Welcome Guest ( Log In | Register )

5 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [Trans] บทสัมภาษณ์ของเจสสิก้า ในนิตยสาร Beauty+ ฉบับเดือนเมษายน 2556
mashiks
post Mar 28 2013, 01:58 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

เพลง K-pop คือข้อสรุปของกระแสคลั่งเกาหลีที่นำพาความนิยมในวัฒนธรรมของเกาหลีใต้สู่ประเทศอื่น และโซนยอชิแดก็ถือว่าเป็นผู้นำของกระแสนี้ ที่ทั้งโลกกำลังจับตาดูอยู่ ในฐานะหญิงสาวทั้ง 9 คน วันเวลาผ่านไปก็ยิ่งน่าตื่นเต้น สาวๆเหล่านี้ไม่เพียงพัฒนาเรื่องรูปร่างหรือลักษณะทั่วไป แต่พวกเธอยังขยายขอบเขตความสามารถของพวกเธอด้วย เจสสิก้า ที่เพิ่งได้แสดงละครเพลงเมื่อไม่นานมานี้ แถมปีก่อนก็ได้แสดงละคร รวมไปถึงทักษะการแสดงละครที่น่าตื่นเต้นของเธอ พวกเราแอบจองคิวอันแสนยุ่งของเธอไว้ในขณะที่เธอกำลังยุ่งอยู่กับการทัวร์คอนเสิร์ตที่ญี่ปุ่น และการนัดที่เรียบง่ายและความสวยงามครั้งนี้ก็ได้เริ่มขึ้น...

- คุณเป็นอย่างไรบ้าง?
เจสสิก้า:
หลังจากจบการโปรโมทอัลบั้มเกาหลีของเราที่เพิ่งปล่อยออกมาเมื่อต้นปีนี้ ฉันก็ได้ทำกิจกรรมที่ต่างประเทศค่ะ เพราะมีคอนเสิร์ตที่ญี่ปุ่น หลังจากแสดงคอนเสิร์ตที่ใช้เวลาประมาณ 4 วันต่อสัปดาห์ที่ญี่ปุ่นแล้ว ฉันก็ใช้วันเวลาที่เหลือไปกับตัวเองค่ะ

- คุณน่าจะเหนื่อยไปกับกิจกรรมต่างประเทศของคุณแน่ๆเลย แต่ผิวคุณดูสวยมาก พักนี้อากาศก็เปลี่ยนแปลงนะ
เจสสิก้า
: ช่วงเวลานี้ฉันจะผิวแห้งง่ายมากเลยค่ะ ฉันเลยต้องใส่ใจดูแลผิวเป็นพิเศษ ต้องระวังเรื่องฝุ่นต่างๆด้วย หลังจากเสร็จกิจกรรมกลางแจ้งแล้ว ฉันมักจะล้างหน้าให้สะอาดและค่อยๆทามอยส์เจอร์ไรเซอร์อย่างพิถีพิถันเพื่อไม่ให้ผิวแห้งค่ะ ปกติฉันพกมอยส์เจอร์ไรเซอร์ด้วยนะคะ และพยายามไม่ให้ผิวเสียความชุ่มชื่น ฉันว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องพื้นฐานสุดๆสำหรับการดูแลผิวเลยค่ะ

- คุณพูดถูกแล้ว เพียงแค่คุณเก็บรักษาความชุ่มชื่นในผิวไว้ได้ แค่นี้ผิวคุณก็ส่องประกายเปล่งปลั่งแล้ว
เจสสิก้า
: โอ้ว ใช่ค่ะ แล้วก็ก่อนนอน มันจะดีมากเลยถ้าใช้แผ่นมาส์กหน้า มันช่วยให้หน้าเราชุ่มชื่นตลอดคืนเลยค่ะ พอตื่นมาฉันจะอารมณ์ดีมากเมื่อล้างหน้าในตอนเช้าค่ะ

- คุณมีวิธีรักษาผิวของคุณอย่างไร?
เจสสิก้า:
ไม่ว่าฉันจะเลิกงานดึกหรือช้าขนาดไหน ฉันจะไม่มีทางลืมล้างหน้าก่อนเข้านอนค่ะ ฉันใช้คลีนซิ่งที่แตกต่างกันออกไป ล้างส่วนต่างๆของใบหน้า โดยเฉพาะรอบๆดวงตาฉันใช้คลีนเซอร์แบบน้ำเพื่อลดการระคายเคืองค่ะ

- ไม่ใช่เพียงการแสดงบนเวที แต่คุณแต่งหน้าอย่างไรในชีวิตประจำวันของคุณ?
เจสสิก้า:
ฉันมักจะแต่งหน้าหนักๆเพราะมีการแสดงและการอัดรายการต่างๆ แต่ปกติฉันแต่งหน้าเบาๆนะคะ ฉันผสมบีบีครีมกับมอยส์เจอไรเซอร์ แล้วทามันลงไป ปิดท้ายด้วยทาปากนิดหน่อยค่ะ

