเบียบการใช้ห้องน้ำยังไง

ทุกคน-พวกเราตัดสินโดยการเล่นเป่ายิ้งฉุ้บค่ะ
ซูยอง ? ฉันเป็นคนเพิ่มเองล่ะค่ะ เราจะต้องคอยระวังสมาชิกคนอื่นๆ สมาชิกแต่ล่ะคนจะต้องทำกิจกรรม ถ้าใครตื่นเร็วก็จะเสร็จเร็วแล้วมักจะบอกสมาชิกที่เหลือให้อาบกันเร็วๆค่ะ

13.พวกคุณไม่มีความสุขเพราะจะเกิดเหตุการณ์เพราะการใช้ห้องน้ำ
แทยอน-ก่อนหน้านั้น ไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ คนมีจำนวนมาก พวกเราเลยตัดสินด้วยการเล่นเกมค่ะ(หัวเราะ)
ซูยอง- ถ้ามันเกิดขึ้นจริงๆ คงเป็นเหตุการณ์ตอนซักเสื้อผ้า ไม่รู้มีใครลืมปิดก๊อกน้ำเครื่องล้าง ทำให้สุดท้ายน้ำท่วมพื้น ในตอนนั้นทุกคนต้องมาช่วยกันทำความสะอาดกันทั้ง 3 ชั่วโมง

เจสสิก้า-เหตุการณ์นั้น ฉันกำลังหลับอยู่บนที่นอนตลอดเวลา เวลาทั้งหมดในความฝันของฉัน ฉันไม่รู้เลยว่าเกิดอะไรขึ้น
ทิฟฟานี่-เย้ น้ำกำลังท่วมและเธอยังสามารถนอนได้ เจสสิก้าสามารถหลับได้ สุดยอดจริงๆ (หัวเราะ)

14. อะไรคืออุปสรรคครั้งใหญ่ที่ทำให้พวกคุณพบในระหว่างระยะเวลาในการเตรียมตัว
ซันนี่-ความแตกต่างคือความตั้งใจกับยอมแพ้ ทุกคนจะให้คนอื่นออกความคิดเห็น ถ้าคนนั้นมีปัญหา ตัวอย่าง ถ้าครูมาเข้มงวดอยู่ตลอดเวลา พวกเราจะพร้อมใจกัน อย่างนี้ดีไหม ? พวกเราทุกคนจะรวมกันที่โต๊ะพร้อมปรึกษากัน พูดกันและ จดในกระดาษ (หมายถึงข้อผิดพลาดถ้าผิดตรงไหนก็จะจดแล้วมาแก้คิดว่างี้อ่ะ)

15. เพราะคุณทุกคนต้องเรียนรู้การใช้ชีวิตร่วมกัน ทำให้สมาชิกคิดถึงที่บ้านไหม

ซูยอง-ทุกคนยังเป็นเด็ก และเป็นกลุ่มแรกที่ได้รับการฝึกตั้งแต่เด็ก ซอฮยอน เธอพร้อมที่จะร้องไห้ แต่หลังจากที่เธอร้องไห้เสร็จ เธอไม่เคยเสียใจเลย

16. ในสมาชิกใครสามารถทำให้บรรยากาศรู้สึกอบอุ่นและมีเรื่องที่ทำให้คุณขบขันไหม

ทุกคน-ยูริ,ซูยอง,แทยอน
เจสสิก้า-ในหมู่สมาชิกฉันเป็นคนตลกน้อยสุด "Jessica effect" เรียกได้ว่าไม่เซ็นซ์ในเรื่องตลกเอาซะเลย
ทุกคน-ใช่(หัวเราะ) เธอมักจะแสดงออกด้วยใบหน้าแบบเจ้าหญิงเย็นชา เจสสิก้ามีความสามารถที่น่าทึ่งจริงๆ(หัวเราะ)

17. ใครเป็นคนตั้งชื่อ ?โซนยอชิแด?
แทยอน-โซนยอชิแดหมายถึง ยุคสมัยของเด็กผู้หญิงได้มาถึงแล้ว นี่เป็นความคิดของบริษัทค่ะ

