Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News]ตะลึง!! ซันนี่โชว์แกร่งจับไก่ด้วยมือเปล่า
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2, 3, 4
Junsang
CREDIT: [email protected]

แปลไทยโดย Junsang@soshifanclub

กรุณานำออกไปพร้อมเครดิตทั้งหมด
.................................................

ใครที่ยังไม่เคยจับไก่ที่เลี้ยงแบบธรรมชาติ คงไม่รู้ว่า มันจะยาก จริงๆนะเออ ^^ สุดยอดมาก ซันนี่ JJang!!!
...................................................

ซันนี่แห่งวงโซนยอชิแดโชว์ความแกร่งที่ซ่อนอยู่ในตัวเธอ ด้วยการจับไก่มือเปล่า ในรายการทีวี

ซันนี่(ชื่อจริง : อี ซูคยู) ซึ่งจะได้เห็นกันในรายการ KBS2Joy's "danyeoohget seubnida"(ฉันจะกลับมา)

ในระหว่างการถ่ายทำ ซันนี่ได้ทำให้ทุกๆคนอึ้งไปตามๆกัน โดยการจับไก่ด้วยมือเปล่าของเธอ

ซึ่ง ในวันนี้ ณ จังหวัด ชังชอง ซันนี่ได้รับมอบหมายให้ทำภารกิจพิเศษ คือ การจับไก่มาทำอาหารเย็น

ซึ่งไก่เหล่านั้นก็สามารถหนีรอดจากผู้แข่งขันคนอื่นได้หมด เช่น Kim EZ จาก Baby VOX และ พอลลี่ (คนต่างประเทศ)

ซึ่งทั้งพอลลี่ และ Kim EZ นั้นได้วิ่งตามไล่ไก่ไปด้วยกรี๊ดไปด้วย ซึ่งคู่นี้ได้ใช้เวลานานมาก

แต่เมื่อถึงคราวของซันนี่บ้าง เธอเดินเข้าหาไก่แบบนิ่งๆ และสามารถจับไก่ได้โดยใช้เวลาไปไม่ถึงนาที เท่านั้น

ก่อนการถ่ายทำ, ผู้กำกับเป็นกังวลมากว่าซันนี่จะเข้ากันกับพี่สาวเหล่านี้ได้หรือไม่ แต่ซันนี่ก็ได้ทำให้ผู้กำกับอึ้ง

เพราะเธอไม่ได้ทำตัวเป็นน้องเล็กหรือเด็กๆแต่อย่างใด กลับกัน เธอมีสเน่ห์และโดดเด่นมาก

ในขณะเดียวกัน แฟนๆต่างพากันให้ความสนใจกับรายการนี้อย่างล้นหลาม โดยแห่กันเข้าไปในเว็บไซต์ของ

รายการ danyeoohget seubnida เพื่อที่จะถามว่ามีอะไรเกิดขึ้นในระหว่างการถ่ายทำบ้าง

ทั้งนี้ทุกๆท่านจะได้ชม ซันนี่แห่งวงโซนยอชิแด ได้ในรายการ danyeoohget seubnida ในวันที่ 24 กุมภาพันธ์ และ 3 มีนาคม

ในเวลา 11.20 น. ที่ช่อง KBS2Joy
-ClearZ-
ว้าว ซันนี่เก่งอยู่แล้วขนาด FG ยังเป็นคนเดียวที่กล้าจับงู โอ้วซันนี่สุดยอด
SoShi_TaeTif
ซันนี่ช่างกล้าหาญมาก

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^/
Galio
โวววว !!
ซันนี่แน่มาก ~
งูก็ไม่กลัว ไก่เด็ก ๆ ไปเลย

เพิ่งแปลข่าวซันนี่เซ็กซี่ไป ช่วงนี้ซันนี่ฟีเวอร์ ~ 32.gif

ขอบคุณเฮียก็อบครับ ~
JSR
เก่งจังกระรอกน้อย ไม่ได้จับง่ายๆเลยนะนั่น

ปล.คิดถึงคิมอีซี เบบี้วอกซ์
my_fairy
โหจับไก่!!!! จับงูก็สุดยอดแล้ว ยังจับไก่อีก

เจ๋งสุดเลยซันนี่ ยกนิ้วโป่งให้

แต่ว่ามีอีจีด้วยเหรอ จริงๆเหรอ >///< คิดถึงวอกซ์
taemuii
ผมว่า ซันนี่ เป็นคนรักสัตว์นะคับ งู ก็ยังกล้าจับ เลย แค่นี้น่าจะสบายคับ s910434369.gif
momigi
ขนาดงูเธอยังจับได้สบาย