- คุณดูแลสุขภาพผิวคุณดีจัง แต่มันต้องมีที่บางช่วงผิวอาจจะแย่บ้าง ถ้าคุณมีปัญหาเรื่องผิว คุณจะดูแลมันอย่างไร?
เจสสิก้า:
ฉันได้รับการเข้ารักษากับแพทย์ผิวหนังด้วยนะคะ เวลาที่ไม่ค่อยมีเวลาเพราะตารางงานต่างๆ แต่ฉันคิดว่าสิ่งที่สำคัญที่สุดคือการที่เราปล่อยให้ผิวของเราผ่อนคลายและพักบ้างค่ะ ฉันคิดว่าการใช้ผลิตภัณฑ์ต่างๆในการดูแลผิวตัวเองที่บ้านก็เป็นเรื่องดีนะคะ แน่นอนว่าสิ่งแรกที่คุณต้องรู้คือผิวของคุณอยู่ในสภาพไหน

- มีนิสัยหรือความเคยชินอะไรบ้างไหมที่คุณทำบ่อยๆ?
เจสสิก้า:
ฉันมักจะล้างหน้าของฉันด้วยน้ำเย็นหลังล้างหน้าของฉันแล้วค่ะ และทาครีมกันแดดก่อนออกไปข้างนอกจนชินแล้วค่ะ มันจะดีมากเลยนะคะถ้าไม่ลืมทำสิ่งเหล่านี้

- มีครั้งไหน หรือโอกาสไหนบ้างไหมที่ทำให้คุณเปลี่ยนการแต่งหน้า?
เจสสิก้า:
ตอนที่โปรโมทอยู่ พวกเราได้รับการช่วยเหลือจากช่างแต่งหน้าค่ะ ฉันเลยไม่ค่อยสนใจมันมากเท่าไหร่นัก ในช่วงทัวร์คอนเสิร์ตที่ญี่ปุ่น ฉันได้เริ่มแต่งหน้าเองค่ะ ฉันเลยเริ่มสนใจเกี่ยวกับการแต่งหน้าและพวกเครื่องสำอางค์ที่เข้ากับฉันได้อย่างเป็นธรรมชาติค่ะ

- คุณชอบแต่งสไตล์การแต่งหน้าแบบไหน?
เจสสิก้า
: ฉันเป็นพวกที่เปลี่ยนการแต่งหน้าตามอารมณ์ค่ะ ฉันอาจจะกรีดปลายอายไลเนอร์ให้ออกมาสั้นหรือยาว พยายามวาดให้มันตวัดขึ้น อย่างไรก็ตาม ฉันจะทำให้ผิวดูใสและสว่าง และมีความชุ่นชื่นที่สุดค่ะ

- คุณเป็นผู้หญิง คุณคงมีความสนใจเกี่ยวกับพวกน้ำหอมหรือผลิตภัณฑ์บำรุงผิว?
เจสสิก้า:
สำหรับน้ำหอม ฉันใช้ Jeanne Lanvin, Issey Miyake และ GiRL de Provence’s GiRL 1 Lily Magnolia การที่ฉันใช้น้ำหอมกลิ่นต่างๆนั้นขึ้นอยู่กับความรู้สึกของฉันในวันนั้นๆด้วยค่ะ แต่น้ำหอมกลิ่นดอกไม้ก็ดีนะคะ สำหรับผลิตภัณฑ์บำรุงผิว ฉันใช้ Fresh Sugar Lemon กับ Sugar Lychee บ่อยค่ะ

- ขอเดาว่าผมคุณต้องแห้งเสียจากการทำสีและการดัด คุณดูแลมันอย่างไร?
เจสสิก้า:
ตอนที่ฉันสระผมอยู่ที่บ้าน ฉันจะทาน้ำมันบำรุงผมตอนที่ผมเปียกค่ะ พอผมแห้งแล้ว ผมฉันจะปลิวไสวมีน้ำหนักและดูดีขึ้นค่ะ สารอาหารจากน้ำมันที่บำรุงผมจะช่วยปกป้องการเกิดผมเสียค่ะ

- เครื่องสำอางแบบไหนบ้างที่คุณมักจะพกใส่กระเป๋าคุณเสมอเวลาไปข้างนอก?
เจสสิก้า:
ลิปมัน หรือ ลิป ทินท์ และ น้ำหอม ! พักหลังมานี้ฉันใช้ของ Prime Primer Pact ของ banila co. ค่ะ

