Welcome Guest ( Log In | Register )

3 Pages V   1 2 3 >  
Reply to this topicStart new topic
 คิดยังไงกับการอัพโหลดไฟล์, What do you think about the upload?
FanSica
post Mar 13 2008, 10:27 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: Admin
From: soshi's heart
Member No.: 2

อยากให้ทุกคนแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับการอัพโหลดของทีมงานค่ะ
หากมีข้อติชม หรือแนะนำอะไร ทางทีมงานจะได้นำไปแก้ไข และปรับปรุงให้มันดีขึ้นค่ะ

อยากให้ทุก ๆ คนช่วยกันแสดงความคิดเห็นนิดนึงส์อ่ะ

ขอบคุณค่ะ

SoShi GanG in SoShi Family

ทุกๆวันของสาวๆ สำคัญสำหรับเราเสมอ - Everyday of the Girls are always meaning to Us

난 할 말 없어. 난 내 최선을 다하도록 노력하지만, 그것은 모두를 위해 충분하지 않아, 그래서 미안 해요
Go to the top of the page

+Quote Post
tamama
post Mar 13 2008, 10:33 PM
Post #2

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: บ้าน --*
Member No.: 159

อัพโหลดไฟล์คืออะไรคะ ชี้แจงนิดนึงคะ

พอดีชีวิตนี้โลกแคบคะ โลกพึ่งกว้างขึ้น

ความรู้เริ่มขยายสู่โลกอินเตอร์เน็ทก็ตอนรู้จักโซชิเนี่ยแหละคะ

Credit : darks.bleach (ขอบคุณจ้า ทัน ^^)

ใครชอบเล่นเปียโน อยากได้ sheet music ของ โซนยอชิแด จิ้มๆ

ตอนนี้คลัง sheet music เลิกอีพเดทแล้วค่ะ ขออภัยทุกท่านที่เฝ้ารอ -/\-

+Quote Post
~DoublE_N~
post Mar 13 2008, 10:33 PM
Post #3

Group: SoShi GanG-
Member No.: 137

แสงความคิดเห็นเย๋อ อิอิ

ชอบๆ

อัพโหลดไฟล์ของทีมงาน

ถือว่าดีมากงัป

สังเกตได้จากเว็บเพิ่งเปิดไม่นาน

แต่ไฟล์ตอนนี้ก็ถือว่าเยอะแล้ว

ทีมงานทำงานได้ดีมากๆเลยค๊าบบ บ บ !!

สู้ๆครับป๋ม

~~~~~~~~~~~~~~~~

WE ARE SOSHI GANG !!

~~~~~ >//< ~~~~~

+Quote Post
SeoHyun~KeRorO
post Mar 13 2008, 10:43 PM
Post #4

Gangster

Group: SoShi GanGx
From: ในใจองค์หญิงกบ
Member No.: 129

ดีแย้วๆ คับ

เปิดได้ไม่นานเอง แค่นี้ก็เยี่ยม สุดๆ

เอาใจช่วย กานต่อไป ^^

แค่คนหนึ่งที่รัก องค์หญิงกบ SeoHyun~KeRorO

+Quote Post
FanSica
post Mar 13 2008, 10:45 PM
Post #5

QUOTE (tamama @ Mar 13 2008, 10:33 PM) *
อัพโหลดไฟล์คืออะไรคะ ชี้แจงนิดนึงคะ

พอดีชีวิตนี้โลกแคบคะ โลกพึ่งกว้างขึ้น

ความรู้เริ่มขยายสู่โลกอินเตอร์เน็ทก็ตอนรู้จักโซชิเนี่ยแหละคะ

การอัพโหลดไฟล์คือ การที่มีไฟล์ต่าง ๆ ให้น้อง ๆ ได้ดาวน์โหลดกันค่ะ

ขอบคุณทุก ๆ ความคิดเห็นค่ะ^^

ทุกๆวันของสาวๆ สำคัญสำหรับเราเสมอ - Everyday of the Girls are always meaning to Us

난 할 말 없어. 난 내 최선을 다하도록 노력하지만, 그것은 모두를 위해 충분하지 않아, 그래서 미안 해요

+Quote Post
lovely_taeyeon
post Mar 13 2008, 10:50 PM
Post #6

GanG
**

Group: SoShi GanG+
Member No.: 35

โอ๊ว วว ...*

มาแสดงความคิดเหนฮะ ^^'
ทีมงาน Upload ที่นี่ เจ๋งมากฮะ ..

