Welcome Guest ( Log In | Register )

Reply to this topicStart new topic
 [Trans] 200805 Girls' Generation โพสต์รูปและข้อความใน Instagram ฉลองวันครบรอบวงปีที่ 13
mashiks
post Aug 5 2020, 03:03 PM
Post #1

Senior Gangster

Group: Translator GanG
Member No.: 28,571

แทยอน: วันครบรอบปีที่ 13 ของโซนยอชิแด ขอบคุณและยินดีด้วยนะโซวอน โซวอนที่อยู่เคียงข้างเรามาอย่างยาวนานและเมมเบอร์ที่ฉันรัก มันเลยคอยเตือนใจว่าฉันเองก็มีคนอีกหลายคนที่ฉันสามารถแชร์ความรู้สึกต่างๆที่ฉันรู้สึกขณะที่ฉันใช้ขีวิต มันมีค่ากับฉันมากเลยนะ รู้สึกขอบคุณมากๆ โซชิที่ไม่มีทางจบลง งั้นเรามาฉลองให้กับวันดีๆมีความสุขที่เราจะได้พบเจอในวันข้างหน้ากันนะ ฉันจะใช้วันนี้ไปอย่างมีคำขอบคุณอยู่ในใจ โซวอนและโซชิ มามีความสุขกันเถอะนะ
#ครบรอบ13ปีของโซนยอชิแด #13yearswithSONE

คอมเมนท์
ซูยอง: ขอบคุณนะ แทยอนอา
ยูริ: มามีแต่ความสุขกันเถอะ ขอบคุณนะ แทงกูอา
ซอฮยอน: รักนะคะ แทงออนนี่
ทิฟฟานี่: รักนะ แทยอนอา

ซันนี่: โซนยอชิแดยา~ ยินดีด้วยจริงๆนะกับการครบรอบวงปีที่ 13!!!!!! โซวอนที่อยู่เคียงข้างเรามา .. ขอบคุณน้า~
ขอบคุณพวกคุณนะคะ เราถึงได้ทั้งมีความสุขและสนุกกับการทางเดินที่แม้บางครั้งจะยากลำบาก!! อยู่เคียงข้างเราต่อไปอีกนะ~ ความเยาว์วัยของพวกเรา ความสุขที่ล้นใจ โซนยอชิแดของทุกคน ในอนาคต ขอให้เราอยู่ด้วยกันต่อไปอีกเรื่อยๆๆๆนานๆเลยนะคะ~!!! #GG4EVA #13YearsWithGirlsGeneration #ครบรอบ13ปีของโซนยอชิแด #13SummersWithGG #13년째_지금은_소녀시대 #ในอนาคตก็โซนยอชิแด #โซนยอชิแดตลอดไป #ThankYouSONE

ซันนี่: โซนยอชิแดที่ฉันรู้สึกขอบคุณเหนือสิ่งอื่นใดและใครๆ และโซวอนด้วยนะ

คอมเมนท์
ซูยอง: ขอบคุณนะ ซันนี่ยา
ยูริ: ขอบคุณนะ ทำได้ดีตั้งใจทำงานมากๆซันฮียา อิอิ รักนะ ฮิ
ยูริ: ฉันเองก็รู้สึกขอบคุณเช่นกัน
ซอฮยอน: รักนะคะ กยูออนนี่
ทิฟฟานี่: รักนะ ซันนี่

