Welcome Guest ( Log In | Register )

GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok

วันที่: วันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 18.00 น.
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

[Info] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Donate] เปิดโดเนทสำหรับโปรเจกต์ในคอน 2014 Girls & Peace in Bangkok

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หากพบจะลบกระทู้ทันที

[Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร, ใครจะตั้งกระทู้ขายบัตรมาอ่านก่อนจะตั้งนะคะ^^

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

2 Pages V  < 1 2  
Reply to this topicStart new topic
 ประกาศ : ใครเคยโอนให้ วิษณุ เนตรเถื่อน แจ้งความด่วน !!, ทราบมาว่า ได้ไป 3แสนกว่าบาท !!
momijikung
post Jan 9 2014, 07:18 PM
Post #21

Baby Baby
*

Group: SoShi GanG+
Member No.: 103,094

QUOTE (Kkung @ Jan 9 2014, 06:35 PM) *
คุณ Kitty22

- ติดต่อยังไงก็ไม่รับสายคุณเลยเหรอครับ ??

- คือตกลงกันว่าจะส่งให้ทางไปรษณีย์แล้วหลังจากนั้นก็ติดต่อไม่ได้อีกเลยเหรอ ??

- สรุปจ่ายมัดจำไปครึ่งนึงแล้วหายเงียบไปเลย ???

คือตอนนี้ผมได้ข้อมูลมาว่า คนที่โอนค่าบัตรไป เค้าบอกมาว่า ตอนนี้ทำการบุกไปหาถึงที่ เพื่อเอาบัตรที่กำแพงเพชรได้แล้ว

ได้บัตรมาแล้ว แต่ผมยังรู้สึกทะแม่งๆอยู่ ไว้เด๋วผมรอดูรูปถ่ายก่อนว่าจริงเท็จอย่างไร

ซึ่งถ้าผลออกมาว่าคนได้บัตรมาแล้วจริง แล้วกรณีของคุณ Kitty22 โดนหลอกจริง แสดงว่าคนขายอาจมีบัตร แต่ประกาศขายไปทั่ว

ขายเกินจำนวนเพื่อหลอกเอาเงินมัดจำ ส่วนเหยื่อคนไหนท่าทางเอาเรื่องก็จะเป็นคนที่ได้บัตรไป

ตอนนี้ฟันธงไรไม่ได้ สันนิษฐานไว้ก่อน

ใครไปเอาถึงที่คะ เด็ดจริง! กระซิบมาเล่าเรื่องหน่อย แล้วคนไปโอนก่อนจะได้คืนไหมหนิ ถ้ายังติดต่อไม่ได้- -
ไปเอาถึงที่แต่เราสงสัยทำไมไม่ให้ดูบัตรซักทีทั้งที่มีอยู่ ทั้งที่บัตรอยู่ในมือบอกบัตรอยู่นู่นนี่นั่น
Go to the top of the page

+Quote Post
Kitty22
post Jan 9 2014, 07:25 PM
Post #22

Gangster

From: Bangkok
Member No.: 83,438

QUOTE (Kkung @ Jan 9 2014, 07:35 PM) *
คุณ Kitty22

- ติดต่อยังไงก็ไม่รับสายคุณเลยเหรอครับ ??

- คือตกลงกันว่าจะส่งให้ทางไปรษณีย์แล้วหลังจากนั้นก็ติดต่อไม่ได้อีกเลยเหรอ ??

- สรุปจ่ายมัดจำไปครึ่งนึงแล้วหายเงียบไปเลย ???

คือตอนนี้ผมได้ข้อมูลมาว่า คนที่โอนค่าบัตรไป เค้าบอกมาว่า ตอนนี้ทำการบุกไปหาถึงที่ เพื่อเอาบัตรที่กำแพงเพชรได้แล้ว

ได้บัตรมาแล้ว แต่ผมยังรู้สึกทะแม่งๆอยู่ ไว้เด๋วผมรอดูรูปถ่ายก่อนว่าจริงเท็จอย่างไร

ซึ่งถ้าผลออกมาว่าคนได้บัตรมาแล้วจริง แล้วกรณีของคุณ Kitty22 โดนหลอกจริง แสดงว่าคนขายอาจมีบัตร แต่ประกาศขายไปทั่ว

