Welcome Guest ( Log In | Register )

กติกา ในการใช้ห้องนี้

'TAEYEON solo concert "PERSONA" in BANGKOK'

วันที่ : อาทิตย์ที่ 28 พฤษภาคม 2560

สถานที่ : ธันเดอร์โดม เมืองทองธานี

เวลา : 19.00 น. ความยาว 2 ชั่วโมง

ราคาบัตร : 6,000 / 4,500 (บัตรยืน) / 4,000 / 3,000 และ 2,000 บาท

Hashtag : #TAEYEON_PERSONAinBKK

--------------------------------------------------------------------

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่อนุญาตให้ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา

หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หรือขายเพื่อเอากำไร หากพบจะลบกระทู้ทันที

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

6 Pages V  « < 3 4 5 6 >  
Reply to this topicStart new topic
 [Survey] คอนเสิร์ตแทยอน "PERSONA" in BANGKOK มาช่วยกันคิดโปรเจกต์นะคะ ><, ยอดเงินโดเนทรวมทั้งหมด 44,987 บาท
Acedia
post Apr 29 2017, 01:19 PM
Post #81

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 99,166

เสนออีกคำค่ะ fly with you แทเป็น butterfly เราก็จะบอนไปกะนาง mkb (32).gif
Go to the top of the page

+Quote Post
_ice_
post May 1 2017, 12:05 PM
Post #82

Group: SoShi GanG
Member No.: 1,226

อยากเสนอเป็นชูป้ายอ่า
จากคอน phantasia ที่เรามีโปรเจควันเกิด ซูยอง แล้วพี่แทอิจฉาเลยอยากได้ป้ายแบบ TY DAY , Taeng DAY ประมานนี้
แบบพี่แทจะได้มีวันเป็นของตัวเองเหมือนวันเกิดซูยองบ้างอ่าค่ะ

+Quote Post
TaeChronic
post May 1 2017, 10:03 PM
Post #83

From: SOSHI's Magic Town^^
Member No.: 36,450

รู้ว่าหมดเวลาเสนอแล้วแต่น้องก็อยากจะเสนอนิดหน่อยค่ะ แหะๆ
ตอนเพลง U R ขอเสนอป้ายโปรเจคค่ะ 'cause U R 우리...' บนแสตนด์B1 B2 B3แปลอักษรว่า 사랑 행복 숨소리(เขียนถูกมั้ยไม่รู้นะคะ5555)
ตอนจบคอนก็ป้ายใหม่ค่ะ555 'กลับมาอีกนะ' เป็นภาษาเกาหลีค่ะ

หนูขอเสนอเป็นประโยคเฉยๆก็ได้ค่ะเผื่อจะเข้ากับเพลงอะไรบ้าง คิคิคิ
'ขอบคุณทุกความสุขที่มอบให้'

'บินให้สูงอย่างที่เธอต้องการ เราจะอยู่ข้างๆเธอ' (เป็นภาษาเกาหลี..ถ้าเป็นไปได้นะคะㅠㅠ) ตอนเพลง i ก็ดีค่ะ บนแสตนด์เป็นรูปผีเสื้อได้มั้ยคะ......หนูขอโทษษษษ

+Quote Post
kawinthida
post May 7 2017, 11:40 AM
Post #84

Baby Baby
*

Member No.: 101,190

อยากให้ชูป้ายไฟ(แปลอักษร)ละเขียนว่า
"TY 짱!!" (แทยอนจังงงง (สุดยอด))
คิดว่าสั้นและได้ใจความด้วย น่าจะเป็นโปรเจคปิดได้ดีอยู่นะเราว่า

This post has been edited by kawinthida: May 7 2017, 11:40 AM

+Quote Post
tatee27
post May 7 2017, 08:01 PM
Post #85

GanG
**

Member No.: 118,473

ขอร่วมด้วยช่วยโดเนทค่ะ ^^

+Quote Post
pear_SONE
post May 7 2017, 08:01 PM
Post #86

From: GB
Member No.: 31,183

แปลอักษรไฟได้ไหมคะ

+Quote Post
กิ่งซางจัง
post May 7 2017, 10:31 PM
Post #87

Member No.: 28,284

อยากให้ทุกคนโหลดคลิปสั้นๆ เป็นคลิปรูป ผีเสื้อ สีนีออน กำลังบิน มี 4 สี เท่าที่เห็นนะคะ เก็บไว้ในมือถือ
แบ็คกราวน์ในจอเป็นสีดำค่ะ ถ้าทุกคนในคอนเปิดพร้อมกันตอนฮอลล์มืดๆ คงเหมือนมีผีเสื้อเป็นพันๆตัวบินอยู่
คงสวยมากๆเลยค่ะ แล้วอีกอย่าง ผีเสื้อ ก็สื่อถึง แทยอน อยู่แล้วด้วยใช่มั้ยหล่ะคะ
คือ แปะรูปไม่เป็น สิงในบอร์ดมาหลายปี แต่ก็ไม่เคยทำเป็น 55555555555555
ลองเสิร์ชคำว่า butterfly loop on black background ใน youtube ดูนะคะ

