Welcome Guest ( Log In | Register )

GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok

วันที่: วันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 18.00 น.
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

[Info] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Donate] เปิดโดเนทสำหรับโปรเจกต์ในคอน 2014 Girls & Peace in Bangkok

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หากพบจะลบกระทู้ทันที

[Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร, ใครจะตั้งกระทู้ขายบัตรมาอ่านก่อนจะตั้งนะคะ^^

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

10 Pages V  « < 6 7 8 9 10 >  
Reply to this topicStart new topic
 [Mission Complete] Always Here เราจะอยู่กับสาวๆกันตลอดไปนะคะ&gt;&lt;
orangelove
post Jan 13 2014, 03:40 PM
Post #141

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 17,673

ขอบคุณทีมงานทุกท่านจริงๆ ค่ะ ทะเลสีรุ้งสวยมากกกกกกกค่ะ
Go to the top of the page

+Quote Post
tipyarat
post Jan 13 2014, 03:52 PM
Post #142

Junior Gangster

Member No.: 29,525

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณผู้เกี่ยวข้องทุกคนเลยนะคะที่ทำให้เกิดโปรเจคนี้ขึ้นมา
เพราะรู้ว่ามันไม่ง่ายเลยกับทุกขั้นตอนในแต่ละอย่าง ต้องเหนื่อยกันมากจริงๆ ขอบคุณจริงๆค่ะ
ยอมรับว่าดีใจมากๆที่ได้เป็นส่วนหนึ่งในสีชมพูในคอนวันนั้น
จำไม่ลืมเลยค่ะ ทุกอย่างยังติดตาอยู่หมดเลย
ทะเลสีรุ้งนี่สวยมากๆ สวยมากจริงๆ

ก่อนคอนก็ยูริเขียนภาษาไทยมาบิ้วอารมณ์กัน ตอนนั้นยืนอยู่ในคอนแล้วอ่ะ มันตื่นเต้นไปหมด
แล้วที่กรี๊ดสุดๆคือ สาวๆชมโซวอนไทยไม่ขาดปากเลยค่ะ ปริ่มมากๆ
แล้วพอจบคอนไปแล้วแทยอนอัพรูปโปรเจคลงไอจีอีก ฟินยาวๆค่ะ
ซันนี่ไลค์รูปรัวๆอีก เค้ารักสาวๆมากจริงๆค่ะ >////<

.

.

+Quote Post
miurasoka
post Jan 13 2014, 03:54 PM
Post #143

Member No.: 39,207

ภูมิใจที่ได้เป็นโซวอนไทย
ภูมิใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งในโปรเจคครั้งนี้
ขอบคุณโซชิที่มา
ขอบคุณที่ไม่ยกเลิกคอน
ขอบคุณโซชิแฟนคลับ
ขอบคุณสตาฟ ทีมงาน ทีมอาสาทุกคน
ขอบคุณโซวอน
ที่ทำให้โปรเจคครั้งนี้สำเร็จอย่างสวยงาม
ขอบคุณแอดมินบ้านต่างๆที่มาแจกการ์ดด้วยค่ะ
ทุกคนสุดยอดมาก
เพื่อนที่เป็น ฟค วงอื่นล้วนชมกันมาว่าโปรเจคสวยมากจริงๆ โดยเฉพาะทะเลสีรุ้ง
รัก ขอบคุณ T_____________T

Girls' Generation <3

Taeyeon Jessica Sunny Tiffany Hyoyeon Yuri Sooyoung YoonA Seohyun

สวัสดีMy Profile

+Quote Post
mayyji
post Jan 13 2014, 03:59 PM
Post #144

GanG
**

Member No.: 74,864

ดีใจ + ประทับใจกับโปรเจคของโซวอนไทยทุกๆครั้ง
ไทยโซวอนโปรเจคมักจะสำเร็จ สวยงามเสมอ เพราะเกิดจากความร่วมมือร่วมใจของทุกฝ่าย
ขอบคุณสตาฟและน้องๆทุกคนนะคะ ที่เหน็ดเหนื่อยกับโปรเจคนี้มากๆ
พวกคุณทุ่มเทกันจริงๆค่ะ 👏👏👏
ขอบคุณมากๆ ที่ช่วยสร้างความประทับใจให้กับสาวๆ อีกครั้ง

