Welcome Guest ( Log In | Register )

GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok

วันที่: วันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 18.00 น.
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

[Info] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Donate] เปิดโดเนทสำหรับโปรเจกต์ในคอน 2014 Girls & Peace in Bangkok

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หากพบจะลบกระทู้ทันที

[Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร, ใครจะตั้งกระทู้ขายบัตรมาอ่านก่อนจะตั้งนะคะ^^

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

18 Pages V  « < 16 17 18  
Reply to this topicStart new topic
 [Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok, รายละเอียดโปรเจกต์ค่ะ + แจ้งรายละเอียดอาสาสมัคร / ด่วนขออาสาวันที่ 10
I_am_SONE
post Jan 7 2014, 10:33 PM
Post #341

Super Gangster

Group: SoShi GanG+
From: Nakhon Pathom,Thailand
Member No.: 22,752

รับทราบค่ะ อีก4วันเท่านั้นเราจะได้เจอสาวๆแล้ว ^ ^

mkb (46).gif
Go to the top of the page

+Quote Post
!amhaw1
post Jan 7 2014, 10:41 PM
Post #342

Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 88,403

ขอบคุณมากเลย (หลังเลิกงาน)ในสามวันสุดท้ายนี้จะตั้งใจศึกษาโปรเจกต์ให้เต็มที่คะ s6.gif

+Quote Post
DoctoRJackle
post Jan 8 2014, 12:04 PM
Post #343

Gangster

Member No.: 31,843

ขอให้สำเร็จไปได้ด้วยดีนะครับ

^^

+Quote Post
PiNk_MoNsTeR
post Jan 8 2014, 07:11 PM
Post #344

GanG
**

From: ใต้เตียงคุณฮวัง
Member No.: 93,492

อยากจะร่วมทำโปรเจคด้วยจัง ไม่เคยได้ไปคอนกับเขาล้างเลยส่วนใหญ่จะโซนหน้าคอม TT
ขอให้โปรเจคสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีนะ สาวๆจะได้รู้ว่าเราจะเคียงข้างพวกเธอตลอดไป <3

+Quote Post
PPFany
post Jan 9 2014, 12:48 AM
Post #345

GanG
**

Member No.: 48,267

I'll be with you forever .

รอให้ถึงคอนไม่ไหวแลวววววววววววววววว อ้ากกกกกกกกก;']
Say ' YES!! '

Always Here !!

Let's Go !!!!

So Nyeo Shi Dae

+Quote Post
onvaree
post Jan 9 2014, 09:40 AM
Post #346

GanG
**

Member No.: 78,255

ใกล้จะถึงวันที่ได้เจอสาวๆแล้ว ตื่นเต้นยังกับจะออกเดทเลยแหละ อิอิอิอิอิ

+Quote Post
processic
post Jan 9 2014, 06:39 PM
Post #347

Group: IT GanG
From: ใต้ท้องฟ้าผืนเดิมๆ
Member No.: 12,573

ด่วน! ขออาสาสมัครแพ็คกระดาษโปรเจกต์และแท่งไฟ วันศุกร์ที่ 10 มกราคม

เนื่องจากโปรเจกต์คอนเสิร์ตครั้งนี้มีกระดาษ 3 แผ่น รวมโบรชัว และแท่งไฟ ทำให้ต้องมีซองเพื่อรวมเป็น 1 ชุดนะคะ
วันนี้ (9 มกราคม) ทางโรงพิมพ์ได้ส่งกระดาษมาให้ และมีน้องๆ บางคนมาช่วยในวันนี้ แต่ยังเหลืออีกปริมาณมาก (เหลืออีก 6,000 ชุด จากทั้งหมดประมาณ 7,500 ชุด)