18. พวกคุณชอบชื่อ ?โซนยอชิแด?รึเปล่า
ทุกคน-พวกเราชอบค่ะ
เจสสิก้า-พวกเราชอบชื่อที่บริษัทตั้งให้ มันดูลึกลับตอนที่ยังไม่รู้ในแบบภาษาอังกฤษ ตอนที่เราถ่ายเอ็มวีกันอยู่ เหล่าสตาฟฟ์เรียกเราว่า โซนยอชิแด และตอนที่เราดูเอ็มวี มันมีความสุขมากจริงๆ

19. คุณได้รับคำชมจากเหล่ารุ่นพี่ในค่ายอย่างไรบ้าง
ซูยอง-รุ่นพี่ไม่ค่อยว่างกันค่ะ เราเลยไม่ค่อยมีการพูดคุยแบบเปิดอกสักเท่าไหร่นัก ถ้าเราเจอรุ่นพี่ พวกเขาจะถามว่า ?พวกเธอพร้อมจะเดบิวต์แล้วรึยัง? และอื่นๆอีก เราได้รับคำอวยพรจากรุ่นพี่ดงบังชินกิ ซูเปอร์จูเนียร์ และชอนซังจีฮี เดอะเกรซค่ะ

20. มีข้อดีอย่างไรบ้างที่พวกคุณมีสมาชิกหลายคน
ทิฟฟานี่-เรามีสมาชิกมากจริงๆ ด้วยเหตุนี้ เราก็เลยไม่รู้สึกเบื่อ ถ้าฉันเจองานยากๆ สมาชิกทุกคนจะเป็นกำลังใจให้ฉันค่ะ ครั้งแรกที่ต้องย้ายไปกินนอนอยู่ด้วยกัน ทุกคนคิดถึงบ้าน ในช่วงเวลานั้น ทุกคนจะมาอยู่รวมๆกันและพูดคุย ในตอนนี้พวกเราก็ไม่ค่อยจะคิดถึงบ้านกันแล้วล่ะค่ะ

ยูริ-เพื่อที่จะอยู่ด้วยกันได้อย่างนานๆและเท่าเทียม ทุกคนจะต้องรู้ลักษณะนิสัยสมาชิกคนอื่นๆอย่างดีด้วยค่ะ

21.คุณคิดว่ามีข้อดีอย่างไรบ้างเมื่อสมาชิกทุกคนทำกิจกรรมร่วมกัน
ซูยอง-พวกเรา 9 คนมักจะวุ่นวายอยู่กับตารางงานค่ะ เพราะตารางงานส่วนตัวของฉัน ฉันจะต้องไปจัดรายการวิทยุคนเดียว ฉันรู้สึกเหงานะ ยูนอาก็อยู่ในสถานะเดียวกับฉัน เธอมักจะต้องไปถ่ายทำหนังหรือภาพยนตร์ที่เธอมักจะไปคนเดียว ถ้ามีกันอยู่ 9 คน เราก็จะไม่เหงาค่ะ

22. คุณเคยเจออุปสรรคในการกินบ้างมั้ย
ยูนอา-ฉันว่าไม่นะคะ แต่เรามักจะมีปัญหาในเรื่องการเลือกอาหารน่ะค่ะ เพราะพวกเรามีความคิดเห็นไม่ตรงกัน(หัวเราะ)
เจสสิก้า-มีความสนุกมากมายเกิดขึ้นเวลาที่เราเก้าคนทานอาหารด้วยกันค่ะ แล้วเราก็เสียงดังมากๆด้วยเช่นกัน มีครั้งหนึ่ง เราไปทานข้าวที่โรงอาหาร ทุกคนพูดคุยเรื่องราวต่างๆ แล้วเราก็โดนจ้องเขม็งเลยล่ะค่ะ จากสายตาของทุกคนในโรงอาหาร

23. ถ้าโดยปกติ(ในทุกๆวัน)ไม่มีการฝึกหรือกิจกรรม พวกคุณจะใช้เวลาที่มีทำอะไร
เจสสิก้า-เวลาส่วนใหญ่เรามักจะฝึกและใช้เวลาร่วมกัน เราอาจจะดูหนังกับคนที่อายุใกล้เคียงกับเราค่ะ

24. พวกคุณ 9 คนเคยดูหนังด้วยกันหรือไม่ ถ้าใช่ คุณดูหนังประเภทไหน
ซูยอง-พวกเราก็เคยดูด้วยกันนะคะแต่ว่าไม่ค่อยบ่อย เช่น ไพเรท ออฟ เดอะ แคริบเบียน
ทุกคน-มันน่าสนใจและประทับใจมากค่ะ