เสียดายและต้องขอโทษด้วยที่ครั้งนี้ไม่สะดวกไปช่วยทำโปรเจคเหมือนครั้งที่แล้ว
เลยได้แต่โดเนทเงินไปช่วย ซึ่งเป็นส่วนเล็กๆที่พอทำได้
แต่ครั้งหน้าสัญญาจะไปช่วยแน่นอนค่ะ ^ ^

ในคอนทุกโปรเจคสวยงามจริงๆค่ะ โซวอนทุกคนตั้งใจกับการทำโปรเจคมากๆ โดยเฉพาะโปรเจคแท่งไฟสีรุ้ง
เค้านั่งอยู่ข้างล่างลุ้นมากเลยค่ะว่าจะดูออกมั้ย จะเห็นชัดมั้ย แต่สุดท้ายก็ออกมาสวยงามสมบูรณ์แบบมากค่ะ
ดูคอนที่ไทย สนุกและประทับใจ ที่สุดเสมอเลยค่ะ
ขอบคุณนะคะโซวอนไทย ^____^

+Quote Post
Maytinozz
post Jan 13 2014, 04:13 PM
Post #145

GanG
**

Member No.: 67,911

ถึงเหนื่อยแต่ก็มีความสุขมากกกกกกค่ะ 61.gif

โปรเจกต์ออกมาสุดยอดมากๆ สาวๆคงประทับใจไม่แพ้เราแน่ๆค่ะ

ตอนวันพฤหัส เรากับน้องในแก๊งไข่ได้เข้าไปช่วยแพ็คของที่ที่ทำงานของพี่บี้
แต่ก็อยู่กันค่ำมากไม่ได้ค่ะ เพราะน้องๆในแก๊งต้องรีบกลับบ้านกลัวผู้ปกครองเป็นห่วง
เลยคิดว่าเดี๋ยวมาช่วยต่อวันศุกร์
พอวันศุกร์ เราเข้าไปตอนบ่าย คนเยอะมากค่ะ เราเลยได้ที่นั่งทำโซนวีไอพี
รับลมอยู่หน้าบ้าน 5555555555 เม้าท์ไปทำไป โซวอนน่ารักกันมากอ่ะค่ะ
เป็นภาพประทับใจอีกภาพหนึ่งเลย

เราเป็นแค่ส่วนหนึ่งของทีมอาสาที่ตอนแรกสมัครไปแค่ทีม1กับทีม2
แต่พอเอาเข้าจริงๆก็ได้ไปทำทุกทีมเลยค่ะ 5555555555555555
มีเหตุการณ์ต่างๆที่มันฉุกละหุก ทั้งเวลากระชั้นชิด วิ่งกันวุ่นไปหมด

แต่ทุกอย่างที่ทำมันออกมาสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี น่าประทับใจจริงๆค่ะ

ขอบคุณแอดมินและสต๊าฟบอร์ด ssfc ที่ลงมือทำสิ่งที่ยิ่งใหญ่เหล่านี้เพื่อคนที่เรารักค่ะ
ขอบคุณเด็กๆแก๊งไข่ที่ไปช่วยกันทำสิ่งดีๆเหล่านี้ มันทำให้เรารักและสนิทกันมากขึ้นเยอะเลยเนอะ
ขอบคุณพี่ปูชิมากค่ะที่คอยบอกคอยประสานเรื่องต่างๆให้ เพราะเค้าก็ไม่รู้เรื่องเลย 55555555

~ALWAYS HERE~
bg (14).gif

+Quote Post
nathwang
post Jan 13 2014, 06:54 PM
Post #146

Gangster

Member No.: 78,570

ขอบคุณพี่ๆสต๊าฟทุกคนนะคะ สำหรับการเตรียมโปรเจคดีๆ ขอบคุณมากๆค่ะ ^_^

+Quote Post
TTT
post Jan 13 2014, 07:25 PM
Post #147

Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 12,749

ขอบคุณสต๊าฟและโซวอนทุกคนที่ทำให้โปรเจคเหล่านี้ออกมาสำเร็จสวยงาม
และขอบคุณโซชิที่ทำให้พวกเราได้มีวันแห่งความสุขแบบนี้ ...รัก