clip ตัวอย่าง

ชอบอันนี้ดีมากๆๆเลย

+Quote Post
203sarangSoShi
post May 8 2017, 01:53 AM
Post #88

Junior Gangster

From: >ข้างหอโซชิ<
Member No.: 75,143

เราเห็นด้วยกับเม้นก่อนๆ ที่อยากให้ทำเป็นผีเสื้อ ถ้าใช้กระดาษที่วิบวับๆ(เราไม่แน่ใจว่าเค้าเรียกว่าอะไรที่มันเป็นกระดาษสีเงินๆ) มาตักเป็นปีกผีเสื้อแล้วเอาแท่งไฟเป็นตัวผีเสื้อ เราว่ามันน่าจะพอสะท้อนแสงได้อยู่

หรือจะมาแนวคล้ายๆ project green light คอนที่แล้วก็ดีนะคะ
ถ้าเป็นลูกโป่งสีใส สกรีนลายผีเสื้อแล้วใส่ แหวนไฟไว้ข้างใน น่าจะพอทำให้มีผีเสื้อบินได้ทั้งฮอล

ชูป้ายเหมือนเดิม ก็ดีนะคะ เราเสนอคำว่า 'It's so fine~'
ใช้ลูกโป่งใส่แหวนไฟแปรอักษร ทำบนสแตนเป็นรูปผีเสื้อ หรืออาจจะเป็นคำก็ได้นะคะ
~Forever 소녀시대~

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

+Quote Post
jeyo127
post May 8 2017, 01:57 PM
Post #89

Baby Baby
*

Member No.: 120,546

ให้หลุม AR ถือป้าย "Love Taeyeon"

ให้หลุม AL ถือป้าย "รักแทยอน"

อยากให้โปรเจ็คมีภาษาไทยบ้าง

mkb (46).gif mkb (46).gif

+Quote Post
eboraoho
post May 9 2017, 12:34 AM
Post #90

GanG
**

From: Seo's world ♡^_^♡
Member No.: 26,773

เห็นด้วยกับทะเลผีเสื้อจริงๆ เราว่าต้องออกมาสวยมากแน่ๆเลย แต่ต้องเอาผีเสื้ยังไงให้ทำออกมาแล้วเห็นชัด ถ้าแสงสีบนเวทีมันสว่างมากก็เกรงว่าจะไม่เห็น แต่อยากให้ทำอันนี้จรงๅ

♫ ♪☆…SNSD…★☆…S☼NE…★♪♫"

☜ยูล♡ยุน♡ซอ☞ ◑ω◐◑ω◐

+Quote Post
NokoNok
post May 9 2017, 11:17 AM
Post #91

Gangster

From: Thailand
Member No.: 83,027

1.โปรเจคชูกระดาษ เค้าขอเสนอคำว่าาา PERSONAL FOR TY'S FAN ค่ะ เห็นพี่แกชอบใช้คำนี้อยู่บ่อยๆ
2. โปรเจคอื่นๆ เค้าคิดว่า แท่งไฟเรืองแสงสีฟ้าแบบหัก พอใช้กันทั้งคอนแล้วก็น่าจะสวยนะคะ mkb (46).gif mkb (46).gif

+Quote Post
Hathaipat
post May 12 2017, 10:09 PM
Post #92

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 133,066

http://imgur.com/MmG0vCv แปลอักษรเป็นคำว่า 'TAE' อาจจะใช้กล่องไฟสีขาวก็ได้ค่ะ โซนอื่นก็ชูป้ายโปรเจค

http://imgur.com/cwArMw5 ทะเลไฟ อาจใช้แท่งไฟแบบหัก หรือไม่ก็แบบเรือนแสงค่ะ

คำในป้ายโปรเจค "SPIRIT ARE ONE" "เพราะฉันหลงทางอยู่กลางใจแทยอน" 555555555555555 "รักเหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยนแปลง"
"Loving U" "It's You" "We Don't Stop Loving U"