25:ไพเรท ออฟ เดอะ แคริบเบียน เรื่องนี้ยาวนะ(ความยาวของหนัง) พวกคุณจะเบื่อมั้ยล่ะ
ยูริ-มันยาวค่ะแต่ว่าน่าสนใจ แม้ว่าหนังจะน่าเบื่อ เราก็จะคำนึงว่าเราออกไปดูหนังข้างนอกด้วยกันได้ยากจริงๆ

26.โปรดแนะนำเพลงของคุณ Into the New World เพลงนี้เป็นประเภทไหน
แทยอน-เพลงนี้แต่งโดย Kenzie ค่ะ เป็นเพลงที่มีพลัง แสดงถึงกำลังใจและความหวังที่ผู้ใหญ่มีในช่วงเวลาที่เป็นวัยรุ่น

27. โซ-นยอ-ชิ-แด(ยุคสมัยของเด็กผู้หญิง) กำลังใกล้เข้ามา หมายถึงอย่างนี้ใช่ไหม

ยูริ-ยุคสมัยของผู้หญิงอยู่ที่นี่แล้ว! อีกไม่นาน!

ซูยอง-?นยอ?! หมายถึงการยืนอยู่ในยุคสมัย

แทยอน-?ชิ? หมายถึงเริ่มต้น โซ-นยอ-ชิ-แด ?แด? หมายถึง ยิ่งใหญ่(หัวเราะ)

28. หวังว่าพวกคุณจะดังยิ่งขึ้นๆไปอีก มีแผนจะไปต่างประเทศบ้างไหม
ทุกคน-ขอบคุณค่ะ!
ซูยอง-ทุกอย่างจะเกิดขึ้นหลังจากที่เราเชี่ยวชาญที่จะปรากฏตัวบนเวทีค่ะ ตอนนี้ก็มีแผนการจะไปต่างประเทศอยู่แล้ว สมาชิกทุกคนไม่ค่อยชอบเรียนภาษาจีนเพราะมันเข้าใจยากค่ะ ทิฟฟานี่และเจสสิก้าพูดภาษาอังกฤษได้ดีมาก ฮโยยอนเรียนภาษาจีนในประเทศจีนมาก่อนแล้ว และฉันมีประสบการณ์ในการอยู่ที่ญี่ปุ่น ฉันพูดภาษาญี่ปุ่นได้ค่ะ

ทุกคน-ตอนนี้เสียงตอบรับในเกาหลีสำคัญที่สุดค่ะ เราต้องการจะเป็นที่รู้จักโดยทั่วไป

29. ก่อนที่จะเดบิวต์อย่างเป็นทางการ แฟนคลับของคุณก็มีเยอะ พวกแฟนๆได้ทำสิ่งที่ทำให้พวกคุณประทับใจหรือเปล่า

แทยอน-ก่อนวันแสดงนิดเดียวเองค่ะ แฟนๆชาวจีนก็ปรากฏตัวขึ้นทักทายพวกเราและของลายเซ็น ขอบคุณมากๆจริงๆค่ะ

30. แฟนๆได้ให้ของขวัญพวกคุณหรือเปล่า
ยูริ-ดูที่บอร์ดไฟนีออนของทุกคนสิคะ(มันคืออารายอ่ะ= =?) โดยเฉพาะซูยอง ตอนนี้เธอเป็นดีเจ เธอมีแฟนคลับเยอะ ก็เลยได้ของขวัญเยอะไปด้วย
ซันนี่-จากนั้น ลองไปที่ห้องของซูยองหลังจากที่เรากลับไปยังที่พักแล้วสิคะ(หัวเราะ)

31. ในระหว่างที่ถ่ายทำ M-Net Girls go to school พวกคุณรู้สึกอย่างไรที่มีกล้องค่อยตามคุณทุก 24 ชั่วโมงแบบนี้ รำคาญหรือเปล่า

แทยอน-เขาไม่ได้พยายามที่จะซ่อนกล้องเลยค่ะในตอนแรก จนถึงตอนนี้อยู่ต่อหน้ากล้องก็ยังเหมือนเดิม น่าทึ่งมากค่ะ
ซูยอง-Girls go to school แสดงให้เห็นด้านที่แตกต่างของสมาชิกทุกคนค่ะ