ขายเกินจำนวนเพื่อหลอกเอาเงินมัดจำ ส่วนเหยื่อคนไหนท่าทางเอาเรื่องก็จะเป็นคนที่ได้บัตรไป

ตอนนี้ฟันธงไรไม่ได้ สันนิษฐานไว้ก่อน

จ่ายมัดจำไปครึ่งนึงแล้วค่ะ โทรมาถามว่าโอนหรือยัง เวลาเท่าไหร่ พอหลังจากนั้นก็ติดต่อไม่ได้อีกเลยค่ะ
ก่อนที่จะโอนให้โทรหาทุกวันเลยค่ะ

This post has been edited by Kitty22: Jan 9 2014, 07:47 PM

+Quote Post
Kkung
post Jan 10 2014, 12:15 AM
Post #23

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 102,156

ความจริงปรากฏแล้วนะครับ !!

คนที่โดนคือ โอนค่าบัตรให้มันไปเต็มๆ 6500*2 = 13000 บาท แล้วมันบอกจะนัดรับหน้าคอน

ตอนหลังด้วยความไม่น่าไว้ใจ จึงเปลี่ยนแผน โดนขอไปเอาบัตรถึงที่เลย

สรุปว่า นัดกันอย่างดี ที่กำแพงเพชร อำเภอ... วัด.... พอไปถึงที่ปุ๊บก็ติดต่อไม่ได้อีกเลย

วิษณุ เนตรเถื่อน

ใครเคยโอนไป ไม่ต้องหวังอะไรแล้ว แจ้งความได้เลยครับ

ไอ้นี่มันชั่วจนวินาทีสุดท้าย ให้เหยื่อขับไปหาถึงกำแพงเพชร แล้วก็ติดต่อไม่ได้อีก

ผมสงสัยตั้งแต่วันแรกที่มันประกาศขายใน PantipMarket แล้ว แต่ไม่คิดว่าจะมีเหยื่อที่กล้าโอนไปให้เยอะขนาดนี้ ฝากบอกต่อกันด้วยนะครับ ใครโดนมันหลอก อยากให้เอาเรื่องนะครับ สงสารคนที่จะมาตกเป็นเหยื่อมาอีก

This post has been edited by Kkung: Jan 10 2014, 12:17 AM

+Quote Post
momijikung
post Jan 10 2014, 12:56 AM
Post #24

Baby Baby
*

Member No.: 103,094

QUOTE (Kkung @ Jan 10 2014, 12:15 AM) *

คนที่โดนคือ โอนค่าบัตรให้มันไปเต็มๆ 6500*2 = 13000 บาท แล้วมันบอกจะนัดรับหน้าคอน

ตอนหลังด้วยความไม่น่าไว้ใจ จึงเปลี่ยนแผน โดนขอไปเอาบัตรถึงที่เลย

สรุปว่า นัดกันอย่างดี ที่กำแพงเพชร อำเภอ... วัด.... พอไปถึงที่ปุ๊บก็ติดต่อไม่ได้อีกเลย

ใครเคยโอนไป ไม่ต้องหวังอะไรแล้ว แจ้งความได้เลยครับ

ไอ้นี่มันชั่วจนวินาทีสุดท้าย ให้เหยื่อขับไปหาถึงกำแพงเพชร แล้วก็ติดต่อไม่ได้อีก

ผมสงสัยตั้งแต่วันแรกที่มันประกาศขายใน PantipMarket แล้ว แต่ไม่คิดว่าจะมีเหยื่อที่กล้าโอนไปให้เยอะขนาดนี้ ฝากบอกต่อกันด้วยนะครับ ใครโดนมันหลอก อยากให้เอาเรื่องนะครับ สงสารคนที่จะมาตกเป็นเหยื่อมาอีก

เลวจริงๆ ถ้ามันเอาเงินไปเล่นบอลเล่นพนันของให้แม่งเสียหมดตัว ให้ธนาคารเช็คเลขบัญชี ดูที่อยู่ว่าอยู่ไหน แล้วลองตามไปถึงที่เลย
ตำรวจถ้าแจ้งคนเดียว คดีเล็กๆเขาไม่ค่อยสนใจนะจิงๆ รับฟังแล้วก็หายไป ต้องรวมคนที่โดนหลอกหลายๆคนไปแจ้งอะ

+Quote Post
Kkung
post Jan 13 2014, 02:03 AM
Post #25

Baby Baby
*

มีใครโดนอีกบ้างไหมเอ่ยยย ???

