Welcome Guest ( Log In | Register )

GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok

วันที่: วันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 18.00 น.
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

[Info] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Donate] เปิดโดเนทสำหรับโปรเจกต์ในคอน 2014 Girls & Peace in Bangkok

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หากพบจะลบกระทู้ทันที

[Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร, ใครจะตั้งกระทู้ขายบัตรมาอ่านก่อนจะตั้งนะคะ^^

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

2 Pages V   1 2 >  
Reply to this topicStart new topic
 [Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร, ใครจะตั้งกระทู้ขายบัตรมาอ่านก่อนจะตั้งนะคะ^^
puchi-puchi
post Dec 3 2013, 10:39 AM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

อัพเดท ณ วันที่ 4 ธันวาคม 2556

หลังจากประกาศกฎระเบียบการตั้งกระทู้ขายบัตรไปแล้ว ยังพบปัญหายิบย่อยเรื่องราคา เนื่องจาก TTM เองก็มีการคิดราคาบัตรที่หลากหลาย

ฉะนั้นทีมงานจึงขอตั้งราคากลางเพื่อให้ผู้ซื้อ-ผู้ขาย ทุกท่านรับทราบดังนี้

สำหรับผู้ที่ขายบัตรราคามากกว่าบัตรราคาต่ำสุดที่ประเมิณ เช่นมีบัตรแบบ Ticket Protect หรือจ่ายเงินด้วยบัตรเครดิต
ต้องโพสภาพ หรือไฟล์แบบฟอร์มรับบัตร จากเว็บ TTM เพื่อยืนยัน (ต้องไม่เบลอเลขบัตรที่ขาย) เช่น

ไม่ได้คิดสำหรับแบบส่งไปรษณีย์เพราะคิดว่าบัตรคงยังไม่ถึงนะคะ
ถ้าบัตรถึงแล้วอยากขายแบบ + ราคาค่าส่งไปรษณีย์ สามารถบวกได้ 50 บาท
โดยต้องโพสภาพ หรือไฟล์แบบฟอร์มรับบัตร ในกระทู้ขายเช่นกันนะคะ

เพราะฉะนั้นให้ผู้ขาย-ผู้ซื้อ ซื้อขายตามราคานี้เท่านั้น และต้องแจ้งราคาลงในกระทู้ ไม่มีการต่อรอง

เช่น บัตรราคา 4500 บาท เลือกจ่ายแบบบัตรเครดิต = 4500+20+135 = 4655 บาท

หากไม่ทำตาม ทีมงานพบ จะลบกระทู้เท่านั้น

สำหรับผู้ที่ซื้อช่องทางอื่นที่ไม่ใช่ออนไลน์ ต้องโพสภาพใบเสร็จที่ซื้อ โดยสามารถเบลอข้อมูลส่วนตัว เช่น ชื่อ, เลขบัตรเครดิต
แต่เลขบัตร และจำนวนเงินต้องคงอยู่ทุกจำนวน

ขอบคุณค่ะ

สำหรับผู้ซื้อคนไหนที่ติดต่อผู้ขายแล้วมีการบวกราคาเพิ่ม สามารถอีเมล์แจ้ง [email protected]
ได้โดยส่งกระทู้ และรายละเอียด ราคาที่บวก เพื่อที่ทีมงานจะได้พิจารณาแบนผู้ขายคนนั้นค่ะ

--------------------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีค่ะทุกคน เนื่องจากสาวๆเรากำลังจะมีคอนแล้วก็เปิดขายบัตรไปเรียบร้อยแล้วด้วย
ขอแสดงความยินดีกับทุกคนที่ได้บัตรนะคะ ส่วนใครยังไม่ได้ก็ขอให้หาได้ในราคาที่ถูกไม่โดนบวกค่ะ ^^

ส่วนกระทู้นี้ที่เค้าตั้งขึ้นมาเพราะมันจำเป็นค่ะ จริงๆ เค้าเองก็ไม่ได้อยากจะเรื่องมากหรือก้าวก่ายการซื้อขายอะไรมากนะคะ
เพียงแต่ว่าอย่างที่เคยมีดราม่าไปตั้งแต่คอนสาว ๆครั้งแรกคือมีพวกฉวยโอกาสบวกราคาเพิ่มจนน่าเกลียด

นั่นทำให้ทางบอร์ดต้องออกมาประกาศว่าห้ามตั้งกระทู้ขายบัตรเกินราคาค่ะ เพราะไม่เห็นด้วยกับการกระทำแบบนี้
แต่มันก็ยังมีปัญหาตามมาค่ะ นั่นคือมีคนหัวหมอ ไม่ตั้งราคาขายบวกให้เห็น แต่ให้ติดต่อกันหลังไมค์แทน 5555555
ซึ่งก็จะไปทำการบวกราคาแพงๆหลังไมค์อยู่ดี คือมันก็น่าเกลียดมากอ่ะค่ะ คุณเลี่ยงกฏบอร์ดด้วยการไม่ใส่ราคา
แล้วไปบวกกันลับหลังแทน แล้วบวกเยอะมาก 5000 คุณ ขาย 8000 งี้ emo (2).gif ราคาโหดมาก บวกสามพัน
สามพันที่คุณได้ไปนี่ ได้ไปพร้อมกับเสียงทอดถอนใจของโซวอนด้วยกันเลยนะคะ ได้ไปบนความทุกข์ใจของคนอื่น
คุณมีความสุขเหรอคะเนี่ย เข้าใจนะว่ามันคือการค้าแต่ว่าคุณก็น่าจะขายแบบมีมนุษยธรรมมั่งนะคะ เล่นบวกกันทีได้บัตร 3000 อีกใบได้เลยแบบนี้
มันก็ใจร้ายเกินไปอ่ะค่ะ เรื่องการบวกราคาเยอะๆเค้าเคยพิมพ์ไปยาวมากเมื่อตอนคอนสาวๆครั้งแรก จะไม่พิมพ์อีกแล้วกัน

