Welcome Guest ( Log In | Register )

GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok

วันที่: วันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 18.00 น.
สถานที่: อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

[Info] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
[Donate] เปิดโดเนทสำหรับโปรเจกต์ในคอน 2014 Girls & Peace in Bangkok

ทาง SoShi Fanclub ไม่สนับสนุนให้แสวงหากำไรกับโซวอน จึงไม่ซื้อ-ขายบัตรเกินราคา หากตั้งกระทู้แบบไม่แจ้งราคา หากพบจะลบกระทู้ทันที

[Attention] กฏเรื่องการตั้งกระทู้ขายบัตร, ใครจะตั้งกระทู้ขายบัตรมาอ่านก่อนจะตั้งนะคะ^^

ควรระมัดระวังในการซื้อ-ขาย บัตรคอนเสิร์ต ทาง SoShi Fanclub ไม่รับผิดชอบในทุกกรณี

10 Pages V  < 1 2 3 4 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [Mission Complete] Always Here เราจะอยู่กับสาวๆกันตลอดไปนะคะ&gt;&lt;
-SUNSNACK-
post Jan 12 2014, 06:15 PM
Post #21

GanG
**

Group: SoShi GanG+
Member No.: 98,348

"Last(est) concert and LOVE FOREVER"

ไม่เคยรู้สึกมีความสุขขนาดนี้มาก่อนเลยยยค่ะ
ขอบคุณพี่ๆ ทีมงานสต๊าฟทุกคน เพื่อนๆ โซวอนไทยที่เป็นส่วนหนึ่งในความสุขเรานะคะ
มีความสุขมากจริงๆ ขอให้คอนครั้งหน้าเรายังมีกันและกันต่อไปนะคะ
พเลิ้บบบบบบบบบบบบบบบบบบ

g (36).gif

This post has been edited by -SUNSNACK-: Jan 12 2014, 06:16 PM
Go to the top of the page

+Quote Post
pongpang_tae
post Jan 12 2014, 06:17 PM
Post #22

Junior Gangster

Member No.: 96,214

ต้องขอบคุณสต๊าฟทุกคนและเหล่าสมาชิกSSFCที่ทำให้เกิดโปรเจ็กนี้ขึ้นมา
ได้มีโอกาสไปร่วมคอนทำให้รู้สึกว่าประทับใจมากๆเลย
น้ำตาเล็ดเลยเมื่อวาน
อยากบอกว่าซึ้งใจจริงๆค่ะ 10.gif 10.gif
emo2 (12).gif emo2 (12).gif

+Quote Post
zynemaru
post Jan 12 2014, 06:19 PM
Post #23

GanG
**

Member No.: 37,268

15.gif 60.gif สุดยอดมากเลยค่ะ ขอบคุณทุกๆคนนะคะที่มีส่วนช่วยกันทำให้มันออกมางดงามได้ขนาดนี้ ขอบคุณสตาฟและทีมอาสาทุกคนที่ยอมเหนื่อย คุณสุดยอดมาก

ขอบคุณพี่ๆน้องๆเพื่อนๆโซวอนทุกคนที่มีน้ำใจต่อกันนะคะ เมื่อวานสนุกมากๆ ขอบคุณทุกคนจริงๆ

+Quote Post
birddae
post Jan 12 2014, 06:23 PM
Post #24

Senior Gangster

From: ยิ้มพิมพ์ใจยูล :)
Member No.: 67,436

ขอขอบคุณทีมงานทุกคน ขอขอบคุณเพื่อนๆโซวอนทุกคน

ที่ทำให้สาวๆ มีความสุข สนุกไปกับคอน รั่วกันทุกคนเลย น่ารักมากๆ

เราฟินมากกกกกกกกกกกก ค่า

GirLs' Generation ,, ~
You've made my routine days become more meaning

เม้าท์มอยได้ที่นี่ >

+Quote Post
FP_SNSD
post Jan 12 2014, 06:27 PM
Post #25

Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 33,839

ขอขอบคุณสตาฟฟ์ทุกท่านที่เสียสละเวลาและกำลัง รวมถึงอาสาสมัครที่เสียสละเวลาไปเตรียมการโปรเจ็คท์
ทุกคนเสียสละ และช่วยกันนำพาเรือน้อยของโซวอนไทยไปแตะขอบฟ้าใน IG พี่แทได้อีกครั้ง