ทิฟฟานี่: ช่วงหน้าร้อนเมื่อ 13 ปีก่อน ฉันจำได้ว่ากำลังเป่าเทียนและขอบคุณพระเจ้าสำหรับการนำพาคนแต่ลนและทุกคนเข้ามาในชีวิตของฉันค่ะ ไม่ว่าจะมาจากที่ไกลสักแค่ไหน หรือไม่ว่าจะใช้เวลาสักเท่าไหร่ ฉันรู้สึกเสมอราวกับเราก้าวเดินต่อไปจากจุดที่เราเริ่มต้น ฉันรู้สึกขอบคุณทุกการเดินทางของเราที่เดินไปด้วยกัน และโดยเฉพาะความเป็นพี่น้องของเรานะสาวๆ รู้สึกโชคดีมากๆที่ได้มีพวกเธอในชีวิต เป็นสาวๆที่สุดจะเหลือเชื่อ ขอบคุณโซวอนที่เติบโตมาด้วยกันอย่างดีในแต่ละปี กับความรักและความเชื่อมั่นเชื่อใจที่ไม่หวังผลของพวกคุณที่แสดงออกมานั้น ฉันขอขอบคุณจากก้นบึ้งของหัวใจเลยค่ะ
ขอบคุณมาเสมอเลยนะคะที่ทำให้ฉันได้คาดหวังและมีความฝันมาตลอด ตอนนี้, อนาคต, ตลอดไป ฉันก็ยังคงรักโซนยอชิแดและโซวอน ...
ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่งจากใจนะคะ กับการครบรอบวงปีที่ 13 ฉันรักพวกคุณค่ะ

คอมเมนท์
ซูยอง: ขอบคุณนะ เธอ คือ ฮีโร่ ของฉัน!!!!
ซูยอง: ขอบคุณนะ พานี่ยา
ยุนอา: ฉันชอบมากๆเลยนะคะกับการที่ออนนี่ได้อยู่ด้วยกันกับเราTwo hearts ขอบคุณนะคะ ไว้เรามาฉลองวันเกิดให้มีมีความสุขยิ่งขึ้นๆและครบรอบปีที่ 14 ปีหน้าด้วยกันนะคะ
ฮโยยอน: มีหลายสิ่งเลยที่อยากบอกกับเธอ อะแฮ่ม .. ขอบคุณมากเลยนะ และขอโทษด้วย ... ขอบคุณอีกครั้งที่สอนให้ฉันรู้จักกับความรัก และฉันจะมอบความรักที่สอนให้ฉันส่งกลับไปให้เธอนะทิปปาจัง รับนะๆ ฮึบ

ฮโยยอน: เราสามารถที่จะทำมันได้อย่างสำเร็จและเกินคาดเพราะความเชื่อใจที่เรามีให้กันและกัน และความรักของโซวอน ฮิฮิ ยินดีด้วยนะกับปีที่ 13
ชีกึมมึน โซนยอชิแด
อัพพือโรโด โซนยอชิแด
ยองวอนฮี โซนยอชิแด
(ตอนนี้ อนาคต ตลอดไป Girls' Generation)

อ่า ขอชื่นชมความสามัคคีทีมเวิร์คเจ๋งๆของโซชิเลย

คอมเมนท์
ซูยอง: ขอบคุณนะ ฮโยโยนา
ยูริ: โอ้ ฮิฮิ รักนะ

ทิฟฟานี่: รักนะ ฮโยยอนอา
ฮโยยอน: ฉันคือคนที่ได้รับความรัก ฉันเป็นคนที่ไม่อิจฉาใครเลย ลาลาลา อย่างที่คิดไว้ รักเธอนะฮวังมิยองสเตฟานี่ทิฟฟานี่

ยูริ: ด้วยชื่อของโซนยอชิแดและโซวอน ขอบคุณอย่างใจจริงเลยนะคะที่ทำให้ชีวิตช่วงวัยรุ่นของฉันส่องสว่างเปล่งประกาย ทั้งเมมเบอร์และแฟนๆ .. นี่เพียงครบรอบปีที่ 13 เองนะคะ ฉะนั้นอย่าปล่อยมือเราทั้งสองคู่นี้นะ จับมือกันก้าวไปสู่ปีที่ 20 และ 30 ด้วยกันเลย

ยูริ: ชอบมากๆเลยนะที่เราได้มารวมตัวกันกัน^^
#ยินดีด้วยนะโซวอน
#ยินดีด้วยนะโซชิ

คอมเมนท์
ซูยอง: ขอบคุณนะ ยูริยา
ฮโยยอน: รักนะจ้ะ ควอนนยูริยา
ทิฟฟานี่: รักนะ ยูริยา