> หมดแว้วววว คิดออกแค่นี้ค่ะ ถ้ามีไอเดียอีกจะมาลงใหม่นะคะ tfn1.gif <

+Quote Post
Natcha patchimya...
post May 12 2017, 10:42 PM
Post #93

Baby Baby
*

Member No.: 129,507

QUOTE (puchi-puchi @ Apr 9 2017, 08:39 PM) *
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

กรี๊ดอะไรคะ 10.gif ซ้อมค่ะ ซ้อมไปกรี๊ดแทยอนนนนนนนนนน

ในที่สุดค่ะ เราก็เป็นหนึ่งในประเทศที่จะได้ดูววววววววว คอนเสิร์ตเดี่ยวของแทยอน 'TAEYEON solo concert "PERSONA" in BANGKOK' ที่จะจัดวันอาทิตย์ที่ 28 พฤษภาคม 2560 ณ ธันเดอร์โดม เมืองทองธานี

แล้วก็อย่างที่ทุกคนรู้กันเนอะคะ ว่าทุกครั้งที่มีคอนเสิร์ตของสาวๆ เราก็จะต้องทำโปรเจกต์ในนาม โซวอนไทย ทุกคน

ของแทยอนก็เช่นเดียวกันค่ะ เราจะมาร่วมกันทำโปรเจกต์เพื่อสร้างความประทับใจให้แทยอนกันอีกนะคะ 32.gif
อย่าทำให้แทยอนผิดหวังกันนะคะพวกเรา!! แทยอนเลือกกรุงเทพเป็นหนึ่งในที่ที่เธอชอบนะคะ
เพราะเสียงกรี๊ดของพวกเราเลยทีเดียว เพราะฉะนั้นไปกันอีกค่ะ ไปช่วยกันทำโปรเจกต์ ไปช่วยกันกรี๊ดให้แทยอนเอาพวกเราไปพูดถึงอีกในครั้งต่อๆ ไปนะคะ พบ้าๆ

พร่ำมาเยอะ เข้าเรื่องค่ะ 55555555

โปรเจกต์ที่เราจะทำคาดว่าจะมี 2 โปรเจกต์ค่ะ และนี่คือที่มาของกระทู้นี้

1. ชูกระดาษ เค้าอยากจะให้ทุกคนช่วยกันเสนอคำกันเข้ามาค่ะว่าเราจะชูคำว่าอะไรกันดี ขอสั้นกระชับ ได้ความหมายนะคะ
แบบ ฉันรักพี่แท แต่งงานกับพวกเราเมียหลวงไทยเถอะ อะไรแบบนี้ ไม่เอานะคะ 555555555555555

2. โปรเจกต์อะไรที่ไม่ใช่การชูกระดาษค่ะ อยากให้ทุกคนเสนอมาว่าเราควรจะทำโปรเจกต์อะไรกันดี
อย่างปีก่อนเราก็ทำทะเลสีรุ้ง หรือ ลูกโป่งไฟ กันไปแล้ว ปีนี้ทำอะไรกันดี ติ๊ตต็อกๆๆ ช่วยกันคิดมานะคะ พบ้าๆ

เสนอผ่านคอมเม้นในกระทู้นี้ได้ตั้งแต่ตอนนี้ จนถึงวันอาทิตย์ที่ 16 เมษายนนะคะ
เนื่องด้วยมีเวลาไม่มาก หากจะต้องสั่งอุปกรณ์จากจีน เลยมีเวลาให้คิดกันไม่มากนักนะคะ

อีกประการสำคัญเลยค่ะที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา โปรเจกต์ที่เราจะทำมันก็ต้องใช้เงินอ่ะเนอะ 32.gif
เค้าจึงอยากเชิญชวนให้คนที่พอจะมีกำลังทรัพย์ช่วยกันโดเนทเงินเพื่อทำโปรเจกต์กันค่ะ คนละนิดคนละหน่อยค่ะ
แต่อยากให้คนที่มีกำลังจริงๆ นะคะ ถ้าต้องอดข้าวเพื่อมาโดเนทไม่เอานะคะ พหวีด หรือว่าต้องไปเดือดร้อนพ่อแม่ก็ไม่เอานะคะ
เอาที่ไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่นอ่ะค่ะ ใครพอมีก็ช่วยๆกันเนอะ

ที่ต้องเปิดโดเนทเพราะเป็นคอนเสิร์ตเดี่ยวแทยอน ก็อยากจะทำโปรเจกต์ให้เหมือนคอนเสิร์ตของสาวๆ ไปเลยค่ะ