ขอบคุณมาก ๆ จริง ๆ ค่ะ s15.gif

ทำไมหนูพูดไม่เพราะเลยคะน้องแท "เดี๋ยวกูก็จิ้มตา...มองหาพ่อง?!?!

+Quote Post
The M*TAENY
post Jan 12 2014, 06:27 PM
Post #26

From: ห้องหอรอแทนี่
Member No.: 11,759

ภูมิใจมากที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของโปรเจกต์ค่ะ
คือตอนคอนเริ่มก็อึ้งกับทะเลสีชมพูก่อนเลย

ต่อมาเพลง Promise + Babybaby เจอเรนโบว์โอเชี่ยนเข้าไป ยอมรับเลยขณะที่ในมือถือแท่งไฟ
น้ำตาไหลเฉยเลย มันเป็นอะไรที่พูดไม่ออกเลยอ่ะ

สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุดขอบคุณโปรเจกต์ดีๆจากทางบ้านที่อบอุ่นนะคะ ^^

ปล.เครดิตภาพ เราเอง 555 (เพื่อ.... - -")

This post has been edited by The M*TAENY : Jan 12 2014, 06:28 PM

+Quote Post
^_^NoK^_^
post Jan 12 2014, 06:29 PM
Post #27

Member No.: 72,282

ทุกโปรเจคสุดยอดมากค่ะ โดยเฉพาะ Rainbow Ocean

ขอบคุณทีมงานทุกคน ขอบคุณโซวอน

เราดีใจที่ได้เป็นจุดเล็ก ๆ จุดหนึ่งในโปรเจคครั้งนี้

+Quote Post
snsd_582007
post Jan 12 2014, 06:32 PM
Post #28

GanG
**

Group: SoShi GanG
Member No.: 95,040

ปริ่มมาก ยิ่งพี่แทอัพรูปโปรเจค ฟินสุดๆ g.gif mkb (45).gif

+Quote Post
MAGANOZ
post Jan 12 2014, 06:35 PM
Post #29

Member No.: 27,153

Thai SONE แดบักมากๆๆๆ
สุดยอดทุกคนเลยฮะ มันน่าดีใจนะ ที่เราช่วยกันทำให้สาวๆยิ้ม หัวเราะ มีความสุข

ทุกสิ่งทุกอย่างไม่มีอะไร Perfect 100% หรอกฮะ
ขนาดสาวๆที่เรารัก ยังมีจุดบกพร่องของตัวเองเลย

ดังนั้น อะไรที่ตกหล่นหรือผิดพลาดไปบ้างก็เอามาเป็นแนวทางสำหรับการทำกิจกรรมครั้งหน้าเนอะ

สิ่งที่เราเห็นว่าควรปรับ
- โปรฯแท่งไฟรุ้ง ถ้าคราวหน้าทำอะไรทำนองนี้ต้องกำชับนิดนึงว่าเก็บแท่งไฟสีอื่นเวลาจบโปรเจคนั้นแล้วมิดชิดนิดนึง
จะได้เป็นทะเลสีชมพูต่อไป (บางอันมันไม่ใช่จะดับตรงนั้นนะ มันสว่างตั้งแต่ตอนหัก จนคอนเลิก ยันถึงบ้านเลยฮะ)
คหสต.เราว่าไฟปนๆกันมันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

