Welcome Guest ( Log In | Register )

GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok

วันที่: วันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 18.00 น.
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

[Info] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Donate] เปิดโดเนทสำหรับโปรเจกต์ในคอน 2014 Girls & Peace in Bangkok

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หากพบจะลบกระทู้ทันที

[Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร, ใครจะตั้งกระทู้ขายบัตรมาอ่านก่อนจะตั้งนะคะ^^

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

2 Pages V   1 2 >  
Reply to this topicStart new topic
 เตือนเพื่อนๆที่กำลังซื้อบัตรต่อจากคนอื่น
Attriaun
post Dec 1 2013, 10:56 PM
Post #1

Baby Baby
*

Group: SoShi GanG
Member No.: 100,368

คือเราเพิ่งโดนหลอกมาวันนี้มาดๆ ด้วยความโง่ และไม่รอบคอบของเรา ไว้ใจคนมากเกินไป เพียงเพราะเห็นว่าเป็นโซวอนเหมือนกัน
คือเธอคนนี้แอดไลน์มาหาเรา แล้วมาขายบัตร 3000 เท่าทุน เพราะจะไปซื้อบัตร 4500 เราก็เลยตกลงเพราะอยากได้บัตรมาก
เธอบอกให้เราซื้อเป็นบัตรทรูมันนี่แทนการโอนเงิน แล้วเธอก็ไปส่งบัตรให้เราทางไปรษณีย์ แล้วส่งเลข ems มาให้เรา
ทีนี้เราเลยลองเช็ครหัส มันตรวจไม่ได้ พอเราถามเธอบอกว่ามันต้องรอระบบรันรหัส เราเลยรอ เธอเร่งให้เราส่งรหัสบัตรเงินสดให้
และด้งยความโง่และเชื่อใจคน เราเลยส่งรหัสไปให้ทางไลน์ พอเธอได้ เธอบอกจะขับรถกลับบ้านแล้ว เดียวถึงส่งรูปใบเสร็จมาให้
พอผ่านไปสักครึ่งชั่วโมงเราเลยถามในไลน์ เธอไม่ตอบ ไม่อ่าน เราเลยลองโทรไป 3 - 4 สาย เธอไม่รับ พอโทรอีก ปิดเครื่องหนี
เราเลยรู้เลยโดนหลอก บอกลองเอาเบอร์ 0880998352 มาค้นหาในกูเกิ้ล ก็เจอคนที่โดนเธอคนนี้หลอก พร้อมทั้งยังมีหลักฐาน และ ข้อมูลในทะเบียนราษ
เราเลยติดต่อไปคุย ถึงรู้ว่าเธอคนนี้เพิ่งจะอายุ 17 สำหรับใครที่มีการนัดส่งทางไปรษณีในช่วงนี้ ขอให้ตรวจสอบก่อนการจ่ายเงิน จะโทรถาม หรือเช็ครหัสก่อน เอาให้ดีเช็คชื่อ เบอโทร ให้ดี อย่าให้โดนเหมือนเราเลย ครั้งนี้เราถือว่าเราเสียค่าโง่ ทำให้มิจฉาชีพมีโอกาสกระทำการได้ หวังว่าเพื่อนๆทุกคนจะไม่โดนเหมือนเรา
สำหรับใครที่นัดรับบัตร แนะนำให้โทรไปที่ call center เพื่อตรวจสอบบัตรก่อนการจ่ายเงิน จะมีรหัสหลังบัตรสำหรับการตรวจสอบบัตรจริงหรือบัตรปลอม แต่อาจจะมีการเอารหัสของบัตรจริงมาทำปลอมได้ อันนี้เราไม่ทราบว่าต้องทำไงเหมือนกัน แต่อยากให้ทุกคนอย่าโดนเหมือนเราเลย
Go to the top of the page

