Help - Search - Members - Calendar
Full Version: เอฟเฟ็คไฟกระทบใบหน้า "แทยอง - Girls′ Generation" ขณะเล่นคอนเสิร์ต
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
SKZ
ไม่รู้ว่าทราบกันเหรอยัง เอฟเฟ็คไฟกระทบใบหน้า "แทยอง - Girls′ Generation" ขณะเล่นคอนเสิร์ต

หลังจากประสบความสำเร็จอย่างมากกับซิงเกิ้ลใหม่ "Gee" สาวๆ เกิร์ลส์ เจนเนอเรชั่น ก็ตระเวนออกงานมากมาย ทว่า เกิดเหตุโชคร้ายกับ สาวน้อย "แทยอง" หนึ่งในสมาชิก เกิร์ลส์ เจนเนอเรชั่น จนได้!

เหตุเกิดเมื่อวันที่ 6 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ระหว่างการแสดงคอนเสิร์ตของ KBS Music Bank ขณะที่กำลังร้องเล่นเต้นเพลง "Gee" กันอย่างเมามัน ก็มีการเล่นเอฟเฟ็คพลุขึ้นกลางเวที โชคไม่ดีที่เอฟเฟ็คนี้รุนแรงเกินไป กระทั่งไปโดนกับใบหน้าของ "แทยอง" เข้าทำให้เธอต้องหยุดการแสดงกระทันหัน โดยเพื่อนๆ ต่างก็เข้ามากรูดูแลด้วยความห่วงใย

อย่างไรก็ตาม โชคดีที่เธอไม่ได้เป็นอะไรมากนัก และสามารถแสดงต่อไปได้ในเทคที่ 2 รวมทั้งการแสดงอำลาหน้าม่านอีกด้วย

เรื่องราวของเอฟเฟ็คต่างๆ เป็นสิ่งที่จะต้องระมัดระวังอย่างมาก แม้ว่าจะไม่มีใครอยากจะให้เกิดขึ้นก็ตาม แต่หากทำให้เกิดความระมัดระวังและรอบคอบกว่านี้เหตุการณ์ที่ไม่ดีก็อาจจะไม่ เกิดขึ้น (ขออภัยด้วยถ้ารู้แล้ว)
http://www.youtube.com/watch?v=QaCRhtnBRJY
credit หนังสือมติชนออนไลน์
qop
โอ้ ม่ายน้า

*0*

แทแทททททททททททททททททททท

น่าสงสารรร >< C-C-02.gif
GIFFU*
หวังว่าจาไม่เปนไรนะคะ

แทนกู ~
Sunny FC
ดูclipในเว็บ sanook.com แล้วสงสารน้อง แทยอน จังเลย

SNSD FightinGGGGGG!!!
Kop_SNSD_11
เวงกำ

ก่อนมางานSmนี่น่า...

ดูจากคลิปพวกจะฆ่าสาวๆเหรอไงระบิดสะ...

เบาๆหน่อยก้ดีนะครับเอฟเฟก

สู้จ้าๆแทๆ s912397456.gif
Mine YuRi
รู้แล้วครับของมิวแบงค์ก่อนมาsmในไทยแต่ก็ไม่เป็นไรถ่ายต่อเหมือนเดิม เสร็จsmก็กลับไปถ่ายอินกิต่อ สงสารพวกเธอจังเลยยยย>.,<
Osss
เจ้แทโดนเอฟเฟค ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่เป็นไรนะคะ ระกเจ้แท อยากดู sm อ่า
bankmafia
อยากไปรับแทนจัง
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
mickyky
แทแทไม่ได้เป็นอะไรมากใช่ไหมคะ?

