Welcome Guest ( Log In | Register )

4 Pages V   1 2 3 > »   
Reply to this topicStart new topic
 [Trans] 120920 บทสัมภาษณ์ซูยองในนิตยสาร 1st Look ฉบับที่ 29, ซูยองผู้สวยงามอย่างเรียบง่าย
EraOfGirls
post Sep 21 2012, 12:45 PM
Post #1

Junior Gangster

Group: Reporter
From: มุมหนึ่งในไดอารี่ของ พี่คิมแทยอน~~
Member No.: 49,888

[Trans] 120920 บทสัมภาษณ์ซูยองในนิตยสาร 1st Look ฉบับที่ 29 : ซูยองผู้สวยงามอย่างเรียบง่าย

ซูยองปรากฏตัวในเรื่องจากปกของนิตยสาร "1st Look" ฉบับที่ 29 นอกเหนือไปจากการถ่ายแบบที่ดูสวยเท่แล้ว ซูยองยังได้ให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับชีวิตของเธอ เรื่องแฟชั่น และการมาเป็นนักแสดงในละคร

ซูยองกำลังทำหน้าที่เป็นทั้งนักร้องและพิธีกรรายการ อีกทั้งยังเป็นนักแสดงผู้สวมบทบาทของตัวละครชื่อ "ลีอึยจิน" ในละครเรื่อง "The 3rd Hospital" ของช่อง tvN อีกด้วย จากสายตาของฉัน เธอพูดถึงชีวิตของ "อึยจิน" และ "ซูยอง" ด้วยเสียงอันสงบนุ่มนวล ทั้งที่ในตอนนี้เธอกำลังโดดเด่นอยู่ในสตูดิโอ ด้วยการเป็นแรงบันดาลใจให้กับแฟชั่นเสื้อผ้า "J.Lite" ของดีไซเนอร์ซงจาอิน

ดูเหมือนว่าคุณจะสวยขึ้นเรื่อยๆเลยนะคะ คงจะเรียกว่าเป็น 'เด็กสาว' ไม่ได้แล้วเพราะฉันรู้สึกว่าคุณโตขึ้นเป็นผู้ใหญ่
ซูยอง:ขอบคุณค่ะ ฉันก็อยากสวยขึ้นและสวยขึ้นเรื่อยๆเหมือนกันค่ะ ฮ่าๆ

ช่วงนี้คุณได้รับความสนใจในฐานะที่เป็นแฟชั่นนิสต้า ปกติแล้วคุณเป็นคนที่สนใจด้านแฟชั่นมากหรือเปล่าคะ?
ซูยอง:ถึงแม้ฉันจะชอบที่ได้รับความสนใจแบบนั้น แต่จริงๆแล้วมันค่อนข้างอึดอัดนะคะ ฉันชอบอะไรที่สบายๆมากกว่า คติของฉันคือ 'คืนสู่สามัญ'ค่ะ การสวมเสื้อยืดสีขาวกับกางเกงยีนส์และรองเท้าผ้าใบก็ดูเก๋ที่สุดแล้วค่ะ การได้รับความคาดหวังในฐานะแฟชั่นนิสต้ามันทำให้ลำบากใจ เพราะตอนนี้ฉันเริ่มจะชอบอะไรที่เรียบง่ายค่ะ

คุณคิดอย่างไรกับเสื้อผ้า J.Lite ที่คุณใส่ถ่ายแบบวันนี้? เหมือนเป็นชุดปกติที่คุณใส่เลยนะคะ
ซูยอง: ฉันชอบเสื้อผ้าของคุณซงจาอินตั้งแต่ก่อนเดบิวต์แล้วค่ะ ฉันไปดูคอลเลคชั่นของเธอเป็นบางครั้ง ฉันว่าสัญลักษณ์รูปหมีเทดดี้ที่น่ารักนั่นของเธอแสดงให้เห็นถึงความเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมได้เป็นอย่างดีค่ะ การออกแบบออกจะเหมือนกับเสื้อนอกและกางเกงขาสั้นของพวกสิงห์นักบิด แต่ด้วยวัตถุดิบที่ดีเลยทำให้ใส่สบายและดูเท่ค่ะ ถ้าต่อไปฉันต้องเลือกใส่เสื้อผ้าแบบที่คล้ายๆกับการถ่ายแบบวันนี้ล่ะก็ ฉันคิดว่าแค่ใส่ชุดของ J.Lite ทั้งอาทิตย์ก็เกินพอแล้วค่ะ

