Welcome Guest ( Log In | Register )

GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok

วันที่: วันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 18.00 น.
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

[Info] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Donate] เปิดโดเนทสำหรับโปรเจกต์ในคอน 2014 Girls & Peace in Bangkok

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หากพบจะลบกระทู้ทันที

[Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร, ใครจะตั้งกระทู้ขายบัตรมาอ่านก่อนจะตั้งนะคะ^^

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

18 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok, รายละเอียดโปรเจกต์ค่ะ + แจ้งรายละเอียดอาสาสมัคร / ด่วนขออาสาวันที่ 10
puchi-puchi
post Dec 1 2013, 11:17 PM
Post #1

Super Gangster

Group: Admin
Member No.: 5

เรื่องเร่งด่วน

>> ด่วน! ขออาสาสมัครแพ็คกระดาษโปรเจกต์และแท่งไฟ วันศุกร์ที่ 10 มกราคม

>> รายละเอียดการนัดอาสาสมัครคอนเสิร์ต ทั้ง 3 ทีม

>> GIRLSandPEACEproject.pdf ( 1.55MB )

รายละเอียดโปรเจกต์คอนเสิร์ต อย่างละเอียด + เตรียมความพร้อมสำหรับอาสาสมัครทีม 3
(ไฟล์แก้ไขใหม่ล่าสุด 10 มกราคม นะคะ เพราะไล่ผังแปรอักษรผิด ขออภัยในความผิดพลาดด้วยค่ะ TT_TT)
คนที่ไม่ใช่อาสาสมัครก็สามารถดาวน์โหลดไปอ่านได้นะคะ ^^

---------------------------------------------------------------------------------

สรุปโปรเจกต์คอนเสิร์ต GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok

1. เพลง Say Yes - ชูกระดาษ LET ME THINK และ YES!

บัตรยืนทั้งหมด ถือกระดาษว่า LET ME THINK
บัตรนั่งทั้งหมด ถือกระดาษว่า YES!

2. เพลง Promise และ Baby Baby - ทำทะเลสีรุ้ง Rainbow Ocean

โซนนั่งบนแสตนด์ (บัตรราคา 5,000 , 3,000 , 2,000 , 1,200 บาท) ปิดแท่งไฟสีชมพูเดิม
แล้วใช้แท่งไฟหักแทน มี 5 สี คือ น้ำเงิน, เขียว, เหลือง, ส้ม, แดง
ส่วนโซนยืน 4,500 บาท และโซนนั่งราคา 6,000 บาท ถือแท่งไฟสีชมพูตามปกติ

สีจะเรียงเป็นแบบนี้นะคะ
  • AR AL A1 A2 A3 GG HH แท่งไฟสีชมพู
  • SC ~ SM แถว A ~ D แท่งไฟหักสีแดง
  • SC ~ SM แถว E ~ H แท่งไฟหักสีส้ม
  • C ~ S แถว AA ~ G แท่งไฟหักสีเหลือง
  • C ~ S แถว H ~ L แท่งไฟหักสีเขียว
  • C ~ S แถว M ~ แถวสุดท้าย แท่งไฟหักสีน้ำเงิน

ที่ทำทั้ง 2 เพลง เนื่องจากเป็นเพลงช้า 2 เพลงที่ต่อกัน ทะเลสีรุ้งไม่มีความหมายอะไรพิเศษยกเว้นแต่ความสวยงาม
ฉะนั้นจึงเปลี่ยนมาทำ 2 เพลงเพื่อความสวยงามที่ยาวนานขึ้น สาวๆ จะได้มีเวลาซึมซาบความสวยงามจากโซวอนไทยนานขึ้นนะคะ
แท่งไฟหัก เวลาหักต้อง จับ-หัก-เขย่า แบบนี้นะคะ เริ่มหักเมื่อถึงเพลงเท่านั้น ห้ามหักเล่น เพราะแท่งไฟหักส่องสว่างได้ไม่นาน