เอาเป็นว่าบอร์ดเราไม่สนับสนุนการขายบัตรเกินราคา ไม่ว่าจะหน้าบอร์ดหรือหลังไมค์ให้ติดต่อกันเอง
เค้าก็ไม่สนับสนุนค่ะ เพราะฉะนั้น เค้าขอประกาศไว้้ในกระทู้นี้นะคะ

ถ้าหากใครต้องการจะตั้งกระทู้ขายบัตรในบอร์ด SoShi Fanclub แห่งนี้ ขอให้ใส่ราคาบัตรที่คุณจะขายมาเลยค่ะ
และขอให้เป็นราคาตามจริงที่ไม่บวก ไม่ให้บอกว่า ราคาต่อรองได้อะไรทั้งสิ้นนะคะ ให้ระบุราคาที่ต้องการจะขายไปเลย

ถ้าหากจะบวกเงินเพิ่มนั้น สามารถบวกได้ในกรณีที่ซื้อตัดบัตรเครดิตแล้วมีค่าใช้จ่ายอะไรตรงส่วนนี้เพิ่มมา
หรือว่ามีค่าประกันบัตรอะไรตามกฏของ TTM ที่ทางบอร์ดจะให้บวกเพิ่มได้ค่ะ
หรือหากมีความจำเป็นที่ต้องบวกค่าบัตรเพิ่มจากเหตุผลอื่นๆ ให้เขียนชี้แจงลงในกระทู้ขายบัตรให้ชัดเจน

หากใครจะตั้งกระทู้ขอให้ทำตามกฏนี้ด้วยนะคะ ถ้าใครไม่ทำตามทางบอร์ดจะลบกระทู้ทิ้งทันทีนะคะ

และถ้าตั้งอีกเป็นครั้งที่สอง ทางบอร์ดจะทำการวอร์นไม่ให้โพสท์ในบอร์ดได้อีกจนกว่าจะจบคอนนะคะ

หวังว่าทุกคนคงจะเข้าใจและปฏิบัติตามกฏนะคะ^^

ขอบคุณมากค่ะ

ปล. ใครที่เคยตั้งกระทู้ขายไปแล้วและผิดกฏนี้ เค้าจะลบกระทู้ทิ้งเลยนะคะ หากจะตั้งใหม่รบกวนทำตามกฏด้วยค่ะ^^
ปล2.วันนี้เค้าเป็นทางการมาก อีโมน้อย ไม่น่าเชื่อเนอะคะ 555555555555555555555555
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
TPFT
post Dec 3 2013, 11:13 AM
Post #2

Gangster

Group: SoShi GanG+
From: BKK, Thailand
Member No.: 85,103

ยังไม่ได้บัตรเลยค่ะ orz
ได้แต่รอและสู้ต่อไป

“Expectation hurts”

+Quote Post
SNoOKxoxo
post Dec 3 2013, 11:19 AM
Post #3

Senior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
From: Jung Yuri's Home
Member No.: 80,937

โอเคค่ะ เข้าใจแล้ว
ต้องบอกเหตุผลด้วยใช่ไหมคะ?
ถ้าสมมติบอกเหตุแล้วจะสามารถตั้งกระทู้ต่อได้มั้ยคะ?

+Quote Post
puchi-puchi
post Dec 3 2013, 11:32 AM
Post #4

QUOTE (SNoOKxoxo @ Dec 3 2013, 11:19 AM) *
โอเคค่ะ เข้าใจแล้ว
ต้องบอกเหตุผลด้วยใช่ไหมคะ?
ถ้าสมมติบอกเหตุแล้วจะสามารถตั้งกระทู้ต่อได้มั้ยคะ?

ได้ค่ะ^^ แต่เหตุผลต้องเป็นที่น่าเชื่อถือนะคะ

ถ้าเกิดบอกว่าไปซื้อต่อมาราคาแพงมากอันนี้อาจจะโกหกหรือไ่ม่โกหกก็ได้ก็คงจะปล่อยให้ขายไม่ได้อ่ะค่ะ^^
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

+Quote Post
rozzieblu
post Dec 3 2013, 12:05 PM
Post #5

Junior Gangster
Group Icon

From: Taeyeon's Heart LOL xD
Member No.: 164

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับการตั้งกฎนี้คะ;))

+Quote Post
SNoOKxoxo
post Dec 3 2013, 01:28 PM
Post #6

Group Icon

From: Jung Yuri's Home
Member No.: 80,937

QUOTE (puchi-puchi @ Dec 3 2013, 11:32 AM) *
ได้ค่ะ^^ แต่เหตุผลต้องเป็นที่น่าเชื่อถือนะคะ

ถ้าเกิดบอกว่าไปซื้อต่อมาราคาแพงมากอันนี้อาจจะโกหกหรือไ่ม่โกหกก็ได้ก็คงจะปล่อยให้ขายไม่ได้อ่ะค่ะ^^

อ่าวให้เหตุผลว่าชาร์จค่าธรรมเนียม กับค่าจ่ายPayin และขอค่าเดินทาง ก็ไม่ได้หรอคะ ทำไมถึงโดนลบกระทู้อะคะ??
ลงขาย 4,800บาทไป ???

