Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [All] รวมความเคลื่อนไหวโซนยอชิแด (SNSD) ประจำวันที่ 18 มิถุนายน 2556
SoShi Fanclub - We Love Girls' Generation (SNSD) > Girls' Generation > News > Information > Daily News
EraOfGirls
แทยอน อัพเดตภาพในอินสตาแกรม [1][2][3][4]

끙챠끙챠 너눈내끄당 잉챠 #친하게지길바라 ["กึงชากึงชา* แกเป็นของฉัน นี่แนะ* #หวังว่าเราจะสนิทกันมากขึ้น" *(1)เสียงต่อสู้ตะลุมบอนอะไรแบบนั้น *(2)การโยน การทุ่ม เอาออกไป - แปลไทยโดย Yuchirian]

Margo, Edith, Agnes #Despicable_me

แทยอนได้พิมพ์ข้อความคอมเมนต์รูปนี้ของตัวเองว่า: ไม่ได้วาดเองนะคะ ^^ ฉันถ่ายรูปมา source:Kymmie

Despicable me 2 !!! #margotaengu

ㅇㅏ내왕자님~~~들 #Despicable_me #minions [อา เหล่าเจ้าชายของฉั~~~ น#Despicable_me #minions - แปลอังกฤษโดย Kymmie ]

แทยอนได้พิมพ์ข้อความคอมเมนต์รูปของยูริในอินสตาแกรม source:Kymmie

พวกคุณนักแสดงคะ...;;; จะทำตัวกันแบบนั้นจริงอะ??? เสน่ห์ของพวกเธอมันระเบิดออกมาหมดแล้วนะ ^^

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

ยูริ อัพเดตภาพในอินสตาแกรม [1] [2][3][4]

What¡

dancing queen. HYYRYA

Dancing 9 *

Omgggggggggggggggggg

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

ฮโยยอน อัพเดตภาพในอินสตาแกรม

lets jump high +_+

รูปถ่ายเจสสิก้าที่สนามบินอินชอนวันนี้ หลังเดินทางกลับมาจากการไปพักผ่อน source:SMSNSDcom

ภาพนิ่งอย่างเป็นทางการชุดใหม่ของซูยองในละครเรื่อง Dating Agency; Cyrano source:Dating Agency; Cyrano's Official Site, ohboyproject, CJnDrama

ซูยองในคลิปตัวอย่างแบบเป็นทางการของละครเรื่อง Dating Agency; Cyrano ตอนที่ 8

.[연애조작단; 시라노] 8회 예고 (อัพโหลดโดย: CJENMDRAMA)

ภาพของซูยองและเหล่านักแสดงของละครเรื่อง Dating Agency; Cyrano ในนิตยสาร InStyle ฉบับเดือนกรกฎาคม 2013 source: Dating Agency; Cyrano's Official Site

คลิปยุนอาในโฆษณาของ SKT LTE 'NOOT'

[SKT LTE] 무한능력 눝팸 윤아 - 눝치퀴즈 5탄 난이도上 (อัพโหลดโดย: SK telecom)

มิวสิควิดีโออย่างเป็นทางการของเพลง 두번째 서랍 (The 2nd Drawer) ที่ซันนี่ร้องประกอบละครเรื่อง 여왕의 교실 (The Queen's Classroom)

[여왕의 교실 OST] Sunny 써니 (SNSD) - 두번째 서랍 (The 2nd Drawer) MV (อัพโหลดโดย: AsianDreamVOD)

ภาพโซนยอชิแดโปรโมทห้างสรรพสินค้า LOTTE source:whimtwit

ภาพยูริโปรโมตเครื่องสำอาง Mamonde source:whimtwit

[Info] ซันนี่และทิฟฟานี่ได้ร่วมกิจกรรมบริจาค Star Love Donation ของเว็บไซต์ dongA

รายได้จากการประมูลจะถูกส่งมอบในนามของศิลปินแต่ละคนให้แก่มูลนิธิ Holt International Children's Services เพื่อนำไปช่วยเหลือครอบครัวหลายชนชาติที่อาศัยอยู่ในประเทศเกาหลีต่อไป

