Welcome Guest ( Log In | Register )

4 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [News] แทยอน (Taeyeon) ขอบคุณสำหรับความรักของแฟนๆและสิ่งที่แฟนๆทำให้ผ่าน Instagram ของเธอ
mashiks
post Aug 22 2013, 06:01 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

แทยอน สมาชิกวงโซนยอชิแด ไม่อาจเก็บความรู้สึกไว้ได้อีกและกล่าวคำขอบคุณถึงแฟนๆผ่านข้อความบน Instagram ของเธอ แทยอนเริ่มขึ้นต้นว่า "มีอะไรบางอย่างที่ฉันอยากจะบอกกับทุกคนมานานแล้ว แต่ก็ไม่ได้พูดออกมาเสียที"

แทยอนเขียนต่อ "ฉันรู้สึกขอบคุณแฟนๆของพวกเรามากๆเลยที่คอยถ่ายรูปฉันให้ออกมาสวยๆและยอดเยี่ยมเสมอ ความพยายามของพวกคุณ ความรักความตั้งใจและสิ่งที่พวกคุณถ่ายภาพฉันให้ออกมาสวยเสมอ ถึงแม้ตอนนั้นฉันจะทำหน้านมุ่ยก็เถอะ ขอบคุณจริงๆค่ะ ฉันไม่สามารถบรรยายออกมาเป็นคำพูดได้ดีนัก" แทยอนอธิบายว่าเธอมองเห็นความรักของแฟนๆในรูปเหล่านั้นที่แฟนๆถ่าย

ไอดอลช่างคิดคนนี้ได้เผยความรู้สึกเสียใจรวมไปถึงขอบคุณแฟนๆ เพราะมีหลายครั้งที่พวกเขาอยู่ในสถานการณ์ที่อันตรายหรืออาจจะได้รับบาดเจ็บบ้าง ในเวลาที่แฟนๆถ่ายรูปเธอ ทั้งแทยอนและแฟนๆก็เป็นห่วงซึ่งกันและกัน

ไม่ใช่เพียงรูปภาพ แทยอนยังเขียนกล่าวคำขอบคุณถึงแฟนๆสำหรับความรักที่แฟนๆมอบให้ในทุกๆทาง แถมแทยอนยังอยากจะเรียนวิธีการถ่ายรูปจากแฟนๆ "ทำไมพวกเขาถ่ายรูปออกมาดูสดชื่นสดใสแบบนี้นะ? อยากรู้จังว่าโซวอนถ่ายเซลก้าตัวเองออกมาสวยด้วยหรือเปล่า"

ตอนสุดท้าย แทยอนเขียน "ฉันรักคุณ โซวอน" และอยากให้เธอกับแฟนๆอยู่และเจอกันแบบนี้ไปอีกนานๆ