-Always here ที่ใช้กระดาษขาวนั้น คือยังไม่เห็นภาพเต็มๆนะ แต่ถ้าใช้สิ่งมีแสงน่าจะเห็นได้ชัดกว่านี้
มันอ่านยากสำหรับเรา มองลงไปไม่ค่อยเป็นตัว 55555' แต่ยังอ่านออกอยู่นะ

- เรื่องอังกอร์เป็นที่รู้กันอยู่แล้วล่ะว่าไม่เป๊ะเท่าที่อื่นหรอก ได้เฉพาะบางเพลง
อยากให้มองกันเป็น Signature ของ โซวอนไทยอ่านะ อังกอร์ไม่ได้ ร้องแม่มทั้งเพลงไปเลยจ้ะ 55555'
จะว่ามันเป็นเรื่องสุดวิสัยก็ได้นะ ทุกคนที่เข้าไปไม่ใช่โซวอน 100% หรอก
อาจจะชอบอยู่บ้างเล็กน้อย ได้ฟรีมาบ้าง โดนลากมาเป็นเพื่อนบ้าง
คิดดีๆกลับไปสาวๆอาจทำให้พวกเค้ากลายเป็นโซวอนอีกคนก็ได้นะ :)

สุดท้ายนี้ขอบคุณทั้งทีมงานบ้านนี้ ทั้งอาสาสมัคร ที่ลงทุนลงแรงลงเงิน ร่วมสร้างความสุขให้ทั้งโซชิโซวอน
ขอบคุณเซเลปตาม SNS ทั้งหลายและทุกคนๆที่ช่วยกระจายข่าว (จนรู้ไปถึงป้าหยองเลยว่ามีโปรเจค 5555')

คราวหน้ามาสนุกด้วยกันอีกนะโซวอนน ~~ ชุ๊บๆ
MinSEY's Fiction.
- [2-shots] Complicated Part I by MAGANOZ & Complicated part II by ZetFANY
- [1-shot] When I fall
- [1-shot] MR.MISSTER

CopyRight 2004-2xxx TAENY SHIDAE
~ I  SOSHI ~
MinSEY's Profile
MinSEY's Twitter

+Quote Post
_seo_sica_
post Jan 12 2014, 06:38 PM
Post #30

Group: Gangster
Member No.: 30,267

คือตอนก่อนคอนจะเริ่ม ที่นั่งโปรเจคมันไม่เต็มอ่ะ
เราแอบกังวลว่ามันจะสำเร็จมั้ย แต่ก็มีคนเข้ามาเรื่อยๆ เริ่มใจชื้น
และอย่างที่พี่ปูชิบอกแสงมันเยอะ สาวๆจะเห็นมั้ย
แต่เราคิดว่าสาวๆเห็นนะคะ อย่างน้อยๆเห็นจากที่พวกเราทั้งฮอลถืออยู่ในมือเนี่ยแระ ^^
ทะเลสีรุ้งสวยมากๆ ปลื้มปริ่มจริงๆ ขอบคุณน้องแทที่อัพลงไอจี >_<
เราอยู่ในหลุมต้องไปเข้าแถวก่อนก็เลยไม่ได้ไปช่วยแจกกระดาษเลย TT
ยังไงโซวอนไทยก็ไม่ทิ้งสาวๆแน่นอน ยิ่งตอนเสียงกรี๊ดน้องยุนดังแบบดังมากๆ ให้กำลังใจกันสุดๆ
ขอบคุณโซซิที่มาท่ามกลางสถานการณ์บ้านเมืองของเราแบบนี้ TT
ขอบคุณโซวอนที่อยู่เคียงข้างโซซิตลอดมา
ชั้นรักเธอ รักโซซิ รักโซวอน ขอบคุณนะคะ
^_____^