3. เพลง Forever - แปรอักษร และชูกระดาษ ALWAYS HERE

โซนนั่งบัตรราคา 5,000 บาท แปรอักษรเป็นคำว่า ALWAYS HERE ด้วยแผ่นกระดาษขนาดพิเศษ
ทุกคนที่ไม่ได้แปรอักษร รวมถึงโซนนั่งบัตรราคา 5,000 บาท ที่ไม่ได้แปรอักษรชูกระดาษขนาด A4 ข้อความ ALWAYS HERE

สำหรับบัตรนั่งทุกประเภทจะมีทีมงานวางของสำหรับทำโปรเจกต์ (แท่งไฟ, กระดาษ) พร้อมรายละเอียดไว้ให้ที่ที่นั่งของท่านนะคะ
สำหรับบัตรยืนทั้ง 2 หลุม จะมีทีมงานแจกกระดาษสำหรับทำโปรเจกต์ให้หน้าคอนเสิร์ต

ทั้งนี้ขอรับสมัครอาสาสมัครซึ่งจะเป็นทีมงาน ดังต่อไปนี้นะคะ

1. ทีมงานวางของสำหรับทำโปรเจกต์ล่วงหน้า
ขอคนที่คาดว่าน่าจะว่างทั้งวัน ช่วงวันศุกร์ที่ 10 และเสาร์ที่ 11 มกราคม
เนื่องจากเรายังไม่ทราบว่า SM True จะอนุญาตให้เข้าไปวันไหนนะคะ จึงต้องคาดการณ์ไปก่อน
ประมาณ 30-40 คน

2. ทีมงานแจกกระดาษสำหรับทำโปรเจกต์หน้าคอนเสิร์ตให้กับบัตรยืน + แจกโบรชัวโปรโมทโปรเจกต์
ขอคนที่ว่างวันเสาร์ที่ 11 มกราคม เวลาใดก็ได้
ไม่จำกัดจำนวน

3. ทีมงานดูแลโปรเจกต์ภายในคอนเสิร์ต
ขอคนที่มีบัตรคอนเสิร์ตแล้ว เฉพาะบัตรนั่ง เพื่อควบคุมโปรเจกต์ในแต่ละโซน (โซนนึงมีมากกว่า 1 คนก็ได้ค่ะ)
เช่น บอกคนภายในโซนให้ชูกระดาษตามเพลง, บอกคนในโซนหักแท่งไฟเมื่อถึงเพลง
หรือแก้ปัญหาต่างๆ เช่น มีคนหักแท่งไฟไม่เป็นก็ไปสอน, มีคนหักแท่งไฟก่อนเพลง ก็เอาแท่งไฟอันใหม่ไปให้ โดยจะมีถุงแท่งไฟสำรองมอบให้ไว้

รายละเอียดอื่นๆ จะแจ้งไปในอีเมล์ที่สมัครมาอีกครั้งนะคะ

ผู้ที่อาสาสมัครเป็นทีมงาน สามารถกรอกรายละเอียดเป็นทีมงานได้ที่นี่นะคะ

สำหรับทีมงานข้อ 1. และ 2. ไม่จำเป็นต้องมีบัตรคอนเสิร์ตนะคะ
แล้วทีมงานติดต่อกลับไปทางอีเมล์ หรือโทรศัพท์หากมีรายละเอียดเพิ่มเติมนะคะ
หากมีข้อสงสัย หรือมีปัญหาติดต่อ [email protected] นะคะ