โดยซันนี่บริจาคแก้วน้ำ Tumbelr ส่วนทิฟฟานี่มอบเซ็ตโฟโต้บุ๊คและดีวีดี All About Girls' Generation: Paradise in Phuket พร้อมลายเซ็น นอกจากซันนี่และทิฟฟานี่ก็ยังมีศิลปินอื่นๆที่เข้าร่วมกิจกรรมนี้อย่างมินโฮและคีย์วง SHINee, ดาซมและโบร่าวง SISTAR, วง Secret และวง Teen Top และจะปิดการประมูลในวันที่ 28 มิถุนายนนี้
source:TheSoneSource, enewsWorld

[Info] ฮโยยอนติดอันดับ 10 ผู้หญิงที่ดูร้ายที่สุดในวงการ K-Pop จากบิลบอร์ด source:minkkung_

[Info] ซิงเกิ้ลอัลบั้มภาษาญี่ปุ่น "LOVE&GIRLS" วางจำหน่ายบน iTunes แล้ว และมียอดจำหน่ายติดอันดับที่ #9 บน iTunes ประเทศไทยด้วย source: 3btzk

[Info] ซิงเกิ้ลอัลบั้ม "LOVE&GIRLS" มียอดขายเป็นอันดับที่ #6 ในหมวดซีดีซิงเกิ้ลของ TSUTAYA Online ณ เวลา 22:30 น. (ตามเวลาญี่ปุ่น) ของวันนี้ โดยได้ขยับขึ้นมาจากลำดับที่ #9 เมื่อเวลาเวลา 18:30น. source: haljung[1][2]

รูปของซิงเกิ้ลอัลบั้มภาษาญี่ปุ่น "LOVE&GIRLS" ที่วางจำหน่ายวันนี้ ถ่ายโดยแฟนคลับ

[ซ้าย]รูปด้านในอัลบั้มของทั้งแบบ Regular และ Limited source: haljung [ขวา]รูปถ่ายอัลบั้มแบบ Limited คู่กับของแถมพิเศษคือโปสการ์ดและซองใส่เอกสาร source:bellnanaai

รูปของโปสการ์ด LOVE&GIRLS และซองใส่เอกสาร เป็นของแถมพิเศษจาก 7-11 source:haljung, bellnanaai[1][2]

ภาพถ่ายซิงเกิ้ลอัลบั้ม "LOVE&GIRLS" ที่ร้าน Tower Records และ TSUTAYA ในย่านชิบูย่าของญี่ปุ่น source: [1][2][3]

[Info] มิวสิควิดีโอ I Got A Boy ของโซนยอชิแด ได้อันดับที่ #1 ของมิวสิควิดีโอเค-ป๊อปยอดฮิต10อันดับบน Youtube ประจำเดือนมิถุนายน 2013
source: kimkyochon

kaewgg
ขอบคุณมากนะคะ ^__________^
boy1000
ตั้งแต่สาวๆมี ig นี้ก็รู้สึกว่าสาวๆจะว่างเยอะอยู่เหมือนกันน่ะ ไม่ได้โดนใช้งานหนักอย่างที่เคยคิดไว้
RedSone
ขอบคุณมากครับสำหรับข่าววันนี้
taeny 27
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ^^
A-Yo Sone!
นั่งดูรูป ig ของยูริ แบบว่าเพลีย.... นี่หรือเกิร์ลกรุ๊ปอันดับ 1 ของประเทศ ...... -____-"

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
YaiimJane
ติดตามอินสตราแกรมจะไม่ทันแล้วววว 555
Pangly
หญิงสาวสติไม่ดี 55555555555555555

รักมากกกกกกกกกกกกกกนะ

ขอบคุณค่าาาาาาาาาาาาา
SMILE CAT
ขอบคุณสำหรับข่าวครับผม

พี่ยูลน่ารักตลอดเลย

ช่วงนี้เพ้อๆ 555

รูป Dancing Queen ของพี่ยูลนี่

มีพี่เหม่งด้วยใช่มั้ยครับ???