เบนคิดว่าน่ะ ไฟล์ก้อมาเรวดี
แล้วก้อใช้ HIDE TAG อันเน้ดีมากๆเลย

คงไม่มีไรแก้ไขหรอกฮะ ^"^
แต่เบนอยากแนะนำว่า
ถ้าสร้าง sub forum ลงไปใน ห้อง Media Live จะได้มั๊ยฮะ

แบบตั้งแยกไปเปน Old Live อะไรแบบเน้อ่ะฮะ
มันจะได้ไม่มาปนกับกระทู้ไฟล์ใหม่ หรือ ไม่ก้อห้อง Request ไว้สำหรับโพสไฟล์รีเควสอ่าฮะ

><~~~

+Quote Post
r33nz
post Mar 13 2008, 10:56 PM
Post #7

Member No.: 36

ทีมงานสุดยอดมากค่า รวดเร็วทันใจมากเรย

เป็นกำลังจัยให้น่ะค่า

ปล.อยากไห้แบบว่าlockกระทู้ไห้มันอยู่กับที่อ่ะค่า

แบบนี่งงมากเรยมันขึ้นๆลงๆอ่ะค่า ขอลบกวนด้วยน่ะค่า

+Quote Post
xiaoming
post Mar 13 2008, 10:58 PM
Post #8

Gangster

Member No.: 498

ดีมากครับ มีระบบระเบียบดีครับ

+Quote Post
N_o_T
post Mar 13 2008, 10:59 PM
Post #9

Super Gangster
Group Icon

From: ห้องนอนทิฟ
Member No.: 31

ก่อนอื่นต้อง กราบขอบพระคุงทางทีมงามเป็นอย่างสูง
ที่ทำหั้ยเรามีวันนี้ (วันไหน)

แล้วก้อจีดระเบียบในเอาสูบได้ปนอย่างดี

เอาสั้นๆง่าย

ค่อดเยี่ยมคับพี่น้อง

แล้วจาแพร่มเพื่อ

เราจาติดตามผลงานพวกพี่ต่อปาย ชั่วกัลปาวสาร (เวอได้อิก)

รักทีมงาน ชั่วกับชั่วกัน(ออกแนวน่ากลัว)

+Quote Post
LoveYuri
post Mar 13 2008, 11:01 PM
Post #10

Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG
Member No.: 69

มีระบบซ่อนข้อความด้วยไฮโซๆ คิคิ
เช๊ปบ๊ะ คุณชอบไหมคะ คะคุณผู้ชาย

<------------------------------->

+Quote Post
kongman0077
post Mar 13 2008, 11:02 PM
Post #11

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 144

ขอบคุณมากๆฮธสำหรับไฟล์ของสาวๆ ขอบคุณทีมงานบอร์ดด้วยที่สละเวลา
ุหาไฟล์มา และอัพให้ fanclub ได้โหลดไปดูความน่ารักของสาวๆ อีกด้วย

ขอบคุณทีมงานใจดีทุกๆคนมากๆ ฮะ ^^ ^^ ^^

+Quote Post
Atarashii-k
post Mar 13 2008, 11:27 PM
Post #12

Member No.: 314

ต้องขอขอบคุณและขอชื่นชมทีมงานมากๆค่ะ

เว็บนี้เพิ่งเปิดได้ไม่กี่วัน แต่มีไฟล์มาให้สมาชิกโหลดได้มากมาย เยี่ยมจริงๆค่ะ

แถมยังอัพไฟล์ที่สมาชิกรีเควสได้อย่างรวดเร็วอีกด้วย ตอนนี้ตามโหลดไม่ทันแล้วค่ะ - -*

