Welcome Guest ( Log In | Register )

3 Pages V   1 2 3 >  
Reply to this topicStart new topic
 [All] รวมความเคลื่อนไหวโซนยอชิแด (SNSD) ประจำวันที่ 28 มิถุนายน 2556
EraOfGirls
post Jun 28 2013, 11:15 PM
Post #1

Junior Gangster

Group: Reporter
From: มุมหนึ่งในไดอารี่ของ พี่คิมแทยอน~~
Member No.: 49,888

[Trans] 130628 ซอฮยอน โพสต์รูปภาพ และข้อความลงบนเว็บไซต์หลัก

ทุกคนค้าาา~!! ขอบคุณ.. มากๆ เลยนะคะ..
สำหรับคำอวยพรของฉัน ของซอฮยอน หญิงสาวชื่อ ซอจูฮยอน ที่เกิดวันที่ 28 มิถุนายน..
สำหรับการเติมเต็มส่วนที่สำคัญมากๆ ในชีวิตของฉันด้วยความรักที่มิอาจจะลืมเลือนได้แบบนี้..
ขอบคุณที่อยู่ด้วยกันมาตลอด ทั้งในช่วงเวลาที่ผ่านมา เวลาที่เราได้ฝ่าฟันมาด้วยกัน และช่วงเวลาที่มิอาจลบเลือน

ฉันคิดอยู่เสมอนะคะ ว่าฉันมีสิทธิ์ที่จะได้รับความรักอันยิ่งใหญ่ขนาดนี้เลยหรอ?
ฉันจะทำอย่างไรดี ถ้าวันหนึ่ง เกิดว่า ฉันทำให้คนเหล่านี้ผิดหวัง?..
ในขณะหนึ่งที่คิดว่าความรู้สึกตื้นตันใจและความกดดันยังคงอยู่ ในทุกๆ ช่วงเวลาเหล่านั้น
แต่ด้วยความจริงที่ว่าตอนนี้ฉันกำลังได้รับความรักจากทุกคน
ฉันก็เข้าใจแล้วล่ะค่ะว่าชีวิตของฉันมีค่าอย่างมากมายเพียงไร..

แม้ว่าฉันจะไม่สามารถเป็นคนที่ทำให้ทุกคนพอใจได้
แต่ถ้ามีใครสักคนนึง แต่สักคนเดียวที่สามารถยิ้มได้สักครั้งเพียงเพราะฉัน
แค่นั้นฉันก็จะมีความสุขมากแล้วล่ะค่ะ
ฉันจะตั้งใจให้มากขึ้นกว่านี้! ฉันรักทุกคนค่ะ

ของขวัญวันเกิดของซอฮยอน หนึ่งช็อต จัดไป!^^

---------------------

Source: http://bit.ly/17mG9ht
Trans: ch0sshi
แปลไทย: Translator Gang ll SOSHIFANCLUB ll https://soshifanclub.com

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

[News] แฟนคลับร่วมอวยพรและฉลองวันเกิดครบรอบ 23 ปีของซอฮยอนในหนังสือพิมพ์

วันที่ 28 มิถุนายน แฟนคลับของโซนยอชิแดลงโฆษณาในหน้าหนังสือพิมพ์เพื่อร่วมฉลองอวยพรให้กับวันคล้ายวันเกิดของซอฮยอน ด้วยบทกลอนนี้:

28 มิถุนายน 2013

เราร่วมฉลอง

วันเกิดปีที่ 23 ของซอฮยอนแห่งโซนยอชิแด

ดั่งเรื่องเล่าของบุปผาไพรในเทพนิยาย

เด็กน้อยซอจูฮยอนใสซื่อผู้กลับกลาย

เป็นซอฮยอนที่งดงามของพวกเรา

สุขสันต์วันเกิด

ซอฮยอน

ไม่ว่าจะเมื่อไหร่/ไม่ว่าจะที่ไหน พวกเราคือโซวอนผู้มีความสุขที่จะสนับสนุนโซนยอชิแดเรื่อยไป

นอกจากนี้ ซอฮยอนยังเป็นหนึ่งในดาราที่เกิดในวันที่ 28มิถุนายนที่ได้ฝากข้อความให้กับหนังสือพิมพ์ Sports Hankooki (스포츠한국) ที่ตีพิมพ์ฉบับแรกเมื่อเก้าปีที่แล้วในวันที่ 28 มิถุนายน ข้อความของซอฮยอนที่ฝากให้กับ Sports Hankooki มีดังต่อไปนี้:

สวัสดีค่ะ ฉันซอฮยอนแห่งโซนยอชิแด ขอแสดงความยินดีกับวันครบรอบปีที่9ของ Sports Hankooki จากใจจริงเลยค่ะ!