อ๊าาา รั่วแค่ไหนก็รักสาวๆเหมือนเดิม
ToP_Dao
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ
nonlovesnsd
Thank you
mabolo
นี่มี IG กันแค่สามคนเองนะ ยังแย่งกันอัพรูปขนาดนี้ ถ้ามีครบเก้าคนไม่อยากจะคิด

พวกนางคงเม้นแซะกันไปมา มันระเบิดเชียวละ ฮ่าาาาาาาาาาา
__CherRy - Sun *
ไอจีนี่เยอะเชียว อัพกันแหลก 5555
เพลงซันเพราะ เศร้าอ่ะ ฮือออ
ขอบคุณมากค่าา
marie_fuka
ข่าวสาวๆเยอะมากมาย ขอบคุณมากนะคะ
goku3
ขอบคุณนะ
yamashi
รูป iG แต่ละรูปสุดยอดมากกกก ตอนนี้รูปยูลกำลังจะแซงแทแล้วนะ
ขอบคุณสำหรับข่าว
milkyway_ss
ช่วงนี้ช่วงนี้สาวๆมีข่าวเยอะมากกกก
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ
13thWarrior
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ...
Nut-zaa
ขอบคุณครับผม
justonelove
ขอบคุณสำหรับข่าวนะคะ
chetts
ชอบที่สุดก็ไอตรงที่ได้อันดับ1บนยูทูปนี่แหละ
ฮ่าๆๆๆๆๆ
แบบที่1ขาดลอย
ขอให้เป็นอย่างนี้ไปนานๆนะ อิอิ

ปล. แทแทกวนอพยเบาๆเนอะะะ
SNSD - Let's Go
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
gornya
ขอบคุณข่าวค่ะ .. เหม่งน่ารักจุง .. ขอบคุนที่โลกนี้มีไอจี .. ละครของซูยองสนุกจริง ๆ ไม่พลาดซักตอน
nanany
ขอบคุณมากๆนะคะ
~Pizza~
ขอบคุณสำหรับข่าวค่า
คุณนายสิก้า.
ว้าววอยากได้อัลบั้ม love&girl มากเลย
อิจฉาโซวอนยุ่นเพิ่มขึ้นมาทุกที >__<
55555555 ขอบคุณสำหรับข่าวจ้า ..
CrAZy_TiffaNy...♥
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ .
En_joy
ชอบกั๊บยูลใน ig จังเลย บ่งบอกถึงตัวตนที่แท้จริงของควอนยูลโดยแท้ ไม่มีการแอ๊บสวยเลยนะแม่คุณ
Praewyou

พี่แทกะยูลแข่งกันอัพ IG เลยนะ ดีใจจัง ><

สิก้าเธอหายไปนานเลยนะ รีบออกมามีบทบาทเร็ว ^^
nam*
ขอบคุณมากๆค่าา
MindSone09
ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆค่ะ
REAL_TaeNy
ขอบคุณมากๆเลยนะคะ TT ไม่ได้ตามข่าวสาวๆนานเลย
S♥NE Thai
ที่พี่แทเม้นมันจริงที่สุดอ่ะ!! 55
bananaprince
Hellooooo
ขอบคุณคะ
PaRan-Kung
ขอบคุณมากค่ะ
nookker
ขอบคุรมากค่าาา
Nuanny
ขอบคุณคร้าาา
PYS
ขอบคุณค้า
faizafany
ขอบคุณค่ะ
interview17
ขอบคุณค่ะ s6.gif
SNSD Yoona Peach
สาวๆสวยมากๆ น่ารักจุงเบย
member9
ขอบคุณสำหรับข่าวมากนะคะ
Nnuutt
ยอดวิวigab นำลิ่วโลดดด
เจ๋งๆๆๆ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2024 Invision Power Services, Inc.