+Quote Post
shuriken
post Jan 13 2014, 12:44 PM
Post #26

Baby Baby
*

Member No.: 102,182

QUOTE (Kkung @ Jan 8 2014, 05:47 AM) *

น้องคนที่โดน คือ โอนค่าบัตรให้มันไปเต็มๆ 6500*2 = 13000 บาท แล้วมันบอกจะนัดรับหน้าคอน

สรุปว่านัดกันอย่างดี ที่กำแพงเพชร อำเภอ... วัด.... พอไปถึงที่ปุ๊บก็ติดต่อไม่ได้อีกเลย

อย่าให้มันลอยนวลไปได้ครับ

ผมสงสัยตั้งแต่วันแรกที่มันประกาศขายใน PantipMarket แล้ว แต่ไม่คิดว่าจะมีเหยื่อที่กล้าโอนไปให้เยอะขนาดนี้ ฝากบอกต่อกันด้วยนะครับ ใครโดนมันหลอก อยากให้เอาเรื่องนะครับ สงสารคนที่จะมาตกเป็นเหยื่อมันอีก

1. ลักษณะการเสนอขาย...
- ลงขายโซน 5000 , 6000 อย่างละ 4 ใบ โซนกลางสุด ดีสุด บัตร 6พันโซน A2
- แยกขายได้ ไม่จำเป็นต้องซื้อเป็นคู่
- อัพราคาแค่ 500 แต่ลงขายมาตั้งแต่เดือน ธ.ค. 56 พี่ท่านก็ยังขายไม่หมด ทั้งที่คนหาบัตรกันจะเป็นจะตาย หลายคนยอมจ่ายเป็นหมื่นๆเพื่อให้ได้โซนนี้
- คนขายบอกไม่ได้ว่าว่าบัตรเป็นเลขตำแหน่งไหน อ้างว่าจำไม่ได้เพราะบัตรไม่ได้อยู่กับตัว (แต่ยังอุส่าจำโซนได้นะ ว่าเป็น SH , A2 )

2. สืบทราบมาว่า ทุกคนที่ติดต่อเข้าไปจะได้รับคำตอบคล้ายๆกันคือ "เหลือ 2 ใบ" แต่เหมือนว่าถ้าอยากได้มากกว่านั้นก็ขายให้ได้ด้วย!!! โดยมาคอนเซปเดียวกันหมดคือ..
- ไม่สะดวกนัดรับ เพราะไปงานศพแม่ (ทำเสียงเศร้าๆเวลาคุย) อยู่กำแพงเพชร ยุ่ง ไม่มีเวลา เสียใจเรื่องแม่
- ไม่สะดวกถ่ายรูปบัตรให้ดู เพราะ ...บลาๆๆ... อยู่ข้างนอกลืมเอาบัตรมา , บัตรอยู่ที่ กทม. , บลาๆๆ
- ที่เห็นว่าโซนตำแหน่งดีนั้น อ้างว่า เพราะ บัตรเป็นของน้อง แต่น้องไม่ได้ดูแล้ว บินกลับเกาหลีไปแล้ว จึงมาช่วยน้องขาย

3. จากลักษณะการขายในข้อ 1. ทำให้มีคนติดต่อเข้าไปเป็นจำนวนมาก คนขายจึงมีความสมเหตุสมผลพอ ที่จะอ้างกับใครต่อใครได้ว่า.. เดี๋ยวคนนั้นจะเอาแล้ว เดี๋ยวคนเมื่อกี๊จะจองแล้ว หากจะเอาก็ขอให้มัดจำมาเลย สร้างภาวะความกดดันให้คนที่อยากได้บัตรโซนเทพในราคาถูก (ขนาดคนรุมแย่งซื้อหลายคน ก็ยังขายไม่หมดสักที)