+Quote Post
puchi-puchi
post Dec 3 2013, 03:17 PM
Post #7

QUOTE (SNoOKxoxo @ Dec 3 2013, 01:28 PM) *
อ่าวให้เหตุผลว่าชาร์จค่าธรรมเนียม กับค่าจ่ายPayin และขอค่าเดินทาง ก็ไม่ได้หรอคะ ทำไมถึงโดนลบกระทู้อะคะ??
ลงขาย 4,800บาทไป ???

ต้องขอโทษด้วยนะคะ แต่ว่า

ค่าค่าธรรมเนียม กับค่าจ่ายPayin รวมแล้วไม่เกิน 50 บาท ในกรณีเงินสด หรือไม่เกิน 155 บาทในกรณีบัตรเครดิต
ยังเหลือค่าเดินทางถึง 145 บาทเลยอ่ะค่ะ *0*

คือไม่ใช่ว่าเค้าจะเรื่องมากเยอะสิ่งมาคิดหยุมหยิมนะคะ แต่ว่าถ้าเกิดว่าเค้าปล่อยให้คุณขายได้
คนอื่นๆก็ขายได้ แล้วคนที่เค้าขาย 4500 บาทไปโดยไม่บวกอะไรเลยแม้กระทั่งค่าเดินทาง
เพราะเห็นว่าบอร์ดเราห้ามตั้งขายเกินราคาหล่ะ มันก็ไม่ยุติธรรมกับเค้าป่ะคะ เพราะฉะนั้นเค้าเองก็จำเป็นต้องลบกระทู้ของคุณไป
เพื่อความเสมอภาคอ่ะค่ะ^^

+Quote Post
oMiLkZo
post Dec 4 2013, 01:30 AM
Post #8

Member No.: 34,371

emo2 (13).gif

This post has been edited by oMiLkZo: Apr 30 2015, 04:59 AM

+Quote Post
kiseki00
post Dec 4 2013, 08:53 AM
Post #9

Member No.: 31,531

ปลื้มมาก สาวๆมาเปิดคอนทีไรเจอพวกโก่งราคาน่าเกลียดตลอด
แบบนี้ยุติธรรมมากค่ะ

สนับสนุนการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องอย่างเป็นทางการ

โฉมเอยโฉมงาม อร่ามแท้แลตะลึง ได้เจอครั้งหนึ่ง เสน่ห์ซึ้งตรึงใจ
ครั้งเดียวได้ชม สมัครภิรมย์รักใคร่ พันผูกใจไม่ร้างรา
น้ำคำลือเลื่องไปทั่วทั้งเมืองนานมา
ชมว่างามตาดั่งเทพธิดาองค์หนึ่ง มาเห็นเต็มตาพลอยพารำพึง
ติดตรึงชวนให้คะนึงอาจิณ
 นางฟ้า องค์ใด แปลงกายลงมา จึงงามดั่งเทพธิดาลาวัณย์ 

+Quote Post
NightLTY
post Dec 4 2013, 10:01 AM
Post #10

Group Icon

From: ในอ้อมอกของน้องแท~
Member No.: 15,727

ถ้าจะขายในบอร์ด ก็ต้องเคารพกฎของบอร์ดนะคะ

ทุกคนสามารถอ้างได้หมดว่าลงทุนเสียเวลาข้ามวันข้ามคืนไปรอซื้อ

เพื่ออัพราคากัน ...

ถ้าจะขายอัพราคา ด้วยเหตุผลเช่นนั้น ก็ไปขายที่อื่นค่ะ

เล่นบอร์ด ก็ต้องเคารพกฎของบอร์ดค่ะ สังคมก็มีกฎหมาย

ฟิคอิงวงที่แต่ง
[Short Fic] .. LONDON BRIDGE.. (TAEYEON x TIFFANY)
[FIC] MASK (TAENY x NYTAE)
TOGETHER [Yuri & Tiffany]