ซูยอง: หน้าร้อนครั้งที่ 13 ที่เราได้มาทักทายมันด้วยกัน ฉันรู้สึกขอบคุณมากๆที่ยังมีคนของฉันเคียงข้างกัน ฉันหวังว่าวลีที่เราตะโกน #ตอนนี้อนาคตตลอดไปโซนยอชิแด จะช่วยปลอบประโลมหัวใจทุกคนที่คิดถึงพวกเรานะคะ และมั่นใจได้เลยค่ะว่าปีหน้าเราจะมีโซชิแบบนี้เช่นเดียวกัน

คอมเมนท์
ยูริ: อย่างที่คาดไว้เลย ชเวซูยองรู้ใจโซวอนดีจริงๆ
ฮโยยอน: จริงมาก ขอบคุณที่รู้ใจโซวอนสุดๆ และโซวอนฝากฉันมาบอกเธอน่ะ
ฮโยยอน: ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ รักเธอนะ
ทิฟฟานี่: รักนะ ซยองอา

ยุนอา: ขอบคุณสำหรับความทรงจำที่งดงามหอมหวานของพวกเราที่อยู่ด้วยกันมา 13 ปีนะคะ
Girls' Generation และ โซวอน พวกเรารวมกันเป็นหนึ่ง เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง
เรามาอยู่ด้วยกันอีกไปนานๆๆๆเลยนะในอนาคต #ครบรอบ13ปีของโซนยอชิแด #13yearswithSONE

คอมเมนท์
ยูริ: ของคุณนะ ยูงอา
ซูยอง: ขอบคุณนะ ยุนอายา
ซอฮยอน: รักนะคะ ยูงออนนี่
ทิฟฟานี่: รักนะ ยุนอายา

ซอฮยอน: วันนี้เป็นวันครบรอบปีครั้งที่ 13 ที่เราได้อยู่ด้วยกันค่ะ❤
ช่วงเวลาที่ดีที่สุดในชีวิตของฉันกับออนนี่และโซวอน
ขอบคุณและรักพวกคุณมากๆเลยนะคะ อยู่ด้วยกันตลอดไปเลยนะ
#โซนยอชิแด #ตอนนี้คือโซนยอชิแด #โซวอน
#13YearsWithGirlsGeneration
#GG4EVA

คอมเมนท์
ยูริ: ยินดีด้วย น้องเล็กรักนะ
ซูยอง: ขอบคุณนะ เจ้าน้องเล็ก
ทิฟฟานี่: รักนะ จูฮยอนอา

ฮโยยอน: ขอบคุณนะ โซวอน
#13YearsWithGirlsGeneration #GirlsGeneration13thAnniversary #13SummersWithGG

#โซนยอชิแด #โซวอน

ซูยอง: เวอร์ชั่นโซชิ
แก๊งค์ทวงหนี้

(Refund Expedition แก๊งค์ทวงนี้ = เป็นชื่อที่เหล่าเกิร์ลกรุ้ปออนนี่ที่อีฮโยริอยากตั้งขึ้นมารวมกับออมจองฮวา, ฮวาซา, และเจสซี่ คือกลุ่มที่ให้เอเนอร์จี้เจ้ทวงหนี้ ที่ดูโหดจนใครๆก็ไม่กล้าเบี้ยว)

Eng Trans: @SonexStella
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
Go to the top of the page

+Quote Post
syy_14
post Aug 29 2020, 10:27 AM
Post #2

Senior Gangster

Group: SoShi GanG+
Member No.: 80,331

ขอบคุณสำหรับคำแปลที่ดี อ่านแล้วมีความสุข ทั้งยิ้มทั้งหัวเราะไปกับข้อความน่ารักๆที่พวกเขาคอมเม้นต์ให้กัน
Go to the top of the page

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
2 User(s) are reading this topic (2 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

RSS Lo-Fi Version
Skin by IPB Customize
Time is now: 19th March 2024 - 05:15 PM