ไก่แค่นี้ ซันนี่บอกชิวๆ 555+
Yanui
เชื่อตั้งแต่แรกแล้วว่า พี่ซันสุดยอดมาก ทั้งงูและไก่ กวาดไม่มีเหลือ สุดยอดดดดดดด

มันไม่ใช่ง่ายๆเลยนะเออ= ="

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ^^
soshi_love
ก็แค่ไก่ ดูงูสีเหลืองสิ ซันนี่ยังจับมาแล้วเลย 555

รายการเยอะมากเลยอ่า

ทีมซับคงงานยุ่งน่าดู อิอิ
k_pang12
ซันนี่เก่งมากมาย

แต่ไก่ตัวโตได้อีก

คิดถึงอีจีอ่า

คิดถึงว็อกซ์
Yuri-Cheese
ซันนี่จับไก่ ปอบผีฟ้าอ่ะเปล่า
nudee
ซันนี่ช่างกล้าหาญ
เก่งจริงๆเลยย ยยย

ตั้งแต่ตอนที่จับงูแล้วแหละ

พี่สาวสุดยอดไปเลย ย ยย ย ย

จะรอดูรายการนี้นะค่ะ
SNSDLovely_at
ซันนี่เก่งจริงๆแฮะ....

งูก็จับมาแล้ว...นี่มาจับไก่อีก...

หรือว่าซันๆจะเป็นปอบ....อิอิ...ล้อเล่นๆ...
NaT_TaN
เค้ายอมให้จับนะ เค้ายอมให้จับนะ 5555

ซันนี่กล้าจับหมดเลย - -

ยิ่งกล้าจับงู นี่แบบว่า เอิ่ม เก่งจัง

ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
elite
ไก่ตัวใหญ่มากๆอะ แอ๊กกกกกกก

แต่งูยังจับมาแล้ว ซันๆ เก่งจัง

จะรอดูรายการนี้ค่ะ >_<

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
kaewnida
อุ๊แม่เจ้า! เห็นจับมือยังพอกล้อมแกล้ม แต่จับไก่นี่สิทำได้ไงเนี่ย
ขอบคุณที่เอาข่าวมาฝากค่ะ
zefira
ซันนี่เข้าไปแบบนิ่มๆ น้องไก่เลยยอมให้จับแต่โดยดี หุหุหุ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ
Alpha66
ซันซัน เค้าเป็นอัศวินของกล่มนิ

ไม่ค่อยกลัวอะไรแปลกๆเลย

คิดถึง วอกซ์รุ่นแรกเหมือนกัน

เป็นกรุ๊ปเกาหลีกรุ๊ปแรกเลยมั้งที่ติดตามอยู่ (โดนเฉพาะ อึนเฮ)
l2aVe_Soshi
ขนาดงู จับแบบไม่มีอะไรเกิดขึ้น นี่ไก่ -*-
ซันนี่ สามารถ
sCythe
งูยังกล้าจับมาแล้ว แค่นี้คงสบายๆ- -

แต่ภาพตอนพี่เค้าจับ นี่ หน้าพี่ซันเค้านิ่งมากมาย>_<''

อยากดูๆ>_<'' ขอบคุณสำหรับข่าวนะคร้าบบ
Sun Puriku
น่าจะมีตอนซันนี่เชือดไก่เนอะ 555+
SeO_ lOvEr
ว้าวๆ ซันนี่โชว์
สุดยอดอีกแล้ว หุหุ
แหมๆ เจ๊เค้าสุดยอดจริงๆเลย
ขอบคุณสำหรับข่าวจร้า
pum
เพราะเธอน่ารักไงละ

ไก่เห็นยังหลงเลย

jasmine
สาวซันนี่จีธเเกร่ง จริงจริง

วิ่งจับไก่ด้วยอะ น่ารักไม่เบาเลย

ไม่กลัวเป้นไข้หวัดนกเหรอ จ๊ะ
~DoublE_N~
เก่งจริงแฟนเค้า ><.

555+ จับงูแล้วด้วยเรอะ = ="

ทำไมเราตกข่าว T^T

หาข่าวจับงูก่อน 555+

ซันนี่ สุดยอด ><.