ขอบคุณค่ะ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

mkb (32).gifสวัสดีค่ะพี่ๆน้องๆเพื่อนๆโซวอนทุกท่าน><

อีกแค่เดือนเดียวค่ะ!! อีกแค่เดือนเดียวเราก็จะได้เจอสาวๆกันนนนนนนนนนนนน(อีกแล้ว emo (2).gif 01.gif )ค่ะ
ซึ่งแน่นอนว่า เมื่อมีคอนสาวๆก็เหมือนเป็นธรรมเนียมปฏิบัติที่จะต้องมีโปรเจกต์ในคอนเพื่อให้สาวๆได้รับความประทับใจกลับไปใช่มั๊ยคะ s6.gif
และหลังจากมีการประกาศว่าจะมีคอนสาวๆก็มีหลายๆคนสอบถามมาว่าเราจะทำโปรเจกต์อะไรกัน
ตอนนี้หลังจากที่มีการประชุมกับทางหลายๆเวปรวมถึงเมมเบอร์หลายๆท่านไปเมื่อวันอาทิตย์ที่ 17 พฤศจิกายน 2556
ซึ่งมีตัวแทนจากหลายเวปเลยค่ะที่มาร่วมประชุมด้วย อาทิเช่น stayfany , taengmania ,aegosunny ,gg-royalty
babycake9 , jungsis , ggth , sos , soshicafe , believeintaeny , kkabyul , sicababy , saranghaeyoon
yooniverse530

นอกจากทุกเวปที่เค้าเอ่ยชื่อมาแล้วเค้ารู้ว่ายังมีอีกหลายเวปไซต์มากๆๆๆที่อาจจะไม่ได้มาร่วมประชุมเพราะอาจจะติดธุระ
แต่ก็ยังคอยให้ความช่วยเหลือและสนับสนุนการทำโปรเจกต์นะคะ ดูจากที่เห็นเอาเรื่องการโดเนทไปแชร์ตามเฟซบุ๊ค
หรือเอาไปรีทวีตให้ เค้าขอขอบคุณมากๆเลยจริงๆค่ะ คือหลายๆเวปหลายๆคนร่วมด้วยช่วยกันจริงๆ ขอบคุณจริงๆ ค่ะ mkb (41).gif

และนอกจากเวปต่างๆ จะมาร่วมด้วยแล้ว ยังมีเมมเบอร์ด้วยค่ะ เมมเบอร์ของเราหลายๆคนมาร่วมด้วยช่วยกันออกความคิดเห็น
แล้วก็ยังมีเมมเบอร์อีกหลายๆคนด้วยเช่นกันที่คอยช่วยกระจายข่าวสารหรือสนับสนุนการทำโปรเจกต์เพราะพวกเราคือโซวอนไทยค่ะ><
ขอบคุณมากๆจริงๆคะ ขอบคุณทุกๆคนเลยยย เค้าไม่ได้เอ่ยชื่อใครหรือเวปใดก็ขออภัยนะคะ อยากให้รู้ว่าเค้าขอบคุณจริงๆค่ะT_T

หลังจากเกริ่นนำไปยืดยาวแล้วก็เข้าเรื่องได้ซักทีค่ะ 55555555555555555555555555555555

หลังจากคอนเสิร์ต GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok เปิดขายบัตรกันไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว และได้เปิดโดเนทสำหรับโปรเจกต์ในคอน 2014 Girls & Peace in Bangkok ตั้งแต่เมื่อ 18 พฤศจิกายนที่ผ่านมา พร้อมทั้งเปิดให้ ร่วมเสนอความคิดโปรเจกต์คอนเสิร์ต พร้อมทั้งจัดประชุมให้เหล่าโซวอน และเว็บไซต์บ้านอื่นๆ เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นอย่างที่เค้าได้บอกไปตอนแรก ขอบคุณมากๆจริงๆค่ะ><

ก็สรุปเป็นโปรเจกต์ ดังนี้ นะคะ s6.gif

1. เพลง SAY YES
บัตรยืนทั้งหมด ถือกระดาษว่า LET ME THINK
บัตรนั่งทั้งหมด ถือกระดาษว่า YES!

