Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Trans] สัมภาษณ์ทิฟฟานี่กับ Kpop Behind ณ นครนิวยอร์ก
EraOfGirls
post Apr 19 2015, 02:32 PM
Post #1

Junior Gangster

Group: Reporter
From: มุมหนึ่งในไดอารี่ของ พี่คิมแทยอน~~
Member No.: 49,888

[Trans] สัมภาษณ์ทิฟฟานี่กับ Kpop Behind ณ นครนิวยอร์ก

สัมภาษณ์ทิฟฟานี่ ณ นครนิวยอร์ก: ว่าด้วยความฝันอยากมีอัลบั้มเดี่ยวของตัวเองที่แดนอเมริกา

ไม่นานมานี้ทิฟฟานี่จากวงโซนยอชิแดได้เดินทางไปนิวยอร์กเพื่อถ่ายแบบให้กับนิตยสาร Grazia ฉบับเดือนพฤษภาคม ต่อไปนี้คือบทสัมภาษณ์ของเรากับนักร้องสาว

ถาม: ตอนถ่ายแบบเป็นยังไงบ้าง? อากาศหนาวมากไหม?
ทิฟฟานี่: จริง ๆ แล้วการถ่ายแบบช่วยฝึกให้ใจแข็งขึ้นค่ะ ฉันพยายามพุ่งสมาธิไปที่งานเพราะรู้สึกว่าต้องรับผิดชอบหน้าที่ตามมาตรฐานมืออาชีพ พอถ่ายแบบเสร็จแล้วก็รู้สึกว่าพร้อมลุยได้ทุกงานเลยค่ะ

ถาม: ทิฟฟานีทำอะไรบ้างตอนอยู่ที่นิวยอร์ก?
ทิฟฟานี่: ฉันจองตั๋วละครเวทีเรื่อง “Aladdin” ให้ทีมงานของฉันค่ะ มันเป็นละครเวทีที่สมบูรณ์แบบในด้านการแสดง ทั้งเสื้อผ้า การจัดเวที แสงสี ทุกอย่างเป๊ะมาก ตอนมานิวยอร์กครั้งก่อนฉันเคยได้ดูสุดยอดละครเวทีแบบนี้เลยทำให้อยากดูซ้ำอีกกับทีมงานของฉันค่ะ

ถาม: ทิฟฟานี่ดูจะสนใจเรื่องการควบคุมเวทีนะเนี่ย
ทิฟฟานี่: ใช่แล้วค่ะ ฉันเป็นคนที่ให้ความสำคัญกับเรื่องเวทีเป็นพิเศษ ฉันอยากลองทำงานด้านแสงสีกับฉากของเวทีมาก เวลาไปออกรายการดนตรีก็จะถามเรื่องพวกนี้กับหัวหน้างานบ่อย ๆ ค่ะ

ถาม: เล่าเรื่องรายการ “Heart_a_tag” ของช่อง Mnet ที่ทิฟฟานี่จะไปเป็นพิธีกรให้ฟังหน่อย
ทิฟฟานี่: ชื่อรายการมีที่มาจากรูปหัวใจกดไลค์และการเล่นแท็กของอินสตาแกรมค่ะ เป็นรายการเกี่ยวแฟชั่นอินเทรนด์ ความสวยความงาม และไลฟ์สไตล์ค่ะ ฉันรู้สึกว่าตัวเองโชคดีที่หลายคนวางใจให้ฉันเป็นพิธีกรรายการทีวีตั้งแต่เดบิวต์ ถึงรายการนี้จะไม่เกี่ยวอะไรกับเพลง แต่ฉันก็ไม่เครียดค่ะ เพราะว่าอยากจะเรียนรู้งานด้านอื่น ๆ อยู่แล้ว ต้องขอบอกค่ะว่าฉันใจกว้าง ฉันจะแบ่งปันเคล็ดลับด้านแฟชั่นและความงามให้กับทุกคนแบบเต็มที่เลยค่ะ

