Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Project] GIRLS' GENERATION World Tour -Girls & Peace- in Bangkok
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > Girls in Thailand > 2014 Girls & Peace in Bangkok
Pages: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
eiei.
อยากจะขอเรื่องเเท่งไฟสีรุ้งขอเเบบสีเเจ่มๆเลยนะคะ กลัวสาวๆมองไม่ชัดจุง ไฟท์ติ้งค่าพี่เเอดมินเลิ๊บบบบบบบบบบยู้วT-T
ninew13
ขอเสนอคำว่า
"ALWAYS BE WITH YOU"
nantapang_ya
แอบชอบโปรเจกต์ Let me think นะคะ มันดูสะดีดสะดิ้งเล่นตัวดีแท้ 555+

แต่ไหนๆจะเล่นตัวแล้ว ก็ขอเล่นตัวให้สุดๆได้ไหมคะ

ก็เลยอยากเสนอว่า อยากให้มีคำที่มีความหมายประมาณ Let me think เพิ่มขึ้นอีก

เอาให้มี ซัก 3-5 ประโยค คละๆกันไป คิดว่ามันน่าจะดูสนุกและมีสีสันมากขึ้นนะคะ

ขออนุญาติเวิ่นเป็นภาษาไทยนะคะ คิดภาษาอังกฤษไม่ออก ก๊ากกกกก ใครใจดีคิดคำอังกฤษให้จะดีมากๆ อิอิ

นอกจากเราจะมี ขอคิดดูก่อนนะ อาจจะมีคำแบบว่า จะดีเหรออออ bg (3).gif ก็ดูน่าสนใจดีนะ p (3).gif

โอ๊ยยยย ดีดดิ้ง เล่นตัวจริงจังมากอะคะโซวอนไทย emo2 (3).gif

กระดาษก็อาจปริ๊นท์หน้าหลัง ข้างหน้าเป็นคำพวกนี้แล้วด้านหลังก็ใส่ YES

ชูกันให้สลอนๆพรึ่บพรับ แกล้งสาวๆตอนต้นเพลง

แล้วตอนท้ายเพลงอาจจะตั้งแต่สาวๆมาระบำพัดขนนกยักษ์ไรนั่น

ค่อยเปลี่ยนป้ายเป็น YES คิดว่าน่าจะโอเคนะคะ

ได้ทั้งเกรียนและประทับใจ s6.gif
bossylovely
QUOTE (Yuri_saranG @ Dec 1 2013, 11:48 PM) *
ขอเสนอเป็นภาษาเกาหลีนะคะ

"소시가없으면 소원도없다" (โซ ชิ กา ออบ ซือ มยอน โซ วอน โด ออบ ตา)

แปลว่า ถ้าไม่มีโซชิก็ไม่มีโซวอนด้วยเหมือนกัน

ชอบอันนี้มากเลยค่ะ>______< 32.gif
nattie22
เสนอคำว่า THAISONEGG มาบอกรักสาวๆในนามโซวอนไทยกันนะคะ mkb (46).gif
iamindy
ชอบทุกโปรเจคเลยค่ะ แต่แอบอยากให้มี surprise วันเกิดซูยองล่วงหน้า mkb (31).gif อยากให้ถึงวันคอนไวๆ
strangersosh
มาเสนออีกอันค่ะ

คิดว่าถ้าให้บัตร5000แปรเป็นคำว่า "FOREVER"

แล้วที่เหลือถือป้ายกระดาษ "SONE IS HERE"ดีมั้ยคะ

เหมือนเป็นสัญลักษณ์ของโซวอนไืทยดีอ่ะค่ะ
-=CJ=-
STAND BY U หรือ STAND BY 9

แต่มันเป็น 10 ตัวอ่ะ 88.gif

STAND BY U♡

STAND BY GG

@ YOUR SIDE

ฮือ ไม่รู้แล้วอ่ะ
TY'fan
ว้าววว  mkb (46).gif
KiD.Kiddevil
โปรเจกน่ารักมากๆเลยค่ะ ><
`-crmyme
อ่านแล้วขนลุกเลย >_< (จริงๆคือหนาว?)

