Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Trans] บทสัมภาษณ์ยูริในนิตยสาร Milk
EraOfGirls
post Feb 8 2015, 10:35 PM
Post #1

Junior Gangster

Group: Reporter
From: มุมหนึ่งในไดอารี่ของ พี่คิมแทยอน~~
Member No.: 49,888

[Trans] บทสัมภาษณ์ยูริในนิตยสาร Milk

Milk: ในวงโซนยอชิแด คุณกับยุนอาฝึกซ้อมมาด้วยกันตั้งแต่เล็ก เล่าความสัมพันธ์ระหว่างคุณสองคนให้ฟังหน่อยได้ไหม?

ยูริ: เราโตมาด้วยกันค่ะ ก็เหมือน ๆ กับในพวกคลิปตอนเราเป็นศิลปินฝึกหัดที่มีให้เห็นตามอินเตอร์เน็ตนั่นแหละค่ะ ตอนนั้นฉันไม่รู้เลยว่าเวลามันผ่านไปเร็วแค่ไหน พอมาย้อนดูถึงได้รู้ว่าเราโต ๆ กันหมดแล้ว ความสัมพันธ์ของพวกเราเป็นเหมือนครอบครัวเดียวกัน เราเปิดใจคุยกัน คุยเรื่องหนังบ้าง ละครบ้าง บางทีก็รำลึกถึงเรื่องสนุก ๆ ในสมัยเด็กของเรา แล้วเราก็จะเอาภาพตอนเด็กของแต่ละคนมาดูมาแซวกันค่ะ

Milk: ในรายการวาไรตี้ "ANIMALS" ที่ยูริเพิ่งไปออก เห็นบอกว่าการที่ดาราหญิงจะไปออกรายการวาไรตี้นี่ไม่ง่ายเลย ทำไมถึงคิดแบบนั้นเหรอ?

ยูริ: จริง ๆ แล้วตอนฉันไปสวนซาฟารีฉ่างหลงในกวางโจว ก็มีอาหารพร้อม มีที่พักพร้อมในนั้นอยู่แล้วค่ะ ปกติแล้วฉันจะมีผู้จัดการกับช่างแต่งหน้า ฯลฯ ตามฉันไปไหนมาไหนด้วย แต่ตอนถ่ายรายการนี้ไม่มีใครตามฉันไปค่ะ เลยต้องลุยเองหมดเลย สำหรับผู้หญิงแล้วมันจะไม่สะดวกหลายอย่าง เลยรู้สึกล้านิด ๆ ค่ะ

Milk: ในรายการยูริต้องไปใกล้ชิดกับสัตว์ด้วย เป็นครั้งแรกที่ได้ใกล้ชิดแพนด้าแบบถึงตัวขนาดนี้เลยรึเปล่า?

ยูริ: เป็นครั้งแรกในชีวิตเลยค่ะ! แพนด้าน่ารักมาก ตอนอุ้มนี่เหมือนอุ้มเด็กเลยล่ะค่ะ น่ารักที่สุด ฉันเคยเลี้ยงลูกเจี๊ยบไว้จนมันโตเต็มที่ แล้วก็เคยเลี้ยงปลาจนได้เห็นมันออกลูกตัวเล็ก ๆ มาเป็นฝูงด้วย สำหรับคนอื่นอาจเป็นเรื่องที่ดูน่าเบื่อนะ แต่สำหรับฉันจะรู้สึกเหมือนได้รับความสำเร็จน่ะค่ะ ตอนนี้ฉันก็เลี้ยงน้องหมาไว้เป็นเพื่อน ชื่อฮานิค่ะ ตอนนี้นางก็ 3 ขวบละ ฉันตั้งชื่อฮานิตามตัวละครการ์ตูนเกาหลีค่ะ ตอนฉันอุ้มนางกลับบ้านนางเอาแต่กระโดด ๆ วิ่ง ๆ ไวมาก เลยเปลี่ยนชื่อให้นางซะเลยค่ะ เอ่อ...ฉันกะว่าจะเลี้ยงเพิ่มอีกซักตัวดูนะ

Milk: ปีนี้โซนยอชิแดจะออกอัลบั้มใหม่ไหม?