ข้อความที่แทยอนพิมพ์ใน Instagram

"มีอะไรบางอย่างที่ฉันอยากจะบอกกับทุกคนมานานแล้ว แต่ก็ไม่ง่ายเลยที่ฉันจะพูดออกมาได้ ไม่ว่าจะที่ไหนหรือเมื่อไหร่ก็ตาม ขอบคุณแฟนๆมากๆเลยนะคะที่คอยถ่ายรูปฉันให้ออกมาสวยๆ ถึงแม้ตอนนั้นฉันจะหน้ามุ่ยก็ตาม พวกคุณก็หามุมถ่ายให้ฉันออกมาดูสวยที่สุด ความจริงใจ, ความพยายาม และ ความรักของพวกคุณที่มอบให้ฉัน ฉันรู้สึกขอบคุณและไม่สามารถพูดออกมาเป็นคำพูดได้จริงๆค่ะ มันจะทำให้ฉันน้ำตาไหลนะ! บางครั้งในตอนที่ฉันดูรูปที่พวกคุณถ่ายฉัน ฉันรู้สึกถึงความรักของพวกคุณเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นแค่การถ่ายรูปของผู้หญิงที่ชื่อแทยอนกับการสาดแสงแฟลช หรือการถ่ายรูปด้วยความจริงใจของพวกคุณในตอนที่ตั้งใจถ่ายแม้กระทั่งเส้นผมของฉัน มันแตกต่างกันมากๆค่ะ ฉันรู้สึกได้ทั้งหมดเลย ทุกคน.. เพราะงั้น ฉันขอบคุณพวกคุณมากๆ และรู้สึกเสียใจต่อพวกคุณด้วย มันคงจะดีมากๆ ถ้าตอนที่พวกเราเจอกันแบบนี้ไม่ใช่ตอนที่มันอันตรายหรือมีใครได้รับบาดเจ็บ เพราะพวกเราช่วยเหลือกันไม่ได้ ได้แต่เป็นห่วงกันและกัน^^ ไอกู ฉันพยายามจะพูดอะไรเนี่ย??? อย่างไรก็ตาม ที่ฉันจะบอกคือ ไม่ว่าจะรูปภาพหรืออะไรก็ตาม ฉันอยากจะขอบคุณสำหรับความรักของพวกคุณนะคะ โดยส่วนตัวแล้ว ฉันอยากเรียนรู้วิธีถ่ายรูปของโซวอนนะ คิคิ ทำไมถ่ายรูปกันออกมาได้ดูสวย, สดใส และมีชีวิตชีวาเหมือนเด็กเลยหละ?? ถ่ายรูปแบบนั้นกันออกมาได้ยังไงนะ??? พวกคุณต้องถ่ายเซลก้ากันออกมาสวยด้วยแน่เลยใช่ไหมคะ?? อ่า สงสัยจัง... เซลก้าโซวอน.. ฮ่าฮ่า ทุกคนคะ ถึงแม้ว่าฉันจะเป็นพวกบรรยายความรู้สึกของตัวเองออกมาได้ไม่ดีนักและอาจจะดูไร้อารมณ์ไปบ้าง อย่าลืมนะคะว่าฉันคอยหาโอกาสที่จะแสดงและระบายความรู้สึกของฉันให้กับพวกคุณเสมอ คงเป็นเพราะบุคลิก/นิสัยของฉันเหมือนกับมด^^ ฉันหวังว่าพวกเราจะได้อยู่และเจอกันแบบนี้ไปอีกนานๆเลยนะคะ^^ รั- อืมม.. พวกคุณรักฉันหรือเปล่าคะ??????? ฮิฮิฮิฮิฮิ ฉันรักคุณค่ะโซวอน จาก กวิ๊ง แทงกุง บนเครื่องบินถึงโซวอน"

*ตรงคำว่า รั- แทยอนเหมือนจะบอกว่า รัก แต่ก็หยุดไปแล้วถามโซวอนว่ารักแทยอนไหม*

แทยอนคอมเมนท์ต่อ

"อ่า แล้วก็^^ ที่ฉันจะพูดนี้เพราะฉันกังวลว่าพวกคุณจะเข้าใจผิดถึงสาเหตุที่อยู่ดีๆฉันโพสข้อความยาวๆแบบนี้ แน่นอนค่ะ ว่ามันไม่ใช่เพราะมีอะไรเกิดขึ้นหรือฉันโมโหและเขียนมันออกมาให้ทุกคนปั่นป่วนหรืออะไร!! ฮ่าฮ่า แค่เพียงเพราะฉันรู้สึกขอบคุณแฟนๆของพวกเราที่มาเชียร์ฉัน ถึงแม้วันนี้ฉันจะมาคนเดียวไม่ได้มากับสมาชิกคนอื่นๆและไปต่างประเทศคนเดียว"ก็ตาม

Source: soompi, Kymmie 1, Kymmie 2
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
Mini22
post Aug 22 2013, 06:06 PM
Post #2

GanG
**

Group: SoShi GanG
Member No.: 93,418

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ \0/

+Quote Post
ShoujoJidai_9
post Aug 22 2013, 06:10 PM
Post #3

Junior Gangster
Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 68,665

ขอบคุณค่ะ g (8).gif

+Quote Post
love_girlgen
post Aug 22 2013, 06:12 PM
Post #4

Super Gangster

Group: SoShi GanG+
From: Tell Me Your Wish
Member No.: 74,909

ฉันรักพี่มากเลยนะ T^T

ขบอคุณสำหรับคำแปลคะ และข่าวด้วยคะ

+Quote Post
Pooh_Nut
post Aug 22 2013, 06:17 PM
Post #5

From: ใต้ร่มพระบารมีพระเจ้าอยู่
หัว
Member No.: 31,063

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ 10.gif
SICAMYLOVE

+Quote Post
nathwang
post Aug 22 2013, 06:21 PM
Post #6

Gangster

Member No.: 78,570

ขอบคุณค่ะ รักแทยอน 

+Quote Post
MindSone09
post Aug 22 2013, 06:23 PM
Post #7

GanG
**

From: Thailand
Member No.: 90,494

หนูรักพี่แทยอนและโซชิทุกคนค่ะ เราจะอยู่ด้วยกันตลอดไป
FOREVER ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