ALWAYS HERE

โซวอนจะอยู่ตรงนี้ ข้างๆโซชิตลอดไป
คิคิ| ไม่รู้มีคนเสนอยัง~
GIFFANIIE
ขอเสนอ

NO GG NO SONE

อันนี้เห็นว่าจะชอบประโยคเกาหลี "ถ้าไม่มีโซชิ ก็ไม่มีโซวอนด้วย"
แต่ขอเป็นภาษาอังกฤษเลยลองเขียนให้สั้นๆประมาณนี้ไม่รู้จะดีไหม

A M L I F Y

ให้โซน 5000 แปรเป็นตัวย่อ(ให้สาวๆงงเล่น)
ส่วนโซนอื่นๆชูป้ายคำเต็มๆว่า "All My Love Is For You"
******แต่ตัวย่อ A M L I F Y
สามารถเขียนเป็นคำได้ว่า FAMILY
เลยปิ๊งไอเดียประโยคที่ว่า WE ARE FAMILY
พื้นรองเท้าคิมแท!!~
เมื่อไรจะถึง น๊าา อยากให้ถึงวัน คอน เร็วๆจัง

-ขอบคุณน๊ะ-
glover
น่าสนใจมากเลยคะ คิดภาพตามแล้วทะเลสีรุ้งเนี่ย สวยแน่^^
doraemon001
เห็นด้วยกับความคิดที่ 162

อ่านแล้วขนลุกเลย >_< (จริงๆคือหนาว?)

ALWAYS HERE

โซวอนจะอยู่ตรงนี้ ข้างๆโซชิตลอดไป
คิคิ| ไม่รู้มีคนเสนอยัง~

สั้นๆ แต่ ความหมายชัดเจน s6.gif s6.gif s6.gif s6.gif
AYOTAE
แปลตัวอักษรขอเสนอ I'm yours ค่ะ
ไม่มีสาระอะไรก็แค่อยากเป็นของโซชิแค่นั้นเอง55555555555555555555
nam*
อยากอยู่ในโปรเจคสายรุ้งแต่ยืนหลุมม แต่ไม่เป็นไร ได้เป็นคนถือป้าย 5555
ส่วนคำพูกอยากให้เกี่ยวกับ foeverอ้ะค่ะ โซวอนฟอร์เอเวอร์ก็ได้
junglepowz
โปรเจคเจ๋งมากค่ะพี่ปู เยี่ยมมมมม ><

ขอเสนอคำที่จะแปลอักษรค่ะ เสนอคำว่า "Stay with the GIRLS"
แล้วโซชิก็ร้องเพลง Forever ใช่มั้ยคะ คำมันก็เหมือนต่อกันอ่ะค่ะ แบบว่า Stay with the GIRLS Forever ไรงี้ ><
vanlovepseohyun
เตรียมร้องไห้เพราะความซึ้งอีกรอบค่ะ TwT
teayeonmylove
อยากให้ช่วงเพลงเซย์เยสอะคะ ให้ทุกคนตระโกนท่อน เทนี่ พร้อมกันว่า แทนี่ เจ๋งดี๕๕๕๕
ส่วนขอความ forever ss ยาวไปไหมอ่า
mkb (46).gif mkb (46).gif mkb (46).gif
farose
อยากให้ถึงวันคอนฯเร็วๆจัง ไปเจอกันนะคะทุกคน โซน AR mkb (46).gif 60.gif
lentaro
QUOTE (Yuri_saranG @ Dec 1 2013, 11:48 PM) *

"소시가없으면 소원도없다" (โซ ชิ กา ออบ ซือ มยอน โซ วอน โด ออบ ตา)