ฉะนั้นจึงขอแรงคนที่มีเวลามาช่วยกันนะคะ รายละเอียดดังนี้

วันและเวลา - วันศุกร์ที่ 10 มกราคม มาตอนไหน กลับตอนไหนก็ได้ มาช่วยกันเยอะๆ นะคะ

สถานที่ - จุดหมาย
  • จากถนนประชาอุทิศ เข้า ซอยสหการประมูล เป็นซอยระหว่าง Family Mart และ สถานทูตกัมพูชา (ภาพหน้าปากซอย)
  • ตรงมาเรื่อยๆ จะเห็น CP Freshmart, สถานทูตลาว และ 7-11 อยู่ทางซ้ายตามลำดับ
  • แล้วเลี้ยวซ้ายซอยบ้านกลางเมือง โครงการ 3 บ้านหลังทางซ้าย นับไปประมาณ 5 หลัง มีป้ายชื่อ "อิทรินิตี้พลัส"(Google Maps, ภาพแผนที่)
  • ถ้าเจอบ้านหลังที่แน่ใจแล้วว่าถูกต้อง ลองกดกริ่ง (ถ้ากดได้), ส่งเสียงเรียก หรือ เมนชั่นมากทางทวิตเตอร์ @FanSica หรือโทรศัพท์ จะส่งคนออกไปรับ
  • หากไม่เจอ ให้ยืนหาที่ร่ม แล้วเมนชั่นทางทวิตเตอร์ หรือโทรศัพท์ แบบเดียวกับด้านบนค่ะ

สถานที่ - การเดินทาง
  • โดยรถยนต์ส่วนตัว (จอดรถที่ ที่จอดรถหลัง CP Freshmart)
  • โดยรถ TAXI บอกว่าไปสถานทูตลาว ซอยสหการประมูล ถนนประชาอุทิศ
  • โดยรถสาธารณะ ลง MRT สถานีห้วยขวาง ทางออก 1 ถนนประชาราษฎร์บำเพ็ญ ขึ้นรถสองแถวสีแดง สายราม ลงหน้าสถานทูตกัมพูชา แล้วเดินย้อนเข้าซอย

+Quote Post
processic
post Jan 9 2014, 08:51 PM
Post #348

รายละเอียดการนัดอาสาสมัครคอนเสิร์ต ทั้ง 3 ทีม

วัน และสถานที่: วันเสาร์ที่ 11 มกราคม ณ อิมแพคอารีน่า เมืองทองธานี

อาสาสมัครทีม 1 - วางของโปรเจกต์ในฮอลล์
  • นัดเวลา 7.00 น. ขอให้ตรงเวลาด้วยนะคะ หน้าประตู 2 (ภาพผัง)
  • รบกวนใส่นาฬิกามาด้วยนะคะ
  • เข้าไปในฮอลล์เพื่อวางกระดาษโปรเจกต์ และแท่งไฟ เสร็จก่อนเที่ยง
  • ควรทำให้เต็มความสามารถ ไม่ว่าจะเป็นความเร็ว หรือความรอบคอบ มีจิตใจตั้งมั่น และร่างกายที่แข็งแรง
  • กล้อง และโทรศัพท์มือถือเอาเข้าไปไม่ได้นะคะ ฉะนั้นต้องฝากไว้ด้านนอก มีทีมงานเฝ้าให้
  • จากเดิมมีรายชื่ออาสาสมัครที่มาแน่นอนแล้ว 30 คน (ที่ยืนยันผ่านอีเมล์)
  • แต่ได้โควต้าเพิ่มเป็น 40 คน ฉะนั้นจึงเหลืออีก 10 คน
  • ถ้าใครสนใจมาเพิ่มติดต่อ @moogreentea ถ้าไม่สะดวกติดต่อ ถึงวันงานก็มาเลยก็ได้ค่ะ แต่อยากให้ติดต่อก่อน เราจะได้รู้จำนวน
  • แม้ว่าจะครบ 40 คน (ตอนนี้ยังไม่ครบ) แล้วก็อยากให้มากัน เป็นสำรองกันเพิ่มนะคะ เผื่อคนที่เข้าไปด้านในเหนื่อย จะได้สลับกันค่ะ

อาสาสมัครทีม 2 - แจกเอกสารหน้าคอนเสิร์ต
  • นัดเวลา 12.00 น. ข้างบูธ SoShi Fanclub (อยู่ระหว่างประตู 1 กับประตู 2)
  • แจกกระดาษโปรเจกต์ให้กับโซนบัตรยืน AR และ AL
  • แจกโบรชัวร์ แนะนำโปรเจกต์ให้กับโซวอนที่เดินผ่านไปผ่านมา
  • แบ่งหน้าที่กันหน้างาน
  • ควรต้องทราบรายละเอียดโปรเจกต์
  • สามารถชวนเพื่อนมาร่วมเป็นอาสาสมัครได้
  • แม้ไม่ได้ลงชื่อไว้ก็สามารถมาได้ตามเวลาที่ระบุ