ฟิคกำลังแต่งต่อ
DESERT TAENY&YOONRENE

+Quote Post
puchi-puchi
post Dec 4 2013, 10:02 AM
Post #11

QUOTE (oMiLkZo @ Dec 4 2013, 01:30 AM) *
ลองนึกถึงว่า เสียเงิน เสียเวลา ไปนั่งรอ นอนรอตั้งแต่ดึกๆดื่นๆ ไปเคาเตอร์เพื่อให้ได้บัตร นั่งหน้าคอมทั้งวันทั้งคืนไม่ได้นอนเพื่อรอบัตรหลุด มันก็ใช้ความพยายามเยอะนะ ที่มีบัตรมาขายเนี่ย เพราะไปดูกับเพื่อนหลายคน แล้วได้บัตรนั่งมาแล้ว มันเลยเหลือบัตรยืนเยอะ เพราะช่วยกันจองเผื่อไว้ แต่จะให้ขายเท่าทุนเป๊ะๆเนี่ย ก็ไม่ใช่คนดีขนาดนั้น ทั้งค่ารถไป กทม จองตั๋ว ค่ารถไป กทม อีกรอบเพือแลกบัตรแข็งมา นึกให้ดี คนที่ไม่ได้บัตรเนี่ย ก็อาจมีหลายสาเหตุ สุดวิสัยบ้าง ผิดพลาดทางเทคนิคบ้าง แต่ถ้าพยายามมากพอ ก็คงจะได้บัตรเหมือนคนอื่นๆเค้า ก็ถือซะว่าให้เป็นค่าความพยายามของคนที่เค้าดิ้นรนหาบัตรมาได้เหอะ ไม่ใช่อยู่เฉยๆก็ได้บัตรมาเท่าทุนไม่เสียอะไร

แต่ ถ้า คนมีน้ำใจ จะขายให้เท่าทุนก็ดีไป เราแค่ตั้งราคาของเราแบบนี้ ใครเอาก็ซื้อ ไม่เอาก็ไม่ได้ตื้อ ไม่ได้หลอกเอาเงินด้วย ขายไปได้แล้วจิงๆ มีคนซื้อไปบ้างแล้ว เค้าก็ไม่เห็นว่าไร ไม่ได้ชาร์ตแพงเว่อมากมาย

แค่สงสัยว่าไมต้องลบทู้ด้วยอ่ะ เพราะคนซื้อก็มีสิทธิเลือกอยู่แล้วว่าจะซื้อหรือไม่ ไม่ได้ตั้งทู้ไปบังคับให้ใครมาซื้อนี่นา - -"

พี่ก็ไม่ได้ให้ขายเท่าราคาบัตรเป๊ะๆนะคะ ให้บวกค่ารถค่าออกบัตรอะไรตามที่มีไว้ในกฏอ่ะค่ะ แค่ไม่ให้บวกเพื่อหากำไรเท่านั้นเองค่ะ^^

เพราะว่าทางบอร์ดมีเจตจำนงที่จะช่วยเหลือโซวอนด้วยกันให้ได้บัตรในราคาที่แฟร์กับทั้งสองฝ่ายที่สุด
ไม่อยากสนับสนุนให้โซวอนด้วยกันหากำไรกับโซวอนด้วยกันเอง เพราะฉะนั้นคนที่จะมาตั้งกระทู้ขายในบอร์ด
ก็อยากให้เป็นคนที่มีใจคิดที่จะช่วยเหลือกันจริงๆค่ะ น้องจะบวกหรือจะขายราคาไหนก็ได้เป็นสิทธิ์ของน้องค่ะ
แต่ว่าในบอร์ดเรามีกฏและให้ตั้งขายได้ในราคาที่กำหนดเท่านั้นเองค่ะ ถ้าหากน้องไม่อยากขายในราคานี้
น้องก็สามารถไปขายที่อื่นได้อ่ะค่ะ เพราะถ้าเป็นที่อื่นพี่ก็คงตามไปห้ามไม่ได้ แล้วคนซื้อจะซื้อหรือไม่ก็เป็นสิทธิ์ของคนซื้อตามที่น้องบอกค่ะ^^

แต่พี่อยากจะถามกลับน้องนิดนึงว่า การที่น้องไปนั่งรอซื้อบัตรอดตาหลับขับตานอน หรือว่าต้องเดินทางจากบ้านมากรุงเทพนั้น
น้องเองก็ต้องมาเอาตั๋วของตัวเองอยู่แล้วป่ะคะ ทั้งหมดนั้นจุดเริ่มแรกมาจากน้องทำเพื่อตัวเองตั้งแต่แรกรึเปล่า
คือต่อให้น้องไม่ได้จะไปเอาบัตรมาขาย น้องเองก็ต้องเสียเงินเสียเวลาตรงส่วนนี้อยู่แล้วรึเปล่า เพื่อที่จะให้ได้บัตรของตัวเองอ่ะค่ะ
แต่พอน้องทำมาแล้ว เหลือบัตรมา น้องจะมาบวกเงินเพิ่มเพื่อชดเชยค่าเสียเวลา ค่าเดินทาง ค่านั่นนี่จิปาถะที่น้องเองก็ต้องออกอยู่แล้วไม่ว่ายังไงก็ตามเหรอคะ *0* แบบนี้มันก็ไม่แฟร์กับคนที่มาซื้อบัตรต่อจากน้องนะ พี่ไม่เห็นด้วยอ่ะค่ะกับการคิดแบบนี้ หากน้องคิดจะเอามาขายเพื่อหากำไร
ก็อย่าเอาตรงนี้มาอ้างก็ได้ค่ะ เพราะมันคือส่วนที่น้องจะต้องเสียไม่ว่ายังไงก็ตาม ความคิดที่น้องคิดมันก็เหมือนคนที่จะหากินกับการขายบัตรอ่ะค่ะ
คิดทุกอย่างเป็นต้นทุน ไม่ได้คิดว่าจะเอาบัตรมาขายเพื่อช่วยเหลือโซวอนด้วยกันจริงๆ ซึ่งพี่ห้ามน้องไม่ได้ในความคิด แต่ห้ามน้องไม่ให้มาขายในบอร์ดได้อ่ะค่ะ หวังว่าน้องจะเ้ข้าใจนะคะ^^

