Welcome Guest ( Log In | Register )

22 Pages V  « < 17 18 19 20 21 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [Mission Complete!] AYO GG !!!!!, ขอบคุณทุกคนจากใจเลยค่ะ ><
little_yuri
post Apr 2 2013, 10:00 PM
Post #361

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
From: Yurisistable
Member No.: 36,834

รักมาก ขอบคุณมากๆนะคะ
Go to the top of the page

+Quote Post
~TaefanY~
post Apr 2 2013, 10:30 PM
Post #362

Super Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 3,592

ขอบคุุณทุกคนที่มีส่วนร่วมให้เกิดโปรเจ็คนี้เลยค่ะ
แล้วก็ดีใจมากๆด้วยที่ได้เป็นหนึ่งในนั้น >//<
สุดท้ายก็ขอบคุณสาวๆนะคะ ที่อุตส่าห์มาเพื่อให้เกิดโปรเจ็คนี้ขึ้น
และมาเพื่อที่จะได้เห็นโปรเจ็คนี้ ขอบคุณมากจริงๆค่ะ -/\-

+Quote Post
min_0703
post Apr 2 2013, 10:48 PM
Post #363

Member No.: 20,261

คิดถูกแล้วจิงๆที่อยู่โซนโปรเจค
แม้จะแทบมองไม่เห็นสาวๆ
แทบไม่ได้ยินสาวๆร้องเพลง
แต่เสียงที่ได้ยินคือเสียงโซวอนด้วยกัน
แม้เราจะไม่เห็นสาวๆชัด
แต่สาวๆเห็นเราชัดเจนคือเรื่องจิง
ดูสาวๆหน้าคอมชัดๆมาทุกวัน
เสียสละ1วันให้สาวๆเห็นเราชัดบ้าง
ปลื้มปริ่มไม่แพ้กันคับ
แม้โซนโปรเจคจะมีแต่น้องๆ
เราจะไปนั่งแก่อยู่คยเดียว
แต่พอสาวๆออกมาเท่านั้นแหละ
กรี๊ดลืมแอ๊บกันเลยทีเดียว
รอร่วมโปรเจคต่อไปนะคับ
ขอบคุณที่เหนื่อยเพื่อสาวๆที่พวกเรารักนะคับ ^^
~ I'm _Sne ~

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

Right now it's Girls' Generation
It's Girls' Generation from now on!
It'll be Girls' Generation forever...

+Quote Post
heyhah
post Apr 2 2013, 10:51 PM
Post #364

Gangster

Member No.: 87,841

ตอนแรกว่าจะไม่ได้ไปดู เพราะว่าไม่ว่างช่วงเช้าถึงบ่าย สรุปว่างานเสร็จตอนบ่ายสาม

นั่งอ่านทวิตเตอร์เห็นบอกว่าสาวๆกำลังซ้อมเพลงนู้นนี่อยู่

ทนไม่ไหว แต่งตัวออกจากบ้าน มาถึงคอนเกือบหกโมง ไม่มีบัตรตรงโซนโปรเจคแล้ว เลยซื้อบัตรนั่งอยู่ตีนดอย

อยากบอกว่า แหงนคอดูโซนโปรเจคบ่อยมากกกกก ชอบ pink ocean โฮกกก

คือมันสวยมากเลยนะ สวยจริงๆ *_*

พอเพลง IGTB ขึ้นก็แหงนขึ้นไปดูอีก เห็นมีพี่สตาฟกำลังบอกให้เปิดไฟ แต่ว่ามองจากตีนดอยมันเห็นไม่ค่อยชัด

มาชัดอีกทีตอนพี่แท ลง อตก นี่แหละ น้ำตาจะไหล ปลาบปลื้ม มากกก ณ จุดนี้

*** ซึ้งใจคนที่อยู่โซนโปรเจคมากเลยนะคะ ถ้าไม่ได้พวกคุณก็คงไม่มีโปรเจคที่สมบูรณ์ออกมาได้ แม้เพียงข้อนิ้วก้อย

ก็บังเวทีมิดแล้ว คือดอยจริงจัง ขนาดจอมอนิเตอร์ยังมองไม่ชัดเลย แต่พวกคุณก็เลือกที่จะซื้อบัตรเพื่อมาทำโปรเจคให้สาวๆ

