Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Trans] แทยอนในรายการวิทยุของจงฮยอน MBC-R FM4U Blue Night Radio
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News > Translate
pltxic

เมื่อวันที่ 16 ก.พ.ที่ผ่านมาแทยอนได้ไปเป็นแขกรับเชิญในรายการวิทยุ 'Blue Night Radio' ที่จงฮยอนเป็นดีเจอยู่

แทยอน: ไม่ได้มาออกรายการวิทยุของ MBC นานแล้วเหมือนกันนะ
จงฮยอน: นี่ก็เป็นครั้งแรกของคุณในรายการนี้ด้วยใช่ไหม ?
แทยอน: ใช่ค่ะ
จงฮยอน: คุณขำอะไรหรอ ? ทำไม ? ผมไม่เหมาะกับรายการ Blue Night ?
แทยอน: มันเหมาะกับคุณมาก ในเวลากลางคืน *หัวเราะ*
จงฮยอน: วันนี้ผมได้รับของขวัญจากนูน่าด้วย เป็นของขวัญชิ้นแรกเลย มันคือขนมปังในกล่อง
แทยอน: ครั้งแรกสินะ มันคือคัพเค้กต่างหากละ
จงฮยอน: ผมนี่แย่จริง ไม่รู้แม้กระทั่งมันคือคัพเค้ก *หัวเราะ*
แทยอน: ฉันทำมันด้วยตัวเองเลยนะ กินให้อร่อยล่ะ
จงฮยอนถามเกี่ยวกับความประทับใจแรกของแทยอนในตัวเขาในฐานะ MC ของรายการ Blue Night
จงฮยอน: คุณเคยฟังรายการที่ผมจัดมาก่อนไหม ?
แทยอน: ยังไม่เคยฟังเลย..
จงฮยอน: อย่างไรก็ตามตอนนี้เราก็จัดรายการอยู่ด้วยกัน ในฐานะดีเจพี่ก็ยังเป็นรุ่นพี่(แทยอนเคยจัดรายการวิทยุมาก่อน) พี่คิดว่าอย่างไรบ้าง ?
แทยอน: เราเพิ่งจัดกันมาได้ 3 นาทีเองนะ.. แต่ฉันคิดว่ามันก็เหมาะกับนายดี จงฮยอนชอบคุยใช่ไหมละ ? และเธอก็ยังมีบุคลิกที่เป็นเอกลักษณ์ด้วย
จงฮยอน: เวลาผมอยู่กับนูน่า ผมคิดว่าผมโชว์บุคลิกของตัวเองได้มากขึ้น