+Quote Post
zerpenteer
post Jan 13 2014, 07:42 PM
Post #148

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 36,145

QUOTE (nnnuysc @ Jan 12 2014, 05:53 PM) *
ขอบคุณพี่สตาฟที่มีโปรเจคนี้ขึ้นมาด้วยค่ะ
คราวหน้าสัญญาจะร่วมโปรเจคดีๆแบบนี้ต่อๆไปปปปปปปปป
รักthaisone ทู้กคนนนนนน

โควท ผิดเรปขออภัย 88.gif

This post has been edited by zerpenteer: Jan 13 2014, 07:44 PM

+Quote Post
zerpenteer
post Jan 13 2014, 07:44 PM
Post #149

Baby Baby
*

Member No.: 36,145

QUOTE (Butterfly_J @ Jan 12 2014, 05:55 PM) *
โปรเจ็คน่าประทับใจมากๆค่ะ มันจะอยู่ในความทรงจำของพวกเราและสาวๆไปอีกนานเลย

โปรเจ็คคอนเดี่ยวครั้งหน้า ก่อนจะจบคอน ตอนเพลงสุดท้ายของสาวๆ เราชูคำนี้กันดีมั้ยค่ะ

가지 마 (คา-จิ-มา) ซึ่งแปลว่า อย่าไป

คือมาคิดกันได้กับเพื่อนตอนสาวๆกำลังเล่นเพลงสุดท้าย หัวใจตอนนั้นเหมือนจะแตกสลายเลยค่ะ เวลาแห่งความสุขช่างสั้นนัก

อยากจะอ้อนวอนให้พวกเธออยู่กับพวกเราต่อ อีกสักนิดก็ยังดี emo2 (16).gif

คำว่า อย่าไป พอฟังหรือเห็นแล้วเกิดความรู้สึกว่าบังคับสาวๆเล็กๆนะครับ (คหสต) น่าจะเป็น " อยู่ให้นานกว่านี้อีกนิดได้ไหม " ดีไหมครับ ( แต่มันยาวไปแฮะ - - )

This post has been edited by zerpenteer: Jan 13 2014, 07:45 PM

+Quote Post
Timeless9
post Jan 13 2014, 09:01 PM
Post #150

Gangster

Member No.: 52,937

ก่อนอื่น...

ขอขอบคุณ SSFC ค่ะที่คิดโปรเจคและดำเนินการจัดทำโปรเจคนี้จนสำเร็จ ฟินกันทั่วหน้า ทั้งไทยโซวอนและสาวๆโซชิ

ขอบคุณอาสาสมัครทุกคนค่ะ ที่ร่วมมือร่วมใจกันมา มาด้วยใจจริงๆค่ะ(เราก็เป็นหนึ่งในนั้น ปริ่มมากยันตอนนี้ จะไม่มีวันลืมเลยค่ะ)