และเรื่องที่น้องบอกว่าคนอื่นถ้าพยายามมากกว่านี้ก็คงได้บัตรไปแล้วน้องรู้ได้อย่างไรคะว่าเค้าไม่พยายาม น้องรู้ได้ยังไงว่าคนที่มาซื้อต่อจากน้องเค้าไม่ได้อดตาหลับขับตานอนแบบน้อง ถ้าหากเค้าเองไม่พยายามเค้าจะต้องมาดิ้นรดหาซื้อบัตรกันไปทำไมให้โดนบวกคะ นี่คือเค้าก็พยายามอย่างที่สุดเพื่อให้ตัวเองได้บัตรไงคะ ถึงต้องมากระเสือกกระสนหาบัตรกันแบบนี้ พี่ก็อยากจะช่วยให้บอร์ดเป็นที่ที่เค้าจะยังหาซื้อบัตรได้ในราคาที่เป็นธรรมค่ะ

มันเป็นเรื่องของความรู้สึกล้วนๆค่ะ ไม่มีธุรกิจมาเจือปน 5555555555555555555555555

พี่เพียงแค่คิดว่าเราเป็นโซวอนด้วยกันน่าจะช่วยเหลือกันจริงๆ แต่คนที่ขายเกินราคาพี่ก็ไม่ได้ว่าไม่ได้เป็นโซวอนหรือว่าเป็นโซวอนที่ไม่ดีนะคะ
เพราะก็ไม่ได้บวกกันจนน่าเกลียด แต่แค่พี่ไม่เห็นด้วยกับการคิดกำไรกับโซวอนด้วยกันแค่นั้นเองค่ะ เลยตั้งกฏนี้ขึ้นมา

เอาเป็นว่าหากโซวอนคนไหนอยากจะช่วยโซวอนด้วยกันจริงๆแบบไม่คิดเล็กๆน้อยๆก็มาตั้งกระทู้ขายที่บอร์ดนี้ค่ะ
แต่หากใครที่คิดว่าการซื้อบัตรคือการลงทุนต้องเสียเวลาเสียเงินทำนั่นทำนี่มาต้องการจะบวกเพิ่มเล็กๆน้อยๆหรือมากๆมายๆก็ตามแต่
สามารถไปขายที่อื่นได้ค่ะ พี่ไม่ตามไปลบกระทู้หรือตามไปว่าแน่นอนค่ะ

เอาตรงๆน้องเองก็ไม่ได้บวกอะไรมากมายหรอกค่ะไม่ได้้บวกจนน่าเกลียดจริงๆ แต่อย่างที่พี่บอกไปแล้วข้างต้นค่ะ
ไม่ว่าจะมากหรือน้อยมันก็คือบวกและมันผิดกฏค่ะ ยังไงก็ต้องขอโทษด้วยนะคะที่อาจจะทำให้น้องต้องไปลำบากขายที่อื่นอ่ะค่ะ^^

หากจะขายในบอร์ดก็ต้องเป็นราคาตามที่กำหนดไ้่ว้อ่ะค่ะ^^

+Quote Post
sicapath
post Dec 4 2013, 10:42 AM
Post #12

Member No.: 48,538

เห็นด้วยกับพี่ปูค่ะ
เราเข้าใจกับบางคนที่ไปนอนรอแล้วได้บัตรเพราะเราก็ไปนอนรอจนได้มา
และเราก็เข้าใจกับคนที่ไม่ได้บัตรเหมือนกัน
แต่ว่าคนที่กดบัตรแล้วนำมาขายต่อหากว่าคุณคือโซวอนเหมือนกัน
ก็เห็นใจกันคนที่เค้าไม่ได้บัตรในช่วงนั้น
แล้วเค้าซื้อต่อเถอะค่ะ เค้าอยากเจอสาวๆเหมือนกัน
อย่าเอาตรงนั้นมาเป็นประโยชน์ของตัวเองเลยเนอะ^^

This post has been edited by sicapath: Dec 4 2013, 12:47 PM
나는 소원 입니다

+Quote Post
takky101
post Dec 4 2013, 10:58 AM
Post #13

Member No.: 77,342

thanks

+Quote Post
OoLaMeLoO
post Dec 4 2013, 11:55 AM
Post #14

GanG
**

Member No.: 48,251

เห็นด้วยอย่างแรง // ขอบคุณสำหรับกฎดีๆแบบนี้
Love Seohyun /// Like Taeyeon

+Quote Post
zaoluz
post Dec 4 2013, 12:09 PM
Post #15

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 61,720

QUOTE (puchi-puchi @ Dec 4 2013, 10:02 AM) *
พี่ก็ไม่ได้ให้ขายเท่าราคาบัตรเป๊ะๆนะคะ ให้บวกค่ารถค่าออกบัตรอะไรตามที่มีไว้ในกฏอ่ะค่ะ แค่ไม่ให้บวกเพื่อหากำไรเท่านั้นเองค่ะ^^