อาสาสมัครทีม 3 - ดูแลโปรเจกต์ภายในคอนเสิร์ต
  • นัดเวลา 13.00 น. ที่บูธ SoShi Fanclub (อยู่ระหว่างประตู 1 กับประตู 2)
  • ยังต้องการอาสาสมัครโซน SI, SN, G, GG (ขอคนที่มีบัตรคอนเสิร์ต เท่านั้น) สนใจติดต่อ @moogreentea (แจ้งอีเมล์ไปด้วยนะคะ จะได้ส่งรายละเอียดให้)
  • ควรต้องทราบรายละเอียดโปรเจกต์ และลำดับเพลงในคอนเสิร์ต (ดูด้านล่าง)
  • บอกคนภายในโซนให้ชูกระดาษตามเพลง, บอกคนในโซนหักแท่งไฟเมื่อถึงเพลง
  • หรือแก้ปัญหาต่างๆ เช่น มีคนหักแท่งไฟไม่เป็นก็ไปสอน, มีคนหักแท่งไฟก่อนเพลง ก็เอาแท่งไฟอันใหม่ไปให้ โดยจะมีถุงแท่งไฟสำรองมอบให้ไว้

ลิสต์เพลงในคอนเสิร์ต (อิงกับคอนเสิร์ตที่ฮ่องกง ที่ผ่านมา) และโปรเจกต์ในแต่ละช่วง

รายละเอียดโปรเจกต์คอนเสิร์ต อย่างละเอียด + เตรียมความพร้อมสำหรับอาสาสมัครทีม 3

Attached File  GIRLSandPEACEproject.pdf ( 1.55MB ) Number of downloads: 4044

(ไฟล์แก้ไขใหม่ล่าสุด 10 มกราคม นะคะ เพราะไล่ผังแปรอักษรผิด ขออภัยในความผิดพลาดด้วยค่ะ TT_TT)

คนที่ไม่ใช่อาสาสมัครก็สามารถดาวน์โหลดไปอ่านได้นะคะ ^^
[/color]

+Quote Post
nattaros79
post Jan 9 2014, 09:00 PM
Post #349

GanG
**

Group: Gangster
Member No.: 67,079

ไปได้ค่ะ เพราะมานอนที่ิ คอนโดเมืองทอง ตั้งแต่วันที่ 10 ม.ค เดินหน่อยก็ถึงแล้ว
[email protected] พร้อมไปช่วย

+Quote Post
sanook miku
post Jan 9 2014, 09:09 PM
Post #350

Gangster

Member No.: 88,944

เราก็พร้อมไปช่วยนะคะ
นี้เบอร์ติดต่อของเรา 090-9864301

[email protected]
ขอเบอร์ติดต่อด้วยนะคะ

+Quote Post
oriental
post Jan 9 2014, 09:55 PM
Post #351

GanG
**

Member No.: 93,242

ขอเบอร์ติดต่อได้ไหมค่ะ ว่าจะไปช่วยพรุ่งนี้อ่ะค่ะ ^^ [email protected]

+Quote Post
Mini . . ^^
post Jan 10 2014, 01:07 AM
Post #352

Junior Gangster
Group Icon

From: หมู่บ้านเคโร๊ะ อ๊บ อ๊บ (^^)
Member No.: 58

จะสอบถามเรื่องโปรเจคแปลอักษร Always here อะครับ มันกลับด้านหรือป่าวครับ

ถ้าแปลเริ่มจากโซน SC

ถ้าแปลเริ่มจากโซน SM

ขออภัยเป็นอย่างสูงถ้ารูปใหญ่ ย่อไม่เป็นครับ

Mini ,, (^^) Let' Go SoSHi Let' Go ^^
Sell >> SNSD SPAO Photo Book หรือแลก
Photo card Hoot ขาวดำ , The boy MR.TAXI PM จ้า
รับ Photo card Hoot : ขาวดำทุกคน ยกเว้น Sunny PM