ในฐานะที่เป็นแฟชั่นนิสต้า มีสไตล์แนะนำสำหรับฤดูใบไม้ร่วงนี้ไหมคะ?
ซูยอง:ฉันอายๆนะคะที่คุณเรียกว่าฉันเป็นแฟชั่นนิสต้า ฉันคิดว่าแค่กางเกงยีนส์ เสื้อยืดผ้าฝ้าย แจ็กเก็ตหนัง แล้วก็ใส่ผ้าพันคอด้วยน่าจะดีแล้วนะคะ ฉันคิดว่าคนจะดูดีที่สุดตอนที่พวกเขารู้สึกสบายๆมากที่สุด ฉันเลยคิดว่าจะใส่ J.Lite ให้บ่อยขึ้นเพราะเหตุผลนี้แหละค่ะ

คุณได้ลองจับงานด้านละครจากเรื่อง 'The 3rd Hospital' ฉันอยากรู้จังเลยค่ะว่าตอนที่คุณถ่ายทำมันเป็นอย่างไรบ้าง
ซูยอง: ตอนแรกฉันกังวลเพราะคิดว่าตัวเองจะลนลาน แต่พอถ่ายไปหลายๆตอน ฉันก็เริ่มมีสมาธิกับการแสดงได้สบายมากขึ้นค่ะ คงเป็นเพราะนักแสดงรุ่นพี่ที่ช่วยสร้างบรรยากาศเป็นกันเองเพื่อให้ฉันมีสมาธิด้วย พี่ซึงอูจะปรับระดับให้เข้ากับฉันและใส่ใจฉันเสมอ ส่วนพี่จีโฮเป็นคนที่ชอบเล่นเยอะมากและทำให้บรรยากาศในกองสนุก แล้วพวกพี่ๆก็ให้คำแนะนำเรื่องการแสดงกับฉันเยอะมากเลย มีหลายอย่างให้เรียนรู้ และการที่มีโอกาสมาร่วมแสดงกับรุ่นพี่ที่พร้อมแบ่งปันทุกอย่างให้ฉัน ถือเป็นโชคที่ดีมากค่ะ

บทบาทของตัวละครที่ชื่อ 'ลีอึยจิน'เป็นแบบไหนคะ?
ซูยอง:ในขณะที่เธอเป็นคนน่ารักๆ แต่ฉันว่าอีกด้านหนึ่งเธอก็เป็นคนที่มีความเป็นผู้ใหญ่มากเช่นกันค่ะ ตอนแรกๆเธออาจดูเหมือนเป็นคนที่ร่าเริงและเล่นไปเรื่อย แต่พอฉันได้อ่านบทของเธอทั้งหมดแล้ว 'อึยจิน'ที่ฉันได้รู้จัก คือผู้หญิงแกร่งที่ไม่กลัวว่าตัวเองจะต้องเสียสละและยอมเจ็บปวดได้เพื่อความรักค่ะ

บทนี้ต้องใกล้ชิดกับพระเอกด้วย ดาราหญิงที่ไปใกล้ชิดกับใครสักคนอาจทำให้คนอื่นรู้สึกชอบตามไปด้วย หรือไม่ก็โดนเกลียดไม่ชอบหน้าไปเลย คุณคิดว่าจะตัวคุณจะเป็นแบบไหนคะ?
ซูยอง:ถ้าลองดูดีๆแล้ว เธอเป็นตัวละครที่ 'น่าหมั่นไส้'ค่ะ 'อึยจิน'เป็นคนประเภทที่ผู้หญิงจะไม่ชอบหน้าเลยค่ะ เธอเดี๋ยวก็หกล้มและเดี๋ยวก็ทำกาแฟหก...จริงๆแล้วฉันก็ค่อนข้างกังวลว่าเธอจะเป็นตัวละครที่ทำให้คนรู้สึกไม่ชอบ แต่ทั้งหมดที่เธอทำก็เพื่อช่วยเยียวยาบาดแผลใจของคนที่เธอรัก และเพราะว่าเธอเป็นตัวละครที่ทำอะไรตรงไปตรงมา ฉันเชื่อว่าผู้ชมจะชอบและเห็นใจเธอค่ะ