แปลว่า ถ้าไม่มีโซชิก็ไม่มีโซวอนด้วยเหมือนกัน

ชอบประโยคนี้มาก
baby_taengsic
จะได้เป็นส่วนหนึ่งในโปรเจคครั้งนี้แล้ว ><
setsuna
อยากไปบ้างอ่ะ อยากมีส่วนร่วมในโปรเจคครั้งนี้

เสียดายไปไม่ได้T T
lyjelly
ตื่นเต้นน อยากเห็นproject แล้ววววว คิคิคิ><"
GG_GG
เย้ๆ ดีใจจุง
pnactive
โปรเจคเพลง SAY YES ที่ชู let me think โอเคแล้วๆ เล่นตัวบ้างไรบ้าง 555555
แต่ที่ชูคำว่า YES ที่มันจะสั้นไปรึป่าวคะ คือแบบกระดาษA4ปะ?5 5555555 แต่ก็โอเคๆ5555

ปล.ไม่แนะนำให้แปลงตัวอักษรเป็นภาษาเกาหลีนะคะ เพราะส่วนโค้งเว้ามันแปลงยากมากๆ
อาจจะออกมาไม่ค่อยเป็นคำหรือไม่ค่อยส่วนก็ได้ จากเท่าที่ดูจากหลายๆโปรเจคของต่างประเทศนะคะ
sinesone09
สุดยอดเลยยย
Garazue
จะชูกระดาษให้สุดแขน(สั้นๆ)นี้เลยค่าาา
เคาจะรอชู let me think
fridaysic
โอยย ตื่นเต้นมั้กกก ><
EYE_Kk
ชอบโปรเจคสีรุ้งจังค่ะ ต้องสวยมากๆแน่เลย>___<
yasuda
ใช้คำว่า SONE LOVE U ได้มั้ยคะ 11 พยางค์พอดีรวมวรรค
sopao
คะ ด้วยปัญหาในตอนนี้ ซึ่งมีมากมาย ซึ่งพวกคุณน่าจะรู้
อยากให้สาวๆเชื่อว่าเราคือโซวอนที่อบอุ่น
ทำโปรเจ็ค

"ไม่ต้องกลัวนะ เราจะปกป้องเธอเอง" เป็นภาษาอังกฤษหรือเกาหลีก็ดี
แต่แบบว่าประมาณนี้ มันก็ดูน่ารักดี
สาวๆจะได้ไม่ต้องกังวล (หรือเปล่า?)

สนใจติดต่อมานะคะ (อ่ะล้อเล่น!!!)
loveJessi
ขอเสนอนะคะ ลองคิดดูละกันค่ะ
Will not go away ..... ไม่มีวันลดลง
I'm still loving you ..... วนเวียนรักเธอ
Aren't you tired ..... เธอเหนื่อยไหม
Will love you forever ..... ขอรักเธอตลอดไป
everything for you ..... ทำเพื่อเธอทุกอย่าง
Until the end of the world ..... ชั่วฟ้าดินสลาย
내 여자야 - ผู้หญิงของฉัน
어제보다 오늘 더 사랑합니다 - วันนี้ ฉันรักคุณมากกว่าเมื่อวานอีก
너랑 모든 걸 함께 하고 싶어 - ฉันอยากทำทุกอย่างร่วมกับเธอ
praew_sone^^

ชอบบบอันนนี้มากกเลยค่าา ขอโหวตตตตตตต!!!!!!!!!!!!!! ซึ้งงงน้ำตาาไหลลแน่ๆๆๆ

แล้วก็เห็นด้วยยกับบคุณ RainbeauU ที่บอกให้ชู No อ่ะค่ะ อยากเห็นนนนนสาววๆๆโวยวายยจริงๆๆนะ คงจะน่ารักไปอีกแบบ ><
-SUNSNACK-

โหวตตตตตตตตตค่ะ เชียร์อันนี้สุดใจค่ะ ชอบมากค่ะ T______T
โปรเจคอื่นๆ น่ารักแล้วค่ะ
แต่ว่าก็อยากใช้ป้ายไฟ LED เหมือนกันนะคะ ใช้งานเดียวดูไม่ค่อยคุ้มค่าเหนื่อยเลย ฮ่าๆ

แท่งไฟสีรุ้งเป็นแบบหักหรอคะ? อาจจะไม่สว่างหรือเปล่า..