- คุณคิดว่าความสวยของผู้หญิงมาจากไหน?
เจสสิก้า:
ในขณะที่พักหลังมานี้ความสวยดูจะเป็นเรื่องสำคัญ ฉันคิดว่าความสวยงามนั้นเกิดขึ้นมาได้จากภายในก็เป็นเรื่องสำคัญค่ะ ฉันรู้สึกได้ถึงความสวยที่มาจากความมั่นใจและความรักตัวเอง และผู้หญิงที่มีเสน่ห์เป็นของตัวเองค่ะ

- การใช้ชีวิตเป็นคนดังแบบนี้ คุณได้ค้นพบ 'ไม้ตาย' หรือลักษณะพิเศษอะไรของคุณบ้างไหม?
เจสสิก้า:
ไม่มีลักษณะพิเศษหรอกค่ะ แต่ฉันว่าเพราะฉันมีภาพลักษณ์และเป็นตัวของตัวเองท่ามกลางสมาชิกโซนยอชิแดค่ะ ฉันว่าสิ่งเหล่านั้นคือจุดแข็งของฉันค่ะ ฉันคิดว่า 'ไม้ตาย' ของฉันคงเป็นแฟนๆของพวกเราค่ะ

- เราคิดว่าคุณน่าจะได้เรียนรู้อะไรมากมายจากการทำงานเกี่ยวกับการแสดงในละครเวทีและละครด้วย มันเป็นอย่างไรบ้าง?
เจสสิก้า:
ในขณะที่ทำงานร่วมกับสมาชิกโซนยอชิแด มันเป็นเรื่องที่ไม่ค่อยชินและเป็นเรื่องยากกับการที่จะพบปะผู้คนใหม่ๆในอีกแบบค่ะ ฉันคิดว่าฉันได้เรียนรู้การเข้าหากับผู้คนที่เจอครั้งแรกก็จากการแสดงละครเวทีและการแสดงละครค่ะ และเรียนรู้เกี่ยวกับวิธีการหาความรู้ใหม่ๆที่ฉันไม่เคยรู้มาก่อน ส่วนการแสดงละคร ฉันได้เรียนรู้เกี่ยวกับการเป็นอยู่ของผู้คน มันเป็นงานที่น่าตื่นเต้นสำหรับฉันมากเลยค่ะ และถ้าได้รับโอกาสแบบนั้นอีก ฉันอยากจะแสดงอีกค่ะ

- เราพอรู้มาว่าคุณได้รับการยอมรับเกี่ยวกับเซ้นต์ด้านแฟชั่นของคุณในชีวิตประจำวัน คุณชอบแฟชั่นไอเท็มแบบไหน?
เจสสิก้า:
ปกตืแล้ว ฉันชอบใส่รองเท้าส้นเรียบไม่ก็รองเท้าผ้าใบค่ะ แต่ฉันไม่ค่อยเน้นพวกยี่ห้อหรอกนะคะ แต่จะเน้นรองเท้าผ้าใบที่ใส่สบายและสวยมากกว่าค่ะ ฉันแทบจะไม่ใส่รองเท้าส้นสูงเลย แต่บางทีก็ซื้อมาบ้าง เพราะชอบหรือดีไซน์สวยค่ะ แล้วฉันก็ชอบเสื้อยืดสวยๆค่ะ ฉันมีเสื้อยืดสวยๆหลายแบบเลย

- สุดท้าย พูดถึงแผนการกิจกรรมในอนาคตของคุณหน่อย
เจสสิก้า:
พวกเราจะทัวร์คอนเสิร์ตที่ญี่ปุ่นจนจบและวางแผนจะไปพบปะกับแฟนๆ ไม่ใช่แค่ที่เกาหลี แต่ที่ต่างประเทศกับคอนเสิร์ตต่างๆและกิจกรรมอื่นๆค่ะ ยังไงก็ช่วยรักโซนยอชิแดและฉันด้วย อย่าลืมติดตามผลงานพวกเรานะคะ

Source: Woorissica, DC Gallery ,beautypl.co.kr
Eng Trans: ch0sshi@soshified, taengbear@soshified
Edited by: kt9823@soshified, taengsoshi@soshified, bhost909@soshified
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
taeny 27
post Mar 28 2013, 02:13 PM
Post #2

Super Gangster

Group: SoShi GanG+
From: S❤ne TH
Member No.: 32,359

จ่า อย่างสวยอ่ะะ ><
ช่วงนี้ ๆ หลงสาวๆขึ้นอีกเยอะะ ^^
♬ MrMr ! ♬
๑۩ﺴ We believe in you .ﺴ۩๑

my home and Facebook 

+Quote Post
Killerse.
post Mar 28 2013, 02:23 PM
Post #3

Gangster

From: Old Trafford
Member No.: 93,419

เจสสิก้าสวยมาก ^^
ขอแชร์นะคะ

+Quote Post
kanoomjang
post Mar 28 2013, 02:28 PM
Post #4

Group: Gangster
Member No.: 24,402

เล่มนี้่สิก้าสวยมากมากมาก

+Quote Post
MemeeSone
post Mar 28 2013, 02:28 PM
Post #5

Gangster

Group: SoShi GanG
Member No.: 89,565

โอ้ววววววว เจสสิก้าสวยมากอ่ะ >< หลงเลย
ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ
단체] 사랑해 널 이느낌 이대로 그려왔던 헤매임의 끝
ซา รัง แฮ นอล รี นือ กิม มี แด โร กือ รยอ วัซ ดอน เฮ แม อิม อี กึท