เพราะว่าทางบอร์ดมีเจตจำนงที่จะช่วยเหลือโซวอนด้วยกันให้ได้บัตรในราคาที่แฟร์กับทั้งสองฝ่ายที่สุด
ไม่อยากสนับสนุนให้โซวอนด้วยกันหากำไรกับโซวอนด้วยกันเอง เพราะฉะนั้นคนที่จะมาตั้งกระทู้ขายในบอร์ด
ก็อยากให้เป็นคนที่มีใจคิดที่จะช่วยเหลือกันจริงๆค่ะ น้องจะบวกหรือจะขายราคาไหนก็ได้เป็นสิทธิ์ของน้องค่ะ
แต่ว่าในบอร์ดเรามีกฏและให้ตั้งขายได้ในราคาที่กำหนดเท่านั้นเองค่ะ ถ้าหากน้องไม่อยากขายในราคานี้
น้องก็สามารถไปขายที่อื่นได้อ่ะค่ะ เพราะถ้าเป็นที่อื่นพี่ก็คงตามไปห้ามไม่ได้ แล้วคนซื้อจะซื้อหรือไม่ก็เป็นสิทธิ์ของคนซื้อตามที่น้องบอกค่ะ^^

แต่พี่อยากจะถามกลับน้องนิดนึงว่า การที่น้องไปนั่งรอซื้อบัตรอดตาหลับขับตานอน หรือว่าต้องเดินทางจากบ้านมากรุงเทพนั้น
น้องเองก็ต้องมาเอาตั๋วของตัวเองอยู่แล้วป่ะคะ ทั้งหมดนั้นจุดเริ่มแรกมาจากน้องทำเพื่อตัวเองตั้งแต่แรกรึเปล่า
คือต่อให้น้องไม่ได้จะไปเอาบัตรมาขาย น้องเองก็ต้องเสียเงินเสียเวลาตรงส่วนนี้อยู่แล้วรึเปล่า เพื่อที่จะให้ได้บัตรของตัวเองอ่ะค่ะ
แต่พอน้องทำมาแล้ว เหลือบัตรมา น้องจะมาบวกเงินเพิ่มเพื่อชดเชยค่าเสียเวลา ค่าเดินทาง ค่านั่นนี่จิปาถะที่น้องเองก็ต้องออกอยู่แล้วไม่ว่ายังไงก็ตามเหรอคะ *0* แบบนี้มันก็ไม่แฟร์กับคนที่มาซื้อบัตรต่อจากน้องนะ พี่ไม่เห็นด้วยอ่ะค่ะกับการคิดแบบนี้ หากน้องคิดจะเอามาขายเพื่อหากำไร
ก็อย่าเอาตรงนี้มาอ้างก็ได้ค่ะ เพราะมันคือส่วนที่น้องจะต้องเสียไม่ว่ายังไงก็ตาม ความคิดที่น้องคิดมันก็เหมือนคนที่จะหากินกับการขายบัตรอ่ะค่ะ
คิดทุกอย่างเป็นต้นทุน ไม่ได้คิดว่าจะเอาบัตรมาขายเพื่อช่วยเหลือโซวอนด้วยกันจริงๆ ซึ่งพี่ห้ามน้องไม่ได้ในความคิด แต่ห้ามน้องไม่ให้มาขายในบอร์ดได้อ่ะค่ะ หวังว่าน้องจะเ้ข้าใจนะคะ^^

และเรื่องที่น้องบอกว่าคนอื่นถ้าพยายามมากกว่านี้ก็คงได้บัตรไปแล้วน้องรู้ได้อย่างไรคะว่าเค้าไม่พยายาม น้องรู้ได้ยังไงว่าคนที่มาซื้อต่อจากน้องเค้าไม่ได้อดตาหลับขับตานอนแบบน้อง ถ้าหากเค้าเองไม่พยายามเค้าจะต้องมาดิ้นรดหาซื้อบัตรกันไปทำไมให้โดนบวกคะ นี่คือเค้าก็พยายามอย่างที่สุดเพื่อให้ตัวเองได้บัตรไงคะ ถึงต้องมากระเสือกกระสนหาบัตรกันแบบนี้ พี่ก็อยากจะช่วยให้บอร์ดเป็นที่ที่เค้าจะยังหาซื้อบัตรได้ในราคาที่เป็นธรรมค่ะ

มันเป็นเรื่องของความรู้สึกล้วนๆค่ะ ไม่มีธุรกิจมาเจือปน 5555555555555555555555555

พี่เพียงแค่คิดว่าเราเป็นโซวอนด้วยกันน่าจะช่วยเหลือกันจริงๆ แต่คนที่ขายเกินราคาพี่ก็ไม่ได้ว่าไม่ได้เป็นโซวอนหรือว่าเป็นโซวอนที่ไม่ดีนะคะ
เพราะก็ไม่ได้บวกกันจนน่าเกลียด แต่แค่พี่ไม่เห็นด้วยกับการคิดกำไรกับโซวอนด้วยกันแค่นั้นเองค่ะ เลยตั้งกฏนี้ขึ้นมา

เอาเป็นว่าหากโซวอนคนไหนอยากจะช่วยโซวอนด้วยกันจริงๆแบบไม่คิดเล็กๆน้อยๆก็มาตั้งกระทู้ขายที่บอร์ดนี้ค่ะ
แต่หากใครที่คิดว่าการซื้อบัตรคือการลงทุนต้องเสียเวลาเสียเงินทำนั่นทำนี่มาต้องการจะบวกเพิ่มเล็กๆน้อยๆหรือมากๆมายๆก็ตามแต่
สามารถไปขายที่อื่นได้ค่ะ พี่ไม่ตามไปลบกระทู้หรือตามไปว่าแน่นอนค่ะ