ขอเล่าเหตุการณ์ตอนไปวางโปรเจคที่แสนวุ่นวายและตื่นเต้น ตอนแรกที่เข้าไปมีหลายๆคนที่บอกกันว่าเราต้องยืนตะลึงมองเวทีที่สาวๆจะขึ้นแสดงแน่ๆเลย แต่พอเข้าไปจริงๆมันไม่ใช่เลย พอเห็นที่นั่งที่จะต้องวางโปรเจคแล้ว บอกได้เลยค่ะ ตอนนั้นคิดแค่ว่าจะทันไหมกับเวลาที่ได้มาอย่างจำกัดคือ 1ชม.30นาที แถมมีโซนที่เป็นช่วงโค้งที่ต้องปรับแก้ผังการวางกระดาษโปรเจคใหม่ ต้องแก้จนวินาทีสุดท้ายเลยจริงๆ ตะโกนบอกกันไปมาได้ยินบางไม่ได้ยินบ้างเล่นเอาลุ้นแทบแย่ว่าจะเสร็จทันไหม? แล้วพอแก้อะไรๆเข้าที่เข้าทางก็ต้องมาเจอสถานการณ์ของที่เอามาไม่พอและไม่สามารถออกไปเอาได้อีก จึงต้องมาการโยกย้ายชุดโปรเจคจากที่โน่นไปนี้ที่นี้ไปนั่น เวลาก็บีบหัวใจมากเลย แต่ทุกอย่างก็ผ่านมาได้ด้วยดีแล้วก็ออกมาเป็นโปรเจคที่สวยงามตามที่ได้เห็นกัน
ตอนวางโปรเจคมีพี่ที่เป็นStaffของSMTureถามว่า "ทำแบบนี้แล้วได้อะไร" ตอนนั้นเลยตอบกลับพี่เค้าไปว่า "มันเป็นคุณค่าทางใจค่ะพี่" พี่เค้าก็ทำหน้าเหมือนไม่เข้าใจอยู่ดี (หวังว่าพี่คงเข้าใจแล้วนะว่าทำแบบนี้แล้วได้อะไร) แต่พี่เค้าก็ยิ้มให้แถมบางที่พี่Staffยังช่วยบอกให้ขยับโน่นนิดนี้หน่อยตอนปรับแก้การวางโปรเจคด้วย ขอขอบคุณด้วยนะคะ
จนมาถึงในคอน โซนJที่เป็นที่เราจะนั่งดูสาวๆอย่างเพลิดเพลิน แต่ก็ด้วยความบังเอิญเจอน้องที่เป็นอาสาสมัครบอกคนไม่พอ ขอให้ช่วยหน่อย คราวนี้แหละ ช่วยไป ยืนเต้น ร้องเพลงมันส์อยู่กับน้องคนนี้ สนุกมาก 555 ส่วนโซวอนโซน J กับ K ที่เราคอยบอกตอนทำโปรเจคก็น่ารักมาก ช่วยกันทำโปรเจคเป็นอย่างดี ขอบคุณเอาไว้ด้วยนะคะ รวมถึงโซวอนทุกคนด้วยน้าาา....
เป็นครั้งแรกเลยค่ะที่เป็นอาสาสมัครแบบเต็มตัวขนาดนี้ รู้สึกดีใจมากค่ะ ครั้งหน้าถ้าไม่ติดธุระอะไรรับรองว่าจะไปเป็นอาสาอีกแน่นอนค่ะ
ขอบคุณความรักที่โซวอนมีให้สาวๆ
ขอบคุณความรักของสาวๆที่มีให้โซวอน
ALWAYS HERE

+Quote Post
anooY lovely
post Jan 13 2014, 09:51 PM
Post #151

Gangster

Member No.: 39,800

เทพสุดๆ ไม่ได้ไปขอมาฟินด้วย โซวอนไทยน่ารักโคตร ครับ ขอบคุณทุกความพยายาม ที่ทำให้โซชินะ 10.gif
LOVE LOVE SOSHI

+Quote Post
shase
post Jan 13 2014, 10:02 PM
Post #152

Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 73,563

รู้สึกแทยอนจะขอบโปรเจคที่มีแท่งไฟของโซวอนไทยนะ อัพลง IG ตลอด คอนครั้งหน้าขอโปรเจคแท่งไฟเจ๋งๆ แบบนี้อีกค่ะ โมเม้นท์ยุนอาเขินเป็นอะไรที่ฟินสุดละ ได้เห็นยุนเขินก็นั่งยิ้มทั้งวัน เสียงลำโพงที่ว่าแน่ เจอเสียงกรี๊ดโซวอนไทยเข้าไป หุหุ หงายเงิบ

+Quote Post
Af_sone
post Jan 13 2014, 10:22 PM
Post #153

From: 309n801
Member No.: 41,906

ณ ตอนนั้นและตอนนี้เราน้ำตาไหลค่ะ
มันเป็นความรู้สึกที่บอกได้ว่ามีความสุข สุขมากๆๆๆ แม้จะโดนอัดอยู่ในหลุมแต่มันก็
มีความสุขมากที่เห็นสาวๆสนุกไปกับโซวอน
ขอบคุณบ้านโซชิและแฟนไซต์ทุกๆบ้านนะคะ

+Quote Post
thewi_s
post Jan 14 2014, 12:42 AM
Post #154

Member No.: 62,056

สุดยอดทีมงานจริงๆ(ขอชื่นชมมากๆ)โปรเจคสุดยอด
ชอบทะเลสีรุ้งกับAlways Here ขนลุกมากๆ
อยู่หลุมAR สนุกมาก ถึงจะเบียดไปเกาะขอบเวทีไม่ไหวก็ตาม
เป็นคอนที่สนุกและประทับใจมากคะ
โดยเฉพาะตอนสาวๆอยากฟังโซวอนร้องเพลง เล่นเอาดำน้ำงึมงำๆ ฮามาก