ขอบอกจากใจจริงเลยว่า หัวใจคุณ "สวยมาก"*** s6.gif

+Quote Post
poop
post Apr 2 2013, 11:18 PM
Post #365

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: soshi+sone
Member No.: 25,189

มันสำเร็จด้วยมือของเรา

+Quote Post
Jewelry_Sic
post Apr 2 2013, 11:28 PM
Post #366

Baby Baby
*

Group: SoShi GanG
Member No.: 87,140

เราเป็นอีกคนที่ไม่ได้นั่งในโซนโปรเจคนะคะ
เพราะว่าไม่แน่ใจว่าจะไปได้หรือเปล่า?
ปรากฎว่า วันคอน เราไปทันค่ะ ไปถึงงานตอน 6 โมงกว่า ๆ หาบัตรอะไรไม่เจอ
พอดีมีเพื่อนขายบัตรให้ ก็เลยจัดเลย
ได้อยู่โซนด้านล่างค่ะ แถว ๆ สื่อเลย T.T

อยากบอกว่าตอนสาว ๆ มา ก็มัวแต่ตื่นเต้นจนลืมโซนโปรเจคไปเลยค่ะ T.T
แต่พอที่สาว ๆ กลับเข้าไป แล้วเราได้ยินเสียงกรี๊ด ๆ อะไรข้างบน
เงยหน้ามองขึ้นไป โอ้ววววววววววววววววววววววว นั่นไง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โปรเจค!!

ไม่ใช่แค่เรานะคะ

ทุกคนบนโลก แถวนั้นยกกล้องขึ้นมาถ่ายโปรเจคเยอะมากค่ะ
หญิง ชาย ต่างชาติ เด็ก ผู้ใหญ่ คุณลุง คุณป้า ติ่ง ...
ทุกคนถ่ายรูปโปรเจคไว้หมดเลย มีคำชื่นชมอยู่ข้้างล่างด้วย เริ่ดมาก ๆๆๆๆๆ

และที่แน่ ๆ คือ สาว ๆ มองตลอดจริงๆ
แอบน้อยใจแทนคนข้างล่างนะคะ 555555555555 เพราะพอเห็นโปรเจค
สาว ๆ มองข้างบนบ่อยมากเลยค่ะ ..

อย่างงี้เรียกได้ว่า โซวอน ฟินกันหมด แม้คนบนโซนโปรเจคจะไม่เห็น แต่เราเห็นค่ะ

"สาว ๆ เห็นพวกคุณ และปลื้มมากจริง ๆ" T.T

ดีใจแทนทุกคน ทั้งแอดมิน และสตาฟ และทุกคนจริง ๆ ค่ะ :)))))))))))))))))

+Quote Post
FuuZii&SNSD
post Apr 2 2013, 11:50 PM
Post #367

Gangster

Member No.: 72,908

มีความสุขมาก~~~~~~~

ขอบคุณ"SSFC"

ที่คิดโปรเจคเจ๋งๆออกมาตลอด

ไว้คราวหน้าเราไปทำโปรเจคเจ๋งๆด้วยกันอีกนะค้า~~~~

+Quote Post
SNSD - Let's Go
post Apr 3 2013, 12:36 AM
Post #368

Super Gangster

Member No.: 12,722

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever

+Quote Post
~JeTi_snsd~
post Apr 3 2013, 01:56 AM
Post #369

Gangster

Member No.: 33,129

เป็นหนึ่งในโซนโปรเจค อ่านแล้ว ซึ้งจริงๆค่ะ

ติดตามข่าวอยู่ตลอดและรู้ว่า SSFCกับโซวอนทุกคนทุ่มเทกับโปรเจคนี้มากแค่ไหน

แต่สุดท้ายผลที่ออกมาก็เกินคำว่า'คุ้มค่า'เลยค่ะ ^ ^

ขอบคุณโซวอนและทีมงานSSFC

ขอบคุณที่'พี่ๆ' ช่วยสร้างความทรงจำที่สวยงามอย่างนี้ให้โซวอนไทยและบรรดาสาวๆ...คงลืมช่วงเวลานั้นไม่ได้จริงๆ