เอาตรงๆน้องเองก็ไม่ได้บวกอะไรมากมายหรอกค่ะไม่ได้้บวกจนน่าเกลียดจริงๆ แต่อย่างที่พี่บอกไปแล้วข้างต้นค่ะ
ไม่ว่าจะมากหรือน้อยมันก็คือบวกและมันผิดกฏค่ะ ยังไงก็ต้องขอโทษด้วยนะคะที่อาจจะทำให้น้องต้องไปลำบากขายที่อื่นอ่ะค่ะ^^

หากจะขายในบอร์ดก็ต้องเป็นราคาตามที่กำหนดไ้่ว้อ่ะค่ะ^^

กด like ได้เปล่า ตอบเหมือนที่คิดทุกอย่างเบย เหมือนมานั่งในใจ 55555

+Quote Post
FaiRfoO
post Dec 4 2013, 01:23 PM
Post #16

Gangster

Member No.: 30,555

ตอนนี้รอเฟิร์มว่ามีรอบ 2 มั้ย ถ้ามีก็จะเอามาปล่อย และจองรอบวันอาทิตย์ (ถ้ามี) เพราะวันเสาร์ไปไม่ได้อยู่แล้ว แต่ถือบัตรไว้เพื่อความสบายใจ... แล้วจะแวะมาใหม่นะจ๊ะ^^

This post has been edited by FaiRfoO: Dec 4 2013, 01:27 PM

+Quote Post
agencies
post Dec 4 2013, 01:39 PM
Post #17

Gangster

Group: Gangster
Member No.: 3,603

ได้ยินข่าวรอบ 2 ถ้าจองบัตรนั่งทัน
ผมก็จะเอาบัตรยืนมาขาย ไม่ใช่เท่าทุนนะ ยอมขาดทุนเลย
ยอมขาย 4500 ก็เอาละ ไม่คิดมาก

+Quote Post
maniachack
post Dec 4 2013, 03:04 PM
Post #18

Baby Baby
*

From: BKK , Thailand
Member No.: 11,262

QUOTE (puchi-puchi @ Dec 4 2013, 10:02 AM) *

คิดไม่ผิดเลยที่ชอบบอร์ดนี้

แต่อยากกรุณาให้โซวอน รณรงค์ไม่ซื้อบัตรจากพ่อค้าแม่ค้าที่บวกเอากำไรดีที่สุด ถ้ายังซื้อก็ยังมีพ่อค้าแม่ค้ามาแย่งจอง แย่งซื้อ เพื่อมาทำกำไรกัน

+Quote Post
Itachi2535
post Dec 4 2013, 05:07 PM
Post #19

Baby Baby
*

Member No.: 79,123

ชอบกฎนี้มากเลย ทำให้โซวอนที่อยากไปคอนเสิร์ตจริงๆ แต่ซื้อบัตรไม่ทันได้มีโอกาสได้ไปดูสาวๆ มากขึ้น เยี่ยมมากครับ s6.gif

+Quote Post
oMiLkZo
post Dec 4 2013, 05:43 PM
Post #20

Member No.: 34,371

เข้าใจ และยอมรับกฎค่ะ ชอบบอร์ดนี้เหมือนกัน

แต่มีอะไรที่อยากจะถามและบอก

"แต่พี่อยากจะถามกลับน้องนิดนึงว่า การที่น้องไปนั่งรอซื้อบัตรอดตาหลับขับตานอน หรือว่าต้องเดินทางจากบ้านมากรุงเทพนั้น
คือต่อให้น้องไม่ได้จะไปเอาบัตรมาขาย น้องเองก็ต้องเสียเงินเสียเวลาตรงส่วนนี้อยู่แล้วรึเปล่า เพื่อที่จะให้ได้บัตรของตัวเองอ่ะค่ะ"

ยอมรับค่ะว่านั่นก็เพื่อตัวเองล้วนๆ แต่อยากถามย้อนกลับหน่อยว่า แล้วคนที่ยังไม่ได้บัตรตอนนี้ ไม่คิดจะเสียอะไรเลยหรอคะ....สำหรับคนที่ขอรับซื้อแบบยอมบวกให้แต่แรกเนี่ย ก็ขอบคุณที่เข้าใจ เราก็เข้าใจว่าไม่มีใครอยากซื้อบัตรแพงกว่าราคาขายจิงหรอก เราขอไม่นับถึงพวกที่ตั้งใจกดบัตรไปเพื่อขายเอากำไรเท่านั้นนะคะ ถ้าการจำกัดการขายแบบนี้จะช่วยป้องกันพวกมิจฉาชีพได้ ก็โอเค เราไปขายที่อื่นได้ ไม่เดือดร้อน ส่วนถ้าใครหาบัตรไม่ได้จิงๆ แล้วจะมาขอซื้อจากเราละก็ได้นะ (นี่ผิดกฏรึป่าว) อ้อนนิดๆหน่อยๆก็ลดราคาให้ละ 5555