ดิท. ช่วงเพลงforever อยากแปลอักษรหลายๆ คำอ่าค่ะ
ไม่รู้ลิสต์เพลงแต่อยากเอาชื่อเพลงซึ้งๆ ที่สาวๆร้องมาทำน่ะค่ะ

ภาษาเกาหลีด้านบนที่โหวต
forever sone
I promise

ดิท2. ท้ายเพลง forever ทำโปรเจคง่ายๆ แบบตะโกน จิกึมมึน โซนยอชิแด
อาพือโรโด โซนยอชิแด ยองวอนฮี โซนยอชิแดดีมั้ยคะ ดูตรงคอนเซปนิดๆ ฮ่าๆ
bossmuzashi
MORE THAN LOVE ได้ป่ะคะ
언니 피곤해요? 쉬세요 = พี่สาวเหนื่อยมั้ย?คุณควรพักผ่อนบ้างนะ
milkpeerada
อยากให้ โซวอนไทยร้องเพลงคลอไปตามโซชิเลย เพลงช้าๆเอาแบบซึ้งๆเลย เพลงไหนมันๆ ก็อังกอร์ดังๆ 32.gif
เราว่าสาวๆน่าจะชอบนะคะ ร้องเพลงคลอกันไป
FAiR_FAiR
โปรเจ็คเพลง FOREVER

ขอเสนอคำว่า

1000000LOVE

แปลว่า ล้านรัก

ครบ 11 ช่องพอดี
MoNKeY D YuL
อุ๊ยทะเลสีรุ้ง ต้องสวยมากแน่ๆเลยย ><

Jaeyesmile
เสนอคำว่า >>ENDLESS-LOVE<<ถ้าไม่มีเว้นวรรคก็11ตัวอักษรพอดีค่ะ
แปลว่า "ความรักไม่มีที่สิ้นสุด"
ก็แบบว่า..ความรักของโซวอนมีให้โซชิตลอดไปไม่มีวันสิ้นสุดไงคะ>///<
ชอบโปรเจค Say yesมากค่ะะ แต่เอาเป็นNoแทนดีกว่า เกรียนใส่สาวๆบ้าง55555 mkb (46).gif
lizzajar
เราชอบคำประมาณว่า "เหนื่อยมั้ย? พักบ้างนะ"
อ่านเจอจากกระทู้ที่แล้วที่ให้แสดงความคิดเห็น
คิดว่าคนคงบอกรักสาวๆเยอะแล้ว
น่าจะบอกถึงว่าเราเป็นห่วงสาวๆบ้าง :)
-=CJ=-
QUOTE (RainbeauU @ Dec 2 2013, 12:11 AM) *
ไหนๆจะกวนสาวๆแล้ว ตอนแรกก็ชู Let me Think ทั้งฮอลล์ พอก่อนจะจบเพลงก็พลิกอีกด้าน ชู NO เลยมั้ยคะ กวนอีก อยากเห็นสาวๆงอนค่ะ 55555555555555

อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

QUOTE (lizzajar @ Dec 2 2013, 10:19 PM) *
เราชอบคำประมาณว่า "เหนื่อยมั้ย? พักบ้างนะ"
อ่านเจอจากกระทู้ที่แล้วที่ให้แสดงความคิดเห็น
คิดว่าคนคงบอกรักสาวๆเยอะแล้ว
น่าจะบอกถึงว่าเราเป็นห่วงสาวๆบ้าง :)