ยังไงก็คงต้องคอยระวังเอฟเฟกต์ให้มากขึ้นน้ะคะ ^^

สู้ๆ ค่ะ : )
jasmine
เป็นอะไรไหมจ๊ะ พี่เเทจร้า เจ็บตรงไหนรึเปล่า

ระวังหน่อยนะ

นึกว่าจะมาคอน เอสเอ็มเราไม่ได้ซะเเล้ว

โห รอดไปที

ขอบคุณค่ะ สำหรับข่าว
++TiFFanYR++
อ้อ...ข่าวนี้รู้แล้วค่ะ สงสารแทๆมากมาย

แต่ก็ดีที่ไม่เป็นอะไรมาก หายเร็วๆนะค่ะออนนี^^
cool_pamz
แทแท น่าจะเจ็บนะตอนนั้น

สาวๆ หยุดเต้นกันเลยอ่า

แทหายไวไวนะงับบบบ จะได้กลับมารั่ว100%

อิอิ

ขอบคุงสำหรับข่าวงับ^^
Lucky13
หายเร็วๆนะ แทๆ น่าสงสารจัง
LLunvoon..
โอ้ววว แทแท
จะเป็นอะไรมั้ยเนี่ย หายเร็วๆนะค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ
FANY_SICA*
แทแท

ไม่เปนไรมากไช่ไม๊ ?
หายเร๊วๆน๊ะ

^^
Magicianz
อ๊า.....แอบตกใจ! โดนเต็มๆเลย

หายเร็วๆนะแทๆๆๆ โชคดีที่ไม่เป็นอะไรมาก

โล่งอกๆๆ

ขอบคุนนะค่ะที่เอามาให้ดูกัน ^^
Another
คงไม่เป็นอะไรมากนะ โดนเต็มๆขนาดนั้นเลยอะ
รายการวันนั้นก็เกินไป ยิงพลุเยอะเกิ๊น
ชิชะ มาทำเขาได้
teetel355
น่าจ๋งจ๋านนนนนน
may_u
เห็นคลิปแล้ว

น่าสงสารมาก ๆ ๆ

สงสาร ~ emo2 (15).gif
taetae cute
อ่า~~~
เคยเห็นแล้วคลิปนี้
เอฟเฟก ระเบิดใช่ป่ะ??
แทยอนน่าสงสารอ่ะ
เอฟเฟก ระเบิดจัง แทแทอกมาพอดีเลยอ่ะ

emo (2).gif

แง ๆๆ สงสาร แทแท
emo2 (13).gif
ooDARKoo
กรี๊ดดดดดดดด

ครายแกล้งแทแทคะ

แต่คงมะเปงรัยมาเน้อ

เพาะในคอนแทแทยังสบายดีอยู่เรย

แถมน่าร๊ากกกกกกกมากเรย^^

ขอบคุนสำหรับข่าวน๊าค๊ะ
* T i a m o ~ T i f f *
สงสารแทๆ T_T
ooJAZZoo
โอ๋ ๆ ๆ ไม่เจ็บนะ แทแท เพี๊ยง ๆ หาย ๆ เป็นห่วงเสมอครับ
Princess Tiffany
หง่าๆ สงสารแตแตอ่า

คราวหลังทีมงานต้องระวังเอฟเฟคให้มากๆน่ะค่ะ

โชคดีที่แตแตไม่เป็นอะไร
Ny.SunNan.Ny
ขออย่าให้เป็นอะไรมากเลย

หายไวๆนะคะ
deksom
เอฟเฟ็คช่างอันตราย น่ากลัวมาก
=_=;; หลังจากที่ได้ดูคลิปแล้วอ่ะ...

T_T แท คงไม่เป็นอะไรมากน้า เห็นเหมือนจะโดนตาเลยอ่ะ
แต่ก็ยัง เห็นก้มหน้าร้องต่อ

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ ^^
Mitae
เอ่อ เอฟเฟคแรงจิง
ตกใจเลยเอฟเฟคแรกก็แรงแล้วอ่ะ
อันที่สองก็แรงได้อีก
เหยย แบบสตูไม่ใหญ่มากใช่ป่าวอ่ะ??
แต่แบบเอฟเฟคเยอะมาก

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
SoShi_TaeTif
ง่า แทแทโดนเอฟเฟ็คอ่ะ

ในข่าวเค้าเขียนชื่อแทแทผิดอ่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^/
Sunny~lovely
แต่แทแทไม่เป็นไรก็ดีแล้วล่ะ
Sooyoungฟนปต
อ่า..