ยูริ: เรากำลังเตรียมงานกันง่วนเลยค่ะ คอนเซปต์ของเราครั้งนี้จะต่างไปจากแนวก่อน ๆ ของพวกเรานิดนึง จะมีความเป็นผู้ใหญ่มากขึ้น ส่วนเรื่องเพลงฉันก็จะได้ลองแต่งเนื้อดูเองด้วย เลยตื่นเต้นนิด ๆ ค่ะ

Milk: สังเกตว่ายูริชอบอัพภาพที่ตัวเองเล่นโยคะบ่อย ๆ อย่างล่าสุดนี่ก็ด้วย ยูริคงชอบโยคะมาก ๆ เลยสินะ

ยูริ: ฉันเป็นแบบว่าถ้าไม่ได้เล่นโยคะก็จะรู้สึกอึดอัดไปเลยค่ะ นอกจากนี้ฉันก็ชอบขี่ม้ากับเล่นกีฬาทางน้ำ แล้วก็ยังชอบฟุตบอลกับเบสบอลด้วย แต่ฟุตบอลกับเบสบอลมันต้องมีคนมาเล่นด้วยเยอะ ๆ แล้วมันก็หาคนไม่ค่อยได้อะค่ะ ตอนนี้เลยอาศัยดูเวลาเขาแข่งกันไปก่อน

Milk: ในขณะที่ดาราหญิงคนอื่น ๆ มุ่งจะสร้างผิวขาวเนียนเป็นหลัก ยูริที่มีฉายา “ไข่มุกสีดำ” คิดยังไงกับเรื่องนี้บ้าง

ยูริ: 555...ฉันรักฉายานี้จังเลยค่ะ! ตอนมาฮ่องกงครั้งนี้ก็อุตส่าห์มาหาแผ่นมาสก์หน้าทำจากผงไข่มุกดำเลยนะ

Milk: แต่ที่เกาหลีก็เป็นสวรรค์ด้านการบำรุงผิวนี่นา ทำไมต้องถ่อมาหาถึงฮ่องกงเลยล่ะ?

ยูริ: ต้องขอบอกเลยค่ะว่านี่น่ะเป็นหนึ่งในของดี 5 อย่างที่ต้องซื้อให้ได้ในฮ่องกงเลยเชียวนะ? แปลกใจล่ะสิท่า

Milk: งั้นมาต่อกันที่เรื่องสีผิว สาว ๆ โซนยอชิแดคนอื่น ๆ มีผิวที่สีอ่อนกว่า แต่ยูรินี่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัด?

ยูริ: ถ้าตอนยืนพร้อมกับเพื่อน ๆ ในวง สีผิวของฉันจะเข้มกว่าคนอื่นนิด ๆ แบบเด่นชัด ทำให้ฉันดูเป็นแกะดำประจำกลุ่มไป บางครั้งก็รู้สึกแย่นะคะ แต่คนมันรักกิจกรรมกลางแจ้งก็อย่างนี้ เพราะจริง ๆ ฉันก็ชอบอาบแดดเลยทำให้ผิวเข้มเองโดยธรรมชาติ เพราะงั้นถ้ามันจะเข้มไปกว่านี้ก็ไม่เห็นจะเป็นไรไปค่ะ

Milk: ละครเรื่องล่าสุดที่ยูริเล่นคื่อ “Fashion King” ตอนปี 2012 ที่ได้ประกบคู่กับยูอาอินด้วย ตั้งใจว่าจะเล่นละครอีกไหม?

ยูริ: ฉันก็ได้รับบทเสนอมาเรื่อย ๆ นะคะ แต่เพราะต้องทำงานของโซนยอชิแด ถึงจะมีบทที่อยากเล่นมากแค่ไหนก็ต้องปฏิเสธไปค่ะ ตอนที่ถ่าย “Fashion King” ฉันก็ได้ไปเรียนการแสดงด้วยเลยทำให้รู้ว่าการแสดงมันต้องอาศัยการฝึกฝนอย่างค่อยเป็นค่อยไปและใช้เวลานาน แต่ฉันจะมุ่งด้านงานแสดงต่อไปค่ะ

Milk: ยูริอยากเล่นละครหรือบทแนวไหน?

ยูริ: ล่าสุดนี้ฉันอินกับหนังฮ่องกงเรื่องนึงมาก ๆ ค่ะ รู้สึกจะชื่อ “Women Who Flirt"

Milk: แล้วในหนังเรื่องนี้ยูริสนใจบทของโจวซวิ่นหรือของซอนย่า ซุยมากกว่ากัน?

ยูริ: ฉันคิดว่าแสดงได้สุดยอดทั้งคู่เลยค่ะ ชอบบทของโจวซวิ่นที่เซ่อซ่าแถมไว้ผมสั้นแบบทอม แล้วก็ชอบบทแบ๊ว ๆ ของซอนย่า ซุย เป็นบทที่ดูท้าทายทั้งคู่เลยค่ะ แต่ฉันมั่นใจว่าตัวเองจะเล่นทั้งสองบทนั้นได้ดีแน่นอน เชื่อไหมล่ะคะ?

Milk: ในฐานะไอดอลของวงการบันเทิง ยูริมองว่าเทรนด์แฟชั่นจะเป็นยังไง?