+Quote Post
artmanutd
post Dec 1 2013, 11:01 PM
Post #2

Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 20,773

ขอให้เจ้าของกระทู้จงโชคดีนับแต่นี้ไป เล่นเกมก็ขอให้ได้บัตรสปอนเซอร์ครับ
เห็นใจและเอาใจช่วยให้มิจฉาชีพมันโดนกรรมตามสนอง

+Quote Post
agencies
post Dec 1 2013, 11:06 PM
Post #3

Gangster

Group: Gangster
Member No.: 3,603

รอบัตรแข็งเลยปลอดภัยกว่าไหมครับ

+Quote Post
marszee
post Dec 1 2013, 11:07 PM
Post #4

Baby Baby
*

Member No.: 102,096

ขอประนามการโกงด้วยคนครับ

+Quote Post
taymk48
post Dec 1 2013, 11:08 PM
Post #5

Super Gangster

From: ในทรวง(อก)ฟานี่
Member No.: 26,877

ถือเป็นบทเรียนในชีวิตนะ โลกบางทีมันก้โหดร้ายเกินไป
ขอบคุณที่มาเผยแพร่จะได้เป็นอุทาหรณ์ให้คนอื่นๆ

สู้ๆๆนะคะ
My Twitter มารู้จักกัน และ ฟอลโล่่ว กันได้ "กด!" ได้นะจ๊ะ

+Quote Post
LittlePrince_TY
post Dec 1 2013, 11:11 PM
Post #6

GanG
**

From: 'ขนคิ้วพี่แท'
Member No.: 98,296

นัดรับดีที่สุดค่ะ
ขอให้กรรมตามสนองง

,,i'm sne,,

+Quote Post
eunlive
post Dec 1 2013, 11:13 PM
Post #7

Junior Gangster

Member No.: 80,930

คนที่โกงมัน ชั่วจริงๆค่ะ

เพราะมีคนแบบนี้ไงประเทศถึงได้เป็นอย่างทุกวันนี้

เห็นใจกับเจ้าของกระทู้ค่ะ

+Quote Post
MoNKeY D YuL
post Dec 1 2013, 11:35 PM
Post #8

Junior Gangster

From: In Yul's heart,Tae's brain
Member No.: 56,814

ชั่วร้ายยจริงๆ!!! ถือว่าเป็นบทเรียนสำคัญ
คนโกงกะต้องเจอดีเข้าสักวัน ระวังไว้ซะเถอะ!!!

"Thoughts of you brighten up my day."

+Quote Post
Attriaun
post Dec 2 2013, 01:55 AM
Post #9

Baby Baby
*

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะคะ เจอแบบนี้เข็ดและจำไปอีกนานเลยค่ะ
ตอนนี้กำลังรวบรวมหลักฐานกับหลายๆคนที่โดนหลอกเหมือนกันเพื่อไปยื่นเรื่องค่ะ
แต่ไม่รู้จะได้เรื่องมากแค่ไหน
สำหรับตอนนี้ถือว่าเงินที่เสียไปทำทานแล้วล่ะคะ เพราะเขาคงมีปัญหา หรือสิ้นคิดจริงๆถึงได้ทำแบบนี้
แต่ยังไง ก็อยากให้เพื่อนทุกคนระวังตัวดีๆนะคะ เพราะสังคมสมัยนี้อยู่ยากจริงๆค่ะ

+Quote Post
madcap_s
post Dec 2 2013, 02:27 AM
Post #10

Gangster

From: nonthaburi
Member No.: 74,698

ขอประนามด้วยคนจ้าาาา
เป็นอีกคนนึงที่ยังไม่มีบัตร ตอนนี้กำลังติดต่อซื้อบัตรจากคนที่มาขายในเวป
ได้ราคาดีบวกเพิ่มนิดหหน่อย ใจอยากได้มาก แต่ก้ออีกนะ ซื้อหลายใบด้วย เงินรวมก็สูงอยู่
มีบัตรแข็งเรียบร้อย แต่คิดอีกทีเราจะเชื่อได้มั้ย มันเสี่ยงมากนะ บอกตรงๆว่ากลัวบัตรปลอม
มีวิธีบัตรเช็คก่อนจ่ายเงินมั้ยคะ

