Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [News] แทยอน (Taeyeon) และ ซอฮยอน (Seohyun) ขว้างบอลเปิดเกมการแข่งขันเบสบอลระหว่างทีม LG Twins และ Nexen Heroes
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News
Pages: 1, 2
mashiks

วันที่ 27 สิงหาคม แทยอน และ ซอฮยอน ได้รับเชิญให้ไปขว้างบอลเปิดเกมการแข่งขันเบสบอลระหว่างทีม LG Twins และ Nexen Heroes ที่สนาม Jamsil Baseball Stadium แทยอนได้รับเกียรติเป็นคนขว้างบอล และซอฮยอนเป็นคนตี นี่เป็นครั้งแรกที่แทยอนรับหน้าที่ขว้างบอลเปิดเกมการแข่งขัน และเป็นสมาชิกโซนยอชิแด คนที่ 7 ที่ได้มีโอกาสมาขว้างบอลเปิดสนาม ต่อจาก เจสสิก้า, ซันนี่, ทิฟฟานี่, ยูริ, ยุนอา และ ซอฮยอน ฝ่ายซอฮยอนนั้นเคยได้รับเชิญให้มาเป็นแบตเตอร์แล้วในเดือนเมษายน ปี 2009 ในนัดเกมการแข่งขันระหว่างทีม Doosan Bears และ Kia Tigers game

ในปีนี้สมาชิกโซนยอชิแดได้รับเกียรติมาขว้างบอลเปิดเกมการแข่งขันเบสบอลถึง 2 เกมด้วยกัน เริ่มจาก ทิฟฟานี่ ในนัดเกมการแข่งขันระหว่างทีม Los Angeles Dodgers และ Arizona Diamondbacks เมื่อ เดือนพฤษภาคม ที่ผ่านมา และซันนี่ ในนัดเกมการแข่งขันระหว่างทีม Los Angeles Dodgers และ Cincinnati Reds ใน เดือนกรกฏาคม

วันนี้ทั้งแทยอนและซอฮยอนต่างก็ใส่ชุดของทีม LG Twins ลงมาบนสนาม แทยอนขว้างบอลด้วยท่าทางน่ารักให้ซอฮยอนที่รับหน้าที่แบตเตอร์อยู่ตรงโฮมเพลท โดยเฉพาะแทยอนที่ได้รับความสนใจเป็นอย่างมากกับลุคใหม่ ผมสีดำของเธอ แถมมีเจ้ามิเนี่ยนน่ารักๆลงมาบนสนามเพื่อสนับสนุนพวกเธอด้วย

คลิปตอนแทยอนขว้างและซอฮยอนตีบอลเปิดเกมการแข่งขัน

คลิปตอนแทยอนซ้อมขว้างบอล และ ซอฮยอนซ้อมตีบอล

คลิปสัมภาษณ์ก่อนและหลังขว้างบอล

Source: dkpop , soshified
แปลไทย: Translator Gang ll soshifanclub ll http://www.soshifanclub.com
nam*
พี่แททำเกือบดีละ 555
milkyway_ss
ยังดีกว่าปาลงพื้นนะคะ tk (9).gif
ได้น้องมิเนี่ยนมาเป็นกำลังยกแก๊งค์เลย
KK.
เยี่ยม!!!! นุ้งซอตีลมไปก่อนนะ
ช้านรอแททำผมดำมานานมากกกกก คริ
love_girlgen
เท่ม๊ากคร้าาา >M<
snsd :)
ท่าพี่แทน่ารักจังเลยยย
ขอบคุณค่าาา
taeny 27
ขว้างได้ดีอยู่นะะ ><
Numkhingzz
พี่แทน่ารักมากกกๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยอ่าาาา
soso1234567
แทยอนขว้างได้ดีนะคะ แค่ลูกโด่งไปหน่อย^^" (ไม่มุดดินเหมือน...^^")