แต่ว่าเราก็มีเงินกองกลางที่เปิดโดเนทมาจากคอนสาวๆ ครั้งก่อนเหลืออยู่ 35855.86 บาท โดยจะแบ่งออกมาใช้ในคอนนี้เท่ากับงานเดี่ยวอื่นๆ ของสาวๆ นะคะ (ใช้ประมาณ 3500 บาท) เงินส่วนที่เหลือจะเก็บไว้เป็นทุนสำหรับคอนเสิร์ตของสาวๆ ในคอนหน้า หรืองานเดี่ยวสาวๆ ครั้งหน้าค่ะ 60.gif

ยังไงก็ ใครที่พอมีกำลังทรัพย์ก็มาโดเนทกันนะคะ คนละ ห้าสิบ หนึ่งร้อยบาท ก็มีค่ามากมายค่ะ g (21).gif โดเนทมาได้ที่

โดเนทแล้วรบกวนแจ้งที่แบบฟอร์มแจ้งโอนเงินโดเนท เพื่อที่ทีมงานจะได้ทราบถึงที่มาของเงินแต่ละก้อนค่ะ

ขอบคุณที่อ่านกันจนจบ แล้วก็ อย่าลืมมาเป็นส่วนหนึ่งของโปรเจกต์กับเรานะคะ พบ้าๆ

-------------------------

อัพเดตยอดเงินโดเนท

ยอดเงินรวมทั้งหมด 15,242.05 บาท

รายชื่อผู้โดเนท

ส่วนตัวอยากให้ทําเป็นผีเสื้อเรืองเเสงค่ะ เราว่าโปรเจ็คนี้สวยดีน่ะเอาใว้โบกหลังชูป้ายค่เราว่ามันน่าจะสวยดีเเล้วก็สื่อความหมายได้ดีอีกด้วย
OT9from now and forever
[font="Arial Narrow"][/font][color="#FFC0CB"][/color]

+Quote Post
aoainame
post May 13 2017, 10:56 PM
Post #94

Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 24,877

หลังจากเห็น list เพลงคอนพี่แท กับ โปรเจคที่โซวอนเกาหลีทำแล้ว
อยากให้ช่วงเพลงมันส์ๆ3 เพลงติด ทำโปรเจคโบกลูกโป่งใส่แหวนไฟ
เหมือนคราวคอนโซซิครั้งก่อน แต่ให้สีลูกโป่งเป็นแบบผสมสีหลายๆสี
ตอนโบกคงจะมันส์น่าดู สีจะสวยเหมือนอยู่ในคลับ

+Quote Post
xottfn_
post May 14 2017, 12:18 AM
Post #95

GanG
**

Group: SoShi GanG
Member No.: 118,511

ขอเสนอโปรเจ็คตอนเพลง Secret ค่ะ
คือมันมีท่อนที่ร้องว่า On then there's you
ซึ่งเพลงนั้นแทยอนเหมือนจะเคยบอกว่าร้องให้โซวอนอะค่ะ เราก็อยากจะตอบกลับว่า
เราอยากจะให้โซนชั้นสองอะค่ะ แปลอักษรเป็นคำว่า Always You (นับมาแล้วค่ะว่าน่าจะครบ)
ใช้ไฟสีขาวก็ได้ค่ะ จะได้เห็นชัดดี

แล้วบัตรหลุมหรือบัตรนั่งข้างล่าง
อยากให้เปิดไฟสีขาวแซมๆกับสีชมพู หรือทะเลสีรุ้งก็ได้ค่ะ สีอะไรก็ได้ปนๆไปเลย

----------

อันที่สองที่อยากเสนอคือ ช่วงเพลงสนุกๆอะค่ะ
อยากให้กำไลสะท้อนแสง คือที่มันจะเป็นสีเหลือง ส้ม เชียว ประมาณนี้อะค่ะ
มันก็จะคล้ายๆผับหน่อย? 55555555

รับไปพิจารณาด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

c.plete

your smile is contagious

+Quote Post
taenyxxx snsd
post May 14 2017, 09:30 AM
Post #96

GanG
**

Member No.: 112,152

การชูป้ายขอเสนอคำว่า"ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปกี่ปี คุณก็ยังทำให้เราหลงรักในเสียงคุณ"หรือไม่ก็คำว่า"ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปกี่ปี คุณก็ยังทำให้เราหลงรักในเสียงเพลง"เป็นภาษาเกาหลีแทยอนจะได้เข้าใจทันทีเมื่อเห็นป้าย