ฉันคิดถึงเธอ ฉันอยากเข้มแข็ง ขอร้อง ฉันไม่ต้องการร้องไห้อีกแล้ว
เราพบกันอีกครั้งได้หรือเปล่า ฉันอยากรู้สึกถึงช่วงเวลาอันสั้นที่อยู่กับเธอตลอดไป

+Quote Post
Tuckkiz
post Mar 28 2013, 02:32 PM
Post #6

From: Heaven's Door
Member No.: 37,026

ที่รักคะ ไม่เน้นแบรนด์ของรองเท้า แต่คู่ที่เธอใส่มันคู่ละ 15,000 !!! mkb (31).gif
น่ารักจริงๆเลยนะซูจอง

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ สต๊าฟฟ์บอร์ดเราเจ๋งที่สุด g (32).gif

+Quote Post
fahfie:p
post Mar 28 2013, 02:44 PM
Post #7

Member No.: 68,521

จริง ๆ นางก้แอบโปรโมทผลิตภัณฑ์ที่นางเป็นพรีเซ็นเตอร์อยู่เหมือนกันนะ5555
แต่สวยจริง ๆ ขอบคุณมากค่า

+Quote Post
MindSone09
post Mar 28 2013, 02:44 PM
Post #8

GanG
**

From: Thailand
Member No.: 90,494

สิก้าน่ารักจังเลยอ่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ

Always Here 💗 Soshi & Sone

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

ตอนนี้ โซนยอชิแด ,พรุ่งนี้ โซนยอชิแด ,โซนยอชิแด ตลอดไป

Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever
7

+Quote Post
gornya
post Mar 28 2013, 02:47 PM
Post #9

Gangster

Member No.: 89,336

หลงหัวปักหัวปำ

+Quote Post
janekub
post Mar 28 2013, 02:50 PM
Post #10

Junior Gangster

From: บนผืนโลกเดียวกับคุณ
Member No.: 73,193

สิก้าดูแลผิวดีมากเลย สวยมากค่ะ ><

+Quote Post
pakpao
post Mar 28 2013, 02:53 PM
Post #11

Gangster

Member No.: 76,697

จะ จ่ะ จ้ะ จ๊ะ จ๋ะ รักเธอ มายเจ....

+Quote Post
love_girlgen
post Mar 28 2013, 02:58 PM
Post #12

From: Tell Me Your Wish
Member No.: 74,909

สิก้าออนนี่สวยน่ารักอ่าา ><

+Quote Post
NookkiiZ
post Mar 28 2013, 02:59 PM
Post #13

From: YoonYulSic Royal Family
Member No.: 15,812

งามหลาย ><

ขอบคุณสำหรับคำแปลจ้า

~* 소 녀 시 대  영원히 사랑해요 ~*

+Quote Post
takky101
post Mar 28 2013, 03:00 PM
Post #14

Junior Gangster

Member No.: 77,342

ขอบคุณข่าวจ้า

+Quote Post
biic
post Mar 28 2013, 03:03 PM
Post #15

Gangster

Member No.: 85,562

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ

+Quote Post
CrAZy_TiffaNy......
post Mar 28 2013, 03:18 PM
Post #16

Member No.: 65,337

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ .

+Quote Post
khunfirst
post Mar 28 2013, 03:26 PM
Post #17

Baby Baby
*

Group: Gangster
Member No.: 95,294

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ เจส ดูแลผิวพรรณ ดีมาก g.gif

+Quote Post
only siic
post Mar 28 2013, 03:34 PM
Post #18

Gangster

Member No.: 74,055

สิก้าสวยมากอ่า ทั้งรักทั้งหลง น่ารักสุด

+Quote Post
Sin_zai
post Mar 28 2013, 03:41 PM
Post #19

Baby Baby
*

Member No.: 93,239

จ่าสวยเว่อร์ ><

+Quote Post
KatyCat
post Mar 28 2013, 03:50 PM
Post #20

Gangster

From: KatyHome's
Member No.: 87,277

สิก้าสวยมากเลย >_<
ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ
รักโซชิมากกว่าความสูงของซูยองเงิงของซูยอน
i prefer women who smart beautiful and have a talent
Nobody's Perfect

+Quote Post

5 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 29th July 2021 - 03:43 PM