+Quote Post
Attriaun
post Dec 2 2013, 02:59 AM
Post #11

Baby Baby
*

โทรไป call center เลยค่ะ ตอนรับบัตร อย่าเพิ่งจ่ายนะคะ ให้ทางนู้นเช็คบัตรให้ก่อน โดยเขาจะมีรหัสหลังบัตรไว้สำหรับตรวจสอบ
หรือนัดรับที่ TTM สักสาขาใดสาขานึง มั่นใจชัวร์ค่ะ หลังจากโดนหลอกไป เรารู้อะไรขึ้นเยอะเลยค่ะ
แต่ถ้าคนจะโกงจริงๆ อาจทำบัตรปลอม แต่เอารหัสบัตรจริงมาใส่ก็ได้ อันนี้เราไม่รู้จะตรวจยังไงเหมือนกัน แต่หวังว่าคงไม่มีคนทำมันขึ้นมาหรอกนะ

+Quote Post
dkfriday
post Dec 5 2013, 01:30 PM
Post #12

Baby Baby
*

From: Bangkok
Member No.: 102,237

QUOTE (madcap_s @ Dec 2 2013, 02:27 AM) *
ขอประนามด้วยคนจ้าาาา
เป็นอีกคนนึงที่ยังไม่มีบัตร ตอนนี้กำลังติดต่อซื้อบัตรจากคนที่มาขายในเวป
ได้ราคาดีบวกเพิ่มนิดหหน่อย ใจอยากได้มาก แต่ก้ออีกนะ ซื้อหลายใบด้วย เงินรวมก็สูงอยู่
มีบัตรแข็งเรียบร้อย แต่คิดอีกทีเราจะเชื่อได้มั้ย มันเสี่ยงมากนะ บอกตรงๆว่ากลัวบัตรปลอม
มีวิธีบัตรเช็คก่อนจ่ายเงินมั้ยคะ

โดนเหมือนกัน เบอร์เดียวกันเลยค่ะ นางโทรมาถามว่าได้บัตรหรือยัง ส่งหลังบัตรมาให้ดู พี่ก็โอนให้ก่อน 2,000
อีก 3,000 จะโอนให้ตอนของถึงบ้าน นางบอกอยู่ชลบุรี...
นี่เช็คกะทางไปรษณีย์แล้ว ไม่มีในระบบ
Line ชื่อ M.m.M แล้วต่อด้วยอะไรสักอย่าง

เตือนเพื่อนๆ น้องๆ ถ้าจะซื้อบัตร ควรเป็นบัตรแข็ง โทรตรวจสอบรหัส นัดรับจ่ายกันดีที่สุด

+Quote Post
Attriaun
post Dec 7 2013, 02:12 PM
Post #13

Baby Baby
*

ตรวจสอบไปแล้ว คนๆนี้เคยติดคุกมา 3 ครั้ง แต่พอออกมาก็ยังคงโกงเช่นเดิม สำหรับใครที่มีเบาะแส หรืออยากแชร์เรื่องราว เข้าไปที่เพจ จับชุติมา เรืองทิพย์ได้ค่ะ

+Quote Post
New_hyoyeon
post Dec 7 2013, 02:26 PM
Post #14

Gangster

Member No.: 85,713

หือออออ เราก็โดนไปหื่นนึ่งเลยอ่าดิ

เห้ยยยย

NEW HYOYEON

รับซื้อ - Photo Card ขนม 7-11 ญี่ปุ่น ลาย Run Devil Run ฮโยยอน

- การ์ดหน้าคอน เกาหลี 2011 ฮโยยอน

+Quote Post
lalitalovesm
post Dec 7 2013, 03:32 PM
Post #15

Baby Baby
*

Member No.: 102,391

0.o
คนนี้เหรอค่ะเรากำลังติดต่อกับคนนี้อยู่พอดีเลยขอบคุณมากๆเลยนะคะ เขาคนนั้นชื่อจอยคะ