ได้ยินมาว่าเป็นตัวละครที่มีบทสลับไปมาระหว่างความตลกกับความโศกเศร้า คิดว่าแบบไหนที่เหมาะกับตัวคุณที่สุดคะ?
ซูยอง:ฉันรู้สึกว่าตัวเองกลายเป็นตัวละครนั้นเวลาวิ่งเล่นไปเรื่อยและตอนที่มีบทพูดตลกๆ รู้สึกเหมือนว่าตัวเธอมีชีวิตจริงๆค่ะ แต่ในขณะเดียวกัน ตอนที่ต้องแสดงฉากเน้นอารมณ์ มันทำให้ฉันคิดว่าฉันได้เข้าไปอยู่ในละครเรื่องนี้จริงๆ ฉันมีสมาธิได้เองอย่างเป็นธรรมชาติค่ะ พอหลังจากเล่นฉากที่เศร้าๆจบไปแล้ว มีหลายครั้งที่ฉันจำไม่ได้เลยว่าตอนนั้นฉันแสดงไปยังไง เวลาแบบนั้นทำให้ฉันคิดว่า 'แสดงว่าตอนนั้นฉันมีสมาธิมากเลยนะเนี่ย' การได้แสดงทั้งสองแบบ เป็นประสบการณ์ที่น่าสนใจทั้งคู่ค่ะ

ยิ่งคุยกันไปเรื่อยๆ ฉันรู้สึกว่าคุณให้ความสนใจกับตัวละครของคุณมากจริงๆนะคะ หรือว่าการแสดงเป็นความฝันของคุณมาตลอดคะ?
ซูยอง: ฉันโหยหางานด้านการแสดงก่อนที่ฉันจะเดบิวต์เป็นนักร้องอีกค่ะ ตอนนั้นฉันได้ผ่านการฝึกฝนและเตรียมพร้อมที่จะเป็นนักแสดงมาแล้ว รู้สึกว่าฉันจะตกรอบการออดิชั่นประมาณสัก 70 ครั้งได้มั้งคะ แต่ฉันก็ยังไม่ยอมแพ้ ฉันให้ความพยายามอย่างสม่ำเสมอ ทีละเล็กละน้อย แล้วตอนนี้ฉันก็มีโอกาสได้มารับบทนี้ค่ะ

ไม่อยากเชื่อเลยว่าซูยองแห่งโซนยอชิแดเคยไปออดิชั่นมาแล้วถึง 70รอบ
ซูยอง: 'ไม่ว่าจะต้องเจอความหนักหนาสาหัสขนาดไหนที่ฉันต้องพยายามไปออดิชั่นมากมายหลายครั้ง ฉันขอท้าให้มาได้เลย ฉันจะตั้งใจให้มาก และฉันจะมันทำให้เต็มที่' ฉันย้ำตัวเองแบบนี้ไปกี่ครั้งก็ไม่รู้ค่ะ ด้วยความต้องการอย่างแรงกล้าที่สะสมมาทำให้ฉันเห็นด้านนั้นของตัวเองเวลาที่ได้แสดงออกมาหน้ากล้อง แล้วฉันก็จะรู้สึกอึดอัด...และรู้สึกอยากขอโทษตัวละครของฉัน เพราะฉะนั้นฉันเลยลองปล่อยวางทุกอย่างดู และหลังจากที่ได้คิดว่าจะเริ่มต้นใหม่ทั้งหมดอีกครั้ง ทุกอย่างก็กลายเป็นง่ายขึ้นค่ะ

ฉันรู้มาว่ามีคนมาเสนองานอื่นๆให้คุณเยอะมาก มีเหตุผลอะไรไหมที่คุณเลือก 'The 3rd Hospital'แทนที่จะเป็นอย่างอื่น?
ซูยอง: ฉันชอบความจริงที่ว่าบทของ'อึยจิน'เป็นสิ่งที่จำเป็นต้องมีในเนื้อเรื่องละครค่ะ แทนที่จะคิดว่าบทที่ฉันได้รับจะใหญ่หรือเล็ก การได้รู้ว่าบทนั้นแสดงให้เห็นถึงแก่นของเรื่องมันสำคัญกว่าค่ะ

เป็นครั้งแรกที่คุณได้แสดงในละคร มีอุปสรรคอะไรบ้างไหมคะ?
ซูยอง: ให้แสดงตอนที่ตาหลับนี่มันยากจริงๆค่ะ ฮ่าๆ แสดงทั้งที่ยังไม่ลืมตา เหมือนกับคนที่กำลังหลับ จะให้มีสมาธิทั้งที่ตายังปิดไปพร้อมกันนี่มันยากจริงๆค่ะ