จงฮยอน:คุณชอบแอลกอฮอล์ไหม ?
แทยอน: ชอบสิ.....
จงฮยอน: คุณดื่มได้มากแค่ไหน ?
หลังจากนั้นแทยอนก็พาออกนอกเรื่องโดยเธอบอกว่าเธอกินต๊อกโบกีกับแอลกอฮอล์ถึงแม้เธอจะกินเผ็ดไม่เก่งก็ตามที จงฮยอนบอกว่าเขากินไก่กับแอกอฮอล์
จงฮยอน: แทยอน คุณมีนิสัยอะไรเวลาเมาไหม ?
แทยอน: นายหมายถึงหลังจากเมาแล้วน่ะหรอ ?
จงฮยอน: ใช่
แทยอน: ถ้างั้นฉันก็ไม่รู้หรอก
จงฮยอน: โอ้ จริงด้วย
จงฮยอนบอกว่าเขาเคยเห็นแทยอนเวลาเมาหลังจากการแสดงคอนเสิร์ต SMTown
จงฮยอน: (หลังจากฟังเพลง Breath) เป็นอย่างไรบ้าง ? เพลงนี้
แทยอน: ฮุฮุฮุ ทำไมฉันรู้สึกคุ้นเคยกับเพลงนี้จัง *หัวเราะ*
จงฮยอน: ผมก็คุ้นเหมือนกัน
จงฮยอนชื่นชมแทยอนว่าเธอเป็นนักร้องที่เข้าถึงอารมณ์ได้ดีมาก
แทยอน: ในการดูเอททั้งหมดของฉันจนถึงตอนนี้ จงฮยอนเป็นคนเดียวที่เด็กกว่าฉัน
จงฮยอน: แทยอนชิ ในการดูเอททั้งหมดของพี่จนถึงตอนนี้พี่ก็ได้ร้องกับนักร้องที่สุดยอดมากมาย ใช่ไหมครับ ?
แทยอน: คิมบับ ซู ... (พูดชื่อนักร้องที่มีชื่อเสียงไปเรื่อยๆ)
จงฮยอน:... และ... ??
แทยอน: อ้อ แล้วก็จงฮยอนด้วย
จงฮยอน: จงฮยอนชิ
จงฮยอนบอกว่าเพลงนี้เหมาะกับเสียงแทยอนมากและเธอก็สามารถร้องเพลงโซโล่ของเธอได้ดีด้วยเช่นกัน (หลังจากนั้นก็เปิดเพลง Set Me Free)
แทยอน: ทุกคนหลับกันหมดหรือยังคะ ?
จงฮยอน: ตื่นได้แล้วทุกคน
แทยอน: โดนเยินยอแบบนี้ฉันไปต่อไม่ถูกเลย (เมื่อกี้จงฮยอนชมแทยอนว่าเธอร้องเพลงได้ดีมาก)
จงฮยอน: ผมอิจฉาพี่
แทยอน: ฮ่าๆ ฉันเขินจัง
แทยอนบอกว่ามันยากที่จะร้องและเต้นไปพร้อมๆกัน จงฮยอนบอกว่ามันคงจะดีกว่านี้ถ้าเขาสูงกว่านี้
แทยอนสปอยล์การคัมแบ็คว่ามันเป็นคอนเซ็ปต์ 'ลึกลับ' และ 'พิศวง'
จงฮยอนถามแทยอนว่าคิดว่าเขาจะเป็นดีเจได้อีกนานแค่ไหน ?
แทยอน: นายก็เพิ่งมาทำหน้าที่นี้ได้ไม่นานหนินา
จงฮยอน: แขกรับเชิญท่านอื่นก็บอกทำนองนี้นั่นแหละ เขาบอกอีกว่าคนที่ทำหน้าที่นี้ได้ยาวนานที่สุดคือ 17 ปี
แทยอน: *หัวเราะ*
จงฮยอนถามแทยอนว่าชอบฟังเพลงแนวไหน เธอก็บอกว่าขึ้นอยู่กับอารมณ์ในตอนนั้น ช่วงนี้เธอฟังแต่เพลงเศร้าๆเพราะการโปรโมท SMB แล้วเธอก็บอกว่าฟังเพลงของ Jung Joonil และจงฮยอนก็บอกว่าเขาจะมาเป็นแขกรับเชิญของรายการวิทยุที่จงฮยอนจัดอยู่ด้วย แทยอนก็บอกว่า อ้อ จริงหรอ
แทยอน: เจมส์ อาเธอร์
จงฮยอน: เจมส์ อาเซอร์
...
จงฮยอน: เจย์ อิม ซือ อาร์ ซอ (ออกเสียงเจมส์ อาเธอร์แบบเกาหลี)
จงฮยอน: คุณชอบดูวิดีโอไหม ?
แทยอน: ฉันเข้ายูทูปค่อนข้างบ่อยนะ
แทยอนบอกว่าเธอชอบทำขนมเช่นคัพเค้ก และจงฮยอนก็บอกว่าเขาจะทำอะไรก็ตามที่เธอขอแล้วเขาก็ถามว่าเธอต้องการอะไร แทยอนก็ตอบแค่ว่า 'อืม.....' จงฮยอนก็ขอโทษที่เขาทำให้เธอลำบากใจ
จงฮยอนบอกว่าเขายังอ่อนเรื่องการเป็นดีเจอยู่มาก แล้วก็ถามแทยอนว่าเธอคิดเหมือนกันไหม ? แทยอนก็ตอบว่า 'ไม่นะ อย่าพูดแบบนั้นสิ นายทำได้ดีแล้ว' จงฮยอนก็ถามว่าเขาควรพูดปิดรายการว่าอย่างไรดี แทยอนก็ตอบแค่ว่า 'อืม.....' จงฮยอนเลยตอบว่า ผมควรจบรายการด้วยคำว่า 'อืม.....'ไหม แทยอนก็หัวเราะ

แทยอนบอกว่าเธอมีชื่อเล่นเวลาจัดรายการด้วย จงฮยอนก็บอกว่าเขาก็มี Jong-D แต่แทยอนบอกว่ามันยาวเกินไป จงฮยอนเลยพยายามทำให้มันสั้นลงโดยการเปลี่ยนเป็น 'Jjong' (เหมือนคำว่า Jjang ที่แปลว่าสุดยอด) จงฮยอนบอกว่ามีหลายคนเรียกเขาด้วยชื่อนั้น แล้วเขาก็ลองอีกชื่อนึงที่น่ารักขึ้นเลยกลายเป็น 'Ddong-D' แต่มันฟังดูไม่ดีเลยเปลี่ยนเป็น 'Jjong-D'
จงฮยอนยังบอกอีกว่าเพราะแทยอนมาที่นี่ในวันนี้ทำให้เขาสามารถเล่าเรื่องราวต่างๆได้มากมาย
จงฮยอนก็ถามเกี่ยวกับการกล่าวปิดรายการอีกแทยอนเลยบอกว่าแค่คำว่า 'ฝันดี' ก็พอแล้ว

