Welcome Guest ( Log In | Register )

[Info] GIRLS' GENERATION 4th TOUR - Phantasia - in BANGKOK

[Project] GIRLS' GENERATION 4th TOUR - Phantasia - in BANGKOK

กฎระเบียบของคอนเสิร์ต

กฎระเบียบการเข้าแถวสำหรับผู้ถือบัตรยืน

--------------------------------------------------------------------

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่อนุญาตให้ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา

หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หรือขายเพื่อเอากำไร หากพบจะลบกระทู้ทันที

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

3 Pages V   1 2 3 >  
Reply to this topicStart new topic
 [Project] แจ้งเปลี่ยนอุปกรณ์ในเพลง 'Party' คอนเสิร์ต 2016 Phantasia in Bangkok, แปรอักษรเป็นคำว่า PARTY โซน F G H I J
puchi-puchi
post Jan 19 2016, 08:05 AM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

อัพเดท 5 กุมภาพันธ์

แหวนไฟประมาณ 12,000 ชิ้น ที่สั่งมาเพื่อโปรเจกต์ Party ในคอนเสิร์ตมาถึงไทยเมื่อวันพุธที่ 3 กุมภาพันธ์นะคะ ราคาประมาณ 18,000 บาท
ทีมงานจะพยายามหาทางขายออกไปเพื่อนำเงินกลับเข้ามาในบัญชีโดเนทโปรเจกต์เพื่อนสาวๆ โซนยอชิแด (SNSD) ให้ได้มากที่สุดนะคะ
หากเหลือจะเก็บไว้ทำโปรเจกต์อื่นๆ ต่อไปค่ะ

---------------------------------------------------------------------------

อัพเดท 29 มกราคม

สถานการณ์ ตอนนี้แหวนไฟไม่น่าจะทันแล้วนะคะ เนื่องจากว่ามีการล่าช้าในการส่งของของโรงงานจีน แหวนไฟจึงมาช้ากว่าที่คาดการณ์ไว้
จึงไม่น่าจะมาทันวันที่ 31 มกราคม 2016 นี้ค่ะ T_T ทำให้เราต้องใช้แผนสำรองที่คิดไว้ แต่เนื่องด้วยเสนอไปแล้ว SM ไม่ให้ใช้คำว่า SO HOT แต่ให้ใช้คำว่า PARTY แทน ฉะนั้น

ในวันอาทิตย์ที่ 31 มกราคม 2016 โปรเจกต์เพลง PARTY เราจะแปรอักษรเป็นคำว่า PARTY นะคะ

อุปกรณ์ที่ใช้แปรอักษร : ลูกโป่งสีเขียวใส่แหวนไฟ โดยจะมีไว้ในซองโปรเจกต์ตามที่นั่งที่ต้องแปรอักษรนะคะ
โซนที่แปรอักษร : ได้แก่โซน F G H I J
เนื่องจากว่าบล็อค K ซึ่งเป็นบล็อคกลางมีขนาดเล็ก จึงจำเป็นต้องขยับตัวอักษรออกไป
และเหตุผลที่เลือกแสตนด์ชั้นสองเนื่องจากว่าแสงสาดเข้าน้อยกว่าแสตนด์ชั้นแรก และที่นั่งเบี้ยวน้อยกว่าจำให้แปรอักษรง่ายกว่าค่ะ

โดยโซนอื่นๆ ให้เปิดแท่งไฟสีมชมพู โบกเป็นปกติตลอดเพลง PARTY นะคะ

ขอบคุณค่ะ

Song : Party
Date : Sunday 31 January 2016
Area : Selected Seats on 4th floor (Zone F G H I J )
Description : To do card stunts by Green balloon and LED finger light to create a phrase "PARTY"
All Standing zone and Seating zone Still Turn on the pink light stick during the project period

-------------------------------------------------------------------------------

อัพเดท 22 มกราคม
สถานการณ์ ตอนนี้กำลังรอแหวนไฟ 4 สี ล็อตใหม่ที่สั่งเพื่อโปรเจกต์ Party วันที่ 31 อยู่ค่ะ แทนแฟลชกระพริบตามเหตุผลด้านล่างนะคะ