+Quote Post
janjee
post Apr 3 2013, 02:42 AM
Post #370

From: >>>YoonSic<<<
Member No.: 35,671

รู้สึกภูมิใจมาก ๆ ค่ะที่ได้มีส่วนร่วมแสดงพลังของโซวอนให้สาว ๆ ได้เห็น
ถึงเราจะนั่งบัตร 900 เป็นโซวอนบนยอดดอย แต่ก็ฟินได้อย่างมีความสุข ดีใจมาก ๆ ค่ะที่สาว ๆ ประทับใจโปรเจคนี้ของโซวอนไทย

+Quote Post
luv_soshi
post Apr 3 2013, 02:48 AM
Post #371

Gangster

Member No.: 1,936

ขอบคุณทีมงานทุกคนนะคะ สุดยอดมากๆเลย
ภูมิใจมากที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของโปรเจคนี้ มีความสุขมากๆๆๆๆ
สุขมากจริงๆ ขอบคุณนะคะ <3

+Quote Post
somza88
post Apr 3 2013, 02:54 AM
Post #372

GanG
**

Member No.: 80,958

ชอบอ่ะ โปรเจคสวยมาก เห็นแล้วอยากร้องไห้

:: เรื่อง บังเอิญ หรือ พรมลิขิต ::

( ...*...*...*...TwiTTer...*...*...*...My Fiction...*...*...*... )

+Quote Post
NIMANBA
post Apr 3 2013, 03:05 AM
Post #373

GanG
**

Member No.: 81,967

จากบัตรราคา 900 ก็กลายเป็นราคา 9 ล้าน ไปในทันทีเลยค่ะ 55555555555+

ใช่เลย!! บ่งบอกคุณค่าของสิ่งที่พวกเราช่วยกันทำไงคะ s6.gif

คนนึงคิด คนนึงวางแผน คนนึงรวบรวมข้อมูลความเป็นไปได้ของโปรเจค สรุป ลงมือ
ลงแรง ประสานงาน วุ่ยวาย ลำบาก เหนื่อย เพลีย จากหลายๆที่มา หลายความคิด เพื่อจุดมุ่งหมายเดียวกัน
เพื่อสาวๆ.....

แม่งโคตรน่าภูมิใจในทุกๆฟันเฟือง ทุกๆคน
คนคิดจะคิดต่อไม่ได้ถ้าไม่มีคนช่วยคิด จะเกิดขึ้นช้าไปอีกถ้าไม่มีการช่วยบริจาคเงินและสิ่งของ ไปต่อไม่ได้ถ้าไม่มีแรงงานช่วยกันทำ,หาสถาที่ทำ เอาออฟฟิสตัวเองมาทำโปรเจคงี้ นั่งทำหลังคดหลังแข็งที่บ้านงี้ ทำเสร็จก็ต้องช่วยกันขึ้นดอยไปวาง,เก็บ

ไม่มีหนึ่งก็ไม่มีสอง ไม่มีสองก็ไม่มีสาม กว่าจะถึงสิบ กว่าจะถึงจุดหมาย เพื่ออะไร เพื่อสาวๆที่เรารักไง
เพราะอะไร เพราะว่าเราเป็นโซวอนไทยไง มีน้ำใจ ช่วยเหลือ แบ่งปัน กำลังใจ หัวใจ

แรงงานคงไม่มีแรงทำถ้าไม่มีกำลังใจจากโซวอนด้วยกัน(ส่วนหนึ่ง)
เราพยายามจะถือป้ายนิ่งๆเพราะกลัวมองมาแล้วมันจะไม่สวย ทั้งที่อยากจะสครีมใจจะขาด5555555
คนข้างล่างจะรู้มั้ยว่ามันทรมานแค่ไหน
ในขณะเดียวกันคนข้างบนล่ะ เค้าจะได้ยินมั้ยว่าคนข้างล่างเค้าก็โห่ร้องตั้งแต่พวกคุณเริ่มเปิดไฟของป้ายเช่นกัน^^
"เฮ้ยแม่งเจ๋งว่ะ" "สุดยอดเลย" "โอ้ย กุจะร้องไห้" "เหยดดดดดดด" 555555 เราคงเอาคำพูดจากคนที่เค้าตะโกนออกมาไม่หมด
บอกแล้วว่า ใจมันส่งถึงกันได้ สาวๆส่งใจให้โซวอน โซวอนส่งใจให้สาวๆ เราส่งใจให้กันและกัน^^