แต่ฉันก็ยังคิดว่าคนที่ชอบวิจารณ์ โดยเฉพาะในทางด้านลบน่าจะเป็นอุปสรรคนะคะ
ซูยอง: ในมุมมองของคนส่วนใหญ่
จะคุ้นเคยกับซูยองที่เป็นนักร้องค่ะ ส่วนซูยองที่เป็นนักแสดงนั้นพวกเขาจะไม่ค่อยคุ้นเท่าไหร่ แต่ถ้าจะไปขอให้พวกเขามารักนักแสดงซูยองเหมือนกับที่รักนักร้องซูยองล่ะก็ คงจะเป็นการขอที่มากเกินไปค่ะ คนดูจะตัดสินผลสุดท้ายเอง ต่อให้จะเป็นผู้ประกาศข่าวหรือนักร้อง ก็ไม่มีใครที่อยู่ๆก็เก่งเลยหรอกค่ะ ทุกคนต้องพยายามอย่างหนัก คุณจึงไม่มีทางเลือกนอกจากจะฝ่าฟันไปให้สุดทาง ฉันยังอยู่ที่จุดเริ่มต้น จึงต้องพยายามยอมรับคำวิจารณ์เหล่านั้นอย่างเจียมตัวค่ะ

แบบนั้นมันเจ็บปวดมากไม่ใช่เหรอคะ?
ซูยอง: ฉันเลิกกังวลว่าคนจะคิดยังไงกับฉันตั้งแต่ก่อนเริ่มแสดงแล้วค่ะ ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนชอบไปหมดได้หรอกค่ะ และถ้าคุณพยายามจะให้ทุกคนหันมาชอบล่ะก็ ฉันคิดว่าคุณคงไม่ความสุขหรอกค่ะ อย่างถ้ามีคนชอบฉัน 50คน และไม่ชอบฉันอีก 50คน ฉันรู้สึกว่าฉันแค่ต้องเติบโตขึ้นและต้องก้าวผ่านหัวใจของคน50คนที่ไม่ชอบฉันไป คิดแบบนั้นทำให้ฉันรู้สึกสบายกว่าค่ะ ฉันพยายามยอมรับความจริงที่ว่า ยังไงก็ต้องที่คนที่ไม่ชอบฉันอยู่ดีค่ะ

ได้ยินคุณพูดแบบนั้นแล้ว ฉันรู้สึกว่าคุณมีความเป็นผู้ใหญ่มากกว่าฉันอีกนะคะเนี่ย
ซูยอง:อาชีพของคนมีชื่อเสียงถูกกำหนดมาให้คนตัดสินและวิจารณ์อยู่แล้วค่ะ ถ้ายอมรับเรื่องแบบนั้นไม่ได้ ก็ไม่น่าจะเลือกมาทำอาชีพนี้มั้งคะ?

'ชเวซูยอง'เป็นคนแบบไหนคะ?
ซูยอง: จริงๆแล้วฉันก็ยังไม่รู้จักตัวเองดีเลยนะคะ ฉันเคยคิดว่าตัวเองไม่ชอบที่จะอยู่ในกรอบ แต่ถ้ามองดูอีกด้าน บางทีการอยู่ในกรอบได้ก็ทำให้รู้สึกผ่อนคลาย แต่ถ้าจะเรียกว่าฉันเป็นคนที่สบายๆอยู่ตลอดเวลาก็คงไม่ใช่ค่ะ เพราะว่าฉันพยายามจะไม่ฝ่าฝืนกฏที่ตัวเองตั้งไว้ แต่เมื่อไหร่ที่ฉันรู้สึกอึดอัดขึ้นมา ฉันก็จะแหกกฏอีกครั้ง...ฉันรู้ว่าตัวเองเป็นคนเอาแน่เอานอนไม่ได้ค่ะ