โปรเจกต์นี้ออกแนวกวนๆน่ารักดีค่ะเค้าว่า อย่าคิดว่าพวกเราจะเป็นหนุ่มสาวใจง่ายนะคะ ต้องขอคิดดูก่อน 60.gif
หลังจากคิดไปประมาณ 9 วินาทีเราก็ Yes! เลยค่ะ ก็ใจง่ายอยู่ดีป่ะคะ 5555555555555555555555 mkb (27).gif

2. เพลง Baby Baby
ทำทะเลสีรุ้ง โดยใช้แท่งไฟหักทั้งหมดห้าสี นั่นคือ น้ำเงิน, เขียว, เหลือง, แสด, แดง ดังภาพ
ทำเฉพาะโซนนั่งบนแสตนด์เท่านั้น (บัตรราคา 5,000 , 3,000 , 2,000 , 1,200 บาท)
ส่วนโซนยืน 4,500 บาท และโซนนั่งราคา 6,000 บาท ถือแท่งไฟสีชมพูตามปกติ

โปรเจกต์นี้หลายคนอาจจะคิดว่าเอ๊ะ มันมีความหมายอะไร มันสื่อถึงอะไร เอาจริงๆเค้าสารภาพตามตรงนะคะ
คือไม่ได้มีความหมายอะไรพิเศษค่ะ emo (2).gif เค้าแค่คิดว่าเรามีโปรเจกต์ฮาๆไปแล้ว ซึ้งๆก็ต้องมีแน่ๆ
เค้าเลยอยากได้อะไรที่มันดูสวยงามโดยไม่จำเป็นต้องสื่อความหมายอะไรเป็นพิเศษอ่ะค่ะ
เพียงแค่ให้สาวๆรู้ว่าพวกเราเตรียมสิ่งสวยงามเหล่านี้ให้พวกเธอได้ดูเพื่อความประทับใจก็พอแล้ว g (36).gif

อยากให้สาวๆเห็นแล้วร้อง ว้าววววววววววววว สวยจังทะเลสีรุ้ง คือปกติพวกเธออาจจะได้เห็นแต่ทะเลสีชมพู
เราก็ลองทำอะไรที่มันแตกต่างดูบ้างเนอะ ให้สาวๆจดจำได้ว่าประเทศไทยคือประเทศที่มีทะเลสีรุ้งตระการตาให้พวกเธอได้ชื่นชมนะคะ g (32).gif
(เค้าบรรยายเวอร์ไปป่ะคะ *0* 555555555555555555555555555555)

3. เพลง Forever

โปรเจกต์นี้พิเศษหน่อยค่ะ เพราะว่าเราจะทำซึ้งกันที่เพลงนี้นะคะ ><
โดยทุกคนจะชูป้ายที่มีข้อความ หรือคำ ลักษณะคล้าย finally we meet
แต่จะมีการแปรอักษร ซึ่งเป็นข้อความ หรือคำเดียวกับบนกระดาษบนโซนราคา 5,000 บาท ด้วยกระดาษคนละสี และมีขนาดใหญ่กว่า

โดยหลังจากที่ประชุมกับหลายๆเวปแล้วนั้น คิดกันว่า กระดาษน่าจะเป็นสีชมพูตัวอักษรขาวเพราะปกติจะเป็นพื้นขาวตัวหนังสือดำ
เราก็น่าจะทำอะไรให้แตกต่างหน่อย แล้วถ้าพื้นชมพูตัวหนังสือขาวก็จะได้เด่นๆด้วยค่ะ><b

โดยที่คนที่อยู่ในหลุมจะถือกระดาษข้อความนี้ค่ะ ส่วนบนสแตนด์ก็จะเหมือนเป็นกระดาษสีชมพูแผ่นใหญ่
และมีคำที่เราจะบอกสาวๆอยู่บนกระดาษแผ่นใหญ่นี้ค่ะ ถ้าทำออกมาได้สำเร็จสวยงามเค้าว่ามันก็น่าจะสวยมากอ่ะค่ะ><
เพราะฉะนั้นเค้าก็อยากจะให้หลายๆคนช่วยกันออกความคิดเห็นหาคำที่เหมาะๆแล้วจะทำออกมาได้สวยงามหน่อยนะคะ^^

ขอให้ทุกคนร่วมกันเสนอ ข้อความ หรือคำ ที่จะใช้ในโปรเจกต์นี้ในกระทู้นี้ได้เลยนะคะ 01.gif