ประมาณ R U TIRED ? หรือ

TAKE CARE มั้ย (อันนี้ไม่ถึง 11 ตัว แต่ก็คิดว่าโอเค) -> TAKE CARE :) / TAKE CARE ♥ (อันนี้ 11 ตัวพอดี)

อีกแบบก็คือ บนสแตนด์ถาม R U TIRED ? คนที่ถือกระดาษก็บอกให้สาว ๆ TAKE CARE
SeohyunLover
ขออนุญาติมีสัญลักษณ์หัวใจนะคะ เพราะเราว่า แปรอักษรคำว่า LOVE มันยาว

S O N E (สัญลักษณ์หัวใจ) S N S D

9 อักขระ คำง่ายๆ ที่ไม่ต้องแปล ก็เข้าใจ

วาง balance ให้เท่ากัน ก็น่าจะสวยแล้วนะคะ
น่าจะเห็นชัด + เราว่าถ้าเป็นประโยค มันอ่านยากน่ะค่ะ

หรือไม่ก็ THAI SONE (สัญลักษณ์หัวใจ) GG 11 ตัวพอดีค่ะ

เนื่องจาก ตรง 5000 น่าจะมีประมาณ 7 - 8 แถว
การแปลคำที่มีสระเยอะๆ โดยเฉพาะภาษาเกาหลี กลัวจะอ่านไม่ออก
소시가없으면 소원도없다 ความหมายดีมาก แต่จำนวนแถวน้อย กลัวบางคำจะแปรอักษรไม่ได้ค่ะ
PYS
โปรเจคน่ารักมากเลยค่ะ
--SLOW SUNSET--

ขอโหวตประโยคนี้ด้วยคนค่ะ \o/

แอบคิดถึงช่วงทำโปรเจคตอนพลง Forever ถ้ามีโอกาสทำเซอร์ไพรส์ให้สาวๆได้คงจะดีนะคะ
เป็นเพลงสุดท้ายพอดี(ไม่รวม Encore) ให้โซชิร้องจนจบเลย เราจะไม่ชูป้ายไม่ทำอะไรทั้งนั้น lol
แต่พอไฟดับตอนที่สาวๆจะกลับไปหลังเวที ให้เริ่มที่มีเสียง(ที่เราอาจจะทำเป็นไฟล์ไว้แล้วฝากให้ทีมงานเปิด)ของโซวอนที่พูดถึงสาวๆเป็นประโยคสั้นๆ (เช่น ฟานี่อา ซารางเฮ~, แทยอน ฉันรักคุณ รวมฮิตทุกภาษาไปเลยค่ะ lol) ดังขึ้น ทีละเสียงๆของทีละคน ไปเรื่อยๆ ดึงความสนใจสาวๆไว้ จากนั้นก็เปิดไฟโดยที่พวกเราชูป้ายอักษรของโปรเจครออยู่แล้ว สาวๆก็จะเห็นป้ายนี้ตอนที่ไฟเปิดพอดี น่าจะเป็นการเซอร์ไพรส์ที่น่ารักดีนะคะ :) แต่คงต้องได้รับความร่วมมือเรื่องคิวจากทีมงาน Backstage ด้วย มันคงเป็นไปไม่ได้สินะคะ 5555555 928536893.gif
LittlePrince_TY
QUOTE (BowJeNy @ Dec 2 2013, 01:06 AM) *
เย้ โปรเจคมาแล้วววว ><
ว่าด้วยเรื่องเสนอคำเลยนะคะ ทั้งนี้ทั้งนั้นเราไม่ได้แต่งประโยคเองนะคะ เราไปให้เพื่อนที่เรียนเกาหลีช่วย ล่ะก็ไปเอาประโยคมาจากเว็บ cr; http://aikooaumz.exteen.com/20121118/entry << เว็บนี้ด้วยค่ะ
เนื่องจากคำที่เราสนใจมีเยอะมาก ลองเอาประโยคที่กระชับได้ใจความน่ารัก ๆ หรือจะเอาซึ้ง ๆ ดูสักอันก็ได้ค่ะ ลองเลือก ๆ ดูนะคะ :)