ทีมงานและบ้านเว็บไซต์ต่างๆ ได้หารือกัน ถึงปัญหาแหวนไฟที่อาจจะแสดงเห็นเป็นแค่จุดเล็กๆ ในคอนเสิร์ตตามที่มีแฟนๆ คอมเม้นต์มานะคะ
จึงจะให้ทุกคนฉีกกระดาษอธิบายโปรเจกต์ในคอน แล้วเอามาม้วน แล้วเอาแหวนไฟใส่ลงไป ซึ่งจะได้กระบอกแสง ที่คล้ายกับแท่งไฟเลยค่ะ
ในส่วนนี้มีอธิบายในกระดาษอธิบายโปรเจกต์ที่จะอยู่บนที่นั่งของทุกคน และแจกหน้าคอนอยู่แล้ว ยังไงก็อยากให้ช่วยประชาสัมพันธ์ และบอกคนข้างๆ ด้วยนะคะ

นอกจากนี้ทีมงานจะพยายามคัดแยกสีแหวนไฟ และแยกสีแต่ละชั้น แต่ละโซน ไม่ให้คละสีกัน เพื่อความสวยงาม ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับเวลาที่เหลือ หลังจากได้แหวนไฟด้วยค่ะ

ส่วนแหวนไฟนี้ทีมงานจะรอลุ้นให้ถึงไทยภายในเย็นวันเสาร์ที่ 30 มกราคมเลยค่ะ T_T

แต่แหวนไฟถ้ามาไม่ทันจริงๆ ต้องเปลี่ยนไปทำอย่างอื่นกันแทน คาดว่าจะเปลี่ยนเป็นแปรอักษรแทน เนื่องจากใช้อุปกรณ์จำนวนน้อยกว่า และคาดว่าจะใช้ลูกโป่งแบบเดียวกับวันที่ 30 มาแปรอักษร
เนื่องจากสั่งผลิตลูกโป่งมาเกินอยู่แล้วค่ะ โดยจะแปรอักษรเป็นคำว่า "SO HOT" ซึ่งต้องส่งไปให้ SM อนุมัติอีกทีค่ะ ซึ่งจะส่งไปให้อนุมติก่อนเลย เป็นโปรเจกต์สำรองค่ะ

ยังไงก็ขอให้โซวอนช่วยกันกระจายข่าวด้วยนะคะ สำหรับ วันที่ 31 เพลง Party
- ถ้าแหวนไฟมาทัน ทุกคนจะได้แหวนไฟตามที่นั่ง หรือมีทีมงานแจกหน้าคอนสำหรับบัตรยืน และทุกคนฉีกกระดาษอธิบายมาม้วนใส่แหวนไฟเข้าไป แล้วโบกเหมือนแท่งไฟเลยค่ะ (มีคำอธิบายอยู่ในกระดาษตามที่นั่ง/แจกบัตรยืน อยู่แล้วค่ะ)
- ถ้าแหวนไฟมาไม่ทัน ก็จะไม่มีแหวนไฟแจก และไม่มีแหวนไฟอยู่ในซองตามที่นั่งส่วนใหญ่ ยกเว้นที่นั่งบางส่วนที่ต้องใช้แปรอักษรพร้อมกับลูกโป่งค่ะ

สำหรับโปรเจกต์ทั้ง 4 ในคอนเสิร์ต ติดตามได้ที่ [Project] 2016 Phantasia in Bangkok เลยนะคะ

-------------------------------------------------------------------------------

ลงเมื่อวันที่ 19 มกราคม

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เค้ามีเรื่องมาแจ้งให้ทราบค่ะ ก่อนอื่นขอให้ทุกคนสูดหายใจลึกๆๆๆๆๆ นะคะ 5555