ยูริ: ฉันคอยตามเทรนด์อยู่เสมอค่ะ ในช่วงฤดูใบไม้ผลิ/ฤดูหนาวนี้ ฉันคิดว่าเสื้อผ้าสีสดใสฉูดฉาดจะมาแรงค่ะ แต่ส่วนตัวฉันเองจะชอบสีดำ เวลาฉันใส่เชิ้ตดำจะชอบจับคู่กับเครื่องประดับสีชมพูค่ะ

Milk: แปลว่ายูริก็ชอบ DIY ทำเองด้วยล่ะสิ?

ยูริ: โอ้...ไม่สามารถค่ะ ฉันประดิษฐ์เองไม่เป็นค่ะ

English translation: mystarmyangel
Source: (1), (2)
แปลไทย: EraOfGirls ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com

ภาพของพวกเธอ 9 คน จะอยู่ในความทรงจำของฉันตลอดไป

รับเขียนบทความ-แต่ง Essay ภาษาอังกฤษ>>คลิก<<
Go to the top of the page

+Quote Post
pumkungs2008
post Feb 8 2015, 10:57 PM
Post #2

Group: SoShi GanG+
Member No.: 100,365

ขอบคุณค่ะ ยูลน่ารักก><

+Quote Post
yamashi
post Feb 8 2015, 11:25 PM
Post #3

Super Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
From: เรียนภาษาไทยอยู่
Member No.: 788

เลือกบทเข้ากับตัวเองมาก แสดงว่าอัลบั้มใกล้คลอดแล้ว

ขอบคุณสำหรับคำแปล

8 ปีของเราโดนเผาเพราะผู้ชายหัวล้านแถมแก่
ฉันเลือกไปต่อ ไม่ใช่เพราะฉันอยากทิ้งเธอ แต่เป็นเธอที่ทิ้งเรา

+Quote Post
violet_m
post Feb 9 2015, 12:24 AM
Post #4

Group: Gangster
Member No.: 82,547

ขอบคุณสำหรับคำแปลจ้า

+Quote Post
orawan_poo
post Feb 9 2015, 07:16 AM
Post #5

Senior Gangster

Member No.: 59,586

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

+Quote Post
bya28
post Feb 9 2015, 10:35 AM
Post #6

Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
From: ประเทศแท(태국)
Member No.: 61,079

เห็นยูริขยันทำงานแบบนี้ ขอให้ได้รางวัลปลายปีเยอะๆเลย

ขอบคุณสำหรับบทความนะครับ^^
" เ พ ร า ะ เ ธ อ คื อ ย า ชู กำฺ ลั ง สำ ห รั บ ฉั น "

+Quote Post
I_am_SONE
post Feb 9 2015, 11:23 AM
Post #7

Super Gangster

From: Nakhon Pathom,Thailand
Member No.: 22,752

ขอบคุณนะคะ

mkb (46).gif

+Quote Post
loveyoulovena
post Feb 9 2015, 04:20 PM
Post #8

Member No.: 109,628

ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ

ยูริน่ารักมากอ่ะ โอ๊ยจะออกเพลงใหม่แล้วใช่ป่ะ ดีใจจังเลย
I LOVE YURI

YULTAE .. YULYOON .. YULTI .. YULSIC .. YUL&Everyone

จะ 9 คน หรือ 8 คน เราก็จะรักและสนับสนุน โซนยอชิแด ตลอดไป

ขอบคุณภาพจากทุกๆคน

+Quote Post
yuri_baby
post Feb 9 2015, 04:51 PM
Post #9

Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 65,988

ขอบคุณสำหรับข่าวและคำแปลค่ะ

+Quote Post
SNSD YURI
post Feb 9 2015, 11:31 PM
Post #10

Member No.: 91,876

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ

+Quote Post
Taeing7
post Feb 21 2015, 07:48 PM
Post #11

Gangster

Member No.: 106,189

ขอบคุณสำหรับข่าวพร้อมแปลค่ะ 98.gif
DEAR SANTA

+Quote Post
M''milkSONE
post Feb 26 2015, 06:00 PM
Post #12

Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 64,500

Yuri น่าร้ากกกกกกก s6.gif

+Quote Post
poppykthsone
post Mar 1 2015, 09:37 AM
Post #13

Gangster

Group: Gangster
Member No.: 112,724

พี่ยูลน่ารักกกกกก......

+Quote Post
L(un)a
post Mar 1 2015, 07:32 PM
Post #14

Gangster

Member No.: 27,812

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแปล >.< ยูริคนน่ารักก
....................................♀♀♀♀♀♀♀♀♀..................................
•I'm SNE... I Soshi•

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th April 2024 - 11:22 PM