Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Trans] 190616 แทยอน ตอบคำถามบน Instagram Story, #WeLoveYouTaeYeon
mashiks
post Jun 17 2019, 09:55 AM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

Q: เมื่อวานได้ดูบอลไหม?
แทยอน: ไม่ค่ะ

Q: สบายดีไหม?

Q: ทำไมจู่ๆรูปโปรไฟล์ถึงหายไปละคะㅜㅜ
แทยอน: เพราะมันวุ่นวายน่ะค่ะ

Q: ออนนี่ ... เมื่อไหร่จะอัพคลิแแทงกูทีวีอันต่อไปคะ ..
แทยอน: ไม่แน่ใจค่ะ คงต้องเลื่อนไปก่อนอย่างไม่มีกำหนด

Q: ดูอาลาดินหรือยัง?

Q: ออนนี่อ่านพวกคอมเมนท์บน youtube ไหมคะ?
แทยอน: ไม่ค่ะ ไม่อ่าน

Q: SM มากวนใจหรือเปล่า? ฉันจะโกรธจริงๆแล้วนะ!
แทยอน: ไม่มีค่ายไหนเหมือน SM แล้ว ฉันรู้สึกขอบคุณนะ

Q: ออนนี่เอาชนะเวลารู้สึกแย่ยังไงคะ?
แทยอน: ฉันเอาชนะมันไม่เก่งเท่าไหร่ค่ะ เลยเลือกจะอยู่กับมันแทน

Q: ทำไมวันนี้ดูอารมณ์ไม่ค่อยดีเลย ㅜㅜ
แทยอน: อ่า ฉันอารมณ์ไม่ค่อยดี

Q: ออนนี่ จากนี้ไปช่วยจัดคอนเสิร์ตแล้วมีบัตรยืนหน่อยนะคะㅠ
แทยอน: ฉันชอบบัตรยืนนะ

Q: แทงกูทีวีเถอะ!!!
แทยอน: ขอโทษนะ

Q: อยากให้ฉันไปจัดการใครหรือเปล่า??
แทยอน: ไม่นะ

Q: ออนนี่วางแผนจะไปคอสเสิร์ตของ PSY ไหมคะ?!!
แทยอน: ไม่ค่ะ ไม่

Q: ทำไมพักนี้ไม่โพสรูปบน Instagram เลย ㅠㅠㅠㅠㅠㅠㅠㅠ มีอะไรผิดปกติหรือเปล่า?!?!?!
แทยอน: หลังจบคอนเสิร์ตแล้วก็ไม่ได้ถ่ายรูปอะไรอีกค่ะ

Q: ฉันลาออกจากงานดีไหม?
แทยอน: ไม่ดีสิคะ คุณต้องขยันทำงานสิ

Q: พูดได้แต่คำว่าไม่หรอ
แทยอน: ขอโทษค่ะ

Q: ฉันเป็นหัวหน้าของแทงโคโม (ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นคนที่ชอบรูจมูกแทยอน)
แทยอน: ฉันรักเธอ

Q: ถ้าไม่ได้อัพรูปบน Instagram เลยก็ไม่เป็นไรหรอกนะ แค่เห็นเธอแวะมาตอบ Instagram Story แบบนี้ก็ดีแล้ว
แทยอน: ฉันไม่ค่อยสบายค่ะ ช่วยเข้าใจที่ฉันไม่โพสรูปหน่อยนะคะ ขอบคุณและขอโทษด้วย

Q: สนิทกับฮเยริหรือเปล่า??
แทยอน: ค่ะ สนิทกันมาก

Q: จะไม่ไลฟ์บน Instagram หน่อยหรอ?
แทยอน: ถ้าฉันดีขึ้นแล้วจะมาไลฟ์นะคะ

Q: เป็นไบโพลาร์ (โรคอารมณ์แปรปรวนสองขั้ว) หรือเปล่า?
แทยอน: เปล่าค่ะ ฉันเป็นโรคซึมเศร้าน่ะ ฉันเข้ารับยามาทานและกำลังพยายามที่จะดีขึ้นค่ะ ไม่ว่าใครจะเป็นไบโพลาร์หรือซึมเศร้า อย่าไปบอกพวกเขาเลยนะว่าน่ารำคาญ ทุกคนคือผู้ป่วยที่กำลังเจ็บปวด