ทาง SM เพิ่งแจ้งกับทางเรามาว่าไม่ให้ทำโปรเจกต์แฟลชกระพริบ ด้วยมือถือในเพลง Party ค่ะ เนื่องจากเกรงว่าจะมีการแอบถ่ายภาพภายในคอนเสิร์ต
ทุกคนอาจจะงงว่าแล้วทำไมถึงเพิ่งมาแจ้ง หรือว่าเราไม่ได้ขออนุญาตเหรอ ทางเราได้รับอนุญาตเรียบร้อยในทุกโปรเจกต์นะคะ (6 มกราคม)
มีการทำสรุปว่าจะมีโปรเจกต์อะไรบ้างพร้อมภาพประกอบทุกอย่าง ที่โปรเจกต์ประกาศช้า ก็เพราะรอ SM คอนเฟิร์มเราถึงได้ประกาศ

แต่ไม่รู้ด้วยเหตุผลกลใดทำให้ SM เพิ่งมาสั่งแคนเซิลโปรเจกต์นี้ของเราเมื่อวานนี้ (18 มกราคม)

ส่วนพวกเราก็ทำอะไรไม่ได้ค่ะ ได้แต่ต้องทำตาม *0* 55555555555 หัวเราะทั้งน้ำตาก็งานนี้ แต่ไม่ต้องห่วงนะคะ เราสู้ค่ะ สาวๆ เป็นนักสู้ เราโซวอนก็ต้องเป็นนักสู้
ตอนนี้ทางทีมงาน รวมถึงบ้านเว็บไซต์ต่างๆ ต่างระดมความคิด เพื่อหาสิ่งของทดแทนอย่างเร่งด่วน เพราะเหลือเวลาเพียง 12 วันก็จะถึงวันคอนเสิร์ตแล้ว

คือ "แหวนไฟหลากสี (แดง, เขียว, ฟ้า, ขาว)" ค่ะ มาแทนแฟลชมือถือ สำหรับทุกโซน เพื่อโปรเจกต์ Party ในวันอาทิตย์ที่ 31 มกราคมนี้

ตัวอย่างแหวนไฟนะคะ มียางให้สวมนิ้ว และมีสวิตซ์เปิดปิดค่ะ

แหวนไฟก็เป็นสิ่งของที่สว่าง และราคาไม่แพงมาก สำหรับการใช้จำนวนมากหลักหมื่นชิ้น เพราะโปรเจกต์นี้ทำทั้งฮอลล์รวมบัตรยืน และบัตรนั่งทุกโซน
แต่ปัญหาตอนนี้แม้ว่าได้สั่งของไปแล้ว แต่ต้องรอการผลิต และจัดส่งจากประเทศจีน ซึ่งมีความเสี่ยงอาจจะไม่ทันคอนเสิร์ตค่ะ
ซึ่งถ้าไม่ทันอาจจะต้องหาอย่างอื่นมาทดแทนอีกที ซึ่งถ้าเกิดเหตุการณ์นี้ทีมงานก็กำลังระดมความคิดค่ะว่าจะทำอะไรดี ยังไงก็ขอให้โซวอนติดตามโปรเจกต์อย่างใกล้ชิดด้วยนะคะ

เค้าคิดว่าอาจจะมีหลายคนเฟล (เค้าก็เฟลค่ะ พหวีด) แต่ไม่อยากให้ดราม่ากันนะคะ อยากให้ทุกคนมาร่วมใจช่วยกันสวดมนต์ค่ะ
ให้โปรเจกต์ใหม่ที่จะมาทำแทนโปรเจกต์นี้ผ่านพ้นไปด้วยดีค่ะ ร่วมถึงทุกโปรเจกต์ของเราด้วยนะคะ ><

เมื่อถึงเวลาโปรเจกต์ในคอนเสิร์ต ก็อยากให้ทุกคนใช้แหวนไฟ ไม่ใช้แฟลชมือถือกันนะคะ ไม่อย่างนั้นหาก SM ทราบว่ามีคนยังดึงดันใช้อยู่ อาจจะส่งผลกระทบกับการทำโปรเจกต์ให้สาวๆ ในงานครั้งต่อๆ ไปได้ค่ะ T_T

ปล. แอพไฟฉายเก็บไว้ส่องหาของได้นะคะเก๋ๆ พบ้าๆ 555555555555

---------------------------------------------------------------------------------------

Although SM has approved on all projects on January 6, on January 18, the flashlight project using smartphones during 'Party' on January 31 has been canceled because SM was afraid that the smartphones would be used to take pictures.
Therefore, we have decided to use multicolor LED rings instead.