+Quote Post
คันซากิ
post May 14 2017, 02:02 PM
Post #97

GanG
**

Member No.: 35,982

ชูกระดาษ we will never let your hand
นอกนั้นยังคิดไปออกเลยค่ะ

+Quote Post
Acedia
post May 14 2017, 05:20 PM
Post #98

Member No.: 99,166

หลังจากที่ดูคอนจบทั้ง3วันที่เกาหลี
อยากเสนอโปรเจคตอนช่วงหลังอังกอร์ทีตะโกนเรียกชื่อ แทยอน มันจะมี vtr ที่แทเขียนตัวหนังสือบนพื้นว่า
Remember sing song จบ vtr แทจะร้องเพลง fine แล้วทอร์คพร้อมถ่ายรูป
เราอยากโซนB123 และ AL AR ให้ถือป้ายว่า
Remember
Always here
และแปรอักษรไฟตรงโซนกลาง D E F ว่า Remember โซนขวา I H G คำว่า Always โซนซ้าย A B C คำว่า here คือเราอยากให้เริ่มโปรเจคตอนจบ vrt ขึ้นเพลง fine อ่าค่ะ น่าจะสวยแถมพอร้องจบแทก็ถ่ายรูปรวมพร้อมโปรเจคด้วย

แล้วก็เสนอช่วงอื่นๆเพิ่ม ไหนๆเรามีรอบเดียวควรจัดเต็ม
ช่วงเพลง Fine แปรอักษรไฟโซนกลางว่า HOT ด้วยแท่งไฟสีแดง
ช่วงเพลง Rain แทจะร้องรอบแรกไม่มีเสียงดนตรีประกอบ แล้วก็ขึ้นร้องทั้งเพลงใหม่มีดนตรีประกอบ
อยากให้ช่วงนั้น เราเปิดแหวนไฟ สีฟ้ากับสีขาว ฟิลจะเหมือนน้ำฝนไรงี้
เพลง make me love you อยากให้โซนชั้นบนแปรอักษรไฟว่า already love you
เพลง why ช่วงfanchant ที่ตะโกนเรียก คิมแทยอน อยากให้ตะโกนเรียก King Taengoo หรือถือป้ายโซน B123 ว่า King Taengoo ก็ได้ค่ะ เพราะออกมาเต้นตรงกลาง ไม่ใช่ main stage
ช่วงเพลง Cover up~Hands on me~Stress อยากให้แบบไใช้ไฟกระพริบหลายๆสีมาโบกกันค่ะ

สิ่งสุดท้ายถ้าทำได้ อยากให้แบบถือป้ายแปรเป็นรูปผีเสื้อที่ชั้นสองแล้วลุกขึ้นยืนเป็นเวฟ ให้เหมือนพี่เสื้อกระพรือปีกค่ะ

+Quote Post
ounsoshi
post May 14 2017, 09:07 PM
Post #99

GanG
**

Member No.: 46,719

อยากให้มีโปรเจคในเพลง make me love you
เพราะคุณ(แทยอน)ทำให้เราได้รัก : มีเหตุผลแค่นี้เลยค่ะ 😁

👉🏻 Make me love TAE ❤❤❤

+Quote Post
getbackger
post May 14 2017, 09:31 PM
Post #100

Gangster

Member No.: 9,842

เห็นเกาหลีใช้วงแหวนไฟ 5 สี วันนี้แล้ว ทำให้นึกถึง กระทู้นี้ http://forums.soshifanclub.com/index.php?showtopic=109838
ซึ่งแหวนไฟ 4 สี (แดง ฟ้า เขียว ขาว) ที่จะนำมาใช้ในคอนวงครั้งที่แล้ว แต่มาไม่ทันและไม่ได้ใช้ จึงอยากเสนอให้นำมาให้ในคอนครั้งนี้แทน

สีเขียว ใช้ตอนเพลง Feel So Fine
สีแดง ใช้ตอนเพลง Fire
สีฟ้า ใข้ตอนเพลง Rain
สีขาว ใช้ตอนเพลง Lonely Night

(เห็นคอนคนอื่นมีแท่งไฟเปลี่ยนสีเองได้ แล้วอยากมีบ้าง เลยเปลี่ยนเองแล้วกัน 5555555555
และดูแทยอนน่าจะชอบไฟหลายๆ สีด้วย)

และแหวนไฟทั้ง 4 สี กับ แท่งไฟสีชมพู ใช้ตอนเพลง Cover up, Hands on me, Stress (ซึ่งน่าจะมันส์มากกกก)

ส่วนชูป้าย ชอบความคิดของ คุณ Acedia
ที่ให้ชูป้ายคำว่า Remember กับคำว่า Always ตอนเพลง Fine

This post has been edited by getbackger: May 14 2017, 09:37 PM

+Quote Post

6 Pages V  « < 3 4 5 6 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 28th March 2024 - 07:23 PM