Help - Search - Members - Calendar
Full Version: รัฐบาลเกาหลี หนุนวงการ K-POP เตรียมทุ่ม 1.2 แสนล้านวอน เผยแผนแม่บทปรับปรุงวงการเพลง พร้อมลุยตลาดโลกภายใน 5 ปี
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2
Yunero
4 กุมภาพันธ์ 2552 เวลา 11.30 น. ณ ห้องฝึก Everysing ย่านชินซา เขตคังนัม กรุงโซล ยูอินชน (Yoo In Chon) รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรมการกีฬาและการท่องเที่ยวแห่งเกาหลีใต้ ได้ร่วมพิธีเปิดโครงการ 'Music Industry Promoting Plan' ซึ่งมีเวลายาวนานถึง 5 ปีเต็ม

รัฐมนตรีเปิดเผยว่า แผนการโปรโมทอุตสาหกรรมเพลงเกาหลีในครั้งนี้ มีระเวลายาวนานถึง 5 ปี เริ่มตั้งแต่ปี 2552 ไปจนถึงปี 2556 ประกอบไปด้วย ▲การส่งเพลงเกาหลีให้ดังไกลไปทั่วโลก, ▲แผนการฟื้นฟูอุตสาหกรรมเพลงในประเทศ, ▲แผนการปรับโครงสร้างพื้นฐานอุตสาหกรรมเพลง รวมทั้งสิ้น 3 แผนแม่บท ใน 8 หัวข้อใหญ่ กับอีก 15 เรื่องย่อย ซึ่งจะใช้เงินทั้งหมดประมาณ 1.275 แสนล้านวอน (3200 ล้านบาท)

รัฐมนตรี ยูอินชน กล่าว "ข้อมูลจากสมาพันธ์เพลงเกาหลีของเราเมื่อปี 2550 เปิดเผยว่า ขณะนี้เพลงเกาหลีมีส่วนแบ่งในตลาดโลกประมาณ 1% ซึ่งคิดเป็นลำดับที่ 19" เสริม "เราตั้งเป้าที่จะก้าวให้ติดอันดับ 1 ใน 10 ของตลาดเพลงโลกตลอดการดำเนินการในโครงการนี้"

เขากล่าวต่อ "เรายังวางแผนที่จะมีชาร์ตเพลงแห่งชาติ คล้ายกับชาร์ตบิลบอร์ดของสหรัฐอเมริกา, ออริกอนของญี่ปุ่น เพื่อที่จะได้มีงานแจกรางวัลเพลงที่เป็นมาตรฐานอย่างแท้จริง" เสริม "อีกทั้งเราวางแผนปรับปรุงฮอลล์สำหรับงานแสดงดนตรีความจุ 4000 ที่นั่งในสนามกีฬาโอลิมปิคบังอีดง รวมถึงยังมีแผนการปรับปรุงฮอลล์ขนาด 360 ที่นั่ง ในย่านซัมอังเพื่อเป็นเวทีสำหรับศิลปินอินดี้ และศิลปินหน้าใหม่ ภายในเดือนธันวาคมนี้อีกด้วย"

อีกทั้งเรายังได้วางแผนจับมือกับตลาดเพลงในประเทศญี่ปุ่น และประเทศจีนเพื่อร่วมกันส่งเพลงเอเชียออกไปยังตลาดโลกอย่างแข็งแกร่ง ภายใต้แคมเปญ 'Asia Music Market' โดยจะเริ่มโครงการในช่วงปีหน้า

นอกจากนี้ยังมีการเปิดเผยถึงมูลค่าการตลาดในอุตสากรรมเพลงเกาหลีที่ทำได้ทั้งหมด โดยในปี 2551 นั้นสามารถทำเม็ดเงินได้ถึง 8.44 แสนล้านวอน (21,100 ล้านบาท) และมีการคาดการณ์ว่าภายในปี 2556 เม็ดเงินจะสูงขึ้นไปถึง 1.7 ล้านล้านวอน (42,600 ล้านบาท) กันเลยทีเดียว

อนึ่ง ในวันนี้มีศิลปินอย่าง แทยอน (Tae Yeon) แห่ง โซนยอชิแด (So Nyeo Shi Dae) และ ชายนี่ (SHINee) มาร่วมงานด้วยเช่นกัน

ที่มา : PINGBOOK ENTERTAINMENT - http://www.pingbook.com
yuri-boss
อ๊ากกกก คนแรกใช่มั้ยเนี่ย

ดีใจๆ อิอิ

แทๆน่ารัก ^^
Yanui
แทๆน่ารักอ่า!!!!!!!!! 3พันล้าน อื้อ ก๋วยเตี๋ยว 1..2..3.. เป็นล้านเลยอ๊ะO{}O

กลายเป็นศาสดาไปแล้ววววววววววววว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวฮะ แทๆน่ารักอ๊ะ>///<
SunnyMyLove
รูปแต๊น่ารักมั่กม๊ากกกก โห เงิน มาแบ่งให้หนูมั่งจิ T^T
yurisoshi
3 พันล้าน โอ้วววว