---------------------------------------------------------------------------------------
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
processic
post Jan 19 2016, 11:46 AM
Post #2

Group: IT GanG
From: ใต้ท้องฟ้าผืนเดิมๆ
Member No.: 12,573

คำถามที่อาจจะสงสัยกัน

ใช้อย่างอื่นที่เป็นแสงได้มั้ย ?
- อยากให้ใช้ของเหมือนๆ กันเพื่อความกลมกลืนกัน และราคารวมแล้วยังอยู่ในงบโดเนท ฉะนั้นทางทีมงานจึงได้สั่งแหวนไฟมาค่ะ

แหวนไฟทำไมต้องใช้หลายสี ?
- ตอนแรกสั่งแค่สีขาวไปค่ะ แต่โรงงานจีนเองก็ตอบมาว่ามีไม่พอเหมือนกัน ทำให้ต้องใช้หลายสี อย่างน้อยก็เข้ากับคอนเซปส์ปาร์ตี้ค่ะ

ใช้ไฟฉายได้มั้ย ?
- ไฟฉายมีราคาสูงค่ะ ถ้าซื้อมาหมื่นกว่าชิ้น

แล้วถ้าเอาไฟฉายมาจากบ้านเองได้มั้ย ?
- ไฟฉายมีหลายขนาด หลายสเปค ความแรงของแสงหลากหลายมากๆ ถ้าเสนอไปคิดว่าคงไม่ได้รับอนุมัติแน่ๆ ค่ะ เวลาเหลือน้อยแล้วด้วย
และการให้แฟนๆ เอาอุปกรณ์มากันเอง เสี่ยงว่าหลายคนอาจจะไม่ทราบโปรเจกต์มาก่อน คนทั่วไปที่ชื่นชอบและมาดูเฉยๆ ไม่ได้นำมา
อย่าลืมว่าสเกลคอนเสิร์ตใหญ่มาก หมื่นกว่าคนค่ะ ต่างกับแฟลชมือถือที่ทุกคนมีสมาร์ทโฟนติดตัวกันมาอยู่แล้ว

- ถ้าซื้อแหวนไฟในไทย ไม่เสี่ยงลุ้นของจากจีนไม่ดีกว่าเหรอ?
ของในไทยส่วนใหญ่ก็สั่งจากจีน แต่บางอย่างอาจจะมีสต๊อคในไทยอยู่แล้ว
สำหรับแหวนไฟถ้าเราสั่งจากจีนเองก็มีราคาประมาณ 2 บาท รวมค่าส่ง
แต่ถ้าสั่งที่ไทยราคาประมาณ 4-5 บาท ซึ่งลองโทรสอบถามแล้วจำนวนของก็มีไม่พอกับจำนวนที่อยากได้อยู่ดีค่ะ

- ของอย่างอื่นที่หาได้ในไทยล่ะ ?
ข้อนี้ทีมงานก็กำลังคุยกันอยู่ แต่ด้วยข้อจำกัดว่าฮอลล์ใหญ่ และค่อนข้างมืด ทำให้ต้องหาอุปกรณ์ที่มีแสงมาทดแทน
เท่าที่หามา "กำไลเรืองแสง" อาจจะเข้าท่าสุด ด้วยราคา และสต๊อคในไทย ที่มีของอยู่แล้ว
แต่เนื่องด้วยเป็นวัตถุเส้นเล็ก ส่องสว่างไม่มาก แต่ก็ทำให้ยังอยู่ในตัวเลือก แต่ทีมงานขอเลือกที่จะสั่งแหวนไฟที่สว่างกว่ามากจากจีนไปก่อน
ส่วนของอย่างอื่น ก็กำลังคุยกันค่ะ ว่าจะเอาอะไรดี ตัวเลือกอย่างอื่นคือ เอากระดาษแก้วสีอื่นมาพันรอบแท่งไฟที่มีกันอยู่แล้วให้เกิดสีใหม่ แต่ลองแล้วหลายสี ได้มาแค่เฉดสีแดง กับม่วงค่ะ ถ้าใช้กระดาษแก้วและต้องการเลี่ยงดราม่าก็อาจจะทำทะเลสีม่วงแทนไปเลยค่ะ