วันที่ 28 มิถุนายนเป็นวันแรกที่ Sports Hankooki ฉบับแรกตีพิมพ์ และก็เป็นวันเกิดของฉันด้วยค่ะ~

เพราะว่าความบังเอิญพิเศษที่เรามีวันเกิดเดียวกัน เมื่อสองปีก่อนที่ฉลองพิเศษครบรอบ7ปี ฉันก็ได้มีเวลาที่แสนสนุกกับ Sports Hankooki ด้วยค่ะ (ซอฮยอนเคยให้สัมภาษณ์กับหนังสือพิมพ์ Sports Hankooki เมื่อปี 2011)

พอได้เห็นว่าพวกคุณครบรอบเก้าปีกันแล้ว ฉันรู้สึกว่าเวลาผ่านไปเร็วมากเลยค่ะ

ขอขอบคุณที่ลงบทความข่าวดีๆเกี่ยวกับโซนยอชิแดตั้งแต่เราเดบิวต์ค่ะ ฉันติดตามอ่านข้อมูลดีๆและข่าวที่รวดเร็วจาก Sports Hankooki อยู่ตลอดด้วยค่ะ

ฉันอยากจะขอให้มีข่าวดีๆมากขึ้นและมากขึ้นอีกในอนาคต

Sports Hankooki สู้ๆค่ะ!

ข่าวจาก: Soshified
Sources: Sportsseoul, Sports Hankooki
Translated by: ch0sshi@soshified
Edited by: bhost909@soshified, moonrise31@soshified, DWGKD@soshified
แปลไทย: EraOfgirls ll SOSHIFANCLUB ll https://soshifanclub.com

ร่วมส่งข้อความอวยพรวันเกิดให้กับซอฮยอนได้ที่ [Greeting] กระทู้อวยพรวันเกิด "ซอฮยอน" 28 มิถุนายน 2556

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

โซนยอชิแด (ยกเว้นยูริที่เดินทางตามไปทีหลัง) ที่สนามบินกิมโพ เดินทางไปปักกิ่งเพื่อร่วมงานคอนเสิร์ต 2013 15th Korea China Frienship music festival ชมภาพเพิ่มเติมได้จากแหล่งที่มา source: Sosiz

20130628 김포공항에서 소녀시대 (อัพโหลดโดย: SNSDABAB)

โซนยอชิแด เข้าร่วมงานคอนเสิร์ต 2013 15th Korea China Friendship Music Festival ที่กรุงปักกิ่ง ประเทศจีน โดยได้แสดงไปทั้งหมด 3 เพลงคือ Genie > I Got A Boy > Gee และยุนอาได้เป็นพิธีกรประจำงานร่วมกับคยูฮยอน(Super Junior)และแทคยอน(2PM) ซึ่งโซนยอชิแดยังได้เข้าพบและถ่ายรูปร่วมกับนางสาวปาร์กกึนฮเย ประธานาธิบดีแห่งเกาหลีใต้ที่ด้านหลังเวทีด้วย

source: [1][2][3][4][5][6][7][8][9]

แทยอน อัพเดตภาพและวิดีโอในอินสตาแกรม [1][2][3][4][5][6][7]

거대한훈남 Woody! #toystory [ชายตัวใหญ่ยักษ์สุดหล่อ Woody! #toystory - แปลอังกฤษโดย ch0sshi]

Rex!!! #toystory @yulyulk 너다 ㅎ [Rex!!! #toystory @yulyulk ยูล นั่นเธอนิ ฮิ - แปลไทยโดย yoonvisual]