+Quote Post
seigaku
post Jan 12 2014, 06:39 PM
Post #31

Group: SoShi GanG
Member No.: 27,847

ขอบคุณพี่ๆทีมงานทุกคนที่คิดโปรเจกต์ดีๆ
ขอบคุณอาสาสมัครทุกคนที่เสียสละแรงกายเพื่อโปรเจกต์ครั้งนี้
ขอบคุณเพื่อนพี่น้องโซวอนทุกคนที่ร่วมใจกันทำโปรเจกต์จนออกมาปรัสบความสำเร็จ
และสิ่งสุดท้ายที่อยากขอบคุณคือสาวๆที่มาทำพวกเรามีความสุขและได้มิตรภาพใหม่ๆกับโซวอนทั่วคอน 555

ปล.ขอบคุณSM TRUEด้วยนะที่ทำให้เกิดคอนครี้งนี้ขึ้นมา

Soshi Sone "Always Here"

This post has been edited by seigaku: Jan 12 2014, 06:41 PM

+Quote Post
neungz : ))
post Jan 12 2014, 06:42 PM
Post #32

Member No.: 17,173

ขอบคุณพี่ๆสตาฟฟ์ทุกคนเลยนะคะสำหรับทุกๆอย่าง
คอนเมื่อวานสนุกเเละก็ซึ้งกับโปรเจคมากๆ มีความสุขมากๆเลยค่ะ >.<
เสียงกริ๊ดของโซวอนไทยสุดยอดมากๆ นี้ก็กริ๊ดจนเจ็บคอ คาดว่าโซวอนคนอื่นๆก็น่าจะเป็น555555
คอนครั้งนี้เค้าประทับใจหลายๆอย่างเลยค่ะ เเต่ไม่รู้จะพิมพ์ออกมายังไงดี ขอบคุณพี่ๆทีมงานอีกครั้งนะคะ <33

+Quote Post
9-only
post Jan 12 2014, 06:45 PM
Post #33

From: SOSHILAND
Member No.: 71,845

จากใจหลุม AR ครับมันแน่นมันเบียดแถมยังไหลไปตามคนข้างหลังดันอีกครับ
รู้สึกว่าคราวนี้โซวอนตัวสูงๆมีเยอะขึ้นม๊ากกมาก แต่รู้สึกว่าซูยองจะแวะมา AR บ่อยมาก
มีคุยทำปากให้อ่าน มีมาถามว่าจะร้องเพลงอะไร แถมยังมาเต้นๆโบกมือให้ตลอด
ดูเหมือนจะกังวลเรื่องที่พึ่งเกิดขึ้นมา ไม่รู้อ่ะดูช่วงแรกๆไม่ค่อยสบายใจยังไงแปลกๆ
แต่ช่วงหลังๆนี่รู้สึกว่าดีขึ้นเยอะยิ่งยุนยิ่งเข้าไปใหญ่โซวอนกรี๊ดให้ซะเขินเกือบร้องไม่จบท่อน
ชอบช่วง let me think นะซันหรือฟานี่ไม่แน่ใจทำน่าแบบแปลกใจโอ้อะไรงง 5555555
ขอเล่นตัวนิดนึง 555555555555555 ช่วงโปรเจคสายรุ้งมองขึ้นไปจากหลุมนี่สวยมาก
ถ้ามองจากบนเวทีคงจะสวยมากๆๆแน่ๆ คอนครั้งนี้รู้สึกว่าสาวๆจะสนุกกันมากๆเลย
อาจจะเข้าข้างตัวเองนะแต่เห็นโซซิมาไทยที่ไร รอยยิ้มจะกว้างกว่าทุกครั้งดูมีความสุขดูจะสนุกกว่าที่อื่น
ดูเราเป็นคนพิเศษไม่ได้รู้สึกว่าต้องเป็นโซซิเท่านั้นนะที่ทำหน้าที่เอ็นเตอร์เทนทำให้ทุกคนสนุกไปกับคอน
แต่รู้สึกว่าพวกเราสนุกไปด้วยกัน ยิ่งที่ตอนโซซิบอกให้ร้องคอมพลีส ไม่ต้องบรรยายเลย
แค่รู้ว่าโซซิอยากฟังเพลงที่พวกเราร้องโซซิเป็นคนขอให้พวกเราร้อง ฟินสิถึงร้องมั่วบ้างอะไรบ้างแต่ร้องด้วยใจนะ
ถึงจะเบียดถึงจะร้อนถึงจะอึดอัดแต่มีความสุขมากไม่บ่นเลยว่าไปหลุมยืนแล้วลำบาก มันเป็นความลำบากที่อยากเจอ
ตอนนี้เสียงแหบมากเมื่อวานมันส์สุดยอด ขอบคุณทีมงานที่ช่วยกันทำให้โปรเจคเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมานะครับ
แอบไปมองหาพี่ปูชิที่ซุ้มด้วยแหละบอกเลยว่าหาไม่เจอ....หรือเจอแต่มองไม่เห็น เลยเดินไปหยอดโดเนทกล่องเหล็กแทน 555555