สรุปได้ว่าตอนนี้
1. สั่งแหวนไฟหลายสีไปแล้วค่ะ ลุ้นกัน สวดมนต์กันว่าขอให้มาทันคอน
2. ถ้าแหวนไฟไม่ทัน ก็หาวิธีอื่น กำไลเรืองแสง กระดาษแก้ว หรืออะไรอย่างอื่น

ทั้งนี้งบประมาณต่อชิ้นไม่อยากให้เกิน 1-2 บาท ต้องใช้ 10000 กว่าชิ้น

หากใครมีไอเดียอื่นๆ ก็ลองเสนอมาได้ค่ะ

+Quote Post
HoneyTaeNy
post Jan 19 2016, 12:22 PM
Post #3

Group: SoShi GanG+
From: Nakhon Si Thammarat
Member No.: 84,066

😊😊😊😊✌✌✌✌✌✌

+Quote Post
en_en
post Jan 19 2016, 12:36 PM
Post #4

Gangster

From: Bangkok
Member No.: 70,869

ใช้ Post it ที่คั่นหนังสือแบบในลิ้งข้างล่างมั้ยค่ะ แปะหลังแฟลตมือถือ เผื่อเป็นทางเลือกค่ะ
http://zirieng.com/office-stuffs/1044-post...05x17x5pcs.html

+Quote Post
processic
post Jan 19 2016, 12:37 PM
Post #5

QUOTE (en_en @ Jan 19 2016, 12:36 PM) *
ใช้ Post it ที่คั่นหนังสือแบบในลิ้งข้างล่างมั้ยค่ะ แปะหลังแฟลตมือถือ เผื่อเป็นทางเลือกค่ะ
http://zirieng.com/office-stuffs/1044-post...05x17x5pcs.html

แบบนี้ก็คือใช้แฟลชมือถืออยู่ดีน่ะค่ะ ก็เข้าข่ายว่า SM กลัวจะใช้มือถือถ่ายรูปอีก

+Quote Post
Ma'see-mpt
post Jan 19 2016, 12:39 PM
Post #6

GanG
**

Member No.: 78,911

ทำไม SM ทำแบบนี้ T_T
เอาใจช่วย ขอให้ทันวันคอนนะคะ
แต่ถ้าไม่ทัน เค้าว่ากำไรเรืองแสงมันไม่ค่อยสว่างอ่ะค่ะ ในคอนไม่มืดเท่าไหร่ กลัวสาวๆจะมองไม่ค่อยเห็น
อยากช่วยเสนออะไรที่มันทดแทนแฟลชมือถือได้ แต่คิดไม่ออกเลยค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้ด้วย 😢

เมื่อกี้ลองใช้ไฟฉายในไอโฟน ก็เปิดกล้องพร้อมไฟฉายไม่ได้นะคะ
ลองเปิดแอพ Light แล้วลองเปิดกล้องก็ไม่ได้เช่นกันค่ะ
V
V

This post has been edited by Ma'see-mpt: Jan 19 2016, 12:50 PM

+Quote Post
✽‎...
post Jan 19 2016, 12:44 PM
Post #7

GanG
**

From: GG Radio
Member No.: 107,117

แต่แอพ Phantasia ใช้ร่วมกับกล้องไม่ได้นะคะ เราทดลองดูแล้วมันแจ้งว่าไม่สามารถเชื่อมต่อกล้องได้ เพราะงั้นประเด็นที่เปิดไฟกระพริบแบ้วแอบถ่ายรูปทำไม่ได้แน่นอน