ยูริคอมเม้นบนรูปภาพนี้ของแทยอน "ทำไมฉันไปอยู่ตรงนั้นได้นะ คิคิคิ" source: yoonvisual

#Simpson 좋아해? [#Simpson ชอบไหม? - แปลอังกฤษโดย ch0sshi]

하.... #Ironman [ฮ่า.... #Ironman]

แทยอนได้พิมพ์คอมเมนต์ภาพนี้ของตัวเองในอินสตาแกรมว่า: "ตอนนี้คือ~~~~โซนยอชิแด !!! ㅋㅋㅋ" source: taengstagram

나다ㅎ #Margo #Despicableme [ฉันเอง ㅎ #Margo #Despicableme - แปลอังกฤษโดย ch0sshi]

비행소녀들의 아침비행 시작 [เที่ยวบินยามเช้าของแก๊งอันธพาลสาว เริ่มออกบินแล้ว - แปลอังกฤษโดย ch0sshi]

Horror Mickey.....lol #Disney

แทยอน เปลี่ยนรูปประจำตัวในอินสตาแกรม (เป็นรูปที่ถ่ายเอาลงก่อนหน้านี้ แต่เป็นแบบขาวดำ) source: yoonvisual

ยูริ อัพเดตภาพในอินสตาแกรม [1][2][3]

우리들^^ 촬영좋다 #nobreathing #feelsogood [พวกเราทุกคน^^ การถ่ายทำสนุกมาก ๆ #nobreathing #รู้สึกดีเวอร์ - แปลไทย jwesty21]

정은이랑 워니리= 유리랑 인구기 #nobreathing #shooting [จองอึนกับวอนอิล= ยูริกับอินกุกี (อินกุก) #nobreathing #shooting - แปลไทยโดย jwesty21]

쉬는 시간에는 ~ 정으니랑워니리쁘이 #nobreathing #쫑석아담번에가치찍자 [ในช่วงพัก ~ จองอึนกับวอนอิล #nobreathing #จงซอกคราวหน้าเรามาถ่ายรูปกันเถอะ - แปลไทยโดย jwesty21]

เจสสิก้า พิมพ์ข้อความในกล่องความคิดเห็นของ Weibo source: Shay530

ยุนอา ตอบ UFO กับแฟนคลับ source: yoonvisual, pltang, jwesty21

แฟน: ตอนเธอกลับมาจากสิงคโปร์ เธอทำท่า peace ทำไมหรอ?
ยุนอา: ออนนี่เค้าทำน่ะค่ะ ฉันเลยเลียนแบบบ้าง

แฟนคลับ: เอโย่วยุนอา! วันนึงนี่ถ่ายเซลก้าไปกี่อันแล้วคะ? 5555
ยุนอา: อา ก็มีอยู่หลายครั้งนะที่ไม่ได้ถ่าย

[Info] HairCouture (แบรนด์ผลิตภัณฑ์ผมที่มีโซนยอชิแดเป็นพรีเซ็นเตอร์) เปิดเผยผ่านทวิตเตอร์ว่าจะจัดงานแจกลายเซ็นพร้อมกับงานเปิดตัวในวันที่ 12 กรกฎาคมนี้ และการเข้าร่วมงานจะเป็นรูปแบบ มาก่อน-ได้ก่อน โดยการจัดเลขบัตรคิว source: NNseo_Whipping, jwesty21, imnatonly

ใบปิดของรายการ 'Dancing9' ที่ฮโยยอนและยูริไปเข้าร่วม source: Nate

คลิปตัวอย่างรายการ 'Dancing9' ที่ฮโยยอนและยูริไปเข้าร่วม

[댄싱9/Dancing9] 기대하라! 춤으로 세상이 들썩인다 (อัพโหลดโดย: Mnet)

[댄싱9/Dancing9] 소녀시대 리액션 4탄 - 내 마음 다 빼겼9~~~ (อัพโหลดโดย: Mnet)

รูปยูริที่กองถ่ายทำภาพยนตร์ 'No Breathing' source: SYloveTY, DC ชมภาำพแบบเต็มๆได้จากแหล่งที่มา