Always Here 💗 Soshi & Sone

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

ตอนนี้ โซนยอชิแด ,พรุ่งนี้ โซนยอชิแด ,โซนยอชิแด ตลอดไป

Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever
7

+Quote Post
an-o
post Aug 22 2013, 06:43 PM
Post #8

Member No.: 82,203

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ mkb (46).gif

+Quote Post
faizafany
post Aug 22 2013, 06:44 PM
Post #9

From: 9เกรียนคาเฟ่
Member No.: 69,258

รักเทอคิมแทลีดเกรียนของเรา^^
one a ponce a time GIRLS and J ,STAY FOREVER

+Quote Post
snsd :)
post Aug 22 2013, 06:58 PM
Post #10

Gangster

Member No.: 72,788

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่าา

+Quote Post
takecare yoonyoo...
post Aug 22 2013, 06:58 PM
Post #11

From: BAngkok Thailand
Member No.: 71,484

ขอบคุณแทแท ขอบคุณความรักที่มอบให้
Nothing's gonna change my love for you you ought to know by now how much I love you
one thing you can be sure of I'll never ask for more than your love
the world may change my whole life too but nothing's gonna change my love for you

SNSD & SONE

+Quote Post
กิ่งซางจัง
post Aug 22 2013, 07:09 PM
Post #12

Member No.: 28,284

พดีใจมากนะที่พวกเราทำให้พี่รู้สึกดี ก่อนที่จะมาเรายังเป็นหว่งมากเลย
ว่าพี่แทจะเป็นอย่างไงนะ แต่โซวอนทุกคนน่ารักที่สุดทำให้แทยอนไม่โดด
เดียวและรู้สึกถึงความรักที่มีต่อะแทแท ถึงเราจะรอน มากแต่ได้ไปอยู่หน้าพี่แทแทถึงพี่จะไม่เห็นแต่เรามีความสุขที่
ได้อยู่ตรงนั้น ขอบทุกโซวอนทุกคนที่ทำให้พี่แทดีใจและมีความสุข

และพี่คิวที่สื่อความรักของโซวอนที่มีต่อพี่แท

+Quote Post
kalapa
post Aug 22 2013, 07:16 PM
Post #13

From: Earth
Member No.: 90,294

น่ารักมากเลยแทงกู
ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ
I AM HERE!

waiting you come back

+Quote Post
SoNeShiDae
post Aug 22 2013, 07:40 PM
Post #14

Member No.: 29,464

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ
รั- รักแท :)

+Quote Post
bananaprince
post Aug 22 2013, 07:56 PM
Post #15

From: เจ้าชายน้อย
Member No.: 56,367

ขอบคุณสำหรับคำเเปลค่ะ
รัก รัก เเท ยอน ><

+Quote Post
pure ♥ Tae...
post Aug 22 2013, 08:33 PM
Post #16

Gangster

Member No.: 60,914

พี่แทน่ารักอะะะะะะะะะ
นี่พิมพ์บนเครื่องบินแล้วก็อปมาโพสป่ะเนี่ย mkb (46).gif

แม้แต่การ์ดก็ไม่สามารถมาขัดขวางความ­รักของเราได้ <3 
เจสสิก้ามาเต็มจริงๆ *เช็ดกำเดา*

+Quote Post
Praewyou
post Aug 22 2013, 08:52 PM
Post #17

Gangster

From: -
Member No.: 93,484

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ

LOVE YOU TAE ^^

+Quote Post
anooY lovely
post Aug 22 2013, 08:53 PM
Post #18

Gangster

Member No.: 39,800

แทยอน ของเราน่ารักที่สุดอยู่แล้ว อย่าถามเลยว่าเรารักคุณรึเปล่า ถามว่ามันมากขนาดไหน จะเหมาะกว่า จ้ะ TH Sone Love you Kim Taeyeon
LOVE LOVE SOSHI

+Quote Post
Post #19

Gangster

แทยอน ของเราน่ารักที่สุดอยู่แล้ว อย่าถามเลยว่าเรารักคุณรึเปล่า ถามว่ามันมากขนาดไหน จะเหมาะกว่า จ้ะ TH Sone Love you Kim Taeyeon

+Quote Post
Post #20

Gangster

+Quote Post

4 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 20th April 2024 - 12:31 AM