ถึงคุณจะพูดมาแบบนั้น แต่คุณเป็นคนที่ดูคิดมากนะคะ
ซูยอง:ถูกแล้วค่ะ คนชอบบอกว่าฉันดูชิลๆ แต่เปล่าเลย ฉันเป็นคนเรื่องมากค่ะ สิ่งที่ฉันคิดเกี่ยวกับคนที่ง่ายๆสบายๆก็คือคนที่แสดงอะไรออกมาตรงๆ แต่ว่าฉันจะคิดถึงเรื่องความรู้สึกของคนอื่นก่อนมากกว่า ฉันว่าฉันขี้อายค่ะ
คุณไม่ได้ขี้อาย แต่เอาใจใส่ต่างหากค่ะ คนขี้อายน่ะไม่ค่อยคิดถึงความรู้สึกของคนอื่นเท่าไหร่หรอกค่ะ
ซูยอง: ถ้าเกิดคนอื่นรู้สึกสบายก็จะทำให้ฉันสบายใจไปด้วยค่ะ ฉันเลยใส่ใจกับอารมณ์ของคนอื่นมากเป็นพิเศษ

ตอนนี้คุณน่าจะมีแฟนได้แล้วไม่ใช่เหรอคะ?
ซูยอง: คนใกล้ตัวฉันชอบคอยมาบอกให้ฉันมีแฟนสักที ฉันอยากให้พวกเขาหยุดเหลือเกินค่ะ ฉันคิดว่าการต้องดูแลตัวเองก็ยุ่งมากแล้ว ถ้าจะ'ถามหน่อยได้ไหมว่าทำไมเธอถึงไม่ยอมคบใครเป็นแฟน?' นั่นก็เป็นเพราะว่าฉันยังไม่เจอคนที่อยู่ด้วยแล้วรู้สึกสบายมากพอค่ะ มาตรฐานฉันก็ไม่ได้สูงนะคะ แค่ยังไม่เจอคนที่ฉันปรับให้เข้ากันได้ดีเลย

ระหว่างผู้ชายที่อบอุ่นแต่ไม่หล่อ กับผู้ชายที่หล่อแต่ไม่อบอุ่น จะเลือกแบบไหนคะ?
ซูยอง:เลือกคนที่อบอุ่นค่ะ นั่นแหละคือความหล่อของเขา ฉันว่าตัวเองเลยวัยที่จะชอบแนวชายเลวมาแล้วค่ะ

จริงเหรอคะ? แต่ผู้หญิงมักจะดึงดูดสายตาผู้ชายแบบร้ายๆไม่ว่าจะอายุมากแค่ไหนก็ตาม
ซูยอง: ถึงอย่างนั้น ฉันก็ยังชอบคนที่อบอุ่นอยู่ดีค่ะ ฉันอยากจะเจอใครสักคนที่ทำให้ฉันรู้สึกสบาย และมีความสุขได้ตอนอยู่ด้วยกัน เพราะฉะนั้นฉันเลยชอบทำให้คนอื่นรู้สึกสบายใจ ฉันอยากจะเจอคนที่รู้ว่าฉันชอบทำอะไรแบบนี้ และเป็นคนที่สามารถทำให้ฉันรู้สึกสบายใจได้

อยากรู้จังเลยค่ะว่าคุณเป็นผู้หญิงแบบไหน?
ซูยอง: ฉันเป็นผู้หญิงที่สบายๆค่ะ ฉันพยายามจะทำให้คนอื่นรู้สึกสบายใจเหมือนที่พวกเขาทำให้ฉันค่ะ ฉันไม่อยากทำให้พวกเขารู้สึกอึดอัดค่ะ ฉันอยากเป็นผู้หญิงที่ทำให้คนรู้สึกอยากทิ้งตัวลงมาที่ฉัน จริงๆแล้วฉันเป็นผู้หญิ๊งผู้หญิงนะคะ ฉันทำคัพเค้กและอบคุ้กกี้ด้วย ตอนที่ฉันแต่งงานแล้ว ฉันอยากจะหั่นผลไม้แล้วเอาไปให้สามีของฉันถึงที่ทำงานเลยค่ะ ฉันอยากแสดงออกและเป็นแฟนที่แสนอบอุ่นของเขา

คำว่า 'สบาย'มีความหมายอย่างไรกับคุณคะ?
ซูยอง:คือคุณค่าที่สำคัญที่สุดในชีวิตของฉันค่ะ!