แต่ขอให้เป็นข้อความ หรือคำภาษาอังกฤษ ไม่เอาอักขระพิเศษ เช่น ! ~ % (หัวใจ)
ดูจากผังโซนที่นั่ง 5,000 บาท มี 11 โซน เพราะฉะนั้นไม่ควรเกิน 11 ตัวอักษรนะคะ (รวมเว้นวรรคด้วย ถ้ามี)^^

รายละเอียดอื่นๆ จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะคะ^^

ทั้งนี้ทั้งนั้นเค้าเห็นว่าทาง sm ture ประกาศในเฟซบุ๊คอยู่ว่ากำลังเจรจาหารือว่าจะให้มีคอนรอบสอง emo2 (12).gif
ดังนั้นหากมีการเพิ่มรอบคอนเสิร์ต อาจมีการเปลี่ยนแปลงโปรเจกต์ ขอให้ติดตามกันเรื่อยๆนะคะ g (8).gif

ขอบคุณโซวอนทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นทั้งก่อนหน้านี้และตอนนี้ รวมถึงเว็บไซต์บ้านอื่นๆ ที่มาร่วมมือกันในครั้งนี้ทุกท่านนะคะ

ขอบคุณมากจริงๆค่ะ ขอบคุณโซวอนไทยทุกคนค่ะ 10.gif

mkb (24).gif โซวอนไทยร่วมมือกันไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ เย้! g (22).gif
รักเจสสิก้าที่สุดในโลกค่ะ รัก.

Go to the top of the page

+Quote Post
valentine_t
post Dec 1 2013, 11:34 PM
Post #2

Group: SoShi GanG+
From: >///< Fany's Heart >///<
Member No.: 53,691

ว้าววววว อยากให้ถึงวันคอนเร็วๆจังค่ะ ;))))) รอคอย~ SSFC jjang!

+Quote Post
piglet
post Dec 1 2013, 11:37 PM
Post #3

Senior Gangster

Group: Senior GanG
From: ตรงกลางระหว่างยู
Member No.: 12

สู้ๆนะคะพี่ๆทุกคน 60.gif g (22).gif g (32).gif g (29).gif emo2 (7).gif emo2 (4).gif emo1.gif 15.gif 61.gif
Kim Taeyeon ❤ Kwon Yuri

+Quote Post
Love Yoona~
post Dec 1 2013, 11:37 PM
Post #4

From: ; Between Yoona ♥ Sica : )
Member No.: 12,846

ชอบ Let me think มากเลยค่ะ น่ารักมากกก mkb (45).gif

This post has been edited by Love Yoona~: Dec 1 2013, 11:38 PM

+Quote Post
Numkhingzz
post Dec 1 2013, 11:38 PM
Post #5

GanG
**

From: Thailand
Member No.: 73,293

สุดยอดไปเลยค่ะ อยากเป็นส่วนหนึ่งเร็วๆๆ อยากให้ถึงวันคอนฯแล้วววววว

+Quote Post
Blinger's_ J...
post Dec 1 2013, 11:41 PM
Post #6

From: วังน้ำแข็ง
Member No.: 76,303

ตื่นเต้นจังเลยค่ะ >_<

☜- - - - - - - All My Love Is For... - - - - - - -☞
Kris
Jessica

• my home • twitter • tumblr •

+Quote Post
eunlive
post Dec 1 2013, 11:41 PM
Post #7

Junior Gangster

Member No.: 80,930

สุดยอดค่ะอยากเป้นส่วนหนึ่งของโปรเจกตื

แต่คงอด หาบัตรยังไม่ได้เลย

+Quote Post
BEARNlism
post Dec 1 2013, 11:42 PM
Post #8

Gangster

Member No.: 67,038

11 อักษรพอดีเลย...
ขอเสนอ be with you กับ always here ค่ะ คือเพลงฟอร์เอฟเวอร์ก็ตลอดไปอ่ะเนอะ เลยอยากบอหว่าเราจะอยู่ตรงนี้ ไปด้วยกันตลอดไป แต่พื้นที่จำกัดเค้าก็นึกออกแต่เค้าพื้นฐานๆอ่ะนะคะ 5555555
สู้ๆค่ะ!