+Quote Post
YoonSeo4ever
post Jan 19 2016, 12:45 PM
Post #8

Junior Gangster

Member No.: 67,090

เราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้แหะ แต่ถ้าใช้แฟลชมือถือไม่ได้ เราใช้ดาบเลเซอร์ของเด็กนั้นแทนได้มั้ยคะ หรือไม่ได้ มันสว่างพอสมควรนะคะ แต่มันแพง-.- อันนึงก็ร้อยกว่าๆไปล่ะ เราไม่รู้แล้วอ่า 928536893.gif เรานี่คือเห่อมากอ่ะ ปิดไฟห้อง เปิดเพลงpartyในคอม เปิดแฟลชโทรศัพท์ นอนดิ้นดุ๊กดิ๊ก แล้วอะไร SM เพิ่งบอกว่าไม่ได้นะ ใจร้ายมากอ่ะ เราต้องบนค่ะ ให้แหวนมาทันก่อนวันคอน เดี๋ยวเราไปหาที่บนแปป emo2.gif b (33).gif

+Quote Post
NoRiZa
post Jan 19 2016, 12:46 PM
Post #9

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 90,218

เป็นกำลังใจให้นะคะ
โซวอนไทยสู้ตาย สู้ๆ

+Quote Post
processic
post Jan 19 2016, 12:47 PM
Post #10

QUOTE (✽~ כ @ Jan 19 2016, 12:44 PM) *
แต่แอพ Phantasia ใช้ร่วมกับกล้องไม่ได้นะคะ เราทดลองดูแล้วมันแจ้งว่าไม่สามารถเชื่อมต่อกล้องได้ เพราะงั้นประเด็นที่เปิดไฟกระพริบแบ้วแอบถ่ายรูปทำไม่ได้แน่นอน

คิดว่าจะกลัวว่ายกมือถือขึ้นมา ทำเหมือนเปิดแฟลช แต่จริงๆถ่ายรูปแทนน่ะค่ะ

+Quote Post
en_en
post Jan 19 2016, 12:49 PM
Post #11

Gangster

From: Bangkok
Member No.: 70,869

QUOTE (en_en @ Jan 19 2016, 12:36 PM) *

คือไม่ให้เอาโทรศัพท์ขึ้นมาเลยใช่มั้ยค่ะ งั้นถ้าเราพกไฟฉายเล็กๆไปได้มั้ยอะค่ะ

+Quote Post
ll.faii.ll
post Jan 19 2016, 12:51 PM
Post #12

Gangster

Group: SoShi GanG-
Member No.: 1,366

ให้พกไฟฉายขนาดเล็กไปไหมคะ น่าจะเอาเข้าคอนฯได้อยู่
อันนี้ไว้เผื่อแหวนไฟมาไม่ทัน ไฟฉายของเล่นอันละ 10 กว่าบาท
หรือแหวนไฟที่เป็นลายอมยิ้ม อันนั้นอันละ 12 บาท
หรือซื้อแหวนไฟของไทยไว้สำรอง คิดว่ามากสุดน่าจะได้สัก 3000 - 5000 นะคะ

หรือสีเรืองแสงทาตัวไปเลย 5555 /อันนี้คิดเล่นๆ นะคะ

TwT เสียดายจังอยากให้เปิดเฟลชได้
ALWAYS9
특별한 기적을 기다리지만 눈앞에 선 우리의 거친길은

+Quote Post
jeyo127
post Jan 19 2016, 12:55 PM
Post #13

Baby Baby
*

Member No.: 120,546

เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนนะคะ

s6.gif s6.gif s6.gif

+Quote Post
PANGZLSP
post Jan 19 2016, 01:02 PM
Post #14

Baby Baby
*

Group: SoShi GanG
Member No.: 115,760

กระดาษแก้วทำได้สีม่วง-แดงใช่มั้ยคะ ใล่สีไปเรื่อยๆมั้ย ประมานว่าจากม่วงเข้มไปม่วงอ่อนแล้วไปแดงเข้มไปแดงอ่อน ..