บทความแปลจาก: Soshified
Source: “1st Look” Magazine
Translated by: ch0sshi@soshified
Edited by: MoonSoshi9@soshified
แปลไทย: EraOfGirls ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com

ข่าวที่เกี่ยวข้อง: [News] ซูยอง (Soo Young) แห่ง โซนยอชิแด อวดเรียวขาเพรียวบางใน 1st LOOK

ภาพของพวกเธอ 9 คน จะอยู่ในความทรงจำของฉันตลอดไป

รับเขียนบทความ-แต่ง Essay ภาษาอังกฤษ>>คลิก<<
Go to the top of the page

+Quote Post
misicaxox
post Sep 21 2012, 01:00 PM
Post #2

Group: SoShi GanG
From: พี่แทของเค้า
Member No.: 86,648

ขอบคุณค่ะ ป้าหยองตอบดีมากๆ เลย > _ <

. . . . . .
twitter : @mmikies

+Quote Post
KhuNKhuN
post Sep 21 2012, 01:04 PM
Post #3

Senior Gangster

Group: SoShi GanGx
From: *~SoShi'Dae~*
Member No.: 3,525

ป้า ดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้นมากค่า เป็นผลื้มมมมม

ขอบคุณมากนะคะ

+Quote Post
ottozung
post Sep 21 2012, 01:05 PM
Post #4

Group: SoShi GanG+
From: Turquoise Corner
Member No.: 74,116

อ่านแล้ว feel good ซูยองมองโลกในแง่ดีจริงๆค่ะ
:::ไม่มีวันเหมือนเดิม:::

+Quote Post
~loveSeo~
post Sep 21 2012, 01:08 PM
Post #5

Member No.: 46,213

ขอบคุณค่ะ

หยองกี้สวยมากกกกก

ซูยอง: ในมุมมองของคนส่วนใหญ่
จะคุ้นเคยกับซูยองที่เป็นนักร้องค่ะ ส่วนซูยองที่เป็นนักแสดงนั้นพวกเขาจะไม่ค่อยคุ้นเท่าไหร่ แต่ถ้าจะไปขอให้พวกเขามารักนักแสดงซูยองเหมือนกับที่รักนักร้องซูยองล่ะก็ คงจะเป็นการขอที่มากเกินไปค่ะ คนดูจะตัดสินผลสุดท้ายเอง ต่อให้จะเป็นผู้ประกาศข่าวหรือนักร้อง ก็ไม่มีใครที่อยู่ๆก็เก่งเลยหรอกค่ะ ทุกคนต้องพยายามอย่างหนัก คุณจึงไม่มีทางเลือกนอกจากจะฝ่าฟันไปให้สุดทาง ฉันยังอยู่ที่จุดเริ่มต้น จึงต้องพยายามยอมรับคำวิจารณ์เหล่านั้นอย่างเจียมตัวค่ะ

ชอบประโยคนี้จัง

หยองกี้ดูโตและฉลาดขึ้นเยอะเลยย
ตอนนี้ก็ โซนยอชิแด , พรุ่งนี้ก็ โซนยอชิแด , โซนยอชิแด ตลอดไป

Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대

+Quote Post
milky_mickey
post Sep 21 2012, 01:09 PM
Post #6

Baby Baby
*

Member No.: 82,962

ตอบได้น่ารักจริงๆ

รักเธอไม่เปลี่ยนแปลง ^^

+Quote Post
boy1000
post Sep 21 2012, 01:18 PM
Post #7

Super Gangster

Member No.: 13,314

ตอบได้ดีมากๆ แบบนี้รักเลย s6.gif

+Quote Post
iFeelGood-Yuri
post Sep 21 2012, 01:29 PM
Post #8

From: ใต้เตียงยูล (BKK-HuaHin)
Member No.: 87,157

หยองกี้สวยเวอร์อ่ะ จะสวยไปแล้วนะตัวเธอ!!!!!
ตอบได้ดีมากค่ะ ^^

"อาชีพของคนมีชื่อเสียงถูกกำหนดมาให้คนตัดสินและวิจารณ์อยู่แล้วค่ะ ถ้ายอมรับเรื่องแบบนั้นไม่ได้ ก็ไม่น่าจะเลือกมาทำอาชีพนี้มั้งคะ?"