Believe in Soshi Bond 

+Quote Post
Dearbabo12
post Jan 12 2014, 06:46 PM
Post #34

Member No.: 29,165

มันเป็นค่ำคืนที่สุดยอดมากกกกกกกกกกกกจริงๆค่ะ ^^ เป็นความทรงจำที่จะอยู่ในหัวใจของโซวอนตลอดไป
ต้องขอบคุณ สต๊าฟ ทีมงาน ทีมอาสา โซวอน และทุกๆคนเลย ที่ทำให้โปรเจคออกมาได้สุดยอดขนาดนี้
เราน้ำตาซึมเลย(คือพยายามจะไม่ให้ไหล ฮ่าๆๆๆ) รู้สึกได้เลยว่าสาวๆได้รับรู้สิ่งที่ทุกคนทำ... ^^
คือไม่รู้จะพูดเข้าข้างตัวเองดีมั๊ย แต่รู้สึกว่าสาวๆสนุกกับคอนมากกกกกกกกก รั่วมากกกก ฮามากกก ฮ่าๆๆๆๆ
คนที่ไม่ค่อยพูดอย่างสิก้ากับยุนยังคึกเลย แถมได้รู้ว่าสาวซึ้งๆจนน้ำตาซึมแล้วยิ่งปริ่มเข้าไปใหญ่ T^T
มันก็เป็นอะไรที่ทำให้รู้สึกสัมผัสได้ค่ะ ^___^ ที่สำคัญแทยอนนำโปรเจคลงไอจีอีกด้วย ดีใจมากค่ะ
เค้าจะร้องไห้ TT_____TT ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องขอขอบคุณ สต๊าฟ ทีมงาน ทีมอาสา โซวอน และทุกๆคนอีกครั้งนะคะ
พวกคุณสุดยอดจริงๆ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นโซวอนจะอยู่เคียงข้างสาวๆเสมอ จะรักสาวๆตลอดไปค่ะ ^^

SONE Love SNSD forever ^^

SNSD today tomorrow and forever ^___^

This post has been edited by Dearbabo12: Jan 12 2014, 06:47 PM

Girls Generation

..."The way you look at me"...

+Quote Post
Ji-Pat
post Jan 12 2014, 06:47 PM
Post #35

Member No.: 83,643

ขอบคุณทีมงานทุกคนมากๆนะคะที่ทำให้เราเองได้เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้สาวๆมีกำลังใจที่จะทำงานต่อๆไป โซวอนไทยไม่แพ้ชาติใดจริงๆนะ ที่สุดในสามโลก

+Quote Post
allforone
Post #36

Member No.: 35,393

ขออนุญาตพูดถึงโปรเจคด้วยคนค่ะ

ประทับใจช่วง Rainbow Ocean มากๆ ค่ะ
ตอนช่วงที่หักแท่งไฟ โซวอนช่วยกันมากๆ
บางคนหักไม่เป็น เพื่อนโซวอนยื่นของตัวเองให้ก่อนเลย
แล้วตัวเองค่อยเอาแท่งไฟอันนั้นมาหักเป็นของตัวเอง ปริ่มมากค่ะ ณ จุดนี้