ขอบคุณมากๆครับ
j s *
ซันนี่สุดยอดมากค่ะ ^^
ขอบคุนค่า ๆ
rozzieblu
นั่นสิ งูยังกล้าจับ
คงไม่มีอะไรที่ซันนี่ไม่กล้าอีกแล้วล่ะ

อยากรู้ว่าแทยอนจะกล้ามั๊ย
pepsiman
ซันนี้เก่งที่สุดเลย

5 5 5
PM~Soshi
ซันๆๆๆ คราวที่แล้ว จับงู
ต่อมาจับไก่
ครั้งหน้าจะจับอะไรน้า ???

555 เก่งมากๆ ซันนี่ ^^

ขอบคุณที่แปลมาให้อ่านนะคะ
naamwaan :)

งูยังจับได้แล้ว
ไก่ตัวเดียวจะจับไม่ได้ได้ยังไง?
55555555555555555

ซันนี่จังงง!

<3

KhuNKhuN
เก่งนะซันๆ
kee
ระดับกระรอกน้อย

ตัวเล็ก

แต่

....
...
..
.

ใจออนนี่ใหญ่คับฟ้าจริงจริงคะ
Oop~
ขนาดงูยังจับมาแล้ว ซันนี่สุดยอดมาก 5555+
torres
โหๆ ซันนี่ ทำได้ทุกอย่างครับ

555 จับได้หมดอะ ไม่ว่าอะไร

ซันนี่ ซะอย่างเนอะ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
GG~Lover
อาาา

ซันนี่เก่งอยู่แล้ววว

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
Pimmiiz
จับงูมาเเล้ว ไก่หรือเธอจะกลัว 55

ซันนีสุดยอด

ขอบคุณนะคะ
ANuBiS
น่าอิจฉาไก่มากๆเลยครับ

5555555555
hopang
O-O!!! อีกเเล้วหรอ!!!

งงตั้งแต่จับงูแล้ว โหย สุดๆ ใจกล้ามาก น่ารักด้วย อ๊ากกกก>///<
ออนนี่น่าจะทำงานพาร์ททามที่สวนสัตว์นะค่ะ555+^^
จะไปดูบ่อยๆเลยล่ะ กร๊ากกก
Pupa
ซันนี่เจ๋งอะ

กรี๊ดซันนี่
g (8).gif
Yunho
อีซุนคยูคะ.....คุณเคยกลัวอะไรบ้างเนี่ย??

(ซุนคยู : ขนาดงูยังชิวเลย ไก่แค่นี้เด็กๆค่ะ!!)

เธอแน่มากกกกก!!
noOniD
ซันซันเก่งมากๆเลย

น่ารักมากๆด้วย ^^
GirlsGen
Sunny Sexy ที่สุด เกี่ยวไหมวะเนี้ย --

ขอบคุณครับ
pasu6666
จับงูมือเปล่ายังจับมาแล้ว (จำได้ไหมเอ๋ย ว่าภาพซันนี่จับงูอยู่เรื่องไหน) g (11).gif g (11).gif g (11).gif

แค่ไก่ เรื่องเล็ก s910434369.gif s910434369.gif s910434369.gif
moomoo
หน้าซันนี่เหมือนหิวไก่นะเนี่ย 555+
*+*SuNnY*
ซันนี่...สุดยอด

จับไก่แบบนิ่มๆนิ่งๆเลยทีเดียว
mickyky
โห ซันนี่สุดยอดๆ

เจ๋งจริงๆ กล้าจับไก่ด้วยมือเปล่า O_O

ขอยกนิ้วให้ค่า ~

ขอบคุณค่ะ สำหรับข่าว !
Prince~Xen0philiusZep~
ซันนี่ ทำไปทำมาเธอเหมือนเมะในร่างเคะเลย 555+

เหมือนเด็กกรุงเทพ กับ เด็กต่างจังหวัดเลย

เด็กกรุงเทพจับอะไรก็ไม่ค่อยจะเป้น เด็กต่างจังหวัดขอให้บอกเดี๋ยวไปจับให้ อิอิ
plyteam
งูก็จับมาแล้วนี่ ไก่นี่เด็กๆเลย คราวหน้าไปจับน้องกบ น้องกวางมั้ย 32.gif
Sunny FC
เก่งจริงจริงเลย

ผู้หญิงรักสัตว์ emo2 (17).gif

SunnY so cutE
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.