เเตๆน่ารักมากๆเลย

รักๆๆเเตๆ

น้องชายนี่ก็น่ารัก สู้ๆ
♥TaeyeonShidae♥
อยากเห็นแทแทไว้ทรงอื่นนอกจากหน้าม้ามั่งจัง ฮ่าๆๆ อยากให้เปิดเหม่ง +.+
yoyosang~*
โอ้วววววววววววววววววววว แทแทสุดยอดคะ

รูปด้านบน แทแทน่ารักมากก ชายนี่ก็หล่อ 55 ขอบคุณมากคะ
yinghp
3 พันล้านๆๆ ทุ้มสุดตัวๆๆ

แทๆๆน่ารักได้อีกๆๆ

ใกล้จะได้เจอแล้ว ตื่นเต้นๆๆๆๆ
One - Love
โห ใช้ทุนเยอะมากเลยอ่ะ
3 พันล้านนน =[]=
แทๆ น่ารักมากกก
SeeNUM
รัฐบาลเกาหลีนี่ให้การสนับสนุนแบบนี้

ไปถึงระดับโลกได้ ชิวๆ เลย

ทุ่มอีกๆๆๆ SNSD ไฟท์ติ้งงงงง
LoveTaeyon
รัฐบาลเกาหลีใจป้ำจริงๆอิอิ แทๆน่ารักมากมาย
BNNK
ขอบคุณมากๆค่า

รัฐบาลเกาหลีหนับหนุนเต็มที่เลย

สู้ให้เต็มที่ไปเลยเอาให้ถึงระดับโลกเลยนะ อิอิ

สาวๆ+ชายนี่ น่ารักกกกกก สุดๆเลย

สู้ๆนะจ๊ะสาวๆ เอาให้ถึงระดับโลกเลยน้า^^~
.i!.ZaB.!i.
โอ้ว ทึนรีนาโย

อยากดูๆๆ เเทร้องเพลง

รีบมาตีตลาดไทยบ้างเน้อ
cool_pamz
โอ้ววววววววววววแทงกู

สุดยอดฮะ งบมากจิงๆๆๆ

>,<

ขอบคุงสำหรับข่าวนะงับ^________________^!!
yai00
น้องแท น่ารักมากๆเลย ขอบคุณสำหรับข่าวและรูปคร้าบ
nuk_love
โหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหห

เกาหลีทุ้มทุนสร้างมากๆเลยอ่า

555+สู้ๆๆๆน้า

ขอบคุงน้าจ้าสำหรับข่าว
little_taeyeon
แทแทขาวเด่นเป็นสง่ามากมาย 55555555

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
goofvy
ขอบคุณสำหรับข่าวนะครับ
แทแทน่ารักมากเลยครับ
Jeabn
เยี่ยมเลย วันนี้แทแท สวยเริ่ดมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Mushroom_Prince
อ๊ากกกกก....รูปพี่แทงกู

น่ารักมากมายยยยอ่า.............

พี่เค้าขาวมากเลยเนอะ หุหุหุ

Ps. รุสึกว่าเรปที่ผ่านๆๆมาจาพูดชมแต่พี่แทงกูเนอะ

ไม่ค่อยสนใจข่าวเลยนะ 5555+

(อ่านะ...เราก้อเป็นนี่หว่า)
Zippy
ทุ่มทุนสร้างจริงๆเลยครับ

แท แท น่ารักม๊ากกมากก

ขอบคุณครับ
pum
วันนี้เเทเเทน่ารักมาก

เเต่ความจริงก็น่ารักทุกวันเเหละ

เเต่อยากไปคอนจัง

อยากเจอเเทเเทอะ

T_T
~DoublE_N~
ขอบคุณสำหรับข่าวงัป

แทแท น่ารักเกินไปแล้ว ><.

เมื่อไหร่วงการเพลงไทยจะเป็นแบบนี้มั่งนะ = ="
Sunny~lovely
อ๊ากก แทแท เธอน่ารักซะจนจะละลายเลย
mimi
รัฐบาลดูทุ่มเทจริงๆเลย

แตแตไปยืนก่ะเค้าและตัวเล้กมาก

ขอบคุณค่า
~tae^yeon^lover~
อ๊ายยยยยยยยยย!!!!!!!