ข่าวนี้ ๆๆ

ก่อนมาไทย ๆๆ

เราจำได้ ๆๆ

ดูคลิปแล้วน่ากลัวมากมากเลย

ดีนะที่เทงกู

ไม่ค่อยเป็นไร

คริคริ
KuNmoS

**กำเวน**

น่าสงสาร เอฟเฟคเบาๆหน่อยก้อด้ายเน้ออ

- - mkb (33).gif
SunA
ขนาดๆซ้อมดีๆแล้วยังพลาดได้เลย

อย่างถ้าเป็นกองถ่ายจะมีคำที่ว่า

เด็ก เอฟเฟค์ และก็สัตว์ต่างๆ นี่เป็นอะไรที่คุมยาก

-------------------------------------

โหหลังจากได้ดู เอฟเฟคมันแรงมากเลยนะ

แถมมีสะเก็ดอีก คิดว่าคงเป็นเศษๆแหละที่เข้าหน้าแทงกู
noOniD
แทจ๋า ไม่เป็นรัยนะ
สู้ๆๆๆๆๆ

^^
~TaefanY~
รุแล้วค่า โดนวันที่6

แต่ไม่เปนไรมาก โชคดีมากเลยค่า

แระวันที่7 มาคอน สปิริตสุดๆค่า

แทสุดยอดเลย

ขอบคุนสำหรับข่าวค่า
ShiNbi
โดนทั้งแทงกู และ เด็กยุนเลยนิ
เอฟเฟคมันแรงไปจริงๆ
ดีล่ะที่ไม่เป็นไรมาก
my_fairy
ไปดูแล้ว ตกใจง่ะ แทแทหยุดเลย

แต่หายแล้วใช่มั๊ยตอนนี้ อิอิ จำได้ว่าตอนคอนแทแทวิ่งออกมาหน้าเวลทีตอนเรดซัน

แล้วก็มาเต้นจี555น่ารักมากมาย
marie_fuka
ดูแล้วค่ะ ตกใจมากเลยอ่ะ ดีนะที่ไม่ได้เป็นไรมาก
jiwars
ตกใจเลย ดีนะที่ไม่เป็นอะไรมาก
สามารถแสดงต่อได้เลย

ขอบคุณสำหรับข่าว
และเป็นกำลังใจให้สาวๆด้วย โดยเฉพาะแทงกู ขอให้หายเร็วๆ ขวัญเอ๊ยขวัญมานะแม่คุณ
ไฟต์ติ้ง ไฟต์ติ้ง
mkb (45).gif
TaoN_S♥NE
โห!! ถ้าแทแทเป็นไรไปน้าเนี้ย

ไม่ตรวจให้เอฟเฟ็คให้ดีๆเลยอ่ะ s22.gif

น่าสงสารแทแทจัง hc (5).gif
+TaeFany-Love+
ไม่น้าแทแทททททท

TT^TT

สงสารแทแทง่ะ
Taeyeon my love
แง แง เซง เลย หน้าขาว ใส อย่างนั้น เซงเลย

ไม่เป็นรัย ชีวิตยังต้องดำเนินต่อไปคับ emo2 (16).gif emo2 (16).gif emo2 (16).gif
chaice
โชคดี แทแท ไม่เป็นอะไรน่ะเนี่ยะ ไม่งั้นจะไปวางระเบิด คนทำเอฟเฟ็ก เลย คอยดู...

อิอิ ล้อเล่ง..

emo2 (14).gif
Tony_KungZ
หวังว่าคงไม่เปนอะไรมากน้า แทแท
Satang': )
ขอบคุณสำหรับข่าวสารที่สุดในโลกเลย 555+
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.