32. ในระหว่างที่ถ่ายทำ Girls go to school มันดูเหมือนกับมีความโกลาหลเล็กน้อยหรือเปล่า
ทุกคน-ใช่ค่ะ ปาร์ตี้ต้อนรับตอนที่พวกเราเข้ามาในที่พักครั้งแรก
ซูยอง-สิ่งที่เซอร์ไพรส์คือรุ่นพี่ของเรา ซูเปอร์จูเนียร์ มาสัมภาษณ์ตอนที่เราเข้ามาในที่พัก
ยูริ-เราไม่รู้จริงๆ มันเกิดขึ้นหลังจากที่ฉันเปิดประตู พวกเขาก็ปรากฏตัวอยู่ข้างหน้าฉัน พอลองคิดย้อนกลับไปก็ช็อคมากค่ะ
ยูนอา-Gilrs go to school งานนี้ช่วยพวกเราเยอะเลยค่ะ ทำให้ความสัมพันธ์ระหว่างพวกเราและแฟนๆดีขึ้น

33. ใครนอนได้นานที่สุด
ทุกคน-เจสสิก้าค่ะ! หลับก่อนคนอื่น ตื่นสายที่สุด
เจสสิก้า-ใช่ค่ะ! ฉันหลับเยอะมาก โอ ใช่แล้ว แทยอนอีกคนที่นอนที่ไหนก็ได้ ให้เวลาเธอ 3 วินาที ใน 3 วินาทีนั่นแหละค่ะ เธอหลับแล้ว เรียบร้อย

34. คนที่สมาชิกทุกคนไว้วางใจมากที่สุด
ทุกคน-คุณแม่แทยอนค่ะ! (หัวเราะ)

35. ใครรักสะอาดมากที่สุด
ทุกคน-ซูยองค่ะ ซูยองเหรอ? ถ้าคุณอยู่ห้องเดียวกับเธอ คุณจะไม่คิดบ้างเหรอคะ(หัวเราะ)
ซูยอง-เพราะเมื่อฉันอาบน้ำเสร็จ ฉันคิดว่าต้องเตรียมของให้เรียบร้อย

36. ใครที่ชอบให้เอาใจมากที่สุด(เหมือนกับร้องขอความเอาใจใส่)
ทุกคน-ซันนี่ค่ะ เธอชอบเอาแต่ใจ ตอนที่คุยกับพ่อแม่
ซันนี่-เพราะฉันเด็กที่สุดในบ้านค่ะ ฉันก็มีพี่สาว ฉันเด็กที่สุด พ่อแม่ก็เลยให้ความรักกับฉันมากเกินไป(หัวเราะ)

37. ใครแข็งแรงที่สุด(จากคาแรคเตอร์) ในบรรดาสมาชิก
ทุกคน-ฮโยยอนค่ะ
แทยอน-ฮโยยอนรู้จักการใช้ชีวิตของเธอเป็นอย่างดี
ซูยอง-ในความเป็นจริงแล้ว สมาชิกทุกคนแข็งแรงมากๆค่ะ

38. ยูนอา คุณคือนางแบบโฆษณา ตอนนี้คุณคือนักร้อง คุณอยากจะอยู่ในเส้นทางใด ในอนาคต
ยูนอา-เป็นคำถามที่ยากจริงๆค่ะ(หัวเราะ) ตอนนี้ฉันกลายเป็นนักร้อง มันก็ยังมีอะไรอีกหลายอย่างที่ฉันยังไม่รู้ เราจะวางแผนกันทีหลังค่ะ

39. ตอนนี้คุณกำลังถ่ายทำละคร MBC drama ''9 Hits, 2 Outs" บทบาทที่คุณแสดงเป็นอย่างไร
ยูนอา-เป็นนักเขียนนิยายออนไลน์วัย 19 ปีค่ะ เป็นคนที่ชอบแสดงความสามารถของตัวเอง เป็นคาแรคเตอร์ที่พิเศษค่ะ ชอบสีชมพูมาก ชอบแต่งตัวสีชมพู

40. ซูยอง คุณถ่ายทำโฆษณา AnyCall มาก่อน บอกได้ไหมว่ารู้สึกอย่างไร
ซูยอง-ค่ะ! นั่นก็ 4 ปีมาแล้ว ยังไงก็ตาม กระบวนการถ่ายทำก็น่าสนใจมากค่ะ