4. เรื่องงานศพแม่ ไม่ว่าจะถูกแต่งขึ้นมาหรือไม่ มันก็เป็นสิ่งที่ทำให้บางคนเชื่อสนิทใจว่าคนขายไม่น่าจะกล้าเอาความเป็นความตายของแม่ตัวเองมาล้อเล่น อีกทั้งเรื่องงานศพแม่ยังปูทางให้คนขายสามารถอ้างการติดธุระที่ไม่อาจคาดเดาได้ อยู่ตลอดเวลา (ผมเห็นข่าวมาเยอะ แค่แต่งเรื่องว่าแม่ตาย สำหรับพวกโจร ถ้าทำแล้วได้ตังค์เหนาะๆ มันเป็นแค่เรื่องจิ๊บจ๊อยครับ หรือแม่ก็อาจเสียไปนานแล้วเลยเอาเรื่องนี้มาหากินได้เรื่อยๆ)

5. ที่จริงการจะตรวจสอบว่าบัตรมีตัวตนอยู่จริง และใครเป็นเจ้าของนั้นไม่ได้ยากเลย ขอแค่ รู้ชื่อคนจอง (หรือ) รู้เลขตำแหน่ง (หรือ) รู้เลขชุดไหนสักชุดที่ปรากฏบนบัตร ปัญหาก็คือ อะไรก็ตามที่จะโยงไปถึงความมีตัวตนของเจ้าของ หรือ บัตร นั้น คนขายคนนี้บอกอะไรไม่ได้เลยแม้แต่อย่างเดียว และอ้างเรื่องโน่นนี่ขึ้นมาต่างๆนาๆตามที่กล่าวไว้แล้วข้างต้น

พิจารณากันดูครับว่ามีความน่าเชื่อถือมากแค่ไหน ผมแค่นำมาแชร์ และเตือนๆไว้ ใครจะคิดอย่างไรก็แล้วแต่วิจารณญาณ

ถ้าคนนี้เป็นมิจฉาชีพจริง ผมก็ไม่อยากจะจินตนาการเลยว่า ในภาวะที่ใกล้วันแสดงและบัตรไม่เพียงพอต่อคนที่อยากได้มากขนาดนี้ บวกกับราคาบัตรและโซนบัตร ที่ล่อตาล่อใจโซวอนขนาดนี้ ... จะมีโซวอนตกเป็นเหยื่อมากขนาดไหน ..

อีกกระทู้หนึ่งที่มีคนเตือนกัน.. ผมเห็น "หน้าม้า" สมัครใหม่มาปกป้องคนขายคนนี้โดยเฉพาะ ถ้าพวกคุณ(คนขายหรือพวกพ้อง)ได้ผ่านมาอ่าน ถ้าจะมาด่าว่าผมใส่ร้ายมั่วๆ ก็เชิญพิสูจน์มาตามที่ผมบอกไว้ในข้อ 5. ให้ได้ครับ หรือ แสดงหลักฐานว่าคุณได้ส่งมอบบัตรให้คนที่โอนเงินให้คุณแล้ว ถ้าพิสูจน์ไม่ได้ผมก็ขอตั้งแง่ไว้ก่อนเพื่อเตือนไม่ให้มีคนตกเป็นเหยื่อเพิ่มขึ้น เพราะคนที่สุจริตย่อมต้องการยืนยันความบริสุทธิ์ของตัวเองให้กับคนที่ตัวเองจะขายให้

ใครมีประสบการณ์ มีข้อมูลที่ได้รับจากคนขายคนนี้ ขอความร่วมมือมาแชร์กันที่นี่ด้วยครับ หรือใครที่ได้โอนไปแล้วรบกวนแสดงตัวหน่อยนะครับ

+Quote Post
Danaitor
post Jan 13 2014, 05:38 PM
Post #27

GanG
**

Group: SoShi GanG
Member No.: 97,207

ดีนะ ซื้อที่เมเจอร์ทัน ไม่งั้นเงินคงหายต๋อมแน่นอน 61.gif

รักเหม่งจัง ><*

มาเม๊ากันที่>>“• My Home •”<<นะจ๊ะ

+Quote Post
Kkung
post Jan 14 2014, 12:52 AM
Post #28

Baby Baby
*

ได้ขอมูลมาว่า ไอ้นี่มันโกงชาวบ้าน ได้ไปร่วม 3 แสนกว่า บาท ครับ

This post has been edited by Kkung: Jan 14 2014, 12:52 AM

+Quote Post
btaengoo
post Jan 22 2014, 12:58 PM
Post #29

Baby Baby
*

Group: SoShi GanG
Member No.: 103,415

แจ้งความเลยอย่าปล่อย

+Quote Post

2 Pages V  < 1 2
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 12:07 PM