แต่มีอยู่ 2 เรื่องที่อยากจะรบกวนอ่ะค่ะ แหะๆ

คือ อยากให้ล็อคกระทู้ให้อยู่กับที่ แบบว่ามันสับสน+จำไม่ได้ว่าไฟล์ไหนโหลดไปแล้วบ้าง +.+

กับอีกเรื่องนึงคือ อยากให้มีกระทู้รวมไฟล์ที่ได้อัพโหลดไปแล้วหรือทำเป็นลิสรายการก็ได้ค่ะ

(ถ้าเป็นไปได้อยากได้ลิสรายการตั้งแต่แรกหรือเท่าที่สามารถจะทำได้ก็ได้ค่ะ)

เพราะเป็นคนนึงที่กำลังสะสมไฟล์ของสาวๆอยู่ แต่ไม่รู้ว่าไฟล์ไหนยังไม่มีบ้าง

แบบว่าไม่อยากพลาดซักรายการอ่ะค่ะ แหะๆ

ขอรบกวนเพียงเท่านี้นะคะ ขอบคุณค๊าาา..

// ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกๆฝ่ายด้วยนะคะ สู้ๆ

+Quote Post
PKiizz
post Mar 13 2008, 11:47 PM
Post #13

From: ||-- Fany's Home --||
Member No.: 126

ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณทีมงานทุกๆคนนะคะ ที่ทำให้มีบอร์ดดีดีในวันนี้...

รู้ว่าทุกคนคงเหนื่อยกันมาก ทั้งคนที่ดูแลบอร์ดและคนที่คอยหาข่าวสารดีดี รูปใหม่ คลิปใหม่ มาให้พวกเราได้ชื่นชมสาวๆกัน

1. ชอบที่มี HIDDEN ให้โพสก่อนถึงจะเห็นข้อความหรือเห็นลิงค์ เพราะว่าบางทีไฟล์มีขนาดใหญ่ คนอัพเองก้คงต้องใช้เวลาในอัพโหลดนานพอสมควร ถึงจะมีลิงค์มาให้พวกเราได้โหลดกัน ก้เลยอยากให้ HIDDEN ไว้ก่อนค่ะ โดยเฉพาะไฟล์ใหญ่ๆ...

2. ส่วนเรื่องการโหลดไฟล์ถือว่าดีมากเลยค่ะ เพราะว่าเรามีโฮสเอง เวลาโหลดก้กดเข้า Flashget เลยง่ายดีค่ะ....ตรงนี้ชอบบมากกก

3. เห็นด้วยกับความคิดเห็นของคุณ Lovely taeyeon นะคะ ที่ให้สร้าง sub forum ลงไปใน ห้อง Media Live แบบตั้งแยกไปเปน Old Live อ่ะค่ะ
มันจะได้ไม่มาปนกับกระทู้ไฟล์ใหม่ หรือ ไม่ก้อห้อง Request ไว้สำหรับโพสไฟล์รีเควส

4. อยากให้มีการล็อคกระทู้ให้อยู่กับที่ค่ะ เพราะบางทีก้สับสนอ่ะค่ะ ว่าไฟล์ไหนโหลดแล้ว ไฟล์ไหนยังไม่ได้โหลด

สุดท้ายนี้...ก้อยากขอบคุณทีมงานทุกคนอีกครั้งนะคะ ที่ทำให้พวกเรามีบ้านดีดี ที่น่าอยู่แบบนี้

จะเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนนะคะ....