อัพเดท 18 ก.พ. 2557 by mashiks

ในรายการวิทยุ 'Blue Night' จงฮยอนได้ถามแทยอนว่า "คุณคิดว่าคุณจะโปรโมทในฐานะโซนยอชิแดได้นานแค่ไหนครับ?" แทยอนตอบ "สำหรับคนทั่วไปแล้ว พวกเขารู้จักฉันในฐานะโซนยอชิแด แน่นอนค่ะว่าฉันอยากจะเป็นโซนยอชิแดไปจนถึงวันสุดท้าย" แทยอนค่อยๆใช้ใจกล่าวต่อว่า "นี่ก็เป็นสิ่งที่สมาชิกอยากจะเก็บไว้ค่ะ เมื่อพวกเราอายุมากขึ้น แก่จนใส่ส้นสูงเต้นไม่ไหวแล้ว พวกเราก็ยังจะเป็นโซนยอชิแดอยู่ มันคือสิ่งที่พวกเราอยากเก็บรักษาไว้ค่ะ"

แทยอนกล่าวเสริม "ฉันกระหายในการร้องเพลงค่ะ แม้ตอนที่โปรโมทอยู่ฉันก็ยังมีความรู้สึกอยากทำงานด้านเพลงอีก" นอกจากนี้แทยอนยังพูดถึงการโปรโมทกิจกรรมแบบโซโล่ของเธอโดยอธิบายต่อว่า "ฉันชอบนะคะ ที่มีโอกาสแบบนี้เข้ามาเรื่อยๆเลย เป้าหมายและความใฝ่ฝันของพวกเราคือการที่สมาชิกได้ออกไปแสดงความสามารถอันหลากแหลกของแต่ละคนค่ะ"

แทยอนยังพูดถึงกิจกรรมยามว่างในแต่ละวันของเธอ "ฉันอยู่บ้านค่ะ ดูไลฟ์การแสดงใน Youtube และก็ทำพวกคัพเค้กอะไรแบบนี้"

เมื่อจงฮยอนถาม "คนส่วนมากคิดว่าโซนยอชิแดดื่มแต่ไวน์ จริงหรือเปล่าครับ?" แทยอนตอบ "พวกเราดื่มไวน์เยอะค่ะ แถมชอบดื่มแชมเปญด้วย" จงฮยอนก็หัวเราะแล้วบอก "โกหก!"

Source: soshified
Translate by: SHIneefeels
แปลไทย: pltxic
ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
love_girlgen
ขอบคุณสำหรับคำแปลมากคะ
yasuda
ขอบคุณสำหรับคำแปล รายการวิทยุนี่แทยอนถนัดแน่
MoNKeY D YuL
ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ :)
Z`oiIC
เราคิดไปเองป่ะเนี่ย แทยอนดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้นมากเลย ._.

ขอบคุณสำหรับการแปลค่ะ
!Mr.Kwon-Mrs.Jung!
เมื่อคืนนั่งฟังจนตาแฉะ แปลก็ไม่ได้ แต่เสียงพี่แทน่ารัก >///<''
ได้ฟังเพลง If ของพี่แทด้วย
yuriloveyou
ขอบคุนสำหรับซับแปลค่ะ ^^ mkb (46).gif
jwesty21
ขอบคุณคร้าบบบ
taeny 27
คิมเเท น่ารักเฟ่ดเฟ่ ๆๆๆ ><
คนไม่มีเวลา
ขอบคุณมากค่ะ
kalapa
อยากรู้ หมาเมามันจะเป็นยังไงบ้างหนอ
ขอบคุณสำหรับคำแปลจ้า
Duchess
ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ tfn1.gif
snsd :)
ขอบคุณสำหรับคำแปลค่าาา
LitaMur
ขอบคุณสำหรับคำแปลน่ะค่ะ^^

อยากให้แทยอนกลับมาเป็นดีเจอีกครั้งจังอ่ะ....คิดถึงๆๆ
takky101
thanks
bananaprince
ขอบคุณมากค่าา
pmtoey
ของคุณมากค่าาา><
KARINCA
ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ :)
sun_shiner
ขอบคุณนะคะ^^
Sweaterweather
ขอบคุณนะคะ พี่แทอยู่กับพี่จงแล้วแลดูแก่ 55555
PYS
ขอบคุณค้าา
lovemagic
ขอบคุณสำหรัยคำแปลค่ะ
รู้สึกแทจะชอบคัพเค้กมากเลยนะ
พูดถึงบ๋อบ บ่อย
RED.69
น่ารักกันจัง ชวนคุยเรื่องดื่มตลอดเลยพี่น้องคู่นี้

ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ

tinew_sone TN
5555555 จงแทน่ารักจัง

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ ^^
Giftzepc
อพท. น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกก *หยิกแก้ม* 60.gif
lmt
ขอบคุณค่ะ คัพเค้กเต็มไปหมด :)
SNSD Yoona Peach
น่ารักจุงเบย
like_taeyeon
แทยอนน่ารักม๊ากกกกกก
ขอบคุณสำหรับคำแปลจ้า
kpknjm
พี่แทอายุจะ26ล่ะนะ
ทำไมน่าเด็กจังเลย
พี่แทน่ารักที่สุดในโลกเลย
member9
ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.