ความรักมันสวยงามเสมอ

This post has been edited by NIMANBA: Apr 3 2013, 03:12 AM

+Quote Post
Fany!loveU
post Apr 3 2013, 08:28 AM
Post #374

Gangster

Member No.: 48,928

สุดยอดค่ะ เข้ามาชื่นชมเยี่ยมมากๆ

+Quote Post
Nickie
post Apr 3 2013, 09:33 AM
Post #375

GanG
**

From: Nonthaburi
Member No.: 79,120

ซาบซึ้งกับงานนี้มาก เราก็ไม่เคยคิดว่าจะไปเลือกนั่งที่นั่งไกลๆจากเวทีเลย
แต่พอมีโซนโปรเจ็คทำให้สาวๆเราก็เลยเลือกที่จะไปนั่งทำอะไรให้พวกเธอบ้าง
นี่เป็นแค่ความคิดในตอนนั้นค่ะ ส่วนเราแค่โดเนทไปเท่านั้นเอง
แต่เราก็เห็นความพยายามขอโซวอนที่มาช่วยกันและทมีงานก็ทำงานเป็นระบบดีมาก อันนี้ต้องขอชมมากๆเลย
แล้วยังเห็นสาวๆประทับใจจนออกการมาขนาดนั้นมันก็ยิ่งประทับใจมากๆเลย
ตอนนี้และทุกวันนี้เรารู้สึกได้ถึงความผูกพันระหว่างพวกเราโซวอนกับสาวๆได้เลยนะ

ขอบคุณสต๊าฟมากๆเลยค่ะที่ทำให้มันออกมาดีแบบนี้มีเรื่องดีๆแบบนี้ค่ะ

+Quote Post
FanSica
post Apr 3 2013, 10:11 AM
Post #376

Group: Admin
From: soshi's heart
Member No.: 2

เป็นคนที่บอกความรู้สึกไม่เป็น

คงพูดได้แค่ "ขอบคุณทุกๆคนมากๆ" อย่างหาที่สุดไม่ได้
ในงานครั้งนี้ เราได้แสดงให้เห็นทุกๆคนเห็นว่า "การมีน้ำหนึ่งใจเดียวกัน" "การมีความสามัคคีกัน" "การมีความปรองดองกัน" "น้ำใจ" "การเสียสละ" "มิตรภาพ" และ "ความรัก"
มีพลังที่ยิ่งใหญ่ขนาดไหน อยากจะให้ทุกคนเก็บความรู้สึกนี้เอาไว้ เอาไว้เตือนใจตัวเอง ว่ากว่าจะเกิดสิ่งนี้ขึ้นมานั้น มันผ่านอะไรมาบ้าง และสิ่งที่ได้กลับมานั้นคืออะไร

ยอมรับตามตรง เราเหนื่อย, ล้า และท้อมาก ท้อเอามากๆ จนเกือบจะทนไม่ไหว แต่สิ่งที่เราเห็นอยู่ทุกๆวัน คือการที่ใครก็ไม่รู้จักกันมาก่อน เดินเข้ามา แล้วก็ลงมือทำ แล้วก็ทำ แบบไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย ก้มหน้า ก้มตา ทำๆ สิ่งที่เราเห็น ทำให้เรามีพลัง ทำให้เรามีแรงเพิ่มขึ้น แรงและพลังที่จะทำเพื่อทุกคน
ณ ตอนนั้น เราซึ้งใจมากๆ ที่เห็นทุกคนร่วมแรงร่วมใจ ดีใจ มีความสุข จนไม่สนใจเรื่องผลลัพธ์แล้ว ว่าทำแล้ว สาวๆ จะรู้สึกอย่างไร จะแสดงออกอย่างไร
ได้เห็นรอยยิ่ม มิตรภาพ ความสามัคคี ที่หยิบยื่นให้แก่กัน เราว่า สิ่งนี้แหล่ะ คือสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับโปรเจกต์ครั้งนี้ สิ่งที่ได้รับจากสาวๆ กลายเป็นผลพลอยได้จากงงานครั้งนี้