+Quote Post
FanSica
post Mar 14 2008, 12:13 AM
Post #14

วิธีล็อคกระทู้ค่ะ

เลื่อนหน้าต่างลงไปด้านล่าง ๆ หน่อย จะเห็นดังรูป

เลือกตรงที่ order: Topic Starter
แล้วถ้าเลือกแบบ Z-A มันจะเรียงลำดับกระทู้ที่โพสต์ล่าสุด ไปยังกระทู้ที่โพสต์แรกสุด
แล้วถ้าเลือกแบบ A-Z มันจะเรียงลำดับกระทู้ที่โพสต์แรกสุด ไปยังกระทู้ที่โพสต์ล่าสุดค่ะ

แล้วกด Go ค่ะ
แล้วมันก้อจะเรียงกระทู้ให้เราตามที่ต้องการค่ะ

หวังว่าคงจะช่วยได้ ไม่มากก็น้อยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

SoShi GanG in SoShi Family^^

+Quote Post
Jessic@ Papic@
post Mar 14 2008, 08:14 AM
Post #15

Group: SoShi GanG
From: Eastsea,,Donghae
Member No.: 153

ทีมงานบอร์ดนี้เก่งกานมากๆเลยอ่า

^^ไฟล์เยอะมากแล้วขนาดเปิดไปได้ไม่กี่วัน

เอาใจช่วยนะค้า

+Quote Post
yui
post Mar 14 2008, 09:21 AM
Post #16

ทุกสิ่งทุกอย่างของฉันคือเธอ

Group: SoShi GanG-
From: อยู่กับลิงน้อยจ้า อิอิ ^_^
Member No.: 286

ดีแล้วละค่ะ

ไม่ต้องเพิ่มเติมไรมาก

เร็วดีด้วย

แค่นี้ก็ดีพอแล้วค่ะ

อิอิ

+Quote Post
98Degreesz
post Mar 14 2008, 09:29 AM
Post #17

Group Icon

From: FINN AND JAKE WORLD
Member No.: 7

โอ๊ว~~~~ ขอบคุณมากคร๊าบบ สำหรับข้อ ติชม

ทางทีมงานดีใจมากนะฮะที่เหล่าเมมเบอร์ของบ้านเรา

มีความสุข ^0^ ก็ขอให้ใช้บริการบ้านเรากันต่อไปนานๆ

แล้วเราจะมีสิ่งที่ดีๆอีกมากมาย มาให้เหล่า

เมมเบอร์ ของเราเรื่อยๆแน่นอนฮ้ะ

ขอบคุณที่เข้ามาร่วมแชร์ความสุขในบ้านเล็กๆหลังนี้

ขอบคุณจากใจค่ะ trivium *0*

In dA Mod3 : No 775
No Dream ll 菅なな子 日高優月 宮前杏実
ll IM' JUST UR BIGGEST FAN

+Quote Post
Maple16
post Mar 14 2008, 09:43 AM
Post #18

Junior Gangster
Group Icon

From: รูกบ
Member No.: 127

เอ่อ

พี่คะ

หนูหาแล้วอ่ะ แต่มันไม่มีอย่างที่พี่บอกอ่ะค่ะ

หนูอาจจะเป็นคนเดียวก็ได้ -*-

Seo Si Ca
Forever ... So Nyeo Shi dae ! ! !

+Quote Post
Maple16
post Mar 14 2008, 10:03 AM
Post #19

Junior Gangster
Group Icon

From: รูกบ
Member No.: 127

อ้ากกกก

เห็นแล้วเค่อะ ดันฉลาดน้อยๆ เลื่อนมาดูหน้านี้เอง -*-

ขอบคุณมากค่ะ

ปล.อัพเร็วมากค่ะ ทำบอร์ดเก่งด้วยบอร์ดสวยมากๆ

ขอให้บอร์ดพัฒนาไปเรื่อยๆนะคะ จะคอยติดตามจ้า

Seo Si Ca
Forever ... So Nyeo Shi dae ! ! !

+Quote Post
DewH2O
post Mar 14 2008, 10:10 AM
Post #20

GanG
Group Icon

Member No.: 10

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นมากๆเลยค่ะ
สัญญาว่าจะนำส่วนที่ยังไม่ดีอยู่ ไปแก้ไขให้ดีกว่านี้
ส่วนที่ดีอยู่แล้ว จะพยายามทำให้มันดียิ่งๆขึ้นไป

Gravitation is not responsible for people falling in love ...
*

For you see , each day I love You more today more than yesterday and less than tomorrow

+Quote Post

3 Pages V   1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th April 2024 - 07:51 AM