+Quote Post
New_hyoyeon
post Dec 7 2013, 03:50 PM
Post #16

Gangster

Member No.: 85,713

QUOTE (lalitalovesm @ Dec 7 2013, 03:32 PM) *
0.o
คนนี้เหรอค่ะเรากำลังติดต่อกับคนนี้อยู่พอดีเลยขอบคุณมากๆเลยนะคะ เขาคนนั้นชื่อจอยคะ

ติดต่ออยู่หรอคะ มันให้เบอร์โทรมั้ยคะ

NEW HYOYEON

รับซื้อ - Photo Card ขนม 7-11 ญี่ปุ่น ลาย Run Devil Run ฮโยยอน

- การ์ดหน้าคอน เกาหลี 2011 ฮโยยอน

+Quote Post
isnookizz
post Dec 7 2013, 03:56 PM
Post #17

GanG
**

Member No.: 64,656

เกือบโดนแล้วค่า TT ดีที่อ่านกระทุ้นี้ทัน

+Quote Post
babybibe
post Dec 9 2013, 02:38 AM
Post #18

Baby Baby
*

From: bkk
Member No.: 91,942

เราจำได้ ผู้หญิงคนนี้ ชอบหลอกขายบัตรคอนเสิร์ตทุกงานเลยคะ อ้างว่าเป็นคนใน
เกบใบไว้ ขายคะ คนไปเอาเรื่องเยอะมากเลย คะ

ก่อนซื้อ ดูสักนิด คือ
1. ชื่อสมาชิก
2. ประวัติการสมัคร ถ้าเพิ่งสมัคร หลัง 1 ธ.ค.และมีการโพสแค่ขายบัตรโดยเฉพาะ
3. บุคคลนี้จะไม่ตั้งกระทู้ขายบัตร แต่จะเป็นคนติดต่อไปเอง
4. ขอดูหลักฐาน ไม่ใช่แค่รูปอย่างเดียว ต้องมีหลักฐานการซื้อหรือการจ่าย
เพราะจะมีเลขที่ตรงกันแจ้งในบัตรและใบเสร็จหรือรายละเอียดการสั่งซื้อทางเว็บ
5. ก่อนโอนเงิน ขอรูปบัตรปชช. หรือ สำเนา ที่มีชื่อตรงกับชื่อบัญชี
6. นำเบอร์ นำชื่อบัญชี ค้นหา ใน อากู๋ ก่อนทุกครั้ง

เวรกรรมคงเบื่อตามคนประเภทนี้จริงๆแล้วละคะ ถึงได้ทำเลวซ้ำแล้วซ้ำเล่าเนี่ย
ขอให้อย่ามีอีกเลย ขอให้เพื่อนปลอดภัยจาก พวกมิจฉาชีพคะ
รอบคอบกันให้มากๆคะ อย่าพึ่งรีบตัดสินใจคะ
การโอนเงินไปก่อนจะรับบัตร สามารถโดนโกงได้ถึง 99.99 % คะ.

triplets snsdyuriseohyunyoona

+Quote Post
blackpearlyoon
post Dec 9 2013, 05:38 PM
Post #19

GanG
**

Member No.: 88,394

เห้ยๆๆๆคนนี้เราก็โดนไป5000 มันเปลี่ยนชื่อไปเรื่อยๆเลย ระวังตัวด้วยค่ะ

+Quote Post
amper
post Dec 17 2013, 01:12 AM
Post #20

Baby Baby
*

Member No.: 22,114

สดๆร้อนๆเลยครับ บัตรโซนal แถว a 0193 แล้วให้เราจ่ายเป็นบัตรทรูมันนี่ด้วย อ่านกระทู้นี้แล้วด้วยครับ แต่ไม่ละเอียดครับ มันใช้ชื่อline ว่า joy joy joy

+Quote Post

2 Pages V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 04:33 PM