All About Me ,,

+Quote Post
processic
post Jan 10 2014, 01:24 AM
Post #353

QUOTE (Mini . . ^^ @ Jan 10 2014, 01:07 AM) *
จะสอบถามเรื่องโปรเจคแปลอักษร Always here อะครับ มันกลับด้านหรือป่าวครับ

ถ้าแปลเริ่มจากโซน SC

ถ้าแปลเริ่มจากโซน SM

ขออภัยเป็นอย่างสูงถ้ารูปใหญ่ ย่อไม่เป็นครับ

แก้ไฟล์เรียบร้อยแล้วนะคะ

ขอบคุณมากค่ะที่ทักท้วงมา

ขออภัยในความผิดพลาดนะคะ TT_TT

+Quote Post
Mini . . ^^
post Jan 10 2014, 01:28 AM
Post #354

Group Icon

From: หมู่บ้านเคโร๊ะ อ๊บ อ๊บ (^^)
Member No.: 58

QUOTE (processic @ Jan 10 2014, 01:24 AM) *
แก้ไฟล์เรียบร้อยแล้วนะคะ

ขอบคุณมากค่ะที่ทักท้วงมา

ขออภัยในความผิดพลาดนะคะ TT_TT

แฮะ ๆ ไม่เป็นไรครับ ช่วยกันทำให้สาว ๆ ประทับใจที่สุด พอดีมานั่งดูตัวอักษรโซนตัวเองพอไล่ไปไล่มาแล้วมันดันกลับด้าน นน
แบบนี้ โซน SG ก้อดแปลเลย น่าจะมีแปลเป็นรูปหัวใจด้วยเนอะ :)))

Mini ,, (^^) Let' Go SoSHi Let' Go ^^
Sell >> SNSD SPAO Photo Book หรือแลก
Photo card Hoot ขาวดำ , The boy MR.TAXI PM จ้า
รับ Photo card Hoot : ขาวดำทุกคน ยกเว้น Sunny PM

All About Me ,,

+Quote Post
sicatoon
post Jan 10 2014, 11:17 AM
Post #355

Gangster

Member No.: 59,637

QUOTE (Mini . . ^^ @ Jan 10 2014, 01:28 AM) *
แฮะ ๆ ไม่เป็นไรครับ ช่วยกันทำให้สาว ๆ ประทับใจที่สุด พอดีมานั่งดูตัวอักษรโซนตัวเองพอไล่ไปไล่มาแล้วมันดันกลับด้าน นน
แบบนี้ โซน SG ก้อดแปลเลย น่าจะมีแปลเป็นรูปหัวใจด้วยเนอะ :)))

ใช่เห็นด้วยค่ะ โซน SG ว่างทำไมค่ะ เป็นรูปหัวใจก็ได้ค่ะ สวยเริ่ดไปเลย นะค่ะแอดมิน ขอบคุณค่ะ

+Quote Post
rururujung
post Jan 10 2014, 08:48 PM
Post #356

Gangster

Member No.: 52,473

รับทราบครับผม ^^
ฮี่ๆๆ.... เตรียมพร้อมๆๆ
โซวอนสู้ๆๆๆ เย้...~~

+Quote Post
yasuda
post Jan 12 2014, 05:55 PM
Post #357

Member No.: 87,643

s6.gif ผ่านไปได้อย่างสวยงาม ทะเลสีรุ้งสวยมากๆเลย สาวๆคงชอบ
Nine angles. One soshibond. SNSD today. Sone forever.

+Quote Post
nichkann
post Jan 14 2014, 12:54 PM
Post #358

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 97,370

อยู่ในหลุม กลับบ้านตื่นเช้ามาป้าย Always Here โดนแม่บ้านยัดใส่ถังขยะทิ้งไปแล้วอ่ะ เสียใจ C-C-02.gif

จะขอใหม่ได้ที่ไหน ยังมีเหลือป่ะครับ ;(

+Quote Post

18 Pages V  « < 16 17 18
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 12:17 PM