รูปซอฮยอน ไปช้อปปิ้งซื้อรองเท้าที่ร้านในย่างคังนัม เมื่อวันที่ 25 มิถุนายนที่ผ่านมา source: [1][2][3]

ภาพนิ่งชุดใหม่อย่างเป็นทางการของซูยองจากละครเรื่อง Dating Agency; Cyrano source: Dating Agency Cyrano's Website ชมภาพแบบเต็มๆได้จากแหล่งที่มา

ยุนอาไปให้กำลังใจซูยองที่กองถ่ายทำละครเรื่อง Dating Agency; Cyrano source: Girls' Generation Official Twitter

รูปยูริและซอฮยอนโปรโมตการแข่งขันฟุตบอล EAFF 2013 Male/Female East Asian Cup ของ JTBC source: Yurisistables

คลิปยูริและซอฮยอน ส่งข้อความมอบกำลังใจให้กับนักกีฬาในการแข่งขัน EAFF 2013 Male/Female East Asian Cup ทางช่อง JTBC

SNSD's Cheering Message - EAFF East Asian Cup D-22! - Yuri & Seohyun [130628] (อัพโหลดโดย: ssfcedge1)

[แปล โดย EvergreenJS]

ยูริ ซอฮยอน : สวัสดีค่ะ ผู้ชมรายการ JTBC 연예특종 ทุกท่าน โซนยอชิแด ยูริ ซอฮยอนค่ะ
ซอฮยอน : นักกีฬาตัวแทนของประเทศทุกๆคน
ยูริ : ดูแลตัวเองให้ดีๆ พวกเราจะเป็นกำลังใจให้นะคะ
ซอฮยอน : แล้วก็ อย่าลืมมอบความรักให้โซนยอชิแดด้วยนะคะ

รูปซอฮยอน โปรโมต LG source: smtownsnsd

ซูยอง ในภาพปกใหม่ของแฟนเพจ DOUBLE M

รูปโซนยอชิแด โปรโมตห้างสรรพสินค้า LOTTE source: whimtwit [1][2][3][4]

[Trans] ข้อความของโซนยอชิแดจาก SONE ROOM Q&A part 1 [เจสสิก้า ฮโยยอน และยุนอา]

เจสสิก้า

Q: อาหารญี่ปุ่นจานโปรดของคุณคืออะไร?
A: ซูชิและเทปปันยากิ (อาหารญี่ปุ่นที่ใช้กระทะเหล็กแบนในการทำ)ค่ะ ถ้าตอนมาญี่ปุ่นแล้วมีเวลา ฉันจะกินบ่อยๆค่ะ ^^

Q: ถ้าคุณมีไทม์ แมชชีน คุณอยากจะย้อนเวลากลับไปในอดีต? หรืออยากไปอนาคต?
A: อยากไปอนาคตค่ะ~ ฉันอยากจะรู้ว่าตัวเองในอนาคตจะทำอะไรและอยากรู้ว่าโลกอนาคตมันเป็นยังไงค่ะ

Q: ช่วงนี้เจสสิก้าสวยมากขึ้นเรื่อยๆ แต่ด้วยชีวิตที่ยุ่งวุ่นวาย คุณเอาใจใส่สุขภาพอย่างไรบ้าง?
A: ฉันก็ไม่ได้ทำอะไรเป็นพิเศษหรอกนะคะ...ฉันว่าน่าจะใส่ใจเรื่องการทานวิตามิน...(><) แต่ที่สำคัญมากสุดคือกินให้ถูกวิธีและนอกพักให้เพียงพอค่ะ!

ฮโยยอน

Q: ถ้าคุณไม่ได้เป็นนักร้อง ตอนนี้คุณจะทำอะไร?
A: เป็นนักเต้นที่สามารถเต้นได้ทุกท่วงท่าและทุกชนิดค่ะ! อาชีพที่เกี่ยวกับการเต้นและดนตรีที่ฉันชอบเป็นสิ่งที่ดีค่ะ

Q: แหล่งเติมพลังงานของคุณคือ?
A: การเที่ยวและออกกำลังกายค่ะ! ฉันจะเกิดแรงบันดาลใจเม่อได้ออกไปเที่ยวตามที่ต่างๆและได้รับพลังจากการผ่อนคลายค่ะ
ส่วนการออกกำลังกยนั้น ฉันชอบเล่นกอล์ฟ ขี่ม้า และปั่นจักรยานค่ะ การได้เคลื่อนไหวร่างกายนี่แหละคือแหล่งพลังงานของฉัน!