ขอบคุณทีมงานทุกๆท่านที่ทำให้คอนฯครั้งนี้เป็นคอนฯที่สุดยอดมากๆ
สุดยอดจริงๆ^^

+Quote Post
moopeez
post Jan 14 2014, 02:02 AM
Post #155

GanG
**

Member No.: 28,095

ขอบคุณสต๊าฟฟทีมงานทุกคนมากๆฮะ รวมทั้งโซวอน ร่วมมือร่วมใจกันจน Project สำเร็จไปด้วยดี
แถมสาวๆยังชอบอีกตะหากกกก เห็นแล้วหายเหนื่อยเลยจริงๆ 40.gif

ตอนช่วงที่ชูป้ายprojectให้สาวๆเนี่ย รู้สึกขนลุกจริงๆ น้ำตาคลอเลยทีเดียว 10.gif

+Quote Post
Pman
post Jan 14 2014, 02:06 AM
Post #156

Baby Baby
*

Member No.: 103,310

Superb! Never see the fan power and impressive moment like this before :)

+Quote Post
ploy_argy
post Jan 14 2014, 09:02 AM
Post #157

Baby Baby
*

Member No.: 81,321

ขอบคุณโปรเจคคอนครั้งนี้มากกกกกก ทุกๆๆคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับคอนครั้งนี้ มันเพอเฟคสุดๆๆ สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ทำดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เจ๋งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขอบคุณจากใจคะ
LOVE TAEYEON

+Quote Post
mashiks
post Jan 14 2014, 09:40 AM
Post #158

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

เย่ๆๆๆๆๆๆๆๆ โปรเจกต์ออกมาสวยงามมากเลยค่ะ >_____<
ขอบคุณบอร์ดที่ทำให้เกิดโปรเจกต์ดีๆแบบนี้ออกมานะคะ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เป็นคนเตรียมงานที่คิดงานทั้งหมด (อ่านที่พวกพี่ๆโพสแล้วเหนื่อยตามเลยค่ะ) ขอบคุณทุกคนเลยที่ทำให้คอนครั้งนี้สนุกและเป็นความทรงจำดีๆ
ตัวเค้าเองก็ว่างพอดีสอบเสร็จเลยได้ไปช่วยแพ็คโปรเจกต์ทั้ง 2 วัน แถมได้ไปวางโปรเจกต์ด้วย ตอนแรกก็ไม่ได้ลงรายชื่ออาสาไว้เพราะไปค่ายไม่รู้เรื่อง
แต่สุดท้ายพอเขาให้คนเข้าไปเพิ่ม ก็ลงชื่อตัวสำรองไปแล้วก็โชคดีได้เข้าไปวางด้วยค่ะ \0/ ดีใจมากกกกกกกกกกกก
สำหรับเค้าแล้ว ไม่เหนื่อยนะคะ สนุกมากกว่า ความสนุกและความสุขเบียดชนะความเหนื่อยชิดซ้ายไปเลย
ชอบมากๆเวลาทำอะไรแบบนี้ แล้วยิ่งมาช่วยกันรวมแรงรวมใจทำอะไรเพื่อสาวๆด้วย แถมได้ไปเจอเพื่อนๆพี่ๆโซวอนคนอื่นๆด้วย =w=

เอาภาพสวยๆในคอนเสิร์ต และคลิปบรรยากาศตอนเพลงโปรเจกต์มาฝากค่ะ \>___</

+Quote Post
rookie sone
post Jan 14 2014, 12:53 PM
Post #159

GanG
**

Member No.: 99,554

ขอบคุณทีมงานทุกคนที่เสียสละแรงกายแรงใจและโซวอนทุกคนที่ร่วมมือกันได้ดีมาก ประทับใจมากครับ สุดยอดทุกคนเลย

+Quote Post
Diony268
post Jan 14 2014, 04:47 PM
Post #160

Member No.: 91,074

ขอบคุณทีมงานมากๆนะคะ
โปรเจ็คออกมาสวยมากจริงๆ
ดูกระทู้แล้วก็คิดถึงวันคอนจริงๆ :)

+Quote Post

10 Pages V  « < 6 7 8 9 10 >
Reply to this topicStart new topic
4 User(s) are reading this topic (4 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 16th April 2024 - 12:36 PM