ขอโทษกับหลายๆสิ่งที่เกิดขึ้น
ขอโทษกับอารมณ์ที่ไม่คงที่ และเก็บไม่อยู่
ขอโทษที่ไม่สามารถอำนวยความสะดวกให้กับทุกคนได้มากกว่านี้ และ

ขอบคุณทุกคนอย่างสุดซึ้ง

ทุกๆวันของสาวๆ สำคัญสำหรับเราเสมอ - Everyday of the Girls are always meaning to Us

난 할 말 없어. 난 내 최선을 다하도록 노력하지만, 그것은 모두를 위해 충분하지 않아, 그래서 미안 해요

+Quote Post
DnPhd
post Apr 3 2013, 10:36 AM
Post #377

Gangster

Member No.: 80,489

ตอนแรกก่อนตัดสินใจไปโซนโปรเจคลังเลอยู่ว่าจะเอายังไงดีเพราะไปก็ไม่เห็นสาวๆและไม่เห็นภาพด้วยว่าโปรเจคจะออกมาเป็นอย่างไรแต่พี่ที่รู้จักก็โน้มแน้วไปจนได้
พอได้มาเป็นส่วนหนึ่งของโปรเจคยอมรับเลยว่าตัดสินใจไม่ผิดจริงๆถึงแม้ว่าจะไม่เห็นสาวๆชัดเจนเหมือนคอนเสริต์ที่ผ่านมา
แต่ก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้สาวๆมีความสุข ส่งเสียง โบกมือมาตลอด แล้วยิ่งมาเห็นแฟนแคมสายตาที่สาวๆมองมาที่โซนโปรเจคมีความสุขมากจริงๆ
นอกจากสายตาที่มีความสุข ยังเป็นสายตาที่อึ้งๆๆและชื่นชม AYO GG เป็นอะไรที่สุดยอดมากจริงๆ
นอกจากนี้โซนโปรเจคยังได้เป็นส่วนหนึ่งใน IG ของแทยอน ภูมิใจ และปราบปลื้มมากๆ รู้สึกว่ารักพวกเธอมากขึ้นจริงๆ

ปล.
1. ขอบคุณสาวๆทั้ง 9 ที่ทำให้พวกเรามีความสุข
2. ขอบคุณทีมงาน SSFC มากๆค่ะ ที่คิดโปรเจคดีๆแบบนี้ขึ้นมาและเสียสละเวลาของคุณเพื่อสาวๆทั้ง 9 ที่เรารักเหมือนกัน พวกคุณสุดยอดมาก
3. ขอบคุณเพื่อนๆโซวอนทุกคนที่รักและร่วมเชียร์สาวๆ เสียงเชียร์ของโซวอนไทยเป็นเอกลักษณ์มากจริงๆ

+Quote Post
Eyesicaz
post Apr 3 2013, 11:10 AM
Post #378

Junior Gangster

From: ♥เจสสิก้า
Member No.: 87,990

ขอบคุณพั้ๆทุกคนที่คิดที่ทำโปรเจคนี้ขึ้นมานะคะ ภูมิใจ TT-TT

+Quote Post
MrJ
post Apr 3 2013, 12:32 PM
Post #379

Gangster

Member No.: 85,309

โซวอนไทยสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดมาก รักทุกคนเลยอ่า
สาว ๆ มองไปที่โปรเจคและก็ยิ้มทุกคน ดีใจมากกก
>< มันเป็นภาพที่สวยมากค่ะ

+Quote Post
hyoyeonfc
post Apr 3 2013, 01:17 PM
Post #380

Gangster

Member No.: 26,372

ขอบคุณที่ได้เกิดมาเป็นโซวอนไทย

+Quote Post

22 Pages V  « < 17 18 19 20 21 > » 
Reply to this topicStart new topic
7 User(s) are reading this topic (7 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th March 2024 - 01:49 PM