แต่ยังงัยไม่ว่าจะทำอะไรสาวๆก็น่ารักกันทุกคนอยู่ดี^^

ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
Film_Jetif
พี่แทขว้างซะลูกโด่งเชียว อิอิ
น่ารักทั้งพี่โตแล้วก็น้องเล็กเลย
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
violet_m
เอาน่า อย่างน้อยลูกก็ลอยขึ้น
MoNKeY D YuL
น่ารักอ่าาาา คิมแท ขว้างใช้ด้าย 5555
supichay
ขว้างได้ดีๆ ฮ่าๆ
VitaminA
555+ ลีดเดอร์โยนไปไหนหว่า
soshiFC_prae
so cute
boy1000
good job ทั้งสองสาว s6.gif
RedSone
เค้าให้ขว้างบอลไปให้คนดีน่ะ ไม่ได้ให้ไปปานก น้องซอเลยจั่วลมซะงั้น แต่ก็ถือว่าชว้างได้ดีกว่า เจทิน่ะ
sinesone09
ขอบคุณค่ะ
SNSD Yoona Peach
น่ารักจุงเบย
tuntiwa
ท่าขว้างพี่แทเหมือนสองสาวอเมริกันเลยอ่ะ น่ารักอ๊า
รัก SNSD 10.gif
kimfany_is rael
คนอะรัยไม่รู้น่ารักกจัง
พี่เเท ขว้างได้ดี 555
ToP_Dao
ขอบคุณำหรับข่าวสารค่ะ
YaiimJane
ท่าเตรียมขว้างบอลพี่แทอย่างสวยจ้า
mangaman
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ ^^

อพท บอลบิน คงจะกลัวปาปักพื้นมากไปนิด tk (9).gif
สงสารจ่า ทำพลาดครั้งเดียว โดนล้อไปชั่วกาล

BaByOiL :+: My Destiny
พี่แทหล่อน่ารักมากกเรยยย แอร้ยยยย ~~
Mc. What is this ?
พี่แทเท่มากกกกก
แต่น้องซออดตีเลยเห็นมั้ยยยคะพี่แท
LitaMur
แทยอนกับผมสีนี้ หน้าเหมือนตอนเดบิวท์เลย

น่ารักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ^^
bewwty-taetae
พี่แทผมดำสวยจัง น้องซอก็สวยเป๊ะเหมือนกัน
ขอบคุณข่าวค่ะ
member9
takky101
thanks
goku3
ขอบคุณนะ
Kazuya_sai
คิมแทงกะจะขว้างใส่มิเนี่ยนใช่มั้ย?
TaeYeon taeny
เออ ดูแล้วพี่ซอจะไม่ได้ตีเลยนะนั้น 5555
แต่พี่แทก็ยังดีกว่าปาลงพื้นนะจ้าาา(อวยเมน) emo2 (8).gif
NookkiiZ
พี่แทบอกเอาไกลไว้ก่อน 555+
MindSone09
พี่ซอไม่ได้ตีเลยอ่ะ แต่ก็ยังขว้างดีกว่าสิก้านะ 5555555
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
Praewyou
พี่แทหน้าเด็กมากเลยเมื่อก่อนเป็นยังไง ตอนนี้ก็เป็นแบบนั้น น้องซอน่ารักมากๆเลยนะ

Trucky_GUdaFy
แทงส์น่าใสๆ น่ารัก เหมือนเมื่อก่อนเบย
I3EE_TaeNy
ขอบคุณข่าวค้าบบบ
พี่แทกะขว้างไปให้มิเนี่ยนใช่ป่ะ คึคึ
นุ้งซอน่ารัก ><'
PaRan-Kung
ขอบคุณมากค่ะ
chubshey
ขอบคุณก๊ะ พี่แทน่าร้ากกกกก><" 60.gif 60.gif 60.gif 32.gif 32.gif 32.gif
birdy28
อย่างน้อยก็ไม่ลงพื้นแหละ

แต่น้องซออดตี
Seo-hyun
น้องซอ : โอม!ลูกจงมา
แทแท : ฟิ้ววววว...
isabel
แทแท ยินดีด้วยที่เทอขว้างได้สูงโด่งไม่ปักดินเหมือนสองสาวเมกาเจทิ

น้องซอตีลมรอไปก่อนนะ >___<~ แทขว้างซะ โด้งงงง โด่ง 55555
SUNNYisMYLIFE
สงสารซออ่ะ ไม่ได้ตี 55555555555
wiiinn
แทงกู~~ แกน่ารักไปนะ ><
Nut-zaa
ขอบคุณครับผมสำหรับข่าว
la-knight
bananaprince
เเทเเทน่ารักมาก มักเน่ก็น่ารักมาก
k.yuriseohyun
ต้องมีสักวันที่โยนให้อีกคนตีได้ 928536893.gif
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.