Q: ช่วงนี้ร้อนแล้ว! คิดว่าทุกคนคงกำลังยุ่งมาก แต่พวกคุณอยากจะทำอะไรกันในฤดูร้อน?
A: ฉันอยากไปแถวเอเชียตะวันออกเฉียงใต้และเล่นน้ำทะเลทั้งวันเลยค่ะ ฉันอยากว่ายน้ำในทะเลที่สวยๆและเล่นกีฬาทางน้ำค่ะ

ยุนอา

Q: เรากำลังจะไปเกาหลี แนะนำสถานที่ให้หน่อย (*^^*)!
A: ย่านซัมซอง-ดงค่ะ! มีคาเฟ่สวยๆ อบอุ่น และเก๋ๆเยอะค่ะ มีสิ่งปลูกสร้างแบบสมัยก่อนและวิวก็สวยสุดยอดมากๆด้วย ต้องลองไปดูให้ได้เลยนะคะ~

Q: บอกเหตุการณ์ที่น่าสนใจในระหว่างการทัวร์ญี่ปุ่นให้ฟังหน่อย~!
A: ตอนคอนเสิร์ตที่นาโกย่า ฉันได้กินฮิตสุมาบูชิ (ปลาไหลย่างบนข้าวร้อนๆ)ของโปรดทุกวันเลยค่ะ! (หัวเราะ) มันอร่อยสุดๆและทำให้ฉันแสดงคอนเสิร์ตได้อย่างเต็มพลังเลยค่ะ ^^
ส่วนในที่อื่นๆฉันก็จะได้ประสบการณ์ใหม่ๆจากการกินอาหารที่พิเศษต่างๆค่ะ

Q: ถ้าสมมุติว่าอยู่ดีๆตอนนี้คุณได้วันหยุดพัก 10วันเต็มเลย คุณจะทำอะไร? ถ้าคุณจะไปเที่ยว คุณอยากไปที่ไหน?
A: ห้าวันแรกฉันจะไปเที่ยวค่ะ~ ตอนนี้ที่อยากไปคือต่างประเทศ! (หัวเราะ) ส่วนวันที่เหลือฉันว่าจะลงเรียนเพื่อชดเชยจุดอ่อนของฉัน และออกกำลังกายเพื่อพัฒนาเรือนร่างค่ะ!

จาก: Soshified
Translation: [email protected], [email protected], [email protected]
Source: SONE PLUS+ (SONE ROOM)

ภาพของพวกเธอ 9 คน จะอยู่ในความทรงจำของฉันตลอดไป

รับเขียนบทความ-แต่ง Essay ภาษาอังกฤษ>>คลิก<<
Go to the top of the page

+Quote Post
boy1000
post Jun 28 2013, 11:27 PM
Post #2

Super Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 13,314

รูปน้องซอซื้อรองเท้าเนี่ยนึกว่ามาถ่ายแบบซะอีก

+Quote Post
Pangly
post Jun 28 2013, 11:34 PM
Post #3

Senior Gangster

Member No.: 86,848

ขอบคุณค่ะ

สุขสันต์วันเกิดนะคะน้องซอ มีความสุขมากๆน๊าาาาา
Kwon Yuri & Jessica Jung

[[YulSic]]

Twitter : @KwonPangLY

+Quote Post
nonlovesnsd
post Jun 28 2013, 11:51 PM
Post #4

Group: Gangster
Member No.: 75,235

Thank you ข่าวเยอะแยะเลย

+Quote Post
joylijjy
post Jun 28 2013, 11:57 PM
Post #5

Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 34,729

ขอบคุณมากนะคะ

+Quote Post
Strom
post Jun 29 2013, 12:28 AM
Post #6

From: ข้างบ้านโซชิ
Member No.: 20,382

ขอบคุณค่ะ

วันนี้ยุนสวยมาก

+Quote Post
A-Yo Sone!
post Jun 29 2013, 12:30 AM
Post #7

Group: Validating
Member No.: 55,974

วันนี้ข่าวเยอะจริงๆ ขอบคุณมากคร้าบ

น้องซอออร่ามากมาย
ร้าน Soshi Corner จำหน่าย collection สินค้าน่าสะสมของสาวๆ เพื่อเก็บไว้เป็นความทรงจำที่ดีของคุณตลอดไป...