"เรื่องที่น้องบอกว่าคนอื่นถ้าพยายามมากกว่านี้ก็คงได้บัตรไปแล้วน้องรู้ได้อย่างไรคะว่าเค้าไม่พยายาม น้องรู้ได้ยังไงว่าคนที่มาซื้อต่อจากน้องเค้าไม่ได้อดตาหลับขับตานอนแบบน้อง" ประโยคนี้

ขอตอบว่ารู้ค่ะ เพราะว่าตอนเที่ยงคืนหลังจากวันที่ขายบัตร ก็ได้มีบัตรหลุดออกมาเป็นจำนวนมาก แล้วก็ไม่ได้ขายหมดเร็วอย่างที่คิด กดเข้าไปดูก็เห็นโซนยืนยังว่างอยู่เรื่อยๆ บัตรก็ไม่เห็นจะขายหมดซักที แต่ซักพักก็ปิดการขายไป ก็คิดว่าบัตรหมดแล้ว ซึ่งก็มีหลายคนที่ได้ติดต่อซื้อบัตรจากเราก่อนหน้านี้ ได้บัตรกันไปหมดเลย เราก็ไม่ได้ขาย ก็ไม่เป็นไร แล้วต่อจากนั้น บ่ายสองวันรุ่งขึ้น smtrue ก็ประกาศขายบัตรอีก บอกมีบัตรหลุดอีกซึ่งก็ไม่รุว่าหลุดมาจากไหนมากมาย เปิดขายอยู่ตั้งแต่บ่ายสอง แล้วเราก็เชคดูเป็นระยะเพราะอยากรุว่าบัตรมันจะรันไปถึงเลขเท่าไหร่ จนตอนที่เราลองกดเข้าไปดูครั้งสุดท้ายตี2-3 เห็นเลขบัตรรันคิวไป9000กว่าใบเกือบหมื่น ยังมีบัตรขายอยู่เลย ถ้าเราคิดจะซื้อมาขายเอากำไรเราคงซื้อบัตรมาได้เป็นฟ่อนๆหลายสิบใบ เพราะกดเข้าไปดูทีไรก็มีบัตรทุกที

เลยอยากขอถามว่า คนที่ยังไม่ได้บัตรตอนนิ (ยกเว้นคนที่ต้องการบัตรนั่งเท่านั้นนะคะ กรณีนี้ไม่ต้องพูดถึงบัตรหมดไวหายากอยู่อยู่แล้ว ส่วนคนขายก็หายากที่จะขายให้เท่าทุนหนะ) ช่วงเวลาเกือบ3วันเต็มๆ ไปทำอะไรอยู่ที่ไหนหรอคะ หรือกะลังมัวแต่ดราม่าอยู่ว่าโดนพวกหากำไรจากบัตรแย่งบัตรไป ถ้าบอกว่ากระเสือกกระสนแล้วหละก็ดูไม่ค่อยน่าเชื่อเท่าไหร่ เพราะเรายังคิดอยู่เลยว่า ขนาดในเวบไทยทิกเกตยังไม่ค่อยมีคนสนใจจะซื้อ แล้วกุจะขายบัตรกุได้ไม๊เนี่ยอันนิคิดเองขอโทดถ้าหยาบคาย 555

แต่สำหรับคนที่รักสาวๆแต่ไม่รุจิงๆเรื่องบัตรหลุดหรืออะไรยังไงจองไม่เป็น ไม่มีเงิน เงินไม่พอ ทำทุกวิถีทางแล้วก็ไม่ได้ซักที เราก็ขอโทดด้วยถ้าโก่งราบัตรไปหน่อย ก็รุว่ามานไม่ดี เรื่องทำตัวเป็นคนดีอ่ะเราก็เคยนะ สมัยคอนครั้งก่อน ขายบัตรยืนที่มีอยู่1ใบ ให้กับเดกคนนึง ราคาเท่าทุน แถมลืมบวกค่าธรรมเนียมซื้อบัตรอีกตะหาก โดยที่ตกลงซื้อขายกันเป็นเดือนก่อนคอนจะมา น้องก็โอนเงินมาให้ไม่ได้ เพราะคงมีปัญหาเรื่องขอเงินพ่อแม่ เรื่องธรรมดาที่จะไม่ไว้ใจโอนเงินให้ใครก่อนง่ายๆ บอกว่าจะไปจ่ายให้หน้างาน เอาบัตรเอาตังกันตอนนั้นเลย เราก็ยอม น้องก็โทมาแทบทุกวันถามว่าพี่จะขายบัตรให้นู๋จิงๆนะคะ อย่าขายให้คนอื่นนะคะ พอถึงวันคอน ก็มากันทั้งครอบครัวเลย น้องก็พาเราไปแนะนำกะครอบครัวว่านี่พี่ที่จะขายบัตรให้นู๋ค่ะไรงิ น้องก็เดินจูงมือแม่ไปแลกเอาบัตรแข็งกับเรา แล้วก็จ่ายกันสดๆตงนั้นเลย คำขอบคุณของน้องทำให้เรารุสึกดีมาก (แต่แอบคิดในใจ น้องจะไหวไม๊ ตัวนิดเดว ลงหลุม ดูน่าห่วงมาก)

จบๆค่ะ สุดท้าย ชอบบอร์ดนี้นะ อย่าแบนกันซะหละ 55555

This post has been edited by oMiLkZo: Dec 4 2013, 05:44 PM

+Quote Post

2 Pages V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 02:21 PM