41. ยูริ คุณได้แสดงในหนัง 'Flower Boys' Series of Terror Events' ลองแนะนำบทบาทที่คุณแสดงมาหน่อย
ยูริ-เป็นบทเล็กๆค่ะ โผล่แค่แป๊บเดียวเท่านั้น แต่ผู้กำกับและรุ่นพี่เอสเจ ดูแลฉันดีมากค่ะ

43. ซอฮยอน คุณเด็กที่สุดในวง ข้อดีและข้อเสียคืออะไรบ้าง
ซอฮยอน-ก่อนอื่นเลย ข้อดีของการเป็นน้องเล็กคือ พี่ๆจะดูแลและเป็นห่วงฉันมากๆ ข้อเสีย...คือฉันต้องเชื่อฟังพวกพี่ๆค่ะ

44. เจสสิก้า มาจากอเมริกามายังเกาหลี คุณเจออุปสรรคอะไรบ้าง
เจสสิก้า-ฉันอยู่ในเกาหลีมา 7 ปีแล้วค่ะ ในตอนแรกอุปสรรคทางภาษาคือสิ่งที่ยากที่สุดในการผ่านไปค่ะ แต่ตอนที่อยู่ในในอเมริกา ฉันก็เรียนการพูดภาษาเกาหลีและวัฒนธรรม ถ้าฉันเจอปัญหา ฉันสามารถถามสมาชิกคนอื่นๆได้

45. ซันนี่ นอกจากนักร้องแล้ว มีเส้นทางอื่นอีกไหมที่คุณอยากจะเข้าร่วม
ซันนี่-ตอนนี้ การร้องเพลงบนเวทีนี่ดีจริงๆค่ะ ความรู้สึกที่ถ่ายทำ Girls go to school ก็ดี อยากจะลองเป็นนักแสดงดูบ้างในอนาคต

46. ได้ยินมาว่าฮโยยอนเต้นเก่งมาก
ฮโยยอน-ค่ะ ฉันรียนเต้นมาตั้งแต่เด็ก เริ่มฝึกและเรียนจากโรงเรียนมัธยม ฉันไม่เคยเหนื่อยจากการเต้นเลยค่ะ

47. ทิฟฟานี่สนใจในดนตรีมาก
ทิฟฟานี่-ฉันชอบดูหนังคนเดียวค่ะ (ประหลาดทั้งคำถามและคำตอบจริงๆ)

48. แผนการของโซนยอชิแดในอนาคตคืออะไร
แทยอน-พวกเราจะแสดงให้เห็นถึงความสดใสและความกระตือรือร้นของศตวรรษที่ 20 ค่ะโปรดให้ความใส่ใจกับ "Into The New World" ของพวกเราให้มากๆนะคะ

Credits to : blue_lttleangel @ soompi happy.gif
Thai Translation credits: DaCmSpg & little_mage @snsd_thailand[Blest]
http://z11.invisionfree.com/snsd_thailand
PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS.

เอาออกไปก็ให้เครดิตคนแปลด้วยนะคะ ขอบคุณคะ รักสาวๆ ^^
Go to the top of the page

+Quote Post
PCy_9
post Mar 25 2008, 01:54 PM
Post #2

Super Gangster

Group: SoShi GanG+
From: Anywhere..
Member No.: 226

เจสสิก้า-เหตุการณ์นั้น ฉันกำลังหลับอยู่บนที่นอนตลอดเวลา เวลาทั้งหมดในความฝันของฉัน ฉันไม่รู้เลยว่าเกิดอะไรขึ้น
ทิฟฟานี่-เย้ น้ำกำลังท่วมและเธอยังสามารถนอนได้ เจสสิก้าสามารถหลับได้ สุดยอดจริงๆ (หัวเราะ)

55+ ถูกใจ

ทิฟฟานี่: อย่างแรก ใครเป็นคนที่ตื่นได้เร็วที่สุดค่ะ ฮ่าๆ
ซอฮยอน- เธอเป็นถึงระดับหัวหน้าวง , พวกเรามีสมาชิกที่ค่อนข้างเยอะ ถ้าแทยอนพูด ทุกคนจะต้องฟังเธอ
ยูนอา- แทยอนเป็นคนที่มีอายุมากที่สุดในวงเราค่ะ
ยุนอาตอบได้แทงใจมากมาย โหะๆ