อีดิท***

แอบไปอ่านคอมเมนต์อื่นๆมา เค้าเห็นด้วยกับ LET ME THINK ตลอดเพลง >> NO!! ท่อนสุดท้ายอ่ะค่ะ ตอนแรกเราชูเล็ทมีธิงค์สาวๆคงคิดว่าเดี๋ยวเยสแหละ มาหักมุมกันค่ะ! ไหนๆจะกวนแล้วก็กวนให้สุด คอนทุกที่โซวอนน่ะทั้งเอาใจตามใจพวกนาง ขอขัดใจซักครั้งเหอะน่า รับรอง โปรเจกต์เกรียนแตกแบบนี้สาวๆเหวอและลืมไม่ลงแน่ๆค่ะ!! 555555555 *หัวเราะชั่วร้าย*

เค้าชอบแท่งไฟรุ้ง >< แต่มันก็ไม่ค่อยสว่างจริงๆนะคะ.. เคยเห็นรุ่นพี่ที่เป็นฟค.วงบ่ายสองเค้า ใช้แท่งไฟสีขาวและทำปลอกจากกระดาษแก้ว เพราะเค้าทำโปรเจกต์เปลี่ยนสีแท่งไฟเป็นสีประจำตัวแต่ละคนช่วงโซโล่อ่ะค่ะ ถ้าเราเหมาแท่งไฟขาวมาพันกระดาษแก้วให้เป็นสีรุ้งต้นทุนจะสูงมากไปไหมหว่า? ยังไงก็เสนอให้พิจารณาดูนะคะ 0/

This post has been edited by BEARNlism: Dec 2 2013, 09:03 AM

+Quote Post
hiseoul
Post #9

Gangster

Member No.: 63,113

Thanks for coming into my heart.

อา 11 คำเหรอ เกินสินะ เดี๋ยวค่อยคิดคำใหม่

-----

Although we so far but our hearts we so close together.

This post has been edited by hiseoul: Dec 2 2013, 12:10 AM

+Quote Post
pngiiz-sone
Post #10

GanG
**

Group: SoShi GanG
Member No.: 90,892

สุดยอดมากกกกกกกกกกกกกกก อยากเข้าไปอยู่ในนั้นด้วยจัง
ชอบ LET ME THINK น่ารักดี 55555555
ไม่รู้จะเอาคำว่าอะไรดีอ่ะ เดี๋ยวคิดออกแล้วจะมาเม้นท์อีกทีนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ mkb (46).gif

This post has been edited by pngiiz-sone: Dec 1 2013, 11:44 PM

+Quote Post
venus13
Post #11

Baby Baby
*

Group: Gangster
From: PATTAYA
Member No.: 92,487

รอให้ถึงเร็วๆ อยากให้โปรเจ็คสมบูรณ์ ก้ช่วยๆกันโดเนท นเอะ ;) เพื่อสาวๆ

+Quote Post
NIMLOVESNSD
post Dec 1 2013, 11:43 PM
Post #12

From: อยู่บนเตียง แทนี่"...^_^!!
Member No.: 78,545

อ่านๆมาโปรเจกต์ครั้งนี้คงสวยไม่เบาเลยค่ะ
สาวๆต้องประทับใจแน่นอน เรื่องคำยังคิดไม่ออก
เดี๋ยวมาบอกอีกทีนะคะ ^_____^
คุณคิดยังไงเกี่ยวกับความรักของเพศเดียวกัน? : " ตราบใดที่พวกเขาต่างรักกัน มันก็ไม่มีอะไรที่ผิด " - แทยอน