Q: อายุ 30 โตขึ้น(เป็นผู้ใหญ่)ได้แล้ว
แทยอน: ไม่ว่าจะอายุ 30 หรือ 40 ก็เหมือนกันค่ะ

Q: ฉันเข้ารับการรักษาจากโรคซึมเศร้าเหมือนกัน มาผ่านมันไปด้วยกันนะ ฉันจะเป็นกำลังใจให้เสมอ
แทยอน: มันจะดีขึ้นค่ะ

Q: ฉันจะรอนะ :) ❤️
แทยอน: ฉันจะพยายามนะ ขอบคุณค่ะ ❤️

Q: ฉันอยากจะมอบสีม่วง (ความรัก) ทั้งหมดในโลกนี้ให้เธอ ❤️❤️
แทยอน: ขอบคุณนะ ❤️❤️

Q: แทยอนเป็นคนที่สำคัญเป็นที่รักคอยปลอบโยนให้ฉันรู้สึกดี แต่ฉันเศร้านะที่ปลอบโยนออนนี่ไม่ได้เลย ฉันรักออนนี่นะคะ
แทยอน: ไม่เลยๆ เธอกำลังปลอบพี่อยู่นะ ฉันพึ่งพากับบทสนทนาที่เราคุยกันและการสื่อสาร (กับแฟนๆ) แบบนี้มากๆเลย ขอบคุณนะ

Q: ❤️❤️❤️❤️❤️❤️
แทยอน: ขอบคุณที่ฟังเพลงของฉันนะ ที่คอยมองดูฉัน และคอยชื่นชอบฉัน ฉันได้รับกำลังใจเข้มแข็งขึ้นในทุกวันเลย ขอบคุณค่ะ

Q: คนในสเป็คเป็นยังไง??
แทยอน: จู่ๆก็ถาม?? คิคิคิคิคิ

Q: ส่งกอดไปให้นะ! ❤️❤️
แทยอน: ฉันเริ่มที่จะมามาพูดคุยกับพวกคุณเพราะรู้สึกว่าอยากรวบรวมกำลังใจรวมพลังหน่อยค่ะ ขอบคุณทุกคนมากนะ ฉันได้รับพลังดีๆเยอะแยะเลย เดี๋ยวฉันก็จะโอเค ขอโทษด้วยนะที่ทำให้เป็นห่วงกัน ฉันคิดว่านี่เป็นอีกแบบที่เราได้เรียนรู้กันและกันมากขึ้น จะดูแลตัวเองดีๆยิ่งขึ้นและพยายามเพื่อแฟนๆของพวกเรา แฟนๆที่ฉันอยากจะมอบแต่สิ่งดีๆให้ และมันคงยังไม่พอหรอ

- - - - - - - - - -

#WeLoveYouTaeYeon

เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ *กอด*

Eng Trans: @ch0sshi, @SonexStella
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
poop
post Jun 17 2019, 09:57 AM
Post #2

Senior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
From: soshi+sone
Member No.: 25,189

ขอบคุณสำหรับการแปลค่ะ
ส่งกอดให้แทยอนนนนนนนนน

+Quote Post
bellybell5544
post Jun 17 2019, 10:01 AM
Post #3

Junior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 84,109

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ
ถ้าเป็นเพื่อนจะเดินเข้าไปแล้วถามว่าอยากเล่าอะไรให้ฟังมั้ย และจะกอดแน่นๆ
อยากให้แทยอนรู้ถึงเราจะเป็นแค่แฟนคลับ แต่เราไม่ทิ้งเค้าไปไหน ให้นึกว่าเราเป็นที่ระบายก็ได้
#WELOVETAEYEON

+Quote Post
nam*
post Jun 17 2019, 11:28 AM
Post #4

Group: SoShi GanG
Member No.: 49,056

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ ♥

+Quote Post
violet_m
post Jun 17 2019, 08:24 PM
Post #5

Group: Gangster
Member No.: 82,547

ขอบคุณสำหรับการแปล

+Quote Post
relax
post Jun 18 2019, 08:12 AM
Post #6

Super Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 17,974

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ
ไปให้กำลังใจแทกัน

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 03:37 AM