แทน่ารักมากมายเเลยอ่ะ

ชุดที่ใส่ก้องามคนใส่ก้องาม
Parkers
ว้าวๆ มีแทๆกับชายนี่มาด้วย

แอบตกใจ กระโปรงแทแทสั้นโฮก -*-
ndhoneydrop
อ่าฮ้า จะเริ่มตีตลาดแล้ว เกาหลีวางแผนแน่วแน่จริงๆ
แทแท คุณเธอจะน่ารัก สวยไปไหนเนี่ย ดูขาวผ่องเจิดจรัสซะเชียว
หนุ่มๆ SHINee ก็จะหล่อไปไหนเนี่ย ใจละลายเพราะเหล่าเธอๆ หมดแล้วนะ mkb (21).gif
ANuBiS
พาศิลปินมาไทยเยอะๆนะคร้าบบบบ
sCythe
สว่างไสว น่ารัก>_<''

พี่แทยอนน่ารัก>_<''

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

หวังว่าจะมาโปรโมตที่บ้านเราบ้างนะครับ555 (มันคงได้เนอะ)
NingG@
เกาหลีเค้าตั้งใจส่งเสริมจริงจังมากเลยนะคะเนี่ย ดีใจกับสาวๆ และกับนักร้องของเค้าจริงๆค่ะ^^

แทยอนน่ารักมากเลยนะคะ ตอนแรกมองแต่กระโปรง เหมือนนักร้องคาเฟ่เลย 5555 แต่พอมองทั้งตัว น่ารัก!!! คนใส่น่ารักเสื้อผ้า รวมถึงกระโปรงเลยสวยไปด้วย
555

ขอบคุณค่ะ
Teta
อ๊ากกกกก

กระโปรงแทแท หุหุ

แทแทน่ารักอ่าน

ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ
TniMinT
ดีค่ะ เบื่อพวกสาวกยุ่น ที่ชอบมาดูถูกเกาหลีจริง ๆ (หมายถึงในไทยนะคะ)
มีมาตรฐานแบบนี้ค่อยดีหน่อย
SoNyuhShiDae
แทยอนน่ารักเจงๆ

เกาหลีต้องทำสำเร็จแน่ๆค้าบ

ขิบคุณสำหรับข่าวค้าบ
ShiNbi
ขอบคุณสำหรับข่าวมากค่ะ
แทงกูทำไมต้องยืนข้างมินโฮ ด้วยอ่ะ ?
ต่างกันมาก

รัฐบาลเกาหลีสู้55+
soshi_love
แท แท กระโปรงสั้นไปนะคะ

หุหุ
SunA
สวยอยู่คนเดียวเลย (คนอื่นผู้ชายหมด) 555+

แต่เกาหลีเขาดันเต็มที่จริงๆ ทำเงินให้ประเทศมากมาย
DoraTae*
เย้ยยยยย แทแทน่ารักอ่าวันนี้
ชุดก็น่ารักดี แต่กระโปรงจะสั้นไปไหนล่ะนั่น

ไปกะน้องๆ แก่สุดอีกแล้ว เอิ๊ก

ขอบคุณนะค๊า
aupolar
ย๊ากกกกก....ส่งแทแทโกอินเตอร์ไปเล๊ยยย
TaeTif
ขอบคุณนะคะ

อ๊า..แทแทกะชายนี่ น่ารักจริงเชียว

เห็นอย่างนี้แล้วก็อยากให้ทางรัฐในไทยช่วยสนับสนุนและส่งเสริมอย่างจริงๆจังๆเหมือนเ
กาหลีเขาบ้างนะคะ เราจะได้ไม่รับของเขาเข้ามาอย่างเดียว

เผื่อจะได้มีไทยฟีเวอร์กับเค้าบ้าง และมาตรฐานศิลปินและแจกรางวัลจะได้มีคุณภาพขึ้นด้วยค่ะ
MhoahR
เห็นประเทศเค้าให้ความสำคัญกับเรื่องนี้แล้ว
อดคิดไม่ได้ว่าทำไมประเทศเราถึงไม่ให้ความสนใจเท่าที่ควร
อุตสาหกรรมเพลงของเค้าถึงพัฒนาไปไกลกว่าเราตลอดเลย

แล้วจะมาโทษว่าเราหลงของนอกได้ไง
จริงมั้ย ?

ขอบคุณค่ะ
manta
แทแทน่ารัก

สาวๆคงดังได้อีกงานนี้

ยินดีกะสาวๆ

และขอบใจสำหรับข่าว
-KimTaeYeon-
แทๆ น่ารัก อะ ครับ
qOxOp
แผนพัฒนาดีจิงๆ ไทยเองน่าจะมีบ้าง
aib
เก่ง+น่ารักจริงๆๆเลย
แทยอน
ขอบคุณค่ะ
zozinc
รัฐบาลของเกาหลีดีจังเลยอ่ะ
ต่อไปสาว ๆ ก็จะดังไปทั่วโลกแน่ ๆ
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
marie_fuka
โหยยยยยยยยย ทุ่มทุนสร้างสุดๆอ่ะค่ะ แทน่ารักจัง อิอิ
bluemoon
อา...แทแทมาเดี่ยวเลยเหรอเนี่ย

น่ารักมากเลย

รัฐบาลเค้าดีจังมีเงินทุนสำหรับโปรโมตศิลปินด้วย

ขอให้ประสบความสำเร็จนะคะ

ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า
Bird
บ้านเค้าเอาเป็นยโยบายของประเทศเลย

ซูดยอด

ขอบคุณครับ
SoShi_TaeTif
โอโอเกาหลีเริ่งลุยอยากจริงจังแล้ว

แทแทเก่งมากๆได้รับเลือกด้วย

ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ^^/
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.