ถาม: แล้วทิฟฟานี่ซื้ออะไรติดไม้ติดมือบ้างที่นิวยอร์ก

ทิฟฟานี่: ร้าน Free People ที่ Rockefeller Center นี่ห้ามพลาดเลยค่ะ มีทั้งชุดเดรสพื้นบ้าน กางเกงรัดรูป ฤดูร้อนปีก่อนฉันซื้อกางเกงรัดรูปจากร้านนี้แหละค่ะ คราวนี้ฉันก็ซื้อกางเกงแบบเดิมสามตัว แต่สีไม่ซ้ำกันเลยนะคะ

ถาม:ทิฟฟานี่ได้รสนิยมด้านแฟชั่นแบบนี้มาจากไหน
ทิฟฟานี่: จากคุณแม่ค่ะ แม่เป็นคนที่มีเซนส์ด้านสไตล์ไม่เหมือนใคร แม่ชวนฉันคุยเรื่องสีสันกับฉันตั้งแต่ตอนเด็กแล้ว แม่บอกว่าถึงจะเป็นสีชมพูที่ดูเหมือนกัน แต่จริง ๆ แล้วมันจะมีความแตกต่างของมันอยู่ค่ะ

ถาม: เล่าเรื่องเพลงใหม่ของโซนยอชิแด “Catch me if you can” ให้ฟังหน่อย
ทิฟฟานี่: เป็นเพลงแดนซ์แนวอิเล็คทรอนิกที่อัดแน่นด้วยท่าเต้นโชว์พลังค่ะ ฉันปลื้มท่าเต้นของเพลงนี้มาก เพราะอยากจะปลุกกำลังใจให้ทุกคนค่ะ

ถาม: ทิฟฟานี่อยากมีอัลบั้มเดี่ยวของตัวเองบ้างไหมล่ะ?
ทิฟฟานี่: ถ้าโอกาสให้ ฉันอยากจะร่วมงานกับโปรดิวเซอร์เทพ ๆ ของอเมริกาค่ะ เพราะฉันเกิดและอยู่นั่นมานาน เวลาทำอัลบั้มจะได้พูดอังกฤษกับคนอื่นแบบชิลล์ ๆ เลยค่ะ

ถาม: ทิฟฟานี่เดบิวต์มาได้ 8 ปีแล้วสินะ
ทิฟฟานี่: ใช่ค่ะ แต่เป้าหมายฉันยังมีอีกเยอะ และหนทางยังอีกยาวไกลค่ะ

Source: Kpop Behind
แปลไทย: EraOfGirls ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com

ภาพของพวกเธอ 9 คน จะอยู่ในความทรงจำของฉันตลอดไป

รับเขียนบทความ-แต่ง Essay ภาษาอังกฤษ>>คลิก<<
Go to the top of the page

+Quote Post
kpknjm
post Apr 19 2015, 03:13 PM
Post #2

Group: SoShi GanG+
Member No.: 71,887

สมกับเป็นสเตฟเลยนะพูดได้ดีมาก
ตอนนี้ไล่ตามความฝันสำเร็จไปอีกขั้นแล้วนะ
เรารอตดตามอยู่
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
SNSD
GIRLS' GENERATION
รักสาวๆ เสมอและตลอดไป
โซนยอชิแดสำหรับเรามี 9 คน
"TY JC SN TF HY YR SY YA SH"

----------------------------------------------------------

My Fiction

+Quote Post
Frappe*
post Apr 19 2015, 04:05 PM
Post #3

Senior Gangster

Member No.: 43,509

ทิฟฟานี่เดบิวต์มาได้ 8 ปีแล้วสินะ
ทิฟฟานี่: ใช่ค่ะ แต่เป้าหมายฉันยังมีอีกเยอะ และหนทางยังอีกยาวไกลค่ะ

ปลื้มมมมมมมมมมม ใจ

ขอบคุณมากนะคะ ชอบอ่านบทสัมภาษณ์ฟานี่มากๆ

+Quote Post
bSQuiz。
post Apr 19 2015, 04:21 PM
Post #4

Gangster

From: beside탱
Member No.: 75,812

อ่านสัมภาษณ์ฟานี่ทีไรก็แบบอื้อหือผู้หญิงคนนี้โคตรบ้างาน
ความมุ่งมั่นไม่เคยจบสิ้น มีเป้าหมายตลอดเวลา
ทะเยอทะยานและไม่เคยย่ำอยู่กับที่จริงๆ<3

ขอบคุณสำหรับทรานส์ค่ะ

This post has been edited by bSQuiz。: Apr 19 2015, 04:21 PM
영원토록 이렇게 너의 손잡고 같이 걷고 싶어 | 소원소녀시대

justhavingyoubesideme @bSQuizloliz

.