แล้วตอนทุกคนหักแท่งไฟแล้วบางคนลืมปิดแท่งไฟสีชมพู หรือที่คาดผม สายรัดข้อมือไฟกระพริบสีชมพู
ตอนแรกทีมสต๊าฟมาเดินบอกทีละคน บรรดาโซวอนกลัวจะบอกไม่ทันเพราะวีดีโอที่ฉายอยู่ใกล้จบแล้ว
สาวๆ ใกล้จะออกมาแล้ว เท่านั้นแหละจ้า มีเสียงตะโกนลั่นโซน Q เลย "ปิดแท่งไฟสีชมพูด้วยค่ะ ปิดไฟสีชมพูด้วยค่ะ"
ขอย้ำว่าช่วยกันตะโกนเสียงดังมากๆ ประทับใจเลย ที่สุดท้ายทะเลสีรุ้งออกมาสวยสมบูรณ์แบบ

และฟินจุดสุดท้ายของทะเลสายรุ้ง หลังจากที่สาวๆ เข้าหลังเวทีไปแล้ว
พวกเราต่างปรบมือให้กันและกันกับโปรเจคนี้
ความรู้สึกของเค้าตอนปรบมือนี่คือ รู้สึกขอบคุณโซวอนทุกคนที่ช่วยกันทำโปรเจคนี้จนสำเร็จ พวกเราทำได้สุดยอดเลย s910434369.gif
นี่ขนาดเค้าไม่ได้เป็นสต๊าฟยังรู้สึกตื้นตันใจ จุกๆ แน่นๆ อย่างบอกไม่ถูก
เลยเข้าใจความรู้สึกที่สต๊าฟพยายามบรรยายขอบคุณโซวอนเลยค่ะ

ที่เดียวที่ยูลสิคเค้าจะรักกันได้
YulSic Fiction จงเจริญ

ป.ล.ยืมคำกล่าวจากคุณไรท์ mrskwon (หลังข่าวเดทคุณควอน) เพราะมันโดนใจเกิ๊นนนนน
สาวกอย่างพวกเราได้แต่ก้มหน้าก้มตา และหลับหูหลับตาสนับสนุนยูลสิคกันต่อไป

+Quote Post
wavil
Post #37

Member No.: 77,755

สุดยอดมากจริงๆทุกโปรเจค และโซวอนทุกคน s6.gif

mkb (46).gif mkb (46).gif mkb (46).gif

+Quote Post
ayanami
post Jan 12 2014, 06:50 PM
Post #38

GanG
**

Member No.: 56,774

สต๊าฟเยี่ยมที่สุดเลยค่ะ มันแรงจากความรักและน้ำใจอย่างแท้จริงเลย ขอบคุณที่คิดโปรเจคเจ๋งๆแบบนี้ ทุกคนสุดยอดค่ะ

+Quote Post
My SoShi
post Jan 12 2014, 06:50 PM
Post #39

Gangster

From: บ้านจองฮวัง ><'
Member No.: 46,599

ถึงจะไม่ได้ไป แต่ก็มีความสุขที่ได้เห็นสิ่งเหล่านี้

มันสวยงามมากๆ เห็นแล้วปริ่ม และมีความสุขมาก รักพวกนางมากจริงๆ T.T

+Quote Post
PechPar
post Jan 12 2014, 06:52 PM
Post #40

Member No.: 81,464

ขอบคุณทีมงาน ขอบคุณทีมแพคของ ขอบคุณทีมจัดของ
ขอบคุณโซชิ ที่สำคัญ ขอบคุณไทยโซวอนนนนนนนนน

+Quote Post

10 Pages V  < 1 2 3 4 > » 
Reply to this topicStart new topic
3 User(s) are reading this topic (3 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 16th April 2024 - 08:50 PM