+Quote Post
nattaros79
post Jan 19 2016, 01:12 PM
Post #15

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 67,079

เอาไฟฉาย อันเล็กๆ เข้าไป ดีกว่าค่ะ ให้ทุกคนเตรียมไป สำรอง เหมือนที่เราต้องเตรียมแท่งไฟไปอยู่แล้ว 10.gif

+Quote Post
nam*
post Jan 19 2016, 01:19 PM
Post #16

Member No.: 49,056

เฟลเลยค่ะ แงงงงง รอคอยโปรเจคนี้ แต่ไม่เป็นไรค่ะ พี่ๆทีมงานทุกคนสู้ๆนะคะ

+Quote Post
nook_YuRi
post Jan 19 2016, 01:27 PM
Post #17

Member No.: 36,180

ถ้าหากว่า สั่งของจากจีนถึงเวลาเอาเท่าไหนเท่านั้น ถ้าไม่พอมาหาซื้อตามร้านที่ไทยรวมๆกัน พอไหวมั้ยอ่ะคับ

สู้ๆฮะ เป็นกำลังใจให้ทีมงาน ^^

+Quote Post
MASTER'
post Jan 19 2016, 01:52 PM
Post #18

Senior Gangster

Member No.: 51,942

สู้ค่ะ มาลุ้นไปด้วยกัน!!!

+Quote Post
praew_sone^^
post Jan 19 2016, 01:57 PM
Post #19

Gangster

Member No.: 73,805

แล้วถ้าเปลี่ยนจากแฟลช เป็นแอพที่ใช้หน้าจอโทรศัพท์แบบนี้แทน(แสงอาจจะน้อย) พอจะได้หรือเปล่าคะ https://encrypted-tbn2.gstatic.com/images?q...DtbOrKQPjqgh55_
หรือว่าห้ามมทุกอย่างที่ต้องใช้โทรศัพท์ T T
เค้าเสียดายโปรเจคนี้มากๆเลยย. อยากทำมาก #เศร้า

This post has been edited by praew_sone^^: Jan 19 2016, 02:15 PM

+Quote Post
inie
post Jan 19 2016, 02:52 PM
Post #20

Gangster

Member No.: 110,137

**เราลองเช็คพวกเรืองแสงหรือพวกไฟกระพริบต่างๆ แล้วทั้งในไทยและออนไลน์ เราว่าสั่งจากจีนดีที่สุดตรงราคาและมีของหลากหลายด้วย ระยะเวลาขนส่งส่วนใหญ่จะผ่าน EMS, DHL จะใช้เวลาประมาณ 3-10 และถ้าสั่งโดยตรงจากจีนจะใช้เวลานานกว่า(ซึ่งอันนี้ส่งไม่ทันแน่ๆ) เราเคยเห็นที่สำเพ็ง-พาหุรัดมีขายนะ แต่เดี๋ยวจะไปลองดูอีกทีค่ะ

**ถ้าจะใช้ไฟฉายต่างๆ เราไม่เห็นด้วยนะคะ เพราะบางท่านที่ไปดูคอนฯ ไม่ได้รู้เรื่องของโปรเจคที่จัดทำให้สาวๆ ถ้าไปบอกให้ทุกคนหาไฟฉายมาหรือซื้อมาคงจะไม่เหมาะเท่าไหร่ และถ้าจะให้ทางทีมงานซื้อไฟฉายขนาดเล็กแจกงบก็จะบานมหาศาลมาก และอีกอย่างไฟฉายมันก็คล้ายๆ แสงแฟรชในมือถือทาง sm ก็คงไม่อนุญาตอีกเช่นเคย

**ตอนนี้เรากำลังทดลองใช้กระดาษเรืองแสงอยู่ แต่ไม่รู้ผลออกมาจะเฟลอ่าป่าว เพราะมันจะส่องแสงในที่มืดและแสงก็น้อยกว่าที่ต้องการ ยิ่งใช้ในคอนฯ อันนี้ไม่เคยเอาไปใช้ในคอนซะด้วยสิ

**เนื่องด้วยระยะเวลาที่กระชั้นชิดมากๆ อยากขอให้ทุกคนอย่ากดดันผู้จัดทำกันเลยนะคะ ไม่ว่าแหวนไฟจะมาทันหรือไม่ทัน หรือโปรเจคเพลง Party จะเปลี่ยนเป็นแบบอื่นแทน หรือ อะไรก็ตาม พวกเรามาเตรียมตัวไปสนุกด้วยกันดีกว่าค่ะ^^

**เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ mkb (46).gif

+Quote Post

3 Pages V   1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 03:30 AM