อ่านแล้วรักสาวๆจังเลย ดูไพเรทกัน 9 คน แม่เจ้า O.o

+Quote Post
tamama
post Mar 25 2008, 02:04 PM
Post #3

Senior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
From: บ้าน --*
Member No.: 159

ขอบคุณคะ

47. ทิฟฟานี่สนใจในดนตรีมาก
ทิฟฟานี่-ฉันชอบดูหนังคนเดียวค่ะ (ประหลาดทั้งคำถามและคำตอบจริงๆ)

มันประหลาดจิงๆด้วย 03.gif

Credit : darks.bleach (ขอบคุณจ้า ทัน ^^)

ใครชอบเล่นเปียโน อยากได้ sheet music ของ โซนยอชิแด จิ้มๆ

ตอนนี้คลัง sheet music เลิกอีพเดทแล้วค่ะ ขออภัยทุกท่านที่เฝ้ารอ -/\-

+Quote Post
boron12
post Mar 25 2008, 02:10 PM
Post #4

Gangster

Member No.: 303

ขอบคุณคะ น่ารักที่สุดเลย

+Quote Post
kitakaze
post Mar 25 2008, 02:16 PM
Post #5

Gangster

Group: Sub GanG
Member No.: 27

13.พวกคุณไม่มีความสุขเพราะจะเกิดเหตุการณ์เพราะการใช้ห้องน้ำ
แทยอน-ก่อนหน้านั้น ไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ คนมีจำนวนมาก พวกเราเลยตัดสินด้วยการเล่นเกมค่ะ(หัวเราะ)
ซูยอง- ถ้ามันเกิดขึ้นจริงๆ คงเป็นเหตุการณ์ตอนซักเสื้อผ้า ไม่รู้มีใครลืมปิดก๊อกน้ำเครื่องล้าง ทำให้สุดท้ายน้ำท่วมพื้น ในตอนนั้นทุกคนต้องมาช่วยกันทำความสะอาดกันทั้ง 3 ชั่วโมง

เจสจ๋า

น่ารักมากค่ะ 555+

+Quote Post
I-know~!!!
post Mar 25 2008, 02:43 PM
Post #6

GanG
**

Member No.: 1,008

โอ้ววว

ยาวมั่กๆ

กว่าจะอ่านจบ 55+

แต่ก็ทำให้ได้รุ้จักสาวๆเพิ่มขึ้นเยอะเลย

แต่ละคนมีมุมที่ต่างๆกันออกไป

ขอบคุณมากจ้า*

+Quote Post
angelo
post Mar 25 2008, 02:50 PM
Post #7

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 691

อ่านแล้ว รักทิฟ กะ เจส ขึ้นมาทันใด

55555

โซ-นยอ-ชิ-แด(ยุคสมัยของเด็กผู้หญิง)

สู้ๆๆ

ขอบคุณน๊า

+Quote Post
TAT
post Mar 25 2008, 04:17 PM
Post #8

GanG
**

Group: SoShi GanG-
Member No.: 366

อ้ากกกกก สาวๆน่ารักกันจังงงง ขอบคุณสำหรับ คำแปลสุดยอดๆ นะครับ

+Quote Post
BunedaKunG
post Mar 25 2008, 04:37 PM
Post #9

Baby Baby
*

Member No.: 609

อ่านแล้วทำให้ได้รู้จักสาวๆมากขึ้นจริงๆนะเนี่ย

33. ใครนอนได้นานที่สุด
ทุกคน-เจสสิก้าค่ะ! หลับก่อนคนอื่น ตื่นสายที่สุด
เจสสิก้า-ใช่ค่ะ! ฉันหลับเยอะมาก โอ ใช่แล้ว แทยอนอีกคนที่นอนที่ไหนก็ได้ ให้เวลาเธอ 3 วินาที ใน 3 วินาทีนั่นแหละค่ะ เธอหลับแล้ว เรียบร้อย

ชอบอันบนนี้มากๆเลยอ่า อิอิ
เธอช่างเป็นเจ้าหญิงนิทราจริงๆๆ
อิอิ

แทยอนก็นะ 3 วินาทีหลับได้ อัจฉริยะมากมายเยย
o.O

ยิ่งอ่านยิ่งรักสาวๆมากขึ้นเลยนะเนี่ย
รักสาวๆ ที่สุดเยย
ร้า~กๆๆๆ~!!