**สินค้าแนะนำวันนีี้: อัลบั้ม 4 "IGAB" ปกรวม+โปส ราคา 500 บาท (ถูกที่สุดแล้ว)**

อัพเดตข่าวสารฉับไว

+Quote Post
Praewyou
post Jun 29 2013, 12:41 AM
Post #8

Gangster

From: -
Member No.: 93,484

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ

วันนี้สาวๆน่ารักมากๆเลยนะ

คุณควอนกลายเป็นกอสสิลาไปแล้ว ><

แทยอนคลิปอ่าจะน่ารักไปไหน ครอบครัวสุขสันต์จริงๆ

+Quote Post
nanany
post Jun 29 2013, 12:45 AM
Post #9

Member No.: 66,524

ขอบคุณมากๆนะคะ

+Quote Post
KK.
post Jun 29 2013, 12:47 AM
Post #10

Gangster

Member No.: 95,250

ขอบคุณค่ะ

งานนี้ครบ9คนนะ อิอิ

+Quote Post
ShoujoJidai_9
post Jun 29 2013, 12:48 AM
Post #11

Group Icon

Group: Donator GanG+
Member No.: 68,665

ขอบคุณค่ะ mkb (46).gif

+Quote Post
RedSone
post Jun 29 2013, 12:53 AM
Post #12

Gangster

Group: Gangster
Member No.: 87,252

ขอบคุณมากครับสำหรับข่าววันนี้ เยอะจุใจดีซะเหลือเกิน แอดมินเก่งมากครับ

+Quote Post
love_girlgen
post Jun 29 2013, 01:05 AM
Post #13

From: Tell Me Your Wish
Member No.: 74,909

ขอบคุณสำหรับข่าวมากคะ

+Quote Post
Khampong
post Jun 29 2013, 01:15 AM
Post #14

Group: SoShi GanG
Member No.: 20,733

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ :)

LOVE Girls' Generation ;D

+Quote Post
SNSD789
post Jun 29 2013, 01:40 AM
Post #15

Baby Baby
*

Member No.: 98,204

mkb (46).gif
ในคลิปวิดีโอ แทยอนพูดว่า "ซอฮยอนหน้าเด็ก" ฮ่าฮ่า

ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีๆนะคะ

+Quote Post
SY Mania
post Jun 29 2013, 02:47 AM
Post #16

Baby Baby
*

Member No.: 97,057

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

วันนี้อ่านข่าวจุใจเลย

mkb (46).gif

+Quote Post
KissSone
post Jun 29 2013, 07:34 AM
Post #17

From: หน้าประตูห้องซอฮยอน
Member No.: 56,246

ขอบคุณมากค่ะ

รักเธอไปทุกวัน.....และจะรักตลอดไป
ตอนนี้โซนยอชิแด,พร่งนี้โซนยอชิแด,โซนยอชิแดตลอดไป

About meTwitter

+Quote Post
SNSD Yoona Peach
post Jun 29 2013, 08:30 AM
Post #18

From: แขวงบางนา เขตบางนา
Member No.: 68,568

ขอบคุณข่าว ทีมงานครับ
เรารักโซยอชิแด ตลอดไป ชอบอิมยุนอา

+Quote Post
SNSD Yoona Peach
post Jun 29 2013, 08:35 AM
Post #19

From: แขวงบางนา เขตบางนา
Member No.: 68,568

ขอบคุณข่าว ทีมงานครับ
เรารักโซยอชิแด ตลอดไป ชอบอิมยุนอา

+Quote Post
nam*
post Jun 29 2013, 09:07 AM
Post #20

Member No.: 49,056

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ

+Quote Post

3 Pages V   1 2 3 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th April 2024 - 12:30 PM