1. 힘들어요 쉬세요
เหนื่อยมั๊ยพักบ้างนะ

2. 우리 같이 손잡고 걸어가자
พวกเราจับมือและเดินไปด้วยกันเถอะ

3. 태어나줘서 정말 고맙고
ขอบคุณนะที่เกิดมา

4. 자기가힘들면 나도힘들고
ถ้าที่รักเหนื่อย ฉันก็เหนื่อยด้วย

5. 자기가웃으면 나도웃어요
ถ้าที่รักยิ้ม ฉันก็ยิ้มด้วยนะ

6. 나는 바보 너밖에모르는바보
ฉันมันซื่อบื้อ ไม่สนใจใครนอกจากเธอ

7. 쪼 옥 힘내 내가있잖아
จุ๊บบ เข้มแข็งนะ ยังมีฉันอยู่ทั้งคน

8. 내가 항상 곁에있어 힘내
ฉันอยู่ข้างๆเสมอ เข้มแข็งไว้ล่ะ

9. 너랑 영원히 함께 살고 싶어
ฉันอยากใช้ชีวิตร่วมกับเธอตลอดไป

ชอบอันแรกกก เหนื่อยมั้ย พักบ้างนะ พักบ้างเถอะ TT
กับอันที่ 6 ฉันมันซื่อบื้อ ไม่สนใจใครนอกจากเธอ
ตอกย้ำความซื่อบื้ออ มันดูน่ารักดีอะ แบบสนใจแค่คุณไรงี้5555555
ลองๆคิดดู

เพลง SAYYES อยากให้อังกอร์ตรงคำว่า เทนี หน่อยอะ 5555555 ความพอใจส่วนตัวว55555
เสนอออเหมือนด้านบน ๆ อยากให้มีคำว่า NO!!?? ด้วย แบบ อยากเห็นนางเงิบบบ 55555
Ssplus
จากที่จินตนาการตามมันคงสวยน่าดู อยากให้สาวๆจดจำเราไว้ อยากเจอเร็วๆ
The-Bestz
ที่จริงอยากได้คำว่า "You are the light of my life" มากเลยค่ะ แต่ตัวอักษรมันเกิน

เหตุเพราะในท่อนเนื้อร้องเพลง forever มีท่อนที่ร้องว่า

*지 쳐있던 가슴이 다시 숨쉬고
หัวใจของฉันรู้สึกเริ่มต้นใหม่เหมือนหายใจอีกครั้ง

가난해진 마음이 빛을 찾았어
เมื่อเห็นแสงสว่างที่เธอได้นำทางมาให้

ส่วนนี่ หามาจากในเน็ตค่ะ

나는 지금 살아있는 건가요
ฉันมีชีวิตอยู่เพื่อคุณ

나의 사랑하는 그대
คุณเป็นความรักของฉัน

영원히 내곁에 머물러줘
ฉันจะคอยอยู่ข้างๆ คุณตลอดไป

เดี๋ยวหาภาษาอังกฤษก่อนนะคะ เดี๋ยวมาแปะอีก
YuRi_Jess
QUOTE (-=CJ=- @ Dec 2 2013, 11:01 PM) *
อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

ประมาณ R U TIRED ? หรือ

TAKE CARE มั้ย (อันนี้ไม่ถึง 11 ตัว แต่ก็คิดว่าโอเค)

อีกแบบก็คือ บนสแตนด์ถาม R U TIRED ? คนที่ถือกระดาษก็บอกให้สาว ๆ TAKE CARE

เห็นด้วยกับอันนี้ค่ะ อยากให้ข้อความเป็นแบบห่วงใยสาวๆ มากซะกว่าบอกรักค่ะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.