+Quote Post
ins0ul__*
post Mar 25 2008, 05:00 PM
Post #10

GanG
**

Group: SoShi GanG
Member No.: 82

ขอบคุนที่เอามาให้อ่านนะคะ

เจ้าหญิงน้ำแข็งหลับเก่งจิงๆ น้ำท่วมก็หลับได้ นอนก่อนตื่นหลังสุดอีกตะหากกกก
อยากนอนได้ไวๆแบบแทยอนมั่งอะ -*-

ร้ากโซนยอจิ๊งงงง

+Quote Post
Maple16
post Mar 25 2008, 05:04 PM
Post #11

Junior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG
From: รูกบ
Member No.: 127

ซอฮยอน เด็กกว่าก็ลำบากหน่อยเนอะ

อิอิ

รักกบ

ขอบคุณนะคะ

Seo Si Ca
Forever ... So Nyeo Shi dae ! ! !

+Quote Post
BeauTy
post Mar 25 2008, 05:53 PM
Post #12

Baby Baby
*

Member No.: 1,292

น่ารักกานจังเลย
ทำไฃให้รุจักโซนยอดีขึ้นอีกขั้น
เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขอบคุณนะค่ะ

+Quote Post
firm
post Mar 25 2008, 07:30 PM
Post #13

Group: SoShi GanG-
From: ข้างบ้านแทสิก้า
Member No.: 177

เอิ้กกๆๆ อ่านแล้วขำดีอ่า

ยิ่งอ่านยิ่งรักโซนยอ

รักเจสด้วย เจสนี่นอนเก่งจิงๆ

คนอื่นทำความสะอาดกันแต่เจสนอน

น่าร๊ากจิงๆ รักเจสกะแท

+Quote Post
HJSeulgi
post Mar 25 2008, 08:06 PM
Post #14

From: Room >ยูซิก้า<
Member No.: 72

ยิ่งอ่านยิ่งหลงรักสาวๆ...เจสเธอสุดยอดมาก น้ำจะท่วมยังไงเธอก้อนอนได้ 53.gif

+Quote Post
LoveSoShi
post Mar 25 2008, 08:19 PM
Post #15

Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 421

ไปเบียดกันในห้องน้ำ....หมายความว่ายังไงคะน้องๆ อิอิ emo2 (3).gif emo2 (3).gif

แต่เจสนี่สุดยอดดดดด (นอนได้นานที่สุด) ปลื้มๆ

ขอบคุนนะคะ

+Quote Post
atkins
post Mar 25 2008, 08:48 PM
Post #16

Gangster

From: Everywhere wif SNSD
Member No.: 391

เหอเหอ ชอบครับชอบ ....

อยากอ่านบทสัมภาษณ์แบบนี้อีก
-------------------------------------------

พลัง 9 สาวมหัศจรรย์ยิงไปทั้งโลกแล้นนน
แทยอนิก้า

+Quote Post
kazu-chan
post Mar 25 2008, 09:05 PM
Post #17

GanG
**

Group: SoShi GanG
From: full*
Member No.: 161

เจสคะ ทำไมถึงขี้เซาได้น่ารักขนาดนี้คะ>//<

แทก็เหมือนกัน 3 วิหลับได้นี่... ทายาทโนบิตะชิมิ ฮา~

ซอคะ เด็กแล้วดีที่สุดนะเอ้อ>//<b

[YulSeo]Kwon Yuri x Seo Juhyun *the best
::
TaengSic::KrySic::YoonSica::

+Quote Post
SanDtoad_SNSD
post Mar 25 2008, 09:13 PM
Post #18

Member No.: 957

ขอบคุณมากนะครับ
ทำให้ได้รู้เรื่องราวของสาวๆ
เพิ่มมากขึ้น
~*~SanDtoad~*~

~*~LovE So Nyeo Shi Dae~*~

~*~Girls'Generation~*~

+Quote Post
pimwitch
post Mar 25 2008, 09:49 PM
Post #19

Member No.: 1,294

ยาวมากเลยอ่า
อ่านเมื่อยเลย

+Quote Post
Destinationz
post Mar 25 2008, 10:48 PM
Post #20

From: Taeyeon's Heart
Member No.: 90

Yaaahhh

LOVE KIM TAEYEON LOVE GIRLS GENERATION WE ARE SONE !!!

+Quote Post

6 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 08:30 AM