เจิดค่ะซู คุณชเวคิดได้โตเกินอายุแล้ว

จริงๆพวกเธอยังแค่ยี่สิบต้นๆ แต่ทุกคนกลับเข้าใจถึงความเป็นมนุษย์และสัจธรรมพื้นฐานของชีวิตในหลายๆเรื่องได้เป็นอย่างดี จากการอ่านสัมภาษณ์ต่างๆของพวกเธอ

+Quote Post
SNSD - Let's Go
post Sep 21 2012, 01:34 PM
Post #9

Member No.: 12,722

ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ

Right now it's Girls' Generation , It's Girls' Generation from now on! , It'll be Girls' Generation forever

+Quote Post
SNoOKxoxo
post Sep 21 2012, 01:46 PM
Post #10

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: Jung Yuri's Home
Member No.: 80,937

สวย เท่มากๆค่ะ
ลุคนี้ซูยองสวยมากเลย
เห็นนางแล้วอยากดูละครอ่ะ

+Quote Post
yamashi
post Sep 21 2012, 02:01 PM
Post #11

Group Icon

Group: Donator GanG+
From: เรียนภาษาไทยอยู่
Member No.: 788

การทำงานแต่เด็กทำให้คนเราโตเกินอายุจริงๆ

8 ปีของเราโดนเผาเพราะผู้ชายหัวล้านแถมแก่
ฉันเลือกไปต่อ ไม่ใช่เพราะฉันอยากทิ้งเธอ แต่เป็นเธอที่ทิ้งเรา

+Quote Post
EraOfGirls
post Sep 21 2012, 02:20 PM
Post #12

Group: Reporter
From: มุมหนึ่งในไดอารี่ของ พี่คิมแทยอน~~
Member No.: 49,888

อยากทิ้งตัวลงที่พี่ซูยองเหมือนกันคร้าบ ฮ่าๆ ชุดเซ็ตนี้เท่มากมาย เหมือนการ์ตูนนักเรียนนักเลงญี่ปุ่นเลย ฮ่าๆ สิงห์นักบิดของจริง แอบเขินตอนพูดเรื่องชายในฝันนะเนี่ย ตอบได้หวานมากอ่า 10.gif

ภาพของพวกเธอ 9 คน จะอยู่ในความทรงจำของฉันตลอดไป

รับเขียนบทความ-แต่ง Essay ภาษาอังกฤษ>>คลิก<<

+Quote Post
love_girlgen
post Sep 21 2012, 02:31 PM
Post #13

From: Tell Me Your Wish
Member No.: 74,909

หยองกี้ขายาวสวยขึ้นอ่ะ -0-

+Quote Post
I_am_SONE
post Sep 21 2012, 03:00 PM
Post #14

From: Nakhon Pathom,Thailand
Member No.: 22,752

ขอบคุณนะคะ

กรี๊ดดดดดดด! ป้าหยอง

mkb (46).gif

+Quote Post
Uesuki
post Sep 21 2012, 03:04 PM
Post #15

GanG
**

From: near my Yoongie*
Member No.: 50,537

เป็นผู้ใหญ่มาก ๆ เลย ซูยอง
YoonAddict !!!

+Quote Post
nonlovesnsd
post Sep 21 2012, 03:04 PM
Post #16

Group: Gangster
Member No.: 75,235

เป็นผู้ใหญ่มากๆ

+Quote Post
FaiRfoO
post Sep 21 2012, 03:39 PM
Post #17

Gangster

Member No.: 30,555

ขอบคุณสำหรับบทความค่ะ..

เราก็ไม่เข้าใจตัวเองว่าทำไมถึงปิ๊งลูกเป็ดขี้เหร่คนนี้ใน MV.Gee แทนที่จะเป็นสาวสวยคนอื่นๆในวง
กาลเวลาพิสูจน์แล้วว่า เธอสวยขึ้นทุกวันทั้งกายและใจ...
แต่ท้ายที่สุดแล้ว SNSD จะมีพลังมากที่สุดก็ต่อเมื่อพวกเธออยุ่รวมกันทั้ง 9 คน

รักพวกเธอ...

+Quote Post
+sone_snsd+
post Sep 21 2012, 04:25 PM
Post #18

From: ในหอพี่สาวทั้ง9
Member No.: 77,573

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

+Quote Post
2*pm
post Sep 21 2012, 04:28 PM
Post #19

Member No.: 62,817

นับวันก็ยิ่งสวยขึ้นสวยขึ้น mkb (26).gif

+Quote Post
taeny 27
post Sep 21 2012, 04:45 PM
Post #20

From: S❤ne TH
Member No.: 32,359

ป้าา สวยยย ><
♬ MrMr ! ♬
๑۩ﺴ We believe in you .ﺴ۩๑

my home and Facebook 

+Quote Post

4 Pages V   1 2 3 > » 
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 28th March 2024 - 11:39 PM