묭시  탱시 || 801.309 ||Thx Boo ~

+Quote Post
yuriloveyou
post Dec 1 2013, 11:44 PM
Post #13

GanG
**

Member No.: 94,000

ตื่นเต้นมากๆเลยค่ะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ อยากให้ถึงคอนไวๆมากๆเลยค่ะ s6.gif s910434369.gif g (21).gif mkb (45).gif
สิก้า จ๋าาาาาาาาาาา

+Quote Post
mindlovesnsd
Post #14

Gangster

Member No.: 64,860

อ่านโปรเจคเสร็จแล้วขนรุกเลย สุดยอดมากหรือมาดามเข้าสิง เอะยังไง555

+Quote Post
netdao262
Post #15

Member No.: 20,403

โปรเจกคราวนี้มีทั้งสนุกและซึ้ง แหวกแนวจากที่อื่น
หวังว่าสาวๆจะสัมผัสถึงมันได้และมันจะเป็นโปรเจกที่สาวๆไม่มีวันลืม เราเชื่อว่าอย่างงั้น

+Quote Post
taeyeon lovely
Post #16

Gangster

From: BKK
Member No.: 22,300

น่ารักที่สุดเลยค่าา ><

+Quote Post
num_tif
post Dec 1 2013, 11:45 PM
Post #17

Member No.: 25,893

สู้ๆๆ นะโซวอนไทย เยๆๆ บัตรหลุมสู้ตาย
" Stephanie Hwang "

SNSD StiI BelieVe In LovE

,,i'm sne,,

T a e N y i s R E A L !!!

+Quote Post
Numkhingzz
Post #18

GanG
**

From: Thailand
Member No.: 73,293

*지 쳐있던 가슴이 다시 숨쉬고
*จี ชยอ อิท ดอน คา ซือ มี ทา ชี ซุม ชวี โก
หัวใจของฉันรู้สึกเริ่มต้นใหม่เหมือนหายใจอีกครั้ง
가난해진 마음이 빛을 찾았어
คา นัน แฮ จิน มา อือ มี บี ชึล ชา จัท ซอ
เมื่อเห็นแสงสว่างที่เธอได้นำทางมาให้
영원토록 이렇게 너의 손잡고 같이 걷고 싶어
ยอง วอน โท รก อี รอค เค นอ เอ ซน จับ โก คา ที กอด โก ชี พอ
ฉันต้องการที่จะเดินไปกับเธอ และจับมือเธอเอาไว้
우리 둘 만의 세상에 사랑하는 내 사람과 함께
อู รี ดุล มา เน เซ ซัง เง ซา ราง ฮา นึน แน ซา รัม กวา ฮัม เก
เราทั้งสองคนจะอยู่เคียงข้างกัน เป็นคนรักกัน ฉันและเธอ

จากเนื้อเพลง เราอยากให้เป็นคำนี้จัง "we'll beside you forever" พวกเราจะอยู่เคียงข้างคุณตลอดไป
มันเกิน 11 พยางค์นะ แฮ่ๆ แต่รู้สึกแบบนั้นจริงๆ ยังไงก็อยากได้ความหมายประมาณนี้ค่ะ ถ้าเป็นไปได้ แต่นึกไม่ออกว่าจะกระชับคำยังไงให้ได้พอดี
ดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งที่ได้ร่วมคิดค่ะ

This post has been edited by Numkhingzz: Dec 1 2013, 11:51 PM

+Quote Post
Tong_ssTY
Post #19

GanG
**

Member No.: 98,428

แปลตัวอักษรเป็น 소녀시대 มั้ย5555

เราว่าพี่สาวคงชอบ55555555

แท่งไฟสีๆนี่ต้องมีคนล่ะ5สีเลยใช่มั้ยอ่ะ5555

แล้วซื้อยังให้เหมือนกัน?55
can you feel my heart? can you real my mind?

+Quote Post
koaon
Post #20

Member No.: 99,340

จะได้เป็นส่วนหนึ่งอีกครั้ง สิ่งเล็กๆที่เรียกว่าโซวอน <3

+Quote Post

18 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
2 User(s) are reading this topic (2 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 01:44 PM