+Quote Post
fanyah
post Apr 19 2015, 04:27 PM
Post #5

Member No.: 66,975

อ่านความคิดฟานี่จากบทสัมภาษณ์ทีไร ทึ่งกับฟานี่ทุกครั้ง
เราจะอยู่คอยสนับสนุน และ ให้กำลังใจกับฟานี่ตลอด ไม่ว่าจะทำอะไรนะคะ

+Quote Post
MEEHWANGss
post Apr 19 2015, 05:48 PM
Post #6

Gangster

Member No.: 78,776

ชอบเวลาฟานี่ให้สัมภาษณ์มากจริงๆ ชอบที่เป็นคนไม่หยุดอยู่กับที่
พยายามพัฒนาตัวเองต่อไปเรื่อยๆ เปิดรับกับทุกโอกาศที่เข้ามา

+Quote Post
Taeny_Ding
post Apr 19 2015, 06:04 PM
Post #7

Member No.: 92,139

ทิฟ สมแล้วที่แทบอกเป็นคนบ้างาน
สุดยอดจริง ๆ ขยันมาก ๆๆ
จะติดตามและรอผลงานของทิฟ และของสาว ๆ ค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

+Quote Post
violet_m
post Apr 19 2015, 09:27 PM
Post #8

Group: Gangster
Member No.: 82,547

ขอบคุณสำหรับคำแปลจ้า

+Quote Post
RemembrancE
post Apr 20 2015, 12:45 AM
Post #9

Member No.: 24,313

คุณแม่เป็นแรงบันดาใจในทุกสิ่งของฟานี่เลย :)

.
.
.

อ่านแล้วรู้สึกถึงความมุ่นมั่นมาก ๆ

+Quote Post
UU_tif_UU
post Apr 20 2015, 01:48 AM
Post #10

GanG
**

Member No.: 70,881

ขอบคุณสำหรับข่าวค่า.....^+++^
ผู้หญิงคนนี้ มีความมุ่งมั่น ในเรื่องของงาน ที่น่าทำเป็นตัวอย่าง
บทสัมภาษณ์ ของเธอ Tiffany เราอ่านทุกครั้ง รู้สึกได้ถึง Power ที่มีมากมายเหลือเกิน
เราจะติดตามผลงานของเธอ และ สาวๆ ต่อไป

+Quote Post
mikenoon
post Apr 20 2015, 09:08 AM
Post #11

GanG
**

Member No.: 105,027

ฟานี่มุ่งมั่นมาก ^^

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแปล ><
[รับซื้อ]Piece Card /Autograph starcard ปล่อย PM มาเลยจ้า

+Quote Post
N.U.
post Apr 21 2015, 09:51 PM
Post #12

Member No.: 20,321

อนาคตนางต้องวางแผนยึดอุตสาหกรรมบันเทิงของเกาหลีแน่ๆเลย
เริ่มไต่เต้าจากยืดครองวง ยึดครองเอสเอ็ม ต่อไปอาจจะเป็นวงการบันเทิงทุกรูปแบบของเกาหลี 555
ความมุ่งมั่นและตั้งใจของนางไม่ธรรมดาแน่นอน

+Quote Post
faizafany
post Apr 22 2015, 04:47 PM
Post #13

From: 9เกรียนคาเฟ่
Member No.: 69,258

เมนเก่งที่สุดค่ะ รักเมน อวยแรง ^^
one a ponce a time GIRLS and J ,STAY FOREVER

+Quote Post
Jahja!!!
post Apr 22 2015, 09:34 PM
Post #14

From: Bangkok
Member No.: 100,024

เค้าจะรออุดหนุนอัลบั้มอินเตอร์ของเธอนะฟานี่ ^^

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 18th April 2024 - 07:17 PM